kwamba tukaweze kuangalia tu maandiko kidogo ujumbe wangu nimeupatia kichwa ya kwamba the standard bwana yesu asifiwe natamani ya kwamba katika maisha haya ambayo tunaishi na katika imani hii ambayo tuko tukaweze kuinua standard ya hii imani ya maisha ya kiwokovu bwana asifiwe kuna watu walitutangulia ambao walikaa na wakaona ya kwamba haitoshi kuitwa tu mokovu lakini wakafanya vitu ambavyo vilifanya uh, huo uokovu ukaonekana ni wa juu sana bwana yesu asifiwe na siku ya leo watu hao ndio tutaenda kujifunza kutoka kwao wa kwanza akiwa ni yesu kristo mwenyewe bwana asifiwe yesu kristo akiwa ndiye kuhani wetu mkuu alikuja na akainua maisha ya mwanadamu ambaye alikuwa ameonekana kwamba si kitu hapo mwanzo baada ya kuasi pale bustanini kristo anaachiliwa ana anashuka kuja kutufanya kuwa kitu baada ya kuonekana kwamba hatukuwa chochote bwana yesu asifiwe akaja kuinua standadi ya mwanadamu ya maisha ya imani haleluya kwa hivyo nataka pamoja nami twende tukaangalia maandiko katika kitabu cha warumi mo isirin hadiisiinnmo warumi moja ishirini hadi ishirini na moja inasema hivi kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa ulimwengu yalionekana na kufahamika kwa kazi yake yaani uweza wake wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru kwa sababu walipomjuwa mungu hawakumtukuza kama ndiye mungu wala kumshukuru bali walipotea katika uzushi wao na mioyo yao yenye ujinga ikatiwa giza bwana yesu asifiwe hapa ni paulo anaongea haya maneno ya kwamba wakati ule mambo yote yaliyonekana kwamba haya yani hayakueleweka tena hapo chini anarudi ya kwamba mambo hayo hayo yakaja yakaonekana kwamba ni, ni, ni ya kufaa lakini kisha mstari wa ishirini anarudi tena kunena ya kwamba walimjua mungu lakini hawakumchukulia kwamba alikuwa ni mungu kwao hawakumwangalia kwamba ni mungu ambaye ana uwezo ni mungu ambaye amepita uwezo wa mwanadamu hwakumwangalia hivyo wakamchukulia katika hali ya urahisi na ukawaida bwana yesu asifiwe na walipomchukulia katika hali hiyo ya urahisi na ukawaida tunavyoendelea kusoma ni kwamba wakaonekana kwamba yani wamekuwa duni hawajielewi na mambo yao yakatiwa yakawa hayana maana na wakawa nikawa, nikana kwamba bado hawajamjua mungu pale mwisho inasema ya kwamba wakawa wametiwa giza maana mungu alifunuliwa kwao lakini hawakumpokea ama kumjua kama mungu wakamchukulia kama mtu wa kawaida mimi na wewe bwana asifiwe yaani kwa maneno mengine ni kwamba walikuwa na kutosheka katika ile hali yao ya kutofahamu hawakutaka kujua zaidi ya mungu alivyo walitosheka ya kwamba oh, kuna mungu kuna yesu amekuja oh, yesu am mokoze eh, ni sawa lakini wacha tu wakae zaidi ya hapo hawakutaka kujua wakakaa katika hali ya kutosheka bwana yesu asifiwe ndio paulo hapa anakuja kuwaongelesha maana anataka wafahamu na waelewe ya kwamba mungu yule waliyemjua hakuwa ni mungu tu kama mwanadamu alivyo lakini alikuwa na vitu tofauti zaidi ya vile walivyokuwa wanamtazama bwana asifiwe hawakuweza kuinua ile standadi yao ya imani walitaka tu kubaki katika hali ile ya kawaida pale chini chini tu kama ni kanisani tutaenda tu tutasifu tu asini jumapili kama jumapili nyingine tu tunasifu tu tunaabudu tu tunatoka yale mengine hatuna haja nayo hatutaki kujua zaidi kuhusu huyu mungu ana uwezo hana uwezo hatutaki kufahamu hay tunachojua ni kwamba yeye ni mungu tu bwana yesu asifiwe lakini mstari wa ishirini huo ishirin na moja hapo mwisho inasema ya kwamba mambo yao yote kwa sababu walipomjua mungu hawakumtukuza kama ndiye mungu wala kumshukuru basi