wale ambao mmekuwa mkija katika semina ambayo imekuwa ikiendelea nimekuwa nikizungumza kuhusu kuhusu nini vile mtu anikumbushe ndugu ogutu tunaongea kuhusu nini vile oke okay, mtu mwingine yoyote kua nimekuambushi overcoming Hardships. overcoming kuweza kushinda ugumu wa kiuchumi katika maeneo ya kifedha na katika mtazamo huo unaelea leo asubuhi kuongea kuhusu turning your liabilities into assets. kugeuza madeni yako yawe nini rasilimali mageuzi ama kugeuza madeni In one way or the other, we have in the balance sheet of life tuko na madeni katika biashara wanasema ya kwamba biashara lazima iwe na nini na madeni lakini tunaangalia katika maisha yetu yesu kristo alikuja kutuondolea madeni he came to release us from the death he came to set us free that we shall be free in d huru kweli kweli hiyo ndiyo biashara yake akasema ya kwamba katika utimilifu wa wakati akaweka vitu vyote vuhusu uzima vilivyo juu mbinguni vilivyo duniani akaviweka ndani ya yesu kristo ili yeyote ampataye yesu kristo amepata vitu vyote vya mbinguni na vya duniani hiyo sikukupa lakini wa efeso niwekeewaefeso 1 of time katika utimilifu wa wakati waefeso 11 akachukua vitu vyote He gathered all things, all things. to your life ahusuyo Ma maisha yako ya mbinguni na ya duniani akayaweka yote yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu akavijhumulisha vitu vyote katika kristo vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia nam katika yeye huyo sasa kama ni vitu vya mbinguni na vitu vya duniani akaviingiza ndani ya yesu juu mbinguni hakuna madeni liweka vitu vya mbinguni ndani ya yesu na yesu umemubeba na yesu uko na uko naye na nandiposa tunataka tuzungumze kuhusu kufanya nini kugeuza tuwekee pia wakolosai mbili kumi na nne niisome hapo alafu tuendelee wakolosai mbili kumi na nne vitu vyote katika utimilifu ama ukamilifu wa wakati mungu akaviweka vitu vyote ndani ya yesu ili ukimpata unabeba vyote akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushitaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea musalabani yale yote yaliyoandikwa kinyume nawe yale yani yote yaliyonenwa kinyume nawe yaliyosimama katikati ya wewe na yeye yaliyokuzuia usitambulike yaliyokuzuia usipate nafasi akayafuta kuna raba ifutayo kushinda mkono wa yesu kweli kushinda damu ya yesu yaani raba ile ile unafutia paka unatoboa kitabu mana imekataa kufuta yeye alifanya nini akafuta ili wewe uwe huru ili mimi niwe huru nisibebe tena mizigo hiyo na inawezekana ya kwamba tumeokoka ndio lakini tunang'ang'ana na mizigo that we turn And that, that our assets rasilimali ili mungu aweze kututumia vizuri na vyema got our main text nimekupatia moja tu weka hiyo moja pekee yake ambayo nilikupatia wafalme wa pili wafalme wa pili uh, mefika sai I mean, kumi na wafalme okay. wa pili kwanzia moja mpaka sabaasikuandika si, si vizuri pengine kwanzia moja mpaka saba wafalme wa pili kwa hivyo nataka tunapoendelea uwe na huo mtazamo wa kwamba uko huru ought to be free na ninapoongea kuhusu madeni siongee tueti kwenda kukopa Aha, kuna madeni ambayo tutayaangalia kwa undani basi mwanamke mmoja miongoni mwa wake za wana wa manabii alimulilia elisha akasema mtumishi wako mume wangu amekufa nawe unajua ya kuwa mtumishi wako alikuwa mcha bwana na aliye mdai amekuja ili ajitwalie wana wangu wawili kuwa watumwa elisha akamwambia nikufanyie nini niambie una kitu gani nyumbani akasema mimi mjakazi wako sina kitu nyumbani ila chupa ya mafuta akasema nenda ukaazime vyombo huko nje kwa jirani zako wote vyombo vitupu wala usiazime vichache kisha uingie ndani ukajifungie mlango wewe na wanao ukavimiminie mafuta vyombo vile vyote navyo vilivyojaa ukavitenge