tutaenda tuta kuangalia jabu ambayo nilipokuwa ninajitayarisha eh, kishwa ni commissions na kiswahili nikawa ninafikilia inasema kutumwa na katika hiyo nikawa ninaona mungu ametutayarisha sana katika kufunga na kuomba ametunyenyekeza na saa hii tukimaliza hichi kipindi sio ati tutakuwa tumemaliza ati tujiweke kado tuseme tu ah, wyadani hapana lakini nilipokuwa ninapitia maandiko nikaona kila wakati mungu alipoleta watu wa mungu pamoja kado tuseme na the, the items ambayo tumekuwa tukiongea na amesikia sababu tuna uhakika tuna uhakika na tuna hayo mataradio kila wakati mungu alikuwa na message to his ts na sababu alikuwa na meseji kwa watu wake e, na watu wake ni wale ambao jehova wametayarika wametayarishwa nikaona kuna msn urani ambaye ametufanyia kila mmoja wetu hawezi kutu tutayarisha invain na hatukuwa tunatayarishwa kipray oitems tnabadutentingapi <laughs> there is a message ambayo mungu huwa akonao kwa ajili ya watu wake kila wakati because the ways of god are not our ways and his thoughts are not our doght hmm? mawaso yake yakojuu sana na siyo kama vile sisi tunaweza kufikiria ati pengine alikuwa anatutayarisha tubombee hayo no nikawa ninapitia maandiko na mtakubaliana na mimi wa kristo god is always about he is always about he taking a kunde anatupereka na anatupereka pole pole namna gani ili tufike hapo this was just a ambaye alitupatia na ametufundisha na tutaendelea kufuga na ile kuobail vilaila kuabiwa that na hiyo commissioning dio nilisikia imeingia dani yangu e tutaenda kuangalia maandiko tujifundishe eh, na ar isai a naeli <laughs> isaia tuagalie mambu fulani alipitia na ninajua tu, yatatusaidia kuona vile mungu anatutarajia baada ya kututayarisha hivi e, unaweza kutufatia isaia 6 e, kwanza tutasoma tu mstari wa kwanza alafu hayo mengine tutaangalia tuta baadaye huyu ni, ni mtumishi wa bwana isaya ambaye alikuwa anafanya kazi ya mungu wakati mgumu sana israel judah juda mparticula wakati huo isaia alikuwa ni nabii kulikuwa na wafalme wengi tu walipita wow. mmoja anakuja anakufa mwingine anaingia mwingine kwaita nbthem na wakati ule eh, ukisoma hapo mwanzo wa e, e, isaiae chapte 1 utaona ya kwamba like in verse 5 anasema when you spread out your eats in prayer i will hide my eyes from you even if you offer many prayers i will not listen haya ni maneno ya isaia akiyambia wana wa israeli sababu ya yale mambo yalikuwa yanafanyika ni wakati baada ya kifo cha king solomon na tunajua king solomon alikuwa mwisho wake haukuwa mzuri alishaganywa na wanawake wengi mpaka hakumaliza vizuri na baada ya kuwa ameasha kuwa mfalme watoto wake rehoboamu wakashukua ushukani na pia hawakufanya vyema wakaedesha watu wa mungu katika njia ambazo hasikupendeza mungu na nandio unaona kwa kinywa cha e, e, isaia chapter isaiacha alikuwa nawambia hata kama hapo tu sikiria tu hapo one tutaenda nazungumza tu hata e, kama mtainua mikono yenu katika maombi e? mimi mungu nita- nita- n, n, n, nita nitafunika maso yangu nisiwaangalie because of the things that were happening there at i hawa watu wengi wao maobi yao hayangekiwa na mungu sababu ya mbaya ule ulikwweko na ukiangalia hiyo hiyo chapter and verse 23, inasema you companions of peace. they all have inasemaoait And cause after gift they do not defend the cause of the fatherless the widows case does not come before them hiyo ni kukuonyesha mambo ambayo yalikiwa generally happening kwa hivyo mungu hagepia hayo maombi ya watu namna hiyo na, na eh, huyu prophet isaia katika eh, ile chapte 6 s 1 tutasoma just verse 1 part, wekee kwa kisunga in theearthat died i saw the lord high and exalted adelested on the throne and the train of his hisofilled the temple eh, hapa mahali huu ujube unafanana sana na wale walikuwa katika ibada ya kwanza kuhusiana na utukufu na faida za utukufu wa bwana na isaia akiwa ni mtu ambaye alitumika na mungu mara nyingi kunena na wana wa israeli mambo kama yale in six, mungu akawa ana na na yeyesona