basi najua ya kwamba kwa wali mumekuwa hapo kuanzia asubuhi inaamini ya kwamba tumelisikia neno na tunaendelea kusikia neno kwa sababu neno la mungu ndiyo chakula chetu sisi cha kiroho neno la mungu linatukuza neno la mungu linatujenga neno la mungu linatuonya linatuelekeza na kutuongoza katika njia zinazostahili kwa hivyo na tuendelee kusikia neno kwa sababu tumeamriwa hivyo ili imani zetu zikapate kujengeka mchana huu nataka tuzungumze juu ya b trusted kanaibj mimi naweza kuaminiwa je unaweza ukaaminiwa na najua ya kwamba swala hili la kuamini na kuaminiwa ni swala ambalo lina uzito lina umuhimu kwetu sisi kama wanadamu kwanza kama wanadamu kwa sababu kila jambo tulifanyalo kuwa tunaamini ya kwamba yule mtu ambaye amekabidhiwa jambo fulani kitu fulani rasilimali fulani ama mamajukumu fulani huyo mtu we we believe and we trust that kile ambacho umekabidhiwa utakitekeleza na jukumu lile ambalo umepewa utalitekeleza kwa hivyo mambo mengi katika maisha yetu yanaegemea ama yanazingatia Trust. na kama wewe mwanadamu uko na siri ama kuna mtu hana siri do you have <laughs> do have have secrets baba ketera uko na siri uko nazo you ukonazoe na those secrets ama his, hiyo siri uliyonayo unaiambia kila mtu hapana si unachagua wa kumwambia unaipima kulingana na uzito na kulingana na vile ambavyo unaona huyu nikimwambia akona uwezo wa kubeba na akona uwezo wa kustahimili na akona uwezo wa kutunza si sindio kwa hivyo kuna ile ambayo unamwaga kwa mta, unamwaga mtama kwa kuku wengi na kuna ile ambayo una unaichagua unasema hii aha, hii nitaichunga kwa hivyo wewe mwenyewe jiulize katika maisha ya kawaida kanaibitrst na katika maisha ya ukristo je unaweza ukaaminiwa na ndiposa nataka niseme hivi ya kwamba katika wokovu tunapoingia katika wokovu tunaanzanga tunapoingia katika wokovu sote tunaanza katika msingi ulio mmoja na tunajenga imani tukianza kama wakristo lakini baada ya hapo huko mbele huwa tunawachana hatukuangi sehemu tunawachana kwa nini kwa sababu kuna vipengele kadha wa kadha ambavyo vinazingatiwa ili ndiyo mungu aweze kuwachilia vitu vyake kwako kwa sababu sasa kuna mambo mengine Ulim, ulimkubali yesu huo ni mwanzo lakini baada ya hapo mungu anasema niko na amana yangu nataka nikupe je naweza kukuamini wewe ni kukabidhi amana hiyo ama nipatie mwingine nao hapo tuko tofauti we are not the same na ninaamini ya kwamba katika maeneo ya kiroho kuna kuanga na viwango na vipimo ranks viwango na vipimo ninaamini ya kwamba kuna ma naamini ya kwamba kuna ma cha positions katika jeshi na polisi kuna mageneral kuna macano kuna macolonel kuna maopal kuna maconstable kuna brigedia kuna mameja kuna nani wengine hata wale wa juu kabisa chief kabisachief ofdefence yeye ni general ngapi kama vile ilivyo katika hali ya kawaida ya wanadamu hata huko katika maeneo ya kiroho pia kuna vyeo kuna viwango na hii yote inategemea kiwango kile ambacho unaweza ukaaminiwa mungu anatafuta watu ambao wanaweza wakaaminika kwa hivyo kuna wale ambao watabaki tu pale chini watabaki hapo hawapandi ngazi kwa sababu wameangaliwa na kutathiminiwa wakaonekana hawa bado hawajafikia kiwango cha kuaminiwa na vitu vingine zaidi ndiyo timotheo wakaambiwa haya niliyokupa niliyokufundisha kaya kabidhi watu ambao wanaaminiwa na kuaminika commit things to faithful men kwa watu ambao wanaweza kuaminiwa kwa hivyo kama wewe mwanadamu unataka mtu wa kuamini umpatie kazi yako hata mungu wa mbinguni ndio zaidi kwa hivyo lazima tujiangalie mbone mimi ninagaragaza hapa tu sehemu hii hapana kuna daraja hujapita a bridge you have not crossed hujapita bado hebu tusome marko tatu kumi na nne huyu ni yesu akawaweka watu kumi na wawili wapate kuwa pamoja naye na kwamba awatume kuhubiri niwekee kizungu Nweke kizungu niwekee and he appointed to to continue to be with him And that he might na nataka kuna maneno ya kizungu nataka pale and that he might send them out to preach as apostles or special messengers yesu akachagua kumi na wawili hawa mnawajua wanafunzi wake kumi