walipo- wali, walipotea katika uzushi wao na mioyo yao yenye ujinga ikatiwa giza kukosa ufahamu kumbe ni ujinga bwana yesu asifiwe walikosa ufahamu wa, wa kumjua mungu ikawa kumbe ni ujinga kwao walikosa kuinua hiyo standardi ya kumuona mungu kuwa ni mungu katika enzi wakakubali kukaa katika kiwango cha chini niko hapa kuku- kukutia moyo ya kwamba inakupasa uinue standardi yako ya huu uokovu bwana asifiwe wacha tusome mambo ya nyakati wa kwanza mstari wa- ina, a, mlango wa nne mstari wa tisa na wa kumi mambo ya nyakati wa kwanza chapter four and kwanzahap9 mambo ya nyakati wa kwanza chapter four and verse ten. Nine and cp <coughs> asoma mambo ya nyakati wa kwanza chapter four, verse nine and chapta naye yabezi alikuwa mwenye heshima kuliko nduguze na mamaye akamwita jina lake yabesi akisema ni kwa sababu nalimzaa kwa huzuni huyo yabezi akamlingana mungu wa israeli akisema lau kwamba ungenibariki kweli kweli na kunizidishia hozi yangu na mkono wako ungekuwa pamoja nami nawe ungalinilinda na uovu ili usiwe kwa huzuni yangu naye mungu akamjalia hayo aliyoyaomba bwana yesu asifiwe hadithi hii ni kwamba huyu mtu huyu kijana mamake wakati akimzaa tumesoma ya kwamba alimzaa katika hali ya uchungu sana alikuwa na huzuni nyingi na kulingana na wale wataalamu wa afya ni kwamba wakati mama akiwa mja mzito ukiwa mama wakukasirika kasirika na huzuni huzuni wakati ukija ukizaa yule mtoto atakuwa hali hiyo hiyo sivyo ni hmm? atakuwa hivyo atakuwa hivyo takuwa wakuhuzunika huzunika tu sa yote hana raha maana vile unavyovifanya huwa anaviona yeye akiwa huko ndani ndio maana tunaambiwa tukiwa wajawazito tunawabariki na kuwatangazia wewe utakuwa mfalme wafalme wanatulia huko bwana yesu asifiwe sasa mama alikuwa katika hali ya kuhuzunika huzunika Paka wakati akizaa huyu mtoto akawa katika hiyo hali ya huzuni ak jina nalo akamwita wakati wa huzuni hunikumanisha ni huzuni basi huyu kama vile mtoto anavyozaliwa akapewa jina jina shida shida shida wakati mwingine chagua jina la kupeana kwa mtoto wako shida, atakuja kuwa kweli kweli katika taifa bwana yesu asifiwe sasa mama huyu akawa katika hali hiyo mpaka mtoto amezaliwa naye hali yake ni hiyo ya kuhuzunika akitembea amezawa kihuzuni huzuni akifanya kazi zake yuko katika hali ya kihuzuni ake yani, ko atia alakye huzuni tu ana raha kuna raha haeleweki kuna huzuni yeye sa yote ni wahuzuni huzuni bwana yesu asifiwe lakini akainua standardi yake kwa nini niwe hivi kwa nini ni nini hichi ambacho kimenifanya nakaa konda na kuhuzunika sina raha akasema nitainuka na nitamuomba mungu mu, alipomuomba mungu maandiko anasema mungu alimbadilisha maana alisema bwana angala unibariki na unipanulie hozi zangu wajua katika hali ya kuhuzunika huzunika haupanuki kiafya upanuki kihalihali ki, ki, ki, sia ya kimaendelea hupanuki maana wewe hauoni mbele waona tu hapa sababu waona mashida yakiwa yamekuzunguka hivyo ndivyo alivyokuwa akijiona huzuni imemzunguka kila mahali lakini wakati alipopata hekima ya ufunuo akamuomba bwana akamwambia bwana bwanalao unibariki tu uniondolee haya alafu nipanulie hozi zangu nitakushukuru bwana yesu asifiwe na mungu akayasikia maombi ya huyu mpendwa bwana akamtendea kulingana na vile alivyoomba a akamuondolea mashida akapanua hozi zake akambariki na jina lake kwanzia hiyo siku likabadilika amen unaweza ukainua standardi yako ya maisha yaokovu na yakakubadilisha bwana yesu asifiwe wakati ambao tuko tunahitaji kuinua halitakikani kuwa kanisa ambalo halieleweki limoto wala alibaridi bwana asifiwe tumeulizwa