ya kiroho to be led kanisaya kirohowakati mwingine tunafikiria ya kwamba ni wachungaji pekee yake ndio wanaofaa kuongozwa na roho wa mungu munguwakati mwingine tunaamini ni wale waamini pekee yake ndio wanaofaa kuongozwa na roho wa mungu but when we go back munguwe e lakini tunaporejelea pale mwanzo this one is not in, our notes, but in genesis chapter hiki hakiko katika zile nakala zetu ambazo zimepeana lakini katika mwanzo mlango wa kwanza mstari wa go up to sarwa piliama twende mpaka mstari msarwa tatu utatambua ya kwamba uwepo roo mtakatifu ulikuwepo tangi na ya mwanzo na alikuwa anaongoza tusomee hiyo mwanzo moja mstari wa pili ada watatu Suri ya kwanza nayo na nchi ilikuwa ukiwawanz hapo mwanzo mungu aliyeziumba mbingi na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji mungu akasema iwe nuru ikawa nuru now if we see from the beginning the holy spirit was there. before salvation was declared or introduced, the spirit of god was there. he was in charge even in darkness. yeye ndiye aliyekuwa anahusika hata katika giza wa not in charge but he was hovering there not the devil was hovering giza likiwepo ndiyo lakini roho mtakatifu alikuwepo pale juu ya hiyo giza hatujaambiwa iti shetani ndiye aliyekuwa anatawala pale and even in lives, even before we were born again he was there hovering over us na hata maishani mwako hata kabla ulikuwa hujaokoka yeye alikuwepo pale akiwa juu yako and he you, that you you you you that need to be born again hadi siku moja akakuwisha akaku, akaku, akaku, akaku, akaku, akaku kwamba inafaa uweze kuokoka again if na you did. If you did kama uliokoka you know, we cannot assume that everybody is born again. it was the work of the holy spirit. so that you could be able to come in. the other aspect is that uh, all the work that we do. Which pleases God. It must be led by the Holy Spirit. And the thing we are going to learn today is that it is not everything that He leads us to do is pleasing to us. But it pleases Him. bali inamridhisha yeye maana sisi ni uumbaji wake He is in charge of our lives yeye ndiye anayehusika na maisha yetu you with na yeye kila mara huwa yupo pale pamoja god god the the the the father is is on on throne ba. we are told naweumeambia ya kwamba mungu baba yuko katika kiti cha enzi And Jesus is seated on his right side, after a session that's where he went and a few days later he allowed the Holy Spirit to come and take church I know we we talk much about Jesus being in charge, but who is leading us? Who is leading us? Because if we forget this aspect of the Holy Spirit, we can find ourselves doing things. In a, in a way that we cannot really understand. I will use a term not meaning that he is, is a lesser being. But especially when you are in a government office. hhasa sana katika afisi ya serikali there are people who are in the lower cadre. kuna watu ambao wako katika zile tabaka za chini and some people despise them na watu wengine wanawadharau hao they wana uniform kwa maana mara nyingi wao huwa wanavaa sare they did never find them behind a desk hautawapata wameketi nyuma ya meza Or even at the counter ama hata katika ile counter them just moving about yaani wewe utawakuta tu wakizunguka zunguka tu hapo and assume they are not important na unadhania ya kwamba wao hawana umuhimu wowote People who failed terribly in their offices. Because they ignored them. And one thing I learned is that sometimes you may not even have work to do because you have ignored them and they are not directing people to you. na kitu ambacho nimejifundisha ni kwamba kama unawapuuzia wale unaweza kuona kwamba hauna kazi ya kufanya maana umewapuzia ukaona kwamba hawana kazi ya kufanya a na unapowatuma wanaenda tu now the holy spirit is not a messenger as, as they are sasa hapa roho mtakatifu si mtumishi kama person Of the triune Godhead. So he is not here as a messenger. The way God the Father was walking with Abraham and the others, the way Jesus walked with the disciples so he walks with us and he's the one who leads every step of our day so if you ignore him you may find yourself doing a lot of work and not achieving any grade naweza ukajipata ukiwa unafanya kazi nyingi sana bila thawabu yoyote tuingie katika masomo yetu ya leo tusomewe katika uh, kitabu kile cha matendo ya mitume mlango wa nane ishiri na sita hadi arobaini ya kwanza ni wafalme wa kwanza mlango wa kumi na tisa mstare wa kumi na moja hadi wa kumi na nane wafalme wa kwanza kuminati kuminamoja hadi kumina8ne wa akasema toka usimame mlimani mbele za bwana natazama bwana akapita upepo mwingi wa nguvu ukaipasua milima kaivunjavunja miamba mbele za bwana lakini bwana hakuwemo katika upepo ule na baada ya upepo tetemeko la nchi lakini bwana hakuwamo katika lile tetemeko la nchi na baada ya tetemeko la nchi kukawa na moto lakini