kitabu cha warumi mlango ni watano warumi waraka kwa warumi mlango huo watano tungali tunaangalia nini yapi mtumishi huyu paulo aliyokuwa nayo kwa ajili ya kanisa lile lililokuwa kule roma na imani ya kwamba kama vile waraka huu ulivyokuwa ni wa muhimu sana kwa wapendwa hao ndivyo ulivyomuhimu sana kwa ajili yetu sisi hivyo nakuomba tu ukaweze kuzingatia mawaidha haya na unapoyasikia basi ombi langu ni kwamba pia ukaweze kuyafanyia kazi ili lile kusudi ambalo mungu analo kwa ajili yako na yangu likaweze kutimilika hivyo ndiyo maana tumeazimia kwamba tukaweze kusoma waraka huu katika utimilifu wote kwanzia mwanzo mpaka pale ambapo umeweza kufika kikomo mstari ni wa kwanza warumi mlango ni watano mstari wa kwanza anasema maneno haya basi tukiishi, tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na muwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo anasema ya kwamba tunapohesabiwa kwamba sasa sisi tumefanyika haki machoni kwa bwana anasema basi inatupasa kwamba tuwe, tuwe na amani na huyu bwana mungu wetu kwa hivyo kati yako wewe na mungu kunapaswa kuwe na amani ninaposimama mbele za mungu niwe na amani na ninapojiwakilisha mbele za bwana mungu naye awe na amani nami na amani hii tunaipataje basi amani hii tumeifikilia kwa sababu ya neema iliyopatikana ndani ya kristo yesu aliyetutakasa kila kilichokuwa ni uovu na mawaa na kwa sababu ya utakaso wake basi ninaposimama mbele za mungu nina amani yote moyo wangu hauna hukumu moyo wangu hauna hatia mbele za bwana kwa hivyo amani hii tuliyo nayo apendwa haikutokana na juhudi wala bidii zetu bali ni amani ambayo ilipatikana kwa tendo lile ambalo kristo yesu aliweza kulitenda pale msalabani akaimwaga damu yake nami nikachukua hatua ya kuikubali damu ile initakase na iliponitakasa nikafanyika haki machoni kwa bwana nikapata haki ya mungu mbele za mungu na nilipofanyika kuwa kwamba nina haki machoni kwa bwana basi amani ya mungu inayopita ufahamu wa wanadhamu wote ikaweza kutawala katika maishani mwangu kwa hivyo amani ulio nayo ndugu yangu amani ulio nayo dada yangu ni amani ambayo ulimwengu haiwezi kapeana kwa maana ndivo ambavyondivyo ambavyo m- neno la mungu linasema ya kwamba amani ni wapayo ulimwengu haiwezi kapeana na hii unaweza ukawa mshahidi pamoja nami kwa maana amani hii ikiwa imo ndani yako na umeweza kuisimamia kwa kuyasalimisha maisha yako kwa kristo yesu kupitia kwa neema aliyotukirimia katikati ya hali iliyo ngumu tena bado utakuwa na amani kwa nini kwa sababu haitokani na wewe haianzi na wewe ndio maana watu wengine wanaweza wakakushangaa wakafikiria huyu mtu kwani mtu w namna gani hili limempata lakini kwake yeye anaonekanikana kwamba kwake si zito ana wasiwasi wowote wapendwa si kwa sababu yeyote lakini kwa sababu ya amani ya mungu iliyo ndani mwako sijui kama umewahi kufikia bahali kama hapo hali ni ngumu sana unapoangalia mbele hauoni kitu unaona giza nyuma unaona giza kando na kando unaona giza lakini unapoingia ndani ya moyo wako moyo unakwambia hakuna shida unahisi una amani ingawaja mazingira yananena kivingine ndio hiyo amani tunayozungumzia hapa mazingira yanatamuka hali nyingine mazingira yana nena vingine lakini ndani ya moyo wako haubabaiki ndani ya moyo wako hauna shaka kwa maana amani ya mungu imetama lake kwa hivyo iwapo mazingira yanazungumza kivingine lakini wewe hautingisiki hauti kwa sababu amani ya bwana inatawala ndani hmm. yako ndo hii amani anayozungumzia hapa ya kwamba amani hii ambayo tunaizungumzia ndiyo amani ambayo inatokana na mungu peke yake na kwa sababu ya ufahamu huu ya kwamba tumepatanishwa na mungu kupitia kwa neema ndani ya yesu kristo ndiyo hiyo imetupatia afueni na hakikisho ya kwamba tumeweza kuepuka gadhabu ya bwana na baada kuepuka ya kuepuka gadhabu ya bwana amani ya kristo inatawala akili zetu na itatawala katika maishani mwetu kisanamana kwa sababu ya lile tendo ambalo kristo amelitenda katika maishani mwetu kwa hiyo mtu wa mungu wakati ambapo hali zimeinuka kinyume na wewe na uhisi ya kwamba hauna amani hebu tafuta ni wapi kuna kosa kwa sababu amani hii inapaswa iweze kuwa pamoja na wewe hebu angalia katika kitabu cha yohana mlango wa kumi nanne yohana mlango wa kumi na nne tuona anazungumzia nini hii amani hii inazungumzia kitu gani