uku katika mlango wa sita barumi mlango ni wa sita na mezidi kusistiza kusema ya kwamba naamini ya kwamba mungu anakusudi ni kwa nini tukaweze kuangazia kitabu hiki katika maishani mwetu hasa kwa majira na nyakati hizi ambazo tuko kweli wa mambo ni kwamba ulimwengu una mambo mengi ambayo yanafanyika ambayo pasipo wewe na mimi kuwa mwangalifu tunaweza tukajikuta tumechukuliwa na hayo ama mwengu, na huo ulimwengu na tumeuondokea ule mkondo ambao tuliazimia kuufuata katika maishani mwetu lakini paulo akiwa mbali na awapendwa hawa akaazimia kuwaandikia waraka huu ili angalau unaposomwa mbele zao basi ukaweze kuwawa msaada na ukawasababishe kusimama katika lile ambalo walikuwa wamelikusudia katika maishani mwao kwa kuyasalimisha maisha yao kwa kristo yesu hivyo tumekuwa tukiangazia kitabu hiki kuanzia mlango huo wa kwanza mpaka saa hizi tumefika mlango huo wa sita bibilia inanena maneno haya nataka nisome kutoka kitabu cha warumi mlango huo wa sita na tunaanzia kifungu hicho cha kwanza tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi ni swali paulo anauliza anauliza tuseme nini je tuendelee kumkosea bwana ndiposwa neema hii izidi kuwa nyingi na katika swali hili nashawishika ya kwamba hawa warumi walikuwa na fikira ya kwamba kazi tunavyoendelea kumkosea bwana kazi tunavyotenda yasiyo mtendeza mungu ndivyo mungu naye anaachilia neema yake nyingi kwa ajili yetu lakini paulo akaona ya kwamba watu hawa wamegafulika kwa sababu yale ambayo wanayafikiria siyo ambayo yanapaswa kufanyika ndipo anauliza tufanye niseme nini basi je tuendelee kutenda dambi ndiyo nema izidi kuwa nyingi nataka niseme ya kwamba haya ni mawazo ambayo si mazuri wapendwa nema kweli ipo lakini hatuwezi tukaendelea kufanya yasiyo mpendeza bwana ili hii neema izidi katika maishani mwako ni watu waliokuwa wanafikiria visivyo wanafikiria vibaya hatuwezi tukakusudia unajua hili ni kosa lakini kwa sababu neema ipo na msamaa wapatikana tukasema ya kwamba acha nifanye kwa maana neema itanitosha na mungu wa mbinguni atanisamehe hilo litakuwa ni kosa unalolitekeleza na ndivyo hawapendwa alikuwa wakifikiria ya kwamba muradi neema ipo basi acha sisi tuendelee kutenda dhambi paulo akawaambia ya kwamba wapendwa neema si cheti cha kukuruhusu uendelee kutenda kwa hivyo iwapo ingawaje neema ipo na neema umekabidhiwa na kupitia hiyo neema umepata kuoshwa dhambi zako sasa kwa sababu ya neema ambayo inapatikana basi si ruhusa ya kwamba wewe uendelee kuyafanya yasiyompendeza mungu hivyo tutakuwa tunafanya yaliyo kinyume na makusudi ya bwana na sijui wewe wafikiria nini kwa maana hawa warumi walikuwa wanafikiria ya kwamba kadri watakavyoendelea kumtenda mungu dhambi ndivyo neema ya mungu inavyozidi kuwa nyingi kwa hivyo kumaanisha ya kwamba walikuwa wanazifanya hizi dhambi wakiwa wanajua hili hasipasi kulitekelezwa kwa nini mnafanya hivyo tunafanya tu, hivi ndiposa neema ya mungu izidi kuwa nyingi juu yetu paulo anasema ya kwamba neema si ruhusa ya wewe ama aneema haija kupatia ruhusa yawewe kutembea na kutenda yasiyompendeza bwana kwa hivyo mpendwa hatuwezi sisi tukatenda yasiyompendeza mungu kwa sababu neema ipo itaweza kunisaidia na mungu ni mungu wa msababa hata waswahili wakasema ya