nataka tushiriki pamoja neno hili ambalo nimelipa kichwa the power of, the vision. The power of the vision nguvu ya maono ya mbinguni nguvu ya maono ya mbinguni tunapozungumuza kuhusu maono this is a subject ambayo ni muhimu na huwa napenda na hii subject ama hili somo kwa sababu kama vile ambavyo neno la mungu limesema waziwazi wazi ya kwamba pasipokuwa na maono nini hufanyika kama hakuna maono nini hufanyika nataka munijibu watu wanafanya nini wanaangamia kama hakuna maono mithali na fikiri ishirini na tisa na mstari ule wa kumi na nane where there is no vision the people perish watu wanakosa kujizuia they lack restraint hakuna kitu ambacho kinawazuia kutofanya kile ambacho hakistahili ama hakuna kitu ambacho kinawasukuma kufanya kile ambacho kinastahili ama ni cha sawa maono ni picha uliyo nayo picha uliyo ya kesho na kesho kutwa na kuenda mbali lakini hiyo picha unaiona sasa kama umeketi hapa hiyo picha ya kesho unaiona leo maono ni muhimu katika maisha ya mwanadamu kwa ujumla maono ni muhimu katika maisha ya mkristo kwa sababu kama hakuna kitu ambacho kinakuvuta kama hakuna kitu ambacho kinakusukuma ndani yako unakosa sababu ya kufanya mambo mengine katika maisha yako the of as you see it today na mungu ametengeneza picha yako na yangu tayari ndani ya neno lake god has painted a picture of your life life and my life in his scriptures mungu ameumba picha ametengeneza picha yako na yangu ya maisha yako na maisha yangu na ameiweka ndani ya maandiko so if you want to find yu pie if you want to find yur vision look into the scriptures kama unataka uone picha yako ya kesho na kesho kutwa na kuendelea ili uione leo itafuta katika maandiko nts a in the minds of his people that he interacts with on a daily basis na ameweka ndio kwa sababu ukisoma maandiko unajiona jinsi wewe ulivyo na vile ambavyo mungu anataka uwe katika maisha yako maono ni muhimu sana nikikumbuka wakati nilipokuwa ninaanza kazi kuna mambo mengi sikujua na baadaye nikaja kuona ya kwamba myvisiowasnoa sikujua wakati huo nilikuwa ninaona picha gani kule mbele na kwa sababu sikuelewa ama sikuwa na ufahamu mzuri kuna mambo mengi ambayo niliyafanya ambayo nisingeyafanya kwa sababu sikuwa naona picha iliyo mbele sawasawa swali sawa. so langu asubuhi ya leo ni picha gani umeweka mbele yako what picture is ahead of you this morning tunaongea kuhusu the the power of the heavenly vision na tutaangalia maisha ya mtu mmoja tu kwa kifupi katika neno la mungu tutamwangalia paulo nataka tumwangalie paulo paul na tutasoma kitabu cha matendo ya mitume chapt na kuanzia mstari wa kumi na mbili mpaka wa ishirini na tisa ya 26, 12, okay. 26. matendo ya mitume ishirini na sita kwanzia kumi na mbili mpaka ishirini na tisa neza ukanisomea tafadhali tusomee matendo ya ishirini na sita tuanze kumi na mbili hadi ishirini na tisaa katika kazi hiyo nilipokuwa nikienda dameski mwenye mamlaka na maagizo y wakuu wa makuhani e mfalme ndipo wakati wa adhuhuri njiani naliyona nuru inatoka mbinguni ipitayo mwangaza wa jua ikinimulikia mimi na wale waliofuatana nami pande zote tukaanguka nchi zote nikasikia sauti ikisema nami kwa lugha ya kibrania sauli sauli mbona waniudhi ni vigumu kwako kupiga mateke mchokoo nami nikasema wewe unani bwana bwana kaniambia mimi ni yesu ambaye wewe unaniudhi lakini inuka usimame kwa miguu yako maana nimekutokea nime kwa sababu hii nikuweke wewe uwe mtumishi na shahidi wa mambo haya uliyoyaona na wa mambo ambayo katika hayo nitajidhihirisha kwako nikikuokoa niki na watu wako na watu wa mataifa ambao na kutuma kwao uwafumbue ya macho yao na kuwageuza waiache giza na kuielekea nuru waziache na nguvu za shetani na kumwelekea mungu iha msamaha wa dhambi zao na urithi miongoni mwao waliotakaswa walio kwa imani iliyo kwangu mimi Kuminatisa. kwa hiyo mfalme agripa siku yaasi yale maono ya mbinguni bali kwanza niliwahubiri wale wa dameski na yerusalemu na katika nchi yote ya uyahudi na watu wa mataifa kwamba watubu na kumwelekea mungu wakiyatenda matendo yanayopatana na kutubu kwao kwa sababu hayo wayahudi wakanikamata ndani ya hekalu wakajaribu kuniua basi kwa kuwa nimeupata msaada utokao kwa mungu nimesimama hata leo hivi