na wawili na jambo la kwanza ambalo alizingatia ni kwamba hawa walikuwa ni wawe pamoja na yeye yaani aliwaita na yeye mwenyewe aliwachagua kulingana na vile alivyokuwa na msukumo kwa hawa watu kama vile wewe na mimi tumeitwa hatukumchagua yeye alituchagua sisi ili tuingie na tushirikishe katika ufalme wake kwa hivyo ali akawaita ili wawe na ye, that they will be with him hiyo inamaanisha ninini yani wawe na yeye wajenge uhusiano relationship hiyo ndio kitu ya kwanza akawaita ili wakae na yeye yesu alitamani kutengeneza wengine wawe kama yeye twingine to to Jesus, to Jesus, to ndio akasema hawa nataka nikitembea popote niende nao kila mahali nikienda nikiwafundisha nikifanya kazi niwe an continue kuna mahali pale ile ingine uliliwekea yani waendeleewaendelee yes, si kuanza tu na kuwacha waanze na waendelee na yeye alafu jambo la pili yakasema might he he might he might might kwa kizungu kama ulisoma kizungu inamaanisha he might na hawa watu walisoma vizungu vizungu that he might In- and anamaanisha nini he might eh? ya kwamba inawezekana ama isiwezekane is not inot aguarant si lazima not a guarantee ya kwamba atakutuma ukaubiri utakaa na mimi nikuchunguze nikuangalie nikustadi nikuelewe alafu nitajua wa kutuma na yule ambaye si wakutuma hawaaostol kumi na wawili ukisoma kwa bibilia umewasikia wote mahali walikwenda walikoenda havyuwote kumi na wawili kuna wengine hujasikia si ni ukweli yes kuna wale wako prominent na kuna wale ambao wako wako kizima, wako kizima chini chini kizima kizimia huko chini chini ya ja, huko chini chini that he might send them chiniyani walikuwa ni wapite mtiani ndio watumwe wakahubiri na wengine wajumbe ambao ni special any voice mlisikia mtu alikuwa anaitwa dawa katika maeneo ya siasa bwana dawa mlimsikia mtu kama huyo bwana dawa nyakati za moi mlimsikia ama kumsikia dawa kuna jamaa mmoja alikuwa anaitwa t aliitwa bwana dawa yee alikuwa anatumwa kama special special envoy wa kamaa anatumwa yeye kama ni sudan enda wewe uende uone uoneris na yeye hata sio minister sio nani naniyani yeye ni mtu tu ambaye ameaminiwa na nari A special unafikiria rais atatuma mtu hivi hivi tu holela holelaholela hivi tu kama wewe mwenyewe munga kama unawacha maneno unataka yatengenezwe hatusehemu ya kwamba tunabagua watoto lakini unajua uwezo wa kila mtoto si sindio unajua uzito wake na unajua mahali ameegemea sana kuna yule wa kuongea na yule ambaye haongeangi so kuna kazi ile ambayo unajua nikitaka maneno yangu yaende yasemwe kama vile nilivasema vbt tuma huyu takuwa ni kama tepreda si so, unajua hiyo ni wazazi mnajua hiyo yes unajua yule ambaye nikimtuma ataenda huko ataongea vile nimesema iongee mwingine ataenda aone haya kama kuna wafanyakazi wengine unawatuma enendeni mkaongee na wateja ukifika huko hawaongei hawaongei Udu kama hiyo utamtuma tena kweli kusema tu ke hata ikiwezekana kwa kwautama utamtoa utamtoa he might send them ili ndio sasa hiyo ilikuwa sasa hiyo he might hmn daraja ya kwanza umeif ya pili hapo kuna kizungumkuti kwa nini anaangalia mambo kadha wa kadha yenye yatamwezesha yeye kujua kwamba huyu anaweza kubeba amana yangu anaweza kubeba siri zangu unajua vipawa katika ufalume kila mtu ana uwezo wa kupewa na avitumie lakini kuna watu wengine wakipewa uwezo wa kuombea watu na wapone inakuwa biashara na wengine hawapewi hata wale watu watatu waliopewa vitu na bwana wao walipewa kulingana na uwezo na viwango ambavyo bwana alijua hawa watu wake ya kwamba huyu namjua uwezo na jinsi ambavyo nitaweza kumwamini na vitu vyangu sasa nasema nini i i be trusted? Can I be trusted trusted ukiangaliwa katika maeneo ya kiroho can you be trusted with the je unaweza kupewa siri za mungu upewe kazi ya mungu ufunguliwe nguvu isiyokuwa ya kawaida na ufanye kama vile mungu anataka eidha katika even in your own business unafungulia mtu kibali ambacho si cha kawaida ana misuse. na mnajua haijaanza leo hata usifa mwenyewe huko mbinguni alifika mahali akasema nataka kuwa mungu We mungu umejifanya sana