kwamba kufanya kosa si kosa kosa ni kurudia hilo kosa kwa hivyo hawa walikuwa wanawefanya makusudi wakijua ya kwamba hili halipendezi machoni kwa bwana lakini tunafanya hivi kwa sababu neema ipo a paulo akawa anawambia kwamba je tuendelee kutenda dhambi ndiyo nema izidi hatuwezi kuendelea kutenda dhambi hatuwezi tukayatekeleza yasiompereza bwana kwa sababu eti kuna neema neema imetuweka huru kutokana na sheria imetuweka huru kutokana na dhambi lakini haijatupatia uhuru wa kuendelea kufanya yasiyompendeza bwana kwa maana hiyo neema inapatikana haijasema hivyo kwa hivyo wewe mwamini lazima uwe mwangalifu mimi nami ninapaswa niwe mwangalifu sipasi ni katika yasiyompendeza mungu nikisema ya kwamba neema inatosha mungu ni mungu wa msamaha kwa hivyo hata nitakapotenda yasiyompendeza kwa kukusudia tena yuko tayari kunisamehe mungu hakuwa anamaanisha hivyo alichokuwa anamaanisha ni kwamba wakati ulipokuwa uko mbali na mimi niliachilia nehema na neema hii ikakuvuta neema hii ikakusababisha kumkiri kristo yesu kama bwana na mokozi na neema hii ikakusamehe dhambi zako kwa sababu hiyo basi haupaswi kuendelea tena kutenda yasiyofaa machoni pangu ili kwamba hiyo neema ipate kuongezeka hilo inakuwa unafanya makusudi na jambo hilo wapendwa laweza kumsababisha hata huyu mungu kusemea kwamba huyu sasa kwa sababu anayatenda haya kwa kusudia basi hata na mimi nami acha neema hii isimtoshe kwa lile aliyolifanya kwa kukusudia kwa hivyo hawa wa rumi walikuwa wamekusudia mambo hayo akwamba wapendwa mradi neema ipo hata sisi tuishi tukiholela tuishi tu vile tunavyotaka kwa maana tutakapo ishi tunavyotaka wakati ambapo sasa tunataka kuwa sawa na bwana neema ipo na mungu wa mbinguni atatusamehi haiko hivyo hata leo wapendwa hatuwezi tukafanya mchezo huo hatuwezi kwamba leo niko katika mungu kesho nimetoka kwa maana neema ipoa lazima kama nimeazimia kumwishia kristo yesu neemba hii iniwezeshe kunitenganisha na chochote ambacho hakimpendezi huyu bwana ili nikaendelea kuishi katika makusudi na malengo yake lakini sipasi kutenda dhambi kwa sababu neema ipo hata tuangalie mstari wa pili anasemaje hapo nataka niunganishe tuna wa kwanza tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi mstari wa pili hasha sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi hapo e, anasema hatuwezi kuendelea hivyo kwa sababu sisi tuliifia dhambi na kama tushaifia hiyo dhambi tutaishije tena katika hiyo dhambi sia hatuwezi tukaishi katika dhambi tulioifia na hili wapendwa ni dhahiri kwa sababu mtu ambaye ameutoa ame, ame wa uhai wake amekufa ukampatia siba hawez akala hasa wewe ulikufa katika hiyo dhambi uliifia hivi sasa wairudiaje lakini ulikufa vizuri wee naonekana hukufa vizuri hasahpa paulo anasema hasha hatuwezi tukafanya hivyo sisi tulioifia dhambi twawezaje tena tukaishi katika hiyo dhambi takuwan jambo la kushangaza sana lakini huku upande wa watu wa watu wa mungu havishangazi kwa maana wao wafu katika dhambi tena yale ya dhambi wanayafanya hivyo hivyo sasa mnashangaza ndio nikamshangaza paulo hawa watu waliokufa katika walifia hii dhambi na yoyote anayekufa aweze akarudia yale ya kale hawa wanayarudiaje ndo anasema si tulioifia dhambi tutawezaje tena kuishi katika hiyo