There is something I want us to share today. About the present status and the year ahead of us. The year. You know, we cannot think about so many years. Cannot discuss so many years today. maana hatuwezi kuzungumzia miaka mingi ijayo siku ya leo pekeyakekabla hatujamalizana na mwaka huu wa elfu mbili ishirini na moja kwanzaunachukua hatua moja baada ya nyingine kuna kitu ambayo unataka kukizungumzia siku ya leo What we know about our leokile ambacho tunajua kuhusu mungu wetu siku ya leo we go back a bit and we see how we were last year and we see what god is saying about us this year and the third thing we are going to deal with what we are expected of him kwanza tunaangalia huo mwaka tulikuwa wapi kibibilia inasemaje na sasa mungu ametupangia nini mwaka huu na tutafikaje pale kwa sababu tusipojua jinsi ya kufika hatuenti so god has a for us aao uis kwahiyo mungu ako na makusudi kwa ajili yetu katika mwaka huu and when we talk about about this year are not just talking huuo tunapozungumza kuhusu mwaka huu hatuzungumzi tu kuhusu mwaka wa god is not contained in the calendar that we use mungu hajafungiliwa katika kalenda ambayo tunatumia he is contained in, in himself tunatumiayeye amefungiwa katika yeye na sisi tunapatikana ndani yake so the year may have been bad, but We are in Him and we are progressing. Whatever happened that year happened. But now the question is what is happening now? We are going to read in the book of uh, uh, Psalms. And give us the first reading. katika zaburi ya mia moja thalathii na saba mstari wa kwanza mpaka wa wasaba zaburi ya mia moja thalathini na saba mstari wa kwanza mpaka wa saba tusomewe pale hii ni zaburi, zaburi ambayo naipenda maana tulikuwa tukiimba kama wale ambao walikuwa labda katika makanisa kama anglican labda akanisa walikuweko miaka hiyo byeiayisenimbaza zaburi ya mpaka 7 mstari wa kwanza dia saba ando ya miti ya babeli andiko ndiko tuliko keti tukalia tulipoikumbuka sayue katika miti iliyo katikati yake tulivitundika vinubi vyetu maana huko waliotuchukua mateka walitaka tuwaimbie na waliotuonea walitaka furaha Tuimbi, tuimbieni baadhi ya nyimbo za sayuni tuimbeje wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni ee yerusalemu nikikusahau wewe mkono wangu wa kuume na usahau ulimi wangu na ugandamane na kaakaa la kinywa changu nisipokukumbuka nisipoikuza yerusalemu zaidi ya furaha yangu iliyokuu e bwana wakumbuke wana wa edomu siku ya yerusalemu waliosema bomoeni bomoeni hata misingini no. The church in the last year has been going through this kind of a state. A kind of oppression by those that took us captive. There was a form of uh, worship that we are being pushed into. Just like it was in the days these people were by the rivers of Babylon. They were required to worship and sing in a strange land. They were supposed to assume that all things were okay. When, when they wa, were not, and they accept the system that there was, even though it did not move with the way God wanted. And this is the way the church has been. And that's why we hung our hats. We could not come to church. We could not worship we could not come to prayer meetings. but the time has come that we realize we need to take up our harps again and praise god and sing the zion songs. it will take you because it says here that my tongue should cling to the, to, to the palate if I am not going to remember you. The church needs to wake up to realize that we had been pushed to the wall, but now we are up on our feet. likaweze kutambua ya kwamba tulikuwa tumesukumwa mpaka pembeni lakini sasa tumesimama kwa miguu yetu because if we we don't realize we will continue worshiping in the new maana kama hatutatambua hilo basi tutaendelea kuabudu katika hali hiyo isiyo ya kawaida we were whipped and we we locked out of of church and we got used to away from the, the places of worship fchch an oaowamba tuliu oean tukae mbali na kanisa pasipokuja katika maeneo ya ibada we were programmed in in a way that now we sort of of fear being in the house of god yaani tulikuwa tumetengenezwa katika hali ya kwamba tunaingiwa na hofu ya kuwa katika nyumba ya bwana time has come for us to realize that we are no longer na tunatakiwa sasa