Today, I'm going to share on recognizing the power of confronting in Jesus. I know that God is going to energize us. We stop being those weaklings who seek somebody else to, to just pray for them and become strong. In the spirit to confront the issues ahead of us. You cannot reach that stage unless you realize that power. You will always be seeking somebody else to do it for you. kila mara utakuwa unatafuta mtu akufanyie vitu and we also are going to look at how parents ought to encourage their children to grow na pia tunaenda kuangalia vile ambavyo wazazi wanatakiwa kuwahimiza watoto wao waweze kukuwa because our children are getting lost because of lack of somebody who can be able to push them and motivate them maana watoto wetu wanapotea kwa sababu hakuna mtu wa kuwasukuma na kuwatia motisha there is need for us to, there is is need need for for us us to to grow in the kuna uhitaji kwetu sisi tuweze kukuwa katika roho there is need for us to experience the power of god kuna uhitaji wasii tuweze kukutana na kujua nguvu ya mungu there is need for us to be encouraged mungukuna uhitaji nguvu wasii moyo Rather than standing always behind champions. Today we are going to start our reading from uh, the book of, of uh, Mark, chapter 5, verse 1 to 11. We want to, to see the power. in jesus christ being recognized nataka twende kuona nguvu katika yesu kristo ikitambuliwa so as we read this word i want you to put e it touin ona aspect kwa hivyo tunaposoma katika eneo hili la maandiko nataka uweke hiyo katika akili yako kitabu cha marko sura ya 5 na alipokwisha kushuka chomboni mara alikutana na mtu ambaye ametoka kaburini, makaburini mwenye pepo mchafu makao yake yalikuwa pale makaburini wala hakuna mtu yeyote aliyeweza kumfunga tena hata kwa minyororo kwa sababu alikuwa amefungwa mara nyingi kwa pingu na minyororo akaikata ile minyororo na kuzivunjavunja zile pingu wala hakuna mtu aliyekuwa na nguvu za kumshinda na siku zote usiku na mchana alikuwako makaburini na milimani akipiga kelele na kujikatakata kwa mawe na alipomwona yesu kwa mbali alipiga mbio akamsujudia akapiga kelele kwa sauti kuu akisema nina nini nawe yesu mwana wa mungu aliye juu na kuapisha kwa mungu usinitese kwa sababu amemwambia ewe pepo mchafu mtoke mtu huyu akamuuliza jina lako nani akamjibu jina langu ni legion kwa kuwa tu wengi akamsihi sana asiwapeleke nji ya nchi ile na hapo milimani palikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakilisha nataka hujuu kwamba yesu alikuwa anatembea na nguvu iliyokuwa ndani yake and people were just seeing him as jesus son of mary son of david na watu wakawa namwona tu kama yesu mwana wa maria au mwana wa daudi and they were seeing him as a citizen na wakawa namwona tu kama mwananchi mwana wa kawaida the the good thing is he knew the power inherent in him kitu kizuri ni kwamba alijua nguvu iliyokuwa ndani yake And so he could confront issues. And this day, as he was going to, that, uh, to, the, to the direction where there was that man who was feared because of being demon possessed, he did not go there shivering. And wondering what will happen. And because of that, even the demon possessed man, when he saw him, he recognized him. And when he confronted those demons, they reacted. In pleading, they were pleading not to not torment them. I want you to take this picture when we are living with people who are demon possessed and they are being used of the devil. To practice witchcraft. Even in divination. And we fear them. We cannot confront the spirit in them. Instead, we are the ones who subject ourselves. Under those spirits, Jesus recognized that the man needs deliverance. He never asked for it. But Jesus knew he could offer it. Because he knew the power in him. maana alijua ile nguvu iliyokuwa ndani yake we are born again and we are