mlango wa kumi nann mstari wa ishirini nasaba yohana mtakatifu mlango wa kumi na nn mstari wa ishirii na saba amani nawaachieni amani yangu na wapa ni wapavyo mimi sivyo kama ulimwengu utoavyo msifadhaike milioni mwenu wala msiwe na uoga hii amani anasema ninawapa na amani ninayowapa wapendwa sivyo ulimwengu unavyopeana kwa hivyo ili muradhi nimewapa amani hamuna sababu ya kufedheheka hamuna sababu ya kufadhaika na hamuna sababu ya kuwa na uoga kwa nini ataje uoga kwa nini ataje fedheha ni kwa sababu wakati mwingine utajikuta katika mazingira ambayo hayo mazingira kwa kweli la, you know, lazima ufedheheke kama ni mtu wa kawaida ama uingiwe na hofu na uoga lakini yesu kwa sababu ameachilia amani yake ndani daniyak ndani yako anasema ya kwamba hauna sababu ya kufadhaika hauna sababu ya kuwa na uoga kwa hivyo amani ya mungu inayotawala ndani yako basi imekuweka huru kutokana kila aina ya changamoto na kila aina ya mafinyilio ya wayo yoyote ambaye anaweza kuinuka katika maishani mwangu haijalishi ndio maana ikafikia mahali daudi akasema hata ni japopita katika bonde la vuli wa mauti sitaogopa ni nini kilichomfanya siogopa amani ya bwana ili iko ndani yake asema sitaogopa nd yesu anasema amani yangu nawaachieni na kwa sababu ninawaachieni amani yangu taka niwaambie hivi ya kwamba amani hii inayowaachia ni amani ambayo ulimwengu hauwezi ikapeana kwa maana amani ya ulimwengu inakaa tu wakati kila jambo kila kitu kio kuzingira kiko sawa lakini kikiharibika hiyo amani ya ulimwengu inaondoka lakini amani tulio nayowapendwa ambayo bwana wetu yesu kristo ametuachia ni amani ambayo inadumu katika mazingira yoyote ndiyo anasema usifadhaike na wala usiogope kwa maana una amani yangu na kwa nini nisiogope na nisifadhaike nisiogope na nisifadhaike kwa sababu nina amani ya bwana yesu kristo na kama nina amani ya yesu kristo basi nina yesu kristo kwa maana maandiko yanasema ya kwamba yeye ni bwana wa amani basi kama amani yake iko ndani yangu inamaanisha yesu kristo yuko ndani yangu ndio maana sipaswi kuogopa wala kufadhaika na ndugu zangu amani hii tunayozungumziwa inapo tamalaki katika moyo wako na maishani mwako hautakuwa na hofu hautaogopa hautatatizika hata kama hali zimegeuka kiasi gani tena bado amani hii ya mungu itakushikilia hautakuwa ni mtu wa kuhangaika hautakuwa ni mtu ambaye utakosa matumaini lakini utasimama na bwana kama alivyosimama ndugu yetu daudi na akakiri hata ni japopita katika bonde la uvuli wa mauti tena bado sitaogopa kwa nini amani ya bwana yadumu ndani yangu kwa hivyo ombi langu niuhakikishe hii amani ya mungu haitoki ndanini mwako na ninaamini ya kwamba ndiyo iliyomshikilia ndugu yetu ayubu ripoti zimekuja kuhusu mahali yalizokuwa nazo naya mwisho ikaaja kuhusu watoto wake tena bado amani ya mungu ikamshikilia akasema ya kwamba haijalishi nilituja nikiwa sina kitu na nitarudi nikiwa sina kitu kwa ntarudi bwana nalibarikiwe wapendwa inachukua mtu aliye na amani ya mungu kutamuka maneno hayo katikati ya mazingira magumu kama hao kwa sababu ingekuwa pengine ni mtu ambaye hakukuwa na hiyo amani ndani ya bwana angekuwa ameanza kumlalamikia mungu lakini ayubu kwa sababu amani ya bwana iko ndani yake akaazimia akasema ya kwamba sitaogopa sitafadhaika nilikuja sina kitu na nitarudi bila kitu kwa hivyo yeye mungu anastahili kubarikiwa ndugu zangu hebu tutafute hii amani ya bwana i dumu ndanini mwetuapenda kwa maana kule twendako bila hii amani kukaa ndani yako utakuwa ni mtu wa kubabaika utakuwa ni mtu wa kutafuta usaidizi katika maeneo ambako huko mungu hayuko ni nini kinawapeleka watu huko ukosefu wa amani katikati yaiyo hali ngumu katikati ya lile jaribu lililomzingira katikati ya changamoto ambayo imemzunguka anapokosa amani ndipo anatafuta njia mbadala anamuacha yesu anaenda kutafuta njia mbadala lakini amani ya kristo ikidumu ndani yako haitajalisha ni nini utakutana nacho na ndicho kilichomsaidia ndugu yetu stefan tutakupiga mawe paka ufe akasema hilo alitatizi kwa maana amani aliyoniachia bwana yesu kristo imo ndani yangu na amani aliyoiacha si kama ulimwengu unavyopeana kwa hivyo kama mtanipiga mawe endeleeni na kwa sababu alisimama na hiyo amani bibilia inasema ya kwamba alipokuwa amekaribia kutoka katika mwili wake akawambia jameni