tuombe baba katika jina la yesu kristo tunakushukuru kwa sababu wewe ni mwema unatupenda unatujali na ndiposa umetushirikisha katika ukuu wako neema yako na upendo wako na hivyo basi unataka tuendelee kujengeka katika imani zetu na ndiposa kwa mara nyingine tena unaenda kuzungumza na maisha yetu neno lako lije kama vile ulivyokusudia kutoka mwanzo na likafanya ile kazi uliyokusudia kama ilivyo katika neno lako ya kwamba neno lako haliwezi kuja na likurudie bure pasipo kutimiza kile ambacho bwana mungu wetu ulikusudia na iwe hivyo sawasawa sawa na mapenzi yako nitumie kama chombo kilicho tayari kunena yako na jina lako pekee yake litukuzwe asante kwa sababu umwema na ni katika jina la yesu kristo tumeomba tumeamini na mtu mmoja aseme amen amen oh, bado hakujafika kule basi kama nilivyosema kwa muda mchache tu nataka tuushiriki neno pamoja pamojab hiyo kusema nini kwa kiswahili nikusemaje hiyo kwa kiswahili hiyo tafsiri ile be for nothing usiwe na ni wasiwasi anksas nikuwa na wasiwasi eh. ni hivyo eh? simunajua mi nauliza maswali sasa muwe tayari kunijibu ili ndio pia mnitie moyo nisije nikajikuta niko peke yangu hapa kutokuwa na wasiwasi kwa jambo lolote msiwe na wasiwasi kwa jambo lolote jambo lolote mimi nimetumwa nije moyo i have been sent to you to give you you give a word of encouragement nimetumwa mchana wa leo masaa haya saspend hiyo njaa kidogo tu nisikize hiyo njaa suspend kidogo tu nisikize ili usikose kile ambacho mungu anataka kuzungumza be anxious for nothing katika biblia ni, se, ni kifungu gani ambacho una, unafikiria kiko very famous which verse or which which book book or which chapter of any book do you think is the most tm ebb yohana tatu kumi na sita ni mojawapo eh, gani nyingine gani hiyo genesis 1-1, mwanzo moja moja He, hapo mwanzo in the beginning in the beginning na alafu nyingine kuna nyingine natafuta gani zaburi ya tisaini na moja kati ya li, zaburi nani anaijua wee usisema we ambaye umehitaja nani ambaye anaijua hiyo zaburi inaanzaje inaanzaje haya hayaaliee Uh-huh. He who dwells, okay, in the sick, okay, in the secret place of the most shall bite under the shadow of the Almighty. one more bonus. Yes. He was a buri, a shirin, a tattoo. very common. Psalms 23 is one of the most common Psalms in the Bible. nataka niongeze nyingine leo ambayo na, na propose iwe nyingine very common and famous uifanye hivyo wewe mchana wa leo niliposema be anxious for nothing ni kifungo gani kilikuja kwa akili yako kitabu gani wa filipi ngapi ine mstari wa, wa ngapi mstari wa sita haya tutafika hapo hiyo ndio script, uh, scripture wa filipi in kuanzia ine mpaka nane lakini wacha kwanza nifanye utangulizi mchache tu ndio tuweze kuendelea Be anxious for niey na fear ni kitu kimoja ni tofauti eh wasiwasi wasi na uoga ni vitu viwili tofauti lakini vinahusiana they are related eh? ndio mtu mmoja akasema and fear are are are are but but they they they not not twins, they are cousins, eh? but they are not twins hawa ni, ni twins ni binamu amani hapana oh, hiyo ingine kasins ni nini binamu oh kwa kweevyo ni mabinamu lakini siyo mapacha oh, twins ni mapacha oh, okay. fear sees a threat but aniety imagines n fer will see a threat but anxiety will magineo acha uh, nipunguze kizungu kwa sababu nimeona mama yangu ako hapa na mama yangu anaongea ki chinese peke yake anaongea ki chinese peke yake kwa hivyo lazima nilete kiswahili ndio pia wale wa chinese na wale wa grk wale wengine wapate ku, kuelewa vizuri by the way huwa ninafurahi sana wakati ninahubiri kama mamangu mzazi ako hapa sidhani kama kwa akili yake aliwaidhani yakwamba siku moja kut- kutapatikana muubiri kutoka kwa utumbo wake ama uzao wake mama simama ufanye hivi tu upunge namna isimama tu kuna wale awakujua ee namna hiyo basi asante Ang- eh, lakini hii nitaongea kizungu hii <laughs> hii