discover your tambua kusudi lako kama hiyo ninaweza kuwa ni kiswahili kizuri tambua kusudi lako nikianza nataka niseme hivi ya kwamba kila mmoja wetu hapa duniani alikuja kwa sababu ya kusudi fulani wewe ulikuja unalokusudi kusudi ambalo kwa nini mungu wa mbinguni atakusababisha kwamba ukawezi kuzaliwa katika dunia hii mimi nami nalo kusudi ambalo nilisababisha mungu wa mbinguni anisababishe mimi nami kuzaliwa katika dunia hii na ni muhimu sana iwapo nitaweza kutambua kusudi lile na wewe nawe utambue kusudi lako kwa sababu pasipo kutambua kusudi lile ambalo ni kwa nini mungu alilileta hapa duniani basi yote nitakayoyatekeleza na kuyafanya yatakuwa ni nje ya mpangilio na makusudi ya mungu wetu na mimi mnanisikia sawa kama mnanisikia ni vizuri kwa hivyo hapa tunasema kwamba it is important to know and understand the purpose for your life kwahivyo ni muhimu sana kujua na kufahamu lile kusudi ambalo mungu aliweza kusababisha kwa nini wewe ukaweze kuzaliwa hapa chini ya juma kusudi ya maisha yako na iwapo nitaweza kutambua hilo kusudi basi nina imani ya kwamba chochote nitakachokitimiliza ama nitakachokitenda kitakuwa ni kulengana na vile ambavyo mungu wa mbinguni alivyonipangia kwa hivyo ni muhimu sana kujua na kufahamu lile kusudi liliyoko katika maishani wako kwa nini kwa sababu apasemea kwamba everything god will ask you to be responsible for and the provisions to those responsibilities are directly related to that purpose ni kwa sababu gani kwa sababu mungu atakapokupa majukumu yoyote ambayo yeye bwana amekupa basi yanatakikana ama yako chini ya lile kusudi ambalo mungu wa mbinguni alisababisha kwamba kwa kusudi hilo ukaweze kuzaliwa kwa hivyo kuna kusudi ambalo mungu anajua kwamba huyu mwarome nataka azaliwe duniani lakini kuzaliwa kwa kwake duniani ninataka atimilize hili na hili na hili kabla hajarudi katika ufalme huu ambapo ametoka kwa hivyo kusudi lolote ambalo mungu ama jukumu lolote ambalo bwana atakupa basi atakupatia jukumu hilo kulengana na lile kusudi ambalo yeye bwana alisababisha kwa nini uzaliwe hapa duniani na iwapo utakuwa unatembea na kusudi hilo basi chochote kitakachohitajika kwa ajili ya kutimiliza kusudi hilo mungu wa mbinguni atahakikisha ya kwamba yeye amepeana kwa hivyo kama ni hivyo basi inamaanisha ya kwamba nitakapokuwa ninatekeleza jambo lingine kinyume na lile kusudi ambalo mungu aliniletea hapa chini ya jua basi kama kutakuwa na hitaji lolote ili kusudi hilo litimilike halitatokana kwa mungu itabidi mimi mwenyewe nitafute ni jinsi gani nitatimiliza kusudi hilo na watu wengi sana wako katika eneo hilo twang'ang'ana kwa sababu hatujajua kusudi la mungu katika maishani mwetu na kwa sababu tunafanya lisilokuwa kusudi la bwana katika maishani mwetu basi kila kitakachohitajika gharama yoyote ya kutimiliza kusudi hile nalolitekeleza ita garimu mimi si mungu atakayewajibika kwa maana atawajibika tu kama ninafanya lile kusudi aliyolisababisha ni kwa nini nizaliwe hapa duniani hivyo lingekuwa ni tamanio lako na mimi nami liwe ni tamanio langu la kutaka kujua mungu ulilileta hapa duniani kwa kusudi gani ni nini ambacho umetaka nikitimilize hapa chini ya jua na ukikipata hicho na utembee na hicho basi kila senti gharama yoyote itakayohitajika kutimiliza kusudi hilo itatokana juu kwa mungu walakini kama nitafanya yangu na si yale ya bwana nacho jua ni kwamba basi nitawajibika mimi nitalazimika kutafuta chochote cho, cho kinachohitajika kutimiliza lile kusudi nalolifanya ambalo silo ambalo bwana ametaka niweze kulitimiliza hapa chini ya jua kwa nini mungu atasimamia kila kusudi this is because what god calls for he provides kwa nini mungu asimamie lile kusudi alilonipa na akanisababisha nizaliwe hapa chini ya jua ni kwa sababu chochote atakachoniambia mungu nitimilize vivyo hivyo gharama hiyo ya kutimiliza hiyo itakuwa juu yake na mungu ni lazima atanikirimia ili kwamba kusudi lake katika mi ma... khivyo kadi tunavyoendelea wewe hebu jitathimini wewe jichunguze je katika maisha haya ninayoyaishi ninachokifanya ni, ni lile kusudi la mungu maishani mwangu ama natimiliza kusudi