now wking in that authority because he has given us the power of ofaton to exercise tumezaliwa mara ya pili na sasa tunatembea na hayo mamlaka na tumepewa hata mamlaka ya kufanya maamuzi kama hayo hen wee But how do we come out? We come out in fear and trembling. When the demons would be trembling at the sight of the Jesus who lives in us. You know, we have been tormented in the mind. unajua tumetatizika sana katika nia zetu kwa muda mrefu sana we have exorted people who are demon possessed tumewachokesha wale watu sanatumewachokesha tumeinua wale watu ambao wamepagiliwa na mapepo and we think they have authority to na tunadhania kwamba wanayo mamlaka ya kutawala for that reason we wait to be tormented na kwa sababu hiyo tunangojea kule kuteswa to their advantage that they are not being tormented kwa faida yao wenyewe kwamba hawateswi nao mapepo yao and and so they and rule over us na katika njia hiyo wanatutawala sisi jesus knowing what he was made a yesu kristo akijua vile alivyokuwa ametengenezwa was not afraid afid tofou yeye alikuwa haogopi kukabiliana na mambo not in the fights si katika hali, hali sia, ya kupigana ya kupigana but he could confront in the the spirit and win the battle lakini angekabiliana navyo katika ulimwengu wa roho na angeshinda nafikiria ni mara moja tu ambapo alitumia kikoto because that that is what they could understand maana katika kipindi hiko ndipo angeelewa But any other time, we see that he has confronted so many things in life. And this time, he went to face demons in somebody who could not be subjected even with chains. kwa mtu ambaye hata wale waliokuwa wanajaribu kufunga minyororo hawangeweza kuyashinda and it was impossible to pass that way na ilikuwa pia haiwezekani mtu kupita na njia ile but for jesus it was not impossible lakini kwa yesu haikuwa ilikuwa si s at pass through kila kiunzi kinayo njia ya kupita once you know the power and how to confront mara tu unapojua nguvu iliyo ndani yako na jinsi ya kukabiliana because if you you are going to confront it in the physical then you can expect maana kama utaenda kukabiliana nacho katika hali ya lisia basi utarajie hali ya kushindana nacho you will fight and it will fight nachoi maana utapigana nacho nacho pia kitapigana na wewe maana wao hawataki kupoteza sehemu yao even they want to yaohata katika wakati u ambapo yesu alikuwa nakabilia nao walikuwa hawataki kupoteza nafasi yao they wanted to bado walitaka kuendelea kutawala why they said, What do you have with us? na ndio maana yakasema una nini nasi usije lakini yesu hana huruma kwa mapepo ambayo yanatesa watuua endelea kusoma mpaka kumi na <coughs> na hapo milimani palikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakilisha pepo wote wakamsihi wakisema tupeleke katika nguruwe tupate kuwaingia wao akawapa ruhusa wale pepo wachafu wakatoka wakaingia katika wale nguruwe nalo kundi lote likatelemka kwa kasi gengeni wakaingia baharini wapata elfu mbili wakafa bahari wachungaji wao wakakimbia wakaieneza habari mjini na mashambani watu wakatoka walione lilotokea wakamwendea waka yesu wakamuona yule mwenye pepo ameketi amevaa nguo ana akili zake naye ndiye aliyekuwa na lile jeshi wakaogopa na wale waliokuwa wameona waliwaeleza ni mambo gani yaliyompata yule mwenye pepo na habari za nguruwe wakaanza kumsihi aondoke mipakani mwao naye alipokuwa akipanda chomboni yule aliyekuwa na pepo akamsihi kwamba awe pamoja naye lakini hakumruhusu bali alimwambia enenda zako nyumbani kwako kwa watu wa, wa kwenu kawahubiri ni mambo gani makuu aliyokutendea bwana na jinsi alivyokurehemu so Jesus was interested in setting this man free so that he can be able to preach to the people. And so he set him free, not just for setting him free. You are set free, not just for setting you free. ulifunguliwa wewe ukawekwa huru