ninaona yesu kristo amesimama ili kwamba aweze kunilaki na kabla asijaondoka ninaombe hili kuomba kwa ajili yenu kwa yesu kristo akamwambia bwana usiwahesabie dhambii inamaneno hayo yananenwa na mtu ambaye amani ya kristo aman yesu ina dumudan la sivyo angitamka maneno mengine lakini kwa sababu amani ya bwana wetu yesu kristo likuwa iko ndani yake stefano akasema hilo halimtishi nitasimama katika hii amani nitasimama katika kumtumainia mungu kwa maana hili ni bonde la mauti na kama daudi alisema ajapopita katika bonde hili hataogopa hata na mimi nani sitaogopa hivyo wapendwa hakikisha amani ya kristo inatawala katika maishani mwako yohana hiyo hiyo ka633 bibilia naneena maneno haya hayo nimewaambieni mupate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni munayodhiki lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu alikuwa nini wa mstari w hapo wa thelathini na mbili unazungumza kwamba yesu akawaambia kwamba wanadamu watu wataniacha lakini siko peke yangu kwa mana ajapo niacha mtu lakini mimi baba yangu hawezi akaniacha kwa hivyo niko na baba na akasema haya nimewaambia ili mkaweze kuwa na amani ndani yangu kwahivyo ninaona hapa wapendwa ya kwamba liwe liwalo sisi tuna sababu zote za kuwa na amani na nawaambia y kwamba hapa ulimwenguni wapendwa mutapitia dhiki lakini jipeni moyo kwa nini kwa sababu mimi tayari ulimwengu nishaushinda na kama nimeushinda ulimwengu na amani yangu ikaenda ni yenu hakuna dhiki iwa yoyote itakayowatingiza kwa hivyo lazima amani ya kristo itawale katika maishani mwako kwa maana inapotawala maishani mwako kama alivyoushinda ulimwengu ndivyo na wewe nawe, nawe utakavyoshinda ulimwengu lakini hakikisha hii amani ya kristo yesu imepata nafasi kila iitwapo leo inadumu katika maisha yako hautakuwa na shida hautakuwa na shaka hautakuwa na kusumbuka kwa hali yoyote iwayo ile hakikisha amani ya kristo inadumu na inatenda kazi katika maishani mwako kwa maana hiyo ndiyo ngao yako ndiyo nanga yako ambayo ukikita katika hiyo amani hata mawimbi yajapopiga tena bado lilo dao litabaki pale ufuoni kwa maana nimekita nini nanga nangabib inanena ina. maneno haya waefeso kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliyokuwa wawili kuwa mmoja akibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga nasema kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliyokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga kwa hivyo hapa eh, paulo anawaambia waefeso ya kwamba yesu kristo ndiye amani yetu kwa hivyo liwe liwalo hata kama hali itakuwa ngumu kiasi gani yesu kristo akiwa ndanini mwangu nina amani yote zitastatizika zitasumbuka izitafadhaika sitaogopa sita kishanamana nina amani ambaye ni yesu kristo ndugu zangu ukiujua ukweli huu na usimamia ukweli huu hautasumbuka katikati ya hali yoyote iwayo maishani mwako hautatatizika hautatatisika kamana amani ya yesu kristo ikikaa ndani yako na lije litakalokuja lakini hautatingisika utahita nanga ndani ya hiyohmai napokita nanga ndani ya hiyo amani basi hakuna linaloweza kukuondoa kwa hivyo ninasema nini nasema ya kwamba amani ya mungu isababishe kwamba iwe ndani yako kila siku hasa katika nyakati hizi tunazoishi ambazo habari zinakuwa mbaya kila itopo leo kwa hivyo ikiwa una amani ya bwana ndani yako hata usikie habari mbaya kiasi gani tena bado utabaki kuwa mwenye amani hautaratizika amani ya bwana tafanini itatawala moyo wako mstari huo wa pili warumi mstari mlango wa tano mstari wa pili bibilia inasema ya kwamba ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kufikia neema hii ambayo munasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu ambaye kwa yeye kwa nani tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo munasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu kwa hivyo hapa anasemaje anasema amani hiyo kwa yeye aliye ni amani ambaye ni yesu kristo tumepata neema ya kuweza kuingia katika furaha ya bwana kuwa na furaha kila inapoitwa leo kwa sababu gani kwa sababu yeye amani ya mungu inakaa ndani yetu na kwa sababu anakaa ndani yetu ametupatia tumaini ametupa tumaini la kwamba siku moja tutaweza kuufikia ufalme wa mungu kwa hivyo tumepata hiki kibali cha kuingia katika uwepo wa bwana kupitia neema inayopatikana ndani ya yesu kristo na kwa sababu