kitabu cha mhubiri sura hiyo ya kumi toka tuangalie mstari mmoja hapo wa kumi na tisa mhubiri sura ni ya kumi mstari ni wa kumi na tisa bibilia inanena maneno haya karamu hufanywa kwa ajili ya kicheko na divai hufurahisha maisha na fedha huleta jawabu la mambo yote maneno haya huyu mtu wa mungu selemani alifikia kuweza kuyaweka katika maandishi hayo sema ya kwamba karamu hiyo huwa inakuja kwa ajili ya kicheko na pia divai huja kwa sababu ya kufurahisha mtu lakini fedha ndilo jibu la mambo yote huu ni uhalisi na ni kweli kulingana na ulimwengu tunaohichi sasa na kila mtu aliye na pesa nyingi dunia humuona nikana kwamba ni mtu aliye na majibu yote ya chochote ambacho atakuwa anakihitaji ama swala lolote litakalomfikiria na uhalisi wa mambo ni kweli kwa sababu mtu aliye na fedha huonekana kana kwamba hakuna linaloweza kumshinda na jambo hili wapendwa ni halisi kwa ajili yako wewe na kwa ajili yangu mimi kwa sababu ingawaje yesu ni bwana katika maishani mwangu lakini bado ninahitaji hizo pesa na pesa si mbaya na kwa sababu si mbaya ndio mama huhitajika kwa ajili ya mambo mengi sana hasa katika nyumba ya mungu katika nyumba hii ya bwana kuna mambo mengi sana ambayo huenda yakawa yanaendelea polepole ama yamekwama kisa na mano ni kwa sababu ya ukosefu ya hizi fedha ambazo zimesema ya kwamba huwa ni jibu ama jawabu ya kila jambo na haziwezi ama hatuwezi tukalala na asubuhi tukaamuka tukaona kana kwamba ama tukaona kuna murundo wa fedha uliotuzingira fedha hizi zinatafutwa na ni kweli na ni halisi ya kwamba mpendwa hatuwezi tukamuomba mungu ya kwamba mungu hapa nina hitaji ya shilingi elfu ishirini kwa hivyo naomba kwamba ukawezi kunikirimia kwa na ulale asubuhi uamke uzione ziko hapa hilo haliwezekana kama jibu hilo litaweza kukujilia basi ni lazima mungu ataweza kuweka wazo ndani ya moyo wako ama ndani ya akili yako na unapolifuatilia wazo hilo basi hatimaye ukakuta ya kwamba kile ulichokuwa una kihitaji bwana ameweza kukitekeleza basi kama ninitafute ndiposa nikaweze kuzipata hizi fedha ambazo ni jibu ya kila tatizo la kila jambo bibilia inasema nini kuhusiana na jambo hili la fedha hasa kurihusu mimi ambaye nimeunganika ambaye nimejiambatanisha na huyu mungu ukweli wa mambo ni kwamba biblia haija nyamaza kuhusiana na fedha na jinsi ambavyo sisi tuliookoka tunaweza tukazifikia na tukaweza kuwa na kila tunachokihitaji ambacho chanzo chake ni yeye mungu ndio maana bwana akaweka kanuni ambazo kwa hizo kama tutazifuatilia na tutembee katika kanuni hizo basi liwe liwalo hiki ambacho ni jibu ya kila jambo basi lazima tutaenda kuweza kuwa nacho na jambo hiliama kanuni hizi zimekuwa waamini wengi zimewatatiza kuzifata zimewapatia changamoto wamekosa kusimama na kanuni hizi na kwa sababu hiyo mtendwa ninapokeuka kanuni hizi na nizipate hizi hata kama ni gunia nzima kila siku lakini kanuni hizi izilizowekewa na mungu sizifatilii haitajalisha wingi wa fedha nitakazokuwa nazo lakini hazitaweza kuwa jibu ya kila jambo litakalokutanna mimi maishani mwangu niko nazo kweli lakini haziwezi kuwa jawabu kwa sababu kuna kanuni ambayo nimeikeuka ni kuna kanuni ambazo zimewekwa ndani ya maandiko kama nitafuatilia hizo basi kuwa nazo nitakuwa nazo na pia vile zilivyoambiwa kwamba zitakuwa ni jibu kwa kila jambo zitaweza kuwa hivyo kama ninatembea kulingana na kanuni zilizowekwa katika neno la bwana mungu huyu wa mbinguni alipokuwa anatayarisha kuja kwake bwana wetu yesu kristo halianzia mbali sana