langu mwenyewe hakuna aliyezaliwa akiwa hana la kufanya hapa kila mmoja mungu aliweka kitu ambacho ni akitekeleze kwa ajili ya faida ya ufalme wa mungu Always god will provide for his purpose not our plans or ilokwahivyo kila wakati mungu atapeana atagaramikia kusudi lake lakini si mipango yetu sisi ama kusudi makusudi yetu sisi kwa hivyo nikiona kwamba kuna mahalna ngang'ana ebhata nijiulize hiki nachokifanya ni kusudila mungu maishani mwangu ama nafanya mipango yangu hapa kwa maana kama nitakuwa nafanya mipango yangu basi gharama zote za kutimiliza mipango hiyo itatokana na mimi lakini iwapo nitakuwa natekeleza ninafanya kusudi la mungu katika maishani mwangu basi kila kitakachohitajika kwa kusudi hilo kutimilika kitatokana kwa huyo baba ambaye amenipatia hilo kusudi kwa hivyo wakati waowote bwana atakutana na mahitaji yale ambayo yanahitajika kwa ajili ya mimi kutimiliza kusudi lake katika maishani mwangu io ina hapa basi inasema hivi kwamba constant lack is a true sign that follows after the good works of man that do not originate from god's purpose for your life kwa hivyo iwapo kutakuwa na changamoto upungufu wowote upungufu kila wakati katika lile ninalolifanya basi ni dalili tosha ya kwamba unachokifanya huende kawa silo kusudi la mungu katika maishani mwako kwa maana kama ni la mungu basi mungu anasema kwamba atagharamikia hivi sasa ninalifanya ni la bwana lakini mbone ninang'angana kutimiliza kusudi hili ya mkini sijalipata hilo la mungu na chokifanya ni mipango ya kwangu na mungu wa wambigudi hatatimiliza mipango ya mtu yeye ataangalia mipango yake aiweze kuitimiliza ndiyo hata neno la bwana inasema ya kwamba ninalichunguza ninalitafuta neno langu ili kwamba niweze kuja kulitimiliza kwa hivyo neno lolote lisilo la kwake awezi akalishughulikia kwa hivo linafanya nini ninitafute mungu uliniumba mungu ulisababisha nizaliwe hapa kenya tena katika eneo hili na katika dunia hili ewe bwana umetamani nitimilize kusudi gani ndiyo inasema ya kwamba imekupasa kutambua kusudi la mungu katika maishani mwako na unapotambua kusudi hilo ninakuhakikishia ya kwamba kama kiongozi utakuwa una mahali ambako unalenga na unawaepeleka wale ambao wanakufata nyuma yako lakini nisipojua hasa nitakuwa pia mimi nimepotea na hawa ninaowaongoza nao ninawapoteza kwa hivyo bwana akusaidie na mimi nani anisaidie kwamba imenipasa ni kusudi la bwana katika maishani mwanguivyo tujue ya kwamba naweza kuwa na mipango mingi sana katika maishani mwangu ambaye inayona ni mizuri inayonipendeza lakini iwapo mipango hiyo so kusudi la bwana maishani mwangu hata mmoja hautaweza kutimilika ndio apa anasema ya kwamba mipango ya mwanadamu ni mengi sana maishani mwake lakini ni kusudi la mungu pekee litakalotimilika katika maisha ya huyo mtu methali na moja. methali mihal na 9methal19 mstara maana shila nyingi moyoni mwa mtu lakini shauli la bwana ndilo litakalosimama huyo nasema ya kwamba katika moyo wa mtu muna mambo mengi sana katika maishani mwake lakini katika mipango hiyo yote ambayo ako nayo isipokuwa iwe ni mpango wa bwana hakuna hata moja litakaloweza kufanikiwa lakini lile kusudi la bwana lanasema kwamba shauri la bwana ndilo litakalo litakalosimama kwa hivyo katika maishani mwako na maishani mwangu ombi ninalokuomba na inalotaka kumwomba bwana ni kwamba anisaidie nijue makusudi ama mpango wake kwa ajili ya maisha yangu ni nini kile ambacho ni kusudi la bwana katika maishani mwangu linalonipasa niweze kulizingatia na nipate kufanini kulifatilia matendo ya mitume isiii na it matendo ya mitume ii i mstari wa kumi na sit bibilia inasema maneno haya lakini inuka usimame kwa miguu yako maana nimekutokea kwa sababu hii ni kuweke wewe uwe mtumishi uwe mtumishi na shahidi wa mambo haya uliyoyaona na mambo ambayo katika hayo nitajidhihirisha kwako nani huyu paulo aliyokuwa kwanza anaitwa sauli mungu anamwambia hivi ya kwamba nimekuweka wewe kusudi lako maishani mwako kwa ajili ya ufalme huu wa mbinguni basi ni hii nikuweke wewe uwe mtumishi na shahidi wa mambo haya uliyoyaona na mambo ambayo katika hayo nitajidhihirisha kwako