hapa ni wangapi wameweza kuhubiria hata kama ni mtu mmoja mwaka huu mwakahuu sote mikono ni chini maana hatujainua inua ile ambayo inatakikani bwana yesu asifiwe bendera bado ziko chini hatujaziinua tunatakikana tuinue bendera zetu ziwe juu yabezi akayaona haya akayafahamu akapata huo ufunuo ya kwamba hata kama nimezaliwa katika hali ya kinyonge kinyonge sitabaki kuwa mnyonge na kataa kuwa mnyonge bwana yesu asifiwe na akainua standardi yake ya kipeke yake na watu wakamuona kweli si ya tena mungu amembariki mungu amembadilisha mungu amemuinua ame kiwango amemuweka katika kiwango cha tofauti amemuweka katika kiwango cha juu si vile walivyokuwa wanamjua akitembea ni mnyonge mnyonge akinena ni mnyonge mnyonge wakamuona tofauti bwana yesu asifiwe tunaweza tukaleta huo utofauti katika maisha yetu kama tutaazimia kuinua standadi yetu ya wokovu bwana yesu asifiwe e, tuko na huo uwezo maana ya ni mtu kama sisi alizaliwa na mwanamke kama mimi na wewe na mungu yule aliye mwabudu ya bezi ndiye mungu ambaye tunamwabudu hata siku ya leo bwana yesu asifiwe lakini tusikae kama wale watu ambao paulo alikuwa anawazungumzia ya kwamba walimjua mungu lakini hawakutaka kumjua zaidi hawakutaka kuwa na hekima ya kuwa na ufahamu zaidi wakabaki katika hali ya ukawaida unajua wakati mwingine unakaa unazoea uokovu mpaka una, unaona hata ukifanya dhambi wewe bado unafarijika kwako si dhambi bwana asifiwe lakini inatupasa tutoke tutoke pale umekaa muda mrefu pale inuka sasa uingie katika mahali pako pasawa bwana yesu asifiwe ingia katika mahali pako pasawa mungu anakutarajia mungu anakutamania ya kwamba uondoke mahali ulipo na uingie pale ambapo amekukusudia bwana yesu asifiwe kuna mahali bwana amekupangia kwamba ukaweze kuingia hata kama yaezi alizaliwa katika hali hiyo ya kwamba alipatikana wakati wa kuhuzunika kwa mamake hakutaka kuishi katika hali hiyo ya huzuni alisema mimi nitabadilisha maisha yangu na nafikiria labda hata mamake alishangaa alipoona amebarikiwa bwana asifiwe alijua ya kwamba kumbe kuna uwezekano wa mtu kubadilika lakini mpaka a umechukua jukumu la kuomba kwamba atai hayo mabadiliko mungu hawezi kukubadilisha kama we mwenyewe huna haja a wenyewe a asifiwe kama a mwenyewe hatua ya kwamba nataka kubadilika mungu hawezi kujishughulisha kukubadilisha auauu auanikusuusa uadsha aa ombe aliomba hapa akamwambia mungu vile anavyotaka nibadilishe nibadil, nibariki unipanulie hozi zangu na hivyo hivyo ndivyo mungu alivyomfanyia inawezekana hata kwako inawezekana ukainua maisha yako inawezekana ukaondoka mahali ulipo kuna huwo uwezekano maana neema ipo ya kutosha bwana yesu asifiwe tusome katika samweli wa pili kumi na moja mlango uh, mstari wa sita hadi kumi na saba samueli wa pili umi na moja t piasasamlaii minao t paka kumina, wapili, sita, kumina saba, nasoma mm. ndipo daudi akapeleka kwa yoabu akisema unipelekee uria muhiti naye yoabu akampeleka uria kwa daudi uria alipomwendea daudi daudi akamuuliza habari za yoabu na habari za watu na habari za vita daudi akamwambia uria haya shuka nyumbani kwako ukanawe miguu yako basi uria akatoka katika nyumba ya mfalme na tunu na vyakula ikamfuata vikamfuata iliyotoka kwa mfalme lakini uriya akalala mlangoni pa nyumba ya mfalme pamoja na watumishi wote wa bwana wake wala hakushuka haku nyumbani kwake watu walipomwambia daudi ya kwamba uria hakushuka nyumbani kwake daudi akamwambia uriya je hukutoka safarini mbona hukushuka nyumbani kwako kuacha tuusimame hapo kidogo bwana yesu asifiwe tunamuona hapa daudi