nitaansa nakulakujiuliza swali kujiuliza swali tu kidogo ni, niulize kuvua nafsi ni nini winning na nimeandika hapa nikasema nitasungumza na kiswahili na kisugu lakini ktafsiri na kiswahili huwa ndio naona rahisi kwa hiyo najua tutakuwa pamoja it is the word of god Soul winning is the word of god giving someone an opportunity to give their lives to christ kwa hivyo kuvua nafsi ni kuhubiri neno la mungu pia tukipeana nafasi kwa ajili ya wala tuna kupokea kristu maishani mwao mwanaasifiwe kwa hivyo nikawa ninaona wakati tuna uh, fua nafsi tunahubiri njiri kwa hivyo sisi wote ni wahubili wa njiri sababu tuko na hisho kipengele ambalo tukilishika tutiri, vizuri sana tutakuwa tunahubiri njiri kwa ajili ya kufikia wenzetu ili na wao wakaingie katika hizi rehema sa mungu na wakafurahie wa ndani ya nyumba ya bwana kama vile sisi tunajua kwa njia nyingi ambazo hatuwezi kusihesabu tumefurahia katika kuwa wana wa mungu tuna tamanio la wengine nao wakafurahie kuwa katika nyumba ya mungu na wawe walidhi wa baba yetu aliye juu biguni bwana sifiwe kwa hivyo tukifikiria tu hivyo tunaona ya kwamba tukiwa na roho ya kufikia wengine we are not selfish hatujipendi tu sisi wenyewe lakini tunapenda watu wengine kwa hivyo hatuwezi kufanya kitu kama hatuna upendo na tutaangalia maandiko hapo tuendapo tuanze na kusoma katika methali ishirini na moja mstari wa thelathini 1130, tuone <coughs> inasema mazao ya mwenye haki ni mti wa uzima na mwenye hekima huvuta huvuta roho za watu mazao ya mwenye haki kumaanisha sisi wenye haki ambayo tayari tumeokoka tuna tunda na tuna kitu ambacho kimetokana na sisi na hiyo ndiyo eh, mti wa uzima life hmm? tunahua mti wa uzima sababu sisi ni wenye haki simamia tu hapo na eh, tukasema ya kwamba kama sisi wenye haki tuko na kitu cha uzima dani yetu ni mpaka tusikie na tuwe na kupenda kushirikisha wenzetu kile ambacho na sisi tumepata rudi hapo kwa hayo hiyo scripture na mwenye hekima kuvuta roho za watu kwa hivyo tukifanya kitu hiyo kitu ya kushirikisha wenzetu na kile ambacho tumepata uya uyade na tukiwa na hekima ndio tutakuwa na huo msukumo wa kuvuta roho za watu wapendwa kuvuta roho nilipokuwa ninafikiria hili neno nikaona ninini huwa kinumeanguka ndani ya mtu sababu tunajua mtu ako katika maeneo tatu mtu nisret eh, ni na mtu ni nafsi na mtu ni mwili huu, huu, huu ni mtu mzima lakini utakuta kama vile watoto wameiba hapa pumsi ile ya mungu ilipowekwa dani yetu sisi tayari tuko wia rt sababu mungu aliweka pumsi yake dani yetu bwana asifiwe kwa hivyo tuko sisi ni nidapas spirit inside na naona mtu wa kifa kinachorudi kwa mungu ni hiyo, hiyo seriti yake lakini kuna ile nafsi hiyo nafsi do na mwili sababu mwili tunauwelewa nafsi Dio huwa mara nyingi ina, inakosa na nandio ina, ina, inakuwa na ile dhambi eu eh? hiyo ndio iko na fikira iko na mawazo yake iko na ningetaka nini eh? kwa hivyo nandio inasukuma mwili ukajitokese na bihevia ambao si sawa ama ni sawa kwa hivyo tukiwa watu wa kuvuta roho za watu tunaokoa nafsi tunaokoa hiyo nafsi ambaye ilianguka hiyo hata pale shabani la edeni kama vile watoto wameimba hiyo ndiyo ilikosea mungu by byi waliwasa si waliaviwa na mungu wasikule basi hiyo mawazo ya kuda yalitoka wapi hayo mawazo ndiyo yalikosea mtu ndiyo mara nyingi ndiyo yanatukosea na ndiyo yana na ya maanguko yako hapo kwa hivyo tukiwa watu wa kuvuta watu watu wako na sprit na kama hanale spriti ya mungu ako na spiriti yake mwenyewe the spirit of man ambaye haijabadilishwa lakini akiokoka anabadilishwa hiyo spiriti mungu anakuwa na speriti ya mungu ili akaweza kufanya mapenzi ya mungu kwa hivyo neno la mgu linatwavia sisi tume, tumefanywa haki na tuko na ule mti wa uzima sasa tuko na kitu chema madani yetu kwa hivyo tukivuta wengine tunaokoa okoa hiso e, nafsi kutokana na mauti bwana asifiwe kwa, kwa hivyo hiyo ni