kwa hivyo kwa paulo akajua ya kwamba huyu kristo yesu ameniita kwa lengo gani nihakikisha ya kwamba takuwa, takuwa shahidi kwa wale watu ambao hawajayaona haya ambayo mimi nimeyaona na yale mengine yote ambayo mungu wa mbinguni atanidhihirishia kwa hivyo kusudi lake ilikuwa nikupeleka hii injili kwa wale ambao hawajaweza kufikiwa wala kuisikia na mtu huyu wa mungu akajibidisha sana ndo maana anasema hivi the greatest greatestaed in life is not death but life without a arison orapps hapana sema ya kwamba balaa kubwa sana si mtu kufa lakini mtu kuwa hai akiishi akiwa hajui anaishi kwa nini hiyo ni kazi ngumu sanampenda na mtu wa aina hiyo baada ya muda aweza kumsikia ameenda kusema pale kwenye, kwenye, kwenye briji amejirusha kwa maana haana maana ya kuishi kwake yeye haoni maana ya kuishi kwake yeye haoni umuhimu wa kuishi kwa hivyo mpendwa maisha yale yaliyo hayana manufaa hayampi mtu kutosheka ni maisha mtu anayoishi akiwa hajui ni kwa nini alizaliwa hapa duniani pemtafuta kujua kusudi lako kwa mana mimi kiongozi nikijua kusudi langu la nitasaidia na nawaongoza kila mmoja ajue ni kwa nine amezaliwa katika ulimwengu ajue kusudi lake ili kwa pamoja tuweze kupeleka kazi hii ya mungu mbele mimi nilizaliwa kwa sababu gani nilipi kusudi la mungu katika maishani mwangu nilipi kusudi la mungu katika maisha mwako mimi kabla sijaokoka nilikuwa na tamanio moja na ndilo hata lika sijaokoka lakini namwomba mungu nilikuwa nakaribia kuokoka nikimwambia mungu mimi natamani kama nikuokoka natakaniwe mtu ambaye nitagharamikia kazi yako katika huu ufalme hilo ndilokuwa tamanio langu kwamba sahizi ningekuwa niko katika kampuni ile kubwa kabisa indim mkubwa pale hasa kanisani hapa kukiwa na saidi, nasema ya kwamba mna elini siku fulani gharama yote ya niachieni mimi hilo ndilokuwa tamanio langu na ingekuwa hivyo pingine ningesema ya kwamba hii hiibeti yote ya mkutano huu ningekuwa nimewambia nipeni mimi maana hilo ndilo tamanio langu lakini kumbe halikuwa ni kusudi la mungu katika maishani mwau ndo havikuwa kwa sababu nilikuwa sitaki hii huduma hii kwa sababu ni huduma iliyo na shida haina mshahara ambayo unaweza kwenda kule kwa kwaai akasema nitoleesli yangu ain na jambo lingine ni kwamba haina huo mshahara huo na mahitaji unayo sami kawa nishavyona kutoka mbali kwa kabsiafasabu watumishi vilewanavyosumbukasumbuka lakini kombe haikuwa ndilo kusudi la bwana kwa ajili ya maisha yangu kwa waho kusudi lake ilikuwa niweze kusimama katika kitengo hiki cha kuwa mwalimu nikiwafundisha watu wake kwa hivyo nasema nini nimesema ya kwamba badaa kubwa sana katika maisha ya mtu ni kuwa mtu sikufa lakini ni kuishi pasipokuwa na sababu ama pasipokujua kusudi lako maishani mwako kwa hivyo ombi langu ni kwamba bwana akusaidie na mimi nami anisaidie hata ikawa itanigharimu kuchukua na siku za kufunga na kuamba nimuulize mungu wewe ulisababisha nizaliwe hapa duniani ulikuwa unataka nitimize kusudi gani kwa ajili yako ukipata hiyo ndugu yangu utapata kutosheleka katika maisha yako utapata sababu ya wewe kuishi utapata sababu ya wewe kutaka kuwajibika katika nyumba ya bwana lakini wengi tuko makanisani na hatujui kusudi lile ambalo tunapaswa tulitimilize kwa ajili ya ufalume wa mungu heotafuta kujua tambua hilo kusudi lako kwa hivyo it is to be alive and not, not knowing why you are given life time and breath kwa ni hatari sana kuwa hai na wewe hujui kwa nini mungu amekupatia siku ya leo amekupatia wakati amekupatia hata kupumua hivi sasa ukaulizwa hivi leo umepewa nafasi ya kupumua unajua ni kwa sababu gani gali kusema kwamba sijui jui maana sijajua kusudi ambalo bwana amenipa katika maishani mwangu hebu angalia isaiah 46hapisaya 46 isaya mlango 46 kuanzia kifungu hicho cha tisa isaa 46 kuanzia mstari mstari huo wa tis unasema neno haya kumbukeni kumbukeni mambo ya zamani za kale maana mimi ni mungu wala hapana mwingine mimi ni mungu wala hapana aliye kama mimi kumbukeni mambo ya zamani mana mimi ni mungu na hapana mwingine nitangazaye ni, nita mwisho tangu mwanzo na tangu zamani za kale mambo yasiyotendeka bado nikisema shauri