amina twende katika neno la mungu tusomewe katika yeremia 21 hadi1t5 mstar kitabu cha yeremia 29 mstarwa nz hadiwakt5maneno haya ndiyo maneno ya barua ambayo nabii yeremia alituma toka yerusalemu kwa hawa waliobaki Waku, wa wakuu waliochukuliwa mateka na kwa makuhani na kwa manabii na kwa watu wote ambao nebukadneza aliwachukua mateka toka yerusalemu hadi babeli hapa walipokwisha kutoka yerusalemu yekonia mfalme na mama yake mfalme na matoashi na wakuu wa yuda na yerusalemu na mafundi na wahunzi kwa mkono wa elasa mwana wa shafani na gamaria mwana wa hilkia ambao sedekia mfalme wa yuda aliwatuma hadi babeli kwa nebukadnezar mfalme wa babeli kusema bwana wa majeshi mungu wa israeli awaambia hivi watu wote waliochukuliwa mateka niliyowafanya wachukuliwe toka yerusalemu mpaka babeli jengeni nyumba mkakae ndani yake kapandeni bustani mkale matunda yake oweni wake mkazaye wana na binti wakawaozeni Waka, wake wana wenu mkawaoze waome binti zenu wazaye wana na binti mkaongezeke huko wala msipungue kautakieni amani mji ule ambao nimewafanya mchukuliwe mateka mkauombee kwa bwana kwa maana katika amani yake mji huo ninyi mtapata amani maana bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi manabii walio kati yenu na wabashiri wenu wasiwadanganye ninyi wala msisikilize ndoto, ndoto zenu mnazootesha kwa maana kwa jina langu hutabiri maneno ya uongo kwenu mimi sikuwatuma asema bwana maana bwana asema hivi babeli utakapotimiziwa miaka sabini nitawajia ninyi na kulitimiliza neno langu jema kwenu kwa kuwarudisha maha, mahali hapa maana nayajua mawazo nayowawazia ninyi asema bwana ni mawazo ya amani wala si ya mabaya pai kuwapa ninyi tumaini siku zenu za baadaye nanyi mtaniita mtakwenda na kuniomba nami nitawasikiliza nanyi mtanitafuta na kuniona mtakapontafuta kwa moyo wenu wote nami nitaonekana kwenu asema bwana nami nitawarudisha watu wenu waliofungwa nami nitawakusanya ninyi nikiwatoa katika mataifa yote na katika mahali pote nilikowafukuza asema bwana nami nitawaleta tena hadi mahali ambapo kutoka hapo niliwafanya mchukuliwe mateka maana mmesema bwana ametuinulia manabii huko babeli now i want you to know that these were people in captivity and they were going through falsehood and lies of the prophets of the day nataka ujue kwamba hawa ni watu ambao walikuwa wamechukuliwa mateka na katika kipindi hicho walikuwa wanapitia udanganyifu a wale manabii ambao walikuwa wanatabiri uongo just like it is today kama tu vile ilivyo leo that people who desire to hear from god god are are receiving words that are falsehood and meaningless before god. hizi ni siku ambapo watu ambao wanatamani kusikia kutoka kwa mungu wanapokea maneno ya uongo ambayo yanatoka kwa manabii wa uongo and they say we have prophets who will prophesy for, to na wanasema wako na manabii ambao watabiria wao just like it was in those days kama vile vilivokuwao sa i have not sent them they are not speaking on my behalf lakini mungu anasema mawazungumzi kwa niaba yangu the time for my action is coming wakati wangu wa kutenda unakuja but not as as they say it is as i say lakini si kama vile wanavyosema kwamba eti nimesema when 70 years are over I'll come for you mungu anasema ya kwamba itakapoisha miaka sabini nitawajia so for now what you can do is increase and ahiyo kwa hiyo kwa sasa kile ambacho mnafaa kufanya ni kuongezeka na kulima mashamba na kujendeleza and also to be the te to pray for the the place where you are captives na pia kuna kunahu unabia kwamba mwombee mahali ambapo umechukuliwa mateka let me explain that a bit hacha nilieleza hili kidogo we are supposed to be looking and seeing the situations that people are going through and we become the intercessors for the region Not going to the intercessors, but we become intercessors for the Lord where we are, where we are taken captive. Being captive is