dhambi kwa hivyo himizo ambalo tunahimizwa hapa ni kwamba ndugu yangu dada yangu hakikisha ya kwamba kama uliifia dhambi usithubutu kurudi katika hiyo dhambi usithubutu kwa maana utakaporudia maisha yako ya kale basi nikana kwamba umesema wewe mungu kuanzia hivi leo mimi na wewe tunatengana kwa maana hinema haija kuruhusu haija kupatia lisensi ya kuendelea kufanya dhambi ili kupatia fursa ya kukuondoa katika hali yako ya zamani ukafaa na ukafufuka katika utu upya kwa hivyo wewe ulioifia hiyo dhambi hauwezi ukaiishia tena lakini cha kushangaza watu wa mungu wanaishi katika hilo ama katika hiyo dhambi ili hali ni wafu iyawezekana kweli isipokuwa huenda ikawa pengine hukuwa umekufa ulikuwa umezumia alafu ukafufuka hasa ulizimia katika dhambi ukafufuka katika dhambi kwa vyo maana unafanili unaiendelea lakini aliyeifia hiyo hawezi akaishi tena katika hiyo dhambi yo paulo anawasisitizia kwamba wapendwa haviwi hivyo kwa watu wa kuokoka haviwi hivyo inavyopaswa ni kwamba kama sisi tuwafu kwa dhambi tubaki kuwa wafu kwa dhambi tuishi kwa mambo mengine yanayompeleza bwana tuishi katika haki ya bwana lakini mambo yasiyompendeza bwana tuwafu mstari watatu hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake anazidi kuwaeleza sasa kwa maana walikuwa pia hapo wanajuuliza tulikufaje sisi tukuhai huyu anasema kwama tuliifia dhambi tuliifia kinamna gani hasa hapo anawambia kwamba wale wote waliobatizwa katika kristo yesu anasema hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake kwa kumkubali kristo yesu na kubatizwa katika yeye kristo yesu ina maanisha ya kwamba tuliingia ndani ya yesu na tulipokuwa ndani ya yesu pale alipoinuliwa pale juu ya msalaba tukaifia hiyo dhambi na sasa tunaishi si katika dhambi tunaishi katika neema ya haki ya mungu kwa hevyo sisi tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake hapo ndipo tunaambiwa ya kwamba tuliifia dhambi kwa maana tulikufa tukiwa ndani ya kristo yesu hasa inakuwaje ina, munaendelea kufanya kile mulichokifia mustari waine basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hivyo kumbe tulikufa tena tukazikwa hasa kama tulikufa na tukazikwa ndani ya kristo yesu kwa sababu tulipobatizwa tulikuwa ndani ya yesu kristo na yesu alipokuwa ameangikwa pale msalabati akafa na akachukuliwa akazikwa wakati yesu akienda kuzikwa sisi nasi tulikuwa ndani yake tunaenda nini kuzikwa lakini cha kushangaza kwamba yesu alifufuka katika upya sisi tukafufuka katika ule uto wakale ndivyo hivyo inamaanisha kama tutarudi kutenda yasiyopendeza bwaha sinamaanisha tulifufuka katika utu wetu ule wa kale hatukufufuka katika ule upya lakini paulo hapa anasema ya kwamba kama tulizikwa pamoja na yesu kristo na yesu akafufuka katika utu upya hata na sisi nasi tulifufuka katika huo utu upya kwa hivyo ya kale hayana nafasi katika maishani mwetu lakini kwa nini ue unayaruhusu yapate nafasi maishani mwako kwa nini yapate nafasi katika maishani mwako kisa na maana ni kwa sababu wewe hauja kubali kwamba ulikufa na ukazikwa na yesu kristo na baada ya kuzikwa ukafufuka ukufufuka kama mtu yule wa kale ulifufuka ukiwa kiumbe kipya na mambo yako nayo pia yakawa nayo ya, ya na yanapaswa yao yamefanini yamebadilika lakini mbona