langu litasimama nami nitatenda mapenzi yangu yote nikiita ndege mkali kutoka mashariki mtu wa shauri langu toka nchi iliyo mbali nam nimenena nami nitatekeleza nimekusudia nani nitafanya kayo mungu anasema ya kwamba mimi ni bwana mungu na hakuna mwingine na shauri langu pekee kusudi langu pekee ndilo litakalotimilika katika maishani mwayoyote awaye yule kwa hivyo nina jukumu la kutaka kujua bwana umeniita kwa sababu gani wataka nifanye nini kumbe si kazi ya mtu mwingine kutaka kujua ni kwa nini nikazaliwa ni kazi yako wewe na utakapoitambua uwe umefunguka utakuwa mtu uliye na sababu ya kwa nini unaishi hapa duniani kwa nini ninaishi hapa duniani kwa sababu hii na hii na hii na utafatilia kuhakikisha ya kwamba ilo kusudi imalo kwalo ulizaliwa utalishikilia na utalitegeleza mpaka siku ile ambapo yeye mungu mwenyewe atasema sasa mwanangu kazi ushaimaliza vita umevipiga vita vyema mwendo umekamilika imani umeitunza bwana yesu apewe sifa pigile nikuulize wewe unajua ni kusudi gani ambalo lilimsukuma mungu paka akasababisha uje hapa duniani ni kusudi gani na unaona makanisani fujo zitaisha iwapo kila mmoja atajua kusudi lake hatutangang'ana mahali pamoja lakini nisipogundua kusudi langu tatafuta kile kinachonipendeza na hicho kinachonipendeza kumbe ni kusudi la mtu mwingine lakini kwa sasa kwa sababu mimi sijui na sijui kusudi la kwangu nitatamani kile cha mwenzangu tataka kumsukuma sukuma lakini uhalisia ni kwamba laiti ningejua ni kwa nini nimezaliwa katika ulimwenguni hapa ningeacha huyo ndugu yangu akafanya yake na mimi nami nikafanya yangu tukikusanya ufalme wa mbinguni unaimarika kwa hivyo uwewe kuzulilako i katika huufalme wa mungu ni nne ambacho bwana amekiweka ndani yako paulo yeye akaambiwa ya kwamba nimekuita uwe utapeleka ujumbe huu kwa mataifa yale uliyoyashuhudia na yale nitakayoyadhihirisha kwako na huyu ndugu akasimama na kusudi hilo mpaka wakati mmoja akawa ni aweze kutoa ushuhuda mbele za mfalme agrippa akamwambia mfalma agripa tangu nilipopata hayo maono tangu nilipopata kujua kusudi langu kwa nine mungu akanisababisha nizaliwe hapa duniani mpaka leo sijaliondokea hilo kusudi atasimama na nayo na kwa kweli hu ndugu alisimama nayo lakini pale mwanzo walikuwa anabahatisha tu ndomaana akawa anaua ua watu wa mungu hovyohovyo mara anawashika akiwapeleka gerezani alikuwa ni kusudi lake hilo lakini alipotambua kusudi lake taona ya kwamba aliweza kuwa wfaida zaidi katika ufalme wa mungu mpaka katika hili bibilia agano hili la kale ya agano hili jipya huyu ndugu ana vitabu vingi ambavyo aliandika kwa kwamana alikuja akatambua kusudi lake kwa hivyo inakuhumiza kama haujui kwa sababu hautaweza wewe kunisaidia mimi kujua kusudi langu kama wewe lako hautalijua na ndio nay naogoza itakuwa kazungum sana kwa hivyo nacho kiomba ni kwamba bwana akusaidie mimi nilikuwa na hilo langu lakini kumbe ilikuwa silo mpango wa bwana katika mishani mwangu na ilikuwa nimekazia hapo kabisa kwa hivya bwana hapa kama nikiingia katika ufalume nataka niwe fainansa hiyo ndo ilikuwa tamanio langu lakinilikuwa ni mpango wa kwangu mpango wa mungu ulikuwa ni mwingine the discovery of purpose will separate you. The discovery of purpose will will separate separate you from yaani unapotambua kusudi lako katika maishani mwako litakutenga wewe na vitu hivi tutakavyoenda kuviangalia hapo vitu hivi mutu ataviepuka wakati ametambua kusudi lake maishani mwake kwa ajili ya mungu kwanza atajitenganisha na religious good and dead works atajitenganisha na mambo mazuri ya kidini na kazi zilizokufa mambo mazuri ya kidini hapa nazungumzia nini huja <laughs> kufagia hapa kanisani wakati ni pachafu ni jambo zuri lakini ndilo kusudi la mungu maishani mwangu huja kuhubiri hapa church ni jambo zuri sana lakini ndilo kusudi la mungu kwa ajili yangu kwa hivyo kama nitatambua ya kwamba kusudi la bwana siyo mimi niweze kuhubiri lakini kusudi lake ni mimi niwe mshauri nitaondokea lile zuri la kuhubiri nikaingilie lile kusudi la bwana katika maishani mangu nikae mahali niwe kazi yangu ni kushauri watu kwa sababu ndilo kusudi la mungu maishani