bwana hakuwamo katika moto ule na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu ikawa eliya aliposikia alijifunika uso wake katika mavazi yake akatoka akasimama mlangoni mwa pango na tazama sauti ikamjia kusema unafanya nini hapa eliya akasema nimeona wivu mwingi kwa ajili ya bwana mungu wa majeshi kwa kuwa wana wa israeli wameyaacha magano yako na kuzivunja madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga nami na nimesalia mimi peke yangu nao nawanitafuta roho yangu waiondoe bwana akamwambia enaenda urudi njia ya jangwa la dameski ukifika mtie mafuta hazaeli au mfalme wa shamu na yehu mwana wa nimshi mtie mafuta au mfalme wa israeli na elisha mwana wa shafati wa abeli mehola mtie mafuta awe nabii mahali pako na itakuwa atakayeokoka na upanga wa hazaeli yehu atamua na atakayeokoka na upanga wa yehu elisha tamua pamoja na hayo nitajisazia katika israeli watu elfu saba kumi na nane pamoja na hayo nitajisazia raeli watu 7 kila goti lisilomwinamia baali iywna kila, kila kinywa kisicho mbusu okay, version, this, uh, there. Now, we are about elijah and the spirit of god tunazungumza kuhusu eliya na roho wa mungu i want to take elijah as a pastor nataka nimchukue u eliya kama mchungaji prophet ama nabii he he hears and he hears right anasikia na anasikia sawa sawa and he releases the word of god na anawachilia neno la mungu but on this one occasion although he had heard and prophesied the right way aiikatika hii safari moja hata kama alikuwa ameshawahi kusikia na kutabiri katika njia ya sawa time when as a human being he did not listen to god to to god know what to do kulifika kipindi ambapo kama mwanadamu hakumsikiza mungu ili ajue kile cha kufanya when he he was threatened he ran away Now, not as a prophet, but as a man. It is possible, even an anointed man of God, to reach a point whereby you start operating away from the Holy Spirit and you hear voices and you react in accordance to those voices are not in accordance to the leading of the Holy Spirit. Not only when you are threatened with death but an occasion comes. You may be so much used to prophesying that you will prophesy even without hearing from God. And when you do that, God is not with you in the presence of the, now, in, the, in, the in the person of the Holy Spirit. Now Elijah was running. Alone without God. And that is the worst thing to do as a servant of God, as a believer, that you are now moving without the leading of God. maana unafanya pasipo mwongozo wa mungu because your your reaction will be motivated or directed by your own feelings kwa sababu kule kujitokeza kwako kutakuwa tu kunaongozwa na zile hisia zako And the the results will not be the that are by god na matokeo yake basi yatakuwa si yale ambayo mungu anayatamani You may get results, yes. But the ones you desire, not the ones God desires. Now, in this case, when Elijah was running away, he reached a point he was exhausted and he lay down. And he talked to God. na akazungumza na mungu and hetoldhim i am no better than the, my ancestors na akamwambia mungu mimi si bora kuliko wale wale mababu zangu aba wamemtangulia take my life chukua ayo maisha yangu you know yanguaf he was the one who knew when god hapo alikuwa anaongea kana kwamba yeye ndio aliyekuwa anajua ni wakati gani ambao mungu anafaa kuchukua maisha alichukua nafasi ya roho mtakatifu na roho mtakatifu akamuweka kwenye nafasi yake and as god ignores us. na kama kawaida mungu Do you remember the time when Jairus was told not to bother the master because the daughter is dead? If Jesus had not spoken, he could have stopped, and the the daughter could have been could have remained dead but jesus told him to ignore those voices and later they went and resurrected the girl now elijah was thinking and acting as an ordinary Good man. The way Peter reacted when Jesus was under attack. And before people could know it, he had taken out. His and off kabla watu waja kufuma na kufumbua alikuwa ashachukua tayari panga lake na kukata sikio la mtu jesus said, no put it back rudisha upanga katika mtuawekwabi man kwa maneno mengine ni kwamba wewe unafikiria kama mwanadamu not being led by the holy spirit uongozi unaroa mtakatifu yes you have achieved your results, but thats not what i desire ni kweli umepata rest- matokeo yako lakini hiko siko ambacho ninakitamanialafu yesu akarudisha lile now elijah when he he he he was told to wake wake up up instead of god taking his life he had had said anit sasa pale baadala ya kuwa mungu achukue maisha yake mungu alimwambia inuka ule he was given strength instead of being Being, uh, killed hapa alipewa nguvu badala ya so he continued and went to the kuawaso kwa hivyo alipomaliza akaendelea na safari yake na akaenda kuingia kwenye pango he -he had two meals. He ha he was given two meals was given which