alianzia kwa ibrahimu na kutokana kwa ibrahimu akaweza kutengeneza taifa ambalo hilo ndilo litakalokuwa ni chombo ama kifaa mikononi mwake kitakachoweza kukitumia mpaka siku ile ambapo bwana wetu yesu kristo aliweza akazaliwa hapa katika ulimwengu ili lile alilokusudia bwana kutoka, kutoka katika kitabu kile cha mwanzo sura ya tatu ya kwamba basi kiuzao wa huyu mwanamke utakuja kukuponda kichwa likaweze kutimilika na katika kiegezo hiki ama katika kundi hili ambalo alikuwa amelichagua ili likawechomba mikononi mwake akalipatia kila aina ya njia na kanuni ambazo zinapaswa ka zikaweze kufuatiliwa ili kwamba huyo mungu akaweze kuwa baraka katika maishani mwao katika nyanja yoyote ile ambayo amekuwa amewawekea na kanuni hii ya kifedha wapendwa akaweka mambo kadha wa kadha ambayo kwa sababu ya siku ya leo taka tukaweza kuangalia kanuni hii moja ambayo ni kati ya zile kanuni alizoziweka mngu wetu katika njia ya mimi kuweza kufikiria kuzipata hizi fedha na ninapozipata ziwe ni jibu ya kila jambo litakalwa ni kumba katika maishani mwangu na kanuni hii aliyoiweka hapa nataka niweze kuisoma katika kitabu cha mambo ya walawi sura ya ishirini na saba mambo ya walawi sura ya ishirini na saba kuanzia fungu hilo la thalathini tuone vile jinsi ambavyo bwana ametuwekea mikakati ya sisi kuweza kufikiria kuwa na zile fedha ambazo bwana wangu anasema ya kwamba basi huwa ni jawabu ya kila jambo mambo ya walawi mlango wa ishirini na saba kuanzia fungu la thelathini sema tena zaka yote ya nchi kama ni mbegu ya nchi au kama ni matunda ya nchi ni ya bwana na takatifu kwa bwana na kama mtu akitaka kukomboa chochote cha zaka yake ataongeza sehemu yake ya tano juu yake tena zaka yote ya ng'ombe au ya kondoo kila apita chini ya fimbo sehemu ya kumi watakuwa ni watakatifu kwa bwana hata, hata angalia kwamba ni mwema au kwamba ni mbaya wala, wala hata mbadili na kama akimbadili na yoyote ndipo wote wawili huyo na huyo wa waliobadiliwa watakuwa ni watakatifu hata kuombolewa maneno haya mungu huyu akawa anawapatia wale ndugu zetu wana wa israeli kanuni ya kwamba kuna kanuni moja ambayo ameiweka na kanuni hii ambayo mungu ameiweka iliweza kutenda kazi katika nyakati za wana wa israeli na inatenda kazi hata katika maishani mwetu sisi na kanuni hii kama tulivyoisoma ni kanuni ile ya fungu la kumi wapendwa hii kanuni ni muhimu sana kwa maana mwaanzilichi wa kanuni hii si mtu mwingine lakini ni yeye mungu mwenyewe na ili kwamba nikaweze kuwa na wingi wa hizi fedha ambazo ni jibu ya kila jambo litakalo ni basi bibilia nanaambia ya kwamba ni lazima kila nitakachokipata kuna sehemu ambayo inaitwa sehemu ya kumi hiyo ni takatifu ni ya bwana lakini siri ama jambo la kushangaza ni kwamba sisi watu wa mungu sisi waokovu tumekosa kusimamia kanuni hiyo na kwa sababu hiyo imekuwa hata kama nitapata fedha zote katika ulimwengu mzima ziwe ni za kwangu lakini nataka nikili ya kwamba hata niwe nazo hazitaweza kuwa ni jawabu ya kila jambo litakalokumbana na mimi kisa na maana kwa sababu nimekeuka na nimeondokea kanuni hii ambayo bwana alikuwa ameiweka kwa ajili ya mimi kuweza kupata hizo fedha na zaidi inapozipata zikaweze kuwa ni jawabu kwa ajili ya kila jambo litakalonijulia mimi ukweli wa mambo kama kunako waamini ambao wamekuwa waadilifu na waaminifu katika kanuni hii basi ni sehemu chache sana katika nyumba ya bwana na ndiyo sababu ya kwamba kuna shughuli katika nyumba ya mungu ambazo hazifanyiki kisa na maana hili