wangu niondokee lile zuri nalolifanya lakidini niliondokee nishikilie lile ambalo ni la bwana ambalo kwa hilo amenileta uh, hapa duniani lakini kuhubiri sikubaya kuja kufagia hapa siku nio ni religious good hmm? ni vitu vizuri vyaambavyo vinavifanya kwa ajili ya dini lakini uhalisia je mimi nimeitwa hilo tulikuwa na watu kadhaa hapa mmoja tulikuwa naye tukiwa kule gospel revival mwingine tukawa naye tukiwa, tukiwa hapa wao walikuwa wamejua kusudi lao kabisa kusudi la hawa wandugu wawili ilikuwa maishani mwao katika nyumba ya bwana na sehemu ile ambapo nyumba ya mungu ipo wao watahakikisha pale pamerembeka vizuri hilo nalo kabisa Kutafuta maua hata kama aje apande na alikuwa atapanda kisha atafuatilia kuja kunyunyuza maji ake maji hakikishe kwamba yameshika na nawapendalikuana bidii nayo sisi tukiachiwa wakiwa wameshikika watakuja yamenyauka sababu tunasahau kwamba kuna maua yanatakikanayaai yawekwe maji ya kwa sababu silo kusudi letu hizi lakini mmoja tukampoteza akaenda kukaa na bwana mwingine yuko katika ushirika mwingine na sahihi sioni maua yakipandwa hakuja patikana mtu mwingine ambaye yeye amegundua kusudi lake ni nini katika nyumba ya bwana kuhusiana pengine katika upande huo upande huo wa wamaua wakurembesha mahale ambapo watu wa mungu huja wakakusanyika kwa ajili ya kuabudu hatujampata na si kwamba hayuko yuko lakini hajajua yeye kusudi lake ni nini ndo naomba mungu akusaidie ukamuulize bwana mimi hapa umeniweka hapa kanisani katika hili kanisa la da jorodani wewe umeniweka hapa kusudi lako bwana ni nini kwa ajili ya ufalme wako maariama inaona tukijua hivyo ndugu zangu hii kazi inakuwa rahisi kwa maana mkono utafanya kazi yake sikio litafanya kazi yake muguu utafanya kazi yake mdomoutafanya kazi yake hakutakuwa na malumbano ama uliwahi siku hata moja ukaona hivi viungo vimelumbana isipokuwa wakati mwingine sijuu huwa kuna shida gani ulimi na meno wakati mwingine meno mw, mw, mw, mw, huko sababu kauma ulimi lakini huku upande mwingine sijaona kwa hivyo acha utafute kusudi lako na mi nmtafute kusudi lao itakapojua kusudi langu nitatenganishwa na nini na mambo mazuri ya kidini ninayoyafanya lakini sio mpiga mmoya wa bwana silo kusudi langu katika maishani mangu na kazi zingine ambazo haziwezi kutuletea faida ndio zinaitwa mbili really? nitakapojua kusudi langu mini itanitenganisha na nini the itanitenganisha na desturi na mila ya wanadamu ya kwamba wa hapa kwetu kanisani kama tunaingia hapa kuabudu yoyote anayefika mlangoni pale haingii akiwa macho yote mawili yanaona nafunge icho moja ndo aingie desturi yetu hiyo haa itanitenganisha na hiyo nikija nikijua kusudi la bwana itakuja kuntanganisha na yu kuna desturi zingine ambazo hazina umuhimu katika ufamo wa mungu kuna itikadi na traditions ambazo hazifai katika si mbaya tunapozifanya lakini hazinisaidii kwa maana silo kusudi la mungu ambalo bwana ameweza kunsababisha nije hapa duniani kwa hilo kwa hivyo nitajitenganisha namambo kama haya itaniondoa katika hali zile ambazo hazimpi mungu utukufu hazimpatii mungu utukufu na si kwamba eti ni mbaya lakini je linapozifanya hivi ndilo kusudi ambalo bwana amenitia pia litanitenganisha na filosofia na mila na desturi za ulimwengu itanitenganisha na hayo yote filosofia zile ambazo hazina umuhimu nitasimama na hilo kwamba iwepo iwe nini iwe nini mimi nimegundua ya kwamba mungu anataka niende njia hii kwa hivyo kuwe na mafilosofia kuwe na mambo mengine mimi mradhi nimegundua mahali kwangu ni hapa nitajitenga na hayo yote nisimamie kile ambacho mungu ameweza kunisababisha kwamba kwa hilo nimezaliwa hapa chini ya jua pia tunaambia ya kwamba itanitenganisha na nini the religious practices of the christian church matendo yale ambayo hayana mguso lakini ni ya kidini ambayo linayafanya yatanitenganisha na hayo likilifanya lile ambayo ni kusudi la bwana litabariki mtu acha hizi desturi na matendo yale tunayoyafanya hapa najua wakati mwingine <laughs> wasipokuwa umejua kusudi lako vizuri unaweza ukafanya mambo ambayo yakakwaza hata na wengine kwa sababu uko mahali ambapo sipo uko mahali ambapo sipo