na huyu mpendwa uria bwana yesu asifiwe uria alikuwa ameenda vit, ako vitani na huku mambo mengine yakafanyika ambayo kwamba hayakuwa mazuri kisha yeye hakuwa anayajua yule mwenye kuyafanya akaagizia ya kwamba uria aletwe na alipoletwa akampatia stori nyingi pale bwana yesu asifiwe na katika kunu, kuzungumza kwao akamwambia ya kwamba si umetoka vitani basi wewe nenda nyumbani kwako kwa ukapumzike kisha tutaendelea bwana yesu asifiwe tukianza huku mwanzo tunaona ya kwamba wakati huo uria akiwa huko katika vita huyu mpendwa daudi alijihusisha na mke wake huyu bwana asifiwe akafanya mambo ambayo hayakuwa mazuri mpaka yule mama hali zake zikabadilika bwana yesu asifiwe sasa akaona ya kwamba mambo yatakuja kuwa magumu kwake daudi ikabidi amwagizie bwana wa huyu mama arudi kutoka vitani bwana yesu asifiwe lakini katika hali hiyo nataka tujifundishe kitu hapa kuhusu kuinua standadi yetu bwana yesu asifiwe huyu mpendwa uria hata kama aliagiziwa kutoka kule vitani aje alipofika pale yale maagizo aliyopewa na huyu daudi uria aliamua kuinua standardi yake ya kazi yake bwana yesu asifiw hakufuatana na yale ambayo daudi alikuwa anamwambia maana malengo ya daudi ilikuwa ni kwamba uria aingie kwa nyumba yake maana ametoka vitani anamwagiza anamwambia naenda kwako ukaoge miguu yako uende nyumbani kwako ukapumzike jemedari mzima ametoka vitani ameitwa amerudishwa alafu anaambiwa akaoge ale na anywe na apumzike vikamshangaza akajiuliza ni kwa nini kwa nini haya yote si bado wenzangu wako vitani mbona haya yote akaamua ndanini mwake sasa hapo ndio anainua hiyo standadi ya, ya kazi yake akaamua mimi nitatunza hii kazi yangu na sitawanajisi wale wenzangu maana bado wako vitani sitaingia kukula sitaingia kuoga sitafanya haya ambayo ameniagiza nifanye kwa sababu wenzangu bado wako vitani bwana yesu asifiwe akaamua hapana sitaenda kwangu akaenda langoni pamoja na watumishi wengine bwana yesu asifiwe lakini hata wale watumishi wengine nao wakashangaa ah ni vipi huyu si ameambiwa aende nyumbani kwake akaoge miguu akale huko ni kwa nini tena ameamua kulala na sisi wakarudi wakampasha tena daudi habari kwamba basi yule emaa hajaenda kwake bado tuko na na pale pale tuna amelala bwana yesu asifiwe vikamshangaza daudi maana mpango wake ulikuwa karibu kufeli makusudi yake alikuwa ya ni uria aende akutane na bibi yake ili ile mimba ile isijulikane kwamba ni ya daudi maana yule mama alikuwa mja baada ya hayo mama sasa akawa amepanga njama ya kwamba atolewe kule kwenye kambi aletwe aje akutane na mkewe ili hichi kizungumkuti kisionekane kwamba ni yeye alikifanya kijulikane kwamba nicha, nicha, nicha mwenyewe uria lakini naye kumbe yule hekima iliko juu yake akasimama na sheria ya vitani akasimama na sheria ya jeshini bwana asifiwe akainua standardi yake ya kazi akasema wakati tumeenda vitani huwa haturuhusiwi kutoka kuja kukaa na wake zetu mpaka vita tuvimalize ni kwa nini sasa daudi ananiagizia nirudi tena niende nyumbani kwangu bwana yesu asifiwe akasema sitafanya akainua stndadi yake bwana yesu asifiwe tuendelee kusoma Aa, wacha nisome mstari wa kumi unasema wacha nianze tisa lakini uria akalala mlangoni pa nyumba ya mfalme pamoja na watumishi wote wa bwana wake wala hakushuka nyumbani kwake watu walipomwambia daudi ya kwamba uria hakushuka nyumbani kwake daudi akamwambia uriya je hukutoka safarini mbona hukushuka nyumbani kwako kumi na hapo ndio tulikuwa tumefika naye uriya akamwambia daudi sanduku la israeli na yuda wanakaa vibandani na bwana wangu yoabu na