sikuwekwa huru tu hivyo hivyo hvohvobai uliwekwa huru kwa ajili ya kazi there is something you can do kuna kitu ambacho unaweza kufanya there is a way that you you can use the, the power in you kuna, kuna njia ambayo unaweza kutumia nguvu ndani yako kuweka wengine huru I, I want to tell you today nataka nikwambie leo as you open up To the power of jesus in you uunapojifungulia kwa nguvu ya yesu ambayo ambayoiko ndani up kuna kitu ambacho kitaenda kuinuka whereby you'll not be intimidated wakati ambapo hautakaa mwenye kuvunjwa moyo but be be encouraged to be able to able fight lakini utatia moyo ili uweze kupigana And this is what is needed. Let me tell you something. These people who go to the seers are the diviners seeking for help is because they don't know how to release what is inside them. So they are seeking it in the wrong direction. i don't blame them si walaumu they were not encouraged labda hawakutia moyo but if we can realize the power of jesus christ in us the power to confront we can do it for ourselves lakini tunapotambua nguvu ambayo iko ndani yetu nguvu ya kukabiliana na vitu tunaweza kufanya sisi wenyewe in the days of david when he was yo katika ule wakati wa daudi wakati alipokuwa mdogo His brothers and the king and all the mighty men in Israel, they depended on their muscular strength and their wisdom in battle. So, whenever they went to war, they would only wait for the the booming voice from Goliath and scatter. Because there has come before them one who is stronger than they were. But when when David saw the same the same man they were seeing he called his mind to remembrance the power of god in him and he was able to charge with that power of the power of god with, with that uh, imagination an Understanding of the power of God in him. And not even the king or anybody else could stop him to go and confront what they were off Because he knew what he was carrying from inside. And because of that, he could confront this thing that was disturbing the whole nation and god gave him power Why go seeking powers from the powerless when the powerful is living in you nguvu kwa you can kajus e to him like we obitred, rise up unaweza kumwendea yeye unamwambia u... na ainuke ndani david could tell him to rise up and he would go charging daudi angemwambia inuka na angeenda kumkabili yule adui yesu akiwa mwenyee ndiyo nguvu akiwa amepakwa naro mtakatifu His name being the name above all other names. He was able to just look at the man and tell the demons, Get out of him. Today, we do a lot of gymnastics. Trying to show the power that we have. tukijaribu kuonyesha nguvu tuliyo nayo badala ya kuonyesha nguvu ya kristo ambayo imefichwa ndani yetu we being weak carry the strong one inside sisi tukiwa vyombo dhaifu lakini tunabeba yule aliye na nguvu ndani yetu and when he rises up na wakati anapoinuka vitu vinatendeka vitu vinatendeka parents do you see the power of jesus in your children wazazi je mwaona nguvu ya yesu katika watoto wenu children do you see the power of jesus in your parents na nyinyi watoto je mwaona nguvu ya yesu katika wazazi wenu because the, the, the state of affairs today kwa sababu hali ilivyo leo It's like we don't any power moving even in the family nikana kwamba hatutambui nguvu yyote ambayo inatembea hata katika familia familiatunaangalia sasa katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa pili mstari wa kwanza mpaka wa kumi na moja injili ya yohana mtakatifu mlango wa pili moja mpaka kumi na moja na siku ya tatu palikuwa na harusi huko kana mji wa galilaya naye mama yake yesu alikuwapo yesu naye alikuwa amealikwa harusini pamoja na wanafunzi wake hata divai ilipotindika mamaye yesu akamwambia hawana divai yesu akamwambia mama tuna nini mimi na wewe saa yangu haijawadia mamaye akawaambia watumishi lolote