siu kama amewahi kukwazwa wewe na mtoto na hajafanya jambo gumu sana baya hivyoaa lakini amechukua mwiko kule jikoni amekuja weka kwenye kitanda naona hilo la kwanza kwa sababu kifaa si kwamba ni, ni kizuri lakini kimewekwa mahali ambapo hakipaswi kiwe utapiga nani ameleta umwiko umwikowapakenye kitanda hasa ndivyo na sisi nasi tutakapojikuta mahali ambapo sipo mungu anatutaka tuwe tutakuwa vikwazo kwa wengine kwa hivyo ninitafute wapi mungu anataka niwe ni kusudi gani huyu bwana akanisababisha nizaliwe nikijua hivyo mambo mengine nitajitenga nayo jambo lingine litakalonisaidia ama nita nalo nitakapokuwa nimejua kusudi la bwana ni hili nasema kwamba i will be separated from the opinions and expectations of others Eji, family christian leaders kwa hivyo nikatengwa na matarajio ya watu wengine na hata nini kuna nini opinions tunasemaje mawaidha nad ni mawaidha nini? Eh? Maoni, maono, maoni ya watu kwa sababu sasa watu wanaweza wakaja wakaia mpendwa nikikuangalia na vile ambavyo mungu unaonekana pamoja na wewe wewe unaweza kuwa ap maoni ya ya watu sasa kwa sababu hujajijua wewe ni nani mungu anakusuri gani kwa ajili yako wajiingiza tayari kwa akibisop hmm? ndugu wewe pale kanisani wewe ni nani nanimimi ni, ni pale kanisani lakini vinavyokuona weu atanguapo huko bado dikonto hawaja kuwekea mikono kawa mchungaji yani maoni, ma, maoni maoni ya watu tu hayo hasa yatakusumbua wakati hujajua kusudi lako no, mawapendwa wapendwa inayoyazungumza si kwamba ni uongo si uongo kamana hata mimi kuna mtu mzeemu mmoja alikutana na mimi miaka ya nyuma huk akanaambia uwe ndugu unapaswa uwe na kanisa lako sasa naona bwana amekusaidia amekusadiasaidia kabisa sasa kwa sabbu sikutaka ugovi kwambia hiyo ni inaonekana ni hivyo lakini moyoni mwangu akawa anajuuliza anayetumana ni mungu ama ni watu sasa kama ningekuwa sijajujua ningekuja nikazusha hapa nikazusha kasema kama taipatia kaisa langubasi taligawanya <laughs> i lakini yoyote aliyejua kusudi la bwana katika maishani mwake atakuwa amejiokoa na mambo kama hayo kwa watu watasema lakini wewe baada ya kuwa wamesema utajua ya kwamba hayo ni yenu lakini minajua kusudi la mungu maishani mwangu i na utasimama na hilo kwa hivyo tafuta kujua kusudi la bwana katika maishani mako wapendwa tukijua hivyo mungu wa mbinguni ataweza kufanya nini kufurahishwa na sisi kwa sababu bwana atakuwa anajua ya kwamba sasa kazi yangu yaenda kwa rahisi kwa maana kila mmoja amejiweka mahali pale nilitaka yeye awe kuna swali hapa tunaulizwa ni nini kilichomfanya bwana yesu aweze kufanikiwa na kutimiliza kusudi lile lake alilokuwa limemsababisha atoke mbinguni ajehapa chini akiwa amevaa mwili wa mwanadamu ni kitu gani kilimsaidia i ni nini kilichomsaidia bwana wetu yesu kristo kilichomfanya yesu akiwa hapa chini ya jua katika mwili wa kibinadamu aweze kuwa wa kufaulu na kufanikiwa na kutimiliza lile kusudi aliloletewa hapa duniani ni kitu gani kwanza tunaambiwa ya kwamba huyu bwana wetu yesu kristo alijua babake ni nani ya kwamba mimi niko hapa lakini babangu ni mungu aliye juu mbinguni na kama ni mungu aliye juu mbinguni ye baba yangu basi yanipasa lolote nitakaloliwaza litakalolitenda lisiwe limetokana na mimi bali liwe limetokana na huyo baba yangu aliye juu mbinguni si twajua baba yetu ni nani na kama twasema ya kwamba twajua baba yetu ni huyo aliye hugo juu mbinguni je tunafanya yale anayotuagiza kuyatekeleza ama tunafanya yetu kwa hivyo jambo moja lililomsaidia yesu kristo kuweza kutimiliza lile kusudi aliloletewa hapa duniani akiwa katika mwili wa kibinadamu alijua niko hapa lakini baba yangu ni nani jambo la pili akatambua ya kwamba kando na kujua ya kwamba baba yangu ni huyo aliye juu mbinguni pia ninapaswa niwe na ushirika wa karibu sana na huyu baba yangu aliye juu mbinguni kwa hivyo kujua havitoshi baada ya kujua tafuta kuwa na ushirika na huyu mungu ushirika wa karibu kabisa akajua ya kwamba huyu ni baba yangu na kama ni baba yangu na imenipasa pia kwamba nimezaliwa ili niwe na ushirika wa karibu kabisa na huyu baba bwana wetu yesu kristo jambo la kwanza alijua baba ke ni nani