let us also add this message together with whatever that I'm going to speak because it is eua pia tuongezee na ujumbe huo na kile ambacho nitaenda kuzungumza mana ni cha kwanguana zinashikana tusomewe katika kitabu cha yeremia thelathini na tatu moja hadi kumi na moja yeremia yeremia mlango wa 33, wa mstari hadi yeianoa3taaana tena neno la bwana <coughs> likamjia yeremia mara ya pili hapa alipokuwa akali amefungwa katika uwanda wa walinzi kusema bwana alitendaye jambo hili bwana aliumbaye ili alithibitishe bwana ndilo jina lake asema hivi niite nami nitakuitikia nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usiyoyajua maana bwana mungu wa israeli asema hivi katika habari za nyumba za mji huu na katika habari za nyumba za mfalme wa yuda zilizobomolewa ili kuyapinga kuyapinga maboma na upanga wanakuja kupigana na wakaldayo lakini ni kuzijaza kwa mizigo ya watu nii wanakuja kupigana na wakaldayo lakini ni kuzijaza kwa mizoga ya watu niliyowaua katika hasira yangu na ghadhabu yangu ambao kwa ajili ya uovu wao wote nimeuficha nime mji huu uso wangu tazama nitauletea ulete, nita afya na kupona nami nitawaponya nami nitawafunulia wingi wa amani na kweli nami nitawarudisha wafungwa wa yuda na wafungwa wa israeli na kuwajenga kama kwanza nami nitawasafisha na uovu wao wote ambao kwa huo wamenitenda dhambi nami nitawasamehe maovu yao yote ambayo kwayo wamenitenda dhambi na kukosa juu yangu na mji huu utakuwa kwangu jina la furaha na sifa na utukufu mbele ya mataifa yote ya dunia watakaosikia habari ya mema yote ni watendeayo nao wataogopa na kutetemeka kwa sababu ya mema yote na amani nitakayoupatia mji huo bwana asema hivi katika mahali hapo ambapo mnasema kwamba ni ukiwa hapana mwanadamu wala mnyama nam katika miji ya yuda na katika njia ya yerusalemu zilizoukiwa hazina mwanadamu wala mwenyeji wala mnyama itasikilikana tena sauti ya furaha na sauti ya shangwe sauti ya bwana harusi na sauti ya biharusi sauti ya wasemao mshukuruni bwana wa majeshi maana bwana ni mwema rehema zake ni za milele na sauti zao waletao wa sadaka za shukurani nyumbani mwa bwana kwa kuwa nitawarudisha wafungwa wa, wa nchi hii kama kwanza Asema buana. Now, we are so much used to verse 3 of Jeremiah 33. But today I'm bringing it in another fashion. But God is saying that before even Jeremiah called, it is Him who prompted him to pray. kwa maana mungu anasema ya kwamba hata kabla hajamwita yeremia ya kwamba ni yeye ndiye aliyemsukuma kuomba and this is is what there is today na hivi ndivyo ilivyo hata leo unless the the holy spirit puts in us the prayers that we are going to make isipokuwa roho mtakatifu aweke ndani yetu yale maombi ambayo tutaenda kuomba our prayers will be just in vain Ma, maombi yetu yatakuwa ni abur But when the Spirit of God brings to us the prayers that we ought to make, We will make the prayers that God is ready to answer. He talked to Jeremiah and told him that these people, they are living in a state, that, uh, a state of suffering. Mungu akamwambia Remea kwamba watu hawa wanaishi katika hali ya kuteseka and their neighbors are talking ill about them Na majirani vibaya but i want you to tell them that if they repent Na kwamba lakini nataka uwaambie watatubu they change their evil they change from their evil ways Na wabadilisha njia I will rebuild them just like they were in the past. I will rebuild them. Now, this is a prayer starting from God. This, the, the people are not asking for a rebuilding by God. They were not even praying about it They were in that state and they were used to it because even their neighbors knew that that is the way they are And that is the state of the Christians today that people are are, are, are suffering. And they are, they are used to that state of life, and it's like they have accepted it. They are used to living in captivity. But God is telling them if you're going to change your ways and you pray to me. I will rebuild you again, like in the days past. I know we are used so much to verse