nitaongea kizungu hii alafu mtansaidia kuitafsiri anietyitheie is the intense excessive and persistent worry about everyday situations intense excessive and persistent worry about everyday sitations niile hali ya kufanya nini ni hali ya kuwa na Pastor florence hiyo intense persistent Ni hali ya kuwa na e, inazidi kufuatilia kuwa na wasiwasi kuhusu mambo ya kila siku everyday situations mambo ya kila siku tunayokumbana nayo inatufanya tuwe na hiyo hali na kuna sababu kwa nini tumetahadharishwa katika neno la mungu kwa sababu kila siku tunakumbana na hali ambazo zinatufanya tuwe katika hali hiyo by hiyokuja kwake unaweza ukakuzuia ama yale mambo ambayo yanaleta angxiety can you stop them yes. yes. yes. mm. themee good. good therefore the presence of anxiety is unavoidable uwepo wa hali hiyo huwezi ukaizuia epane uwepo wa hali hiyo uwezi ukauzuia but the prison of is a choice jela ya hiyo hali ya kuwa na wasiwasi ni chaguo lako that kuendelea kwa hali hiyo kunafika mahali sasa kuna kukamata kabisa ni kama ni jela umefungwa ndani yake ni kama ni rison umefungwa ndani yake kwa sababu imeendelea hiyo hali na mambo ya kutufanya tuwe na hali ya wasiwasi ni mengi mengi kila wakati unasema what if unasema hmm? jamani kama mama alikuwa anasema nami kweli itafika siku nitakuwa na watoto ambao wako na kazi zao na mambo yao nitakuwa hai mpaka nione siku hiyo what if si siilifika lakini alikuwa anasema anasemawat nikiondoka before hiyo siku ifike if? if, nikusemaaje kwa, kwa kiswahili nikusemaje ya mkini eh. Eh? Eh, eh. <laughs> so kila wakati unapojikuta unajiuliza hivyo you are in that state of anxiety unasema what if nikikosa fees ya kulipia watoto wangu wakifukuzwa hmm? what if nikiondoka kabla niwe nimepangia hawa what if kazi hii ikiisha you are in that state of but hali hiyo lazima itakuweko lakini kukaa katika hali hiyo na kuendelea na kuifanya ilete nini madhara hiyo ndiyobein anios isnot asi butax can lead you to tos hali ya uchumi uchumiane stress ya kazini wasiwasi wasi. stress ya nyumbani wasiwasi wasi. mambo ya yakibhata simu ilikuja ikusaidie inakuingiza inakuingizae especially kama unaitumia vibaya sasa inabidi uwe kila wakati utafute mbinu ya kuchunga simu isikuingize kwa mnanielewa ama mnielezi unajua sihmu za kuingiza kwa matatizo kama unaotumia vibaya wale ambao uongo uko ndani wale ambao kuna kando kando ziko ndani wale ambao mnaweka password mara ishirini way una lok simu mara ishirini kwa nini nikuulizana tu Anxiety. what if it lands in the the wrong wrong which are the wrong hands ni mikono ya waizi I doubt kama hiyo maloki yote ni ya waizi <laughs> ya waizi ni ya watu wengine what if mzazi wangu ataiona what if mke wangu atayona? what what what if if my husband what if? Hmm? What if anxiety we are living na hebu twende kwa neno la mungu wa filipi ine, ine mpaka mpakan ujaipata bado oh okay niitafute basi kwa wachaniitafute Philippi. basiwahii umetuzesha vibaya hiyo sasa tunaangalia tukiangalia ukumbe bado kutoka mstari wa ine furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini upole wenu na ujulikane na watu wote bwana yukaribu sita musijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya kweli yoyote liyo ya staha yoyote yaliyo na haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifuri yoyote ya tafakarini hayo niwekee kizungu hiyo iesekiwe niwekee kizungupal musisumbuke namambo yoyote ila kwa ehe ba soma katika TLB four. verse 4 always be full of joy in the lord i say it again rejoice let everyone see that you are unselfish and considerate in all you do, remember that the Lord is coming soon. Don't worry about anything Instead, pray about everything. Tell God your needs, and don't forget to thank Him for his answers. If you do this, you will experience God's peace. Which is far more wonderful than the human mind can