hekima <coughs> na ni hekima sawasawa vile neno la mgu linasema na kisugu inasema yeyote ambaye ana kapcha eh, roho za watu yeye ana wisdom tuagalie katika wakorintho wa kwanza tatu sita mpaka tisa tuone vile paulo alizungumza na hili kanisa akawasaidia kuelewa mimi nilipanda paulo akatia maji bali mwenye kukuza ni mungu hivyo apadae si kitu wala atiaye maji wala atiaye maji bali mungu akuzae basi yeye apadae na yeye atiaye maji ni, ni wamoja lakini kila mtu atapata dhawabu yake mwenyewe sawasawa na tabu yake mwenyewe maana sisi tuwafanya kazi pamoja na mungu ninyi ni shamba la mungu ni jego la mungu bwana asifiwe kwa hivyo paulo akawa anasaidia hawa eh, watu wahili kanisa na nakuwambia mimi paulu eh, mimi eh, huwa na panda tu s na mwingine ambaye tunafanya kazi naye anaitwa eh, apolo naye anamwagia maji lakini anayefanya uh, eh, kuwe na kukua ni mungu kwa hivyo mimi paulu na mimi eh, tukiwa na apolo sisi sio kitu sisi ni wafanyikazi tu bwana asifiwe lakini anayeleta ile growth ni mungu mwenyewe na ndiye anastahili kwa hibu, sababu sisi niwafanyi kazi pamoja na yeye kwa hivyo katika hii kazi ya ku e, ya kufikia nafsi sisi niwafanya kazi katika lile chamba ambalo tumepatiwa katika ile eneo ambayo tumewekwa katika ile jamii ambayo tumewekwa we are with God. na kama hatutafanya kazi ambaye iko tu karibu na sisi Eh? basi tutara, tutatarajia nani anaweza kufanya hiyo kazi eh? sababu tunapanda na tunapanda nini tunapanda neno la mungu wakati tunafikia wengine we are a seed in their hearts tunapanda na kutapatikana wengine wanaweza kuja wakamwagia maji o example kama umepanda mbegu kwa mtu na ameokoka utapatikana watu wa kumwagia maji ya kumfudisha njia za mungu eh? kumsaidia eh? hiyo ni kuparalia na kumwagia maji kwa hivyo naye ameendelea ame na hiyo kazi ili huo mmea uendelee ku, eh, kukua sababu ni mungu anaukuza bwana asifiwe kwa hivyo hii ni kazi nzuri kabisa na inakuwa demonstrated na mashamba yetu gile tunafanya eh? unaenda nambegu naweka dani lakini umemaliza kazi yako kazi yako imeisha wakati umeweka hiyo begu pengine eh? utaarudi uta huwe ni wewa yapora utamwagia maji ni sawa lakini kuna kitu unatarajia huo mmea ukaendelea kukua na anayefanya hivyo ni mungu ndiye anakusa bwana sifiwe kwa hivyo hii kazi niyetu wapendwa si mashabani tu tutaenda kupanda mahindi gwejeni tupande neno la mungu katika ya watu our work our responsibility na ukienda shabani kupanda uko na expectation ya kwamba kutakuwa na kitu ambacho utavuna bwana sifiwe na sio ati tu but we are doing our responsibility na tunafanya ile kazi ambayo mungu alitupatia tufanye kwa hivyo kuna zawadi kama vile neno linasema eh? kuna zawadi utapata kwa ajili ya hiyo kazi yako ambayo unaifanya <coughs> ni kwa nini tunavua nafsi tukijiuliza ni kwa nini tunavua nafsi tupatie kubukubu la torati tano na mstari wa kumi and nami na warehemu maelfu, eh, maelfu elfu wa nipedao na kuzishika amri zangu nami na warehemu huyu ni mungu anasema ana warehemu maelfu elfu wanipendao na kushika amri zangu jambo moja ambalo linafanya tuvue nafsi ni sababu mungu alitupenda sisi tukiwa kati ya wale maelfu na sababu alitupenda na tumeshika amri zake ni mpaka huo upendo tutaufikia wengine sababu ili tusiwe ni sisi tu tumependwa lakini tuwe tumependeka tukiwa na watu wetu bwana asifiwe na sababu tunazungumza juu ya kuvua nafsi wewe fikiria ndani ya eh, familia yenu kama ni wewe tu peke yako umeokoka je si siunaupenda watu wako unapenda yo brothers your sisters wazazi wako kwa hivyo uko na kazi ya kuwafanya wawe maelfu ambayo wamependeka na mungu bwana asifiwe bwana asifiwe sababu kuna haja gani uwe ni wewe tu na wewe ndio umewekwa hapo uko karibu tu na wao kwa hivyo kuna jambo kuna responsibility uko nao kwa ajili ya wale ambao ni watu wako na watu ambaye wako karibu tu sana na wewe haya e, tusome