muda mrefu become god so haijaanza leo ilianza kule na hiyo roho inaendelea na nanijio kwa sababu tumefungiwa vitu vyetu vingi ambavyo bado hatujapita mtihani we have not qualified yet kuingia katika maeneo mengine ya kiroho hebu tuangalie titus tito moja ine. paulo ama number 13. number number <laughs> paul is snamb3nmi anyway, nimesema hajaandikwa hivyo sme nimesema nimesema, nimesema t si biblia imesema alikuwa mtu ambaye anaishi maisha yake akimwangalia yesu na alikuwa anakuza watu na kuna watu ambao alikosana na wao katika huduma na kuna wale aliojaribu kuwarudisha ikashindikana akawawacha na kuna wale alitembea nao na kuna wale aliyowapatia assignment na kuna special assignment titus kunats eka kis, kis, kiswahili kwanza dio nikuje pale kwa tito mwanangu halisi mbona hii imetoa mbilimbiliimetoa Hi. mbilimbili inanichanganya kwa tito mwanangu halisi katika imani tunayoshiriki neema na iwe kwako kwa amani zitokazo kwa mungu baba na kwa kristo yesu mwokozi wetu na hii ni mrefu na ilikuwa kizungu ni just a few words niameweka hiyo kizungu kuna kizungu kmaneno machache ma, ma, ma, ma, ma, sa mbona hii ni mrefu hivi uh-huh. kuna ingine tafuta ingine hii imesema titus my own son kuna ingine mesema, my true son na ikaishia hapo in the common common faith titus a true son in our common faith yaani tito mwanangu halisi mwanangu halisi mwanawe wa kiroho halisi mungu kuna wakati alinena kumuhusu yesu akasema huyo ni mwanangu mpendwa ambaye ndani yake ninapendezewa paulo naye anasema titus mwanangu wa kweli tumepokea roho ya wana we have received the spirit of sanship. tumepokea roho inayoturuhusu kuwa wana katika ufalme swali ni are we true sons or are we bastards aatss na paulo akawa amemwamini huyu tito kama mwanawe unajua ukilinganisha tito na timotheo timotheo was a bit timid alikuwa mtu ambaye ako na uoga uoga ndio kwa sababu akawa anahimizwa anaambiwa let no n usiruhusu yeyote kuudharau ujana wako alikuwa mchungaji lakini alikuwa na timidity uoga uoga ndio akaambiwa hatujapewa roho ya uoga lakini huyu huyu tito huyu alikuwa na ujasiri wa kipekee naye paulo akampenda na huyu tito alikuwa ndiye anatumwa katika zile assignments ambazo zimeshinda wengine hata ukiteremka chini mstari wa twende the reason i left you tanoe Was that you might put in order what was left unfinished. And appoint elders in every town as I directed you. As I directed you. Weka Kiswahili. Kwa sababu kuwacha Ameangia Ni mwanawe halisi. He's a true son. Not a vagabond. Not a bastard. Not a renegade. are not a a a rebellious one true true true son a true son are you creating true sons and daughters wewe kama mkristo mimi na wewe wacha wale tumewazaa kwa matumbo yetu spiritually are you creating true sons and daughters je unatengeneza wana wa kweli wana halisi na mabinti halisi kupitia kwa maisha yetu unajua trust is <laughs> is trus yaani kuaminiwa ni kitu ambayo unaifanyia kazi ndio no. life kwa maisha yako you will earn trust tito huyu amewachwa huko crete ili ndio arekebishe atengeneze maana kulikuwa na shida huko crete akaambiwa suluhisha huko alafu uweke viongozi elders kama vile nilivyokuagiza nilivyokuamuru kwa sababu hii nilikuacha krete ili uyatengeneze yaliyopunguka na kuwateua wazee katika kila mji kama vile nilivyokuamuru it means huyu tito alikuwa mtu ambaye anpeana mtu ambaye akiona mambo hayaendi sawa ana alafu anapeana nini solutions anapeana anapeana nini solutions hiyo ni nini suluhu suluhisho yes suluhisho true sasa pia mungu kule mbinguni anatuangalia huyu munga hizia tru sana huyu mtu ni tru sana kweli yaani hii mambo hii gasi yote anaona huko haoni kuwa kweli mii moyo wangu unaumia ili asimamie ile kitu iwe sawasawa izia tru sana unajua sisi wanaume pale askofu ametuongelesha si wanaume munakumbuka muna, muna pale exactly here responsibility esponsibilitatsa anaona kitu kinaenda kinyume anasema haitafanyika hivi kama baba yangu anavyotaka ndivyo ninavyotaka na anasema hii itakuwa namna hii na kama hakupatikani