three: "Call unto me, and I will answer, and do great and mighty things." But down there it says, "Repent." tumezoea sana ule mustari watatu ambayo unasema nitenie nami nitaitika na nitende kuafanya mambo makuu na ajabu ambayo hamjawai kwa jua lakini ukiteremka chini utaona kwamba anakwambia kwamba tubuni if you you don't repent then the holy spirit speak in you. kama hautatubu roho mtakatifu hawezi kunena ndani yako room in you. in your repentance that's why as we read we find that that first the verse three is not enough to bring a, a solution. The stronger part is when we go and we know, you know we, we consider our ways, we repent, we examine ourselves, and bring out whatever that. God is you cannot repent before you acknowledge that you are in sin. hauwezi kutubu hadi wakati ambapo umetambua ya kwamba unaishi katika dhambi and when you you you acknowledge then you tell god please help me I can't, I can't do it without na unapotambua hivyo ndipo unamwambia mungu ya kwamba hapa nisaidie maana siwezi bila wewe but with your help i can be able to come out wewelakini kwa msada wako nitaweza kuondokea hali hino No, it's today when Pastor Motata was preaching, and he said, "If you have fallen, you can write If you are asleep, you can wake up." You can start up again. And that's exactly what he's saying here. It's not just verse three. Please don't just live on verse three. Read on. And realize that the things that you're doing, the things that are keeping you away, are quite open in the eyes of God. <inaudible> That's why I say that our prayers alone, we, no, if they are not led, if they are not founded on God, we cannot be able to get the answers. When God deals with us, He deals with the foundation. He shakes us from inside and He tells us the things that we need to put aside so that we can have fellowship. wakati mungu anapotushughulikia anashughulikia ile misingi na anatuonyesha vile vitu ambavyo inatupasa kuviondokea ndipo aweze yetu there is no way you can hide some things and and then before him and he doesn't know hakuna vile ambavyo unaweza kuficha vitu fulani halafu hujitokeze mbele zake god knows everything mungu anacoa kila kitu kukuhusu wewe so when you you tell him you're not, you're, you're not surprising him not are surprising with the information kwa hiyo unapomwambia si ati unamghafulisha na hiyo habari unaleta he just wants you to yeye tayari anajua anataka tuweze kutambua ya kwamba una kitu hiko tusomewe sasa katika yeremia hiyo hiyo mlango wa saba mstari wa kwanzaji wa saba 7jerem 7:177jeremia 717 neno hili ndilo lilomjia yeremia kutoka kwa bwana kusema simama langoni pa nyumba ya bwana ukatangaze hapo neno hili ukisema sikilizeni neno la bwana ninyi nyote wa yuda mnayoingia katika malango haya ili kumwabudu bwana bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi tengenezeni njia zenu na matendo yenu nami na nitawakalisha ninyi mahali hapa msitumainie Musi, maneno ya uongo mukisema hekalu la bwana hekalu la bwana hekalu la bwana ndiyo haya maana kama mukitengeneza kabisa njia zenu na matendo yenu kama mkihukumu hukumu ya haki kati ya mtu na jirani yake kama hamumwonei mgeni wala yatima wala mjane wala kumwaga damu isiyo na hatia mahali hapa wala kuifuata miungu mingine kwa hasara yenu wenyewe ndipo nitakapowakalisha mahali hapa katika nchi hii niliyowapa baba zenu Now, we are reading the same man, Jeremiah, having a conversation with God. He said, Now, go and talk to these people who always come to the temple to worship. na akawa na mungu nenda ukazungumza na watu ambao kila mara wanaingia hekaruni kuabuduhazungumzi na watu ambao wako nje ya kanisa to people, He is to the people in kanisabali anazungumza na watu ambao wako kanisaniwale ambao huza kuabudu kanisani na kwamba watengeneze njia zao usije ukachukulia ya kwamba kwa sababu umejiunganisha na kanisa uko salama that's why he says three times this this this temple this temple temple na ndio maana akarudia hadi mara tatu ya kwamba hekalu hili