understand. His peace will keep your thoughts and your hearts quiet and at rest as you trust in Christ Jesus. Eight. And now, brothers, as I close this letter, let me say this one more thing. Fix your thoughts on what is true and good and right. Think about things that are pure and lovely and dwell on the fine good things in others. Think about all you can praise for no think about all you can praise God for and be glad about. So Nimianda nikasema mambo ya kukusumbua wewe na wasiwasi ni mengi na hayo yatakuweko lakini jinsi ya kukabiliana na hayo hapo ndio tuko na maamuzi And the word of god is saying musisumbuke musisumbuke kwa mambo yoyote school fees hata ukikesha ukiwaza hiyo school fees hiyo ni suluhisho kweli si suluhisho kama kuna mgogoro katika mahusiano yenu baina ya wewe na mfanyakazi wako ama mwajiri wako ama bos hata ukiwaza usiku mzima kuna suluhisho kweli hakuna kama umekosana na mume wako ama mkeo na ukeshe ukiwaza usilale mpaka asubuhi kuna suluhisho kweli hakuna kama mtoto hakusikii sasa unafanya mahesabu kwa akili unasema huyu mtoto nimukatie shamba nisimkatie shamba nimfukuze nisimfukuze huyu mtoto nimukataze jina langu ama nimupe jina haitakusaidia Not the solution. ndiposa yakobo tano kumi na tatu ikasema je kuna yeyote ambaye yako na nini na shida kumi na tatu sori because kila mtu ako na trab ama hana trabl yoyote kama huna iko kwa mlango inakuja eh? trab eh, iko so kama kuna yoyote mwenye hiyo shida afanye nini aombe hapa tumeambiwa lakini ila kwa kusali na yes, haja zenu nani hazijue lakini kwa kawaida kwa kawaida katika hali ya uzoefu tulionao wewe ukijikuta kwa changamoto hiyo ama jambo hilo la kutia wasiwasi huwa unafanyajenafaya iinafayaii t ulisikia kuna retrenchment inakuja kampuni inapunguza watu, What do you do first? Nini? watu meambiwa, ila watuafaaaas wewe unakimbilia mtu mwingine uende kumwambia shida zako na hata bado hujaomba kuhusu hilo jambo god is giving us the priority list ya jinsi ya kunae na anxiety. na utaona mtu ambaye akoni na ameshindwa ku handle hiyo hiyoanyey sikia vile anaongea utajua huyu bado anapambana us aniety zan emotion ansiety ni hisia zani ichs temporary ni kitu cha muda tu kinakuja na kinaenda sihu hata ukikasirika ukikathirika kuchukia ama kucuki ukikahirika ukasirikangi milele ama amatangu ulipokuwa mdogo mpaka sasa umekasirika na jambo la siku ye, miaka hapana ishiriiapana is a emotion. kama yule kijana aliyekula mayai kumi na tano yakuchemsha mliona hiyoi anda <laughs> kijana alikuwa arsenal na manchester sijui arsena kishinda am, eh, ama uliona hiyo ii ua ypi samuel sasa nafikiri arsenali ikashindwa kambua mayai kumi na tano boild uyale aliamka hospitali aliamka wapi hospitali mbona ujiingize kwa shida kama hiyo waeha washinde wasihia hiyo ni shida yako izatu ya problem watu wachezea uzunguni huko we uko hapa kenya ukawabaluia hapa unaenda kula mayai kumi na tano why kwa sababu even winning and and losing is also temporary yes and the emotion ya kufili ya kwamba umeshinda ni ya muda na itaondoka so if ukifanya maamuzi ya kudumu kwa hisia za muda huenda hata ukaumia uka sana why because is temporary so lazima tujue jinsi ya yaku kuishughulikia naambua ila kwa ku kusali ila kwa kuomba na kusali haja zenu matatizo yenu mpelekee nani bwana i want to propose mambo maine four things nliambia kwa muda mchache tu mambo maine fo things unajua haimaanishi ya kwamba tunapoongea kuhusu amani basi hakuna matatizo napana yako haimaanishi ya kwamba unajua imesema if you do these things then the peace of god will katikati ya hayo yote bado kutakuwa na amani wakati ambapo hata akaunti yako haina pesa wewe bado uko na amani wakati ambapo umeahidiwa kazi miaka yote na hujapata mpaka leo na yule aliye kuahidi unamwona akitembea nani akoli yako bado wewe ukona aman so ea niandikie hapo aav hali ya utulivu na