kutambua kwamba hatuko tena katika hali ya utumwa There was a lot of intimidation going on. But that was that time. Now we can say we are back on, on course. if we dont make up our minds we will stay locked in the new newnomo that we wee puti kama hatutaweza kufanya maamuzi basi tutabaki tukiwa tumefungiwa katika hiyo hali isiyo ya kawaida ile tuliambiwa eh. kuabudu ituliambiwa ndiohoioasapakaaudumtakvyoabudu kwenda utakavyoambiwa now we are out of that I did not say there is no corona. But I'm saying the church should start now taking its position as it's supposed to. We are not, not to be told how to worship, when to worship, where to worship. We know. And we can do it. If you are still in that program, come out, take up your heart and start dancing for the Lord. Because God is waiting for you to, to rise up. Miles Munro spoke one day about. Uh, Programming. Uh, My, the late Miles Munro. Uh, he, he was teaching al, about how people are programmed. Jinsi vile watu wa and he said, he gave an example of a dog. This dog was chained. Umbo and they marked the distance. That, that dog could d na wakaweza kumwekea maeneo ambayo anaweza kufika and so they, they put a, a chunk of meat just ahead anso heput achanofa uh, na wakaweka kipande cha nyama mbele tu kidogo ya ile alama and so the dog ran so fast soa ohe kwa hio huyu mbwa akakimbia mbio sana kwenda kuchukua ile nyama but before reaching it it was by the lakini kabla afikie ile nyama akavutwa nyuma na ule mnyororo Then they removed the meat. The next day they came and did the same thing. And the dog right for the meat and it got the same experience. They did it a few times then the next time they came and placed the meat there. The dog did not move because it associated pain with the meat. They removed the meat. The next day they brought the meat and put it there. The dog did not move. So they pushed the meat towards the dog. wwakasongeza ile nyama karibu na ile and the, the dog retracted na umbwa akarudi nyuma the the the the closer the meat came the the dog went na jinsi vile nyama ilivyosonga karibu na umbwa ndivyo umbwa alivyosonga nyuma because it was associating the the the pain with the dog, with dog the meat maana alikuwa analinganisha ule uchungu na ile nyama there are some people who was still associating the, the kind of brutality that was experienced With coming to church. Or even going to a fellowship anywhere. Or even relating with your neighbor. And that's why it is so difficult right now. We are talking about coming together in fellowship and it is becoming so hard. na ndio kwa sababu hata sasa hivi tunazungumza kuja uh, pamoja katika zile shirika za nyumbani lakini inakuwa ngumu but we we need to realize that we are free ngumuaini tunatakiwa kutambua ya kwamba tuko huru the pain is not there huo uchungu hauko tena tell your neighbor the pain is gone mwambie jirani yako uchungu umeenda you can rise up up now and take up your umeendaunaweza kuinuka sasa na uchukue kinumbi chako and start worshipping your god The way you used to know. I did not say you break the rules, the COVID rules. But now nobody is going to stop you from fellowshipping before the few hours. So you can now continue with the No unaweza kuendelea basi na ile hali ya zamani to fellowship, to to to fellowship worship god god give yourself to the ways zamanikuwa na ushirika kumwabudu mungu na hata kujipeana mwenyewe katika njia za because we are now not taken captive by the rivers of babylon maana sasa hivi hatujachukuliwa mateka pale kando ya mita ya babeli Now we can rise up. I expect you to rise up individually. As you rise up individually and the other one raise up individually, then collectively we have risen up. And that's when you start realizing the, the, the, the, the, the warmth. Of the fellowship You realize the warmth of church worship the warmth of your doing service in the house of God But if you don't realize that you are no wrong, you are no longer by the rivers of Babylon. lakini kama hutatambua ya kwamba hauko tena kando ya mito ya babeli you know, whenever we we talk about babylon we it with evil unajua kila mara unapozungumza kuhusu babeli huwa tunaifananisha na uovu and