lasted uh, 40 days in his stomach alipewa alipewa milo miwili ambayo iliweza kumpeleka siku day and night usiku na mchana because it was not not even the will of god god that that he he would be staying away from food food had stained, sustained him with food that he did not prepare ilikuwa maana ilikuwa si mapenzi ya mungu ya kwamba akae bila kula lakini hata hivyo mungu aliweza kumwezeshalikua amempatia ame chakula wakati hakuna chochote makunguru yanamletea wakati, uh, wakati ambapo kijito kimekauka anampeleka kwa mjane kunapatikana chakula mahali kuliko hakuna chakula kwa sababu yake so this time he was given food to continue the will of god was that he continues to fulfill god's purpose hapa alipewa chakula ili aendelee na kutimiza mapenzi ya mungu maana mungu alikuwa anataka tu aweze kutimiza mapenzi yake when he was called to the entrance of the cave na wakati alipoitwa pale katika ule mlango wa pango he heard voices. Sauti. Different things happening. Mambo tofauti, tofauti and God was not there. Na mungu but then he heard the still voice, the still breeze, and, and God was there. Ile sauti ndogo ya utulivu, na mungu you know, we want to hear God sometimes you know with a loud voice wakati mwingine huwa Mungu akija na ile sauti nzito but the holy spirit though a person he doesn't have a body lakini roho Takatifu, hata kama yeye ni ana utu in hana he stays in us yeye you don't hear him from the side or from the back or front Ha, haumsikizi kutoka upande huu ama upande upandehuu ama kutoka mbele ama kutoka nyuma he so ama labda ye mwenyewe amue hivyo so you have to be kwahiyo i lazima uwe mwangalifu sana ili iweze kutambua uwepo wake hata wakati unapofanya maamuzi i was at how quickly he can, he can help you when you when are in ye kuna kipindi kimoja ambayo nilitambua vile ambavyo anaweza kukusaidia kwa haraka sana wakati uko katika uhitaji i from kilifi to to to nairobi with only enough fear to take me to the house of my sister nilisafiri kutoka kilifi hadi nairobi nikiwa na tikiti tu ya kunitosha kunifikisha katika nyumba ya dada yangu I knew that she must be having money because she was a businesswoman and her husband is employed. So I was going to get money to go home and visit my family. And I was born again, going to heaven perpendicularly. na nilikuwa nimeokoka nikielekea mbinguni moja kwa moja but when i i got there I told my sister my sister mission And she just -exclaimed lakini nilipofika pale na nikamuelezea dada yangu ujio na naakaniambia hapa tulipo hata chakula chenyewe hatuna But my husband told me that if you come, you should repair this radio. Those, those are radiograms. The one, who, the one which looks like a small, a small uh, chest of drawers. <laughs> <laughs> <laughs> and and this, this radio is hapo ndani kuna kinanda kile cha santuri sahani ya santuri ambao wengine hiyo hawajaona na nitakuja kuonyecha siku moja alafu kuna se alafu kunai the hiyo, hiyo, hiyo, hiyo mashine yote vitu vyote ndani yake vilikuwa havifanyi owner of this machine loves it more than the modern machines na yule mme wa dadaangu akaniambia ya kwamba mwenye hii mashine anaipenda sana hata kuliko hizi mpya za kisasa the people who love pianos will never wale wanaopenda wale watu wanaopenda piano hawataweza kamwe kununua a hiyo, hiyo This is, that's a, that's a good of good of kununuaiyo hiyo i miigio ti miigio mizuri Yes, out in Zurich. That's what they, the the way they they feel Even So little... I was told to repair that one. As I asked where are the spare parts? What he said you can you can uh, remove them from the the the old radios which are here. kuchukua maredio yale mabovu mabovu utoe vitu vya kutengenezea hiyo ingine and that was okay. na hiyo ilikuwa sawa Cause i could do it maana ningeweza kufanya so i down and opened that machine kufanyao kwa hiyo nikakaa chini na nikafungua hiyo mashini i looked at att nikaiangalia Why Leave alone these circuit diagrams which you are using these days. The, and, and today we have even come from the circuit diagrams we are with I, these are, what do you call them? Yeah. Yeah, this, these chips now. These days we are in chips. You cannot even know what is in that thing. Now the wires were all eaten. Sasa, i just looked at it and i almost gave up. i closed my eyes and i told the holy spirit help me to make this thing. i had never seen him in an electronics school being taught how to make radios. nilikuwa sijawahi kumwona katika chuo cha ufundi wa maelektroniki akifundishwa jinsi ya kutengeneza he never attended those alongside my colleague maredioye hakuwahi kwenda kusoma vitu hivyo but i asked him to help me lakini hata hivyo nilimuuliza aweze kunisaidia and and me to cut some small wires many of them them different and i put them there na akanisaidia kukata kata waya nyingi za