hayawe hivyo ndiposa pa, ikambidi paulo aiandike waraka hii kuwakumbusha ya kwamba nyinyi wafuu mwaishije tena katika mambo yale muliyoyafia ya, ya kwa nini hamuishi katika yale mulioyafufukia because inasema ya kwamba alipozikwa akafufuka na sisi nasi tukazikwa pamoja naye na tukafufuka pamoja na yeye na tulipofufuka hatukufufuka kama mtu yule wa kale bali tulifufuka kama mtu ambaye ni wa mambo mapya mstari huo oh, wa ini unasema basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima yani tuenende katika yale mambo yanayompendeza yeye mungu sasa tuache yale ambayo tu ya kwa hivyo naomba mungu akusaidia naii namianisaidia wapendwa tujue kwamba sisi ni watu ambao tunapaswa kuishi katika njia zinazompendeza huyu mungu kwa maana sio sisi wakale sisi sasa ni wale wapya waliozikwa na wale wakale wakazikwa aliyefufuka akawa ni mpya kwa maana katika huo batizo tulikuwa ndani ya kristo yesu na alipoangikwa msalabani tuliangika pamoja na yeye alipotolewa pale msalabani akaenda akazikwa tulizikwa pamoja na yeye kwa hivyo yule wa kale alizikwa tulipofufuka tulifufuka katika upya wa nia upya wa mawazo upya wa maneno upya wa usemi upya wa matendo lakini kwa nini mbone hawa waliozikwa na kufufuka wakati mwingine wanaenenda katika yale mambo ya kale ndio paulo hapa anatusisitizia kwamba hatupaswi kuenenda katika mambo hayo bali tunapaswa tutembee katika ule upya ambao yesu kristo aliudhihirisha ndani yetu ndo maana wakorintho wa pili tano nafikia mstari wa kumi na saba anasemaje pale unasema ya kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya yesu kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya na sisi tuko ndani ya kristo yesu wapendwa yale ya kale yote hayapaswi kuturudia kwa maana tulipofufuka tulifufuka tukiwa watu wapya mstari wa tano kwa maana kama mulivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mutaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake kwa hivyo kama tulivyounganika katika mauti yake ndivyo hata hivyo tutaunganika katika mfano wa kufufuka kwake hivyo basi kama mimi niliyekuwa sistahili yesu akanifilia na aliponifilia mimi nikamsadiki nikamwamini kwamba awe bwana na mkozi maishani mwangu na kwa sababu hiyo nikachukuliwa nikaenda nikabatizwa kumfano ya kuzikwa kama kristo alivyozikwa alafu nikafufuka kama kristo alivyofufuka kumaanisha ya kwamba nilipoingizwa ndani ya maji niliingizwa nikiwa mtu wa kale na nilipotolewa nikatolewa nikiwa kiumbe kipya hivyo inamaanisha pia nilibatizwa katika mauti ya kristo yesu na nikafufuka katika upya wa yesu kristo kama vile yeye naye alivyofanini alivyofufuka wapendwa kwa hivyo si pasi mimi niishi kama nilivyokuwa ninaishi kabila ya kufufuka ama kabila ya kufa sipasu huwe ninaishi kama nilivyokuwa nikiishi kabila ya kufa kwa maana nilifia dhambi nikafufukia utaua kwa hivyo sasa inapaswa niishi maisha ya maisha matakatifu kwa maana yale ya kale niliyafia na yakazikwa lakini mbone yanarudi katika maisha yako ni wapi kumeenda visivyo ni kitu gani kimeenda makosa ni neno la mungu ama ni wewe ka maana neno la mungu lasema ya kwamba sisi tulizikwa pamoja na yesu tukafufuka pamoja na kristo na aliyezikwa ni yule wa kale kwa hivyo aliyefufuka akawa ni mpya hivi mbone