ya hiyo tumaini ya kwamba sisi tuna i, utumaini la uzima tayari kwa sababu hiyo hatukosi kuwa na furaha kila iitapo leo maishani mwetu ndo paulo akawambia wafilipi furahini siku zote na tena nasema furahii kila wakati mtu wa mungu haukosi kuwa na furaha na furaha yako hailetwi na mambo mengine inaletwa na tumaini hili la kwamba una uwezo wa kuingia katika kiti cha enzi cha bwana na kuweza kushiriki yale ya mungu sasa kwa sababu hiyo tunaambiwa ya kwamba tufurahi tunafuraha kila wakati kila wakati tunapaswa tuwe ni watu wa kufurahi kwa hivyo kwa nini tuweze kufurahi kila majira tunaweza kufurahi kila wakati kwa maana furaha yetu haitegemei mambo ya hapa chini ya jua furaha yetu inategemea kile ambacho bwana yesu ametenda na kile alichotusababisha kwa tendo aliyolitenda tukaweze kuwa tuna kitarajia hiyo furaha yetu inatokana na huko lakini ukiangalia mambo ya hapa kwenye chini ya jua mpendwa si siku zote utakuwa na furaha ona wakati mwingine mfuko hukauka na ukawa hujui utafanya nini hiyo inaweza ikukosesha furaha kwa sababu unategemea mambo ya hapa chini ya jua lakini furaha yetu sisi haitegemei kile ambacho tunakiona hapa duniani inategemea kwa lile tendo aliyolitenda bwana yesu kristo ya kwamba aliweza kutuunganisha na mbingu na akatupatia tumaini la kuwa na uzima hilo ndilo linatuletea furaha sisi watu wa kuokoka posa huyu paulo akawa na ujasiri wa kuwambia hawa wafilipi wa, wa furahini siku zote tena nasema furahini kwa nini awambie hivyo na anajua kwamba wakati mwingine tunaingia katika maeneo ambayo hayatupatii kuwa na furaha hakuwa anamaanisha tuwe na furaha kwa sababu ya mambo ya hapa chini ya jua mambo haya ya hapa chini ya jua wakati mwingine atakufedhehesha wakati mwingine itakuvunja moyo wakati mwingine atakukatisha tamaa sasa unapotegemea haya ya hapa chini ya jua hautaweza kuwa na furaha lakini furaha yetu chanzo chake ni ndani ya yesu kristo furaha yetu chanzo chake ni yesu ambaye alitupatanisha kupitia kwa neema akatupatanisha na bwana na kwa ajili ya patanisho hilo tuna tumaini la uzima na kwa sababu ya hiyo tumaini basi inatupasa tufurahi kila inapoitwa siku kwahiyo ninaona tunaweza tukaishi katika hali ya tofauti na wale wengine wote ambao hawajamjua yesu kristo paka wakawa wanatushangaa kavana tumeitambua kweli na tunapoenenda katika hiyo kweli basi hatutakuwa watu wa kawaida kwa maana katikati ya hali ambapo watu wangekuwa wanakutarajia kwamba uwe na huzuni lakini wewe hautahuzunika bali utajawa na furaha na furaha yako chanzo chake itakuwa ni matumaini ambayo kristo yesu amekukirimia ya kwamba liwe liwalo lakini na tumaini la uzima siku zijazo hilo linakupatia furaha hebu tuangalie yohana kumi tisa yohana kumi tisa yohana mlango wa kumi kifungu cha tisa yohana kumi inasema hivi mimi ndimi mlango mtu akiingia kwa mimi ataokoka ataingia na kutoka naye atapata malisho kweyo furaha yetu yatoka wapi ya toka ya kwamba kama tumemkubali kristo yesu basi sisi tumeingia katika ule mlango uliosalama na tutaingia na tutatoka na sikuingia na kutoka tu lakini kwa yeye kristo yesu tutapata malisho hivyo unachokihitaji heye mtu ni nini kama si malisho unapokuwa na hivyo malisho tayari moyo wako unafikiia kuburudika unafikia, unafikia kufarijika ndio maana anasema ya kwamba basi nyinyi mutakapokuwa na mimi kumi tisa anasema mimi ndimi mchungaji kumi tisa mimi ndimi mlango mtu akiingia kwa mimi ataokoka ataingia na kutoka naye atapata malisho kwa hivyo ninapokuwa ndani ya yesu kristo nina uwezo wa kuingia na kutoka mahali popote na licha ya hivyo pia kuna malisho ambayo chanzo chake ni yesu kristo kwa hivyo sitakuwa na upungufu kwa nini yesu kristo yeye ndiye mwangalizi wangu na nikiwa sipungukiwi basi na sababu yote ya kuwa na furaha kwa maana ya chini hayatanipungukia na hata pia ya juu kwa sababu ni tumaini la uzima wewe huwa unaingia kupitia mlango gani kwa mwana yesu anasema kwamba hiy ndi mlango yesu anasema kwamba mimi ndi mlango na unapoingia utaingia ukitoka tena hautatoka tu lakini uingia hapo utapata malisho utokapo pia utakuwa na malisho na ukiwa na hayo malisho basi wapendwa furaha ya mungu lazima itadumu ndani yako waefeso waefeso waefeo8 anasema kwa maana kwa yeye sisi sote tumepata njia ya kumkaribia baba katika roho mmoja