rangi si kwamba aliniambia nilisikia ndani yangu nikate hizo waya na niziweke hapo niziweke kando rangi mbalimbali nikafanya hivyo alafu nikawambia sasa nitaziwekaji ndani yangu nikawa nikishika waya nasikia hii niunganishe hapa na mwisho wake nipeleke pale si katika ujuzi sasa i want to tell you it was not With my understanding, I did all that. I was not afraid because I had involved him. I was not afraid to plug in that machine to the electricity. And you know what can happen if you have not done it right. That everything would have blown. na unajua kile kinachofanyika kama hukuunganishwa hizo waya sawasawa sawa, kwa sababu unapoweka pale kwa stima hiyo kitu italipuka And when I in, works. na wakati nilipoiweka pale kwa stima ikafanya kazi a said, oh, you are a na yule dada angu akasema aka hey, wewe basi ni genius really nami nikamwambia hapana sio mimi I asked the Holy Spirit to help me. bali muli zaron takatifu anseidi. And he did. Na kafanya hilo. So she asked me, "How much are, we, are you going to charge for this?" Na kani muli zazwe uta tutagulipa pesanga pikuai kazi. I said 450. Na That was a lot of money because traveling by bus from Kilifi to Nairobi then was 180. katika wakati huo mia nne na hamsini ilikuwa ni pesa nyingi sana maanake hata wakati huo ilikuwa kutoka hapa mpaka nairobi ilikuwa ni mia moja to, na thamaniniekutoka nairobi yadinyeri ningetumia tu chini ya shiringe hamsini kwa hiyo hiyo mia nne hamsini wakati huo ilikuwa ni pesa nyingi sana so she the the owner he he picked it and he gave the money And I gave her two hundred shillings. I remained with two hundred and fifty, because I wanted. By the time I get home, I'll be having two hundred. She'll be having two hundred and fifty shillings. Will be my fare. Kwa hiyo, akamuita wao moenyi ya akapeana na pesa chuku akapiana yoyopesa na akaenda zake na mimi nikachuku ile mbili nikampatia udangu na nikachukua ile shinga amzini nikafanya tikitiangu na nyeri. I'm giving you this rule because in the area where you think you don't need him, you need him more. Na kuambia kitu hiki ili ujue kwamba hata mahali ambapo unapodhani kwamba ummuhitaji Roho Mtakatifu, hapo ndipo unapomhitaji zaidi. You can make a silly mistake if he is not involved. Unaweza kufanya makosa ya kijinga kama Roho Mtakatifu hakuhusiki. And it will cost you. Na itakugarimu sana. And then you go back to him. Oh Holy Spirit, you don't even remember Holy Spirit, Lord Jesus. And <laughs> yes, but the Holy Spirit was there with you, why didn't you ask him? Why are you coming to me? And because you have not learned to listen to the Holy Spirit, you will not even hear Jesus speaking. na kwa sababu hukuwahi kujifundisha kumsikiza roho mtakatifu hata hata yesu mwenyewe hutamsikia people here who don't know how jesus speaks kuna watu wengi sana hapa ambao hawajui yesu huwa anaongea because they have not learned to listen to listen the holy spirit kwa sababu hawajawahi kujifundisha kumsikiza roho mtakatifu this is not a a of open your mouth and just say, wow, wow, wow, and just then he'll give you a tongue no hii <laughs> si mambo ya kusema hati unafungua kinywa chako unaweza kwa alafu ati anakupatia tayari lugha <laughs> <That's silly>. huo <laughs> uh, uh, basi ni ujinga When you pray unapoomba an anakupatia wazo In this case, elijah did not pray katika hali hii hapa tumesoma eliya hakuomba He only acted according to his knowledge and understanding. He was taught a lesson when he was already in a cave. The man who used to speak or to talk back to the, to the king. mtu huyu ambaye alikuwa amezoea kumjibu hata mfalme but now he was in a cave running away from a crazy woman sasa yuko katika pango akimkimbia mwanamke mwenye wazimu if you don't get to, get used to to used hearing the holy spirit kama hautajifundisha kuwa unamsikiza roho mtakatifu you, you may be hearing other voices unaweza kusikia visauti given hiachaturudi kwa u mfano ambao that there is nothing i could do about that machine and it was the only way set for me by god to get fair and money to go m uh, take home katika kipindi kile nilitambua ya kwamba hakuna kitu chote ningefanya kuhusu hiyo mashine ambapo mungu hiyo ndiyo njia ya pekee ambayo alikuwa amenipatia ya, ya kuniwezesha kufika nyumbani na kupata pesa ya kutumia when when i i i was coming from kilifi I knew get to my sister all things are wakati nilipokuwa anatoka kilifi nilijua kwamba nitakapofika kwa dadangu kila kitu kitakuwa sawa ole wake anayemtegemea mwanadamu If I open my and you see money, you see if if i can, if i can ask for at least a shillings things are going to be okay iinapotoapochi yangualauoe niko na mipesa mingiunaweakumhnimesema ni mimi kuna wengine wako nazo nyingi lakini sasa nimesema mimi usiseme nimekutuma kwa hawa eh. <laughs> <laughs> wewe unatakiwa