huyu aliyempya anadhihirisha mambo yale ya kale shida ikowap kwa hivyo kimizo hapa paulo anatuhimiza ni kwamba tunapaswa tuyaache yale ya kale yasiyompendeza bwana tusithubutu kuyafikiria wala kuyawaza hata kuyaendea kwa maana sisi tuwafu kwa hayo ya kale na tuko hai kwa yale yaliyo yanampendeza ombi langu ni kwamba mungu wa mbinguni akusaidie mpendo wak na mimi nami aisaidie ni kushikilia huu mpya wa maisha ambayo kristo alinikirimia nilipofufuka pamoja naye kimi sijui ni nini ambacho kinakurudisha katika yale mambo yako ya zamani na wakati mwingi tusipokuwa waangalifu tutajikuta ya kwamba tumemruhusu yule mtu wa kale kupata nafasi katika maishani mwetu lakini hayo yote yanafanyika kwa sababu wewe mwenyewe umefungua mwanya mahali lakini ukweli wa mambo ni kwamba tulipofufuka na yesu kristo tuna uweza wote na nguvu zote na roho wa bwana u pamoja nasi kutusaidia kuishi katika ule upya wa maisha tuliopata baada ya kufufuka hiyo nafasi ipo mstari huo wa sita anasemaji mukijua neno hili mukijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena kwa hivyo kumbe munajua ya kwamba mwili wetu wa kale ulisulubiwa pamoja na kristo yesu ili tusitumikie yale yasiyompendeza bwana lakini tutumike katika upya ya yale ambayo yanampendeza mungu sami sijui kama wewe ulisulubishwa aaa anasema mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena utu wetu wa kale ulifanya nini ulisulubiwa pamoja na yeye ili mwili wetu wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena lakini mi naona ya kwamba wengine hamkusulubiwa alipokuwa anawekwa hapo kwa msalaba wewe uliponyoka wakakimbia ukasema hayo sitayaweza sulubishwa peke yako ndo maana unarudia yale yale ambayo bibilia inasebmea kwamba yalisulubiwa pamoja na kristo yesu ili utu wetu wa kale tuliuweka pale msalabani ili tuweze kubatilika tusitumikie dhambi tena lakini kama unaitekeleza hiyo dhambi yamaanisha hukusulubiwa ulikimbia lakini paulo anakuhakikishia ya kwamba ili mradhi umemukiri kristo kama kamabwama na mokozi maishani mwako basi wewe ulisulubiwa pamoja na kristo mwili ule wa wautu ule wa dhambi ulisulubishwa pale ili ukaweze kubatilika na ulipobatilika au pasi kutumikia dhambi tena kwa hivyo wakati mwingine huwa munawashangaza wale ambao hawajasulubiwa na kristo yesu sema hawa a huyu naye anatoka wapi huyu lsulubiwa huyu na utu wake wakale ukabatilika hivi sasa haya anayoyatenda ni yapi ni mgenu huku kwetu huyu kwa hivyo nachokiimiza kwamba hebu geuka namwambia bwana na tamani nitembee kama vile unavyonitarajia kwa maana utu wangu wakale tuliusulubisha pamoja na wewe na ninapaswa sasa nisitumikie dhambi tena bali nitembee katika utauwa hilo likawe ni tamanio la moyo wako ndugu yangu kwa maana tupende tukatae bado msimamo wa mungu ni huo ya kwamba wanadamu watagawanywa mafungo mawili peke yake siku hiyo watakapokuja mwana wa adamu sasa si kama mokozi amekuja kama hakimu atatugawanya mafungu wa mawili fungu moja lake na fungu lingine la yule ibilisi sasa paulo kile anachokifanya kwa warumi ni kuwasistizia kuwaambia ya kwamba wapendwa kumbukeni ya kwamba nyinyi hamuko katika fungulile la ibilisi kwa maana muliusulubisha utu wenu wa kale kwa hivyo hamwezi mukaendelea kuishia dhambi nyinyi