nikiwashuhudia wadogo kwa wakubwa wala sisemi neno ila yale ambayo manabii na musa waliyasema kwamba yatakuwa ya kwamba kristo hanabudi kuteswa na ya kwamba yeye kwanza kwa kufufuliwa katika wafu atatangaza habari za nuru kwa watu wake na kwa watu wa mataifa alipokuwa akijitetea hivi festo akasema kwa sauti kuu paulo unawazimu kusoma kwako kwingi kum, kumekugeuza akili lakini paulo akasema sina wazimu efesto mtukufu bali nanena maneno ya kweli na ya akili kamili kwa maana mfalme anajua habari za mambo haya nami naweza kusema naye kwa ujasiri kwa sababu najua sana ya kuwa hapana neno moja katika hayo asilolijua kwa maana jambo hili halikutendeka pembeni falme agripa je waamini manabii na jua ya kuwa waamini agripa akamwambia paulo kwa maneno machache wa dhani kunifanya na mimi kuwa mkristo paulo akamjibu na muomba mungu kwamba ikiwa kwa machache au ikiwa kwa mengi si wewe tu ile na hao wao na hao wote wanaonisikia leo wawe kama mimi isipokuwa vifungo hivi Amen. Amen. nataka tuangalie maono ya mungu juu ama katika maisha ya paulo na hayo maono yalimgeuza ama yalifanya kazi na gani katika maisha ya paulo alafu nasi tujiangalie maono ya mungu juu ya maisha yetu ni yapi na tujifunze machache kutoka kwa paulo kama maono ulionayo unaweza kuwa huna maono kabisa ama uko nayo lakini haujaamini kama kweli ni hayo ama ni madogo sana ama ni makubwa sana sasa the size of your motivation ama nguvu ya msukumo wako ina kuwa determined na ukubwa wa picha ambayo unaiona the size of your motivation inalingana na ile picha ambayo unaiona iliyo mbele yako na hiyo ndiyo itaamua vile utaishi maisha yako kwa sababu kweli ni kwamba tupende tusipende kama vile neno la mungu limesema wazi ya kwamba kama hakuna maono utaishi kiholela holela kama hakuna mwelekeo mzuri utapotea utaangamia kama hakuna mwelekeo mzuri people will take advantage of youif wewe utakuwa ni basi ya kwenda njia yoyote kwa sababu gani kule mbele hakuna picha ambayo umeiweka unaiangalia vizuri tunamwangalia paulo hapa na paulo kila wakati alipokuwa mbele za ama mahali ambapo anajitetea yeye mara nyingi alikuwa anarudia vile ilivyokuwa na enkunta aliyokuwa nayo wakati alipokutana na yesu alikuwa anakumbuka imetajwa kama mara tatu anapojitetea anajieleza kwanza nilikuwa vipi na nilimkutana na yesu kivipi na maisha yangu baada ya kukutana na yesu yamechukua mwelekeo gani paulo hapa ambapo tumesoma akijieleza mbele ya mfalme agripa na gavana huyu nafikiri ni festus na mke wa mfalme na wengine anajieleza ni wakati gani ambapo alikutana na yesu anaeleza ni kitu gani kilifanyika siku ile alipokutana na yesu na jinsi maisha yake yalivyobadilika baada ya kukutana na huyu yesu sasa hapa ambapo tumesoma imetuonyesha ya kwamba maono ya mwanadamu chanzo chake ni mungu maono ya mwanadamu ni mungu ndio nikasema ya kwamba picha ya maisha yako ya kesho na hata milele iko katika maandikoo yule ambaye anatupatia maono ya sawa na ya kweli ya maisha yetu ya huduma tulizo nazo ya kazi zetu na mambo yote yanayohusu maisha yetu ni mungu ni mungu so we want to look at what did this vision from god accomplish in the life of paul tuone haya maono ambayo siku ile ambapo paulo alikutana na yesu yalifanya kazi gani katika maisha ya paulo kama vile wewe nawe ulipokutana na yesu ujiwee mwenyeji tathimini fanya analysis ya maisha yako ujiulize nimeokoka kwa miaka tano moja mbili kumi ishirini arobaini thelathini je na mimi naweza sema kama paulo ambavyo wamesema hapa maisha yangu yamekuwa na mnagani yu ado u jambo la kwanza ambalo maono haya ya mungu juu ya paulo yalifanya ni kwamba this visions soedul stopped Paul. ilimsimamisha paulo maono ambayo alikutana nayo siku ile alipokutana na yesu maono aliyoyapokea siku ya kubadilishwa kwake on the day of his conversion is that that vision stopped him why kwa sababu gani kwa sababu paulo alikuwa katika kazi yake ya kila siku ya kufanya nini amepewa mabarua na wale uh, wakuu the chief priest na wale wakubwa wake kazi yake ni kushika wakristo kuwatesa kuwaweka jera kuwaua hiyo ndio ilikuwa kazi yake yeye alikuwa katika kazi yake ya kila siku si hata wewe unakumbuka siku ulipookoka kama unaikumbuka ulikuwa pengine unaendelea