katika yohana kumi na nne mstari wa kumi na tano mkinipenda mtazishika amri zangu kama ni tufanye hii kazi ni mpaka sisi tuwe tumemtii mungu kweli kwa ajili ya kutii amri zake hatuwezi kuwa ni sisi ambaye hatumtii mungu alafu tufanye hii kazi haiwezekani na hata vengine kati, haitakuja katika nia zetu ni mpaka tuwe tumempenda mungu na tushike amri zake ili hata ile nia ya kufanya hii kazi ya kuleta wengine iingie dani yetu sababu ni roho huwa anafanya kazi dani yetu bwana asifiwe kwa hivyo tutakuwa ni sisi wa kristo ambaye tumekaa sawa sawasawa na neno la mungu na tunashika amri zake ndio tutakuwa na ile aberete ya kufikia wengine na hata tutapata ujasiri frekxaml huwezi si kuenda kutafuta eh, kuvua nafsi katika eneo lako kama wewe ndio unasikika kila jioni unatukana watu umeokoka kweli lakini mdoma wako ni wakutukana sasa hata ukienda hapo ku, eh, kusema yesu wanaokoa watu watajiuliza na huyu anatuambia juu ya yesu ni yule yule huwa tunamsikia ama tunamuona kwa hivyo ni mpaka sisi wenyewe tuwe ni watu ambao wametengenezwa na neno na wameshika amri za mungu ili tuweze kufikia wengine kwa ajili ya kufua nafsi bwana sifiw wakati tunafua nafsi kuna kipegere moja kinaonekana kiko ndani yetu na ni kushughulikia yale mambo ambao ambaye mungu anayapenda sana konsani hmm? ya mungu ndiyo itakuwa yetu na tunajua konsani yake ni hiyo yakwamba kila mtu asi eh, asiukose asikose bigu That is his kwa hivyo na sisi itakuwa niyo konsani yetu na tunaweza kusoma john tuone ile konsani ya mungu alionyesha namna namnagani konsani yake akasema basi walipokwisha kura yesu akamwambia simoni petro je simoni wa yohana wewe wanipenda kuliko hawa akamwambia namu bwana wewe wajua kuwa na kupenda akamwavia lisha wana kodoo wangu akamwambia tena mara yapili simoni wa yohana eh, wa wanipenda akamwambia diyo bwana wewe wajua kuwa na kupenda akamwavia shunga kodoowa sangu akamwambia mara ya yatatu eh? simoni wa yohana wanipenda petro alihusunika kwavila alivyomwavia mara ya tatu wanipenda akamwambia bwana wewe wajua yote wewe umetabua ya kuwa na kupenda yesu akamwambia lisha kondoo wangu bwana sifiwe kwanini mungu alikuwa anaweka mfasi mfasi kabisa nyeni anataka kabisa huyu mtu ajua ya kwamba kama unanipenda kuna kazi ya kufanya kama unapenda mungu kuna kazi ambayo utapenda uh, utafanya kwa ajili ya kondoo zangu bwana asifiwe kwa hivyo hapa sisi tunajiweka maeneo ya simon kama vile mungu alimhasis ali na ku kuinsist hakika kama unajipenda si ile sasa ya mara moja naona angeashia ile mara moja basi ngekuwa kama ni sisi tu tumeokoka basi tumeokoka tunaenda biguni iyo imetosha kama umeokoka kuna kazi ya kufanya kama unampenda yesu bwana asifiwe that is the concern once ofgod huo ndio mpiga moyo wa kristo ya kwamba kama hakika unampenda ni mpaka ufanye kitu ambaye so about hawezi kuwa alikuja ateswe hivyo eh, hivyo vyote alafu hawa watu wengine kule watakufa tu vyoovyo awu amenyamaza tu no ndio alikuwa ana insist sisi ndio tumeokoka siku ya leo kwa hivyo tukiona watu wanapotea mungu anatamani ana, ni an, an, kama anatuuliza mko wapi kama vile aliuliza adamu huya a y hafurahii mtu hata mtu mmoja akifa katika dhambi na ndio anaweka msistizo dani ya mon na sisi pia ili tuwe na moyo na ile r hmm? na kuona hii kazi ambaye ametuachia ni kazi muhimu bwana asifiwe na pia weka john jon ambaye tunaijua sana yohana yo taka niisome hata kama tunajua kwa maana jinsi hii mungu aliupeda ulimwengu hata akamtowa mwana, mwanawe pekee ili kila mtu amuwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele bwana asifiwe mungu aliupeda ulimwengu na kama aliupeda ulimwengu hawa watu ambao pegine tunaweza kuwafikia ili wakaokoke wako na vifungo fulani fulani lakini sisi tukiwaedea ni sababu mungu aliwapenda kwa hivyo hatuna haki hata ya kusema ya kwamba ah, hawa pengine ni ni wa, eh, ni