sasa si mambo ya isaia na waisraeli ikawa sasa ni mungu na isaia peke yake na ndio anasema katika ule mwaka ambao usia kii alikufa e, kuna mambo ambao alionyeshwa na mungu kuhusiana na mbingu na ndio hiyo mstari wa kwanza na ninataka tuangalie huyu mfalme usia ambaye anakufa ili e, mtumishi wa mungu awe na mambo ambao mungu atamwingiza atam the the life how was the life of atamwigiza saeimia kwa hivyo tuende katika6 chronicles chronicles second chronicles, tupatie hiyo haya ni maisha ya mfia mwenyewe ambaye alikufa hapa ili mtumishi wa mungu ainuke second ainukec26uane 4 tuone n hi did that which was light in the sight of the lord In the, in the year, year, now we are talking about King he did that which was light in the sight of the lord according to all that his father amaziah did and he sought god in the days of Zechariah, who had understanding in the visions of god and as, and as long as he sought the lord god made him to prosper usimame hapo kwanza huyu uzia alikuwa mfalme mzuri sana na alikuwa ameyuko wakati wa zekaria the prist na alikuwa amesaidia isaia sana katika mambo ya mungu kwa hivyo usia alikuwa ni mungu ambaye amekaa karibu sana na watu wa mungu na yawezekana ndio sababu alikuwa amefanya mambo mazuri sana katika wana wa israeli uzia ambaye alikuwa ni mzuri sana sababu ya kukaa na watu wa mungu yeah? kitabu yangu inaniabia he was proud it says but after utia became powerful his pride led him to his down fo not only being strong he was proud he became proud yaani alishikwa na kivuli sababu amepata nguvu katika ile kutumikia wana wa mungu hmm? whichrifted him to dstraction for he transgressed against the lord his god Went into the temple of the lord to be upon the altar of oe akaigiwa na kibuli nanuarme na alikuwa ni mzuri na hapo hapo ukisoma utaona alifanya maguma kubwa sana jerusalemu hata alijega ukuta ula wa jerusalemu akategenezaee eh, the the the ambaye walikuwa wanaweka lakini at a point Which led to his destruction. Now, 20 and 21, in the, summer, and the 20 to 21, see second chronicle. And Azariah, the chief priest, and all the priests looked upon him, and behold, he was leprous in his forehead, and they cast him out from, from them. Yeah, he himself has, has sent. Also to go out because the lord had him tunaona dhambi ya upia ilikuwa ni kizuli kiliuingiza katika hekari mfalme na kaenda kutoa dhabihi ambaye ilikuwa ni kazi ya makuhani na hako bako hatukusoma uh, asaria ndio alikuwa he hi lakini ukisoma hako utakuta aliita wale makuhani we, wengine wengi eh? So, mene, waka- swakaangalia hiyo hali mfalme ataigiaji katika hekaru kutoa dhabihu na hasahiri na ni kinyume na sheria za musa kimeagiwa ni wana wa aruni tu na wale ambayo wamepatiwa hiyo nafasi ya kuhudumu ndani ya hekaru ndio wakamofront asaria akiwa they confronted osia na kumwambia amefanya uongo bwana bwana mbaya i want us to look. that is a, a temple in the old, old testament abaye tutakuja kuangalia the days tuone ya kwamba tunaweza tuoneyakwamba watumishi wa mungu kutumiwa na mungu sana kama isaia, pale mwanzo na eh? But we are not by our kasimulivatuy na, na kiburi kikiingia natufanya mabo ava hayastahili sawasawa na sheria ya mungu wbto go itoio wanasifiwe hatis y ie eh, sai 6 nenoora mungu linasema theaded hdd alishikwa nai alipoingia sijui katika ile hekari ya wakati ule ikiwa sijui which part lakini kama ni kutoa dhabihu yawezekana sijui kama the inner, the aliigia part ambayo neno la mungu mnajua linatwavia kule kwa exod akiakamba wa, wa, wa, wale waliokuwa wanaingia huko kutoa dhabihu alikuwa hata anakumbwa cheini kwa mguu ve hata toka sababu kama mungu hatakubali kubali zake atakufia huko na watu hawawezi kuingia watamvuta na nyororo ili wamtoe sasa yeye sijui which part atakini na ndio akashikwa na ma, eh, mangu magu ukoma ukoma front akitoka hapo na yeye pia neno linatwabia akawa sasa anataka kutoka haraka sababu mungu mwenyewe ndio amemsababisha kupata