na kazi yako ya kila siku ama ulikuwa hata ni mlevi ama ulikuwa ume, unapita barabarani ukasikia mahubiri yakakuvutia ama rafiki yako alikukaribisha ukaenda wapi kanisani kila mtu ako na encounter yake but on that day bathadaytavisio oh, ilimsimamisha na ilipomsimamisha pale akajitambua akaelewa ya kwamba unajua yeye alikuwa na bidii ya ile kazi ambayo alikuwa anafanya that, that encounter ilimruhusu kujiona jinsi alivyo kwa sababu hiyo sauti ikamuuliza iliyomwongelesha so, why are you youpeectin me akamuuliza kwani wewe ni nani yeye alikuwa anafikiria ana deal na wanadamu wale lakini alikuwa yule ambaye anafanya kazi kinyume naye alikuwa ni yesu kuna ufahamu ulimuingia maana alisimama he was alisimamase kwa sababu hata kama alikuwa ni aende kwa lazima sasa mwangaza umeshuka akawa kipofu utaenda wapi sasa alisalimu amri kwa sababu hakuweza kuendelea tena sasa ilibidi wanadamu wengine wamshike mkono wamuelekeze so the vision is supposed to also stop you fst ili ujielewe ujitambue useme kumbe nilifikiria niko sawa kumbe siko sawa sawa the vision allows you to see yourself maono yanakuruhusu kuruhusu wewe ujione kama ulivyo we see, you know, we see things not as as they are but as we are tunaona mambo si kama vile yalivyo lakini kama tulivyo ndio tunajitambua ya kwamba kumbe miaka yote hii nimekuwa nikienda kinyume kumbe miaka yote hii nimekuwa naishi nikifikiria niko sawa kumbe siko sawa po sawahangeweza kuendelea tena maono ya mungu yanakufunua yanakuexpose ili ujione kama ulivyo nimewaambia ya kwamba nilipokuwa naanza kazi kuna mambo mengi sikuwa naelewa at the age oftwtothetwfour kuna mambo mengi nilikuwa siyaelewi kama wewe ulikuwa unajielewa vizuri katika hiyo miaka hiyo shukuru mungu kuna wengine weo tulikuwa hatujajielewa vizuri na kwa hivyo siku wanaona picha yangu sawa sawa lakini maono ya mungu yanakufanya usimame kwanza uanze kujita, kutafakari na kujiuliza maswali na ujione nilifikiria niko sawa kumbe siko sawa nilifikiria naenda njia ya sawa kumbe niko kombo nilifikiria tu ni wanadamu na watesa kumbe ni mungu mwenyewe kume ni yesu mwenyewe. That was the point. si hata wewe wakati mwingine unafanya kazi lakini haujajua vizuri sana hauna ushawishi ule wa sawa ya kwa nini unafanya hiyo kazi na unafanyia nani that, that vision ukisoma huo mstari wa kumi na mbili mpaka kumi na tano unatueleza vizuri vile paulo alikuwa anaenda vile anafanya na hatimaye on that day ilikuwa saa sita ya mchana nuru ilitoka mbinguni iliyokuwa kubwa mno kushinda nuru ama mwangaza wa jua na ik- ukamzunguka yeye maana target ilikuwa kwanza ni nani so ikamumulika ndiyo paulo akajiona jinsi yalivyokuwa it stopped him and alivyokuwaa he saw himself as he was a persecutor of jesus and not just the seins but jesus unajua unaweza kuwa umeokoka tumeokoka lakini jiulize je am i still persecuting jesus je bado namurudisha yesu msalabani maono ya mbinguni ambayo mungu anayaweka moyoni mwako yanakuonyesha picha ambayo inakuvutia na inafanya maisha yako uyaelekeze sawasawa sawa na ile picha ambayo unaiona unajiona jambo la pili maono haya ya mungu kwa maisha ya paulo maono yalimutuma the vision sent him maono yalimtuma unajua ukiwa mtoto vitu vingi huelewi na mara nyingi unaona kuwa wazazi wako so unreasonable si mtoto tu yani youth yaniyouthager hapo chini ya ngers kuna mambo mengine unafikiria wazazi wanakuonea sasa mimi wanajiuliza sasa wewe kama ni mtoto wangu naweza kuwa niko na interest nyingine kweli isipokuwa tu wewe usaidike lakini mtoto haoni kijana haoni anafikiria anateswa na hiyo hufanyika kwa karibu kila mtu sini kweli past inafanyika kwa kila mtu ninakumbuka vizuri sana baba yetu mzazi yeye ilikuwa ni nitema yake masaa ya wewe kuamka ni saa kumi na moja asubuhi paka tukawa tunajiuliza tunaamka tunaenda wapi saa kumi na moja ako kwa mlango anatugongea asubuhi hata bado kuna giza anatuita amkeni mnalala mpaka saa hizi kwa nini mnafikiria hata yule baniani ninanukuu nina maneno yake hata yule baniani mwenye pesa hakulala usiku mzima ako macho wewe ambaye huna kitu unalala amuka eh anasema unafikiria ule mji wa fulani uko no na magari unafikiria waliyatoa usingizini huyu mzee amukaetabnsaa kumi