uzungunza moyo wako unaweda kaongea kulingana mpile kunavo na ukamwambia huyo mwenzako pana tulipokuwa tunaanza hii biashara tulipatana hivi na hivi na hivi lakini naona sasa haiendi wakati yabapo nikwa naishi na babangu na baba alipokuwa amekufa nilihitaji mtu wakukakojeduka maana miikanai na ndugu zangu walikohaawezi maanake aliyekuwa nanikwa kazini aliyepatana kazini na baada ya hapo hapukupata mba mtu mba ambaye amekule kukaa napoendelnisha na ya kwanza tulishukua mfanyikazi ambaye alikuwa shabani ukakana lakini mtu asita nikaliarazi kwamba ana cheji haelewe anapeana makosa na unajuacheji ukipeana makosa ukimpa mtu pesa nyingi hasemi ukimpa kidogo ni aa na ikaa sasa ni matatizo ikabidi maji muradi una ufahamu wamahesabu ikabidi nikurudishe kule mrudishe nyumbani katika kua mwingine huyu naye maana unachukua mtu ambayowanamjuo unaona hujataweza kulinda mala uunalipomletatukakaa vizuri kwanza mwisho nitaza kuona kila ya muda biashara inaenda shini kila mara inaenda shini maliaa nyumba nalipia kodi nalipa mfanyikazi amlipa lakini ni lazima mwisho wa mwezi mchukue pesa an ukidhani kwamba anatusaidia lakini unakuja kukundua kwamba huyu lena useandaya umjue Ta kuliko kufaidi hakuna jango lolote unabaswa kufanya ili likutese maana katika kutesega weuamuguzo haka utamulaamuungu kwa sababu ya mateso unayopitia lakini si mungu alikuingiza hapo amesema hapa umetegwa kwa maneno ya kinyocha au kutegwa kwa kauli ya mungu hakutegwa kwa maneno ya mtu mwingine kumetegwa kwa maneno ya vinywa chake kulikubali kukaindia sasa gwewe ndiye ujitoe ujitoa ijoko gwemyenguzungunze kama mulipeumutu weni wenete kwamba ili jangu haliendi kama mpango wek utaweza kufanya mambo yaliyo ya faida ya huyu mwingine nayo anaambiwa na babake anasema mamaki limwe alimuliza usikiende nguvu zako kwa wanawake wale ambao wana iliyo mradi ambao ukomele yako haochunguza vizuri usiingie kama ni jambo ambalo jalienewa vizuri maana hapa naambiwa wanawake yani kuna kitu kimeupendeza lakini hajakichunguza ca haja usiingie mzima mzima kwa jambo ambala kujachunguza likocha ni nzuri hapo tukifanya hu mradi faida yake iko hivi mambo yako ya hivi ya lakini ukasawa kwamba hakuna biajhera iziyokuwa na hasara na faida mamo maya wale ambao hawaikui muda kuchunguza ambaye newatakia mradi uharibike ashike mwingine uharibike ashike mwingine uharibike, uharibike kila wakati iwanza na kuharibikiwa nimesema biashara nilioashio na baba ili kiasi kiasi hico kwamba wala watu naingiza wa kwanza hata kusoma ni namanake a alia e kumbe kuna watu wega shule na hajashika kithajatokawai atakupeanah nniseme pia hata katika wakati wa baba kuna mtu mmoja alikuwa anapenda kuja jioni kusaidia saidia na kwa sababu alikuwa ajachunguzwa hata kujiwa yeye akonaniudani na, kumbe vitu kuwa tuko na kaunta kubwa alafu zile wazilehel kama vitu vimeekoku nyuma na situnakak aunt yeye alikuwa ameingia katika urafiki wa karibu akawa lakini siku moja baba akaambiwa na mtu mmoja mbayeai kaambia mimi atakalikuambia kitu na ukishunguzi kaambia mimi nimekuja hapo mara kadhaa na yule jamaa na likwa naiwo muntu menginikimpatia pesa kwaninaona