that there are things you are going through which are not supposed to be according to your life. si kwenda kwa wale waombezi bali ni niwe mwenyewe uwe mwombozi wa kuombea vile vitu vinayofanyika ya kwamba kuchukuliwa mateka ni kumaanisha kwamba kuna vitu ambavyo vinafanyika ambavyo havitakiwi kufanyika vile vinayofanyikana we we we sisi wenyewe tumeathiriwa na vitu hivyo hebu waulize wale wakulima wakati huu ambapo wamepata mavuno mengi kabisa pia wamepata waizi wengi sana their which they labored not for sanawakiiba hayo mahindi ambao wenyewe wamefanya bidii sana kuyalima na hivi sasa hao waizi wanaiba na wanakuja kuuza wao we have heard some have some actually been killed in the na tumesikia hata wengine we hawezi wameuawa walipokuwa katika hiyo hali yao ya kuiba so there are are are are some things that are happening where the intercessors are supposed to be interceding but they are not kwa hivyo kuna vitu ambavyo vinafanyika ambapo wale waombezi wanafaa waombeziwawanafaaaombezi wakati ambapo hawaombi wametulia and they are in schools and colleges watoto wetu wanapokuwa mashuleni katika viuo they need cover mashuiau wanahitaji kifindiko cha maombi because of the things that are going there kwa sababu ya vitu ambavyo vinatendeka kule mashuleni because we cannot pull them out of colleges kwa maana hakuna vile tunaweza kuwatoa kutoka hizo taasisi za masomo but as they are there the protection of god will, be, will come when we pray because they say, when you call me aini watakapokuwa kule maombi ndio ambayo yatawasiri kule kwa sababu wamesema kwamba mtakaponiita nitawasikia na nitakuja there is no way god is god going to work outside his plan hakuna vile ambavyo mungu atafanya kazi nje na mpango wake people like Chadwick, Mishik, Abednego, and daniel they had to be thrown in those hard places but he came and rescued them watu kama na sheitamshatinabedinego pamoja na danieli walibidi watupwe katika zile maeneo ya hatari lakini mungu mwenyewe alikuja he waited until they were kwaokoa yeye alingojea hadi wakaingizwa pale mahali we are going through kuna vitu ambavyo tunapitia sasa hivi but there is a god who can rescue us lakini kuna mungu ambaye anaweza kututoa mahali pale and it doesn't want us to depend on false o na hataki sisi tuweze kuwategemea manabii wa uongo remember what happened in uganda when there was uongoei andaew kumbuka kile kilichofanyika kule uganda wakati kulipokuwa na ile vita katika nchi ile i can't remember the the the name of the lady who was leading the opposition sikumbuki jina la yule mama aliyekuwa nawongoza lile kundi la upinzani but they had people who were giving them water to protect them lakini kuna watu ambao walikuwa wanawapatia maji ili kuwalinda just like the maji maji rebellion saying that they, when the bullets hit them they turn into, in the, in, in, into water and, and they melt kama vile ile vita ilikuwa inaitwa ya, ya majimaji wakati ule walikuwa wanaamini ya kwamba wakipigwa risasi ile risasi inakuwa maji you know a lot of falsehood mambo mengi ya uongo even today, people are being told, you your your bed and your husband will come home hata sasa kuna hayo manabii unabii wa uongo mtu anaambia anaenda uchukue chumbi mwage, mwage kwa kitanda yako na mume wako kama amekutoroka atakurudia god says i did say them Mungu anasema, mimi si, siku hao. you know when we talk about these things against these uh, false prophets sometimes it's like we are attacking them but we are not attacking them what we are doing is we are feeding our people with a word that will protect them from this tunawalisha watu wetu neno la mungu ambao linaweza kuwalinda because they will will continue continue with with their business but we will continue with our tishis. kwa maana wao wataendelea na sarakasi zao pande ile na sisi huku tutaendelea na mafundisho