captivity na mambo ya utumwa but you are not there now lakini sasa hauko hapo tena and god help you that you that realize your new position tenawaacha mungu aweze kusaidia aweze kutambua maeneo ulio sasa in the next sum, katika zaburi inayofuata ambayo ni zaburi ya srna tano tunatambua kile tunachojua kuhusu mungu wetu zaburi ya sirina tano moja mpaka kumi na saba si kile ambacho tunajua kuhusu mipangilio the system we had been pushed into mipangilio ambayo tulikuwa tumeingizwa ndani yake but, but what we know about our god lakini ni kile ambacho tunajua kuhusu mungu wetu usomewe katika zaburi ya a mstari wa kwanza mpaka kumi na mungu sifa za- za kulaiki katika sayuni na kwako wewe utaondolewa nadhiri wewe usikiaye kuomba wote wenye mwili watakujia ingawa maovu mengi yanamshinda wewe utakaye wewe utayafunika maasi yetu heri mtu yule amchaguaye na kumkaribisha umchaguaye heri mtu yule umchaguaye na kumkaribisha akaye nywani mwapo na tushibe wema wa nyumba yako pa hekalu lako kwa mambo ya kutisha utatujibu katika haki e mungu wokovu wetu wewe uliye uliyetumaini la miisho yetu ya dunia na la bahari iliyo mbali, mbali sana milima waiweka imara kwa nguvu zako huku ukijifunga uweza kama mshipi wautuliza uvumi wa bahari uvumi wa mawimbi yake na gasia ya mataifa kwa hiyo wakaao mbali kabisa huogopa ishara zako milango ya asubuhi na jioni waifu, waifurahisha umeijilia nchi na kuistawisha umeitajirisha sana mto wa mungu umejaa maji wa wawa, waruzuku watu nafaka maana ndiwe uitengenezaye ardhi matuta yake wayajaza maji wapa, wapasawazisha palipoinuka wailainisha nchi kwa manyunyu waibariki mimea yake umeuvika mwaka taji ya wema wako mapito yako yadondoza unono huyadondokea do, malisho ya nyikani na vilima vya jifunga furaha na malisho yamevikwa ya kondoo na mabonde yamepambwa me, ya nafaka yanashangilia namu yanaimba Waiting for him at his gates. I talked about, in the, in the previous psalm, we talked about you rising up now. And when you rise up to worship him and to praise him, then you can tell God, My praise is waiting for you at the gates. You are actually preparing God. To receive your praise and then you talk about his ability even to start with you and what I like most is what he says in verse eleven that that he has crowned the year. na kili anapenda zaidi ni vile alivyosema katika ile sura mstari wa kumi na moja ya kwamba ameweza kuuvika taji umeuvika mwaka that, that, that Soma, wa kumina taji ya wema wako mm-hmm. mapito yako yadondoza unono so, he has With his goodness, and his paths are dripping his riches. We've been talking about how that we can progress in our in our life, in investment, in all kinds of growth. ekuwa tukizungumza jinsi ambavyo tunaweza kufanikiwa katika maisha yetu katika kila uh, kila eneo la kukua tunapotayarisha sifa na ibada kwa mungu and as we address him and tell him they are waiting for him at the gate It's like a time. Can you please come out and munguna tunapomweleza ya kwamba wanakungojea kule kwa malango yani nikana kwamba tunakwambia tunamwambia kwamba tafadhali toka nje maana wanakungojea nakugojea maana nakungojea waiting for you nakungojeai o ya, ya kwamba nakungojea wewe na sifa we we have praise when we know the good e weno theiat ha tuko na sifa tunapojua mambo mazuri ambayo amefanya his f naye amezaa wema And he has crowned this year with his goodness. If you are still thinking about bad things, failures, and all kinds of things, please come out and join us. Even if the business has not picked up, come out and join us. Because the one we praise has crowned this year with his goodness. And when he passes there he he's dripping, he's dripping with his with with his, uh, no, no? Yeah. he's dripping with his, with, with his fatness. na anapopita katika maeneo hayo anadondosha unono. Unono. there, you know, there, there, there unajua kama kuna unono hiyo ni kumaanisha kwamba kuna afya njema when there is fatness, there is is fatness enough food kama kuna unono basi ni kumaanisha kwamba kuna chakula ya kutosha when there is fatness, there is na kama kuna unono basi kuna kukutaniwa ku, ku, kwa kutosha this is what i know about my kutoshahichi ndicho ambacho najua na kuhusu mungu wangu what about