kumzungumzia mungu. i need money for this and this and and munguani hufanye kumwambia mungu unahitaji pesa ya kitu hiki na hiki na kile because he's just there next to you maana yuko tu hapo karibu na wewe. why do you you upon kilometers to go and see somebody who has got more problems than you have mbona uende safari ndefu yenyewe kuenda kuambia mtu akusaidie wa wakati yeye mwenyewe ana shida nyingi sana hata kuliko hizo za kwako because you have made, you have made up in your mind the way i had done that, time, that that that time person has money maanake katika nia yako umejitengenezea kama vile njitengenezea siku ile ya kwamba yule jamaa lazima atakuwa the holy spirit who owns everything So Elijah learned too late. It's not too late. He learned after suffering. The good thing is, when he learned, he changed from that moment. And he went and restored order in the country. na nakaenda akaweka ule mpango wa sawa katika nchi According to God. sawasawa na mungu there are lot of things you you you can do if you allow the holy spirit to lead you. kuna mambo mengi sana unaweza kufanya kama utamruhusu roho mtakatifu wa kuongozi katika ile ibada asubuhi tulifundishwa mambo ya kumfuata kiongozi I felt like coming from there and tell, tell the, the pastor there are so many people here who are not even hearing what you are saying. Because they are not following the leader. They don't know him. When we know the Holy Spirit we follow him. When we know the Holy Spirit we follow him. There are things you tell you don't do this, and there are things you tell you do this, and the others ignore that one. No. That's the way he behaves. He is a gentleman, he doesn't force things. It is up to you to hear him. yeye ni mtu mstahiki halazimishi vitu bali anakwambia anangoja ufanya usingoje ukafikishwa pembeni ndipo sasa uanze kulalamika quickly you know, this, you know, just that we we are used to the the must read the bible but I have the message inside me, but let's read because I've given the scriptures. I'm not saying that because you should not read the Bible, but you should be reading the Bible, you know, just eat and eat and eat and eat, so that you can pick the things that matter. sisemi hipowati usije ukawa unasoma bibilia lakini unatakiwa uwe unasoma kila mara yani uwe unakula unakula unakula hadi unafikia mahali ambapo kama kuna uhitaji unaweza kuchukua kila ambacho kinatakiwa hey, matendo ya ya mitume sura ya nane, tuanze 26, hadi malaika wa bwana akasema na naaw ondoka ukaenda upande wa kusini hata njia ile iteelemkayo kutoka yerusalemu kwenda gaza nayo ni jangwa naye akaondoka akaenda mara akamwona mtu wa kushi toashi mwenye mamlaka chini ya kandake malkia wa kushi aliyewekwa juu ya hazina yake yote naye alikuwa amekwenda yerusalemu kuabudu akawa akirejea ameketi garini mwake akisoma chuo cha nabi isaya roho akamwambia filipo kusogea karibu na gari hili ukashikamane nalo are you taking note he he is from a revival meeting now he is told to go to go the desert he fights somebody a very senior person unaona huyu alikuwa ametoka katika mkutano wa vuvio na roha mtakatifu anamchukua hadi kule upande wa jangwani na anakuta mtu ambaye alikuwa na cheo kikubwa sana katika nchi yake na anaambiwa amkaribie he, he He was listening to the Holy Spirit. Now he told the issue with the meeting is over. Go to the de desert. He was not taken, he was told to go. And he went. Because he knew how to listen to the Holy Spirit And when he got there, he saw that that man, and he saw the courage, but he did not approach it until he was told, move towards it.. hadi wakati alipoambiwa na roho asongee karibu na hiyo gari yaani hatua kwa hatua akiongozwa na roho mtakatifu basi filipo akaenda mbio akamsikia anasoma chuo cha nabii isaya akanena je yamekuelea haya unayoyasoma akasema itawezaje kuelewa mtu asiponiongoza akamsii filipo wapande na kuketi pamoja naye na fungula maandiko alilokuwa akilisoma ni hili aliongozwa kwenda machinjioni kama kondoo na kama vile mwanakondoo alivyokimya mbele ya mkataye manyoya vivyo hivyo yeye naye hafunui kinywa chake katika kujidili kwake hukumu yake iliyoondolewa ni nani atakayeeleza kizazi chake kwa maana uzima wake umeondolewa katika nchi yule towashi akamjibu filipo akasema na kuomba, na, na kuomba. nabii huyu asema maneno haya kwa habari ya nani ni habari zake mwenyewe au za mtu mwingine filipo akafunua kinywa chake naye ya akianza kwa andiko lilo hilo akamhubiri habari njema ya yesu wakawa wakiendelea njiani wakafika mahali penye maji vule towasha akasema tazama maji haya ni nini kinachonizuia nisibatizwe filipo akasema ukiamini kwa moyo wako wote inawezekana akajibu akanena nam ya kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu akaamuru lile gari lisimame Akatelem, wakatelemka wote wawili majini filipo na yule toashi