nimesema utajua mtu kulingana naongea, na vile anaongea na vile anajibu utajua hali state ama level ya anyet aliyo nayo utaelewa na yule ambaye anakabiliana nayo utasikia kwa maongezi yake na jinsi anavyotokeza mtu hata kama katika hali ngumu na unamsikia vile anaongea unajua huyu kuna kitu zaidi ya kile ambacho mi najua kwa sababu mtu ambaye anapitia ambayo anayapitia nisingemudhania angekaa hali ali alivyo kali so si ya kwanza ile si furahia ukuu wa bwana siku zote furahia ukuu wa bwana siku zote celebrate celebrate gods goodness celebrate. katika ile zaburi ya miamoja nafikiri mstari wa tanotatu ama wangapi inasema ya kwamba kuna mambo matatu ambayo yamezungumzwa kumhusu huyu mungu ya kwamba huyu mungu ni mwema siku zote huyu mungu ni mwaminifu siku zote vizazi hadi vizazi kwa hivyo hata kama umepiga darubini ukaangalia ukaona hakuna chengine hayo yanatosha kutulia hata katikati ya hali zilizo ngumu celebrate hiyo ves ambayo tumesoma hiyo ves imesema rejoice in the lod always furahini katika bwana siku tena nasema we unafikiria ksema furahini eti hautaumia utaumia utachukizwa hali ngumu zitakuja zita, zita kwako lakini katika hiyo hali yote unatambua kwamba bwana ni mwema siku zote Now, this god is good all the zoteisit sindio tumeifanya na password na god is good all the, and all the and time and that is his hivyo ndivyo alivyo sasa ufahamu huo unatufanya tutulie in the midst of challenges tunatulia eti wanakuja wanakwambia kama vile ayuba alikuwa anaambiwa unajua imefanyika hivi baada ya muda imefanyika hivi baada ya muda imefanyika hivi imeendelea kule mpaka wote wameisha amebakiena nani namuke peke yake tena akaendelea akasema ino mairidima na jua mtetezi wangu hayo ndiyo majibu ya mtu ambaye amejifundisha kufurahia wema wa bwana unajua when you you celebrate celebrate gods goodness you celebrate god's youeeatessoveenity kuna mambo ambayo ukuu wa mungu wewe huna huwezi ukazuia huwezi ukafaa nini ukazuia kuna mahali yesu alisema mimi ndimi mulango wa kondoo unakumbuka hapo mahali ni wapi hapa niwapi hapo masomiwa bibilia johana kumi ithink mstari wa saba abo niwekesijanika lakini iweke pale johana u mstari wa saba basi yesu aliwaambia Uh, tena amin amin nawaambieni mimi ndimi mlango wa kondo so kama ye ndiye mlango anamaanisha nini hakuna yoyote anayeweza kuingia kama e hajafaa nini ajavungua u songa chini wote walionitangulia ni wezi na wanyanganyi lakini kondoo hawakuwasikia hao tisa mimi ndimi mlango mtu akiingia kwa mimi ataokoka ataingia na kutoka naye atapata maalisho yeye ndiye mlango hiedo kwa hivyo kama kuna mambo yamekuja na yanakupatia wasiwasi kuna sababu kwa ninyi amefaa nini yaliruhusiwa yakufikie wewe ndio sasa na wewe unaenda kwa zaburi ishirini na tatu mustari wa nne siunachanganya sasa eh. ya kwamba yeah even though hata kama nitafaya nini nitafanya nini ntatembea wapi unatembea tu way kwa sababu unaelewa ya kwamba yesu yeye ndiye mlango na haya yamekuja na yananitatiza kuna sababu kwa nini yamekuja ili mimi ninapojaribiwa na kusimama imani yangu ifanye nini isimame na ikue ama kuna kitu mungu anataka kikomae ndani ya ndani yako so celebrate furahia rejoice in the lord unakaa unajiambia hata hebu tusome hiya ayubu wekea hii ya ayubu hapa hii ya hi, ayubu inasema ni job ngapi job eh, maandika wapii job kumi na tisa ishirini na tano job ayubu kumi na tisa ishirini na tano ishirini natano paka ishirininasaba lakini mimi na jua ya kuwa mteteaji ziko nyingi <laughs> ni mteteaji mtetezi okay. mnaelewa wangu yu hai ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi lakini pasipokuwa na mwili wangu nitamwona mungu nami nitamwona mimi nafsi yangu na macho yangu yatamutazama wala si mwingine mtima wangu unazimia ndani yetu maneno hayo ya ayubu hali ambayo tunaifahamu vizuri tumeisoma na hali aliyoipitia lakini maneno haya anayoyaongea