basi akamwacha akajifungia mlango yeye na mwanaye hao wakamletea vile vyombo na yeye akamimina ikawa vilipokwisha vilipo, vilipo kujaa vile vyombo akamwambia mwanawe niletee tena chombo akamwambia hakuna tena chombo mafuta yakakoma ndipo akaja akamwambia yule mti wa mungu naye akasema nenda ukayauze mafuta haya ulipe deni yako nayo yaliyosalia uyatumie wewe na watoto wako hicho kifungu ama hiyo mistari imebeba vitu vingi sana tutajaribu kuangalia mambo machache kutoka kwa hiyo mistari ambayo tumesoma huyu mama ambaye hatujui jina lake kwa sababu halijatajwa alikuwa mama tu kama mwingine yeyote yule wa kawaida na tumemuona ni mama ambaye alikuwa na changamoto zake na zimetajwa pale kama vile tu mwingine yoyote anaweza kuwa na changamoto zake changamoto ya kwanza ambayo imetajwa pale ni kwamba huyu mama alikuwa amefiliwa na mumewe hatujaambiwa kama ilikuwa imepita muda gani tangu mumewe alipokufa lakini huenda ikawa haikuwa mbali sana na alikuwa katika majonzi katika huzuni soshahadaai pain, pain alikuwa na uchungu wa kibinafsi kama mjane kwa sababu ya kuachwa na mume wake jambo la pili huyu mama alikuwa na financial crisis. alikuwa na matatizo ya kifedha yaliyosababishwa na mumewe aliyekuwa mwana wa nabii elisha siku hizo kulikuwa na the the school of nae na elisha alikuwa ndiye mkubwa na kulikuwa na manabii wadogo wanaofanya kazi chini ya elisha Asa mume wa huyu mama ambaye hana jina alikuwa mmoja wa wale wana wa manabii wana wa yule nabii na akawa amewacha deni na amekufa na inaonekana ya kwamba the the husband was sole hew yeye alikuwa ndiye anayeleta chakula nyumbani na sasa ameondoka hayuko deni limemwangukia mama yukalimaci nda shame kwa sababu mtu ukiwa na deni la mtu hacha nikwambie na pengine umepitia itafika mahali hata unabandikwa ya kwamba akopaye na asilipe ndiyo yulebo walikuwa wanajifanya hapa mumewe ni nabii nabii kumbe ni madeni tu yamejaa kila mahali chungu nzima nabii gani hmm? they, even, unambuwa, they cannot even manage their own financial issues wanatuambia nini tyee ni pastor pastor gani hiyi ndo watu wanasema when the see the problems that you are going through wanapata njia na sababu ya kusema maneno yes. Watuambia kitu gani hapa haonakua kutufundisha hapa stori nyingi na mwenyewe umeshindwa hata nyumba yako imekushindathesame that goes with it, ilikuwa inamtatiza jambo la tatu watoto wake the only thing that, she, that was remaining the two sons walikuwa wanakuja kubebwa the ae fo the hilo den hatujui ilikuwaekiasi gani lakini kiasi cha kwamba mtu watoto wa mtu awachukue aende nao can imagine the size of that debt. na pengine mtumishi wa mungu mungualikop wajenge akakopa wafanye vitu vingi maana washirika pia na wanabmcungaiabebezi u mchungaji anapaka anafuliza msirika amekaa tu anakuja hapa tnauapaeluya amebarikiwa na unaenda lakini kumbe matatizo yamejaa na hakuna mtu ya, ya kuyashughulikia mama amewachiwa mizigo watoto wanaenda are being taken. the only thing that was my sons. and you can imagine the attachment ya mama na vijana wake my son. jambo la ile ambalo huyu mama alikuwa analipitia spiritual disappointment. spiritual disappointment uchungu ndani ya moyo wake spiritual disappointment kwa nini we, we fikiria mume wako amekuwa mhubiri miaka yake yote amemtumikia mungu miaka yake ambayo ameishi sasa ameondoka amewacha madeni kanisa alikusaidii wanasema tuko pamoja mpendwa wanakwambia w sivyo dio wanasema Inda. you the spirit must be d pray for me me and give me. so alikuwa na uchungu I'm katika moyo wake alikuwa nanini? na na nini uchungu kwa sababu anasema kanisa wapi the the church... hata naitasiku hizi pia washirika washirikahusema hivyo