mfungu la mungu inakuwaje basi na ndivyo wa wakati mwingine tunashangazwa na watu wa mungu yee wamjua kwamba yeye ni mukovu ni fungu la mungu lakini kazi anazozifanya si kazi za mungu sasa hilo barua hii inatuhimiza kwamba Tugundu, tugutuke ama tugundue tujitoe katika maeneo hayo turudi katika maeneo yetu halisi kwa maana huko unakoenda huko huko umgeni kwa halivyorudi katika fungu hili la kuwa umefanyika haki machoni kwa bwana na kwa sababu hiyo haupaswi tena kutumikia utu wako wa kale unapaswa utumike katika ufalme huu wa mungu ukatumike katika kutenda yaliyo haki na kutembea katika utakatifu mstari wa saba kwa kuwa yeye aliyekufa amehesabiwa haki mbali na dhambi wasikia anasema ya kwamba yeye aliyekufaa amehesabiwa haki mbali na dhambi tumesulubishwa tu pamoja na nani na kristo yesu utu wetu wa kale umesulubishwa pale msalabani tukabatilika na anasema yule aliyekufa amehesabiwa lakini yule ambaye hakufaa hajahesabiwa sasa taka ujiulize wewe mwenyewe unatembea ukiwa ni mfu ama unatembea ukiwa uko hai kuna jambo ambalo watu wengi sana hawalitaki hamtaki kufa lakini kifo hiki kinachozungumziwa si cha kimwili utu wako wa kale ndioatakikana uwe umekufa uwe unaishi katika utu wa hivi sasa utu wa utu upya ambao unapatikana ndani ya kristo yesu hasa swali unalotaka kujiuliza ni kwamba je utu wangu wa kale umekufa ama bado ungali na uko hai kwa maana ukiwa bado uhai wewe basi hauna haki kwa maana waliokufa ndio wenye haki kwa sababu utu wa kale hauwezi kutenda yanayompeleza bwana ndio maana ikabidi uchukuliwe usulubiwe pale msalamani pamoja na yesu kristo ndiyo maana anasema ya kwamba waliokufa wana haki lakini wale ambao wako hai hawana haki kwa sababu bado wanaishi katika utu wao, okay, utu wao wa zamani na utu ule wa zamani wapendwa hauna haki kwa maana hauwezi ukatenda yanayompendeza mungu ndio maana nasema kwamba kwa kuwa yeye aliyekufa amehesabiwa haki mbali na dhambi kwa maana ushaifia hiyo dhambi ushaifia na sasa uwezi ukaishi katika hiyo kwa maana wewe ni mofu wa dhambi na wakati unapoifia dhambi hauwezi ukaenuka ukaitumikia tena hasa kilichoswalia umehesabiwa haki kwa maana uko mbali kabisa na hiyo dhambi aliyekufa kwa hivo wewe haweza kufanya maamuzi mwenyewe mimi nimekufa ule utu wangu wa kale umekufa ama bado ungali haki na kama ungali hai basi wewe si mwenye haki kwa maana ni yule ambaye utu wake wakale umekufa ndiye yeye anayehesabiwa haki kwa maana yuko mbali na dhambi wapendwa taka ufahamu na uelewe hivi ya kwamba kando na yote yale ambayo tunayatazamia hapa chini ya jua kunako uzima wa milele unautarajia hasa hu uzima huu ambao tunaotarajia wakati mwingine watu wa mungu hufika mahali wakawa na uzoefu akasema sasa huyu yesu alisema anaenda hata kawuya atarudi anazakuyasababu babu yake babu hakumwona baba yake babu hakumwona babu hakumwona baba naye hajamwona mimi sasa naonekana basi heri ni ishi tumesha ya kawaida ndugu zangu kuna mara mbili kuja na naweye nini kuenda kwa hiyo vyote hivyo ni sawa Usitarajie kwa usitarajie kwamba tuukule kuja kwake tarajia pia aidha aje ama mimi niende lakini nitakapoenda nitaendaje ndio hapa sasa paulo anawasisitizia ya kwamba utu ule uliokufaa basi umehesabiwa haki na umewekwa mbali na