tuko katika mstari wa ishirini na nane ndipo tulipo lakini nataka tuanzie mistari ile miwili pale juu ishirini na sita na ishirini na saba tuangalie hiyo mstari ya kwanza warumi, 15, mstari wa rumi kumi na tano mstari huo wa ishirini na sita simamana imewapendeza watu wa makedonia na akaya kutoa mchango kwa ajili ya watakatifu walio masikini huko yerusalemu paulo anazidi kusema ya kwamba ili wapendeza waamini waliokuwa wanaishi makedonia na akaya na waliposikia kwamba kuna uhitaji kati ya watu wa mungu walioishi ama waliokuwa wanaishi yerusalemu basi hawa wapendwa wakatoa mchango wakatoa mchango na mchango ule ulikuwa upelekewe ao waliokuwa ni wahitaji jambo hili naona ya kwamba linafaa sisi nasi kuliiga kwa sababu tupende tukatae katikati yetu hatutakosa wahitaji lakini wanapokuwa na uhitaji hasa wale walio katika nyumba ya imani sisi twafanya nini kuna mfano ambayo tumepewa hapa kwamba imetupasa tusiangalie na tukawaacha katika hali hiyo ya kuhitaji lakini imenipasa wewe na mimi kwamba tuweze kushikana mikono tuangalie ni jinsi gani tunaweza kuwawa manufaa kwa ajili ya hao wapendwa na hatimaye napofanya hivyo basi tunaugusa moyo wa mungu na kandwa na kuugusa moyo wa bwana yule mpendwa ambaye tutakuwa tumekutana mahitaji yake atamuona mungu kwa hivyo tuna jukumu la kumsaidia mtu kwamba na yeye naye aweze kumwona bwana tuna jukumu la kuona ya kwamba kila mmoja ameweza kuwa na amani akiwa ameweza kumshukuru bwana ama kumwamini bwana kama bwana na mokozi katika maishani mwake na amani hii mpendwa kama ni ije basi wakati mwingine ni wewe uwajibike na mimi nami na niweze kuwajibika kwa hivyo tunaposema ya kwamba kuna ndugu yetu emuhitaji mahali fulani basi mimi napaswa ninyoshe mkono wewe na unyoshe mkono na huyo mpendwa akaweze kufarijika na hatimaye akamuone bwaamstari ua ishiri na saba unasemaji nam imewapendeza tena wamekuwa wadeni wao kwa maana ikiwa mataifa wameyashiriki mambo yao ya roho imewabidi kuwahudumia kwa mambo yao ya mwili sasa sijui hapa unaonaje wee anasema imewapendeza tena waokuwa kuwa wadeni wa wakenanani wa wale wapendwa waliokuwa yerusalemu na nasema kama mataifa wameweza kushiriki mambo yao yayao ya kenaan ya wale walio yerusalemu wakashirikisha mataifa mambo yao ya roho kwa hivyo nao inawapasa imewabidi kuwahudumia kwa mambo yao ya mwilini kwa hivyo yoyote awaye yule ambaye anawajibika na anahusika kwa sababu ya kuhubiri hii injili ya kwamba mimi niweze kufaidi na mambo yale ambayo yako rohoni mimi nami ninapaswa niwajibike kuhakikisha ya kwamba akiwa na uhitaji wa mambo ya mwilini ninasimama na yeye kyo ni kimaandiko vya kwamba ili muradhi ndugu huyu amekuwa wa baraka kwa mambo ya rohoni hatanami nami nataka niwe baraka kwa yale ya mwilini ndiyo kile walichokifanya ndugu zetu kutoka akaya na makedonia kwamba wale wayahudi walipokuja wapendwa kutoka yerusalemu wakaja wakatushirikisha mambo haya ya rohoni ywakatuhubiria habari hizi njema leo hii ni wahitaji sisi nasi tu wa tuhakikishe ya kwamba hawatasumbuka na yale ya mwilini ili hali sisi tunaweza tuka nini tukawasaidia hebu tuangalie wakorintho wa kwanza mlango wa ti kun mo hapo paka kumi nan wakorinto wa kanza mlango wa tis bado anasisitiza tu haya ya kuwahudumia wenzetu wanaotuhudumia na mambo ya rohoni wakorinto wa nzt1 ikiwa sisi tulivyopanda tuliwapandia ikiwa sisi tuliwapandia ninyi vitu vya rohoni je ni neno kubwa tuki, tukivuna vitu vyenu vya mwilini anauliza huyu ndugu kama sisi tuliweza tukapanda vya rohoni kwenu je linakuwa ni tatizo sisi nasi tukivuna vile vilivyo vya mwilini kutokana kwenu kumi na mbili anauliza kumi na mbili ap ikiwa wengine wanashiriki uwezo huu