mchungaji mimi nilipitia shida sikuona hata kanisa moyo unapasukandani umeraruliwa a unaematawachahata kanisa hata huyo bishop mwenyewe He? hata elisha mwenyewe hawezi kuja elisha all the people na alikuwa akija kwa nyumba yangu namwandalia mezani kinywaji wanakunywa na mume wangu ama mume wangu anasema mtumishi wa bwana ako na changamoto kimbia mahali fulani uchukue kitu ulete tumupe leo hii hata ametoroka That is pain jambo la tatu katika huo uchungu wa kiroho mungu munguhuyu mungu mnasema mungu, mungu wa elisha walikuwa wanatuambia ati baba yangu elisha man of god where is this god? Love... nasema hata mungu wa mume wangu yangulishaunguame wanguso yote wazungu wanasema when problems come they they they come they don't come don't in one they come many and when it rains, it pours. unaenda anachukua kazini yake baba yake, yake anko wanakuja wote pamoja All to one person have you ever experienced that umeshaipitia kitu kama hicho katika maisha yako unaamuka kila kitu kimekuangukia aso ni wewe peke yako dunia nzima everything wewe tabu hii wewe mtoto wako amefukuzwa yule mwingine anakunywa bangi mwingine yani yote mumeo mwenda waziu yani yote, <laughs> so, basama, mwenda wazimu. <laughs> kuna wengine huita wao wazimu si ni kweli yes kuna wengine huita umeo rilole lakini sio huyo all these issues were upon this woman. so ikafika mahali akajitia moyo akasema si huyu nabii elisha wacha nimwendee na akamwendea mchungaji mtu akija kwa ofisi yako atakwambia shida zake mpaka aanze kulia aie mwache hata CET, hata katika ofisi ya wachungaji hata kwa ofisi kule kwetu kazini any other job mtu anakuja kwa ofisi a staff anakuelezea tabu anaanza kulia sasa unaacha kuwa boss na kuwa natais na therapist na yote pamoja they are human them, they are first human before are subordinate mshirika m- m- m- pamor naye elisha baadae ya kumpatia jibu direct anamuuliza maswali enda mstari wa pili pale utuwekee alimuuliza maswali mawili two questions mawilibas akamuuliza maswali mawili akamuuliza what do you you want me to do for you? unataka mimi elisha akamwambia swali la kwanza ni kufanyie nini swali la pili niambie una kitu gani nyumbani mwako Two we umeenda unae ren mwarome akuwekea mkono wambia pokea katika jina la yesu kristu ama akuambia nipigie simu so, so ch ledi wa wamama angalao angalikwa mfuko wao kama kuna kitu kidogo afayi nini akulete ama wacha tuchukue siku tatu tuombe huyo mdeni atashikwa na wazimu hata kuja tena kwa nyumba yako <laughs> huyo mdeni hata ata, atasahau kuwa ako na deni deni ni ilipwe achana sarakasi <laughs> yetetumwombee ndio ashikwe na wazimu asikuja kuna itakifika nyumba yangu asiione hiyo maombi ni maombi finyu hmm. hayo yote yakupewa akaulizwa swali unataka Leso lila swali la kwanza na, na huyu mama naye ni waajabu. she didn't answer the first question ordinarily ukijibu unaanza kusema nataka pesa deni langu ni milioni kumi nataka hii hapana she went to the second question akasema ya kwamba sina chochote mimi mjakazi wako sina kitu nyumbani that the first part of that part sina kitu nyumbani mwangu lakini sehemu ya pili ndio ikageuza mi huwa anawaambia ya kwamba katika kuzungumza kizungu unapoona mtu anasema lakini lakini ama bat, kazi yake ni kge ama kugeuza yale yote ambayo umenena unayageuza sasa inakuwa ni bure unaanza kuongea upya ile la kwanza alipoulizwa nikufanyie nini alikuwa sasa elisha anamwangalia huyo mama mwenyewe unaona mimi elisha niko na nguvu ya kukusaidia na elisha anasimamia mungu anamuuliza anataka yeye mwenyewe akiri kama kweli anadhania mimi niko na suluhisho la kukupatia my ability to help you can god kukupatiao You didn't come to me as a servant, you