dhambi ili hata ujapoondoka hapa chini ya jua tena ukaunganike na bwana mungu wake kwa hivyo nina mpendwa ya kwamba maurabi umepata hii neema kuna wengi ambao wapendwa wanaonekana kana kwamba wanafaa kuipata hii neema lakini hawajaipata lakini wewe mungu wa mbinguni amekufunulia na ukaweza kuipata hii neema ya kufa pamoja na yesu kristo na kufufuka pamoja naye usiweze kuichezea hevyo ishikilie na ifanyie kazi kwa hofu na, na kutetemeka ndugu yangu kwa maana baada ya kipindi hiki kule utakakukua kutakuwa hakuna maamuzi maamuzi ni hapa chini ya jua kwa hivyo ukubali utembee uenende katika ule upya wa utu wako wa kumtumikia mungu na ukate kabisa ushirikiano na uhusiano wako wewe na utu ule wa kale lakini usipofanya hivyo mwimbaji alisema ya kwamba kutakuwa na sarakasi huko juu mbinguni basi si sarakasi zile za kena igwea sarakasi ya vilio waliotarajiwa kuingia wanakosa kuingia na ambao hawakutarajiwa wanaingia sasa wewe ambao ulikuwa una uhakika kabisa ame nitaingia alafu ufike mlango wa ufungwe ndio hiyo sarakasi itakayoonekana huko lakini kwa wale watakaoazimia kutembea katika utu wao huu upya wapendwa ndani ya mio yao hawana tashushwi ya kwamba yesu aje ama yeye aende bado yuko salama kwa hivyo ule utu uliokufa basi mtu huyu ametengwa mbali na dhambi na amehesabiwa haki mustari wa nani lakini tukiwa tulikufa pamoja na kristo twaamini ya kuwa tutaishi pamoja naye tukijua ya kuwa kristo akiisha, akiisha kufufuka katika wafu hafi tena wala mauti haimtawali tena paulo anatuambia kitu hapa lakini tukiwa tulikufa pamoja na kristo twa amini ya kuwa tutaishi pamoja naye kama unaamini ya kwamba ulikufa pamoja na kristo yesu basi vivyo hivyo bado matumaini yapo yawewe kuishi pamoja naye kwa maana mauti hayana nafasi tena hayawezi kumtawala yule aliyekufa ndani ya kristo yesu hayo mauti hayawezi akamtawala na yesu vile alivyokufa na kufufuka mauti hayawezi akamtawala kama vile hayawezi kumtawala kristo ndivyo ambavyo hayawezi kunitawala hata na mimi niliyekufa ndani ya kristo yesu kwa hivyo kama ulikufa basi una uhakika ya kwamba utaishi pamoja na kristo yesu lakini kama hujafaa fanya bidii ufe tayari e, umwambie bwana yesu sasa nimepata ule ukweli hasa kwanzia hivi sasa nafa ule utu wangu wa kale nauzika nataka nifufuke na wewe katika upya wa kukutumikia na kukuishia wewe kristo yesu kwa maana tupende tukatae wapendwa hivi vitu viwili vitasimama tuko katika baina ya falme mbili ufalme wa mungu na ufalme wa shetani kwa hivyo timizo ni kwamba vile ulivyochagua kufa na kristo yesu bado amini ya kwamba utaishi pamoja na yeye na huu ni ukweli kabisa kwamana kama nilikufa na yeye na yeye akafufuka basi hata mimi nami nimefufuka pamoja naye na kwa sababu nimekufa katika yeye kristo basi ninaamini ya kwamba pia nitaishi pamoja na kristo lakini je wewe utu wako wakale, wa kale ulikufa mstari wa ulikufamaana kwa kule kufa kwake aliifia dhambi mara moja tu lakini kwa kule kuishi kwake amwishia mungu vivyo hivyo ninyi nanyi jiye sabuni kwa wafu kwa dhambi na walio kwa mungu katika kristo yesu kwa hivyo yesu alipokufa aliifia dhambi na kuishi kwake ana ishi kwa sababu ya mungu kwa mana mungu ndiye aliyemfufua katika wafu basi na nyinyi nanyi msaru wa kumi na