ambalo ni jibu ya kile ambacho nikifanyike kanisani hakiko kwa nini kwa sababu mimi ama na mwenzangu tumekatalia kutembea katika hii kanuni ambayo mungu wa mbinguni ameweza kutukirimia na bibilia inanena hivi ya kwamba sehemu hii iwe ya chochote kile ili muradi bwana mungu wa mbinguni amenipatia kuna sehemu ambayo imeitwa takatifu na ikiwa ni sehemu takatifu basi inamaanisha ya kwamba ni lazima niitenge na nikaipeleke mahali pale ambapo huyu mungu aliniagiza kwamba nikaweze kuipeleka ili mimi nami katika ile sehemu nitakayobaki nayo isiwe na lawama isiwe na sababu ya kuwa kuna unajisi ndani ya sehemu hiyo kwa maana nimekosa kuweza kusimamia kanuni hii takatifu iliyoagizwa na bwana na ndugu zangu nimekuja nikagundua ya kwamba wapendwa tuna changamoto nyingi sana hasa katika eneo hili la sehemu ya kumi ya kila ambacho mungu wa minguni anatubariki nacho na hii wapendwa hatumtolei bwana maandiko yanasema kwamba tunalipa na kama tunalipa then inamaanisha ya kwamba kile ile sehemu si, si yetu ni ya mwenyewe na kila kilicho cha mwenyewe lazima tukipeleke ndi posa kile kitakachosalia tuwe na uhuru wa wakikutumia na kuwa na uhakika ya kwamba mungu wa mbinguni ataweza kukibariki na kikaweze kuwajibu sasa ya kila jambo litakalonijulia katika maishani mwangu lakini nisipoondoa sehemu hiyo niichukue na niitumie kwa ajili ya matumizi yangu mimi mwenyewe tayari nitakuwa nimehalifu hii kanuni na kanuni hii inapokuwa nimeikosea basi ile fedha kuwajibu ya chochote litakalo ni kabeli inakosekana inakosa kuwa jibu na paka tuangalie hadithi ile ya mji wa yeriko wakati yoshua alipokutana na yule amri jeshi kutoka juu mbinguni na akampatia uhakika na uhakikisho ya kwamba mji huu utaweza kuuteka na akapewa ile mbinu ya kufanya siku ile walipokuwa sasa ndiyo siku ya saba wanataka kuenda kuteka mji yoshua akawaambia wana wa israeli wote wale askari pamoja na wale wengine ya kwamba tunaingia katika mji huu na hakika mungu ametupatia ushindi lakini amri ninayoitoa ni hii kusiwe na yoyote atakayechukua chochote katika mji ule kwa sababu ya faida yake yeye mwenyewe fedha na dhahabu na vyote vilivyomo tumeviweka wakfu tumevifanya kuwa vitakatifu kwa bwana basi wakakubaliana hivo lakini maambiko yanasema ya kwamba walipopata huwa ushindi kuna ndugu kati ya wao walio wana wa israeli akashawishika akaivunja ile kanuni ile sheria iliyokuwa imewekwa na yoshua akachukua dhahabu akachukua fedha akachukua na mavazi mazuri akaenda ayakaficha mahali sasa alipofanya hivyo ikawa sasa fedha ile dhahabu ile aliyokuwa amebeba badala iwe ni jibu ya kila tatizo atakalokumbana nalo ikakosekana kuwa jibu na si kwa yeye peke yake lakini hata kwa kambi yote ya wana wa israeli kisa na maana kuna kitakatifu kimewekwa mahali pasipopaswa kuwa kiwe kuna kitakatifu kimechukuliwa na ambaye maandiko yamesema kwamba asichukue asa joshua pamoja na wenzake hawakujua lakini walitambua wakati walipoazimia sasa kuenda kushamulia mji mwingine wa pili mji huo ulikuwa ni mdogo sana kulinganishwa na yeriko lakini maandiko asema ya kwamba hawangeweza kusimama mbele ya askari wa mji wa ae sasa waliwawa kama askari kadha pale kama thalathi na sita hivi wa wawaisraeli wakapeana vishogo kwa maadhui zao waliporudi kambini yoshua amani ikamwondokea akaweza kushinda akiwa amelala mbele za sanduku la bwana kifudifudi pamoja na wazee wote wa waisraeli akitaakujua kwa umefanyikaji ni nini kwa maana huwe najua mungu uliye ni waahadi na ulisema