you na wewe je? what about you, you naweza naweza aweaunaweza kunijibu wee wafikiriaji kuhusu huyu mungu siumjibu hata nikipata wawili nitashukuru tu mm-hmm. siujibu vile unamfikiria huyu mungu katika mwaka huu sipati hata watu wawili haya tabaki nayo mwenyewe mi namfikiria kwamba anatoka nje kupokea sifa ninazomletea na mapito yake yanadodosha unono wake kwa sababu mwaka huu ameuvika taji ya wema wake ayugeriidozimana huota today haijalishi leo napitia nini it matter how what i went through last year haijalishi mwaka uliopita nilipitia nini we are talking about here, talking about about this present year year and not but the year in which i am nazungumza kuhusu mwaka huu nasizungumze kuhusu mwaka wa elfu mbili isi oja lakini nazungumza mwaka ambao niko ndani yake i am in this year now yaani niko katika mwaka huu yakeaia And when I get to the next year, I'll be in that year. And he'll still crown it with his goodness. I'm not going up and down. I am going up. And I'm welcoming you that we go up together. First, we are dealing with the mindset. cha kwanza kabisa tunashughulikia ile hali ya nia zetu thats why we looked at zetuna ndio maana tuliangalia zaburi ile ya mia na thalathini na saba so yaani watu hawo walikuwa wameteswa sana mpaka hali ya kwamba walikuwa wana keti tu na hawawezi kumsifu mungu But the time came and they rose up. lakini kulifika wakati ambapo waliinuka we too The whole world has been traumatized so much. If you look at about 90% of the, of the messages that are going through WhatsApp, it's how successful the devil is in all the plans that he's doing. So we are still being traumatized. But if we can realize that we have come out of out of that area by the rivers of Babylon, we can take our hands and tell us, the devil, please sit back because. we are now dancing lakini kama tunaweza kulitambua hilo ya kwamba tumeshaondokea pale maeneo ya mito ya babeli tunaweza kumwambia tunaweza kuchukua vinanda vyote nabe shetani wewe baki huko nyuma sisi tunaenda the the the children children children children children of of israel crossed over and when you talk about they they they they were not children, they were not but they are the children because they are because god o wakati wana waisraeli wanaita watoto wa israeli lakini walikuwa si watoto wadogo bali ni watu wazima wanaitwa watoto maana ni wana wa mungu when they crossed the, the, the red sea wakati walipovuka ile bahari ya shamu all the feas they had hofu ile yote iliisha and all the, all, the, all, all, all the intimidation and all the esve ended at the crossing na kule kukandamizwa kote na utumwa wote ilimalizika walipovuka mto ya shamu But for a few who L- did not leave that, that, that, that uh, they did not leave Egypt in their minds. But those that came out fully starting with the leader Moses he had he, he a song then Miriam, his sister, took up, and also she led the ladies with a song. Songs of liberation. My question to you: Are you still in that slavery of the new normal, or are you liberated? swali langu kwako ni je bado uko katika utumwa ule wa hali hizo ya kawaida ama umekombolewa because if you you you are liberated you will come out and start serving god the best way you know maana kama umekombolewa utatoka nje na uanze kumtumikia mungu bora kadri vile unavyojua and then you you can tell him praise you at the gate unavyojuaalafu unaweza kumwambia ya kwamba sifa zinamngozea kule katika malango what will catapult us to that position ni nini ambacho kina... kitaturusha kita hapo ni nini ambacho kitaturusha mpaka tufike katika maeneo hayo lets read joel chapter katika yoeli I'm with that tunamaliza na yoeli mbili mstari wa kwanza mpaka w kumi na saba yoeli mlango wa pili mstari wa kwanza mpaka wakumi na saba tusomewe pale yoeli mbili, moja pigeni tarumbeta katika sayuni pigeni na kelele katika mlima wangu mtakatifu wenyeji wote wa nchi na watetemeke kwa maana siku ya bwana inakuja kwa sababu inakaribia siku ya giza na weusi siku ya mawingu na giza kuu kama mapambazuko yakitandazwa juu ya milima hao ni wakuu tena wenye nguvu mfano wao hauku wako kamwe wala hautakuwako baada ya hao hata katika miaka ya vizazi vingi M- moto unakula mbele yao na nyuma