atakalowaambia fanyeni basi kuliko wako huko mabalasi sita ya mawe nayo yamewekwa huko kwa desturi ya wayahudi ya kutawadha kila moja lapata kadri ya nziyo mbili tatu yesu akawaambia jalizeni mabalasi maji nao wakajaliza hata juu akawaambia sasa tekeni mkampelekee mkuu wa meza wakapeleka naye mkuu wa meza alipoyaonja yale maji yaliyopata kuwa divai wala asijue ilikotoka lakini watumishi walijua wale walioyateka yale maji yule mkuu wa meza alimwita bwanarusi akamwambia kila mtu kwanza huandaa divai, divai iliyo njema hata watu wakisha kunywa sana ndipo huleta iliyo dhaifu wewe umeiweka divai iliyo njema hata sasa mwanzo huo wa ishara yesu aliufanya huko kana ya galilaya akaudhihirisha utukufu wake nao wanafunzi wake wakamwaminikupatie histoia fup ya esu kristesu alilelewa katika nyumba ya was not fundiwabao hakulelewa katika nyumba ya mtengenezaji wa mvinyo na mama alijua vizuri sana ya kwamba mtu huyu hajui chochote kuhusu mambo ya kutengeneza but him him and she knew lakini yeye alimwelewa alimfahamu vyema na alimjua pia katika roho Wherever he is present, there is a solution. And so, when she was told by the, the, the people at the wedding that the wine is finished, she went to him and told, and told him they are out of wine as a mother, she knew that he could do something. and jesus, understanding what she was expecting, said, what do i have with you? it's not yet my time. it was a conversation in the spirit. the mother wants to do something in the spirit. the mother wants him to do something in mama anataka yeye afanye kitu katika roho but it is not yet his time to do miracles lakini wakati huo ulikuwa bado kufanya not because akatoke jafikaakufana mi si kwa sababu hangeweza kufanya but because he was waiting for the timing lakini kwa sababu alikuwa anaongojea wakati wa but the mother confronted what was in him lakini mama alikabiliana na kile ihoa ndani ya He encouraged him to bring it out because it was needed right at that moment na akamwambia kwamba akitoa maana kilikuwa kinahitajikana katika wakati ule and she the thebtt na mama akashinda vita he didn't say he was going to do it hakusema kwamba ataenda kufanya but he walked away andto the people whatever e tells o do it lakini mama aliondoka na akaambia wale watu chochote akachoambia fanyeni it's like i know him better he's going to give you wine so jesus had to say whatever he wanted to say maybe he could have said let all the, all the systems be filled with wine watch out for you you will be filled with wine and it could have happened na ingetendeka kama angesema hivi but he used the people lakini alitumia wale watu the with water jazeni hayo mabarasi maji they they knew they are just filling water wao walijua walikuwa wanajaza maji and then to them draw some and take it to the mc alafu akaambia choteni kidogo mkampelekea ule mkuu wa meza for them they were drawing water kwa wao walikuwa wanachota maji they put in water maana ni maji ndo walikuwa wanaeka pale ndani lakini wakati mkuu wa meza alipoonja Ali, alishangaa yaani divai nzuri namna hiyo hiyoambayo sijawahi kuonja kama hii instead of starting to order the service, he went to confront the the bridegroom. what have you done? Why did you do this? Ordinarily you give the best wine first. kawaida unapeana ilaiio so brawaniliawamba waka, wakati watu watakapokuwa wamekunywa wameelewahaliya wamba hawawezi kutofautisha kati ya ile bora naili iio bora bwana rusi eye hata alishindwa la kusema maana yeye hakujua kile kilichotendeka the the people who drew the water knew kilichotendekabut theepehdrthete neia lakini wale waliojaza yale maji walijia kwamba huo ulikuwa ni muujiza the people who whodrak the wine did not know it was dinotno na wale waliokunywa ile divai hawakujua kwamba huo ulikuwa yesu alijua kuwa ni muujizamama yake pia alijua