juu yenu sisi si zaidi lakini hatukutumia uwezo huu bali Tuli, bali twayavumilia mambo yote tusije tukaizuia habari njema ya kristo yesu paulo anasema ya kwamba kama vile wengine walivyo na haki ya kuweza kufaidi vyenu vya mwilini kwa sababu wamewahudumia na rohoni hata na sisi nasi pia tunaweza tukaweza kufaidi kutokana na jambo hilo lakini sisi hatukutaka kufanya hivyo kwa nini ili kwamba isije tukawa kikwazo kwa habari hizi za injini lakini uhalisia ni kwamba walikuwa wana haki ya kwamba yule anayehubiri mambo ya rohoni wewe unayehubiriwa umshughulikie na mambo ya mwilimi paulo anasema je sisi zaidi kwa maana nasi tuna hiyo haki kwa sababu tumewashirikisha ya rohoni na kama tumewashirikisha ya rohoni na mmevuna kwetu yaliyo yarohoni kwani kutakuwa na shida gani mtakaposimama na sisi na mambo ya mwilimu kwa hivyo wewe na mimi tuna paswa ya kwamba tuweze kuhakikisha hawa wanaotuhudumia wana, wana na mambo ya, mwilini, ya rohoni wasipungukiwe na mambo ya mwilimi hilo ni jukumu letu kwamana injili hii tumeambioa kwamba tuliipokea bure na tufanye nini tuweze kuitoa bure na wewe uliyoipokea bure ili mwenzako naye akaipokee bure basi tabidi ugaramike unisaidie yule mwinjilisti usaidie yule mwalimu kuwafikia hao pasipowao kulipa gharama kwa mana gharama tayari utakuwa wewe umeisimamia kwa hivyo wapendwa tuna hilo jukumu la kuhakikisha ya kwamba tusile mahali ambapo hatukupanda nitakulaje mahali ambapo nitakuwa ninakulaje mahali ambapo sikupanda wakati ambapo ninahudumiwa katika mambo ya rohoni na anayenihudumia na mambo ya rohoni ni mhitaji na mimi nafasi niko ni nayo n nikose kumhudumia takuwa sifanyi wajibu wangu kama inavyotakikana huyu ndugu anasemea kwamba they have freely received the gospel but they have not made it possible to be freely prched to others mimi nimeipokea lakini sijaiwezesha injili hii ili kwamba iweze kufikia wengine kwa sababu sijawahi kuweza kugaramika na kutoa nilicho nacho kwa ajili ya hiyo injili na kwa sababu hiyo wengine haitaweza kuwafikia kwa, kwa maana kama niwafikie basi huyu mhubiri ni lazima akaweze kuafikia na hataaenda kwa miguu lazima atatafuta ndege kama niniende mandera siweze so kuenda na miguu no. lazima niwe na ndege itakaonipeleka kule na kama si ndege ni gari itakaonipeleka kule lakini sasa kama wale ambao wameweza kufaidi hivi vyarohoni hawataki kusimama nami kwa ajili ya mwilini ya vya vile vylivyo vya mwilini nitawezaje ni kuifikisha injili hii kwa watu wengine na jumapili iliyopita nikasema ya kwamba wakati wa, kuna sehemu zengine wakati wa kutoa sadaka kuna teo huwa zinawekwa hapo hiki kiteo hili ni, uteo huu ni wafungu la kumi huu ni sadaka ya hiari hiki ni kikombe cha nani kikombe cha, cha injili na hiki hapa ni kikombe cha, mhu, cha, cha mtumishi hasa ile ya la kumi yaweza kuwa na kitu hii ya sadaka hiyari ndio tazidi zaidi kwa sababu kiwezi kutokeza mikono mitupu mbele za bwana lakini hiki kikombe cha injili waweza kukuta hakuna kitu na iki cha mtumishi ukakuta pia hakuna nini hakuna kitu kwa sababu hawajafahamu ya kwamba huyu mtu wa mungu kama ni afikie wengine habari hizi kama niziwafikia wengine basi ule wa kikombe cha injili ni uwe na kitu na kama ni aende pia huyu mtumishi ni awe amekula na pasipo hiyo mawili kutimilika hii injili haitawafikia wengine kavo tuna jukumu lakini kwa sababu hatujawajibika tunakuta ya kwamba tunafikiria kila mmoja huwa anafikiria ya kwamba yamkini huyu mtumishi wa mungu huyu kwa sababu yuko pale na anatuhubiria mungu anamshughulikia kweli mungu anamshughulikia lakini kupitia nyinyi anatushughulikia kupitia nyinyi kama vile askofu alivyokuwa ananena akiwa ni dikoni