kupitia yeye kristo yesu tumepata njia ya kumkaribia nani baba kwa roho mmoja na hakuna kitu kinacholeta furaha wapendwa kama kujua ya kwamba wakati wowote wa naweza nikamfikia baba hakuna kitu kinacholeta furaha kama na kwamba wakati wowote wa naweza kuingia mbinguni nikazungumza naye alafu nikafata shughuli zangu kwa hivyo wakati wowote wa naweza nikamfikia mungu hicho ndicho kinachotupatia furaha wapendwa ya kwamba yatakapokuwa magumu hapa basi sit sitaka nitashika njia niende kwa mungu niwambie bwana haviwezekani mambo yamekuwa magumu naomba uingilie kati na baba yetu kwa sababu anatupenda lazima ataingilia kati na ajapoingilia kati furaha ile ambayo anaizungumzia itadumu katika maishani mwangu kwa hivyo ndugu zangu haupaswi kuwa mtu wa huzuni huzuni kwa maana wewe unatumaini No maana paulo akawambia wathesalonike kuhusiana na mambo, mambo ya wale waliotuacha musihuzuike kupita kiasi hampaswi kuwa na huzuni mapaswa muwe na furaha kwa maana paulo anawambia wafilipi furahini siku zote katika hali yoyote iwayo furahini mnapaswa muwe na hus- furaha kwa maana muna matumaini ya kwamba hata baadha ya yeah maisha haya tena kuna mahali ambako tunaenenda mahali ambako kila mmoja anatamani mahali ambako mtu anafikia kwamba anaona ameingia katika utimilifu ya ile furaha aliyokuwa ameanza nayo hapa duniani ni jambo la kushangaza watu wa mungu hamtaki mwataka mkae hapa kwa hizo shida shida zenu lakini kwenda kuingia katika ile furaha timilifu kila mmoja Hatat, haijalishi utakaa hapa kwa muda gani na wengine waliishi karibu miaka mia tisa stini na tisa tena wakafanya nini kwa maana hapa siku zahesabiwa na hapa ha, ile furaha tulio haijakamilika lakini wakati wake utakapofika mwenyezi mungu na aseme ya kwamba sasa njoo undipo unaenda kufikia huo utimilifu wa hiyo furaha yote ndo hili tumaini linalotupatia furaha wakati tukiwa hapa chini ya jua aati mwingine nikawauliza nafikiri nafikirikauliza ukasema sasa nyinye mwasemuwataka kwenda mbinguni na mna nyimba unazozimba y kwamba kaburi ni mwanzo kwa, kwa ufanwa nini na mbone hautaki kuenda huko kaburi na hivyo ukamwambia mtu weweutakufa kesho dakika kidogo kitakachofata nini na askari wako hapo mlangni ni sawa maana kila mmoja kwa wakati wake lakini ukweli wa mambo ni kwamba kile kinachotupatia furaha hapa chini ya jua ni kwa sababu ya kile tunachokitarajia tukifika huko kwa baba ndio hapa paulo paulo naye anawaambia hawa wandugu zetu wa efeso ya kwamba sisi sote tuna hilo tumaini la kumfikia baba kupitia kwa roho tukiwa hapa duniani na hata tujapondoka kwenda huko tuna hilo tumaini ya kwamba hata sasa mambo ya kiumana bado tunaweza tukamfikia baba na tunapomfikia mungu mungu naye akaleta suluhu ili furaha yetu ikaendelea kudumu hapa chini ya juu O ni lazima uwe mwamini mkristo ambaye kila wakati moyo wako umechangamka kwa maana amani ya bwana ndani yako na kupitia hiyo amani ambaye yeye ni kristo yesu amekupatia tumaini ambaye sasa kwa tumaini hilo unapaswa uwe na furaha katika majira na wakati wowote na jambo hili wapendwa naliona ni kweli kwa sababu hiyo amani ya kristo yesu ambaye ni yesu kristo yuko ndani yako nikikuangalia kwa sura yako unaonekana kivingine lakini muache yesu kwa dakika kama kwa siku kama mbili tatu mwezi hivi mimi nitajua huyu mpendwa kuna shida nitajua ja kwamba huyu ndugu hayuko vizuri na huyu bwana hiyo amani ya kristo yesu haimo ndani yake kwa nini ule utukufu unakuondokea kwa maana wapendwa tuko vile tulivyo tumefindikwa na nini na utukufu wa bwana ndiyo ambao unadhihirisha kwamba amani ya kristo yesu iko ndani yako na furaha ya yesu iko pamoja na sisi kwa hivyo omi la moyo wangu ni kwamba mungu wa mbinguni akusaidie uwe na hiyo furaha katika hali yoyote iwayo kwa maana haitegemei mambo ya hapa duniani yanategemea kile tunachokitarajia katika ulimwengu wa roho ili tukilete hapa chini ya jua kiweze kutuweka katika hiyo furaha kila inapoitwa siku mstari wa tatu na waine. warumi wa tatu na warumi tano. Wa tatu na warumi mstari mstari mstari wa tatu na warumi tano. wa wa na na na wanarrua asikia vile anasemasema wala si hivyo tu ila na mfurahi katika dhiki pia mkijua ya kuwa dhiki kazi yake ni kuleta saburi na kazi ya saburi ni uthabiti wa moyo na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini unaona huyu ndugu vile anavyotwambia anasema ya kwamba hii furaha wa nayowazungumzia wapendwa si kwa sababu ya mambo ya hapa chini ya jua lakini hata wakati hali zinakwambia usifurahi tena furahi katika viki e, nimekosa chakula kwa siku tatu tena bado sipaswi kulalamika katika hiyo viki bibiliana anaambia kwamba ni furahi kwa maana kadri ninavyopitia hiyo dhiki inasema ya kwamba inaleta nini subira inaleta kuvumilia inaleta kumsubiri huyu ambaye ana uwezo wa kubadilisha maisha hayo kuondoa hiyo dhiki na kazi ya subira ni uthabiti wa moyo kwa hivyo unaposubiri moyo wako unazidi kudhibitika ndani ya kristo yesu kwa hivyo furaha hii nauzungumziwa wapendwa si wakati kila kitu kiko kikosalama anasema hata wakati wa dhiki unapaswa ufurahi kwa maana dhiki inaleta subira subira inaleta uthabiti wa moyo uthabiti wa moyo kumwelekea nani kumwelekea mungu apendwa ya kwamba mungu niko vile nilivyo hali iko vile ilivyo lakini nahakikishwa na, na nahakikishiwa ya kwamba haujabadilika katikati ya hali hii bado wewe ni mungu na nasema huu thabiti wa moyo unaleta tumaini kwamba ni kweli kuna tumaini katikati ya hali hii kuna tumaini katikati ya kupungukiwa kuna tumaini katikati ya maradhi kuna tumaini katikati ya vita vilivyoinuka bado kuna tumaini ya ushindi ambayo kristo anaenda kweni kirimia ndio maana anasema ya kwamba tusifurahi tu kwa, kwa maana hali ni nzuri hata katika viki inakupasa ufurahi hivyo hivyo hivyo furaha yetu hiyo wapendwa haitegemei hali ya anga inategemea kile ambacho tunakitumaini ndani ya kristo yesu ndiyo wakati wa viki bado tutafurahi hivyo hivyo kwa nini kwa sababu amani ya bwana inayopita ufahamu wa wanadhamu wote inakaa ndani yetu kwa maana wanadhamu hawataweza kuelewa kwamba katikati ya haya yote huyu amani hii anaitoa wapi ni nini kinachomfurahisha lakini kinacholeta tofauti ni amani ya bwana katika maishani mwetu kwa hivyo hata katika dhiki tunaambiwa kwamba natufurahi katika dhiki furahi kwa maana kazi unavyofurahi unapata subira subira nayo unaleta uthabiti wa moyo uthabiti wa moyo nao unaleta nini tumaini ndani ya kristo yesu ndiyo kafikia mahali ndugu yetu daudi akasema na limongojea bwana kwa subira katika hali hiyo ngumu tena daudi akafurahi ya kwamba hapa kuna matumaini na kwa kweli matumaini yalimtokezea na hatimaye bwana akamwonekania kwa hivyo wakati tunapopitia dhiki tunapaswa tuhesabu kwamba hiyo ni nini ni furaha hebu tuangalia yakobo nafikiri fikiri yakobo ndi anatuambia maneno hayo yakobo yakob 1 Baraka wa wa wa yakobo yakobo mlango mlango ni kwanza kwanza kwanza fungu na lapili. fungu lapili na moja, fungu la la la la la la na na na pili pili pili tatu tatu ndugu zangu hesabuni ya kuwa ni furaha tupu mkiangukia katika majaribu mbalimbali mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu kuleta saburi saburindugu zangu hesabuni kuwa ni furaha tupu hesabuni kuwa ni furaha tupo munapojikuta katika dhiki mnapojikuta katika shida mnapojikuta katika changamoto hesabuni kuwa ni furaha tupo kwa nini kwa sababu katika changamoto hiyo inaleta subira subira hiyo inaleta uthabiti wa moyo uthabiti wa moyo unanipatia tumaini ndani ya bwana mungu wangu nasema hesabuni kuwa ni furaha unapojikuta katika mazingira magumu unapojikuta katika changamoto hesabu kwamba ni furaha kwa maana katika mazingira hayo basi ukuu wa bwana utadhihirika katika maishani mwako wema wa bwana utaonekana katika maishani mwako kwa hivyo ndugu usiyakimbie changamoto hazikimbiwi changamoto zinashindwa na unaposhinda changamoto hizo zinakupatia ujasiri na uthabiti wa moyo kama alivyopata daudi akapata uthabiti wa moyo kwa sababu alishinda changamoto ya simba na dubu alipokutana na goliathi akasema hilo halitanisumbua kwa maana najua aliyontendea bwana kule nyuma kwa hivyo moyo wake ukawa umethibitika moyo wake ukawa na tumaini ya kwamba mungu aliyenishindania wakati wa simba mungu aliyenishindania wakati wa dhubuu hata huyu goliathi pia mungu atanishindania kwa sababu alihesabu kuwa ni furaha alipokutana na changamoto ya dubu na simba wewe unahesabu ni nini wakati unapokutana na changamoto kama hiyo lakini hapa yakobo anasema kwamba wapendwa furahini mnapojikuta katika dhiki kwa hivyo himizo langu ni kwamba kama wewe ni mtu wa kuokoka wewe