moja anasema basi vivyo hivyo ninyi nanyi jihesabuni kwa wafu kwa dhambi na waliohai kwa mungu katika kristo yesu kwa hivyo mujihesabu kwamba mumekufa kwa dhambi mume na kama aliyekufa maiti haiwezi ikaondoka mahali hata kama kuna nyesha mvua ndivyo atakikana nawe uwe kama hivyo kati yako wewe na dhambi lakini kikuona kwamba dhambi imejitokeza na unanosha mkono na kuwa na maswali tayari huyu alizimia ama alikufa kwa hivyo sisi tuwafu kwa dhambi lakini tuhai katika mungu katika nani kristo yesu acha liseme hiv yesu siku moja akakutana na jamaa mmoja akamwambia bwana yesu mimi niko tayari kukufata wewe lakini baba amekufa kwa hivyo naomba uniruhusu nikazike baada ya mazishi ndio lifanya nini kama umekuwa mtu akuhubiri injili hasa huko ndanindani ulikutana mambo kama hayo kwaho uenza kukutana na mzee pale na mama unamhubiria anasema ni sawa nataka kuokoka kabisa lakini acha kwanza niondoe msiba wa babangu nikiondoa huo tu hasa atakuwa nikohuruua hawaja badilika ni kama yule yule alimwambia yesu kwamba nataka kwenda kuzika babangu lakini yesu akamwambia huyu mpendwa acha wafu wazike wafu wao kwa hivyo tunaposema kwamba kuna kufa kufa kuko kweli kule ambako anakuzungumzia paulo hapa ya kwamba utu wetu wa kale umekufa sisi tumeifia dhambi lakini wale wafu waliokuwa wanazungumzwa na bwana yesu walikuwa hawajaifia dhambi wameifia haki wameufia uzima wa wame milele ndo yesu akawahesabu wafu wale waliokufa katika hali ya kiroho wakazike waliokufa kiroho na kimwili kwa hivyo paulo anasema nini anasema ya kwamba sisi tumeifia dhambi na sasa tunaishi kwa sababu ya kristo yesu tunaishi katika uhai unaopatikana ndani ya kristo yesu anasema na walio hai kuwa vivyo hivyo nani ninyi nanyi jie sabuni kuwa wafu kwa dhambi na walio hai kwa mungu katika kristo yesu kwa hivyo sisi si watumwa wa dhambi tena sisi ni watumwa wa kristo yesu kwa maana katika mambo ya dhambi tumekufaa lakini katika uhai tuko hai kwa sababu ya mungu katika kristo yesu pasipo kristo sisi ni wafu pia lakini kwa sababu kristo yu pamoja na sisi ndo tuko hai kwa mungu katika kristo yesu lakini katika mambo ya dhambi tuwafu naomba mungu akusaidie uwe mfu wa dhambi na uwe hai kwa mungu kupitia kwa kristo yesu kwa maana pasipokuwa hivyo mpendwa tuko tabani tuko katika shida na acha niseme hivi kwa nini hatukutani na mambo yale ambayo mungu ameahidi katika neno lake kwa ajili yetu shida ni kwamba twisisiwafu wa dhambi na kama sijakufa katika dhambi siwezi kuona wema wa mungu lakini kama nimeazimia kuamufu wa dhambi na kuishi kwa mungu kwa ajili kupitia kristo yesu basi hakuna alichoahidi bwana katika neno lile ambacho atakosa kunikirimia kwa hivyo shida si mungu shida ni wewe na mimi ombi langu ni kwamba mungu wa mbinguni akusaidie na anisaidie na mimi ili nibaki kuwa mfu kwa mambo yasiyompendeza mungu hai kwa mungu kupitia kristo yesu chagua kuwa mfu chagua kuwa maiti kwa mambo yasiyompendeza bwana na kama tutaweza kufanya hivyo ndugu zangu hakuna siku hata moja tutakosa kumpendeza mungu kwa hivyo chagua kuwa maiti kwa mambo yasiyompendeza bwana na uwe hai kwa mungu kupitia kristo yesu na tukifanya hivyo hakuna ahadi aliyoiahidi baba katika neno lake ambayo haitapatikana kwako naomba tusimame