kanisani akiba yake ilikuwa ni shilingi kumi iliyonunuliwa makaa sasa munaona hizo kazi sasa asawataka huyu mtu wa mungu akaweze kushiriki vya nani kama amekushirikisha wewe vya rohoni hivi vya mwilini wataka akashirikishwa na nani kama si wewe namimi ndo mungu ikabidi aguse mtu amtoe mombasa hapa klifi kulikuwa hakuna wokovu paka akato, akatolewa mombasa ili aje amshirikishe vya mwilini wapendwa wakati mwingine <laughs> huwa tunazifukuza hizi baraka tunazifukuza na tunazifukuza kwa sababu mungu anaponipatia kitu hanipi kwa niaba yangu ananipatia kwa niaba ya wengine ndio tukaambiwa ya kwamba lazima uwe na nia kama ya kristo ambaye hakujijali yeye bali alikujali wewe na mimi na kwa sababu hiyo akatoka juu mbinguni akaja kama mwanadhamu akaacha hali yake ya kuwa mungu akaona ya kwamba acha ikale kwa muda lakini acha nienendee kwa sababu na sana wale wanadhamu sitaki waweze kuangamia kwa hiyo ninapokunywa ni chai mimi asubuhi huyu mtumishi wa mungu amekula nini ama tunafikiriaje ama mimi huwa na fikiriaje huyu mtumishi wa mungu kama ni atoke hapa aende kachororoni ataendaje ili hawa kachoro wakapate kuweza kupata baraka za rohoni kutokana kwa huyu mtu wa mungu kwa hivyo ni mimi ambaye amenishirikisha vyake vya rohoni nami nisimame na yeye kwa ajili ya hiyo injili kufika huko na zaidi ya kufika kachoroni pia asiende akiwa amefunga pasipo kukusudia saumu ya kutokusudia wapendwa kuwa ina shida ina kazi ngumu sana kuonda kwenda kuona mti una kanju na liko juu na ukajaribika kupanda kwa hivyo ina uhitaji ya kwamba mimi niweze kuhakikisha ya kwamba kama mimi nimepata kikombe cha rangi je kule kwa mtumishi wa mungu kukoje ambaye kila siku wakati kama huu husimama mbele na akanena nasi vya rohoni na tukiondoka pale tumekuja moyo iko chini tunaondoka tumeinuliwa huyu naye anaondoka tuka tumemwachaji ndo paulo anasema ya kwamba kama mumeshiriki vyake vya rohoni ana sababu pia yeye naye kushiriki vyako vya mwilini wagalatia mlango wa sit kifungo hicho cha sita, sita. nauna kwamba wapendwa tukiwa waangalifu anasema hivi mwanafunzi na amshirikishe mwalimu wake katika mema yote kwa hivyo huyu mwanafunzi anatakikana pia amshirikishe mwalimu wake yale mema yote ambayo yeye anayo kwa sababu asingeyafikia iwapo huyu mwalimu hangekuwepo hevyo tuna jukumu wapendwa la kuhakikisha ya kwamba hawa watumishi wa mungu hatuwaachi hivi tunawajibika tuakikisha kwa ya kwamba wao nao wako vizuri wanaishi vizuri wana kila wanachokihitaji kwa ajili ya kuendeleza hii kazi ya bwana na nasema kwamba god rewards those who support the gospel kwa hivyo mungu huwapa thawabu wale kwa wale wanaoisimamia injili iweze kufikia watu wengine mungu yeye huwa anawapa thawabu warumi hiyo 28? warumi 15 28? basi mkishakumaliza kazi hiyo na kuwa nasemaje pale naona rangi zimenikanganya pae nakufuatilia kufuatilia na, na mhuri tendo hili nipitie kwenu kwenda spania anasema baada ya kumaliza hii kazi na kuweza kuweka mhuri tendo hili muhuri tendo gani lile tendo kwa sababu yuyu ndugu alikuwa anaenda yerusalemu kupeleka ule mchango wa, wa watu wa waakaya na makedonia nanasema baada ya kuwa nishaimaliza kazi hiyo na tendo lenu nimeweza kulitia muhuri basi nitapitia kwenu ili kwamba mukaweze kusimama na mimi pia wakati ninapoenda spania taula anawambia kwa, kwamba kwenu naja lakini siji kukaa baada ya kukaa na nyinyi kwa muda itabidi mniwezeshe kuenda sehemu za spania kwaizo kuna jukumu la kuhakikisha ya kwamba huyu mtu wa mungu anatimiliza ule mwito ambao kristo ameweka ndani yake na kama mwito huo niutimilike ni wewe na mimi tusimame pamoja na yeye ndo hii kazi itaenda wapendwa ndo paulo anawambia kwamba naja