na baada ya kujua akatambua ya kwamba pia imenipasa niwe na ushirika wa karibu kabisa na huyu baba yangu wa mbinguni sisi ikoje sisi ushirika wetu na huyu mungu sasa hapo pia ndipo wakati mwingine tuna feli sisi tunaanguka hapo kwa sababu iwapo nitakuwa na ushirika wa karibu kabisa na huyu baba baba yangu huyu wa juu mbinguni niwe na ushirika naye ikaana kwamba mahali popote alivo nmin ni nami nipo ninashawishika na nina amini ya kwamba vitabia tabia zangu nyingi sana zitafanana na huyo baba ndio maana huyu akafanana baba yake huyu kisha cha kwamba ana uwezo wa kuenda kwa kaburi ya mtu aliyezikwa siku nne zilizopita akamwita na akatoka tabia ya baba yake mungu Yabu lazaro akaitwa na nini akatoka kwa maana ana ushirika wa karibu na mungu huyu yesu na kwa sababu hiyo tabia alizo nazo baba yake zikawa zi ameambukizwa na yeye akona hizo za uwezo wa kufanya chochote kile anachotaka akamwita lazaro na lazaro nini akatoka jambo lengine lilomsaidia he knew why he was sent to the, sent to the earth kwa hivyo alijua ni kwa nini alitumwa hapa duniani kwa hivyo akawa anajua kusudi lake huyu kwamba huko duniani nimetumwa naenda ama nimekuja kutoka huko juu hapa duniani lakini nimejua ni kwa nini mungu amenileta hapa duniani kwa iba, he the purpose of his life in hivo hh kwa hivyo akaelewa kusudi ya maisha yake akiwa hapa duniani ndani ya mwili huu unaoharibika akaelewa kusudi lake kwamba kusudi langu mimi ni kuja kuwa daraja kati ya mungu na hawa wanadamu ili niweze kuwaunganisha tena wanadamu hawa waliotengwa na bwana ndio luka kum, luka ine. luka kwanzia mstari wa kui luka anluka kwanzia mstari wa kumi na nan nd anasema neno hayo roho wa, na wa bwana yujuu yangu kwa maana amenitia mafuta kwa kuwahubiri masikini habari njema amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena kuwaacha huru waliosetwa na kutangaza mwaka wa bwana uliyokubaliwa hilo ndio lokusudi lake liokuwa amekuja kulitimiliza hapa duniani na akasimama na hilo yesu alijua na akafahamu ni kwa nini mungu huyu wa mbinguni amemuleta hapa duniani na akamwamuru avae mwili wa binadamu aroban luka hiyo hiyo ine akawaambia imenipasa kuihubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nalitumwa haya wewe nawe na mimi sote tulitoka mbinguni kwa kwamona sote tulitoka uu kwa mungu ulikuja hapa kuja kufanya nini hiyo mbingu ilikuambia nakupeleka duniani lakini uje ufanye nini je unajua kusudi lako kwa maana huyo anasema ya kwamba imenipasa kuihubiri injili kwa miji mingine pia kwa maana kwa sababu hiyo mimi nalitumwa wewe ulitumwa kuja kufanyanika kwahiyo ombi langu ni kwamba bwana wa mbinguni akusaidie na, na mimi nameanisaidie mpendwa kama kiongozi nikafahamu nikaelewe ni nini ambacho mungu wa amani amenituma kuja kufanya hapa chini ya jua kwa yesu kristo ilikuwa ni kuhubiri habari njema na akasema kwa hiyo nalitumwa weweyohnbio7 anasema hivi sasa roho yangu mtakatifu yangusasa roho yangu imefadhaika nami nisemeje baba uliokoe katika saa hii ii ai ya hayo lakini kwa ajili ya hayo nilivyoifikia saa hii unasikia huku kwa sababu yuko katika mwili wa kibinadamu unauhisi uchungu unauhisi maumivu huyu mpendwa yesu anasema baba moyo wangu roho yangu imefika kuwa na huzuni isiyokuwa ya kawaida basi bwana niokoe kwa hayo lakini baadaye anasema lakini ni kwa sababu ya haya mimi niliyajia ani mingine asemea kwamba acha nitimilize lile kusudi ambalo mungu alisababisha anitume hapa duniani naomba mungu wa mingune akusaidie ya ndugu yangu mimi na nami anisaidie nipate kufahamu na kujua kusudi hili la bwana katika maishani mwangu hapa chini ya jua kusudi la bwana maishani mwako hapa duniani nimi hapa katika ulimwenguni kusudi lako wewe kwa ajili ya ufalme wa mungu ni lipi ni lipi kwa maana ukilijua umepata sababu ya kuishi na hautaona ya kwamba maisha yanabohesha kwa maana utakuwa mione kutimiliza lile kusudi ambalo mungu wa mbinguni alikuita kwalo wapendwa laiti tungejua tungefanya hima kutaka kujua bwana uliniita kwa lengo gani ulinituma hapa duniani kwa kusudi lipi ili tufanikishe hiyo kazi ya mungu katika maishani mwetu wataka wa yohana wa