yetu so god says when the 70 years are over i will come for you kwa hiyo mungu anasema hapa kwamba miaka sabini taamalizika nitawajilia so it doesn't matter how far, how far many years have gone god is just waiting for the appointed Time. And why is he waiting for that appointed time? Because he knows you are able to sustain until he comes. maana yeye anajua kwamba unaweza kungojea kusubiri na kuendelea katika hali hiyo hadi atakapokuja unless, unless you don't hold on to his word isipokuwa tu ukose kulishikilia neno lake but as you you are holding on to his word you can sustain until he comes. lakini kama utaendelea kulishikilia neno lake anaweza kukustiri hadi atakapokuja for that time you are waiting do business as usual nahiye anasema ya kwamba wakati kipindi hicho unachongojea endelea kufanya kazi zako kama kawaida if it is farming farming do your farming. kama ni kulima lima kabisa kama ni biashara endelea na biashara because he, he, according to him these things are just temporal maana kulingana na yeye ni kwamba vitu hivi unavyopitia ni vya muda tu and soon he will mda tuna punde atakujilia wewe And even as you're th- going through that, when you call him, he will hear you. And he will come. He will rescue you. Our God is not one who abandons. Those that depend on the gods of Ekron and the like, when things became bad, they didn't have any help. wale alioko wanategemea ile miungu ya sanamu kama akina ikroni hao wakati mambo yalipokuwa mabaya kabisa walikosa msaada we saw what happened during the corona time with the, with the gods of, of uh, india tuliona kile kilichofanyika wakati ule wa korona kuhusu ile miungu ya ya, in, ya india. A time they saw that the gods are not helping them indiaulifika kipindi ambapo waliona kumbe ile miungu haiwasaidii chochotewakazitia katika zile magari za tipa na kwenda kuzitupa huko mtoni the, the, the gods were not able even to swim and save themselves miungu yenyewe haikuweza hata kuogelea ili ijiokowe lakini ukweli waneno ulikuja kwamba hiyo ni miungu tu na si mungu the the, the, the only gods apart from god that we know are the people miungu tu ya pekee ambayo tunajua kando na mungu ni watu because says you are gods maana katika neno lake anasema kwamba nyinyi ni miungu you have the creating power in you unao hiyo nguvu ya uumbaji ndani yako if you find a discouraged person you can encourage them kama utakuta mtu amevunjika moyo unaweza kumtia moyo even without giving them anything tanible hata pasipo kumpatia chochote maneno ya yake ambayo yanatoka katika neno la mungu because the word of god lives in you maana neno la mungu laishi ndani yako so those people people who who are going to be sustained by the people who know their position in god kwa hivyo kuna wale watu ambao wataenda kusimamishwa na wale watu ambao wanajua nafasi zao katika neno la mungu And not the crafty prophets na si uh, sarakasi za hawa manabii wa uongo si manabii wenye wenye sarakasi manabii wenye karatasi sarakasi hawasaidii mtu mtuyyot As a of fact, only help themselves ukiangalia sana utakuta kwamba hawa wanapofanya zile sarakasi zao wanajisaidia wenyewe maana maanawatakwambia upande mbegu but the the the people people who are hearing the word of of of god god even if you you have no title of any kind you will be able to sustain lakini wale watu ambao wanalisikia neno la mungu hata kama hauna cheo chochote unaweza kuwasimamisha watu ambao wamevunjika moro God has us for that. maana mungu ametuita kwa ajili ya hilo Let's read the next one. tusomewe sasa katika kitabu cha isaya sttan mstari wa kumi na saba hadi ishirina n isayaa umina 7aba hadi ishirinan mstari maana tazama mimi naumba mbingu mpya na nchi mpya na mambo ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyone lakini furahini mkashangilie daima kwa ajili ya hivi ni viumbavyo