kwa maana huku kazi nitaimaliza na mhuri niweke baada ya kufanya hivyo tapitia huko kwenu na ntakapofika huko tena nitakuwa ni njiani naenda wapi spania na spania hakuendwi na miguu lazima niwe na tikiti na hata nikiwa na tikiti tena sijui tamaliza siku ngapi humo ndani ya chombo pia lazima niwe na mkate utakao niutia nguvu mpaka nifike spania na nikaihubiri hiyo njini na mkate huu unatakikana utoke wapi kwa wale wa roma ambao paulo atakuwa amewafikia wamwezeshe kuenda wapi spania ndivyo ambavyo hata na wewe nawe unatakikana mpendwa kwa maana pasipo wewe kusimama na hii kazi hatutaweza wakati mwingine inakuwa ni ngumu kuieneza hii injili wapendwa wakati mwingine inakuwa ni ngumu kuwafikia wengine wakati mwingine inakuwa ni ngumu hata kuweza kutafuta uso wa bwana kwa sababu wapendwa hauwezi uwe una matatizo na ukaende ukaseme ya kwamba nafunga naomba kwa ajili ya kazi ya bwana kama nitafunga na kuomba nitafungia matatizo niliyo nayo si kwa sababu ya kazi ya mungu ana haya nayaondoke kwanza ndo niwe na amani hasa ili hali kumbe kuna watu ambao bwana amewaweka pamoja na mimi wa kuweza kushughulikia haya matatizo ili mimi niweze kujitoa kwa ajili ya kazi ya mungu ndio paulo akawa naja huko lakini hata ni japo huko jipangeni kwa maana na safari ya kwenda spania na safari hii nyinyi ndiye mtakayeigharamakia kavo so, katika sura hii paulo anasistiza sana watu wa mungu wasimame na watumishi wa bwana wasimame na wateule wasimame na wahitaji katika kanisa la kristo nami na jua ya kuwa nikiwennikija kwenu, kwenu nitakuja kwa utimilifu wa baraka ya kristo kwa hivyo najua ntakapokuja huko kwenu siji tu lakini naja katika utimilifu wa nini wa baraka za nani za yesu kristo siji kukaa tu na kupiga gumzo naja kunena yaliyo ya, ya mungu yatakayowainua nyinyi yatakayowaimarisha imani zenu kwa hivyo naja na baraka za kristo na nitakapokuwa nishawapatia hizo baraka musiniyache niende na miguu kule spania lazima mfanye kitu nashukuru mungu paulo alikuwa yuko wazi huyu hakuhubiri njini ya kufichaficha akawambia kwamba ntakuja lakini japo huko hakikisheni ya kwamba napowabariki nyinyi nanyi munakuwa baraka kwa safari iliyo nayo huyu bwana anasema kwamba paulo sa that the roman christians sh- would support the gospe to bepched is kwa hivyo ndani ya mweyo wake alikuwa anashawishika lakini mbone hakunyamaza akawambia naja lakini kija huko tena munisindikize nende wapi spania naona mtu ambaye alikuwa anatakia wema hawa watu wa roma kwa maana wakati wawote unapomtakia mwenzako mema hebu mwambie kile ambacho kinaweza kuwa chanzo cha yeye kubarikiwa kwa maana kama nibarikiwe katika hali yoyote iwayo napaswa niwe baraka kwa ajili ya wengine kwao paulo nawambia kwamba mtakapokuja mu, nataka muwe baraka kwa sababu ya wapendwa wale waspania na hata mnapokuwa baraka hivyo ndivyo na nyii nanyi mutakavyobarikiwa na mungu mungun h wishes to have fellowship with evangelist in preaching the gospel to the world will support those who preach the gospel to the lost kwa hivyo mwanafunzi awa yoyote wa yesu kristo ambaye anataka aweze kuihubiri injili pamoja na wale wainjilisti wanaoihubiri injili kote ulimwenguni atahubiri pamoja na yeye kwa kuweza kusimamia hayo mahitaji ya huyu mwinjilisti simamia hayo mahitaji wapenda nakumbuka kunena hapa kwamba siku moja tulienda kachororoni tukaenda tukakwama huko kwa maana tulikuwa ni tukwame kwa sababu hatukuwa na tikiti ya kurudi kilifi lakini kabila ya wale wenzangu kujua kwa sababu sasa tatizo alikuwa nalo mimi kwa sababu wao wanajua wameenda na kurudi lazima fa nini warudi lakini siku ile ya jumapili jioni kukapigwa simu kutoka kilifi auliza mna