mwokovu uliyemtumainia mungu uliyetumaini lako liko kwa bwana hakuna nafasi ya kuhuzunika kila siku imenipasa ni furahi lakini we hujui vile vilekile nachokipitia e, ni kweli mimi sikijui lakini maandiko yanasemaje utashika ripoti ya kile unachokipitia ama utashika ripoti ya bwana ambayo inasema ya kwamba hata unapojikuta katika furahini munapojikuta katika dhiki munapojikuta katika changamoto munapojikuta katika shida anasema furahini utasimama na ripoti hiyo ama utashikilia ripoti nyingine mi nachagua kusimama na ripoti ya kwamba hata nijapokuwa katika dhiki tena bado nisimame kwa maana hiyo dhiki hiyo hiyo furaha ambayo ninaishikilia katika dhiki inaleta subira subira inaleta uthabiti wa moyo uthabiti wa moyo unaleta tumaini ndani ya kristo yesu kwa hivyo sina sababu ya kuwa na kuhuzunika kinachonipaswa ni kumfurahia bwana kwamba katikati ya hali hizi zote tena bado wewe ni mungu ndipo ayubu akasema ya kwamba ni kweli katika hali hizi zote ili mradhi wewe yesu bado unaishi ili muradhi wewe mungu bado unaishi nina uhakika wa kuiona siku ya kesho katika hali tena bado nina uhakika ya kuiona siku ya kesho katika changamoto hii bado nina hakika ya kumwona bwana akinipigania katika hali hii ngumu bado nina uhakika bwana kunivukisha ngambo ile nyingine katika huu moto ambao nimeingizwa ni ndani yake nina uhakika ya kwamba bado na tumaini mungu atanivukisha pande upande ule mwingine kisha nikiwa salama kwa maana nasema hata nijapopita katika moto tena hautaniongoza dguzangu sijui kama mnapata kitu hapo mimi naona kuna kitu kinanisaidia hapa kwamba angalau kumbe viki sipaswi kuiwa na shaka nayo isinitatize ili mradi amani ya bwana wangu yesu kristo iko ndani yangu viki na ije isinitatize zaidi yayote inanipasa nifurahi na ushindi utakuwa upande wangu mlango wa hilo hilo la moja, tano, fungu la moja. Tano, fungu la nasema heri ninyi watakapo washutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangunb furahini na kushangilia kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni kwa maana ndivyo walivyowaudhi manabii waliokuwa kabla yetu yeah. nasema muko heri ndo hapa naye paulo anasema tuhesabu kwamba ni furaha masayonaye anasema ni heri tuko heri sisi tumebarikiwa kwa jina lingine hiyo heri kwamba tutakapojikuta katika maudhi watu wakituudhi kwa sababu ya neno la bwana anasema hilo litususumbue anasema furahini mstara wa kui nambili anasema furaini furahini, furahini nakushangilia hasa tutafurah iji nakushangilia na tumejikuta katika dhiki tumejikuta watu wakituudhi tumejikuta watu wakitunena mabaya tutapasaje kufurahi anasema furahini mkishangilia kwa sababu furaha yenu chanzo chake si yale yaliyomzingira lakini ni lile tumaini mulilo nalo ndani ya yesu kristu ndo maana hata katika maudhi tena unaambiwa ya kwamba ufurahi kwa hivyo wapendwa mimi si, sioni sioni sababu ya kuwa na kuhuzunika katika hali yoyote iwayo sioni sababu kwa sababu gani mungu wa mbinguni tayari yeye mwenyewe ametupatia hilo hakikisho ya kwamba hata tutakapoingia katika maudhi tena hapo imetupasa tuweze kufurahi kwa maana twaitwa heri katikati ya hayo maudhi neno lengine wangetumia hapa angesema mebarikiwa nini mutakaposhutumiwa na kuudhiwa na kunenewa kila neno baya kwa uongo ndomaana akasema heri furahini na kushangilia kwa maana tumaini lenu bado ni hakika katikati kati ya yote wanayonenewa katikati ya yote unayoyapitia katikati ya maudhi aliyokuzingira katikati ya changamoto ambayo iko unasemekana kwamba ufurahi ushangilie kwa maana tumaini lako bado limesimama mungu bado anakuangalia wewe anasema yule ni mteule wangu na kwa sababu ni mteule wangu vile anavyofurahi katikati ya changamoto zile bado tumaini lake bado ameliweka kwangu mimi kwa hivyo sioni sababu ya wewe na mimi kuweza kufanya nini kufadhaika ama kuvunjika moyo kwa hali yoyote iwayo ile kwa maana neno la bwana linatuhimiza ya kwamba katika hali zozote ziwazo bado tufurahi matendo ya mitume a matendo ya mitume mstari a ta matendo ya mitume a matendo ya mitume taaa na nao wakatoka katika ile baraza wakifurahi kwa sababu wamehesabiwa kuwa wamestahili ku-kuaibishwa kwa ajili ya jina hilo a mstari wa arobai hapo wanasema ya kwamba wakaitwa mbele ya baraza wakatandikwa wakapigwa wakacharazwa watu wazima wanapigwa