mtu wa kufanya anafanya nini anafanya A true son untrust hivyo ndio tunapata nafasi ya kuaminika mbele za mungu na kupewa majukumu ndio hata kwa kazi kuna watu hawapromotiwi si mungu amek- unajua unajuawache hata uombe maombi ya fire fire bring down fire ukuje hapa tumwage drum ya mafuta juu yako na kama huko kazini uko vile vile hutapromotiwa you can't be promoted you can't kwa sababu haya mafuta hayatoshi kama karakta yako haiko sawa majukumu hayatakuja na unakuca kamutu kamekaa kwakona lakini na moyo ulio sawa kuna siku niliwaambia hapa mimi nilikuwa kwa kazi kwa shimo huko na hakuna mtu angeniona huko lakini siku moja watu wakakaa na wakachunguza waka wale mamanae wote walio mstari wa mbele kwa kampuni yule ambaye anayetonga number nambe ni head of finance mtu anayesimamia pesa kwa kampuni hiyo ni de facto siyo siyo ama mkurugenzi mkuu hakuna kitu atafanya kama hata huyu jamaa amwambie hebu kuja vitabu vinasemaje huko na hata kama ni mkora hatafanya ukora bila nani bila huyu kani amsiata mnajua hivyo hivo si mnajua wanajua kuiba nakala na yule anajua kuiba vizuri ni mtu wape hmm. sababu amefundishwa wa anajua mahali kuna anamwambia mkubwa usisumbuke sana tumia injia si unataka pesa tumia injia so de facto anakuwanga mtu wa pesa wakakaa wakasema hawa wote akuna tuite mwatata tumpe hi kazi From nowhere. From nowhere. lazima kuna vitu walikuwa wameona aikwangi bure wanachunguza wanasema and analysis wanapima hapana huyu huyu huyu ako mbele mbele lakini ako na ujanja mwingi sana huyu mama ameemba kasema tuwache ujanjamaaametambia ujanja wa wanadamu <laughs> so what say nasema ya kwamba we have to earn the trust tito akawachwa kule na ukisoma hata mahali kwingine utaona tito kuna wakati paulo alihitaji pesa kwa sababu ya wakristo waliokuwa jerusalemu alihitaji pesa na aliyekuwa na neema ya kwenda kukusanya pesa alikuwa ni nani tito angetuma mtu mwingine wengine wananatumwa na wanakuja kuleta hesabu isiyo ya sawa akatuma tito kusanya pesa kwa sababu ya wapendwa wapi jerusalemu na hata wakati mwingine kukawa na vita kanisani wanapinga mafundisho ya paulo aliyetumwa kuenda kusuluhisha ni nani tito special assignments mambo matatu nikimaliziak uh, okay. mambo matatu Uh, warumi nane kumi na nne hiyo inazungumza kuhusu imepokea roho ya wana wanas na ukiwa mwana uko na majukumu mwana uko na majukumu warumi nane kumi na nne endelea mpaka ishirini na tatu na wana wa mungu halisi wanaongozwa na roho mtakatifu those that are are led by the the spirit of god are the sons of god god wale ambao wanaongozwa na roho mtakatifu hao ndio wana halisi kwa nini wanamsikia mungu wanatenda kile ambacho mungu anasema wanatimiza kanuni kwa m- kuwa wote wanaongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wanani wa mungu roho mtakatifu huwezi kumujua unajua anayemjua baba ni mmoja tu naye anaitwa yesu kristo na wale ambao amemfunua kwao na atafunuliwa kivipi kupitia kwa roho mtakatifu yesu anajulikana kupitia kwa ufunuo mungu unamfahamu kupitia kwa ufunuo na hiyo ni kazi ya nani roho mtakatifu huwezi kuaminika kama umemukataa yule ambaye umepewa akusaidie katika kazi yake jambo la kwanza jambo la kwanza ambalo ni tulizingatie sana katika kuaminika ni consecration kuwekwa wakfu na kuji kujipeana kikamilifu consecration consecration being set apart yani kuwekwa kando kwa ajili ya kazi ya mungu pekee yake being set apart kwa kazi ya mungu offering ourselves ndio tukisoma warumi kumi na mbili mojachsome uh, okay. kiswahili kwanza kizungu basi ndugu zangu na wasihi kwa huruma zake mungu itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana itoeni mili yenu kama dhabihu niwekee kizungu nakuna hapo ebu weka I appeal to you, therefore, brethren, and beg of you, in view of all the mercies of God, to make a decisive dedication of your bodies, presenting all your members and faculties as a living sacrifice, holy, devoted, consecrated, and well pleasing to God. With your, reasona- which is your reasonable is or intelligent service