maana tazama naumba yerusalemu uwe shangwe na watu wake wawe furaha nami nitaufurahia yerusalemu nitawaonea shangwe watu wangu sauti ya kulia haitasikika ndani yake tena wala sauti ya kuomboleza hatakuwapo tena mtoto wa siku chache wala mzee asiyetimia siku zake kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka mia atalaaniwa nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake watapanda midzabibu na kula matunda yake hawatajenga kisha akakaa mtu mwingine ndani yake hawatapanda kisha akala mtu mwingine maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu na wateule wangu wataifurahia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi hawatajitaabisha kwa kazi bure wala hawatazaa hawata kwa taabu kwa sababu wao ni wazao wa hao waliobarikiwa na bwana na watoto wao pamoja nao na itakuwa ya kwamba kabla hawajaomba nitajibu na, wa, na wakiwa bado ntarudia na itakuwa ya kwamba kabla hawajaomba nitajibu na wakiwa bado wanena nitasikia okay. hata nabii nabii Nabi wa ntasikiaataaleabiiaa like jeremiah kama tu vile yeremia jeremiah was was prophesying while he himself was going through very hard things yeremia alikuwa anatoa unabii wakati ambapo ye mwenyewe alikuwa anapitia hali ngumu sana the the hard things we go through do not steal the prophetic anointing from us mambo magumu tunayopitia haya haya The prophetic authority that God has given us remains even when we are under pressure. And Isaiah now comes to confirm that what Jeremiah has said is true. isaya hapa anakuja kuthibitisha ya kwamba kile ambacho yeremia amesema ni cha ukweli when he says that you pray and I will hear and you and and hear heithat anaath a i hon anaposema ya kwamba mtakapoomba nitawasikia ni kumaanisha kwamba kuna wengine wanaomba na hasikii na wengine wanalia na hata, hata hajibu hmm. It is just They, they, they just make noise before him yani wao wanaweka wanafanya tu makelele mbele zake you them doing a lot of noise and you expect, you expect that god is full yani una is full of that place unaenda pale na unafanya makelele mengi yenyewe na unadhani ya kwamba mungu basi ndie amejaa hapo mahali but god is looking for you lakini mungu anakutafuta wewe to use you akutumie wewe and work through you na afanye kazi kupitia wewe now he, wuka, he cannot work through you if you if don't have faith in him hawezi kufanya kazi kupitia wewe kama we mwenyewe huna imani kwake you have to have to faith in him lazima we na imani naye that even in whatever you you are going through he is able to show nayeyakwamba hata kile ambacho unapitia kuna vile anaweza kukuonyesha njia he way. can take you you through whatever you are going Whatever you you whatever are passing and give you success anaweza kukuwezesha kupitia kile unachopitia na kupatia shida hapa ni kwamba tunataka mambo yawe matamu i i was brought the best honey I can get matamililetewa asali ile bora kabisa ambayo naweza kupata i like that honey because the bees usually uh, Take from the the napenda hiyo asali hiyo kwa sababu hawa nyuki wanapotengeneza wanapata wanaenda kutumia ale maua ya kwa hivyo so asali hiyo ina uchungu it is lakini bado ni asali i love it so much na hiyo naipenda sana and when we give it to their children Na hiyo unapopatia watoto. Tulipoapatia Tulipo Tulipoapatia watoto. Mmm, Mm chachu. Mmm, sitamu. But the issue is it is sweet, but there is also the bitterness. Lakini sala hapa ni kwamba ni kweli iko iko uchungu lakini ilikuwa na There is there is that bitterness, but with that bitterness comes also the medicinal part of the Mwarubaini. ni kweli kuna huo uchungu lakini katika ule ule utamu wake inalta uh, ule uchungu wake inaleta ile nguvu ya huo mwrubaini ya kuponya magonjwa mengi but they didn't, at first they, they, they, they were complaining it is bitter mwanzo mwanzo walikuwa wanalalamika kwamba i, iko