hekalu hili hekalu temple That you are safe. It's not by going to the temple that your things are going to be right. It's not just by going there that God is going to bless you. We have this saying in Kenya that it is 80% Christian. mara nyingi huwa tunasema hapa kenya ya kwamba ni as ni wakriso. but we are told the narrow road has just a few people lakini hapa tumeambiwa ya kwamba ile njia nyembamba ni watu wachache tu sana ndo wanaopita palewahiyo tunaweza kuwa asilimia thamanini kristo kwa jina but Is not 80%. Now, God is, is viewing the church in this. He is focused on the church. The people who come into this house and worship. I'm not talking just about this church, but I'm talking about the, the body of Christ. God is concerned in the work of the church today. And he says, by coming to church, sometimes you waste time if you don't meet your ways. wakati mwingine huo unapoteza wakati kwa kuja kanisani kama hutatengeneza njia zako just change and then it is going to be real what you are talking about hebu badilika ndipo itakaenda kuwa basi halisi kile unachozungumzia because the state of living in sin will block you from being heard by god maana hiyo hali ya kuishi katika dhambi itakuzuia wewe kusikizwa na mungu but when you you change he says I'll put you back to what i promised lakini anasema ya kwamba kama utabadilika nitakurudishia ile ambayo nilikuwa health is our portion ya kwamba afya njema ni sehemu yetu health health is afya hivyo afya ni sehemu yetu happiness is our portion pia furaha ni sehemu yetu And many other things are our portion. That's why he says that in this city where people are saying that there, there is nothing, once again we shall hear the shouts of rejoicing. We shall hear people, even the bridegrooms, marriage. Marriage will be there, true marriage, not this come and we stay and then uh, uh, let's depart. ndiyo maana anasema ya kwamba katika mji huu ambao watu wanasema hakuna chochote kutaenda kusikika sauti za furaha utakusikika sauti za bwana harusi ndoa zitakuweko no, ju, na... We si, ku... si, si, si, si ni harusi ni. nini harusi tu ni ndoa harusi na ndoa ni vitu tofauti Marriage, a, marriage and a wedding ndoa na harusi ni vitu tofauti viwili having a but no wedding tunaona tu wakiwa na sherehe hiyo ya ndoa wakati ambapo hakuna ndoa ndani yake ni sherehe ya harusi lakini hakuna ndoa mnaelewa hiyo mambo ndoa inaenda zaidi ya hiyo hiyo siku lakini zingine ya hiyo siku Your wedding yeah yeah yeah yeah yeah well, the wedding the ceremony yeah you Harusi, in a, but God is saying he is going to restore like in the olden days you can, can you ask yourself why is is it that your grandmother and your grandfather are still married today <laughs> kwa nini nyanya yako na babu yako bado anaishi pamoja na siku hizi rate is very high so what starts as as a a good thing ends, ends up as a bad thing up bad kwa e ioaiiaoilitu kinachoanza kama kitu kizuri kinaenda kumalizikia kikiwa kitu kibaya it was destroyed by the sin in the church iliharibiwa na ile dhambi but if we we can deal with it then we are going to find the happiness lakini kama tunaweza kuishughulikia basi tutaenda kuipata hiyo furaha children don't know anything about happy marriage watoto wengi hawajui mambo na ndoa nro, ya furaha they, they have not seen it furahahawajaiona They have been seeing fighting between mom and dad. And so that is the picture they have about marriage. And so even at the start, ahead of them, they are not seeing happiness. But if those that are married can rectify and now start living a life. That is going to be attractive to the children. They can also have a projection of a happy marriage. This is not what I saw with my parents. I don't want it.: So Jeremiah is telling us that we need to change so that the things that people used to enjoy can come back. And I, mean, I mean I think I think you must, you must have known about the celebrations of weddings in the olden days, even if you're not very old.:. ataenda