came to God. I am his representative. Je, huyu Mungu anaweza akakusaidia? Na la sasa, anataka kujua, je wewe mwenyewe unaamini ya kuna kitu ambacho chaweza kukusaidia to come out of this problem. Is there anything that you are you have that you believe can take you out of this problem? mama akasema sina kitu nyumbani ila chupa ya mafuta alikuwa ni aendelee lakini gafla akakumbuka hapana just imagine chupa ya mafuta is nothing in your house hiyo nyumba yako mamal huko ile kachupa umenunua lita moja ya uto unaolizwa na mtumishi wa mungu unasema nyumba hiyo yote haina kitu lakini kuna lita moja ya That statement ambayo alipeana ya kwamba ila niko na kachupa tuka mafuta the mara nyingi huwa tunaanza kulalamika na twabaki hapo kwa kulalamika na kila mahali kwa bibilia ambapo umeona watu wamelalamika matokeo yake tunayajua aidha ni kifo ni njaa ni laana yani ilikuwa kila wakati na ukiangalia wana wa israeli vizuri katika safari yao kila wakati walinungunika na kulalamika there was a judgment on them ilikuwa inageuza kile ambacho mungu anataka kufanya ndio huyu mama akageuza she said sina kitu mimi lakini, When she said, lakini. unajua men of us always want to describe ourselves from the disadvantage position. kila wakati katika wa upungufu. We want to start by describing ourselves from the shortcomings. Yani katika I am short. So if you are short, how will that help us? I am black. Is that a, is that a disadvantage? niukumbuke kile ambacho kinaweza kuwacha maana na manufaa hebu tuendelee mbele tuangalie kuliendelea nini huyu mtumishi wa bwana elisha alikuwa ndio yeye alikuwa ndiyo mahali kwa mwisho na lazima tuchunge sana tusikuwe na uchungu wa kiroho mpaka tukaanza kumkosea mungu tusukumwe na uchungu wa kiroho mpaka tumkosee mungu na tutende dhambi kwa maneno yetu menyewe huyu mama akamwendea elisha as the last resort mahali kwa mwisho ambapo alitarajia kupata msaada mama aliposema ya kwamba sina kitu mimi lakini niko na inatuonyesha ya kwamba kumbe mungu hata katika ile hali ngumu ya kiasi chochote hajakuacha bila there is always something hata wakati wewe mwenyewe unaona ya kwamba haina maana something mungu amekuachia kitu ambacho uko nacho no matter how insignificant it is that thing Is what will your life. hiyo ndiyo itabadilisha maisha yako that thing inaweza kuwa ni kakuku kamoja umebaki nako unaweza kuwa uko na mitungi tu ndani ya nyumba yako inaweza kuwa ni mikeka chochote in your house That thing. No matter how in, well, imagine. kwambia mtu kuna shupaya mafuta na deni ni me mi elfu miatano. You know, it doesn't make sense. You know, nekana kana kwamba we unacheza. Esi kuambiya mtu wako sasa mimi unanidai chukua shupaya mafuta uende nayo. Ado kuambiya mama uku na Something is wrong with you. Lakini mungu anataka iyo kitu ukitambuwe. You must identify that thing. inaweza kuwa ni kitu cha kushika na mkono ama inaweza kuwa ni ndani yako wewe mwenyewe kuna kitu ambacho wawezafanya na mikono yako hicho kitu kidogo naye mungu anaingia ndani alafu anatenda mambo akasema ya kwamba niko na kachupa tu kadogo tatizo huwa sio ukosefu tu wa hicho kitu lakini kukitafuta na ukijue kiko wapi in in you, in your house, in your house life tatizo ni are you ready and willing uko tayari kukieif hicho kitu ambacho mungu anataka akitumie naweza kuwa sina masomo lakini naweza nikalimia mtu shamba i can dig naweza kuwa sina hii lakini naweza fanya hii na ile i can do something ndio mungu anataka kuona mara nyingi huwa tunalinganisha ukubwa wa matatizo yetu na udogo wa sisi wenyewe nao tukifanya hivyo twamweka mungu wapi chini twampeleka mungu wapi chini unapoangalia mulima wa matatizo yako na kitu