na moja yeye sa hiyo saa nane ameamuka saa nane huyu mzee tabu yake ni nini na akiamka asubuhi anatuambia mwfagie kwanza mfagie <laughs> unaitwaje <Unetua> <laughs> mwala <laughs> unaetaje compound. compound kwanza muifagie alafu majembe tayari yamenolewa me... ya na faili yanawangojea kila mtu ako na ingwe yake sasa tukakaa tuka na mkubwa wangu tukasema huyu mzee tumchenge tunalala kwa hii nyumba ikifika saa kumi ama saa tisa tunatoka enda kwa nyumba nyingine tumelala kule tunamsikia anabisha huko na hakuna mtu aba wacha aendelee angaleo tusongeze masaa lakini baadaye nikaelewa ya kwamba alikuwa na maono mimi mwenyewe sijielewi lakini yeye ana maono ya maisha yangu ya mbali sana mbali sana lakini mimi sioni na sielewi lakini yeye anajua huyu mtu nisipomuzoesha na kumfundisha sasa awe mtu wa bidii mtu wa kuamka mapema na kujituma hatasaidika huyu lazima nimfundishe baadaye nikakuja nikaelewa kumbe huyu baba alikuwa na maono naye mungu ndiyo hivyo baba yetu wa mbinguni ako na maono juu ya maisha yetu hatuoni hatuoni anakwambia amuka uombe unasema unanisumbua unaomba maombi machache machache sana hata hayajai kwa kiganja chako hayafiki mbali lakini mungu ana maono makubwa ya maisha yetu lakini sisi hatuyaoni nilikuja kuelewa baadaye na hayo maisha ambayo alituanzishia masaa yangu mazuri mimi more productive ni kuamuka usiku afadhali nilale saa moja na usiku mzima niwe niko macho na niko sawa hayo masaa ya kuamuka asubuhi kumbe ilikuwa ni mbegu ambayo ninawekewa ndani na nimekuja kuona ya kwamba huo ndio wakati kila mtu amelala kumenyamaza kumetulia hata ukiomba unasikia mbingu imepasuka tu kwa sababu yako kwa sababu ni mbegu iliyopandwa na mtu aliyekuwa na maono ndiyo yakamutuma afanye vile ambavyo alitufanyia maono yanatuma mtu maono yanakutuma maono yanakuambia enda kule fanya hivi the vision of god eu nakumbuka alikuwa kama mumekuja nyumbani anataka macho yake huyo baba akuone akuone na mi ni kijana kijanasio mu, msichana mi ni mvulana anataka anione sasa kwa sabah, n- nimetoka shule tumefunga likizo naweza kaa wiki tatu kukanyaga tu ile barabara inatembea hapo sikanyagi mpaka vijana wanasema kwani siku hizi ulihama ama unaishi hapa nasema kimeumana anataka anione kama siko kwa shamba kama si mbuzi ama skuasb nataa nione ukatunashia nayakunda aa kona ujana lakini haufikishi mahali hata ye ni mzee lakini ni mjanja na yesu na mungu hakuna ujanja Hey, hakuna ujanja tuliujaribu eti unaenda kwa choo kumbe si choo unavuka unaenda kwa majaribu kutembea kusalimia mabeste lakini mzee aliyekuwa na maono alikuwa anatusaidia maana maono yanakuweka katika hali ya sawa yanakuambia enda huku na huku siende paulo siku hiyo akaambiwa mambo ya kwenda dameski kutafuta watu uwatese imeisha sasa na kutuma uende huko huko dameski upeleke nini nchini maono yanakutuma ya swali ni maono tuliyonayo kutoka kwa mungu yametutuma tuende wapi yametutuma tufanye nini yametuambia nini wewe ndiwe unajua sauti ambayo umesikia ama sauti uliyosikia wewe ndiwe unajua kile ambacho mungu alikuongelesha kile ambacho yesu amekuongelesha kile ambacho roho wa mungu anakuambia unajua you know anakutuma wathenv yu sends you it allows you to see people inakuruhusu uanze kuona watu mara ya kwanza hukuwaona kama watu uliwaona kama vitu tu vya kuteswa hukuona thamani katika hao watu lakini sasa yesu anakutuma kwa hao hao watu uwaone kuwa ni watuo na pia inatusukuma unasukumwa ni lazima mtu anakusukuma ah, moyo wako ndani unakuambia inanipasa nifanye hivi inanipasa what have you been sent to do? umetumwa ufanye nini umetumwa uende wapi umetumwa uende kwa nani hayo ndiyo maono ya mungu juu ya maisha ya kila mmoja wetu lazima tujiulize maswali hayo na tupate majibu jambo la tatu maono haya ya mungu juu ya maisha ya paulo yalifanya nini It him maono haya ya mungu juu ya maisha yake yalimtia nguvu yalimutia nguvu hayo maono ya mungu juu ya maisha yake yalimtia ya nguvu wakati mwingine unaweza kuwa unajiuliza basi mimi nitafanya nini unajua tunapoongea kuhusu maono watu wanafikiria tu ni kuhubiri pekee yake hapana ni kila kitu ni hiyo huduma ni kuhubiri ni kufagia ni kazi yako ya kila siku ni biashara yako ni nyumbani kwako ni