kuwarudishia ale maisha mazuri aliyekuwekwa hapo awali nikasema unaweza kuwa pengine uliona sherehe za harusi zilizodumu huko nyuma hata kama si mzee lakini kuna harusi pengine uliiona ukiwa mtoto na bado hiyo ndoa inaendelea ushauri kujiuliza ni kwa nini ni kwa sababu gani hawa wtu wanaendelea hadi leo do you think that they never disagree leoieneia unadhani ya kwamba hakuna siku ambao walikosa kukubaliana but when they, they, they disagree they come back together and agree lakini hata hivyo wanapokosa kuelewana wanakuja pamoja alafu wanakubaliana na wananza kuendelea tena and now, in our life with jesus sometimes when we, we mess up our ways we come back to him and tel lord its me who is on the wrong please help me to make it right divyo hivyo na maisha yetu na kristo wakati tunapojipata kwamba tuko mahali makosa tunamrudia tunamwambia kwamba mimi ndiyo nimekosea nirekebishe ili niendelee But what do we see these days? When the man is wrong, he is always right. When the the wife is wrong, she is always right. That's why I talked about pillow talk the other day. I'm not talking about it today. I talked about it that time. But what I'm saying is do we have any time to reconcile? If we cannot reconcile within us, we cannot reconcile with god kama hatuwezi kujirekebisha wenyewe na kurudiana hatuwezi kujirekebisha kurudiana na mungu because god is so far away you can't see him with your eyes maana mungu yuko mbali tu sana huwezi kumwana na macho yako not that he lives 10 million light years away si yes, si just here, but very far yuko mbali lakini yuko tu hapa lakini hata hivo yuko mbali nao but his distance is determined by your condition lakini ule umbali wako unatathminiwa na hali ya moyo wako if you you you make your heart right he is just next to you, even inside kama utafanya moyo wako kuwa sawa yuko hapo karibu na hata kwanza yuko ndani yako next to to you you because you are talking to him kwa sababu gani nasema yuko mbele yako ni kwa sababu unazungumza naye do i pray kwa sababu gani nasema yuko ndani yako ni kwa sababu ra mtakatifu anakupatia mwongozo wa kuomba those that are close to god they have him on the inside and next to them wala ambao wako karibu na mungu wako naye hapo mbele yao na pia wako naye ndani yao tells you this is wrong, take it out and this is good keep it and so whenever you have another need of prayer with this that foundation of God, you can just talk to him your business and he hears and answers let's go to the next one. tusomewe sasa katika hiyo hiyo yeremia mlango watat mstari wa kwanza hadi wa yeremia watu husema mtu akimwacha mkewe naye akienda zake akawa mke wa mtu mwingine je mtu huyo atamrudia tena je nchi hiyo haitatiwa unajisi lakini wewe umefanya mambo ya ukahaba na wapenzi wengi nawe je utanirudia mimi asema bwana inua macho yako ukavitazame vilele vya milima ukaone pa wapi mahali ambapo hawakulala nawe kando ya mji umeketi ili kuwangojea kama vile mwarabu jangwani nawe umeitia nchi unajisi aukahaba wa wako na uovu wako kwa sababu hiyo wa, manyunyu yamezuiliwa panawala hapakuwa na mvua ya vuli hata hivyo ulikuwa na kipaji cha uso cha, cha kahaba ulikataa kutahayarika je tokea wakati huu hu, hutanililia ee baba yangu wewe ukiongozi wa ujana wangu je ataishika hasira yake hata milele ataishika hata mwisho tazama umesema hivyo bali umetenda mambo mabaya umefuata njia yako mwenyewe tena bwana akaniambia siku za mfalme yosia je umeyaona aliyotenda israeli mwenye kuasi amepanda juu ya kila mlima mrefu akafanya huko mambo ya ukahaba tena chini ya kila mti wenye majani mabichi nami nalisema baada ya yeye kuyatenda hayo yote atanirudia mimi lakini hakurudi na dada yake na dada yakeuda m- mwenye hiana akayaona hayo nami nikaona wakati nilipokuwa nimemwacha israeli mwenye kuasi nikampa hati ya talaka kwa sababu hiyo ya kuzini dada yake yuda mwenyewe mwenye hiana hakufanya hofu bali yeye naye akaenda akafanya mambo ya ukahaba hata ikawa kwa sababu alikuwa mwepesi wa kufanya ukahaba nchi ikatiwa