anashika pesa anaenda akituka kule nazika mkukoni analeteki kumwabia akuliba na kuliba msalaa aiyo ekaishie a sasa kuna miradi ama wachu wataimlia maishani mwako lego lao ni was na aeaika jioni kama ni shai ni napenda shaivzur shai vzuri sana nafurahi maana tkona ng'ombe akamua maziwa ikajua wanango nao wanaishi vizuri nikileta nyama ta kuna nyama za kutosha aii Nyema, nyama hawana, hata stiwe, na nikama, nikama sasa, watu, we, nyama nao hawana lini ianyama yingi naohaa ait ikaama sasa watu lakini nyama, isi moja moja inaawyaaisojajamabli aulza yani mimi nimunue nyama uko oh, nije na nyama ni, ni yenu mkiliangali kama nilikuwa ninatakakula nyama sigekulahuk Yo basi nikaambiwa masiwa alikuwa anasema nasema maziwa yakiwa ki, ya kidogo ni yangu na mtoto wake sasa hawa nakuma chailani na nikona ngombe yako je tunakamua na kuuza mazi hiyo ah. stori likotoka nmwambia pana iwezekana afuta nyumba uka huwezi kuja kunitesa ruu kutesa wanagu ndani ya nyumba yako hapo biashara yao kwa sababu aasasau weti ukaruhusu mtu akuingize stress re kwanao ni stress kwao huwezi ukarugusu jambo na usiokope kulyeleza nalipotoka kashika nagilemisi kumtwata ijapo mwingine ijao ingine alikoenda ndioiae kasema bach utaumi na utanelau kwa hivyo navambia na mapema mimi hakikuwezana kama mtawezana ni sawa lakini uchunguze mwenyewe kuna haja ya kuchunguza lilichoiche uhusiano weni nawana usipokea hini tu kwa sababu ulimuonana fulani hujui waliishi vipi na huyo fulani na hujui ni mtu airagani kabla haujampokea afadhali ukachunguza kwa huyo fulani akoji huyu rafiki yako kuliza kwa nini kwa sababu mimi nimeona kwamba anataka tuende Nihura, uniamie, Mungalia, huyu ni aataa unamiaibeamwtaahy na maandiko yake aliyopanga ya kwamba anaweza hata haijasema inasema uzuri siku hiyo nilikuwa strong trick to the yakamba anaweiba ta akasoma aliposoma akaliangalia akasoma tina akaliangali nambia ilulo ntakuliambia mimi nitaka nikuoneshe kwamba umeruziwa na nado kitakat sasa hivi nitakununulia nitakunundiako lakini kwa sababu nina desturi ya kuobia chakula nikiandalia mtu nitaona kwamba ukimaliza kunwa hiyo kombe wambuke hako naufu akukuwa na mtengela wa kuendelea kaishia lakini kwa sababu alako mtumo wa kombe ili haili kusaijia tulikutana heext tie hako hapo, hapo. alikoniona alikukainji alauia akaikliaboriti hapo nje akalia akalia kwa sababu kama tulivyosoma ile ya kwanza ametegwa na tabia yake ameshikwa pale na hawezi kutoka mpaka ajikomboe mwenyewe alilia akalia are ah, Hoekom nou dan het ons kop opwind. Nou kyk ons af hierdie esini wa kusema vitu vile vilivyo lakini sisi tulio wanuru wa ni tuzungumze waziwazi kama mambo hayayedi hayayeji tuangalie tutafanyaje na tukijua Dan, wa tano wagwigui anafasa akaangalia vile kweguyi yanapaya alijaribu kuunganisha aki anangangana anagangana mpaka mwisho akaurudisha vile gegua kwa sababu alipreso na pokoti palikukona makosa hakurudia yale makosa pale ambapo alishindwa kwenda alicakuda vinu vingine mara ni apande hivi ajakuta apad upande uli mwingine akipanda na, na hiyo nyusi lakonaunganishi akatengenezauulemtawake ule akatega mtemowat hasanpaka akajua