ni mtu ambaye anatambua ukuu wa mungu anatambua wema wa bwana anatambua rehema za mungu ya kwamba hata katika hayo yote bado mteteaji mtetezi wangu anaishi na atanitoa hata ifanyike nini nafsi yangu my soul hata mwili ukipotea but my soul will see him. The of the Lord. hakuna mtu ambaye hana sababu ya kufurahia ndani ya bwana hakuna kila mtu ako na sababu ya kufurahia ndani ya bwana so tunapoongea ku celebrate god's kubsness tunasema we choose to rejoice in his ooicee kile ambacho ameamua kufanya fanye nini afanye na hata akifanya bado tutafayanini tutasimama si so, wale vijana watatu walimwambia ne, nebukadneza kitu gani wale vijana watatu watatushdramesha na abednego walimwambia oh, mfalume hatuna haja ya kukujibu kwa mambo haya we have ambafameudeza atuna aaauaambo ongea na, na mfalume moto umesimama hapo umechoma mara saba wanasema mfalume mfalme sometimes tunaongea maneno kwa sababu kwasababu kwa hiyo moto tunasoma tunasoma tu tunasoma tu ameingia kwa hiyo hiyo moto kama <laughs> aseme yale taspitia ni kima cha huo moto wameshakishadraka na abednego sijui <laughs> kile ambacho umepitia w lakini wakamwambia we have no business of oh, ya kukujibu haya tunajua yule mungu ambaye tunamtumikia sisi atakuja hapo ona hatuoke lakini hata kama hakuji kaa na miungu yako mapepo kaa nayo we will not worship hatuabudu angiayat hakuna hapo hakuna na wanaangalia kifo eh? they are facing the theaii wewe fees peke yake dunia nzima itajua kwa s akuna peke yakeyaysmnoitoe lakini naongea kuhusu kiwango ambacho mungu anataka tuinuke tufike wewe jirani yako tu amekuja kushika kuku wako kwa kuku akaenda naye akamchinja basi inakuwa kazi hiyo kuku kwani kuku ni nini jani eh? eh? paka inakukosesha amani eh? Small things naye shetani anafurahia wakati anakukamata na vitu kama hizo anajua nimemweza Small Nasema, when we celebrate God's goodness, we choose to rejoice in His mercy, in His mercy because tunatambua hatustahili. We don't deserve because kama mungu ange tutendea, kama inavyo topassa sisi hakunge salia mutu, muto, So when we celebrate His goodness, tunatambua rehem asanani zamu. katika hiyo hali unayopitia kuna kitu cha kumwambia mungu bado katika hali hii mimi nasimama sitaruhusu haya madeni yanifikishe huku sitaruhusu haya yanipeleke kule sitaruhusu i will not allow these to take me where the enemy anataka kunipeleka si, si. Ni, si. ni si hiyo eh? okay next ni gani nigani eh. You can even guess what A stands for baada ya kusema musisumbuke wewe mwanafunzi umeenda shule soma hayo mengine wachia nani wachia mungu we kijana utafuta msichana wa kuoa fanya jukumu lako wacha mengine sifanye yote wewe tumeambiwa hapa asubuhi second service na macho kila kitu nanyi vijana huwa nawambia namwnajua nawambia es advi we bebwa namoio those feelings niliwambia ile wengine wanaita love ni last lastwhat they call lov wengine ni nini ni last is an emotion hisia unabebwa na hiyo wingu la hisia kumbe ni uongo umejaa ndani yeah? nawe msichana kwasababu umesikialnajua niliwambia ni vijana hakuna kijana hapa we the wrong group wako hapa vijana wambia, kijana akiambia msichana i love you na msichana akiambiwa i love you ni two different different things they mean two different, most of the times tofauti tofa chunga chunga mawilitofatofautichha nilikuwa wapi kabla niingie huko kwa vijana uh, hey, ask uliza Usisumbuke. uliza ask vijanaasui god muombe mungu mwambie hii ndio issue. Whatever small that issue is kuna siku niliwaambia hapa Nili, kwa ushirika wetu mwingine huko tulikuwa huko nairobi so because we are still in that tunaonanga vile wanaongea kwa kwahu so kuna ndugu mmoja muinjilisti mkubwa sana akawa akasema siku moja alitamani mahindi ya kuchoma niliwambia hapa e, akiwa tukise akasikia hamu ya mahindi sasa alikuwa tayari ametoka kwa mhali mahindi zinachomwa sasa hakugeuza