hayo yahuo eh, ukoma it is unfortunate those days mtu agepatikana na ukoma nafasi yake ilikuwa outside the camp kwa hivyo even akini hakua na bahati alipelekwa nje ya kandi akawa isolated kama wale wengine asicagamane na watu neno linasema ya kwamba alikufa wakati alikuwa kule kijana wake alikuwa naitwa eh, jotham ndio alikuwa sasa ana manage the state house because he is a king. lakini ametengwa sababu ya uovu so there is something i want us wakati tunatayarishwa na mungu na tusije tukaingia katika mambo ya hatia tuka kubana na mabo nantl kama huyo alishikwa t na hiyo hali na ikawa ndio ilimletea maafa so eh, isaia 6 eh, we go to vest hiyo ilikuwa ni ves nilikuwa na tamani ikisoma nikaona hu, huyu usia ambaye alikufa hiyo ndio state ambaye ilimuua a so isai Haposita, verse 2, Nasema. Isaiah, Aripo Tokia, Tobare, Tunisoma. Aripo, oh, we repeat verse 1 because uh, we need to, to see again. But, In the year that King Uzziah died, I saw the Lord seated on the throne, Satan Isaiah, and uh, high and extruded. And the train of his robe filled the temple. above him ware saserahas eh, each with six wings two uh, with two which covered their faces two covered their feet and two uh, for frying with and they were calling to one another holy holy holy is the lord almighty the whole earth is full of his glory inaonyesha huyu mtumishi wa bwana akafunguliwa macho ya kiroho that was, eyes it was a vision. na akaona mungu ameketi katika eh, katika mahali pajuu na hawa maraika ambayo wanamwizia mungu mtakatifu mtakatifu ni wewe mungu eh? na dunia yote imejaa utukufu wako so he was in a vision nao alnao isaia Verse 3 says, Verse 4, and the sound of their voices, the doorpost at the sound of their, vo of their voices, the doorposts and thresholds shook, and the temple was filled with smoke. So we were talking of the glory of God. Now, Sasa. hii hninaona ni isaia kuona the glory of god because were his thinking yani hangeweza ku haya mambo anayaona namna gani ni makuu sana kwake eh? sauti ya hayo malaika inasingiza kila kitu anajiona ako dani ya hekaru imejaa kama moshi hivi na hayo ni maono sasa ako dani yake Then he says, Oh, is me, for I am undone. Let me read mine. My... O oh, to me, I cried. I am ruined, for I am a man of unclean lips, and I live among a people of unclean lips. And my eyes have seen the King, the Lord Almighty." yea yeye ameisha, ameisha kabisa bada ya kama hayo." ni kama hata hastahiri kuishi, kuishi. A man of imevahima nau anatumiwa lakini sasa anaonyesha wasiwasi ule utukufu wa mungu jinsi alivyo sasa alipojisikia hivyo akatamka akatamuka mwenyewe na maneno yake mimi ni mtu avaye midomo yangu ni michafu na ninakaa katika watu wa chafu. I was, that is the one that, nilikuwa ninataka tuangalie sana kama watu wa mungu huyu ni mtu abaye alitna mungu lakini sasa mungu ame- amekuja to him asamani as na alipojifunua kwake akalia rais sasa is nothing to hide i just tell god my lips are and i just god god and among yet he is a servant of bwana dioisaya akaliala saa mavata tunataka utakase hakuna siku tutasema tunastahili hata tutumiwe gani na mungu lakini tutaona it is important to see that glory of god ambaye tulikuwa tunaambiwa in the, first, in the first service eh? mungu ni mpaka afanye kitu zaidi dani yetu kwa hivyo katika haya matayarisho eh, kutakuja tutaelewa ya kwamba ama ile kujitakasa kila wakati kujitokeza katika mambo ya mungu kila wakati it is important sababu gani tunakuwa by the the the word word word of god right now the word is talking talking has has been been morning it has been sanctifying us tunaosheka kwa kutia nene na tunaoshwa pia tunatakaswa na roho mtakatifu bwana sisiwe kwa hivyo akalia rahisi ya kwamba yeye ni mchafu kwanza midomo na nikaona akiwa mtumishi wa mungu na alikuwa anajua maandiko na mamo ya baba sao si ajabu isaia alikumbuka mta aliaviwa na mungu huwezi kumwona mungu ukaishi hmm? ukaishieba na sasa nimemwona nitaishi