hakutakuweka na yoyote atakayesimama mbele yangu leo hii mbone kumepatikana watu askari wa ai wamesimama mbele yangu shida ni nini basi akabaki hapo mpaka mwendo wa jioni mungu akamtokezea akamwambia yoshua wacha kutuletea kujitabisha kwa sababu israeli imetenda dhambi israeli imeikeuka kanuni niliyoiweka na muliyoichangaza ya kwamba katika kambi ya israeli kuna vitu vilivyochukuliwa ambavyo vilikuwa ni vitakatifu vikachukuliwa na mtu ambaye amevichukua kwa dhamira ya kuvitumia yeye mwenyewe basi bibilia inasema ya kwamba wakatafutana mpaka wakampata akan kanalipopatikana na ukweli ulipojulikana hiyo fedha haikumfaidi kitu hiyo fedha haikumsaidia hayo mavazi hayakumsaidia da, hiyo dhahabu haikumsaidia yeye pamoja na watu wa jamii yake ibilia asema kwamba wote ikabidi wapigwe mawe wafe sasa badala ya ile dhahabu na fedha aliyokuwa nayo iwe jibu ya kila jambo litakalomjilia ikakosa kuwa jawabu kisanamana kunako sehemu takatifu aliyokuwa ni yaiachilie amekosa kuiachulia na akaihifadhi kwa ajili ya madhumuni yake ndugu zangu jambo hili latendeka mpaka leo na kwa sababu hatuna huwa ufahamu tunakosa kuelewa ni kwa nini pesa ninazipata kweli lakini zinakosa kuwajibu ya kila tatizo liliyo nayo hasa sababu hii ya kwamba kila unapoipata kuna sehemu iliyo takatifu ambayo unapaswa uitoe na uipeleke mahali inapo ulipohimizwa kwamba uipeleke ili kwamba ujitenganishe na kile kilicho takatifu cha bwana na ukifanya hivyo sehemu iliyotakosalia basi itakuwa sasa ni jibu ya kila tatizo utakalokuwa nalo kwa maana ikiwa linakuwa ni gumu huyu uliyemtengea hicho kitakatifu atasimama na wewe ahakikishe ya kwamba amesababisha kiasi unachokihitaji kimepatikana ili fedha ikaweze kuwa jibu ya ile tatizo litakalokuwa limekumbana nalo lakini tusipo kwa waangalifu hivyo inafikia mahali wapendwa tunakuwa na maswali kwa nini mbone hadhiwi na si kwamba pesa zinapata pesa lakini kwa nini kuna mengine yanaweza kunijilia na yakawa mazito na yakija yananikuta sina kitu na nikiangalia zile nilizozipata nimezifanya nini siwezi nikazikadiria hata tatizo liko wapi liko hapa kwamba kuna sehemu takatifu ambayo sisi huwa tunaitumia kwa matumizi yetu wenyewe na tukifanya hivyo inakuwa ni chukizo kwa bwana kwa maana kama alivyoondoka katika kambi ya israeli akan alipochukua dhahabu na fedha na kwenda kuficha bibilia semaya kwamba mungu akaondoka katika kambi ya israeli akaacha kutembea pamoja na wao ndivyo anavyofanya pia tanapotubariki na chochote kile ambacho anatarajia kwamba katika kile alichotupa kuna sehemu takatifu ambayo imrudie yeye tusipofanya hivyo yeye naye uwepo wake unaondoka kwetu unapotuondokea hasa kile tulicho kihifadhi ambacho ni chake na kile ambacho ni changu kinakosa kuwajibu kwa tatizo lolote nitakalokumbana nalo hivyo napaswa nifanye nini langu jukumu langu ni kwamba wakati wowote wa mungu anaponibarikia na chochote kiwacho kile jambo la kwanza niniangalie niile sehemu iliyotakatifu niitoe na niipeleke mahali ambako inapaswa iende na pia bibilia inasema ya kwamba ninapofanya hivyo nisifanye hivyo kwa kuhuzunika fanye hivyo kwa kuwa na kunungunika ndani yangu natakikana nifanye hivyo nikiwa na moyo ulio mkunjufu moyo wa furaha ya kwamba bwana angalau umenibariki na mimi nimekuwa mwaminifu nikatoa kila kitakatifu nimekileta kwako sehemu iliyosalia sasa acha iwe jibu kwa kila tatizo kwa kila jambo nalo Ndiyo, pale wa ara mlango huo wa tisa fungu la saba inahimiza ya kwamba kila wakati tunapomujulia