masomo ni shuleni kuna maono ya kila kitu na yote kwa pamoja ni kifurushi na ni picha unaiweka pale na unaiona kila asubuhi na inakuvuta inakutia nguvu kijana mmoja mdogo sana akiwa shule ya chini kule kabisa uko uzunguni huko ikawa ni wakati wa baridi sana sasa kijana alikuwa kazi yake anaamuka asubuhi na ndugu yake wanaenda kwa darasa kuhakisha kuna jiko limewekwa linawakishwa kwanza ili angalau lilete nini joto ndio wale wanafunzi wengine wakija darasa liko na joto ili wengine wasome vizuri mtoto mdogo tu a true story mtoto mdogo tu hicho ndicho kitu ambacho huyo mtoto alijihisi kufanya hakuambiwa na mtu aende afanye afanyea hiyo ilikuwa ni huduma yake kuna baridi na kumewekwa jiko akajitolea mimi nitakuwa kila asubuhi maana alikuwa anaishi karibu na na shule wewe unaishi karibu na kanisa lakini unaingia wa naingia wa mwisho mpaka unafungiwa hapo nje unawekewa viti kwa karibu na hii spika hapa nakaa hapa nje na unaishi hapa pua na mdomo so siku moja huyu kijana akaenda shuleni na ndugu yake asubuhi kumbe kuna mtu aliweka petroli karibu na hilo jiko kuwasha jiko huku reye alichomeka kuanzia huku chini hapa mpaka chini yote kwisha sasa mamake alipokuja kumchukua pale hata amekufa kijana mdogo Kampeleka hospitalini wakamwambia huyu hatuoni kama atatoboa hatuoni kama atatoboa lakini aliendelea kutibiwa na baada ya muda akaambia mamake najua alikuwa ameambia hutaitembea tena utabaki in a vegetative state akamwambia mamake alipo kuweza kuongea akamwambia mamake ninaamini ya kwamba siku moja nitatembea tena ninaamini ya kwamba siku moja sikutembea tu nitakimbia nitakuwa mwanariadha siku mmoja nitakuwa mwanariadha na akawa anatumia ule mstari wa bibilia ya kwamba wale wanaomwongojea bwana watapata nini nguvu mpya ni, kijana mdogo huyu anasema wale wanaomngojea bwana anaambia mamake wale wanaomngojea bwana watapata nguvu mpya aa siku moja akawa ameketi kwa kiti chake cha kusukumwa na mamake amemwambia usitoke hapa mamake alipotoka akajinua akaanza kutembea kila wakati kama mamake ametoka anajinua anatembea baada ya muda akaanza kupata nguvu akaanza kutembea anasema siku moja nitatembea na siku moja sikutembea tu nitakuwa mwana riadha ni hiyo story na ni kweli huyo kijana alikuja akatembea na ni kweli akawa mwanariadha na si mwanariadha tu akapata nishani etwa nini nishani ya dhahabu kwa sababu maono aliyokuwa nayo kule mbele picha ilikuwa inamvutia alafu ndani yake kuna ushawishi unamwambia wanao wanaomungojea bwana hata kama nimeketi kwa kiti cha kusukumwa lakini wanaomungojea bwana kwa hali yao wakati huo watapata nguvu mpya yani watapata miguu tena yani wataweza kutembea tena The strengthens you maono yanakutia nguvu wewe ya kuvumilia wakati ambapo hauna sababu ya kuvumilia but because of the vision kama vile paulo ilivyomfanya unafikiria huyu paulo wakati alipopata kubadilishwa siku ile wale mabosi wake walifanya nini ama wangesema nini ababu alikuwa ameajiriwa huyu alikuwa anafanya kazi ni kazi anafanya sasa wewe tayari umeokoka unapigia simu bos kwanzia leo nimerudisha mafail mabarua nimeleta kazi nimewacha na naujua ya kwamba paulo hata kama alikuwa hajaokoka alikuwa kijana msomi alikuwa kijana msomi alikuwa mtu mwenye nguvu na uwezo na bidii hata kabla hajaokoka na uju ya mungu kama vile tu mungu anataka kutumia vilivyo vizuri hata shetani naye anataka nini kutumia vilivyo vizuri you can imagine what happened lakini on a single day in a moment everything changes. baada y siku tatu ameanza kuona amebatizwa amejazwa na nguvu za roho mtakatifu anaingia ku... tayari masinagogi kule ambako alikuwa anatoa watu awapeleke jela ndio anaingia sasa akiwaambia yesu ni bwana yesu ndiye yule aliyekuwa hapa akafa na akafufuka the same what happened strength nguvu ilimuingia kwa sababu Kile alielezewa, na kile alikisikia kwa Yesu. Kile God strengthened him through this vision. Vision enables us to continue despite the struggles and lack of resources, times of persecution and hardships. Vision carries you along. ni kitu gani kinakufanya uamke asubuhi uombe kama hakuna kitu ambacho unakiona na isiwe tu ni kwa sababu ya kitu ambacho unataka upate wewe hapana maono ya mungu is not about you sawa