kwamba ulikuwa ni muujiza kwa sababu yeye alikuwa anatarajia divai ambayo ingelitengenezwa na bwana yesu The mother confronted the son. The mother confronted the son. To do something spiritual and godly. Mothers and fathers were here. Do you confront your children to do the, the good thing? The good thing. wabeba na wamama ambao mko hapa je watoto wenu wafanye kitu do do you entice them to to what is supposed to be done in the spirit je hwahimiza wafanye kile kinachotakiwa kufanywa katika roho because inside them there is so much godly -like, godly -like ability but Ma, we maana ndani yao kuna uwezo mwingi sana wa kiungu lakini umetulia tu hapo wanauaha umetulia tunauacha wametulia tu hapo so that that they they grow not knowing hap katika hali hiyo wanakuwa wakiwa hawajui kwamba wana hicho kitu i remember in my my father my mother told me you will be a nakumbuka katika ule mwaka wa sitini na mbili mama wangu wakaniambia kwamba wewe utakuwa mchungaji utakuwa mhubirina sikuvyalewa maana hakuna yeyote pale ambaye ningemwiga kwa mchungaji lakini alikiona e wamama mnaviona vilivyo ndani ya watoto you see godly things in we e mwaona vitu vya kiungu ndani ya watoto wenu e waona kitu chochote ndani ya mwanao ambacho kinatakiwa kutolewa inje ili weze kuleta suluhisho one time we were in in a meeting siku moja tukawa katika mkutano kule kiambu And somebody gave a na namoja akatoa ushuhuda ambao ulikuwa una mvuto strike ulikuwa na shule ambako wanafunzi walikuwa wameenda katika mgomo na wakaanza kuharibu vitu but when the time came for the interrogation of all the students lakini wakati ulipofika wa mahojiano na wale wanafunzi wote The other students except that boy. They said he was not with us. He didn't do that. Actually, he was telling us not to do not to damage property. And he was on his knees praying for us and for the school. Because he came from a family that was encouraging him always to pray. A family that encourages children to pray knows that their children carry God. And they will manifest that God in time of need. While others are raised with no fear of God, Jesus was raised with the fear of God. And Christians are supposed to raise their children in the fear of God. So that at the time of need, they can bring up Jesus. ili wakati wa uhitaji wanaweza kumwamsha huyo yesu aweze kushughulikia lo hiyo hali lakini kama hatutafanya chochote katika ule muda mfupi ambao tuko nao wanapoenda katika zile shule za mabweni alafu baadaye waende katika viuo away from baadaye waishi maisha yao mbali nawe i want to tell you for sure nataka nikuambie kwa hakika you will not be able to reach them to them them put in them that encouragement that. You have hautaweza kuwafikia ili uweze kuwatia moyo na na hilo neno ulilo fanya wakati unayo hiyo nafasi and when the opportunity arises for them to manifest na wakati fursa inapotokea kwa wao kuweza kumdhihirisha yesu kristo utafurahikiawakati unapoona yale matokeo we don't do sababu moja kwa nini we hatuvifanyi ni kwa sababu hatuifanyii mazoezi Do the, what we would want our children to do. How can your child pray when you are talking about some uh, holy water in your house, some holy salt, some holy whatever, even uh, brooms? au chumbi ama hata fagia takatifu if you wearing a cham kama umevalia irizi your children will also know that that's where the power is watoto wako pia watajua nguvu iko katika hiyo irizi unayovalia when youare doing some things to apiese the demons of your, your, your departed wakati unapofanya vitu fulani kufurahisha ile miungu ya wale watu wenu ambao walikufa kitambo the the children will do the same watoto wako pia wataenda kufanya hivyo hivyo that is the power they understand hiyo ndio nguvu anaoielewa jesus did something out of the the way mary knew even when she was dedicating him