lini asema tunakuja kesho huyo aliyepiga sima akasema basi nitatuma gari na hakujua kwamba hatuna kitu lakini kwa sababu alitaka kuwa sehemu ya hiyo kazi iliyofanyika kule kachororoni akasimama kwa niaba yetu sisi kuhakisha kwamba tunatoka kachororoni tunarudi ndo paulo hapa naye ndio ndo apa tunavakaa kama unataka kushiriki kazi ile ya uinjilisti iwapo hauwezi kuenda kule mwinjilisti anaenda simama na yeye mtume muwezeshe mtu huyu aende na no, wakati mmoja nikawa tunaenda mwangulu kule sasa kabla hatujaenda mwangulu na haikuwa ni safari ya siku moja turudi kwa tunaendakaa nafika siku mbili tatu ine hasa tukawa tumeitangazwa kwamba tutakuwa tunaondoka kwenda mwangulu mmoja akajua sira akasema ya kwamba huyu mzee kama ni aende mwangulu huyu lazima mambo ya nyumbani kwake au ameyaweka vizuri ndo kule hiyo kazi ikafaya nini ikafa ikaweze kufanyika kwa maana siwezi nikawa nimeacha watu wana njaa hapa na mi nikomwangulu na hubiri hawata hata hawataona maana ya hiyo huduma mmoja akanaambia pasapasa wada weo unaenda hebu shika hii uweke mambo sawa nyumbani nini sasa huyo aliyefanya hivyo alikuwa sehemu ya hiyo kazi ambayo ilienda kufanyika hukumwa ngulu wapendwa winjilisti ni kazi ngumu sana kwa unapoenda uwe tayari kukutana chochote usiwe mtu wa kuchagua wataka kupewa mahali pa kulala, sema mimi siwezi kulala hapa nimipeleke huko mwangulu tatoka wapi injili inakazungumu ndugu zangu tulienda tukafanya huduma jioni ni mkeka tuliofanya kutangikiwa chini na nyumba hainamlang tukashuuru bwana tukalala sku ap aa hapo ndi mahada alikuwa ndugu anaweza sasa sijui wewe kama umepeza kitabu kulala chini kutakuwa nausingiza hpo <laughs> lakini kwa sababu yote yanafanyika kwa ajili ya bwana hauna shida utamhubiri mungu asubuhi utahubiri kana kwamba umelala katika kitanda kizuri kabisa bila shida kwa maana haukuenda kwa sababu ya starehe umeenda kwa ajili ya zile nafsi ziweze kumwona mungu asa wapendwa injili inakuwa kazungumu sana lakini la iji tungekuwa na pesa zetu ziko mifukoni tungeuliza kwani hapa mwangulu hakuna chumba cha wagene akituambia inapatikana lakini nafikiri ilikuwa yapatikana kwa sababu kulikuwa kuna katauni hapo zingepatikana lakini sisi nasi hatuna hizo pesa tukaambia tulale wapi kwa mkeka tena chini lakini tukamaliza hiyo siku tukamaliza hizo siku zetu ukarudi kwahivo au anasema ya kwamba lazima wapendwa tusistize kuhakikisha ya kwamba hii injili inaenda mbele na ndugu yangu tunafanya makosa kwa sababu hatukuachwa na yesu kristo hapa kuketi tumeachwa kuhubiri na isingekuwa kuwahubiria hao wengine ambao hawajiokoka hakuna mokova angekuwa anaishi hapa dunia ukiokoka ungekuwa waenda moja moja mbinguu tayari moja kwa moja ukiokoka unaenda mbinguni hasa ufanye nini hapa na hakuna kazi ya kufanya lakini umeachwa hapa kwa sababu kuna wengine hawajafikiwa na kwa sababu wewe uwezi kuenda kama vile ambavyo mwingine anaweza kuenda mtume huyu awezaye kwenda muwezeshe ndiyo paulo anasistiza hapa kwamba hii injili wapendwa ni iwafikie hawa wenzetu na kama iwafikie ni tuwawezeshe nao hawa wahubiri wakaweze kwenda kuhubiri vizuri mku kwa hiyo inakutegemea wewe inategemea na mimi nashukuru ile injili tuliyokuwa nayo kule makalangeni melisimama nasi kabisa haikuwa na shida na ilikuwa ni wakati ambapo hata mafuta hayapatikani kwa sababu tukaa tumeenda na jeneret wakati wa kurudi huyo mwenye tukutuku anasema sina mafuta na niyaja chukue huku tukapiga simu jaribuni ha, kwa pasta nguzo akasema hapa jaribuni naona kuna mwambia ndio ktumaesa nenda ukachukue mafuta uyaweke hapo kwake tutamwambia tuta yeye achukue apate chochote ajazie hapo kwako simu hapo kabisa ile atuftoatikangufol