gari arudi anunue mahindi akaenda nyumbani i what he said anasema akapak gari kuangalia kwa, kwa dashboard ul kuna mahindi uliona hiyo kitu kwa hiyo group anaaogrupsema eh. mahindi ju alitoka wapi lakini mahindi fresh amechomwa moto kwa dashboard ya gari akachukua na akakula the point is this mungu hata kama ni kitu kidogo even the minutest thing that you desire iis your father sini baba yako mone n ananikujia kwa anything kitu yoyote ile anakuja kama nitaweza kutoa kama sina kama ni anakuja tu that i want this i want that why not ot kwanini mungu tusimwendee hivyo mwambie hata kama ni kitu kidogo ambacho wee unafikiria hata nikisema hiki mbele ya watu hapana baba yako tell him. tell him him ask by prayer and na huwa nawaambia before ukuje kwangu enda kwa mungu hata -namtegemea na huyo mungu pia ni baba yangu As enda kwakekj ukasema mungu, mungu so, kuna kitu sija-sija sijakupatia Yeah. Yeah, so god somwende mm-hmm. mungu mm-hmm. badala ya kuwa utembee kwa manyumba za mjirani wote uwamalize ukitafuta mshene wachana na hiyo go to god first. badala ya kuwa uende ukilalamika kila mahali unazunguka uh, go to god unazungukatoambie baba Now, that is an issue of your relationship with this god unajua tulifundishwa asubuhi hapa your parents ni kuambie, kama huyo babako unafikiria babao afraaegienaendea kwa wabayao wakiwa kitu utapata because uhusiano, nini umeharibika but if your your relationship is right with your father you go to to him freely openly open up to him mwambie kuna kitu kinanisumbua na I can you this god atajibu so ask. let your request be known to god chochote kile uli chochote ulicho nacho enda kwa bwana na naomba hivi unajua kama wewe umetulia kwa sababu umejifundisha kuwa kalmu na kuwa na utulivu utaambukiza wengine naomba uambukize wengine contagious ya kwamba mimi nimetulia wale wanaonizunguka pia piai wametulia tumejua siri ya kutulia katika bwana next gani the way unapouliza the issue is is prayer prayer and not despair it is prayer not Oh, sijuu nitafanya nini sijiu nitaenda wapi wap hakuna hiyo story hiyo mungu unajua mungu unajua ukmauliuliza sawasawa kulinganana neno, sawa sawa. Kulingana neno langu if it is he has no but to, do what? to that so it is and not ni gani hiyo live your concerns with him live your concerns with him himwachiwachast y- your cares upon him your burdens leave your concerns na ndiyo pale tumesoma kwa tlb kasema not forgetting To give thanks for his answers usisahau kumshukuru kwa majibu yake wewe ukishaomba na skofu akatwambia hapa ya kwamba when yu prey eh, those things which you say believe that they are already yours and you shall so kilichobaki ni nini shukurani wangapi munakumbuka wakati mumeomba muna kibwagizo ni nini shukurani kibwagizo ni nini ndio ile message bible inasema thanksgiving is the password bibl inasemaasgiviithaaivi ndiyo ingilio, password shukurani kwa hivyo Leave your asa we umeomba tena unatoka pale bado unazibeba wewe mwenyewe so uliomba nini basi hmm? did you pray lini ukuje uniombe kitu tena utoke uende bado kinakusumbua basi uliomba nini you not have come to me mwenye but god is saying baada ya kuomba leave the issues with me go free liberty and freedom believing that you have already received tembea ukiwa huru so leave your your and always let your heart be full of thanksgiving oasvishukuru bwana kwa kila jambo wakati wowote na baada ya kufanya hayo ndio peace baada ya kufu, unajua pis haikuji kabla inakuja chini umeona so, mtiririko eh? pisi iko ves ama ni vasingapi ves ndio kuna peace hebu rudi pale tena hiyo ni ama itakusumbua venye unaandika hapo nisome mwenyewe mstari wa saba ndio unasema na amani ya mungu ipitayo akili zote baada ya kufanya nini baada ya kurejoisi ya kufurahi ndani ya bwana siku zote tena mara ya pili nasema ufurahi baada ya kukataa kusumbuliwa na