naye akambatiza kisha walipopanda kutoka majini roho wa bwana akamnyakua filipo yule toashi asimuone tena basi alikwenda zake akifurahi lakini filipo akaonekana katika, katika azoto na alipokuwa akipita akahubiri njili katika miji yote hata akafika kaisarianapenda sehemu hii ya maandiko manake roa mtakatifu anaunganisha watu wawili ambao hawajiwani kabisa Who doesn't preach money? And here there is a guy who is in charge of the Queen's treasury. And they strike the conversation starting from where this man was reading. And within that space of time, the man. Gave his life to Jesus. And he even demanded to be baptized. And soon after baptism, the Holy Spirit took Philip, this time he gave him a lift, to another place. na mara tu baada ya kubatizwa roho mtakatifu akamchukua filipo safari hii alifanya kumbeba akaenda naye hadi mali pengine i want you to see the holy spirit at work in a, in, you know, in different ways in this meeting nataka uweza kumwona roho mtakatifu akifanya kazi katika h-mahali tofauti tofauti philip was was was before he he came to the the desert there was a revival meeting and he was the cause of it Or rather, he was not the cause. He was part of the work. And he did a lot of work, and the Holy Spirit told him now, it's over here. Go to the desert. And he left the others now, praying for the people to be filled with the Holy Spirit because that was not his part. na akawaacha watu pale wakiendelea kuombea watu wajaze naroho mtakatifu maana hiyo ilikuwa si kazi yake bali aliitwa aaendeleze kazi ya winjilizi mtakatifu anaamini katika kufanya kazi kwa because he he is the the one who gives us the different gifts and and knows when you are relevant and when you you are are relevant not maana maanay ndiye anayetupatia hivi hivvipaa mbalimbali na ndiye anayejua ni wakati gani unafaa kufanya kitu gani so philip now has obeyed kwa hiyo vilivo sasa hapa alitii and he has gone on na akaendelea And he has left somebody who has been impacted and is now going back. He is going to Ethiopia with a new understanding of the scriptures. And he, the, the, the eunuch went back to Ethiopia with a new knowledge of the scriptures. na huyo tuashi akarudi kule kushi akiwa na ufahamu mpya tofauti kuhusu so the the gospel was taken to, to ethiopia because somebody could hear the holy spirit kwa hiyo sasa injili ikapelekwa katika nchi ile ya kushi kwa sababu kuna mtu ambaye aliweza kumsikiza roho mtakatifu the holy was willing to mtakatifuna roho mtakatifu alikuwa yuko tayari kufanya kazi pamoja naye When you get used to talking to the Holy Spirit, He will assign you. Kazi and he will satisfy you. Na In your field. Katika Katika wako. Because he likes people who recognize him. watu Maybe even up now you ask him, how will I hear him? labda hata sasa unauliza nitamsikiaje huyo roho pray that you get the scriptures to read omba ya kwamba utapata maandiko ya kusoma and when you read the scriptures ask him because he is the one who told philip what it means so that he could explain to this man na unapopata hayo maandiko muulize akufafanulia ili uweze kuelewa let me tell you It is very easy to preach here because there are so many messages you can download. Some are even sent without your asking to you, so you can just copy and paste. But majority of them are not the voice. of the holy spirit lakini nyingi za hizo jumbe si sauti ya roho mtakatifu some of them are messages preached a long time back nyingine za hizo jumbe ni jumbe ambazo zilihubiriwa muda mrefu sana uliopita relevant where they were preached but not to the today wakati zilikuwa zinafaa katika wakati huu ambako zilihubiriwa na si katika wakati huu ambao tuko but because it is tuk lakini kwa sababu inasisimua and because of our in to the Holy na kwa sababu ya uvivu wetu wa kumsikiza roho mtakatifu yeah, unapoipakua hiyo ujumbe unasema ehe nimepata sasa sasa nitaenda kuhubiri leo leolakini sasa nani anayekutuma huja uhubiri kitu hikona anakutuma ukakihubiri wapi not just even you si kwa sisi wachungaji pekee yake lakini hata wewe humzungumzia jirani unapomzungumzia jirani unaupata Una wapi wo ujumbero mtakatifu anaweza kupatia ujumbe ambayo unaweza kuokoa huyo mtu like, like kama, like uwe, kama uwe kama huyu filipo ambayo tumemsoma hapa ee mtakatifu yuko tayari kufanya kazi he is hovering over that issue you, that he wants you to ayuko tu hapo juu ya hilo swala na anataka aweze kulizungumzia i give it to na anaweza kukupatia si lazima le tusomewe tusomewe katika uh, kitabu cha warumi mlango wa 8n mstari wa tia hadi kumi na tisaas hmm? tisa warumi n ti hadi kumi you know, maandishi is, is, is yangu wakati mwingine yanakanganya maana mimi huwa anaandika huku nasikiza mm-hmm. But you should have seen my handwriting when I was in, in lower primary. My book used to be taken through