uchungu I said, okay okay just don't, don't take it just leave it leave nikawambia basi msikule wachaneni naye wakasema <laughs> hapana and they started demanding it even more na wakaanza hata kujitaka zaidi na zaidi even without my explaining what it is hata kabla sijawaelezea ni kitu gani kinafanyika i am explaining this because sometimes our attitude disqualifies us from experiencing what god is doing positively in our life nazungumza hiki kwa sababu vile tunavyojitokeza inazuia mungu kuendelea kufanya kile ambacho anataka kufanya maisha we have the wrong etu tunakuwa na mtazamo usio kwa sababu mambo hayafanyiki vile sisi wenyewe tunataka yafanyike we are to get there tunang'ang'ana ili tufike pale but i want to tell you that sometimes struggle gives you experience that you can never learn in class lakini nataka nikwambie ya kwamba mng'ang'ano mara nyingine unakuletea hali ambayo hawezi kujifunza chochote mafunzo ambayo huwezi kuyapata darasani unapong'ang'ana na kitu mpaka ukitengeneze kweyo sasa hata ni mwalimu kweyo ni mwalimu kwa sababu uko na ujuzi ambao umetoka ndani yako na kama mtu ni afanikiwe kama wewe ni we mfunzi kwa sababu ulingang'ana ukatoboa the the time uh, one of to home chick in egg come out kuna kipindi ambacho uh, kule nyumbani mmoja wetu waliona uh, kile kifaranga kiking'ang'ana kitoke kwa lile ya and so the, that chick was helped out sasa asaulekifaranga akasaidiwa alikaa tu siku chache naakaya kwa sababu anatakiwa ye mwenyewe angangane hadi yavunje ile yai na atoke the the mother never dares to help the chick to help tokeyule mama huwa hawasaidii kamwe hawa vifaranga kutoka kwenye mayai they have to break it from inside ni lazima wavunje kutoka upande wa ndani if they they break it from outside they come out kama itavunjwa kutoka upande wa nje wakitoka huwa wako dhaifu also a when it is in the pupa stage hata yule kipepeo naye pia kama yuko katika ile hali ya kubadilishwa naye pia huwa niyafanye mwenyewe there is is a a string a final string that that ties it that, that is to it to kuna kauzi fulani hapo ambacho iwa kimefunganishwa nayo it it does not break that it remains there kama huyu kipepeo mwenyewe hata weza kukata ako kauzi ndi atoke basi atabakia tu katika hiyo hali but if you help it to cut that string lakini kama utamsaidia kukata huo uzi it comes out a atatoka pale akiwa you can imagine how many we kiweteebu fikiria ni, ni vyote wangapi tuko nao they must be helped all the time mahali ambapo kila mara wanafaa wanataka kusaidiwa i don't say that we should not help take it correctly -usije ukaelewa makosa hati haifai tusaidie watu but we we encourage people to to do do something something even as we bring help to you bali natakiwa kuwaeleza jinsi ya kufanya kitu hata kama utasaidia lakini umweleze jinsi ya kufanya hicho kitu mwenyewe hata kama unamsaidia awe naye kuna kitu anafanya kidogo tu hata kama ni kidogo lakini kuelekea katika huo ushindi naye asikae hapo tu tufanye itu asipofanya kitu utamsaidia leo na kesho nakshna hatatoboa lakini akifanya kitu hata wakati hauko tena atafanya david was encouraged by jonathan daudi alitiwa moyo na yonathani na akatiwa moyo katika bwana because because jonathan could not keep on helping him as the prince because he was the prince prince he was then maana huyo yonathani angeendelea tu kumsaidia kwa maana yeye alikuwa ni mwana wa mfalme wakati huo he knew his same was limited yeye alijua ya kwamba wakati wake ulikuwa mchache let me tell you the help you get is limited na wacha nikwambia ya kwamba usaidizi unaoupata ni wakati mchache there comes a time when you cant get it kuna kuja wakati ambapo huwezi kupata uo msaada and when that time comes what will keep you going is the little that you do to tona wakati huo utakapokuja kile ambacho kitakusaidia ni kile kitu kichache ambacho ulipata wakati