wa waislamu hatuwezi kuwaokoa eh, hawawezi hatuwezikuwaokoaawawezikuakoka no, sisi tunajua ulimwe, mungu aliupenda ulimwengu kwa hivyo hata kama mtu ni wa dini ingine ambay haimkubali kristo uko na nafasi wewe uko karibu sana na yeye na mungu atakusaidia kama utaweka hii kuwa jukumu lako ili huyu mpendwa wako asipotee bwana asifiwe kama unamwamini unaliamini neno la mungu na unajua ni kweli kabisa watu watapotea na wengine wataokolewa uwe na msiga kwa ajili yake na ndiyo sababu siku ya leo tunakubushana haya mambo kama ni mtu ambaye eh, ni wakaribu sana si sababu ya dini lakini ha, hajaokoka utafanya nini wewe kama mkristo kwa ajili ya hiyo roho mungu atakusaidia kwa jia zake sababu ni nyingi bwana asifiwe lakini mpaka wewe uwe tayari unajua hiyo ni kazi yako yesu eh, akawaambia eh, kuna toka siku za mwanzo kuna hawa watu ambayo walikuwa na ujasiri sana katika mungu hmm? na pengine huwa tunakosa ujasiri lakini tukiangalia mtu kama musa hmm? musa alipoitwa na mungu katika exodst ambaye hatutasoma e, utakuta ya kwamba hapo 1 musa alikuwa anajitetea kwa hivyo hii si kitu rahisi kuitwa na mungu ama kuwa umeokoka ili kumfanyia mungu kazi musa alikuwa mimi hata sijui kusugumza hata maneno yangu hayakoraini mungu wangu sasa hii kazi namna gani namnagani alipatumwa kwa farau ha? akamwavie maneno akawa anajitetea ili asifanye hiyo kazi ili akijiangalia mwenyewe Uh, alit kwa hivyo hiyo haikumfanya mungu ako, uh, aseme kama uko hivyo musa basi wewe kaa eh, goja nitafuta mwingine ilikuwa ni yeye ambaye mungu amesema kwa hivyo haijalishi wewe uko halighani wewe asronga as umeokoka ujue hata kama utasema huwezi kusungumsa ama ahuwezi kufanya nini that is not a before god he will make it, it, it asifiwe alafu wengine mtu kama daudi daudi alidharauliwa sana mara nyingi eh? na duu zake wakati yule alikuwa ametumwa na babake aende eh, kwa yule mfilisti yule goliath alitumwa tu opeleke chakula lakini alipoenda kile aliyona na akawaza juu ya mungu wake yeye mwenyewe kama kijana akaamua atafanya tendo akawa ndeskrist na wale brothers wakamwambia wewe wewe kijana mdogo tu measha ng'ombe zako ama busi huko unakuja kufanya nini hapa but ile kareji ambaye alikuwa nayo daudi ni sababu ya kumjua mungu wake bwana asifiwe akajitia nguvu na akawa haangalii aka aside vila wanasema na vila wanamdsi ili afanye hii kazi ambayo ina mnsan mungu bwana asifiwe kama hii kazi ya, ya nafsi sisiotee inansa mungu wewe unaangalia nani ni nani anaweza kukustofisha kufanya hiyo kazi hmm? unasikiza maneno ya nani ama unaangalia ni maeneo gani ukasema ah, haya siwezi kufika sababu unajiangalia itisnot abot It i abo bwana asifiwe ili hawa watu wakapate uzima wa milele s este hmm? katika ile nafasi alikuwa amepatiwa akiwa mtu wa mungu wakati alihisi kabisa ya kwamba hapa kuna hatari na akasaidiwa na aniko yake kujua ya kwamba usipofanya kitu ujue hata wewe hauko usalama lakini mungu atatoa njia ingine so akasense dena na aka to take aka na alidisaidi kuteke riski ili watu wote wakaokoke bwana asifiwe wakati alifanya hivyo msaada ulipatikana kwa wale watu wote because god is concerned with his people na anataka tu wewe mwenyewe ushukue riski eh? katika hayo maeneo hautakuwa peke yako yeye aliona he hapa ndio akaamua nyinyi kule mfunge na mimi nitafuga na hata kama nikufa na nife nitaingia hapo ambapo hakuingiliki kwa hivyo kuna, ku, eh, kuna kutkiski katika kufanikisha wengine wasipotee bwana asifiwe kwa hivyo si kazi rahisi ati tutaambiwa tu tuende tu sababu eh, tumeokoka tunasema bwana asifiwe eh? no kuna mambo ambao mungu ni mpaka atutayarishe ni mpaka kushipuke mambo dani yetu mambo ya upendo eh? eh, tuseme nitateki iski na nitaingia mahali hapa kwa ajili ya yesu na sababu amekuahidi atakuwa pamoja nawe hakika hakuna hatari utapata That is imagined danger. lakini ukishukua