watumishi wa bwana wangu wamepiga kambi waziwazi wazi uwandani nami niende nyumbani kwangu kulala na kunywa na kulala na mke wangu uishivyo na kama roho yako iishivyo mimi sitafanya jambo hili nasikia hayo maneno bwana yesu asifiwe Amen. alikuwa amejielewa huyu jemedari sanduku la agano bado liko huko watu wote wa yuda yaani majeshi yote bado yako kambini mimi waniambia niende nyumbani kwangu nikaoge ninywe nile nilale na mke wangu hili jambo kweli ni sheria yetu ya vitani hii je hii ndiyo sheria ya jeshi hii akasema kwa sababu kuna sheria ya kwamba sanduku la agano linapokuwa huko na wanajeshi wanapokuwa kambini hatustahili kufanya vitu kama hivyo mimi uria sitavifanya sitaenda kulala na mke wangu sitaenda kwa nyumba yangu nitabaki hapa malangoni vikamshangaza daudi mtu aliyeinua standardi yake ya kijeshi bwana yesu asifiwe hata sisi tunaweza tukainua standadi yetu ya kijeshi sisi ni wanajeshi katika huu ufalme bwana asifiwe mungu anatutarajia tuinuke tuinue hii standadi yetu ya kijeshi tukitembea tunaonekana wanajeshi kweli kweli tuliosimamia serikali ya mbinguni tunaiwakilisha tukiwa tunatembea vifua mbele maana yesu wetu si wa huzuni huzuni bwana yesu asifiwe na hatujaokolewa na nguvu za kihuzuni huzuni, huzuni. tumezaliwa na nguvu ambazo zina utukufu wa kipekee si kama zile alizozaliwa nazo ya besi bwana yesu asifiwe kwa hivyo tuko na nafasi ya kuinua hii standadi yetu sisi wenyewe kama tutakubali kuinua bwana yesu asifiwe uria akakataa akasema sitajinajisi sita sitafanya haya yote maana wenzangu bado wanapambana kule mpaka mu, yule bwana wangu jemedari mkuu bado yuko, yuko huko itawezekanaje watumishi wote bado wako vitani hii inawezekanaje bwana asifiwe mstari wa kumi na mbili anasema basi daudi akamwambia uria ngoja hapa leo tena na kesho nitakuchukua kwenda zako basi uria akakaa yerusalemu siku ile na siku ya pili yake naye daudi akamwalika ak, uh, akala akanywa mbele yake naye akamlevya hata wakati wa jioni akatoka kwenda kulala kitandani mwake pamoja na watumishi wa bwana wake lakini hakushuka nyumbani kwake bado amesimama na msimamo ameleweshwa ndiyo akorogeke akili eh? apate mawazo mengi ya kwamba basi vile siko vitani wacha niende nikakutane na mkewe lakini bado yuko soba kwamba sheria ya jeshi inasema sikutani na bibi yangu mpaka wale wenzangu warudi bwana yesu asifiwe simama na msimamu maana hivyo ndivyo sheria ya jeshi ilikuwa inamwambia amepewa vinywaji amepewa kila kitu akifikiria ya kwamba huyu akilewa huyu lazima atafanya yale yangu lakini bado yuko hapa uria anarudi kulala na watumishi bwana yesu asifiwe nami namwangalia daudi hapa ni kama alikuwa ameingiwa na liroho la kishetani maana alikuwa hachoki anajaribu mbinu hii akiona haikufanya anarudi anarudi anafanya hii amemtoa amemleta amemwambia kwako kaoge ule yako bado hajaenda anarudi hapa tena akufanya wa aewe anamwambia bado hajaenda yaani alikuwa ni kama shetani huyu daudi hapa bwana yesu asifiwe alikuwa amejiachilia kutumika kama ibilisi lakini naye huyu ni nani uria anasema mimi sitaondokea hii sheria maana bado sanduku la gano liko kule sanduku sandukula bado liko huko vitani watumishi wote bado wako huko hata bwana wangu yoabu bado yuko huko mimi nitaendaje kujinjoi bwana yesu asifiwe na akasimama lakini baadaye alimuwahi na kumuwahi kwake ni kwamba alimpangia njama nyengine tofauti na nafikiri kama hange- hangepanga njama hii ikafaulu angefanya hata na vyengine bwana yesu asifiwe naye daudi aka kumi na nne inasema hata ikawa asubuhi daudi akamwandikia