namna gani i have to namnagani Eh? sababu musa aliyambiwa hivyo in the alafu nhe eh, katika john abay hatutasoma hapo yesu mwenyewe aliyabia watu waka, eh, kwa kinywa cha paul akasema kumu, hakuna aliyeweza kumwona mungu isipokuwa yule ambaye ameketi katika mkono wa kulia wake na yesu bwana sisiwe so isaia ni nani amwone mungu akawa na haki ya kusema amekufa na ameisha bause alikuwa anajua maandiko akiwa mtumishi wa mungu so eh, nikataka tuangalie sana katika huu utakaso ambayo tuna uhitaji kama watumishi wa mungu ni utakaso gani katika thethes wathesalonike wa kwanza 4 tatu na saba ni kuhusu huo utakaso sababu ni mpaka tutakasike hata tukiwa watu wa mungu kila kilawkai inasema mungu mwenyewe anataka sana tutakasike na tutakasea Sexual immorality and the rare, that each of you should learn to control your own body in a way that is holy and honorable, not in passionate lust like the pagans who do not know God, and that in this manner no one should long or take advantage of a brother or sister. The Lord will punish all those who commit such sins as. s bwana sifirwe haya pia ni maneno ya paulu akisaidia hili kanisa la wa thesaloniko akawabia mungu anatamani sana kitakate na kitakasike ili tuwese kuepuka mabo kama hayo batumeasoma kwa hivo kutakatwa ni ni some, it is a process it is a continuous process yaani ni jabu la si sileo tutakaswa tujitia, okay tujitieokeuyadanu na tubaki hivyo ni jambo abaro tutalishia nalitaenderea tunatakaswa na neno la mungu tunatakasika kupitia roho mtakatifu ili tuweze mili kujiotro miliyetu natamabaya na mambo kama hayo na hata kutumia wenzetu vibaya t- taking advantage of aiobroth eh? hayo pia ni makosa ambayo tukiwa twaweza kuwa tuwashirika lakini tunakoseana hapa na pale tuna teke advanage of other people Kube in the inthea of god kama ni commissions na tumtumikie mungu na tubebe ule ujumbe kama vile isaia alikuwa nasaidiwa sanctified bwana sisiwe ndio ninaona isaia akajitambua aka akajua yeye midomo yake ilikuwa mishati je sisi midomo yetu iko namna gani huwa tunazungumzwa maneno gani huwa tunaingizwa katika maneno gani because they are among who are among us, be that- you also Just like kwa hivyo nikaona kuna kazi ya utakaso kila wakati lakini unafanyika one hweni sisi tunajua ya kwamba tunahitaji kukubalika na mungu ili hata maombi yetu ya yasikike na ili aweze kututumia tutaona alikuwa anatayarisha isaia kwa ajili gani so hayo ndiyo mambo ambao e, katikati yetu tunaweza kuwa ni rahisi lakini mpaka tujitakaze kila wakati katika hiyo proses eh? ili tukubalike na mungu and how do we do that huu utakaso tunaweza kuifanyaje tuangalie katika hbrs t 4 wahibrania 9 nasema he did not enter by means of the blood of god unajua wakati ule wa isaia mavo kama hayo ndiyo yalikuwa nafanyika ule utakaso wa wakati ule ulikuwa ni eh, ni kuchinjwa da- damu ya kodoo na mbuzi ndiyo ilikuwa inafanyika lakini sasa kwetu sisi ni huyu ambaye hakuingia haku eh? hakuingia na damu ya ya mbuzi na na kodoo but he entered the most holy place, one for all by his own blood that obtaining eternal redemption. nineteen pale. The blood of goats and bulls and the ashes of a haifa sprinkled on those who are ceremoniously unclean sanctify them so that they are outwardly clean. Niyutakaswa 14. How much more then will the blood of Christ? h theternalsirit offered himself and blemished to god Cleanse our en from fromts that leads to death so that we may serve the living god neno la mungu hapo linatuambia yesu kristo ambaye tunasema ni yeye alituokoa kama tutadumu katika yeye na mafundisho yake na jia zake hiyo damu na hiyo kazi iliyofanyika pale mara moja kwa ajili ya kila mmoja na bila kurudiwa hiyo ndio bwana mwanaasisiwe ili na tuwe na nguvu ya kuepukana na mambo kama hayo tumeona hapa kwa wa tha mambo ya usharati eh? mambo ya kushindwa kujicontrol mili yetu eh? mambo ya kuteka advantage ya mtu eh, wa shirika mambo kama hayo hatuyawezi si isipokuwa kupitia