action utaona hakuna hakuna shida daniel daniel katikati ya wale watu wote ambao walikuwa wameambiwa wakule vizuri vinono wa no, eh, vinono eh? yeye akaamua hatajichanganya hatajichanganya na sababu hiyo hiyo decision yake ikafanya apate kibali mashoni pa mungu na akaanza kupata visions za kusaidia wana wa israeli bwana asifiwe kwa hivyo in shor nataka niseme ya kwamba hii kwamba tutafikia wengine it is not as simple aset as lakini wewe mwenyewe kuna vile mungu atakutayarisha na kuna vile uta, utajitayarisha na utachukua Utakua, ma, utachukua maamuzi ili hii kitu ambacho ina konsani mungu namna hiyo ikafanyike bwana sifiwe kagina tuangalie kidogo ni ni sababu gani huwa tunashindwa kufikia watu katika ugua nafsi mara nyingi tuko na eh, of of aniet aniet ni sijui ni na kiswahili lakini okay tuseme ni kama wasiwasi wasi kidogo wasiwasi eh? wasi kidogo unasikia uko na wasiwasi wasi kidogo wasiwasi wasi kidogo ni, ni, ni hali ya maisha yetu hata wakati unaenda kufanya mtihani ama nvy wasiwasi kidogo inakusaidia kujitayarisha sababu ukiwa hauna hiyo wasiwasi wasi kidogo hiyo ka eh? hutakuwa naile na ile, Eh, naweza kuulizwa nini ni, pengine eh, nitapitia maeneo gani nijikumbushe ni is nomo kwa kila mtu lakini kuna wakati anet inaongezeka inakuwa fia sasa ikiwa fia ati umeogopa huwezi kufanya hilo kitu sababu umeogopa basi umetoka katika mahali pale nomo umeingia mahali pa kuogopa na naona ndio bibilia inatwabia mara nyingi sana fear not fa sinn kusaidia maisha kuadjust lakini fa inaweza kukuabia unaweza atakuhepa kama mliabiana eh, eh, na mwenzako leo ni siku ya kwenda kufua nafsi uwoga utakufanya uhepe amauwe mgoja siku hiyo lakini siobi hivo hao ni wale wanaogopa sio sisi bwana asifiwe sisi hatuogopi neno la lamgudinatuwabia tusiogope kwa hivyo ansate inaweza kuendelea hivyo na, na kukufanya usikie kama ujiulise maswali kama uaa o ea ambaye kupata kule unasiogopa ikienda kwa misilamu alafu eh, atoke na woi apana wi itakuaji tayar umeogopa eh? uoga wigi nausememimi ah, siwesioni naesa kuifanya visuri yeah, i cannot do it well you are thinking unafikiria na hayo mambo hayodiomaboatakufanya ukose kufanya, mkose kufanya. Hmm? I might be messing mihbssithi sasa mimi nasio pasta mwarome nitaifanyaji hivi kasi sintaenda kuharibu kila kitu kule hayo ni mawaso yako bwana asifiwe kwa hivyo mawaso mara nyingi ndiyo yanatuzuia kuavikuwavia mtu eh, mtu habari njema ambayo itamwingiza katika kuokoka wifia na siku ya leo tutawaba mungu ya kwamba kama tutaelewa umuhimu wa hili eh, activity, hatutakuwa watu wa kuogopa na tutajua hatutaogopa kwa nini mwingine ajiulize basi hata nitaanzaji eh? nitaanza wapi nitaanzaji mambo kama hayo maswali you are thinking ndio inaweza kukuepusha na mambo kama hayo na kujidoubt self doubt huoni kama unastahiri kufanya hivo lakini tukisoma maandiko tunaona ni sisi ambayo tuliashiwa hiyo kazi So we should not doubt ourselves in that work na nitapitia eh, mambo kidogo katika ruka kumi lakini hatutasoma ngoja niseme tu ruka kumi ni yesu alituma watu waende wakahubiri njili wawili t by t walikuwa sevnte sijui kama two by bay But they were they were sent out yeah, they ea two by two ni muhimu sana kuna instructions katika hiyo k ambaye aliwabia ambaye ingewasaidia katika hiyo activity na hata imajini atahakuwenda na, na wao yeye aliwatuma na akawavia amewapatia mamlaka mamulaka eh? amewapatia mamlaka na atakuwa pamoja na, na wao hiyo assurance ya kwamba atakuwa pamoja na wao ne? na hiyo mamlaka amewapa ikawatoa mahali walipokuwa wakaenda wawili kwa wawili yawezekana ni sababu ya security sababu eh, ushuhuda wa watu wawili ama watatu kila wakati unakubalika kwa hivyo hata kama hii hata kama hii activity si vizuri sana unaweza kuwa peke yako mahali ambapo uko kwa jamii yako sababu hawa ndio watu uko karibu sana na wao