yoabu waraka akampeleka kwa mkono akaupeleka kwa mkono wa uria bwana yesu asifiwe wacha nianze hiyo kumi na nne hata ikawa asubuhi daudi akamwandikia yoabu waraka akaupeleka kwa mkono wa uria akaandika katika waraka huo kusema mwekeni uria mbele ya watu watu penye vita vikali kisha ondokeni mwacheni ili apigwe afe bwana yesu asifiwe maana amejaribu mbinu zote akaona huyu ni mwanajeshi kweli kweli hataki kuondoka maana ameinua ame standardi yake daudi anajaribu mbinu nyingine anaandika waraka kwa mkubwa wa majeshi kwamba basi huu uko vitani huko uria ndiye huyo anakuja mchukue huyo uria muweke mbele ya watu wote mbele ya askari wote awe yeye mbele huko ukifanya hivyo muondoke nyinyi mamba yeye yuko mbele hata ona nyinyi huko nyuma muondokeeni mumwache peke yake ili apigwe afe mambe waye yameisha bwana yesu asifiwe sasa mkubwa wa jeshi hapa hakuelewa hichi kizungumkuti ambacho kilikuwa kinaendelea hakukielewa akaona hii ni amri imetoka kwa mfalme wacha niitimize kumbe kuna jambo ambalo la kishetani limefanyika sasa anataka kulifunika bwana yesu asifiwe lakini kama angetumia hii mbinu e waona kama angefaulu hangeweza hii ya huyu mtu ingekuwa bado imeinuka hangeweza maana katika hayo yote hakuenda kwake nyumbani hakwenda mpaka akarudi na akapangiwa hiyo njama na akaenda akakufa bwana yesu asifiwe wapendwa tusikubali kukufa <laughs> tusikubali tusikubali kabisa hata kama atatupangia njama ngapi wacha tuinue standadi yetu ndio tuebuke tukiwa washindi amen kumi na sita inasema ikawa yoavo alipokuwa aki akyu husuru mji akamweka uria mahali alipojua ya kuwa pana mashujaa kumi na saba watu wa mji wakatoka wakapigana na yoabu na baadhi ya watu watumishi wa daudi wakaanguka uria mhiti naye akafaa mambo yake yakaishia pale sasa ndiyo mpango wa daudi ukawa ume- umefaulu bwana yesu asifiwe tusikubali kufa hata kama shetani atainua standadi lakini sisi nasi wacha tuinue standadi yetu zaidi tunaweza tukasema sisi hatutakaa hatuta wachini chini tukainua standadi yetu ya maombi ikaenda juu zaidi tukainua standadi yetu ya kusoma neno ikaenda juu zaidi na akaja na mbinu zake na sisi tukawa tumesimama pale kama uria hata kama atatubadilishia mbinu lakini tusife bwana asifiwe na kuna huo uwezekano tunao huo uwezo wapendwa ya kwamba tunakataa kukufa bwana yesu asifiwe asifiwee maana sisi si wa kukufa sisi ni waku, kuendelea sisi ni wa waku, kusonga maana bado tuna kazi ya kushawishi wengine waingie katika huu ufalme tutakufaje watapataje kujua wale kama sisi tutakufa bwana yesu asifiwe watajuaje kwamba kuna mungu mbinguni ambaye anaishi kama tutakufa bwana asifiwe wapendwa tuko na hiyo nafasi na kama tutaichezea tukose kuinua hiyo standa- ni sisi kama tutasema tunatosheka tukwo hapa kujazwa na roho tunatosheka tayari kunena na lugha tunatosheka ni sisi lakini kuna zaidi ya kunena na lugha bwana yesu asifiwe kuna zaidi maana makusudi ya kristo ama ajenda za yesu kristo ninapoosoma maandiko ni kwamba zilikuwa tatu ya kwanza alikuwa amekuja ajenda yake afundishe neno ya pili ahubiri watu watuwaokoke ya tatu aponye magonjwa bwana yesu asifiwe lakini waokovu wa leo sisi tunatosheka na kujazwa na neno na kunena na ah, kujazwa na roho poleni na kunena na lugha kuna zaidi ya hivyo bwana yesu asifiwe tumwangalie uh, paulo pale wakati ule tulikuwa tunamjua na jina lengine bwana yesu asifiwe alikuwa anaitwa nani sauli na akawa amejitoa kabisa ya kwamba yeye atahakikisha ya kwamba anamaliza kanisa watu wanaoitwa wa ukovwa anaweka chini na hakutaka kabisa injili iende