kumbe inavivi michi ichji mipangilio iyo yau vita ya niangalie niii inayofanya kazi naniili haipajikazi ili niweze kusoka be ili haiwezi kupanya kazi unachanana kama unanduka uwezi ufika ule mcho unaanguka basi tabaa na ndikosa andiposakafaulu katika a sazingitakaane marafiki kuna wakati inakubidi hata uguli wende man maana wakutondoka kama ulikuona kakilii mwende malini huyo rafiki ambaye mengine start up something na ukianza utasaidika kuna jamaa jemamoja rafudiangu msaidi bare nikutananayewai kya na mundu akanambia ni mtabiki kamwambia wewe endelea kudimikiau marafiki biashara ika akajaribu tena akakonewa kaa kaza biashara a siku moja saa tisa yasku nenda mahali fulani enda umwambie mtap akiendelea akaenda akauliza kundmi Ambe, mi ujumbe umbunaunguka nikiwa kijana mdo ulikuja ukaniambia maneno hayo haya wakati akanieleza ah, Aka na aaa o menino ali doido, و نبي ni vizuri kuangalia ni nini ambayo mungu anakuelekeza hata umtaji utaupeana tukwa yote ni kama hio kupeana ni kama hiyo hiyo kupeana nguvu zao walipeana nguvu zao kwa tu aye a kwa hivyo tunashauriwa kwamba tuyewangaliku katika yali mambo yot ambayo unaya tujiulize mala mbilimbili tuangalie ni nane wakwenda nayi na ni nane asiye wakwenda nao mwana ukijua huyu siwezi ngaenda naye god is unashakaaasa akotayari kutusogeza bee na kaatenenda na miradi ya mungu mungu mungu ata unu atataji wash babaezi na kushukuru la wahigilashuri Tia. neno ambalo unaliashiria kwa sababu ya maendeleo yetu hautamani kuanze mambo walako yakoharibikia tamanio lako ni kwamba jambo lolote takaloliaza litaweza kutusongeza mbele pili ambakyo, na vili ambavyo umetuwekea ndani ni mwetu lakini tumeona kwamba kuna vitu uharibu kuna watu hutuharibu na kuna watu wengine ambao wanapoingia ndani yetu ama katikati yetu wanaharibu mawazo yetu mao divyo walivi saidie bava kujua na kuelewa na kushagua ili chochote tukachofanya kisilete majuto maishani mwetu na kisilete mambo yyoyote ya stress wacha baba hatua wa zetu zikaongozwe nawe kwa kwalolo tukulifanyai sikwamba tutafanya kazi katika uoga lakini tutafanya mambo yote katika hekima yako na katika uvumilivu tukishunguza kila mwenendo ambao unajitokeza mbele yetu ili baada ya yote tukajua kwamba hakika ni wewe ulivyoetekeza na niwe lituongoza na tukaona faida bana pakia sifa na kabidhi watu wako mikononi mwako nikikumbuka wote ambao wanafanya biashara wote walio na miradi mbalimbali ya kibinafsi wote walio na adhima tofauti bwana ukaweze kuwa pamwonya nao hatuwezi kusahau wenzetu ambao pia ni wa wanapitia hali ngumu za kimaisha nomba baba kukawape hekima na maarifa wakajikwamue katika yale mambo ambayo yamewasonga vile vile tunawakumbuka wenzetu ambao wamaskivi baba tunaomba baba kwa kila moja wetu na tuchimu, na naukatutiema tusonge mbele pokea sifa kwa jina la yesu kristu la baba tunapomaliza ibada yatu tunadesturi kuliotuambie tusije konomitupu na tunapokuwa tunaondoka ukasema kwamba tuna tunapoingia katika nyumba yako ina sadaka ambazo zinatuwakilishi unapozitoa tunazitoa kwa imani tunazitoa kwa upendo na furaha wanapokea sifa kwa jina la yesu kristo umeomga na kwa mini meana