sawa maono ya mungu kwa maisha yako kwanza si kwa sababu yako ni kwa sababu yake kwanza so kama unaamka tu asubuhi uombe kwa sababu ya upate tu kitu ambacho unakitafuta that vision is too small kama unaamuka tu uombee chakula peke yake upate ule ama ni karo ya shule ama siseme ti hayo si mambo ya, ya kuombea a ni mazuri lakini theres a picture ibig vision ambayo ni kuhusu mungu na ufalme wake Visions, nb o jambo la ine maono haya ambayo mungu aliingiza katika maisha ya paulo this vision stretched him the vision expanded him maono haya yalimuongeza yalimusukuma yalimupanua yalimuongeza ikamfanya awe zaidi paul became bigger, became better this vision expanded the life of paul na hivyo ndio maono ya mungu maishani mwetu ni yawe yanatupanua yanatustretch tunaenda zaidi ya mipaka ambayo tumejiwekea limits limits their vision inakufanya unavunja limits vision inakufanya maono yanakufanya unavunja nini Limits. Limits. zamani walikuwa wanasema ya kwamba mwanadamu wa kawaida hawezi akakimbia mbio zile ndefu za maili moja hawezi akakimbia kwa muda chini ya dakika nne na akikimbia huyo mwanadamu atapasuka mapafu na moyo wake utawacha kufanya kazi na atakufa madaktari na wataalamu wakasema haiwezekani mwanadamu wa, mimi nawee kukimbia one mile in less than four minutes kijana mmoja aliyekuwa na ndoto ya kuwa mwanariadha akasema ya kwamba nataka nijaribu nataka ni nataka ni jaribu kwani steste si alikuwa na jua ya kwamba huwezi kuenda kwa mfalme kama hajafanya nini hajakuita na ukijipeleka mwenyewe utafanyika nini dawa yake ni kuuawa so impossibility ilikuwa haiwezekani lakini modekai alikuwa na picha tofauti akamwambia ni sawa huwezi jua ni nini uliingia katika ufalume huo kwa wakati kama huu unawezafikiria ya kwamba tiwewe utaokoka jua ya kwamba hata usiposimama usipo wewe mungu atainua njia nyingine ya kuokoa hawa wana waisraelimpsiity kulingana na sheria huyu kijana akasema ntajaribu akafanya mazoezi akaanza kuchukua na kufanya mazoezi alikuwa mwanafunzi wa chuo kikuu akisomea utabibu siku moja akavijaribu akaenda kukimbia in 19, on the 6th of may in 1954, huyo kijana alikimbia akamaliza maili moja kwa dakika tatu sekunde hamsini na tisa na mili send nne akavunja rekodi dunia nzima wakati huo na sasa baada ya yeye kuvunja rekodi vijana wengine tisa wakasema kama yeye amevunja hata sisi tutavunja nao wakavunja yao wakaweka rekodi yao kwa sababu ya kitu ambacho umekiweka mbele kinakuvuta kama ni kwa masomo kama ni kwa kazi yako kama ni kwa huduma kama ni kwa biashara ni kitu gani wewe hiki ambacho mungu ameweka ndani yako it expands inakustretch inakufanya unavunja it ama vile vikwazo ambavyo vimewekwa mbele yako hi haya maono this vision gave paul the conviction to vu ushawishi wa kumfanya paulo asimame this gave the to ilimpa paulo nguvu ama ujasiri wa kuzungumza ujasiri wa kuzungumza na kama kuna kitu ambacho wakristo wengi tuko nacho ni kwamba hatutaki m- mara nyingi we ni mkristo lakini hauna ujasiri wa kutangaza msimamo hauna ujasiri ujasiri wako uko tu wakati mko na wakristo wengine lakini wakati uko na wale watu wengine wa ulimwengu ujasiri wa kusimama na kuongea na kutangaza waziwazi maono ya mungu yatakufanya uwe na ujasiri it gives you, it ujasiri confidence to speak and then also it gives you compassion to share unakumbuka paulo alipokuwa anaongea pale mfalme yule uh, uh, governor festus akamwambia paulo uko na wazimu nini wewe yaani maono yanakufanya uonekane kama mwenda wazimu na hiyo ndiyo hatutaki sisi kuonekana kama wenda wazimu you so consumed by that vision you io so consumed by the picture kile ambacho unakiona unafanya kwa nini paul akaambiwa wewe uko na wazimu akasema akaambiwa huku <laughs> kusoma kwingi huku huu masomo yako mengi haya ndio na kufanya chako kinaruka si hata hatnazaambia ii kuombaomba mingi mnaombaomba sana ni nini munatafuta muna ii kuombaomba nyingi mnaombaomba ni nini hmm? lakini wewe unaelewa kwa nini unaomba you understand why unasoma neno la mungu unaelewa kwa nini inakupasa uweze kuongea na watu wengine paulo akasema unajua mfalme alisema karibu unanifanya niwe mkristo akasema hapana si karibu tu nataka wewe na wengine musiwe tu karibu muwe