bwana na sehemu hii ama na aina yoyote ya sadaka imetupasa kwamba tumjulie na moyo ulio wa furaha moyo uliochangamka moyo uliojawa furaha liposa hata zile baraka za bwana nazo zikaweze kuwa sehemu katika maishani wa wakorintho wa pili lango ni wa watisa fungu hilo la saba bilia inasema neno haya kila mtu na atende kama alivyokusudia moyoni mwake si kwa huzuni wala si kwa lazima maana mungu humpenda yeye atoaye kwa moyo wa ukunjufu katika kutekeleza kanuni kando ya hii fungu la kumi kunako matoleo mengine ninapokuwa ninatekeleza matoleo haya aina yote diblia nasema ya kwamba imenipasa ni enende kwa moyo uliochangamka moyo ulio na furaha moyo ulio mkunjufu moyo ulio na kuona raha ya kwamba angalau mungu animpatia nafasi ya kuweza kutenga sehemu hii na kumpeana yeye kwa ajili ya kwamba yeye akaweza nini kunibariki kwa hivyo pia mungu haangalii kile ninachokitoa anaangalia pia jinsi ile ninavyotoa jesi nimekitenga hiki lakini moyo wangu ukoje ninasikiaje wakati inapoenda kutoa hiki ambacho nimesema naenda kumpatia bwana je nimefurahi ama ninaona nikana kwamba mungu ananinyang'anya ama nikana kwamba isingekuwa ni sheria hii nisingefanya lakini paulo anasema ya kwamba kila anayetoa basi naweze kumtolea huyu bwana kwa moyo ulio mchangamfu na jambo hili wapendwa la fungu hili la kumi tunalolizungumzia hapa halikuanza na sisi lilianza zamani sana lilianza kitambo wakati mungu wa mbinguni alipojichagulia mtu ambaye kwa yeye atamtumia ili kwamba kusudi alilonuia kwa ajili ya kuja kubariki kuukomboa ulimwengu liwezi kutimilika lilianza na yeye mwanzo kumi na nne lilianza na yule aliyechaguliwa na bwana kumaanisha ya kwamba jambo hili si jambo lililoanzishwa na mwanadamu ni jambo ambalo yeye mungu mwenyewe ndiye aliyelianzishwa mwanzo kui nanfunla wanz kifun cha kui 8n hapo mpaka cha ishirini na melkizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi ahimidiwe mungu aliye juu sana aliyewatia adui zako mikononi mwako abraham akampa fungu la kumi la vitu vyote sasa ibrahimu huyu ndiye sasa aliyechaguliwa kama chombo kitakachotumiliwa kuanzia pale na kizazi chake na uzao wake kitumiwe ili mungu kupitia abrahamu na uzao wake akaweze kuleta ukombozi kwa ulimwengu mzima akamuhimiza ndani ya moyo wake ya kwamba kuna uhitaji ya kila unachokipata kuna sehemu iliyo takatifu ya bwana na ibrahimu akaweka maanani jambo hilo sema ya kwamba akakutana na mfalme anaitwa Zedek. na tunaambiwa kwamba alikuwa ni mtu aliyekuwa anamhofu mungu sana kwa hivyo melkizedeki maana yake inamaanisha kwamba mfalme mwenye haki kwa hivyo kama alikuwa ni mfalme mwenye haki yamaanisha basi mtu huyu alikuwa na uhusiano na ushirikiano na mungu ndipo ibrahimu alipokutana naye kwamba yeye alimpatia mkati na divai ibrahimu ndani ya moyo wake akashawishika ya kwamba kando na kwamba amenibariki basi ninapaswa nisimamie kanuni hii ya kwamba vyote nilivyovipata kutoka vile vicha ambavyo nimeenda kupiga sehemu ya kumi ni takatifu na kwa sababu huyu ni kuhani wa bwana basi acha nitenge hiyo sehemu niweze kumpatia niiondoe hiyo sehemu takatifu katikati ya baraka hizi ambazo bwana amenipatia kwa kwahivyo melkizedek inamaanisha mfalme mwenye haki alafu akavua kwamba ni mfalme wa salemkin f salem hasakinhekinac mfalme wa amani kwa hivyo akagundua ya kwamba ili mradi huyu ni kuhani wa bwana aliye juu mbinguni basi kuna uhitaji wa mimi kutenga sehemu ya kumi ya vyote ambavyo mungu wa mbinguni ameweza kuniajalia kwamba nikaweze