in, China, in, in, the, in the temple yesu alifanya kitu ambacho tmili alijua aliagisha hata wakati amwekawa anapomuweka waku, waku. hakumpeleka tu na wanaleta na mimi naleta alimpeleka kama yeye hata wakati ambapo samweli anawekwa waku alipelekwa kama samweli anayebeba mungu hakupelekwa kwa sababu watoto hupelekwa samueli kwanza alipelekwa na akachwa huku na anakuja mara moja kwa mwaka because whatever we do for our children maana kile tunachofanya kwa watoto wetu it has to be between you the child and god inatakiwa iwe ni katikati yako wewe na mungu we wewe na mtoto na mungu na na mtoto mungu so that it can be ab ili kiweze kuwa we, we can't give it Lakin sisi wenyewe hatuna basi hatuwezi tusomewe sasa katika yakobo waraka wa yakobo mlango wa tano kumi na tatu mpaka wkumi na sita waraka wa yakobo mlango wa, wa, wa yakobo. <clears throat> ya tano mstari wa kumi na tatu mpaka kumi na sitamtu wa kwenu amepatikana na mabaya na aombe ana moyo wa kushangamka na aimbe zaburi mtu wakwenu amekuwa hawezi na awaite wazee wa kanisa nao wamwombee na kumpaka mafuta kwa jina la bwana na kule kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule na bwana atamuinua hata ikiwa amefanya dhambi atasamehewa ungameni dhambi zenu ninyi kwa ninyi na kuombeana mpate kuponywa kuomba kwake ye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii mstari wa kumi natatu ile sehemu ya kwanza if you are in yaani wakati uko katika tabu wakati uko katika uhitaji for to pray for to you haijasemwa eti utafute mtu akuombee imesema omba why would god tell you you to pray if he knew are not ombakwanini mungu akuambie uombe wakati ambapo anajua kwamba huwezi kuomba and when you you you in a state whereby you cannot do anything because you are under na wakati uko katika hali ambapo huwezi kufanya chochote maana uko katika hali ya kukandamizwa you The elders of the church, the spiritual guides to pray over you. Wa you hey, hey. You are not called to seek diviners. Utafute watambuzi. The spiritual guides that God has given you. Wakiroho ambao to pray over you ili wakuombee wako na kitu ndani yao which they yaoambacho anaweza kukitoa kwako go go to the you know the behind you you behind behind are maybe tens of thousands your your house but now your mind will go to Haibu, enda kwa ule mtambuzi yeye yeah, atakwambia unaona huyo jirani yako hapo nyuma yako wakati ambapo wako wengi huko nyuma haawewe lakini nia yako italenda yule mmoja yuleyani you unatumia ile nia yako kumwona huyo mchawias kujua kwamba mwenyewe ni mchawasau ulienda kwa ma Who has bewitched you? You started in a spirit, you are heading in the flesh. So you find that now if you cannot say this word right, you think every day your head. Yeah, pray for me. Pray for me. sasa kama hutalichukulia hili neno katika njia ya sawa wewe kila mara wapeleka kichwa chako niombe niombee nawatimotheo akaambiwa na so proud, so Timothée, is, Timothée, paulo usekee watu mikono kwaweka katika hiyo afisi harakahraka maana mambo ya kuekelea watu mikono ina mambo yake get the of the diviner, you a diviner. get the the the the of, of diviner diviner you a a doctor doctor because na, you are getting the anointing yakeunapowekewa mkono na huyo mtambuzi pia utakuwa mtambuzi unapowekewa mkono na mchawi pia utakuwa mchawi maana huo mkono una hiyo roho ndani yake There is an one than the being laid on you kuna moja ya rahisi kuliko hiyo ukwekea mkono yeye anazungumzia hiyo roho yako na wewe umekazana kusema ndio o ndio bwana ndio mkuu ndio mkuu hata nimejua huyo ni nani hata ni mbaya zaidi hata hiyo kuliko hata hiyo ya kuwekewa mkono because even after he has done that, he has that you, you are with it maana hata baada ya kuwa sha iko kitu eye amesahau lakini wewe bado umekibeba maana mwingine akija ataambiwa huyo jirani upande wako wa kulia mwingine