ule wa wakati mguu receive as as much help as you get okea msaada kadri iwezekanavyo but do what you lakini wewe fanya kile ambacho unaweza kufanya why god said as as you you wait for for me to come for you, do, do business na ndio maana mungu katika yeremia it akasema ya kwamba mnapongojea ya kwamba niwajilie hebu fanyeni kazi work in your fields fanyeni kazi mashambani kwenu Bear children Zainu watoto intermarry them waozeni mabinti zenu na -na vijana ajawaozesheni mabinti zenu na vijana wenu mwaoze so that you can increase and you not you should not be few ili mwu mweze kuongezeka na msipungue we we say, we say hey, the way are, we need to be just two of us na, asi kama vile tunavyosema vile maisha erif tu moja basi ama wawili yake god is not saying that lakini mungu hivyo it is uh, your own imagination hayo ni mawazo ya kwako you, beyond one, that is His plan for you kama mungu hata kupatia zaidi ya mtoto mmoja huo ni mpango wa kwake mwenyewe but wow. he, he's telling you don't be scared of the way things are lakini anakwambia kwamba usiogope mambo jinsi amen amen Can we go to the the next and i think it is the last eh? yaliivyitusomee katika injili ya masayo mtakatifu mlango wa tisa mstari wa kwanza hadi wanane ya masayo, wa tisa, wa kwanza, hadi wa akapanda katika mashua akavuka akafika mjini kwao natazama wakamletea mtu mwenye kupoza akiwa amelala kitandani naye yesu alipoiona imani yao alimwambia yule mwenye kupoza ijipe moyo mkuu mwanangu umesamehewa dambi zako natazama baadhi ya waandishi wakasema nafsini mwao huyu anakufuru naye yesu hali akijua mawazo yao akasema mbona mnawaza maovu mioyoni mwenu kwa maana rahisi nilipi, ni lipi nikusema umesamehewa dhambi zako au nikusema ondoka uende lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa adamu anayoamri duniani ya kusamehe dhambi amwambia yule mwenye kupooza inuka ujitwike kitanda chako uende nyumbani kwako akaondoka akaenda zake nyumbani kwake <coughs> makutano mstari wa nane makutano walipomwona walishikwa na hofu wakamtukuza mungu aliye watu amri ya namna hii nataka weze kunakili hapo kuhusu mtazamo wale watu na mtazamo, na mtazamo wa, wa, wa wale makuhani, wa wale makuhani. The priests, when they saw what jesus had done by just speaking they say that he is blaspheming but when the people saw the same thing the, same, the thing that he did they praise god because he has given people such power wakamtukuza mungu maana amewapatia watu mamlaka makuu kama hayo not not not jesus jesus he he he he has has huh? has given they did not say he has given given did did say say they they this man he said they said he has given people watu hawakusema hati mungu amempatia mtu huyu yani yesu bali walisema watu mungu amewapa watu amri ya kufanya mambo mamboewapatia nguvu nyingi yani, hebu isome kwa kiswahili wa makuthano walipomuona walishikwa na hofu wakamtukuza mungu aliyewapa wat, watu amri ya namna hiikwa hivyo wao waliona kile ambacho kimepehano kwa watu the hawa makuhani waliokuwa hawana nguvu yoyote waliona jambo ilikuwa ni kufuru and now, you know jesus was in his city where he belonged hapa yesu alikuwa katika mji wake mahali alipozaliwa mahali ambapo watu walimjua tangi alipokuwa mtoto mdogo and and they could see the the difference in him and the na wangeona tofauti iliyokuwa ndani yake na wale majirani zake But because he understood what God has given him, he was applying it. And the people knew this is what God has given us: that now, we have authority. And the people have that him, that him, that so, as many as are like Jesus have authority. kwa hivyo kadri wengi walivyo kama yesu wanayo are like jesus if you are a christian a true christian you have authority it doesn't matter what people say kama mkriso wakweli unayo mamlaka haijalishi watu watasema nini you heard what uh, said in the morning