kuvipata na alipofanya hivyo basi yeye akawa ameondoa kile kilicho kitakatifu kati ya vitu vile alivyokuwa amevipata jambo hili wapendwa na fanyakazi mpaka kwetu sinasi kwa sababu pasipo kufanya hivyo basi kunako faida fulani ambazo hatuzipati na jambo la kwanza ni lile tulilolisoma pale kwamba kile tutakachokuwa nacho fedha zile tusipoondoa hiyo sehemu iliyo takatifu hizo fedha zinakosa kuwajibu ya mambo yote yatakayokumbana na sisi kwa hivyo ili ziweze kuwa jibu basi ni lazima nikaweze kutenga kila kuitenga ile sehemu iliyo takatifu kwa chochote kile ambacho mungu wa minguni atanibarikisha kwa maana ametaja sehemu kadha wa kadha pale imetaja ya kwamba kondoo mbuzi ng'ombe chochote kile kitakachoanguka mikononi mwako kilicho kitakuwa ni sehemu ya kumi hicho kineasemekana kwamba ni kitakatifu na kama ni kitakatifu basi mimi sipasi kukigusa lazima nikitoe kati ya vile vitu vyangu nikipeleke maeneo yale ambayo yanapaswa kwamba ikaweze kuenenda na pia kwa sababu ilikuwa ni jambo lililoanzishwa pale na mungu mwenyewe pale abraham alipokutana melkisedek naona pia jambo hili likapitishwa kwa mtoto na likapitishwa kwa mjukuu tunaona mwanzo ishirini na nane fungu hilo la ishirini mpaka ishirii na mbili tunaona pale yakobo akiwa anakimbia ndugu yake esau mwanzo ishiri na nane fungu la ishirini mpaka ishiri na mbili akakutana na usiku mahali fulani na akaamua alale alipolala pale mahali akaona ngazi imeshuka kutoka mbinguni mpaka pale mahali alipolala na malaika wanapanda na kushuka asubuhi alipoamuka yakobo akaingiwa na hofu sana akasema eh onekana hapa ni lango la mbinguni akachukua lile jiwe aliyokuwa amewekea kichwa akalimwagia mafuta na akalisimika pale alafu akanena na huyu mungu kamwavia bwana kama utanipeleka salama kule na kuendenda na ukanibariki na unirudishe salama katika nyumba ya baba yangu vyote vile utakavyonibariki navyo nitakutolea sehemu ku ni mjukuu huyu ambaye naye siri hii ameifunuliwa ya kwamba kati ya vyote atakavyovipata kuna sehemu takatifu ambayo ni lazima aweze kuitenganisha na akamwahidi bwana ya kwamba utakachonipa basi sehemu ile takatifu lazima nitaiondoa kwa nini ili kwamba itakausalia iwe ni jibo ya kila jambo litakalokutana na mimi lakini takuta ya kwamba watu wa mungu tumeondokea sehemu hii na wengi sana wanahisi kwamba ni salama haiko salama mpe si salama kwa sababu kuna uwezekano ya kwamba ungekuwa maeneo ya juu zaidi ya vile jinsi ulivyo kama ungekuwa na uzoefu huu wa kila anachokupatia mungu ile sehemu takatifu unaitoa ungekuwa mahali pengine sana hata hapo ulipo yamkini kwa machoo unaweza ukaonekana nikano kwamba ni salama lakini wewe mwenyewe ukija ukiulizwa watu wanazafika wewe hauna nini lakini ukija ukiulizwa una hadithi ya kuzungumza kwa maana hata kile ambacho uko nacho hukifurahii maana kwa sababu umechanganya kilicho kitakatifu na sehemu iliyo yako na hatuwezi kuwa na amani hatuwezi kuwa na furaha hatuwezi kuwa na ushindi wakati mungu hayupo pamoja na sisi kwa maana ilivyofanyika wakati wa wana wa israeli walipoenenda katika yeriko ndivyo inavyofanyika hata na kwetu sisi a kwamba wakati tunachukua video vitakatifo vya bwana na tunavitumia kwa makusudi yetu wenyewe wapendwa uwepo wa mungu hutuondokea na uwepo wa mungu ukikuondokea basi hauna ulinzi hauna amani hauna furaha hata ukawa una dunia nzima uko nayo mikononi mwako lakini kama uwepo wa mungu hauko pamoja nasi wapendwa hakuna jema ambalo tutaweza kulifurahia canalike askofu ili