lakini kama ni kuenda nje eh, kutoka yerusalemu kuede samaria na judea ni vizuri kueda wawili wawili kama vile yesu alituma hawa watu kuna ishu ya security na kutiana moyo bwana asifiwe kwa hivyo eh, eh, akawambia eh, akawambia katika3 hapo uk0 go ye as lambs in the midst of hddt mwede kama kodoo katikati ya mbwa mwitu ama bweha hmm? mwede kama kodoo kumaanisha ya kwamba wakati una aproshi yeyote kwaajili ya hii habari jema ya yesu ili uvute ile roho yake ni vizuri kuwa unyenyekevu uwe na unyenyekevu na usiende usiende kama ni, eh, ni kurasimisha watu no wale watu ni wakali dea neno la <laughs> mugu linatwabia wanaweza kujitokeza kama ma, eh, ma, bavutues lakini sababu hati yako ya kuhubiri injini smbb kwa hivyo hiyo ndio itakuwezesha hata ukiingia unaomba ruhusa unawaomba wakati eh, wakati wao sababu ni wakati wao so that mbones itakufanya ukubalike hmm? na wakikukataa hata aliwambia kama takukukataa kuna vile aliwambia lakini ukienda na hiyo atihud hakika kila mtu atakukaribisha hata atakupatia kiti uketi eh, na wakati wake kidogo na atasikiza hii habari njema ambayo imewaletea tena ukiwahubiria ukiwahubilia uwaeet wwing kwa kupedha kwao usiwarasimishe injiri hairasimishi mtu hata sisi hatukurasimishwa na hakuna mtu anaweza kurasimisha mtu mambo ya mungu kwa hivyo utawapatia uta ile nafasi ya kulespoti eh, kwa kupenda kwao na akawambia vno msibebane na mambo msibebe mikoba msijibebeshe na hapo roho akanisaidia kuelewa huwesi kuhubili injili wakati uko na misigo hata we mwenyewe ya kiloho yudon ha to ha in yo sirit ni uwe mtu mwepesi ambaye unaeda tukuhubili habarijema bwanasifiwe usiwe na misigo ya yadhabi we mwenyewe usiwe example, na misigo ambae umebebana uede kuhubili uwe na msigo wa hasila una, unaweza kuona hiyotnawezakuwanamnaa So yu have to hav eh, eh, health hauna misigo ya, ya kiroho eh? hasira eh? mizigo yote inaweza kuwa rohoni usiwe nayo uyaache na uwe umetubu na uwe umeoba bwana asifiwe ukienda nayo unaweza kukutana na ubwa mwitu kule na si vizuri uwe na amani uwe mtu wa amani s eh? eh? na hii amani inatokana na uokofu ukiwa u- umwokofu kabisa uko na amani ambaye imetokana na ni fruit ya fruti salvation uko nayo eh? lakini ukikosa amani unaweza kupelekea watu kukosa amani kwako na ikawa sasa ime- e, imebadilika ime kule so, akawa anawapatia hisi instructions ili hawa watu wajenerete faith kumbuka unanena juu ya neno la mugu the word na unawapatia nafasi ili eh, wilingr wajitokeze kumpokea kristo kwa hivyo ni wao ndio watajenerete ile imani ile imani ya kile unasema na kile umetumwa nacho wakienert ndio hapo wanaweza kukubali kristo bwana sifiwe ya si mambo ya kurasimishana hapa si mambo ya eh, imeandikwa imeandikwa eh, ni kweli imeandikwa lakini sasa wewe unataka wajenerete ile faith ya kuona kuna ukweli katika haya mambo uwe na ya uungu na dio ukisoma hapa utaona aliwabia mahali hata mkisimamishwa na mtu jiani msiwasalimie sio ati huwezi kusalimia mtu lakini ile mission imekupeleka haikuwa mishoni ya kuenda kwanzaa bsines zingine eh, nilipokuwa nasoma mahali nikaona hapo kwa greetings nafikiri hawa watu walikuwa na na, na saramndefu sana i dont dono lakini ilikuwa imeandikwa hivyo ili wasi waste time na hizo salamu viowakabiwa msieda mkisalimia na watu kusalimia siku baya lakini msie na mambo mengine ambayo hayakukupeleka kule bwana sifiwe usipotese wakati wako na bsines zingine na salamu defu abaso hasiishi ni umeenda kwajili ya kuhubili njili na upo mponye wagonjwa kati yao uta, utakuta mara nyingi katika kuvua nafsi hata kama watu hawatabadilika wampokee wa, wa kristo utakuta mahitaji ambayo yalikuwa yanakugojea wewe kwa hivyo ukienda wewe unashughulika na yale mahitaji kama kuna mgonjwa unamwombea na kama kuna mahitaji fesiko unaweza ku kushughulikia wakati uko hapa kama pengine umekuta mtu amelala pale haja