ulichonacho ndani ya nyumba yako unasema this is rubbish. na mungu anataka hiyo anataka hiyo oneta nini ninii yaani unaangalia ile tatizo ulilo nalo na kitu ulicho nacho unaona aibu kukisema na mungu anataka hicho kitu ukiseme that that is is the thing that god is looking for ili na yeye afanye nini aitumie so don't look at the mountain of your problem usiangalie huo udogo wa kitu ambacho uko nacho kwa hivyo ni lazima kama vile mama alivyofanya alikitambua kwa haraka alikitambua kitu alichokuwa nacho ndani yake kwa haraka na akamwambia discover what you have alafu ukishadisva ama kutambua kile ambacho uko nacho ujiulize ni nani ambaye anakitaka who needs it ni nani ambaye naweza nikamupatia ama nikakifanyia kitu kiwe cha maana mtu mwingine akitumia anilipe who is that ili nimupatie akitumie sasa elisa akafanya aka nini twende o mstari watatuia baada ya kusikia maneno ya mama akampatia instructions akasema jambo la kwanza nenda ukaazime vyombo huko nje kwa jirani go and jiranienda ukaombe vyombo huko nje kwa majirani neighbors anasema kwa jirani zako wote kwa jirani zako wote wefikiria naohuiziyaneiba kamamali unaishi unaambiwa anaambiwa na nabii enda ukaombe vyombo kwa majirani zako wote jambo lingine vyombo vitupu Empty, empty, empty. vyombo vitupu jambo lingine wala usiazime vichache enda uombe kwa majirani wako wote vyombo viwe vitupu na visiwe vichache hapo kuna mambo mengi ambayo tutajaribu kuyaangalia na nisipoyamaliza utaendelea nayo baadaye huko mbele mbele katika usemi ule wa elisha kuna mambo matatu ambayo yamejidhihirisha wazi kusaidia yule mama kumtoa katika madini yake na iwe ndiyo rasilimali yake jambo la kwanza nabii alipeana neno la ubunifu the creative word elisha spoke the creative word akamwambia nenda ukaombe vyombo mama anataka madeni yalipwe elisha amekoka na stori zingine mingi mingi hasa vyombo pesa mi nataka zinaingeliana na wapi lakini akamwambia enda ukaombe vyombo creative Word. neno la kuumba neno la kubuni something that you don't have can be created that word. go lakini neno hilo lililopeanwa na nabii halikupeana the solution in that word haikupeana suluhisho ilisema tu nenda ukaombe but the the solution now was in the obedience to that word suluhisho likiwa lipatikane kutokana na kutii hilo neno go and go and sasa huyo mama kama angekuwa angekuwawa maneno mengi hatujui kama aliliza maswali kama angesema nabii huyu mtu amekuwa hata hapa jana akitaka pesa yake na unasema nikaombe vyombo kwa watu vyombo vingi vyombo vitupu kwa majirani nabii hii eh, kweli italeta pesa yeah, kambiwa, just go and the the solution was in the obedience no matter how antheowa it was suluhisho ilikuwa ndani ya kutii neno La ubunifu, la nabi. Jambola pili, akambiwa uende uombe viombo. So the thing was go and go and borrow, releasing the creative word. Unajua mungu. Before I mention the second thing, mungu neno God follows His word. Okay, where the word is spoken. na mahali ambapo nabii ama mtumishi wa mungu ama wewe mwenyewe umenena juu ya maisha yako mungu anafuata kutimiza hilo neno si maneno hilo neno that is the one he to com- to accomplish what he wants to do jambo la the jar of oil aliambua aombe vyombo alete na vyombo vyomboviivyo vilivyopati vilivyoptvilivyokuja akamwambia huyo mama because alifanya kitu cha kwanza kwenda kukusanya vyombo akavileta alafu akaenda akaambiwa enda ufanye nini enda ufunge mlango wewe na watoto wako alafu umimine hayo mafuta ndani ya hivyo vyombo ambavyo umeviomba so katika hiyo njia ya kutoka kwa madeni tumeona oil hiki kibuyu cha haya mafuta kinaashiria nini hiki ndio unajua kuna vitu viwili kuna kile chombo na kuna mafuta ndani there there is