na mabokora na fito lakini mstari huo wa arobaini na moja anasema hata kando na huko kupigwa kando na huko kuweza kucharazwa viboko tena wanasema kwamba nao wakatoka katika ile baraza wakifurahi kwa hivyo tunathibitishiwa ya kwamba ilimuradhi nayoyapitia ni kwa sababu ya imani ni kwa sababu ya kristo yesu sina sababu ya kuhuzunika kinachonipaswa nifanye ni kufurahi wapendwa iyo ndugu zangu walitandikwa hawa mitume mkaambiwa tena na waamuru msithubutu kunena tena kuhusiana na jina hili yesu kristo baada ya kuachiliwa maandiko yasehma kwamba wakatoka wakiwa na furaha kwa nini sababu anajua ya kwamba furaha yetu ni kwamba tuna tumaini la uzima imekita ndani ya kristo yesu haikukita katika mazingira yaliyotuzunguka ndio maana baada ya kutandikwa na kupigwa wakatoka kwa baraza hilo la chifu wakiwa na furaha wapendwa hatuna sababu hata liwe liwalo hatuna sababu kisa na maana tuna mungu ambaye yeye yuko upande wetu ili atutetee atupiganie ndiyo hito tutafurahi hata katikati ya dhiki kwa maana katika hiyo dhiki na katika furahi utakaokuwa nayo basi tutakuwa na kusimamia lile tumaini ambalo tunalitarajia ya kwamba kristo yesu alilotuwekea kule juu mbinguni nasema furah katika kila jambo ninapaswa kwamba nilihesabu kwamba hilo ni nini ni furaha anasema kwamba furahini mnapopitia katika hali zilizo ngumu chanimalizia na wafilipi hapo wafilipi wafilipi moja ishirini anasema maneno haya kama vile nilivyotazamia sana na kutumaini kwamba sitaaibika kamwe bali kwa uthabiti wote kama siku zote na sasa vivyo hivyo kristo ataadhimishwa katika mwili wangu ikiwa kwa maisha yangu au ikiwa kwa mauti yangu huyu ndugu anasema kwamba furaha hii ya tumaini nililo nalo ndani ya kristo yesu hakuna kitu kitakacholibatilisha iwe ni kwa uzima wangu ama iwe ni kwa kufa kwangu kwa kaio ninaona mtu ambaye alikuwa amejitolea katika hali yoyote iwayo ile yeye ataisimamia hii furaha yake ataisimamia hii imani yake ndani ya nani ndani ya kristo yesu wapendwa kwa hivyo ninaona ya kwamba himizo tunalokabidhiwa hapa ni kwamba wapendwa katika mazingira yoyote natufurahi kwa maana nikikosa kuwa na furaha yaweza ifikie wakati ifikie wa maeneo ni ache hii imani kwa maana sasa itakuwa nikana kwamba imeniuzi lakini paulo anasema ya kwamba hata kwa sababu ya tumaini nililonalo ndani ya kristo yesu haitajalilisha kama mwili wangu ni umtukuze yeye utamtukuza idha katika uzima na hata katika Kofa. na una mtu alikuwa amejitolea kwa hali yoyote iwayo ile na watu wa aina hii wapendwa hawawezi wakakosa mbing hawawezi wakakosa mbingu kwa maana hakuna changamoto itakayoweza kuinuka kinyume nao ambayo itawatiisha tutaendelea tutaona huko mbele tunaposoma mstari wa warumi kuna swali paulo kusoma huu waraka wa ruu kuna swali paulo akauliza ni kitu gani kitakachonitenga na upendwa yesu kristo tutakuja kuona huko tu, ninaona hivyo wapendwa ya kwamba kama ni mbingu tuingie basi furaha yetu ni isiko, isikome amani yetu ndani ya kristo yesu na ndani yetu isikome amani ya bwana yesu ikae ndani yako ndiyo hiyo itakayokufikisha kuwa na furaha na kuwa na tumaini na tumaini hili lijapokaa sitajali kama mwili huu utapata maumivu kwa ajili ya tumaini hilo ama hata kama ni kufika uhai utoke katika mwili huu kwa sababu ya tumailo hilo paul Masema hilo halitanitatiza lakini wakati mwingine huwa anashangazwa na watu wanaoacha tumaini hili la yesu kristo kwa sababu ya chips na kuku basi hivyo tu analiacha tumaini la yesu kristo kwa sababu ya viazi vile ambavyo kila siku anavila lakini sasa pale alipopelekwa vimebadilishwa jina vyaitwa lakini angalia watu waliosimamia hiyo imani hoasema haitajalisha kama ni kwa uhai ama ni kwa mauti bado nitahakikisha tasimamia hii imani unaweza so, uende ukanunue tu chonge, chonge kule anaweza nyumbani na ukizidi sana hata huko nyumbani kuna ata ymbaiauwazuri wakienyeji a wakilifu klabu ni wale wa siku sita wiki sita inakufanya unaacha tumaini lako lakini paulo anasema iwe ni kwa mauti ama kwa uzima sitaia na haya yote yatafanyika kama amani ya kristo yesu itakaa ndani yako na tumaini litakaa ndani yako na furaha ya bwana itakaa ndani yako hiyo itakupatia nguvu ya kusema ya kwamba na liwe liwalo sitaacha tumaini hili taendelea kumtumainia bwana na kumtegemea kila inapoitwa leo naomba tusimame