niniemarome he he e wa me by hamh even though hi was not a christian he used the, the, the erminolo ofristin wala liokuwa ibada ya kwanza mlisikia vile reverend mwarome alivokuwa anasema ya kwamba wakati alivokutana na yule mchawi hata kama hataaaokoka lakini <laughs> alitumia ilile neno ambalo alilisikia katika siu wakilitumia na mganga akakimbia sometimes we say chindwe, but akakimbiasometimes wesacinwbutwhati wakati mwingine unapokutana na kitu unasema ashindwe hii, hii shindwe ikwe katika bibilia kuna mtu katika bibilia yake What about haleluya je haleluya mshaiona katika bibilia zenu haleluya Hallelujah <laughs> praise the Lord. And so the, the Mchawi was defeated. Because he applied what God has given people. If we apply what God has given people. kama tutatumia kile ambacho mungu amewapatia wa watu we will see things tutaona vitu vikifanyika and it will be powerful na vitakuwa ni vya nguvu sana amen amen i i think if you you are not convinced by now that you have power I don't know where to start sananadhani kama wee mwenyewe hadi kufikia sahihi haujashawishika kwamba una nguvu sijui Because I, on very many occasions, the Bible says the people who are under who are oppression will be, so be of, of good cheer. Maana katika, uh, my name the, Balimba. Balimba. Even Joshua said, Be strong. It is you to bring it out. yaani ni wewe ndio ambayo utoe hicho kitu don't go for it kituusikiendee mali usikiendee mali kwingine kiko ndani yako One day I was wakati politician mwingine wie anafanyia ushauri mwanasiasa to to become an alikuwa nataka kusimamia kiti kile cha mwakilishi odia na nikamuuliza umekuwa ukivifanyaje huko nyuma me well, the last time i went, I, went, I, i i went went iwen amganga na akasema kipindi cha nilipo- nilipojaribu nilienda kwa mganga He me to go cha niiseme na kiswahii kanielekeza niende, pango, kwa, isene, tunaki, so niende kwa, kwa pango na akaniambia niende ni bishi. kwa hivyo akaenda kabisha katika pango pangohh kaambiwa karibu ukienda okay, okay, huko pangoni ambie karibu utasimama hapo <laughs> utasimama usimami akaingia kajipa ujasiri akaingia kaonyesha Ka mahari pakuketi si sofa seti sijui sofaseti kijua gani kaonyesha mahari pakuketi akakaa niliongea naye pale akinipatia ya mambo yake alipoonyesha mahali pakuketi akakaa yule mganga mhali yuko akatoa mguu wake kama yeli ushwii mpaka pahali yuko akaekelea hapa kaonekana haokopi ule mche akajigeuza akawa simba haogopi akajigeuza akawa nyoka hao kopi kaambia kijana unaonekana unaujasiri sana basi omba kilo nataka na utapewa akaomba akaomba akamaliza katika jina lahiso kmba umeomba story na hata kama ukitaka nawezi nikakwambia ni nani <laughs> maana alitaka msaada akkatika jina a umeomba mwa makali sana akatoka lakini hakupata kwa sababu alikuwa in the wrong area so this nikamwambia sasa dont depend on those people sasa nikamwambia usije ukawategemea hao waganga we prayed tukaomba and he got the position na akapata hicho kiti but then again the next time he went back there alafu tena wakati mnhuu uh, kipindi hicho kilichofuata akarudi kwa yule mganga tena and he lost money na akapoteza pesa and he had to go to nigeria to go nigeria say that he spent over 50 million and he lost. na pesakabidi aende nchi ya nigeria anasema <laughs> <laughs> kwamba alipoteza pesa nyingi sana milioni yingi anaiioni wanafanya ni pesa wanatumia atazitumia kwa hivyo wakati akirudi itabidi mwumulipe hey. zilo meleteo za basali anaweka hapa zile umeletewa za barabara anaweka hapa maanake mpaka hazirudi sasa asipopata hazirudi kenda kutafuta msaada lakini sasa it it was not possible to get sasaanaziv jipe nguvu and na katika wakati uliopangwa you you you will receive it utapokea may god shine his face upon you and give you peace wacha mungu akuangazie uso wake na akupatie anyoshe mkono wake juu yako na akulinde wewe