and spiritual worship anaongea kuhusu kujipeana kikamilifu katika zile nyakati za old testament agano la kale walikuwa wanafanya vitu kama mfano kwa mambo ambayo sasa yametimia musa akawa anapewa maagizo ya kujenga ama the the tent of meeting, Ark of meeting covenant anapewa maagizo alafu anaambiwa utavimwagia mafuta ili viwe vitakatifu vitakapomwagiwa hayo mafuta ama hiyo damu ya wanyama hivyo vitu vitakuwa vitakatifu na chochote kitakachogusa hiyo sanduku la agano ama that hapo mahali ambapo kumemwagwa mafuta pia kutakuwa nini patakatifu patakatifua inatengwa kwa sababu ya kazi ya bwana mungu anatuangalia anaangalia mioyo yetu anauliza je hawa watu ndio akasema hawa ah, watu wanaongea kwa midomo tu lakini mioyo yao iko mbali mioyo yao iko kwa mashamba mioyo yao iko kwa vitu si mi wananitafuta wanatafuta vitu sasa mungu anaishi kwa siri anaona kwa siri wewe usilete hapa sarakasi tukuona anaangalia moyo huyu mtu kweli amejipeana is consecrated holy for me Set apart offering ourselves to god setting ourselves apart as an act of worship na amesema dhabihu ambayo ni kamili iliyo takatifu na inayokubalika mbele za bwana acceptable acceptable to god ili ndiyo mungu aweze kututumia kama vile ambavyo anataka so that god can use us kama vile ambavyo anataka hii imesema peaneni miili yenu mawazo yenu yote akili zenu zote your faculties kila kitu yenu muipeane kwangu ili mimi niyo niweze sasa kuangalia niwachunguze ndio daudi akasema nichunguze bwana akasemanichunguze eweba oh ili kama kuna kitu ambacho ndani yangu hakikupendezi basi kitoke ili ndio niweze kukutumikia kikamilifu ili ndiyo mungu ukitaka kunitumia unitumie kama vile ambavyo unatamani na unavyotaka warumi sita kumi na tatu weka kiswahili wala msiendelee kuvitoa viungo vyenu kuwa silaha za dhuluma kwa dhambi bali jitoeni wenyewe kwa mungu kama walio hai baada ya kufa na viungo vyenu kwa mungu kuwa silaha za haki baada ya kwamba tumekombolewa tusipatikane huko tena mungu anatamani kututumia lakini anaangalia je tuko tayari kutumiwa mungu anatamani kuachilia vitu vyake lakini je anasema niviweke vitu vyangu wapi kwa vyombo gani which kind of a ganic ni chombo gani hiki kisafi ama kichafu which wich kama wewe kwa nyumba yako huwezi ukachukua kikombe kichafu ukanipatia nikumich kwanza siku hiyo nikija kwa nyumba yako pengine utafungua kabat ile kikombe ambayo ni maalum ya kasisi nasema nasma ninasema tu, kama na, na, na, tu. <laughs> unafungua hata kuna lokaandikio kabati yako ka unafungua leo kuna mtumishi wa mungu amektoe kikombe kime tena ukakioshe tena ndio ukilete ninywe nacho na mungu je what kind of a vessel are you or m hivyo ndio mungu anasema i want to use you lakini anaangalia kana umeshaijiuliza kwa nini mungu aliambia rebeka ndani yako kuna mataifa mangapi ni rebeka yule mataifa mawili si sindio alikuwa ni kina nani wale jacob na tena akasema jacob i have loved and jaoav so anesauiavted majin kakiwa wapi kwa nini Why? kwa nini huyu mtu anaitwa esau alichukiwa kutoka tumboni kwa sababu mungu alishamuangalia akamwona yale maamuzi yake yote yale maisha yake yote vile yatakavyokuwa them niulize kuna mahali ilikuwa imeandikwa ya kwamba atakaye msaliti yaani kutoka mwanzo ya kwamba atakaye msaliti yesu atakuwa anaitwa judas iskarioti ilikuwa imeandikwa kutoka mwanzo ha kuwa imeandikwa means hata mathayo angekuwa iskarioti angekuwa msaliti najua watu wana- wanafikiria kuwa is, is, iskarioti inamaanisha msaliti hapana ni jina yake tu so angekuwa mtu yoyote angekuwa paulo angekuwa nani mtu yoyote lakini shetani alipokuja akawa anatafuta mtu wa kumwingia na aliyepatikana ni nani yes ndio akamwingia kama vile tu baada ya kuwa ameingia kwa juda akawa bado anatafuta mwingine amwingie ama amujui hiyo akawa anamtafuta petero yesu akamwambia wee petero <laughs> shetani amekutamani shetani amekutamani wewe akupepete kama nini kama nini kama ngano amekutamani wee alikuwa anatafuta mtu mwingine aingie lakini akamwambia nimekuombea wewe nimekuombea so