usikate kushoto njo mpaka hapo mwisho kabila kushika kuna mafuta sababu tulikuwa tunazo mwishoush futwknuu ka mlikuwa nasi laini hatungekuwa na hizo pesa na mafuta hakuna ttunendelea kuka mwangulu huko makalangeni mpaka yali maharagu tulikuwa nayo yaishe <laughs> kvowapenza injilihi inaweza kuwa ngumu iwapo wale ambao wanapaswa waisimamie hawataisimamia lakini tukiwajibika wapendwa injili itafikia wenzetu ambako huko nako wapendwa hawajaisikia sasa tukihubiri nyumba kwa nyumba tukakuta mahali kuna vyuma vyuma pale kwenye kivuli hivi tukamulizahuu mwenye nyumba pani mwenye mji ulikuwa nini hapa a ni mtambo huu hata mtambo huu uliendapvilimshinda li... huyu mwenye mtambo mwangulu wapanini makalangeni wapendwa ni kuzuri lakini kuna sayansi kwa maana huyu mwenye mtambo huyu alishindwa kuendeleza na hiyo huduma huko kwa sababu aweke majariken jariken moja ya lita ishirini kwa mtambo isage kikapu kimoja kia kikapu kimoja hayo mafuta yameisha kuna biashara kwenu jamaa akafunga akarudisha kwao mt <laughs> <laughs> lakini vivyo hivyo hao hao wanahitaji waweze kufikiwa na hiyo njili ili kwamba wakapate kubadilika kwa hivyo tunahitaji huyo ajenti wa mabadiliko na atafikaje kama sisi hatutamtuma lazima tusimame na yeye ndo aweze kufika kule na kuna changamoto wapendwa hata katika kuhubiri kwetu kulikuwa na smafikiria labda kulikuwa ni, ni kama by chance tu wale waliokuwa wameenda nyumba kwa nyumba kuna kasichana kadogo pale wakaingia kwenye mji wakahubiri walipomaliza kukatoka jimbi kutoka nyumbani ikaruka ikafuata huyu binti ikaenda ikatua hapo juu ya kichwa chake sasa watu wakafikiria ni kawaida lakini sasa wale we, watoto wenzake kwa sababu walikuwa nikasichana h kama miaka kumi na miwili aswawenzake wasmsijui e utafanyikaje wewe akija basi ana hofu sana huyu lakini tukamwombea tuka baada ya kuwa tumeambiwa akaenda akalala jumapili akajakaniswani yuko salama kwa sababu tunapoenenda wapendwa hatuendi tukiwa peke yetu tunaenda pamoja na mungu aliyesemaa kwamba atakuwa nani mpaka mwisho wa dhahari kwhizo hakuna hofu hivyo basi niwajibike kwamba niweze kusababisha huyu anayehusika na mambo ya rohoni avune pia na yale ya kwangu yaliyo ni ya mwilini thalathini na thelathini na mbili taka tuimalize hii leo hii kumi na tano ndugu zangu na wasihi kwa bwana wetu yesu kristo na kwa upendo wa roho jitahidini pamoja nani katika maombi yenu kwa ajili yangu mbele za mungu aya huyu paulo naye ana kazi huyo amesema asimamiwe na ya mwilini sasa hasa tumekaza kusimama na yeye katika ya mwilini hivi sasa anasema tumwombe ili wapendwa ni lazima kwa maana pasipo maombi injili haitaweza kupenya injili haitaweza kufika maeneo mengine lazima uhusike katika maombi kuombea hao wanaoendewa na hata huyu anayewaendea naye umuombee kwa maana usipomwombea na hizo sayansi akendakutana na, na, na nazo vitakuwaji lazima tusimame na nayeye kando na kusimama naye katika maeneo ya kifedha na mahitaji yake lazima tuweze kumuombea kwa hio kuna uwefu kuna nguvu katika maombi ndio maana paulo anasisitiza ya kwamba mimi naami nifana nini muniombee aombewe anaombewa nini huyu paulo anasema mstari ule wa thalathini na moja kwamba niokolewe kutokana kwa wale wasio amini jambo la kwanza hii memunaniombea ni, kwamba niokolewe kutokana na wale wasio amini ambao watasema ya kwamba anasema injiri ina nguvu huyu acha tu na sisi hasa munaniombea ili kwamba niokolewe kutokana wao na tena huduma yangu niliyo nayo huko yerusalemu ikubalike kwa watakatifu pia wale watakatifu waweze kuikubali na kando na watakatifu kuikubali hata kama naenda kuhubiria wasiookoka tunamwombea huyu mhuduma kwamba wale wanaofikiwa