kula na uko na, na shakula na kitu kidogo unaweza kumpatia hiyo ni sawa kabisa because you are meeting their needs na umemwombea hata ile imani yako na, nawe ina, ina inuka ya kwamba unaweza kumwombea mgojo na akapona bwana akaponabwana kwa hivyo ni, ni activity ambayo nayo inakukuza katika kumwishia bwana na mwishowe unawaombea na unawaderiva kama kuna mashetani b eh? kwa hivyo hiyo kazi tu hata kama ulikuwa unaenda kufua nafsi utajikuta umekuwa katika huduma ya kuhudumia hawa watu ili mungu awaweke mungu anaweka watu huru si sababu wameokoka ni sababu watu wote ni wake kwa hivyo kama ni wagojwa utawaobea na wataponya Ka, kama ni, ni kutoa mapepo uta, utatoa kumbuka wale sevente vila walirudi kwa yesu kumwambia wakijigamba hata ah, yalikuwa yalikweya natutii kwishi eh? means mapepo yatakutii lakini hiyo si kitu ya kujigamba sababu hiyo ni kazi ambayo unaifanya kwa ajili ya utukufu wa bwana na ndiyo pale yesu akawambia msifurahi sababu wanati ufurahini sababu majina yenu yameandikwa katika kitabu cha uzima baus a as as jina lako liko katika hiyo kitabu hiyo ndiyo kazi yako kwa hivyo fanya kazi na kuna dhawabu ambayo inakubojea bwana asifiwe And bless them. kama watakuwa wakalimu sana na wakupatie kitu ama, uh, uh, uh, kitu wakuandalie kitu usiwe mjeuri jsv hat e giv you nilipokuwa nina hapo hako mahali wapeda nikajua yesu alipowavia hivi wakati ule traditions sawales uh, silikuwa kuna, kuna mambo mengine hawawezi kushiriki na wale watu ambayo hawajamdiwa hawaja mungu there were traditions ya kwamba hamge kura sijui nini eh? hamtakikani kukula nini ama kukula na wao so hapa alikuwa anawaambia because you are servants of god na mnafikia hawa watu kama watamkaribisha kwa kitu chochote kuleni msiseme ah, sisi ni waokofu hatukuli hatukuli papa <laughs> eh? hiyo atid yafr haiko imemezwa na ile hambones yako so ukiandaliwa kitu na nahowa watu kwa roho safi eh? sababu huka unaenda kwa hayo lakini yakitokea just and bless them bwana sifiwe na ninaona tukiwa na mungu akitusaidia katika mambo kama haya hakika tutakuwa ni watu ambayo tumesungukwa na watu ambao wameokoka sababu tumewafikia la mwisho tutasoma danieli tusome daniel wero mstari wa tatu inasema na walio na hekima watang'aa kama mwangasa wa anga na hao waongosao wengi kutedha haki watang'aa kama nyota milele na milele bwana asifiwe watang'aa kama nyota kumbuka mahali tulisema hii kazi ya mungu mungu mwenyewe ndiyo atakupatia dhawabu ndiye atakusawadisha kwa hiyo ukiwa na moyo mkuu wa kufanya hii kazi yake Eh, sana sana hii ya kuvuta wengine wakapate ule usima wa milele na ni nafsi hakika neno la mungu linasema na danieli alionyeshwa eh, katika maono utakuwa mwenye hekima na utakuwa kati ya wale wanang'aa kama mwangaza wa anga be shining because of this great work ambaye yesu kristo aliasha ili wanasifiwe na nazaidi utafurahia kuona watu wako unaowapenda nukienda hii safari pamoja na itakuwa raha kuonana nyinyi nyote mkiwa katika nyumba ya bwana bwana asifiwe niko nakahadidhi kamoja nimemaliza eh, nilisoma mahali kulikuwa na mama msee sana na mahali yalikuwa naishi ishi kukawa na kijana ni kama jirani ambaye ameokoka na walikuwa wanapendana ule upendo wa mungu sasa hata kama ni shopping huyu kijana anapeleka huyu mama anafanya shopping yani ile, ile kupenda mtu kabisa kabisa ule upendo wa sawa na wakakaa hivyo miaka mingi anampeta sana kama jirani yule mama anamsaidia anamfanyia kila kitu kumbuka ameokoka huyu mama hajaokoka na baada ya miaka mingi akasikia roho anamwambia asugumse juu ya wokomu kwa yule mama Aa, akasema hapana baada ya hiyo miaka yote na hatujasugumsa sieni akaigno roho akasitiza ya kwamba amwambie juu ya kuokoka yule mama na alipokuwa hawezi kujizuia ikabidi aende yamwambie yule mama akamwambia tumekaa hiyo miaka yote tukiwa marafiki eh, unataka kuniambia