kweli mgeuke muwe kristo wa kweli muwe kama mimi ila tu musiwe na hizi nyororo ambazo niko nazo kwei imagine mtu ambaye ni mfungwa mtu ambaye anajitetea ili yatolewe yeye hata amesahau ya kwamba kuna kifo mbele anaongea kuhusu nani yesu kwa sababu ya nini maono maono maono unakuwa na ujasiri na unakuwa na huruma ya kuweza kushiriki ama kuambia wengine habari hii njema ulionayo jambo la tano na la mwisho maono yanaleta kutosheka unajihisi ya kwamba you are fulfilled, you are are fulfilled satisfied kutosheka kutosheleka what satisfies you ni kitu gani hicho ambacho wewe katika maisha yako kinakupatia furaha ni kitu gani ambacho katika maisha yako kinakupatia furaha unajua uki- ukimwangalia yesu wakati alipokuwa anajaribiwa kuna mambo matatu ambayo yalijitokeza ukisoma luka n na uangalia yale majaribu, majaribu matatu the three temptations za yesu kitu cha kwanza ilikuwa ni mambo kuhusu possessions, vitu kitu chingine ikawa ni kuhusu popularity ufahari na kujulikana wanamwambia sasa panda huko juu ujirushe chini alafu mungu atatuma nani malaika wake wakujwa wafanye nini wakushikilie ndio sifanye nini sasa unajua kama angefanya hivyo yesu hata si kila mtu angeshangaa huyu ni nani ambaye anaruka na anakuja kudakwa angekuwa na ufahari mkubwa sana And power. lakini yesu akasema ya kwamba sihitaji hayo mambo matatu ndio niwe jinsi mimi nilivyo ah, ah. mimi ninajielewa ya kwamba mimi ni mwana wa mungu kwa hivyo sihitaji unijaribu na vitu unijaribu na mamlaka ama ufahari ama kujulikana I am by the reason why i came on natosheka na ile kazi ambayo ilinileta hapa duniani niifanye na niimalize maono haya ndio ukiangalia mstari wa kumi na tisa paulo anasema nisingeweza kuyaasi maono ya mbinguni not or be To the of the maono yanakupatia mtazamo ambao unakutuliza mtazamo ambao unakufanya usihangaike mtazamo ambao unakufanya usiwe kila siku uko mbioni na kule unakoenda hakujulikani na hakueleweki unachokitafuta pia nacho hakijulikani na hakieleweki na ni kama unafukuza nini upepo vision motivates you ni na kufanya utii unatii you obedient kama vile paulo ambavyo alisema ya kwamba nisingeweza kuyaasi maono ya mbinguni so as he acted, kulingana na vile mungu alikuwa amemwambia vile yesu alikuwa amemwambia became more fulfilled. alijihisi ametosheka hayo mambo matano nimeona ya kwamba yalimsaidia paulo katika maisha yake katika huduma yake hebu tu, tumalizie kusoma hapa mwanzo kumi na moja mstari wa ishirini na saba mpaka thelathini na mbilimwanzo kumi na moja kuanzia mstari wa ishirini na saba mpaka thelathini na mbili mwanzo sura ya kumi na mojana hmm. hivi ndivyo vizazi vya tera tera akamzaa abrahm na nahori na haran haran akamzaa lutu harani akafaa kabla ya baba yake tera katika nchi aliyozaliwa yaani katika ur wa wakaldayo abrahm na nahori wakajitwalia wake jina la mke wa abrahm aliitwa sarai na jina la mkewe lam, nahori milka binti bitiharani ambaye alikuwa baba wa milka na wa isaka na sarai alikuwa tasa hakuwa na mtoto tera akamtoa abraham mwanawe na lutu mwana wa harani mwana wa mwanawe na sarai m- mkwewe mke wa abraham mwanawe wakatoka wote katika ur wa wakaldayo waende nchi ya kanani wakafika mpaka harani akakaa huko siku za tera zilikuwa miaka mia mbili na mitano tera akafa katika harania tukiangalia hapa tunataka tuunganishe umuhimu wa maono baba ya abrahmu ama abrahamu aliyekuwa anaitwa tera kaanza safari kutoka mahali alipokuwa anaishi akachukua mkewe wakaza wanawe ama mkaza mwanawe na mwanawe na mjukuu wake wakatoka wakielekea wapi they left her wakienda wapi wapia kwa hivyo picha waliokuwa nayo tera alipokuwa anatoka ur ni kufika wapi kanan lakini wakafika harani na imeandikwa ya kwamba walikaa huko they dwelt in haran but their destination ilikuwa wapi kana na akaishi hapo akatosheka hapo hatujaambiwa zaidi ya hapo lakini naambiwa tu al- walifika hapo and they dwelt there na mwishowe tera akafa kama maono ambayo umeyapewa haujayaamini ama haujayashikilia na ule uzito ambao unastahili huenda safari ikakwamia kanan ikawa ni haran haran akatosheka huenda ikawa haran kulikuwa na mazingira ambayo alianza kuyazoea alipata watu ambao pengine hata alikuwa anawajua na haran ikawa ndiyo