akija ataambiwa huyo jirani mkono wako wa kushoto Yeah, tari yale akwako, but you have it and nobody etaariyale akwako yaani mchawi wako amekufa na ameenda na funguo mm. utafunguliwa na nani unabaki nayo siku zote ndio hata ukimwona jirani anakusalimia hata najifanya hu kusikia mm. eh. kwa sababu ni mshai I was telling a uh, prophetess about the, the place I went, and they were looking for the old woman who was causing the deaths in the family. But when we dealt with the case, the guy who was collecting money to, to have her murdered realized it was his wife. was behind everything lakini baada ya kuwa tumeshughulikia hilo jambo yule mtu aliyekuwa anakusanya zile fedha ili yule mama akauawe alitambua ya kwamba ni mke wake ndio ambaye alikuwa anafanya hivyo vitu he went on his knees without being asked alipiga magoti yake pasipo hata kuambiwa na mtu fortunate for him him i was there to tell him the, the truth kwa bahati nzuri kwake nilikuwepo ili nimwambie ukweli and saw it na tukaviona if you don't get back to the one who can speak life into you you live in that dead situation whereby you cannot even kill a fly sometimes the things that we have they, they disturb us wakati mwingine vile vitu tuko navyo vinatusumbua na mungu anasema kabiliana nachowewe have no unaambiay It is you who has an enmity with that, so you deal with us. It is you, you who know the problem you are going through. Deal with it. It's like like telling somebody to to walk like this because the shoe you are wearing is, is pinching you. <laughs> yaani unaanza kuambia mtu aanze kutembea akchechemea kwa sababu kiatu anachovaa kinamuumiza nachovaa kinamumizakakinaniumiza kina mimi hiyo kweli ni hekima yaani mtu mwingine achechemea wakati weyo ndio unayoumizwa na kiatu unless he is uki- wakikimbia mmoja akiruka ukiweka kijiti mmoja ruke alafu ondowe kijiti wote watakuja wakik sia yako ya na roho ya kondoo na eh. yeah. labda basi awe yako na hiyo roho ya kondoo lakini kwa sababu anajua akikuongelesha wewe utadon, utadondoka mapeni mm-hmm. atakwambia suruhu liko hapa mm-hmm. nishamjua mm-hmm. nitakuondolea neno linasemaje omba mm-hmm. ataaliakwambia funga jesus with the omb You, you go and fast for two days. I also fast together with you, and then we meet. The only thing I have seen here is if, if you have sinned, then somebody will help you to repent. kitu ambacho nimeona hapa ni kwamba kama umefanya dhambi alafu mtu mwingine akusaidie kutubu so that you can, you can reconcile with god kutubuili weze kurudiana na mungu na ushughulikie hiyo hali sin will cause you not to have strength maana ya dhambi itakusababisha usiwe na nguvu but i know it is about you and the situation lakini kwa yote ni kuhusu wewe na hiyo hali you ni wewe ndiye ambaye unastahili kuikabiliana nayo wengine wetu wako na maombi mafupi sana yaani unachoka hata kabla hata hujafika pa unataka kwenda when kenya and somalia were ever in, in nft twakati ule ambapo kenya na somalia walikuwa wanapigana shanaaloa katika vyeo vikuu hubeba silaha zile ndogondogoo hawabebi ile miduda mikubwa mikubwa na adu atakuwa mbai The, the guy is after shooting the one who wants to shoot him. You want him to shoot the one who is aiming at you. The one you are going for to pray for you has got his or her own problems. In the reality, they will deal with those ones first. kwa uhakika wao watashughulikia ale ya kwao kwanza they can't abandon their to deal with wao hawawezi kuacha za kwao washughulikie za kwako get the strength pada hiyo nguvu na ukabiliane na hivyo na mungu atakusaidia ushinde amen amen i hope I've up the giant inside nadhani nimemwamsha huyo jitu ndani yako you maana ni wewe unayobeba huyo jitu hen sus ibby the powof the, the hol spirit it kama yesu yuko ndani yako kwa nguvu za r mtakatifu ni wewe ndio unayobeba huyo jitu