mioyo yao iwe tayari kuvunjika na wamkubali kristo kwa injili ile watakayoisikia kwa hivyo injili bila maombi haiwezekani ndiyo maana tunasema tuna kongamana wanawake lahitaji kuombewa hilo kongamano kama likaweze kuwa na baraka kwa wale wote watakaopatikana katika hiyo kongamano lazima tulishikilie na maombi yule mwalimu ama walimu tunawatarajia lazima tuwaombee ili kwamba waweze kupata kibali neema ya bwana iwe juu yao roho wa mungu aweze kuwatumia bwana anene nao kwa ajili ya watu ambao wanakuja kuwahudumia wapendwa bila maombi haiwezekani lazima tuwe watu wa kumwomba mungu hawa watumishi wa bwana wanahitaji kuombewa wanahitaji maombi walakini waamini wakati mwingi nyini mwataka muombewe na hawatumishi si shida lakini haya mambo ya kuomba haya ni ya kubadilishana mimi nikuombee na wewe nini uniombee ndio yesu akasema ya kwamba yule adui anasema nitamgonga yule mchungaji na kondoo watatawanyika na ni kweli kwa maana akipigwa huyo anayeziangalia wale kondoo watakuwa nanano wa kumwangalia hasa ili kwamba huyu mchungaji aweze kuwa imara asifikiwe na huyu adui lazima tumshikilie wapendwa na maombi lakini kama ungekuwa na nafasi ya kujua mioyo ya watu ungeshangaa kwa kujua ya kwamba ni wachache sana kama wapo wanaowaombea wachungaji a anasema kwamba mradi yee ni mchungaji ana uwezo wote ana nguvu zote atajiombea lakini huyu mchungaji naye kila siku hajiombei kwa sababu kitambo amke amepewa orodha kubwa sana ya washirika wanaotaka kuombewa atajiombea eni wewe mshirika nawe usimame pamoja naye katika maombi ndo paulo anasema ya kwamba wapendwa niombeeni kwanza niweze kupata ushindi niokolewe kutokana na changamoto zote mitego yote mipango yote ya adui ambayo yawezekana kwamba imepangwa kinyume na huduma yangu huko yerusalemu niombeeni niweze kuokolewa na hayo pili kwamba huduma yangu ikaweze kupata kibai ikakubalike na wale watakatifu walio huko tatu anasema ili kwamba na mimi nami nikaweze kufanikiwa kumaliza hiyo kazi tena niweze kuwarudia nyinyi ama kuajilia nikiwa na furaha pasipokuwa na chochote cha kunihuzunisha kwa hivyo kuenda kwake na kurudi kwake aliwahimiza wale wa ndugu waweze kumuombea huyu mpendwa paol twahitaji maombi yenu wapemba ili hii kazi iendelei tunahitaji maombi ikiwezekana kila unapoomba usikose kututaja tunahitaji maombi ndio maana tukauweze kusalimika kutokana na mitego yote tunayotegwa ambayo imewekwa shetani amewekwa kwamba nikimpata huyu nitakuwa nimepata wa kuhesabu na ni kweli wapendwa kwa bahati mbaya mchungaji aanguke hataanguka peke yake wengine wakipata hizo habari watasema ee, kumbe wakofu ni mgumu kiasi hiki kama yeye vimemfikisha hapo mimi nitafikia wapi na viacha kabisa sasa visifike hapo wewe mtu wa mungu wakati wowote wa unapoomba hebu mkumbuke huyu mtu wa mungu mkumbuke huyu mtumishi kwa maana anahitaji kabisa kushikiliwa anahitaji watu ambao watasimama na yee katika maombi ndo kazi iendelee na yeye neema ipate kumshikilia aweze kuepukana na kila aina ya changamoto ambazo zinaweza kuinuka kinyume nasi wapendwa tunahitaji maombi ndio paulo anasema niombeeni na huyu anasema niombeeni alikuwa na ana neema ya kuombea watu hata mufu aliyekufa akamfufua kuna hatari sana kusinzia kanisani nafikiri walikuwa kwenye gorofa hawa na bahati mbaya ikawa hiyo ghorofa bado inajengwa madirisha hayajawekwa hasa kukaenda kuketi ndugu karibu na hilo dirisha hasa injili ikaendelea mpaka ikafika usiku huyu ndugu akalinua na usingizi alipofanya hivi akaenda kabisa mpaka chini akishuka chini kule nini amekufa paulo akajua huyu ndugu hayuko akaandapenda hata msio na shida tulieni acha nishuke mimi alipofika hapo chini akimgusa kweli