mahali kwake kwa kukaa lakini naamini ya kwamba alipoanza safari ndani ya moyo wake alikuwa anasema naenda wapi kanani let us strive to live up to the et sstoooi tujisukume tujibidishe tuishi kulingana na maono ya mungu katika maisha yetu ili tusije tukakwama katika safari ndio unaona unaanza kitu fulani ulikuwa na maono ambayo pengine haukuyaamini haukuwa kweli umeyashikilia yalikuwa hayajakubeba una abandon ndiyo baadaye mungu akaja akamwita abrahamu na akamwambia toka uende katika nchi ambayo nitakuonyesha na ilikuwa bado hatimaye niwaende wapi Kanani. so enda ikawa ule msukumo wa babake ulikuwa kuona mungu ndani yake hatuelewi maana hatujaambiwa hapo lakini mwishowe ilikuwa ni waende wapi kanani so what is your youanus tumeokoka na tunataka hatimaye tujetuishi pamoja na yesu bwana wetu yesu kristo lakini pia tuko na maono ya kifamilia tuko na maono ya kazi biashara huduma maono ambayo mungu ameweka ndani yetu ni yapi na je kila siku tunaishi maisha yetu tukisukuma na maono yale wewe ni mwanafunzi lakini bado haujajua kile ambacho unatafuta itakuwa vigumu kuwa mtu wa bidii kwa sababu hujui kitu ambacho unakitafuta lakini kama umeweka kigingi mbele yako ambacho kinakuvuta wewe ni mwanabiashara maono yako ni yapi wewe ni muhubiri maono yako ni yapi wewe ni mke nyumbani ni mzee ni nani Whatever it is maono ambayo mungu ameingiza ndani yako ni yapi ndiyo usifike haran maana kila mtu ako na haran at some point in their heii mahali ambapo atafika na anaanza kukwama anakutana na vikwazo anasema enough is enough hata hapa pia si pabaya hata hapa naweza ne, jenga kibanda nikaishi hapa pia naeza nikafanya nini nikaoa na nikajenga nyumba lakini sio hapo that is not the destination There still a place for you to go huko mbele akafa hapo kana nikawa nindo ndoto ambayo ilikuja ikachukuliwa tena mungu akaingiza kwa mtoto wake lakini akamwambia toka kwa sababu hapo mahali ukikaa huenda pia ukafanya nini ukafa hapo na hao watu ambao hawataki kuenda wapi ka waibrania kumi na mbili moja mpaka ine mmehesabu nimesema namaliza mara ngapi nmara yangapi kisema ninamaliza hasijafika <laughs> ine mibaki okay. mbili ndio nimalize kweli hebrania kumi na mbili moja mpaka nne basi na sisi pia kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii na, na tuweke kando kila mzigo mzito na dhambi ili ituzingayo kwa upesi na tupige mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu tukimtazama yesu mwenye kuanzisha na mwenye kuitimiza imani yetu ambaye, ambaye kwa ajili ya furaha iliyowekwa mbele yake aliustahimili msalaba na kuidharau aibu yameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu maana mtafakarini sana yeye aliyestahamili mapingamizi makuu namna hii ya watendao dhambi juu ya nafsi zao msije mkachoka mkizimia mioyoni mwenu hamjafanya hamja vita hata kumwaga damu mkishindana na dhambitena Am- oh, Ine, ine, ine. Amen, amen jesus christ endured the cross tunaweza kuwa hatujasukumwa kufika kiwango hicho he endured the cross he despised the shame aibu kutoka kwa msalaba na mateso ambayo aliyapitia hostility from sinners. watu ambao alitumwa aje awaokoe tumwangalie yesu tumesema ya kwamba mwenye maono the source ama chanzo cha maono yetu ni yesu ni mungu so tukitaka tufaulu tumwangalie yesu vile alivyoishi maisha yake alivyostahamili alivyovumilia kwa sababu aliangalia utukufu there was glory iliyowekwa mbele yake he theshame the shame the hostility the cross because of the glory utukufu uko kanaan hauko wapi haran, haran ni mahali kwa kukaa na kukufa lakini kanan ndio uzima wetu uko tukikaa hapa hatutafika kule maono uliyo nayo ambayo mungu ameweka ndani yako tafadhali yalinde tafadhali yachunge chunge yafanyie kazi ili ndio tufike wapi wapia mahali ambapo mungu anataka tufike in your ui ufike the apex katika kazi yako the apex masomoni mwako the apex ndani ya familia apex wewe huwe we, na maono ya kushinda baba yako kama ni kijana pale mahali sisi tunafika mtoto wangu aje alipue aende wapi mbele maana maono yaliyo ndani yako ni makubwa na mungu munguwaambia kama vile baba yangu aliona mbali kuhusu maisha yangu ndivyo baba yetu wa mbinguni ameona mbali kuhusu maisha yetu mungu awabariki sana