unajisi na ya kazini na mawe na miti na pamoja na hayo yote dada yake yuda mwenye hiana hajanirudia mimi kwa moyo wake wote bali kwa unafiki asema bwana bwana akaniambia israeli mwenye kuwasi amejionyesha kuwa mwenye haki kuliko yuda mwenye hekima mwenye hiana kumi na mbili enenda ukatangaze maneno haya kuelekea upande wa kaskazini ukaseme rudi e israeli mwenye kuasi asema bwana sitakutazama kwa hasira maana mimi ni mwenye rehema asema bwana sitashika hasira hata milele ungama uovu wako tu ya kwamba umemwasi bwana mungu wako na njia zako zimekuwa nyingi kuwaendea wageni chini ya kila mti wenye majani mabichi wala, hu, wala hamkuitii sauti yangu asema bwanaet The issues of divorce and remarriage. For, for people to be divorced, there must be something that they don't like about their marriage. And they cannot agree on the on that. Uh, on those issues in this region where we live in people are divorced because of the religious factors not because they have done evil sometimes, but because their religion is not acceptable. And now it says, once one is divorced, can that woman come back to the same man? It is not allowable. That after getting married to another man, you come back to your kwanza. The same case about adultery, whereby you live an adulterous life and your partner knows, and then you come back and assume it is life as usual. kinyuma na yule mwenzako katika ndoa alafu ujirudishe hapo ujifanya kwamba kitu hiko kwamba hakuna shida hapo hiyo haikbaliki wakati ambapo inajulikana it, it is not si rahisi jambo hilo but sometimes history is proved wrong you know the, the story of a, Richard Burton and and uh, and his wife, she was uh, Elizabeth Taylor. You uh, must have known them. These uh, are old, they are, they are old singers and, and ministers. So I to a little, Mzee a little, uh, Richard Burton, They were filmmakers. They were filmmakers. Yes, I think they were filmmakers. Richard Burton and Elizabeth Taylor. Divorced and remarried five times. Oh, wow. Watangenezaji fila muhao. Wali wali talakiyana maratano. Na wakarudiana maratan. Auntie, you ask yourself, what is it that they find in each other? Alaf wadi unafika mariju Lisa, nikitugani wanawana katikati ya moja na muingin. If you can reach a point where you cannot you you're not compatible, then why are you coming back? Five times. Maratan. Another, and a music group. The called, I think it was Abba. Abba, yes. The the group Abba. There were two two men and two women. One man married to another, to the other, to the woman, and then they reached a point. they they they did did not not find anything good in exchanged then came back taielea group ya muziki inaitwa ni wanaume wawili na wanawake wawili wamewana wakafika mahali wakatarikiana waka kila mmoja vile tu anaenda kila mmoja akampenda mke wa mwenzakewakaa alafu akakaa tena kila mmoja akapenda yule aliyekua wake in in in the the the normal eyes, this is is unthinkable katika ya kawaida kitu hiki hakifikiriki that you you you same company with your colleague and and and and a a time took took his wife and now he is gone and he took you and you reach a point akamrudiakatiamaoyakawaidkitu k hakifikirki you you you return you know you, you exchange again word you colleague uko hapo nafanya kazi mwenzako unashukua mke wake alau naye nashukua mke wako alafu kunapika mahali unarudia yule wakwako yad wakwake kama vile mwanzo so morality does not allow that mambo ya ndoa kitu kama hayaruusu mambo ya ya, ya, ya kawaida ya, ya sawa hayaruhusu hiyo kitu kit and and god says israel messed up judah judah saw it the new knew this is wrong na mungu anasema kwamba israeli alikosea na yuda aliona kitu hiko na hakusema kwamba kitu hiki ni and then now judah has become worse than israel And so he said some message to, to, to Israel. Made your ways and come back. I will receive you, although you have been an adulterous wife to me. It's just. What is happening today? Even if you know you have been going, you have gone astray, and