kwa hiyo damu ambayo hiyo dabihi iliyotolewa na yesu kristo kwa ajili ya u na yako bwana asifiwe kwa hivyo hivyo tu ndio tunaweza kuitakatika kwa hivyo e, tukiangalia katika ma Mark. E, mali ko mbili na mstari wa tisa hapo itasunguza tu mseme ni pale yesu alikutana na mtu ambaye amepoosa na akamwambia inuka ushukue kibali chako utembee utembee nilipokuwa ninafitia hako nikaona haya mabe utakazo wapendwa the last thing ni tutembee na yesu tutembee na roho ni kutembea tukiweza kuwa tunatembea tukiwa na roho mtakatifu hayo ndio mapenzi ya mungu juu yangu na juu yangu because tunatembea lakini hatutafika mwisho mpaka eh, eh, pale pauru aliandika first john fasi johni patiefas jon hapo ndipo kutembea kwetu tutaishia ni tutembee tuinuke tushukue mago yetu na tutevee mpaka t john beloved the inasemajiive naohe na ni be hakuna mtu anajua tutakuwa tutafanana namna gani lakini sisi ni wana wa mungu but we know that when he shall appear We shall be like sha wishao is hapo kutembea kwetu tutaishia bwana asifiwe tutatembea tutaendelea tukitembea lakini hatufikii mwisho mpaka tutakakomwona jinsi alivyo kwenu isidha wehiyi na hakuna mtu anaweza kujua hayo mambo yetu yatakuwa namna gani kwa hivyo tutembee katika roho bwana asifiwe itembee katika roho mtakatifu atusaidie tujitakaze na mambo ya e, e, na, na mambo ya mungu tusame katika yeye na tilipishe ili tuwe tunastahili kama isaia go back to isaia 6 and verse 9 ambaye haikuwa haikuwa katika masomo yetu sababu alikuwa anasaidiwa na mungu Iri Apatue Kasi, our commission. Nasi sipieto nagia kati kakasi yemon. Answer: It's a here kasema. Then I heard the voice of the Lord saying, Whom shall I send? And who will you go for us? And I said, Here I am, sending me. Say, a kaswa. ameshikwa mkono wale maraika moja alishukua kaa la moto akagusa ule mdomo alisema mdomo wangu ni mchafu nakaa na kati ya watu wachafu wa, wake ulipoguswa akatakasika akawa sasa anaweza kutoa message ambaye mungu alikuwa na nayo na ndio ikov akasema he said, go and tell these people be ever hearing but never bteendstandig vi buteei hiyo ndiyo message ambaye ilikuwa inafanya mungu amtakase isaia ili sasa akaabia wale watu waisraeli ambayo wamekuwa waomu sana na hayo maneno yatoke kwa kinywa abashokimetakaswa na mungu ili yawe ni maneno ambao yatakuwa effective kwa wale wataskia mungu ni kama alikuwa sasa amefika mwisho anasema abia sasa hawa wazi muwe mnasikia kila wakati lakini msielewe mua m- muwe mnaona lakini msijue never to ask na ndio ninaona tunahimizwa mungu anatutayarisha anatuhambo ili tukajue hizi njia zake tusiwe kila wakati tunasikia na hatufikii mapenzi ya mungu anataka tusikie nini tunaona In, we are not sin in the spirit ili tuweze kuona katika roho pegine tukiona katika roho tufunuliwe yale mungu nayo kwetu na sisi ndio tutasema kama isaia snd me o oh lord hata tukiwa sent hatutakuwa na uoga because we shall have sen that glory of god bwana asifiwe sasa akawa mtu tofauti sababu mungu amemtokezea and the the word of god tells us that Isaiah was the greatest among all ai na unaona mungu amemtakasa amegusa mdomo sijui wewe na mimi leo ni nini tunaweza kujua sababu wedi unajijua pengine wewe si mdomo pengine wewe ni tabia furani pengine wewe ni furani eh? ambaye unaweza kuambia mungu eh? akimtokezea gusa hii eneo ili akiiguza uwe unaweza kusema sasa niko tayari nitume mungu ili you me now to do your work sababu atheed at of the day we are wamissi tukapeleka injili bwana asifiwe kwa hivyo wapendwa nikawa ninaona ya kwamba uma mzuli wakati kama huu ambayo mungu ametutayalisha eh, kwa kupuga na kuomba eh, asiji jehova eh, kututakaza ili tuweze kufanya hii kazi yake tukiwa kumetakatika na in the spirit we, shall, we cannot see god physically sababu hakuna anaweza kumwona mungu lakini open our eyes of understanding katika roho tutaweza kumwona na kuwewa hayo mambo na tutakuwa na ule utayari kwa ajili ya kufumika bwana eh, asiiwe Like Not just