kwanza mlango watatu tunaangalia kwa nini yesu aliweza kufanikiwa na kutimiliza kile alicholetewa hapa duniani kwanza wa yohana wa aaazwayohaa mlangoi watatu fungu hilo la n bibilia inasema hivi atendaye dhambi ni wa ibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi kwa hivyo yesu anajua na akatambua na akafahamu ya kwamba kwa kusudi hili mimi mimi yesu nilikuja hapa duniani niweze kuziharibu kazi za ibilisi na ndio maana alikuwa mijiza titi kabisa katika miaka yake yote aliyoanza huduma kila ifapo leo alikuwa yuko kinyume na kazi zote za shetani kwa maana alijua kwa kusudi hilo mimi nimetumwa duniani wewe ni kusudi gani ambalo mungu angetamani uweze kulitimiliza katika maishani mwako ni kusudi lipi ambalo mungu wa mbinguni amekuleta hapa duniani kwa hilo hebu tamani kufanya nini kujua hilo kusudi uliloumbwa kwa sababu yake wapendwa hakuna aliye hapa duniani ambaye mungu hanakusudi naye kila mmoja mungu anakusudi naye shida ni mimi sijatafuta kujua ni kwa nini mungu akanileta hapa duniani lakini kama wewe ungeweza kuitafuta kusudi hilo na mimi nami ni tafute la kwangu ninakuhakikishia ya kwamba kazi hii ya ufalme ingekamilika kwa haraka sana na tungefanikiwa kwa njia ya kipekee na ulimwengu huu wote haungekuwa na kutuzuia hebu weangalia yesu kristo alipokuwa anaondoka hapa duniani laite angeondoka tu akawaacha hawa watu kumi na wawili bila kuambia kusudi lake kwa nini amewaita na kukaa na yeye muda huo wa miaka mitatu na nusu ingekuwaje na mambo ya uoov sunaona wakati ilipokuwa mambo ni magumu magumu jamaa jama walifanyaje baada tu yesu kuondoka kidogo ile miaka, ile miaka siku za kwanza yesu ameondoka wenzake sasa hapa huyu ndugu alikuwa msaada kwetu miujiza hayuko na sisi tuna karu za shule tulipe soitakuwaji akuambia hamjibu basi mimi nawaambia hivi mimi naenda zangu baharini oh, no, kama huyu ndiye tunaimwangalia naye vimemfika hapo aenda na twende lakini yesu amewaachia hi ndio akajua ya kwamba hawa watu hawajanielewa akawatokezea kule tena lakini kusudi lake kabila haja waacha akawapatia kwamba sasa mimi kusudi lile lililowaitia mpaka nikakaa na nyinyi siku miaka mitatu na nusu kusudi langu ni hili enendeni kote ulimwenguni mukawafanya mataifa kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba la mwana na la roho mtakatifu na kuwafundisha yote niliyowaambia hilo ndoo kusudi waliowachiwa mitume na walipokuwa wameliondokea kidogo yesu akawatokezea huko huko baharini baada hi wakajitambua mahali pasipo pa, pasawa hapa na waliposhikilia hili kusudi wapendwa injili ilitapakaa mpaka ikakufikia wewe ikanifikia na mimi ni kwa sababu kila mmoja alijua kusudi lake ndio maana kanisa lilipokuwa linaongezeka lilipokuwa linazidi pale yerusalemu watu wamekuwa wengi washirika wamekuwa wengi kukawa na mambo yasiyofahamika pale kutofahamu kuto kukainuka wakawa wale wayahudi wa, wa wasiokuwa waibrania wakika wakawa hawapewi musolo kama inavyotakikana wakaenda kwa mitume mtume yale yanayoendelea hapa chachi si kiroho si kijeso haya inakuaja sema inakuwaje sisi mbona tunabaguliwa wakati ha, wa kugawia hivi vyakula hawa wayahudi ambao ndio wayahudi kizalia wanapewa kilo hamsi na hamsini sisi tuapewa kilo mbili mbili sasa watu waliojua kusudi lao hawa wakajua huu ni mpango wa adui kutaka kututoa katika kusudi lile ambalo bwana wetu yesu kristo alituagiza tulitekeleze mitume wakawambia kwamba si vizuri sisi tuache kazi hii ya kuomba na kuwafundisha watu kuhubiri neno tuondokee kazi hii tuende tukashughulikie kazi ya mezani hiyo si vizuri hilo silo kusudi ambalo yesu kristo alituachia kwa hivyo kwa sababu hili niliendelee na hilo la meza nalo liendelee tafuteni watu saba kati yenu waliojaa roho mtakatifu mutuletee tuwaombee alafu tuwapatie huduma ya kugawanya msolo sasa weye ndugu yangu aangalia hata kugawanya mahindi lakokwahitaji roho mtakatifu hwaona hayo mambo ya mungu apendwa sisisi tufanye huyo mungu mwenyewe ndani yetu ndio afayenini afanye kwa hivyo anasema nini nasema ya kwamba hebu tafuta kujua wewe katika huo ufalume wa mungu mungu anakusudi gani kwa ajili ya maisha yako naomba tusimame