yao miali ya moto inateketeza hiyo nchi inafanana na bustani ya edeni mbele yao na nyuma yao imekuwa jangwa tupu naam hakuna aliyeokoka asipatikane nao kuonekana kwao ni kama kuonekana kwa farasi na kama wapanda farasi ndivyo wanavyo wanavyopiga mbio kama mshindo wa magari ya vita juu ya vilele vya milima ndivyo warukavyo kama mshindo wa miali ya moto ilapo mabua makavu kama mashujaa waliopangwa tayari kwa vita mbele yao watu wanahangaika nyuso zote zime zimegeuka kuwa nyeupe kwa hofu hupiga mbio kama mashujaa hupanda ukuta kama watu wa vita nao huendelea mbele kila mmoja katika, katika njia zake wala hawapotoshi safu zao wala hapana mmoja amsukumaye mwenzake huendelea mbele kila mmoja katika njia yake hujifanyizia njia kwa nguvu kati ya silaha wala hawaachi kuifuata njia yao huhurukia mji hupiga mbio juu ya ukuta hupanda na kuingia ndani ya nyumba huingia madirishani kama aingiavyo mwizi nchi inatetemeka mbele yao mbingu zinatetemeka juu ya mwezi juu na mwezi hutiwa giza na nyota huachwa, huacha kuangaza naye bwana anatoa sauti yake mbele ya jeshi lake maana matuo yake ni makubwa sana kwa maana yeye ni hodari atekelezaye neno lake kwa kuwa siku ya bwana ni kuu yenye kitisho sana naye ni nani awezaye kuistahamili lakini hata sasa asema bwana nirudieni mimi kwa mioyo yenu yote na na kwa kwa kufunga na kwa, kulia, na kwa kuomboleza raruweni mioyo yenu wala si mavazi yenu mkamurudiye bwana mungu wenu kwa maana yeye ndiye mwenye neema amejaa huruma si mwepezi wa asira ni mwingi wa rehema nayehugairi mabaya ni nani ajuaye kwamba hata rudi na kugeuka na kutuachiya baraka nyuma yake namu sadaka na unga na sadaka ya kinywaji kwa bwana mungu wenu pigeni tarumbeta katika sayuni takaseni saumu kusanyeni kusanyiko kuu kusanyeni watu litakaseni kusanyiko kusanyeni wazee kusanyeni watoto na hawa wanyonyao maziwa bwana arusi na atoke nyumbani mwake na biarusi katika hema yake ao makuhani wa hudumu wa bwana na waliye kati ya patakatifu na madhabahu na waseme uwaachilie watu wako e bwana wala usiutoe urithi wako upate aibu hata mataifa watawale juu yao kwani waseme kat kati ya watu yuko wapi mungu wao tunapopitia maandiko haya you can see Just like we have been going through this period of the COVID in, and the, the scare that has been there all over. And we told that they are coming and nobody can escape them. The the people who have who have the ability to fight, they were caught up by the COVID what? even before they could know it. When they thought that the Africans were going to die fast like flies. You know, when you, you take the spray and you spray in a house, and the flies just fall down. unajua unapopuliza ile dawa ya kupuliza ile manzi wote wanaanguka chini but this one knew where lakini huyu alijua mahali nzi walipo but nobody could escape it lakini hakuna ambaye angeweza kuepa thats why we took na ndiyo mwana tukachukua hizo tahadhari and we that the creep, even They, they creep over the walls and get in through the windows. Na wanaruka, na yani kuta, na and they are going in a formation and they don't break their ranks. Na na mfumo wao. When the, the World Health Organization is talking, when the, the World Bank is talking, when the education is talking, they are all moving in one direction and they are not breaking their ranks. Everyone is in their track and they are all going in the same direction. And the people are scared. na watu wameingiwa wa na hofu dont know what to do na hata hawajui la kufanya But I thank god for lakini namshukuru mungu kwa ajili ya yy anasema ya kwamba piga tarumbeta ewe sayuni yakwamba a sacred, uh, uh, uh, uh, We are called to, to sanctify our fasts so that we can cry to our God. Even the over 60s have been told to come back. Even the children who are not supposed to come, they are told to come. And the priests are told to stand in the gap between. the holy place na makuhani wakaambia waweze kusimama katika mwanya kati ya mahali patakatifu sana na wale alile kundi everybody cry to god alafu kila mmoja aweze kumlilia mungu god mungusd tunusuru e mungu Kumbuka Edom talked about it destroying the walls. So Edom talks about Edom Up to the foundation. Down to the foundation. So those that are planning