shetani anataka kututoa katika njia za mungu naye mungu anasema nataka nikutumie wewe lakini je kanimys i put my things in you can we be trusted jambo la pili jambo la pili competence number oe was consecration number to competence ama uwezo competence competence unajua mimi kama mwajiri siwezi nikatuma mtu aende akaniwakilishe na ambaye hana uwezo i can't you must be proved to me that you are competent eti uende ukawakilisha shule ms nyale ako na uhakika ya kwamba are competent kweli ama amaangusini ukweli eti sasa nitumwe nitumwe tu na askofu anaenda huko apana kwanza anajua is he competent kani hi represent first of all the body of christ and kan hi represent me as the bishop competently unajua kama uko na uzoefu wa kuongea unafikiria ni kwa nini watu wa, wa wengi hata wa tu simama yani hata kabla kuongea simama tu unyoshe mkono hataki na ako wapi ako nyuma simama tu unyoshe nini na ako nyuma mwambie mwambie kuja kuja mbele kufanya hivi <laughs> hapa anatetemeka kabla afike hapa fike <laughs> mbele ya watu ni kibarua Kibarua. and especially kama you have nothing to say is even worse huna kitu ya kuongea na umeangua kuja utuongeleshe utaomba dunia ipasuto upaondoke hapa I'm telling you ndiyo tunahimizwa tuwe tayari wakati wa kama ni majira yake hata kama si majira yake kuwa nini tayari you see confidence comes as a result of competence and competence inakuja kwa sababu umejiandaa umejitayarisha umejitayarisha hata ukisimama hapo unajua niko na vitu niko navyo na kwa uwezo wa roho mtakatifu why because nimejiandaa mungu anatuangalia anasema are you competent enough anaangalia maombi yako are are you competent in prayer you are, you want to a prayer are you competent unataka uwe mhubiri hata bibilia unafungua sunday mpaka sunday tukikwambia fungua jeremiah unaenda kwa revelation you are not competent unataka mungu wa that you are competent onyesha ya kwamba una uwezo kwa sababu unachukua muda na wakati wa kujiandaa na kuzama katika mambo ya mungu unajua timotheo aliambiwa timotheo aliambiwa timotheo wapili 2iikui 5 ubaya hii Nikisa, nilikija hapa nilisema minutes only me, imeenda paka imepita minutes sasa nilikuwa nimesema dakika thelathini pekee yake haya imepita basi jitahidi kujionyesha kuwa umekubaliwa na nani na mungu simama tu hapo kwa jitahidi ufanye nini kujionyesha kuwa umekubaliwa na mungu jitahidi hiyo ndiyo competence inatokana hapo jitahidi uonekane umekubaliwa kama nani mfanyakazi asiye na sababu ya kutahayari ukitumia kwa halali neno la nini la kweli jitahidi ili ndio uonekane ume, efaul umetosha mungu aweke tik aseme huyu nikimutuma atafanya kazi amekuona ukivumilia katika maombi amekuona ukifunga amekuona ukitoa amekuona Ame amekuona father who see, who li, who is in secret and he sees in secret unajua nini ukristo si, si kuja hapo tujionyeshemungu kitu cha umuhimu sana ni maisha yako ya sirini hayo ndiyo ya umuhimu zaidi ya kila kitu wachana wachana hii na na na ya kuja hapa naambiwa leo yuko smart, Iti, leo are, nasema, to, Iti, na kuja, said, pa, leo uko uko smart wachana, na, smart smart hiyo hiyo haitoshi sijaambiwa sijaambiwa nasema tu mniambie nakuja unaweza kuwa wachanainavaa sut mark nini cross malaika yule ambaye register yako amesema cross huko leomwimbaji mkubwa anaitwa leo cross hakuna your father who is in secret, and he sees in and sreassre anaangali unajua hata yule yule yule alikuwa profeti mkubwa alikuwa anaitwa samueli akajaribu ushochng akaambua samueli sikiza bwana wewe mim siangalii huku nje aliangalia eliabu akasema basi wameisha nambua misiangalii enyeu unaangalia wachana hiyo mchezo naangalia moyo naangalia moyo wa mtu mimi hiyo story nyingine wachana nayo jitahidi weka kizungu weka kizungu anasema nini weka hiyo kizungu hapa. Study. Study. study study and hapaa yaani soma yani jitahidi yaani tia bidii yaani mambo ya mungu yanahitaji bidii kama vile ndugu yangu mzungu wewe dunia unaitembea hiyo bidii hiyo ya misitu leta pia hapa najua huko na bidii huyu <laughs> ni