kuomba na kutoa nini shukurani ndiyo amani ya bwana ipitayo mawazo yote ya wanadamu ndio inakuja sasa when you choose to live yiitheeisthifo f vif wsalio i fo nothing for free free even if we say salvation is for free, it's not for free suwa bure uligharimu mtu na nawe kumintai utakugharimu pia hata wewe sini ukweli ama akunanga gharama if you think it so kila mtu kuna sehemu yake ambayo ni atimize kwanza naye mungu atimize sehemu yake ya mwisho nini meditate on on things good things tafakari juu ya yaliyo ya yaliyo nini mema meditate on good things <laughs> kuna mtu mmoja alisema chanisome cchenye alisema alisema eh, alisema hivi you are the air traffic controller of the mental airport you are the traffic controller controeair traffic controler of your mental airport si ndege zina land kule kwa ile netwa nini hiyo kiwanja sasa hiyo akili yako pia ni airport is airpot isanairpot plas ar andig sasa kazi ya hiyo t- mtu traficontrola kazi yake ni nini mkifikiria pengine ezasema miiasijaipanda si ndege sijui sawa utapanda kupanda, utapanda ukitaka kupanda ni ukweli ama ama si ktaupandatapanda siukweli sv kazi yake ni nini traffic ontrole ana anaelekeza ndege zishuke ama zitoke na kama hataki ndege ilandi yapo sneza bado akai a- a- a- a- a- Kambia, not safe for here. ama uruhusi kulandi wapi this territory umeingia uruhusi kulandi hapa huruhusikuadiapasiafanahivso yes. pia wewe katika huo uwanja wako ulio nao katika byeamin that, that i na hiyo ndio nyungu ya vitu vyote na hapa lazima tuseme kwa sababu if we can deal with that thing called the mind matatizo mind haiwezekani wewe kuanzia asubuhi yale unayoyawaza yale unayoyawaza si mazuri so nini? Do you expect nini you if the the things from the time unajua <laughs> wengine wetu aa tukiamuka unashindwa mtu umeamuka asubuhi kwa usingizi na uku wanavita na mtu umekasirika umekasirikia ume nani kwanzia asubuhi eh? asubuhi umeamuka na hujapigana na mtu na umekasirika sasa and the word of god says this is the day that the lord has made and i will and be glad sasa wewe unaamuka asubuhi baadaye ye kufungue mudomo useme hiyo unaenza kusema oh sijui yaani from the first word kwa kitanda ni kulalamika mpaka jioni ukiru, ni kulalamika babake fulani ilikwambia hujafanya tuliongea kuhusu haya ujatimizaseea asubuka eh? mamake fulani nilikuagiza ufanye hivi na hivi hujafanya hujatimiza the first word in the ahiu hivyo nilikwambia uote vyombo ujaosha kwanzia wapi asubuhi so you build your day on you build build your your day day ukiwa na wasiwasi kwanzia asubuhi lakini unaamuka unasema hii ndio siku ambayo bwana umeifanya na mimi mwatata nimeamua na nimechagua kwamba nita, nitafurahi ndani ya siku hii itwayo leo tena useme wewe ndiwe mwenye siku you are the owner of the of day i give it back to you and you your day from the na yale ambayo unayawaza kwanzia asubuhi yale ambayo unayanena kwanzia asubuhi yawe ni mazuri hata kama unaona kule nje ni maobovu wewe geuza lugha yako andi ya vokabulari wewe ndio uko na uwezo wa kufungua na kufunga wewe meditate Verse imetuambia hivyo v8 imesema hivyo ya kwamba think about the things that are worthy of praise imesema mambo mengi imesema mambo mengi pale mambo mengi yaliyo mema yaliyo ya hake yaliyo mazuri yenye sifa njema yaliyo ya kweli hayo is any virtue kama kuna wema wowote yawazeni hayo haimaanishi ya kwamba hakutakuwa na changamoto zitakuweka lakini we umeamua tu you have decided ya kwamba my vocabulary will change ya kwamba mtazamo wangu utabadilika ya kwamba sitaongea kulingana na mazingira mshahara ni kidogo sawa haitawaitosha kwa hivyo change mentality hakuna mtu alifanyika mtajiri kwa sababu anapata mamilioni ya mamilioniyapesa hakuasasa wewe unataka mshahara uwe mwingi fungu la kumi utoe matoleo utoe chochote utoe sasa unataka mungu afungue wapi njia hakuna and so kwa