evil against the worship of God. wale ambao wanapanga uovu dhidi ya ibada ya mungu we hatuwezi kupigana nao maana hatuna uwezo lakini mungu anajua jinsi ya kuwasimamisha wale walioanzisha kitu hichi cha korona mungu anajua jinsi ya kuwasimamisha god knows how to wale ambao wanao tutesa a kwamba tusije tukaabudu mungu anajua jinsi ya don't have the strength on our own sisi hatuna hiyo nguvu ya sisi wenyewe our strength is on the nguvu yetu iko katika magoti we are told to cry to cry god tumeambiwa tueze kumlilia mungu and we ask him to us na tumuulize aweze kutukomboa he he will will repent and and and even even give us an offering offering a a, a, a offering and also a blessing can na that one, that, that part of the, the, the aviv yeah. nani ajuae kama hata tub hata, hata, hata, hata gairihao kumi na nne ni nani ajuaye kwamba hata rudi na kugeuka na kutuachia baraka nyuma yake We know that God is going to come back to us. And He is going to come with His blessings because we, we are told his paths are, are, are dropping. The the, the, the, the, the, the fat- na ataenda kuja pamoja na baraka zake maana tumeambiwa kwamba amali anapopita anadondosha unono please understand even if you you are are not stable yet you are going to be elewa hata kama bado haujathibitika utakuja utaenda even if you you are are not stable stable now you are going to be hata kama sasa hivi haujathibitika utathibitika hauja It will not depend on grants that you get. It will depend on your God. What He going to bring to you. And I know, and I know, and I know He is coming. And I know He is coming this year. And as He comes this year, I am ready for Him. na napokuja mwaka huu niko tayari kwa ajili yake i am prepared with yakeae nimejitayarisha na sifa i praise him because he is god nitamsifu maana yeye ni mungu i praise him for who he is nitamsifu kwa yeye vile alivyo not when my pocket is full si wakati ambapo umejaa not when my tummy is full na si wakati ati kwa sababu tumbo langu limejaa not when my fields are full nasi eti wakati ambapo kule shambani of who he is lakini kwa sababu ya yeye vile alivyo i know when he comes, he comes will withdraw all those negative things that I've been seeing alivyonajua atakapokuja ataondoa kila kitu ambacho kiko kinyume ambacho nimekuwa nikikiona i will not be the one running. Others na, will be running. Na mimi sitakuwa yule ambayo atakuwa na kimbia, bali wengine ndiye watakao kimbia. We will run. We will run in different directions. Uta, Tuta kimbia njia tofauti. As they run away from him, I run towards him. Wakati wanapo kimbia bali na mimi ninamkimbilia ye And the time has come that we run to him. na wakati umefika ambapo tuka mungu tukamkimbilia zaburi hii inatwambea yeye kwamba ni mkuu ana uwezo na jeshi lake am a of that army. na mimi ni mmoja katika hilo jeshi and i hope you are na nadhani na pia pia pia uko na na wewe uko natumaini natumaini we ia a uuaau ao kumkimbilia because you know as we ran to him the the enemy will run in the maana najua tunapomkimbilia yeye adui naye atakimbia sehemu tofauti read the, the bible you find that there were times they had to run. Soma, they had had to to away from him soma bibilia utaona ya kwamba kuna kipindi ambapo ilioabidi waweze kumkimbia when they were the, the, the, the red sea walipokuwa wanavuka ya shamu The enemy came to the middle, almost crossing over. Then they realized that the angels are pulling out the wheels of the chariots. And they said, "Let's run back." Their God. Is For them na wakasema wacha tukimbie turudi maana mungu ao nawapiganiawakati umefika ambapo waje kwamba mungu wetu anatupigania and when we realize god is fighting for us, we fighting for us we praise him alone tunapotambua ya kwamba mungu wetu anatupigania yeye me you join me to praise him niungana nami tuweze him waca tumuite If that song mrudieni kwa mioyo yenu lakini hata sasa bwana anasema nirudieni inaendaje lakini hata sasa nirudieni ehe kwa nini na nini nirudieni kwa mioyo yenu before my wife comes? just, just that you don't have, to, you don't have to go too far si mm. lazima uende sana lakini unaweza embpali apopnajuaema bwanaakuombana kwa kufunga nani ajuaye kwamba nitawa barikiy