babu yangu nitamtumia kama mfano yaani mambo ya mungu anataka bidii bidii vile unarauka kuenda kufungua duka yako recho bidii hiyo yes ukipigwa simu kuna watu watano wandaa kusongwa hata kutafusiri inapotea hapa asemi hivyo <laughs> mungu anatamani hiyo bidii aione aione ndio awachilie vitu zaidi akupandishe ngazi akuinue juu na aendelee akijidai umemwona mwanangu huko have have you you seen my servant? Have you considered my servant considered servant lakini study yaani wewe umejibidisha na uko na ile hamu uko na hambigar and do your utmost to present yourself to god yueopve shida tulio nayo tunatafuta approval ya wanadamu approval ya wanadamu ndio wale wanakuja wameweka mfuko kwa mkono mkono kwa eh? mfuko wameweka mkono kwa mfuko wanapiga makelele wanapiga mateke kila kitu na ndimi zote zingine ni fek wanapiga ili ndio wanadamu wasema wasemana kuna mtu amekuja ameomba kumbe hajaomba we seek approval from men tunaambiwaje baba yetu aliye mbinguni atuaprv aweketike kuna watu ambao hata hatuwajui na mungu aliweka tiki kitambo yule mjamaa alikuwa pale kanisani mpaka siku moja yesu alipokuja akiwa mtoto akasema nao iand nani yule sasa naweza kufa nani yule simon yaani mungu alikuwa amewachilia siri zake huyo mtu akangoja mpaka utimilifu wa ahadi za akasema sasa nimeuona utimilifu wa bwana alikuwa anaomba hafi amekuwa mzee hafi mpaka siku ile agano lili na yeye alikuwa kazi yake ni kuomba akiwa wapi kanisani ili alikuwa kuna siri alikuwa nazo watu wengine hawakuwa nazo kwa sababu walikuwa wa sababuwalikuwa wame He had e, kuna mahali imeongea kuhusu samweli samweli wa kwanza saba kumi na tatu inasema nini samweli wa kwanza saba kumi na tatu inasema nini wafilisti hawakuruhusiwa kuja kusumbua israeli as as long as samuel was alive hawakuruhusiwa hiyo hivyo wafilisti walishindwa wasiingie tena ndani ya mipaka mipaka boda huko kwa boda walizuliwa wapi kwa boda mipaka ya israeli na mkono wa bwana eh? ulikuwa juu ya na mkono ulikuwa juu ya wafilisti siku zote za Samuel. this one can confuse you sometimes translation vizuri hebu vizuriweka kizungu put put english put english ptnlisnglish yeah. unajua ile ilikuwa inasema ulikuwa juu ya wafilisti hii imesema agenest ni sehemu kweli zi zeseemu rechelwendio mkalimani ile kiswahili imesema na mkonwa bwana ulikuwa juu ya wafilisti sindio na hii imesema agenest zi same si sehemu So mkwe makini sana so the philistines were subdued and came no more into israelite territory and the hand of the lord was lo the philistines all the days of unajua mungu anataka aweke umanyo yako yawe yamelindwa wakati wote lakini anakuangalia anakuangaliawee He's looking at you wewe hata kwa maombi ukienda dakika moja umetoka anaangalia bidii ulionayo bidii ulioa samueli wakati wake as long as long he was alive. philistines kwa mpaka wanachungulia kutoka wapi huko because alikuwa ameinuliwa kiwango tofauti na wengine mbona wengine wengine walipokuja wailisi wakarudi kwa nini si huko bado walirudi kwa nini ilikuwa ni wakati wa nabii mwingine ama mtu mwingine mtu mwingine namba namba naanaa hii mtaenda kusoma wenyewe wakorintho wa kwanza tisa ishirini na tano ishirini na saba hiyo mtasoma wenyewe wa hibrania tano kumi na nne ya mwisho ni mungu anaangalia consistency. consistency consistency so nimesema consecration competence consistency. consistency consistency consistency hii ni kusema nini consistency ntafsiria kiswahili recho kusistiza kusistiza ni ile hali ya kusimama na kitu na kuendelea hapo hapo hmm? umesimama na kitu nama sehemu fulani na unaendelea hapo hapo consistency sn hmm? it is the ability to remain ule uwezo wa kukaa na kudumu miaka kwa mfano niulize unajua niulize ni nani hapa nauliza tu ni nani hapa ame maisha ya kufunga at least once in a month for 0 years kama umekaa kwa ukristo kwa miaka mingi once in a month miaka kumi yaani kila mwezi uko na siku ya kufunga at least for the last ea years usinijibu nijibu mwenyewe yani ume umesema kila sijasema kila wiki sijasema kila