people have seen you and they have branded you as an unchristian, and then they come and join you and live that way. God sees. You still have a chance. He loves you. He wants you to come back. He will forgive you and he will restore you. Why is he calling you a Christian? Because inside you, there is still the seed, the seed of God. That seed of God tells you that you are living wrongly. And you can come back home like the prodigal son, and you are welcome, and you, you'll be restored as though nothing ever happened. The only condition is. Uh, the only condition okay. <laughs> yeah, that you acknowledge that you are wrong, you change your ways, and you can't talk to him about it, and then it's over. Today we are told. You must give a big offering. You bring a good offering so that your sins can be forgiven. If you tell me I say yes, I'll bring the biggest. I bring Jesus in the picture. He is the best offering that God can receive. Not money. I will go back to him. I will talk to him. I will tell him my sins, although he knows them. And then ask for forgiveness and restoration. Jesse, you see, this message is the same. These are the things God had given me. And these are the there must be a good reason why He wants it to come. Here. And he doesn't want us to pride in the church. No. He doesn't want us to pride in the church. He wants us to pride in him. So that he can restore us. Do you know what this message means? He is ready to forgive every single sin. He is able to give us a fresh start. He is able to see us with the eyes of love. Maybe some people out there are looking at us with eyes of condemnation. labda wengine watu kule nje wanatuona na macho ya kutuhukumu But God is us with eyes of love. lakini mungu anatuona sisi na macho ya upendo upendokama we... tu? tu tunaweza kutubu, eh? Kusikia Kusikia na kutubu, kutubu. imskia God speaking to us about coming back. Mungu akinena na kuhusu mambo ya kutorudish because he is the foundation of our prayers. Mana ye and sing yo mumbichu. Without him, we don't know what to pray. Pasipo ye ha to do But he has given us a way out. Lakinata hido and zia kuta. Can we Read, I want to finish this message. I don't want to leave anything today. Numbers. Numbers, Numbers 22, 20, 22 22 verse 36 to 6 to Like hadi 8 ya hesabu balaki aliposikia ya kuwa balam amefika akatoka kwenda kumlaki mpaka mji wa moabu ulioko katika mpaka wa arnoni ulioko katika mpaka upande wa mwisho wa mpaka huo balak akamwambia balam je mimi sikutuma watu kwako kwa bidii ili kukuita mbona huku ni jia je siwezi mimi kukufanyizia heshima nyingi balamu akamwambia balak tazama nimekuja je mimi sasa nina uwezo wowote kusema neno lolote neno lile mungu atakalolitia kinywani mwangu ndilo nitakalolisema And, and Barak the king. Balaam had been sent by Barak to go and curse the children of Israel. But you know the story when he was on the way, he was, he was saved by his donkey. lakini unajua ile hiyo hadithi wakati alipokuwa nziani kwenda kuwa laki aliokolewa na punda wake and you said, okay you go on but you only speak what i tell you to speak speakhwis ill kill you na malaika wa bwana akamwambia wewe nenda lakini utazungumza kile tu nitakachokwambia na ukikosea nitakuulia mbali so when he ame back he did not go to report to the, to the one who sent him kwa hiyo aliporudi hakwenda kupiga ripoti kwa ili aliyemtuma And he sent for him. Barack, Barack Barack an for him.: And when he met, didn't I send people to come and call you?: Why didn't you come: Am I not able to pay you?: Because he had been promised that you'd be paid.: And he said, "What can I say? I, can, I don't have words of my own. na nandipokasema nisemeje mimi maana mimi sina maneno ya kwangu mwenyewe i can only speak what god puts in my mouth bali ninaweza tu kunena kile ambacho mungu ameweka kinywani mwangu as christians unaona sisi kama wakristo even in in our our prayer we can only speak what god puts in our mouth hata katika maombi yetu tutaweza tu kunena