is is the the jar and there is oil the jar is just the lakini kile cha umuhimu ni mafuta yaliyokuwa ndani akaambiwa enda ukajifungia ndani na umimine nini mafuta na kamimina mafuta mpaka alipoitisha nipe chombo chengine akaambiwa vyombo vimeisha nayo mafuta yakafanya nini yakakatika alafu jambo la tatu katika huo musururu wa kujitoa ndani ya hayo madeni akaambiwa sasa enda ufanye nini enda uuze hayo mafuta ulipe madeni yako alafu ile ambayo itasalia mutumie wewe na watoto wako so kuna e ama wale watu wengine katika hiyo siko kuna neno la mungu ambaye ni ambayo ni sehemu ya mungu alafu pili mafuta alafu tatu wale watu wengine the the others there there is is god with his his word or through his servant there is the jar of oil na kuna wale watu wengine haya mambo matatu nimeyataja yana ashiria ni haya mambo matatu kuna sehemu ya mungu lazima utambue sehemu ya mungu ndiyo nabii akanena neno akamwambia enda na kama yule mama hangetii hilo neno aliloambiwa na nabii hangepata muujiza wake hangepata muujiza wake na alipoenda kurudi unaweza ukajiuliza huyu mama kwanini aliambiwa aende akajifungie ndani ya nyumba yake We imagine hao majirani zake angekuwa wanajiuliza huyu mama ameshikwa na wazimu mama fulani ye, amekuomba hata vitamekua hapa nani mwingine hata kwangu amekua nani mwingine hata kwangu pia amekuja kuomba kuombahuyu mama kwani siku hizi akona biashara ya kuuza ama ni nini amekulipa ama ame chuka, ah, ni bure tu amekuja kuomba alafu hiyo jirani yako bei majini juanibas kenyekwande brotheme vyombo na wakupe tu atakwambia ninakodisha nafanya nini vyombo vyangu nafanya nini nakodisha si bure kwa hivyo hata vile ambavyo unaishi na majirani zako ni muhimu sana hao pia wamebeba ufunguo wa kukusaidia wewe They are a key that can unlock that thing ambayo imekutatiza hao majirani zako ndio wakaambiwa funga ili ndio kile ambacho unafanya wasifanye nini wasione wangekuja wakuuliza hey, mitungi elfu tatu hii yote unaipeleka wapi haya mafuta yote hata wengine wapange kuja kuiba Time will come and steal. lakini ak- akaambiwa ingia ndani and that tells us also kama unafanya mambo yako eh, si lazima wakati unapika vitu vyako si lazima tukuone huko ndani lakini tuone the product ambayo imetoka nje we want to see the product outside how you inside ni wewe na mungu na ile yako ambayo ni niufanye huko ndani lakini sasa haya mafuta bado this oil ni kile kitu ambacho kiko ndani yako this oil ni ile kile kitu ambacho umebeba ndani yako this is is the oil so it is like yakoiheosasa aliambiwa enda ukajimimine ndani ya hiyo mitungi go and yourself enda ukajimimine ndani ya hiyo mitungi unaweza ukasema hasa haya mafuta basi ni kitu gani huyu alikuwa na nail oil sawa sometimes it's not physical oil sometimes ni ile gift uliyonayo that gift hasa basi kama ni gift hii mitungi ni nini tena hii hi, hi, haya madrums madaani na ujue mu, huyu elisha hakumwambia siz ya mitungi by the way ama alimwambia kweli hakumwambia hakumwambia saiz ya mitungi saiz ya mitungi ilikuwa ni yee mwenyewe afanye nini aamue ukaenda kuchukua pipa la is up to you Is up to you. 105, yani ulikuwa ni ubebe kulingana na uwezo wako pia idadi hakuambiwa idadi ilikuwa ni yeye mwenyewe hii ni kumaanisha ya kwamba mungu hajakuwekea limitations katika upeo unaweza kuenda hajaweka limitations limitations umejiwekea mwenyewe yeye alisema enda uombe vyombo kwa majirani wako wote jirani wako wote anaweza kuwa hata ako amerika umwambie nitumie kwa nyumba yako kuna kuna drau ya pesa ngapi you you go go as far as far want to lakini yeye hajakuzuia haja anakwambia enda uombe kwa majirani zako wote sasa hivi vyombo vya kuwazima ni nini these vessels it