mbele hakujua ya kwamba mungu yule anayemudhi haki ni zaidi ya mawazo yake kama tulivyosoma katika hiyo hiyoa hakujua maana yeye alikuwa anasikia lakini kumbe kuna mambo yasiyoonekana na ambayo yanawezekana bwana yesu asifiwe na akiwa amejiandaa kwenda kuharibu watu wa mungu hapo ndio alikutana na mungu yule ambaye alikuwa anamusikia na hamjui alivyo bwana asifiwe akaangushwa chini akaona mwangaza akasikia sauti akashindwa ni nani huyu ambaye ananijua kwa jina langu na akamuuliza ni nani wewe akaambiwa ni mimi yesu naye ni udhi wewe paulo bwana yesu asifiwe ni saulu akachapwa na upofu na katika hali hiyo ya kutoona mimi sielewi si lakini ninapoangalia maandiko yanasema alikuwa ni ali, alikuwa kipofu baada ya kuanguka kisha ukisoma ya kwamba pale alipokuwa ameenda kungojea nabii aje amuombee inasemekana ya amuombe. kwamba hapo alikuwa anaomba alikuwa anaomba mungu yupi sasa yule aliyemtokelezea yule alikuwa anaenda akiua watu wake yule aliyekuwa hamtaki amsikie akihubiriwa leo hii amepigwa na upofu ako hapo anamuomba mungu huyo huyo, huyo. bwana yesu asifiwe na baada ya kutolewa katika ile hali ngumu baada ya kuja kuwekewa mikono kuombewa na anania alipoinuka aliinuka na standardi yengine na tunaangalia yeye ndiyo alieneza injili kweli kweli mahali pale mtu ambaye alikuwa hastahili bwana yesu asifiwe tuko na uwezo tunao maana si kwa nguvu zetu ili mradi tu wewe ujitoe useme bwana mimi nataka kutumika kulingana na kusudi lako wewe mungu mungu sioni kama atakuacha lazima ataachilia neema itakayokushikilia na kukuongoza kutumika kulingana na kusudi lake bwana yesu asifiwe maana anatafuta vyombo vya aina hiyo ambavyo viko tayari kuinua standadi yake ya kiungu katika ulimwengu huu bwana asifiwe wapendo tunapasa kuinunua kuinua standadi ya mungu katika huu ulimwengu kanisa lionekane tofauti na watu wa dunia kuwe na utofauti zamani mimi nikifungua macho kuna kanisa moja sana ambayo ilikuwa imevuma kabisa ilikuwa inaitwa nurukuu sijui kama kunao wanakumbuka hilo kanisa kuna kanisa lilikuwa linaitwa nurukuu hiyo kanisa watu hapo watu ilikuwa ni mbingu ndogo bwana yesu asifiwe ilikuwa ni mbingu ndogo lakini siku hizi halisikiki tena maana walishusha standad yao ya kimbingu wakaishukisha kabisa kabisa mpaka sahihi sijui kama bado hiyo mnist inaendelea sijui lakini mimi nikiliona hilo kanisa wakati nikiwa naufaa niliingia mara moja na nikasema hapa kuna mungu mbinguni hapa anaishi hapa mungu yuko hapa Harkai, mbinguni yuko hapa bwana yesu asifiwe sababu gani sna walikuwa wameinua lakini walipoamua kushusha wakazimia wakafa kama vile uria hapo asifiwe kwa alivyouaaaayesu hata ata una nafasi kama utataka kuinua ya kimbinguni utainua na kama kawaida, kawaida. na kama kama utataka kuwa kawaida utakuwa unataka kufa kabisa utakufa usaulike mambo yako yatasaulika hata havitajulikana kama ulikuwa mwokovu maana umeamua kushusha standadi yako bwana yesu asifiwe mimi naomba mungu atusaidie ili tukaweze kui maintain. kama tu, utakuwa umeinua tayari maintain. na kama utakuwa haujainua amua kuinua sasa nataka tusome uh, vasi, na kitabu cha mwisho nikienda kumaliza samueli wa kwanza mlango wa kwanza hapo mstari wa tano tu samueli wa kwanza chapter and verse chapta kuna mpendwa hapa ambaye pia aliweza kuinua standardi yake ya maisha na ikaleta utofauti akawa na ushuhuda unaotembea na unaoishi mpaka leo tunajifunza kutokana na ushuhuda huo ambao ulisababishwa na mpendwa huyu bwana yesu asifiwe tasoma samweli wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa tano lakinia pa lakini hana humpa sehemu mara mbili maana alimpenda hana ingawa alikuwa amefungwa tumbo bwana yesu asifiwe kuna mtu hapa alikuwa na wake wawili tunamjua lakini mimi nimechagua huo mstari wa tano na bwana yule yule mke wa kwanza anasemekana alikuwa hazai lakini wa pili akawa anajifungua vizuri sana bwana yesu asifiwe na wakaendelea wakawa ni watu ambao walikuwa wakienda hekaluni mwaka kwa mwaka kwenda kupeana sadaka kushukuru mungu na angempatia huyu bibi ambaye alikuwa hazai sadaka nzuri yani zaidi ya vile alivyokuwa akimpa yule wa kwanza lakini mama yule hakutosheka na ile sadaka ambayo alikuwa akipewa kila wakati bwana asifiwe Hakup, hakutosheka na akaendelea na yule wa pili akawa anaendelea kumkejeli siku baada ya nyingine siku baada ya nyingine mpaka siku moja huyu mama akaamua kwamba nitainua standardi yangu ya maombi nitainua standardi yangu ya kimbingu na nitaita mbingu zishuke ili ajue kuna mungu mbinguni anayefungua matumbo y wasio wa, wa, wa, wa, za bwana asifiwe ana akaondoka siku moja akaenda hekaluni na akamulilia mungu akaomba maombi ya kuugua wapendwa maombi haya ambayo tunayaomba ya, ya hivi hivi tayari hayatufikishi kilindini hayatufikishi mahali pa pakumugusa mungu lakini tukizama ndani tunamugusa mungu tunamfanya anaachilia mbingu na mambo yanafanyika ambayo si ya kawaida kwetu bwana asifiwe ana yuko hapa anainua standadi yake ya maombi maana aliomba akafika mahali akaona hapana hapa mungu hasikii kinacho kilichobaki ni kwamba niinue hii standadi ya maombi zaidi na akaingiza gea akaongeza gea akaenda juu zaidi na maandiko yanasema alipoomba akafika mahali ya kwamba maneno yalikuwa hayatoki ni midomo peke yake inacheza mpaka kuhani wa hiyo siku akamuuliza na wewe nawe utaendelea kuwa mlevi mpaka lini bwana yesu asifiwe maana alikuwa anamuona amelewa kumbe hakuwa amelewa, aa, hakuwa amelewa pombe alikuwa amelewa roho mtakatifu maana ameingia kilindiri mpaka anaogelea na hapo hapo ndio alikutana na muujiza wake bwana yesu asifiwe maana kuhani alimwambia basi kama wewe si mlevi umemimina moyo wako kwa bwana wacha mungu akupatie wa kulingana na vile moyo wako unavyotamani akaondoka pale akiwa amejibiwa maombi na ni nini kilichodzaa samweli stndadi iliyokuwa imeinuliwa bwana yesu asifiwe mpaka leo samueli ni ushuhuda ulio hai maana alisaliwa na akawa mshuhuda aliye hai na labda wakati huo sijui labda pengine ana angetembea na samweli na kila mtu akajua kwamba ah, yule mama ni yule alikuwa hazai lakini hapa kando kuna katoto samel ushuhuda ulio hai ushuhuda ambao unatembea yani uko wazi hautakikani upewe hadithi maana si unauona unauliza nini tena na unauona bwana yesu asifiwe kwa sababu aliinua standardi yake ya maombi na mungu akamujibu akafungua lile tumbo ambalo lilikuwa limesemekana halitaweza kutoa mtoto wapendwa hakuna kisichowezekana tunajikosesha wenyewe wakati hatuchukue hiyo nafasi ya kutaka kuinua hiyo standadi lakini wakati tutakapofanya maamuzi tuinuke na tuseme mimi standadi yangu kuanzia leo bwana nisaidie neema initoshe nataka niwe hapa mungu atakupatia alivifanya hapa na ana bwana yesu asifiwe mpaka leo tunamsoma samueli ingawaji alikufa lakini wakati huo alikuwa ushuhuda unaotembea inawezekana hata kwako inawezekana hata na kwangu bwana yesu asifiwe mungu ni warehema wapendwa na anatutamania sana sana hasa huu wakati ambao tuko huu wapendwa ni lazima tufanye maamuzi ya kwamba mahali tulipo tusitosheke tuende viwango vya juu zaidi na kwa sababu ni mwaminifu atatenda bwana wabariki