nisipomkubali mkubali huyu yesu nitnitashomeka nita milele diyo na unataka kuniambia nikimkubali nitaishi milele na milele dio kama wewe ni rafiki yangu pona hata siku ya kwanza toka sa miaka hiyoyote hujaniambia kwa hivyo urafiki wetu kijana naona ulikuwa wa unafiki sababu gani unawesaji kuwa na kitu kizuri na huwezi kushirikisha rafiki yako miaka hiyoyote so soi aritda wewe hugetaka rafiki yako ajue hili jambo ambalo ni la muhimu sana kama ataishi milele na milele si ni zawadi kuu na ya kutosha kumpatia rafiki yako kwa hivyo sijui kama aliyokoka lakini alihusunika ya kwamba wamekaa miaka hiyo yote wakiwa marafiki na hajawahi kumwambia ya kwamba kuna jabo anaweza kufanya ili akaishi mirele na milele asije akapotea bwana asifiwe sasa wapedwa eh, ni obiragu na niobi lako ya kwamba hii kazi ya mungu itafanyika nitampatia eksampl ya mission moja tumekuwa nayo tumeshikana watu watatu siku ingine na nikaona ngoja niseme sababu Eh, twaweza kufikiria kuna watu wengine si wakufikiwa tukashikana tulivoidia katika komunity roho akatuelekeza kwenye mangwe <laughs> eh, tukasema tuingie hapo pale wanakunywa pombe tulikaribishwa vizuri tulikaribishwa vizuri wawili rumu ya kwanza walikuwa wawili mama moja na-anakaa ni anakaaniyeye a anauza na huyu mwingine ni kama anakunywa tukanyenyekea tukajiereza na, na tukasungumza tuka tuka mambo ya mungu pale na tukawapatia nafasi ya kuokoka yule mama akasema mimi nimeokoka he, he. hii ni biashara lakini mimi nimeoko imeokoka tukasema ni sawa mungu akubariki tume tumefro e, pamoja yule mwenzake akasema nitatafuta nafasi niingie hiyo kanisani ni e, sawa tukawaombea baraka sasa huyo ni mwokofu lakini ako katika biashara na nashupa iko mbele yake haya ukatoka tukaigia kwingine kwingine tukakaribishwa tena vizuri hata tukapatiwa viti <laughs> tukaketi starehe tuli tulipoketi ah, wengine hata wanatujua ah, wewe hata nakujua wewe sini vivyambisho kuwewe nikasema ah, kama unanijua ni sawa tukawa na feroshipu nzuri tukasoma neno na wakafurahia na hata wakakubali tukapigwa pisha pamoja wakaondoa hizo shupa wakaweka chini ya viti na nilikuwa nataka zikayafo juu <laughs> aya hiyo siku ikaisha tukaenda kwingine huko maeneo mengine siku ingine tukaigia pia katika mangwe sababu hatujui e, tukakutana kwanza na mmoja ambaye ni, e, ni mwokofu tunamjua mzee na alipoona tunaenda hiyo direction directon ah, ah, ah, ni kule ni kule nikamwambia <laughs> e, ni kule roho anatupeleka akatwambia ah, mama ngoja nikwambie pale hata toka wakati wa corona kuna washugaji wenyewe waliweka waliweka biblia sawa chini wako pale wakasema hakuna biashara kwa hivyo siati hawajui neno wengine hapale ni washugaji nikawambia ni sawa hakuna neno kama mungu, mungu atatuogosa tuigie hapo tukaingia tukaenda polepole pale ni kama tunashugulia htujui tuigie kuna musiki huko kuna nini mmoja wao mama akaona ni kama watu wana wamekosa wa, wa, wa diekton akaja akatuuliza e, mna nini nikamuuliza tukamwambia sisi ni wahubiri tunaoba kuingia akasema akasemakaribuni karibuni hata tuna mashida nyingi sisi tunataka kuombewa tukaingia tukaketi na wao wakasikiza neno na tukawaombea kwa hivyo ninataka niseme nini ngoja mungu atusaidie tuwe na ujasiri sisemi tu tuende tuende tu, tu, tu, kwa mangwe ni vile tulipitia tukaiona ingine huko but in every plase god mungu anaweza kutusai, kutusaidia na kuingia na kushea na kuhubiri injini sababu tunapanda mbegu bwana asifiwe na kutakuta kutakuja akina aporo wa kumwagia maji eh? na uhakika ni kwamba sisi tunaopada mbegu na wale wanamwagia maji si kitu anayekuza haya mambo ni mungu bwana asifiwe kwa hivyo hiyo ni habari njema ya kwamba nataka mungu atusaidie ili tuwe watu ambayo tunawesa kuwa na ile huruma na pashon ya kufikia watu wetu na hata watu wengine ninataka tumalize na kuomba na maombi yetu siku ya leo ni mawili moja