could be a physical drum or ni sstem ambayo mtu mwingine ameiunda unaichukua unaitumia ntawapatia mfano manajua mtu anatonga mik zubagzuka bag zukbag mumemsikia huyo mtu ni nani huyo ni ni facebook ndio mwenyewe zukbag ndiyo mwenyewe, mwenyewe. aliyeleta hiyo system ya facebook hiyo ni system ya mtu mwingine lakini we uko na mafuta yako hata hayo mafuta yako utatumiaje ile system ya zukbag ikusaidie to extend ama to expand the flow of your oil uko na mafuta wewe umebeba There is oil in you because huyu mama alisema katika nyumba ikubia ama wewe ndiwe nyumba you are the house umebeba you are the container. you are the the container ur that has oil sasa viombo si lazima iwe ni niu tu peke yake huyu mama ilikuwa ni akaambiwa ja za mafuta enda uuze lipa madeni alafu hiyo ingine ishi na watoto wako lakini wewe anaeza kuwa si mafuta uko nayo wewe ni sauti ya kuimba hayo ndiyo mafuta yako siyo mafuta ya si hayo ndiyo mafuta yako sasa sistem nyingine ni kama kanisa the church ni chombo a sasa how can you use the the church as a to extend your oil ikubiaa Of your oil utatumiaje kanisa kama chombo ulichokiazima kwanza kanisa si lako ni la nani yes lakini kanisa wawezalitumia kama chombo kuendesha ama kumwaga mafuta ulionayo ya kutoe kwa matatizo tuko pamoja eh? akaambiwa aenda wazime vyombo yeye ilikuwa ni mafuta amwage auze wewe ni nini wotizit sauti yako ndiyo mafuta yako pengine nilisoma habari ya jamaa mwingine ambaye alisaliwa na nikaona sifa aliyopewa he was alikuwa kwa guinness book of record as the the person who could type then kwaaliweza the, kutyp maneno mengi kwa dakika moja kwa haraka kwa kompyuta na kumbe huyo mtu hakuwa na mikono Didn't have hands. He was using his... vidole vya miguu vidole vya miguu hayo haynd alikuwa mafuta yake na akawa anatumia vyombo vya watu wengine makompyuta na masistemu ya watu wengine kuetn mafuta yake aliambia chifungie umwage mafuta enda ndani ujimwage ndani ya chombo cha mtu mwingine unaweza unawezakuwa mumbaji utumie rafiki yako yako unamjua anafanya station Mambiye, hakuna kipenyo, nije huko hiyo chombo si ya lakini yaklakini uykuna mafuta unatumia chombo cha mwingine station yake kwa kujuana na yeye unaenda unamwaga mafuta yako you extend siku moja mtu aseme ndugu huyo mtu anaimba huko ni nani milango kufanya nini Kufungi go and lock yourself pour yourself in the vessels enda ukae ndani jifungie mwaga mafuta ndani ya vyombo na vyombo si facebook yake utaitumia tu kulike me and don't like me like posting pictures only ama utaitumia ikusaidie how will you use that system kumwaga hayo mafuta hivyo vyombo navyo akaambiwa vyombo viwe vitupu viwe nini wene uboro those vessels kwanza ni viwe havina kitu ndani na uhakikisha havina mashimo some systems, utazitumia na kile ambacho unaweka kinafaa nini kinatoka kinatoka kinatoka unaweza enda kwa mitandao ya watu ambayo umehongana ndio uende huko hauwezi ukajenga nyumba juu ya msingi ambao hauko imara itaporomoka chombo ambacho kiko na mashimo kiwe chombo kisafi tukari oil chombo kisafi kibebe mafuta yako ili ya kutoe wapi katika madeni kama vile mama aliambiwa enda uuze ulipe nini madeni hiyo atakayobaki uishi kwa hiyo kibarua ni ujue ya kwamba mafuta yako ni gani which is your oil nikasoma habari zingine nikasoma habari zingine za kijana mmoja ambaye pia alizaliwa wakiwa mapacha lakini mmoja akawa nomo mwingine akawa abnomo ab kwa sababu alikuwa amelemaa katika mwili alikuwa hawezi kuongea na alikuwa pia mentally challenged. alikuwa hata akili yake pia haiko timamu yule aliyezaliwa vizuri hakukaa muda mrefu akafa akabaki huyu ambaye wanasema a boy anasema alikuwa na mkubwa wake na mdogo wake wazazi wake