wiki ni wangapi hapa walisema ya kwamba kila wiki nitafunga siku hii na baada ya mwezi mmoja hiyo wamesha plan wameshaharibuusione usi, haya yaani ulisema nitafunga siku hii Siwe peke yako Siwe peke yako najua mnaniangalia mko mko hapa wengine kwa hiyo group tu ulisema kwanjia leo ewe yesu nitakuwa kila wiki nafunga siku moja baada ya mwezi ukaviwacha but it is ulipanga vitu wewe ukasema nitafunga nitaomba na baada ya miezi michache ukaviwacha unafikiri ni bure once you declare, be ready ukitangaza vita kuwa tayari naye mungu naye yesu anaangalia kunyeshe kuna wangapi mulisema kuanzia leo sitawaichelewa kanisani kunyeshe kusinyeshe na baada ya muda kukanyesha unajua ukishatangaza ukitoka twenje mv naesha inanyesha nasema hata mungu utaelewa na umesema hapa god is interested in your consistency mungu anataka aone mtu ambaye it it is convenient. It is convenient inconvenient inapendeza haipendezi munakosana na watu unasimama nasema basi Ame amepita mtihani amepita mtihani ni wangapi hapa ambao kuna siku mulisema kuanzia leo nitatoa fungu langu la kumi iwe shilingi moja iwe shilingi ishirini umeifanya consistently for the last five years hakuna siku umerukisha miaka tano fungu la kumi shilingi moja shilingi mbili shilingi tano unatoa god bless you when you went to what chugaji to nasema hatufani hatufani why and you want god to entrust you with the more of his things never mungu muganga, consistency unasema ya kwamba kila saa tisa ya usiku nitaamka niombe kwa lisaa limoja kwa sababu ulikuwa na matatizo ukafanya kwa miezi kadhaa baada ya tatizo kuondoka nawe ukaondoka haijaanza leo hata adamu na haa waliwachwa wakapatikana hawako hujaanza wewe our there. nasemaje wapendwa you see when the bible talks about abide, anaposema kwamba abide in me and i in you anamaanisha ya kwamba kaa ndani iwe inakupendeza iwe ni rahisi iwe ni ngumu iwe inakaa ndani yangu just remain remain remain hivi ndio anasema katika johana ngapi kumi na tano in kumi na tano n baki ndani yangu kwa nini ninauliza kuhusu mi, hiyo miaka you know karakta inajengwa baadha ya muda for you to develop a characte of giving hmm? ili ndio ujenge tabia ya kutoa tabia ya maombi tabia ya kufunga iwe ni maisha yako inafika mahali you don't even argue. It is automatic. kama ni kuamuka unaamuka kama ni kuomba unaomba kama ni kufunga yani wewe inafika mahali shetani anasema huyu ametushinda huyo mwacheni na yeye ifike mahali aseme kama kuna watu wa kusumbua si huyu huyu huyo achana na huyu why because umejenga character after a long period of time bwana yesu asifiwe nasemaje wapendwa kan you be trusted kan i be trusted kama vile wewe tu unatafuta mtu wa kuamini how much more than our fadha god mungu ako na vitu mungu ako na kazi yake ako na mambo mengi ako na huduma nyingi ako na sehemu nyingi anataka atufungulie but he is trying to see whether we can be trusted let us consecrate. let us us consecrate live a consecrated life nasikia watu wanasema ah, siku hizi kwani hiyo misehemo anaesikia sana kwa vijana si hawa huko nje wanasema siku hizi mtu kele anaweza kuishi maisha matakatifu yes anaweza yes anaweza kama ametaka anaweza unaweza ishi vila kuhongana yes unaweza unaweza ishi yes inawezekana kama umeamua let us live a consecrated life let us build our competence and let us be consistent ile mtu ambaye amejaribiwa na akaonekana amehitimu huyo mungu atamtumia tusichoke wagalatia 6tti tusichoke kutenda mema let us not get tired let us not be weary, weary of doing good tusichoke And let us not be weary in well-doing for in due season we shall reap if we faint not let us remain there tukae pale bensistent tudumu katika imani tudumu katika neno la bwana na naamini ya kwamba mungu, mungu. atawachilia baraka zake atawachilia vitu vyake na yale yake yote mema juu ya maisha yetu tusichoke kutenda mema tusichoke kumtumikia mungu tusichoke kuvumilia tusichoke kukaa katika maeneo ambayo mungu anatamanyi tukae ili ndio tujenge uaminifu wetu na yeye na bwana awabariki