kile ambacho mungu ameweka katika vinywa vyetu and mostly he wants us to start with the repentance. and then we move on to the other things that we may have. but we have to be very careful. even as we are praying, is it, am i saying what god wants me to say? that should be the question. ema ndicho mungu anachotaka you know conversation with god je unajua maombi ni kuwa na mazungumzo na mungu you you you imagine somebody who you and and and all, matter, all manner of manner things about you, and then he comes and say, by the way i need some money hebu fikiria <laughs> mtu ambaye amekutukana amesema mambo mabaya mabaya kukuhusu alafu anakuja anakwambia ehe hey. hata hivyo, nahitaji pesa What will, what will you do? <laughs> you see, we insult God in our la- in our way of living. <laughs> and then you so God, you know, I've come before you. I need, I need some help. I need to to buy this. I need to do this. It just looks at you and wonders whether you are Crazy or normal? Ana kuangalia tu na nasema u ana wazimu amani. How does he think of me? Ana nishkulia jemi. I am the supreme God. Ni minyole mungumku. And this is the way he behaves, and then he comes and he can't even tell me I am sorry. Na hivyo na bofanya ata anapokuza ata nasema samahani. He says just say sorry and it will be over. sema tu samahani na mambo hayo huwezi kusema samahani kama hujakubali zambi zakota nikwambie kitu ni vigumu sana kwa mwanaume kumwambia mke wake samahani not easy si rahisi because you are the man aahi rahi wamba u ndio that time samahani huwa ndio kile kitu cha muhimu sana katika wakati kama women women say say sorry eh? some women say sorry hata hata wanawake wengine pia hawezi kusema samahani Do you know why we find it difficult? Because we find it difficult to tell it to God. If we can learn to tell God, I am sorry, meaning we can go down. on our knees we can ourselves kumaanisha tunaweza kwenda chini katika magoti yetu na kujinyenyekesha we can also before each other pia katika hali hiyo unaweza kujinyenyekesha wenyewe kwa moja na mwingine Let's make god the foundation of our prayers mwinginewatu tumfanye mungu msingi wa maombi yetu yetuna okay. mambo yatakuwa sawa i think we are sa hiyo ndiyo sehemu ya mwisho tunayosoma waraka wa kwanza wa yohana mlango ni watatu mstari wa kwanza hadi watatu waraka wa kwanza wa yohana tatu moja hadi tatu waraka wa kwanza wa yohana tazama ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuitwe wana wa mungu na ndio na ndivyo tulivyo kwa sababu hii ulimwengu huu ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa lakini tuajua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye kwa maana tutamuona kama alivyo na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye alivyo mtakatifu so First John chapter three verse one to three. We told, it's not yet evident how we shall be. But one thing we know. When he shall be revealed, we shall look like him. Ask your neighbour. Are you sure? Are you sure? yako have you cleared everything with him je umesawazisha mambo na because for you to be like him you must have cleared with him kwa sababu ili wewe uweze kufanana naye lazima uwe umesawazisha mambo yako you you know some things that are wrong about you or me are not known by anybody else except you on on your side side and me on my unajua mambo mengine ambayo yako makosa kakuhusu wewe ama kunihusu mimi kuni hiouaau mimi mimi the mwenyewemmoja pia najua ni yule ambaye atakutakasa ee Can he say you, are, you look alike if there are things you have not sorted with him? Let's make our ways. Let's make our ways. And we also. Seek forgiveness. Because he says he is merciful and he will restore us. So, when the day of being transformed to look like him comes, when we shall sin no more, even the sins we have committed. Who have been forgiven. Because He loves us. With a wonderful love. Amen. Amen. Father God, in the name of Jesus, I want to give your people the opportunity to talk to you. As I also talk to you.