the class, through the school. But, people... but the Holy Spirit was never speaking to me then. In secondary school, I learned to take dictation. katika shule ya upili hi ndipo nikajifunza sasa kuandika wakati inasomewa mwalimu anaongea handiki ubaoni unaandika tu if you don't take take notes yako eh, kumbe he was being trained to take it from the holy spirit when he speaks i can write quickly kumbe katika wakati huo wa, wa shule ya upili nilikuwa ninafundishwa jinsi ya kuja kufanya kazi wakati mtakatifu anaongea mimi naandika 5lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu hawaya yeyote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake na kristo akiwa ndani yenu mwili wenu umekufa kwa sababu ya dhambi bali roho yenu ihai kwa sababu ya haki lakini ikiwa roho wake yeye aliyemfufua yesu ikiwa roho wake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua kristo yesu katika wafu atahiwisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu basi kama ni hivyo ndugu tuwadeni si wa mwili tuishi kwa kufuata mambo ya mwili ka maana kama tukiishi kwa kufata mambo ya mwili mwatakakufa bali kama mkiafisha matendo ya mwili kwa roho mtaishi kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu kwa kuwa hamkumpokea tena roho wa utumwa ile hofu bali mulipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo twalia Abba, yani baba. So you see, when we are born again, we have the Holy Spirit in us. And so we are alive in the Spirit. The spiritual ears do hear more than what the physical ears hear. masikio ya kiroho yanasikia zaidi kuliko hata masikio haya ya kimwili that's why somebody can come and you terrible those very very slim words ndiyo maana hata mtu anaweza kuja akakutukana matusi yale Or even talk about you somewhere. Ama, ya nguonia hata ende ya kusengenya mahali fulani and the echo comes back to you yakurudie fulaniaauyakurudiewe And when you when you listen to the Holy Spirit, he tells you forget it. That person just needed didn't have anything to to speak, so don't waste your time on that. Forgive that person. But you have heard it. And you keep remembering it. The minute you remember and think about it, you are killing your, your spirit and you are giving the, the body uh, the life. But if you keep telling the body mwili tulia huko dont take the space the holy spirit ukachukua nafasi ya mtakatifu aiiuabiwua uousi watu hata yaani huyo ametukanwa na yule amemsengenya alafu tena bado yuwampenda hata amemtembelea wakiona unaenda wanafikiri sasa vita ukifika huko hata ndio wanaona yule uliyemtembelea na kusindikiza maanake umeenda hata kama hukubeba mfuko wa kuonekana umebeba mfuko ambao hauonekani ukaubariki mpaka ukamsaidia kuondokea haya mambo you you when, when hearing the spirit you will not dwell on trivial matters unapokuwa unamsikiza roho mtakatifu hautakaa katika hivyo vitu vidogo vidogo You have better things to do. Like changing that person so that they can become a better vessel. I'm not spiritual, sure, but I told God those guys who messed me up and took my money, I would like to be the last person that they deal with. Because when I was thinking about them, I was saying, if I see them, I'll pierce the tire and shout thieves <laughs> and i don't know my career and knife basi before they even notice it to i beg then the spirit told me and do you know their blood will be in your hands. The only reason why I heard that is because I normally know how to hear him. And I said, I want to be the last person they do, they do that to. But I won't, even if I see them, I will not even al- allow myself to be angry. We are going to go through things. But when the Holy Spirit that lives in us takes charge, we will not be messed by those things. And you're saying then you must be very spiritual. I am not. There is no level of, of uh, uh, ten GBs of Holy Spirit and one G B and thousand GBs. Hakuna Viwa and go buona Z Vesana. Amen. Ishunikuskia <laughs> Amen. ah basi yuko kiroho sana ah -ah. niko nafikiria ni but that nikowaninafikiri is sensitive hata kama hiyo kiroho iko nusu yake basi bado inamaanisha because i use, i work with the maana nafanya katika hicho kiwango cha hiyo nusu i would rather not get a and not get and work with it heri nisipate hiyo elfu moja na nisifanyie kazi heri nibaki tu na hiyo kidogo na niwe naitendea kazikile namaanisha ya kwamba jifunze kusikiza ule msukumo wario mtakatifu katika maisha yako we have heard that If, lives. if if he si tumeeza na ikiwa because you cannot say kannot uh, sa withasnity that is he is in us kwa maana huwezi kusema hati yuko ndani yetu yani, unay- a, sisi sote hapa tumeokoka roha mtakatifu anakaa ndani yetu we nani alikwambia ni kama anakaa ndani yetu hata m kama yuko ndani hebu hmm. muulize mwenzako yuko ama hayuko maana way huwezi kujua kama yuko ni aad