sababu hu, hu, hutii akutotii kwako kunakuwa ndiovoabulari yako So, you say what you want. Meditate on good things. And when you meditate, you must think about. Okay. I'm, in, in a signal, think about what you think about. Think about what you think about. Now, Lisa. tunasema manenowatunasema tunayafikiria kweli ama unasema nilikuwa nimekasirika i was angry, so I was justified. nilikuwa nimechukizwa nilikuwa nimechokozwa nilikuwa nimeudhiwa siulisema be so, ulisema uh, ben ulisema tuna tunai tunadhikika lakini hatu hatusongwima eh, hatusongwi eh, hatusongwi eh, alafu nini ingie tunafanya nini tuna hiyo ingine kuna ingine hapo ulisema hiyo ingine nataka hiyo ingine pia kwa hivyo hakuna justification ya kusema hata mungu ataelewa ataelewahayo anyway, ni yangu nimesema mimi lakini deishu ni kwamba you can choose to meditate unaweza kuamua kuwaza yaliyo mema kwanzia asubuhi geuza kama wewe ni mzazi geuza lugha ulio kwa watoto wako geuza lugha geuza lugha geuza lugha kama wewe kwanzia asubuhi mtoto wako unamuita majina yasiyokuwa ya sawa niliwambia siku nyingine hapa mzazi mwingine kichwa ngumu sana anajua mengi Atayenda mbele ya wa shule anamwambia ni ng'ombe mama najula mengieablawasoawambia kama mimi ni ngombe basi ngombe wa kwanza ni wewe. yeah because ngombe huza, huza ng'ombe simple mama alifunga mudomo kwa sababu you cannot produce from venye we hukondio kweli sasa geuza misemo ulio nayo juu ya watoto wako geuza kama unataka wabadilike geuza anza kuwanenea mema anza kuwabariki kama unataka mumeo abadilike wacha kumuita jitulile mutu yule mnyama yule muwa anza kunena mema tangaza mema juu yake kama unataka mke wako abadilike we uwezi kumbadilisha we nena mema sawa kumuhusu hiyo ndio dawa haya mengine yote ni sarakasi meditate on good things think think about what you think about ndio kwa sababu utakuta mtu anaponena maneno ananena uzima you speak life wala huneni mauti kupitia kwa uliowaza na unayo yanena wesikia daudi alipokukutana na gholiathi goliathi alinena naye akanena akamwambia wewe nanikujia na mukuki nanikujia na nini spear javelin and a sword upanga e, mishale na nini namu na ngao hapana javelin sword and spear akamwambia mimi nami na kujia kwa, kwa nani kwa jina la bwana ambaye majeshi yake unaya- unayatukana alinena maneno yaliyompa nguvu kulingana na uhusiano aliyokuwa nao na mungu nijaa neno la mungu jaa neno la mungu yesu asifiwe ndio unapochokozwa unasema na kubariki bikosi ndani kumejaa nini baraka eh? sina nakulani ukichokozwa unasema na kubariki na kuombea mema hata hyo mtu ashangai wewe kwani ni wa wapi wewe where do you come from kome fromamawandugu mnani we have come peaceably peaceably are you on our side or not on our side likuwa aa ulizanga hivyo yes how do you come unakujaje peaceably in peace i am for you ama akasema siku ingine am neither for you or you yes againestyou nimalizie hapa nimesema mambo mangapi maine ya kwanza ni celebrate god's goodness always ya pili ask ya tatu leave your concerns with him and four meditate on good things ndio utakuwa kama vile mwanamke mwshunami aliyeenda kwa elaisha na akaulizwa je kwekoni kwema mmeo ni mzima wewe ni mzima mtoto well. well, yes lakini niakasemalakini amewacha nini yes. hicho ni kiwango ambacho katikati ya hayo yote umejifundisha kumtukuza bwana siku zote umejua kwamba bwana ni mwema anipe asinipe ni mwema aniokoe asiniokoe ni mwema niwe na kingi na kichache ni mwema siku zote hivyo ndivyo walivyo ndhari za wagodi sasa weo utatembea ukiwa huru ukijua ya kwamba bwana ni mwema hata haya yaje ni mwema hayasije ni mwema niishi flo ya tano ni mwema niishi flow, underground rl chini ya muti nimw nimwema ni utatembea ukiwa na ufahamu kwamba bwana ni mwema siku zote na anakupenda na kukujali siku zote bwana yesu asifiwe hiyo wacha itoshe ikiongeza zaidi ya hapo ntaanza kuharibu