haviwi akimgusa kwa moyo hakuna mwenyewe hapa lakini paulo akamwambia mungu kwa sababu ya hii injili ambayo inaendelea nayo na nasicoimaliza na achabwana pepo asiwe ni sababu ya kusababisha mkutano ule kufungwa na omba bwana urudishe roho ya mtu huyu na upate kumfungua na kwa kweli huyu mpendwa aka akafufuka akarudi na paulo kule jute na kwenda kusikiliza injili lakini wakati huu alimpataa kiti cha katikati hakumweka tena kuhidirisha sasa huyu ndiye mtu ambaye anasema aombewe kumanisha kwamba wapendwa wewe peke yako mimi peke yangu siwezi twahitaji kushikana mkono ndiyo hii kazi iendelee pasipo mimi kusimama na wewe na wewe nawe pasipo kusimama nami ndugu yangu hakuna mbali tutakaoenenda na kinachoweza kutupatia ushindi ni maombi mutuombee na mimi nami ninakuwaombea ili kwamba pamoja tuweze kufika kule ambako tumekusudia kufika ni wape yale makaazi ambayo bwana wetu yesu kristo anatuandalia mstari huo wa mwisho wa3 mungu wa amani awe pamoja nanyi nyote amina na ilikuwa ni barua kweli kwa sababu barua zote zinamalizikana nini na hizo mungu wa amani aweze kuwa nanyi nyote sasa paulo anahitimisha barua yake ya kwamba hayo yote niliyowaambia na kuwazungumzia kando na yote na taka mungu wa amani akaye pamoja na nyinyi wapendwa tunahitaji huyu mungu wa amani huyu mfalme wa amani tunamhitaji kukaa katikati yetu kama nituweze kusimamia neno la bwama lazima tukaye katika maeneo palipo na amani bila amani njili haiwezi kuhubiriwa ndo maana korona ilipoingia ikawa amani imeondoka njeli haikuwa nahubiriwa kama ni ulikuwa nafatwa mpaka huku ma nyumbani ambapo mnaweka vikundi vikundi huku kwa mana hakuna amani kwa sababu kumekuja mtu wa kufuruga, amani kwa hivyo wapendwa lazima haya maombi tuyasisikize kwamba kuwe na amani katika ulimwengu wa rohoni kuwe na amani katika ulimwengu wa asilia kuwe na amani katika ulimwengu wa afya kuwe na amani kama ilikuwa limekuja kututenganisha ni umeketi lakini kila umoja yuko mita mbili umbali na mwenzake namwingine likona umbali na mwenzake mitangapi mbeli na vile hawakuwa wanazunguka nyumba kwa nyumba walikuwa hawazunguki nyumba kwa nyumba lakini wangekuja kututatiza vivyo vitanda tungevinunua vingapi Dovi... kwa sababu aa kilo moja nunue chake <laughs> angedeta shida kwa sababu wengine watoto wako humo wanashea hivyo vwanalala wawili wawili hivi sasa mita mbili kwa hivo nini vinunuliwe zaidi nashukuru hawakuzunguka humo nyumba kwa nyumba kama nangekuwa kibarua hivo i wakati huo kukawa ni vigumu sana kna ukiwa kanisani ukiona jk unakuwa na wasiwasi usijua wamekuza kufanya nini hao tana amani ilikuwa haipo ndo paulo anasema kwamba mungu wa amani awe pamoja nanyi nyote kwa hivyo amani iliyo yahalisi inatokana na mungu na amani ya mungu ikiwa pamoja na wewe haijalishi mazingira yananena nini hautakuwa na shida na ndiyo maana bwana yesu ingawaje kulikuwa na tufani lakini kwa sababu amani ya bwana ilikuwa pamoja na yeye aliweza kulala mule chomboni wala ambao hawaku wanayo amani ndo wakahangaika kateka maji wakimwaga teka maji wa kimwaga asa ukiteka mkopo mmoja anaingia kama jarekeni moja toka wakasema hapa sasa havitakuwa hivi na huyu, huyu bwana analalaje katika fujo hii hiialikuwa mungu wa amani yu pamoja na yeye kwahio wewe nawe mungu wa amani akiwa pamoja nawe ninachokiamini ndugu yangu ni kwamba hakutakuweko na shida hata wakati mazingira yananena kinyume kwa maana ili amani ya bwana itakuwa imekuzingira na palipo na amani ndugu yangu iliyo ni ya mungu hakuna kitakachoinuka kinyume na wewe kiweze kufanikiwa mungu wa mbinguni atahakikisha ya kwamba ameweza kutuhifadhi ametulinda ametutetea cheni tuombe baba yetu na mungu wetu