anajua Edi anajua kama yuko hey. kama yuko kama yuko don't, hey, don't that word if that is the bottom line if usije ukapuzia hilo neno kama because sometimes we are in church and we don't have wa maana wakati mwingine huwa tuko kanisani na hatuna mtakatifu the the lady who was she she born again and and up her, her her enemy and, kama, and she started the enemy started kama yule mwanamke ambaye alikuwa ametoka kanisani na akaenda akakutana na adui yake na adui yake aweza kumtukana from across the akiwa pande ile ingine ya barabara yaani unafikiri kuokoka ni ujinga nitamwweka huyo hisu chini, chini nivuke nikuonyeshe naye akasema naye kimwweka chini ninampokea basi akamweka chini avuke barabara dafura na yule naye akaokoka hii ni tukio si story bwana si sana ali sasa alienda wapi manake alikuwa amemwweka chini lakini mara hu alikuwa na tabia mara yuko mara hayuko mara limemshukua mara limemweka chini kwake alikuwa ni mtoto aya kama anakaa ndani yetu kwa hivyo tujihadhari tusonge mbele mbeleainitasiki katika kitabu cha isaya mlangowa s moja mstari wa kwanza wakwanza ah, tusome huo tu kwa sababu huo hiyo ingine ya hiyo ya luka sasa nitaichikia nitai hapo yeah. mstari wa wa-wa that one and hapojmawawanzwaambie hiyo ingine ni gani watajisomea lakini nitachangatunasomewa tu, tu, isaastina moja mstari wa kwanza alafu utajisomea mwenyewe katika luka ine moja hadi mbili ji atutasoma tmojmoj roho ya bwana ijuu yangu kwa sababu bwana amenitia mafuta kuwahubiri wanenyekevu habari njema amenituma ili kuwaganga waliovunjika moyo kuwatangazia mateka huru uhuru wao Now, this was a prophecy. Just like the other prophecy that uh, the eunuch was reading, this was another prophecy. And it was the the the, the, the prophecy of Jesus Christ. Now, in Luke chapter 4, we find that. Jesus fulfilled that prophecy that when he was baptized, he was led by the Holy Spirit to the wilderness to be tempted. And he knew that the Holy Spirit is leading him to the desert to tempt him. na alijua kabisa kwamba roho mtakatifu anamwongoza jangwani kwenda kujaribiwa t-tempted t- by the devil ukisikia ati roho kujaribiwaanakwambia sasa twende na kupeleka huko kuache <laughs> <Tupadali, tupadali, tupadali. laughs> na shetani shetwanza mwendelee lakini yeye alikuwa na ujasiri And he went and faced the temptation. He did not fake it. Huh? He did not fake it. He faced it. And he dealt with the devil squarely. Because he, he knew that as a son of God, he has it and he. Just like the way we have it. And when he came back, he read the book of Isaiah, the same same thing that was prophesied, and he said, That the spirit is upon me, and I am here now to do the work of God. ya kwamba kwambaroh mtakatifu iko juu yangu na niko hapa kufanya kazi ya mungu and then he closed the book and hadd it back alafu akafunga chuo na akakirudisha and then he sat down and looked at the people alafu akaketi chini akatazama watu and he said that part this part of the scripture has been fulfilled today in your hearing naakasema kwa ya kwamba metimi, maandiko haya ambayo ameyasikia leo yametimilizwa katika masikio yenu used to to hear it it but they didn't know that it was going to be fulfilled yenuwao walikuwa wamezoea kusikia haya maandiko lakini walikuwa wajua atakuja kutimizwa lini no, not joseph linialafu si huyu ni mtoto wa huyu And they were annoyed and they wanted to kill him. But with the Holy Spirit in him, he knew he was safe even in the midst of angry people. When you have the Holy Spirit in you, you are protected. it doesn't matter what you are going through thoegnghrohajarishi unapitia nini you can be torn down like ou n like, like job unaweza kuraruliwa kabisa kama vile ayubu But the tells you you are still intact lakini roho mtakatifu anakwambia bado uko sawa you don't have to fight back hutakiwi kupigana na forgive naoeh stephen was that kind of a man, full of the spirit. when he was being stoned by people, he knew. he looked up and said, forgive them. they don't know what they're doing. <laughs> hajui ammetukana kuhusiana na, na yale mambo ambayo yako nyumbani kwangu na hajui hajui kwa sababu roa mtakatifu anakuambia hawajui bwana zii sana ungetamani gari ji wa makonge ama kutokea tetembeko wafe kwa sababu anachezea mtumishi wa mungu lakini mtakatifu anakuambia hawajui kile wanafanya wako kama watoto tu ambao anakata jani ama kitabu ameekelea kwa sofa na ameshika kijebe anakata anajua ye anakata kile anakata kumbe anakata mpaka kitambaa cha chasof hey, ambao ulinunua jana lakini hajui that is it hivo vondivo ivutatandika huyu mtoto kwa sababu amekata hata nimekata tu karatasi hii ingine misikukatamara hey, kwa hivyo achdanao kama unaroa mtakatifu bwana sana haya hiyo haleluya imeisha amen <laughs> imeisha kwa sababu imeisha imwite msizimatata aombe tuendezetu tumalize ibada hii