wakasema huyu hata akienda shule atasoma nini aacha abaki nyumba hakuenda shule alibaki nyumbani akambua basi mkamutupe huyu mtu akona maanagani namuko nayee hapa na shule haendi anakula tu chakula kujaza vyoo hakuna kitu anafanya smtupe si huyu mtu tu mtsh wazazi wakatafuta mtu aje afundishe haa watoto wawili ule wajuu na wachini awafundishe masomo ya piano na kuimba na hayo mambo yote ya music so mwalimu anakuja tu amekaa kule kando na shughuli zake ambao ni timamu wanafundishwa ikaendelea kwa muda siku moja yule, yule, yule mdogo anafundishwa nyimbo azingiliani ashiki bpiga ki hii anapiga ingine pigahipaa mwalimu akachoka hii piano itulie wakashikana hyo mwanafunzi na mwalimu wake wakaenda huko nje ni useless boy kwa nyumba. So kijana, waka kwa nyumba kijana akatambaa hiyo kiti ya piano akakaa hapo h mbay tu ng ah, Anajif, kupigapiga tu kama ile guesswork. akapata ile ile ye ajwi, ambayo ilikuwa ili ndugu yake nini inamsumbua il y anapiga hii nyimbo ameipataje hii nyimbo wakarudi wakakaa pale kando wakamu wakamwangalia basi hiyo nyimbo wakaipiga wakamwambia well. wakafurahi oh, wakampatia waka zile nyimbo zingine wakamwwekea hapo mbele anajua alianza kuzipiga hizo vitu mpaka hawa watu wakashangaa kwani mungu ni, hii ni miujiza gani tunaiona hapa ambayo hatukuwa tunafikiria kwamba mtu ambaye hajaenda shule lakini kumbe alikuwa anafanya nini anasikia tu vile wanapiga wakasema tutest kama kweli huyu mtu ako na kitu walikuwa na nyimbo za mozart ama music uh, wolf sijuia mlisomamuil gansijuamademoart sjui handel bethoven wakamupatia zote na akaanza kufundishwa na huyo mwalimu that boy who was useless wakati nikisoma hicho kijikaratasi wanasema alikuwa anaandika nyimbo zake mafuta yake yalikuwa ndani yake hata kama mwanadamu alimuona ni takataka mungu huwa amepea kila mtu mafuta yake there is oil in you lakini kwa sababu haujaitambua utafikiria kwambaimi ni mama tu wa kawaida I'm just an ordinary woman ni mwanamke tu wa kawaida ambaye hana masomo hana elimu hata huko kwetu hakuna yeyote ambaye alifanya chochote cha maana is But god is saying oil oil in you And that oil must flow hayo mafuta kazi ya chombo ni nini what is yae ni kubeba mafuta yako kwanza ni kubeba mafuta yako jambo lingine chombo kinapatia shape mafuta yako the oil will take eii shape of the thesl ukileta chupa inakaa kama chupa ukileta hivi inakaa hivi ukifanya yani the shape of that f ni niwey ndio tamua utamwaga mafuta yako wa wapi Where will you pour your oil? Where? Unataka otoke wapi? Mungu hataatumia vitu vya mbali. Mungu anasema, I have already invested in you. Why should I waste time looking for something? Na nimewekeza ndani yako. Unasema eti, oh, hata elimu hiyo yote Mungu hataki. Hiyo yote inasema ni bure. Hataki hiyo. Hiyo hataki. Anasema mafuta yangu oil. There is oil in you. And that's the oil I want you to pour. acha ni- niwachie pale lakini hiyo haijaisha e, nitaimaliza jioni mafuta ambayo umebeba oil utafute chombo tambua mafuta mwaga ndani ya chombo chako enda uuze nani anataka mafuta enda uuze hayo mafuta go and sell that oil and that oil will get you out of those debts. hayo mafuta ukiyauza yatakutoa kwa madeni lakini kibarua ni hayo mafuta ambayo umebeba ni mafuta gani do you you know the oil that you carry mafutaacha mungu atusaidie naomba mungu wa mbinguni atusaidie mungu wa mbinguni atusaidie kwa sababu suluhisho tumebeba ndani yetu tumebeba suluhisho ndani yetu in the of time mungu akaweka vitu vyote vya mbinguni na vya duniani ndani ya yesu na yesu huyo ako ndani yako mafuta umebeba unayamwaga wapi hayo mafuta haleluya cha mungu atubariki sana wacha niwachia hapo kwa sasa tutaendelea kutoka hapo