kwamba ulihofu neno la mungu tunatakiwa tuweze kulihofu neno la mungu munguneno hili la mungu huwa lina kuja kwetu katika njia nyingi tu to linaweza kuja kwetu kwa njia ya kulisoma ama aalinakuja kwetu kwa njia ya kulisikiana linaweza kuja kwetu kwa hali ya kuhuishwa katika roho zetu that the word of the lord came to again unaposikia neno la mungu likisema kwamba neno la mungu lilikuja kwa yeremia na akasema I am the Lord speaking to you. <laughs> he had it in him. And he knew it is the Lord speaking. It is not easy to hear it with the ears. When you are alone. wakati wakatiuko peke yakolakini unaweza kulisikia kwa uwahi sana katika roho i want us to look on that, issue of that word. na leo nataka tuzungumzie kuhusu hilo swala la kulihofu neno la mungu when we fear the word of the lord, we fear lord dont run unapolihofu neno la mungu haukimbii hasa sana unakimbia kulielekea hilo neno unakimbia kwenda pale lilipo because you want it to be lilioaa unataka liweze kutimilizwa katika maisha yako you unakimbia mahali lilipo hilo neno maana unatamani liweze kutimilizwa katika maisha yako god na mungu atalifanya kweli kama uko tayari kwa hilo neno tuanze kwa kusomewa katika kitabu cha marko inili ah, kitabu cha malaki mbili kumi na nne hadi kumi na saba kitabu cha malaki mlango wa pili mstari wa kumi na nne hadi wa kumi na saba nataka uchukue vile ilivyo alafu ndipo uweze kufafanua malaki bl n hadi kui na saba kitabchamalaki2 a7 lakini ninyi mwasema ni kwa sababu gani ni kwa sababu bwana amekuwa shahidi kati ya wewe na mke wa ujana wako uliem anzia mstari wa kumi na tatu ndio uliweze kulipata vizuri tena mnatenda haya nayo mnaifunikiza madhabahu ya bwana kwa machozi kwa kulia na kwa kuugua hata asiangalie tena hiyo dhabihu wala kuitakabali mikononi mwenu na kuiridhia lakini ninyi mwasema ni kwa sababu gani ni kwa sababu bwana amekuwa shahidi kati ya wewe na mke wa ujana wako uliyemtenda mambo ya hiana angawa yeye ni mwenzako na mke wa agano lako hakuna mtu mmoja aliyetenda hivi ambaye alikuwa na ufahamu kidogo au je kuna mtu mmoja atafutaye mzao mwenye kumcha mungu kwa hiyo jihadharini ni roho zenu mtu ammayo yoyote asimtende mke wa ujana wake mambo ya hiana maana mimi nachukia kuachana asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizaye nguo yake kwa udhalimu na mchukia asema bwana wa majeshi bali jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana In the service where he was preaching, it is more relevant there. But from verse 14, there is something that we are looking at. We are looking at the question why are these things happening to us? It is because we have not been attentive to the will or the word of the Lord. katika mstari ule wa kumi na tatu unaweza kumwachia mchungaji mwatata maana ndie aliyekuwa anafundisha kuhusu mambo hayo lakini katika mstari wa kumi na nne ni kitu gani tunachotafuta tunatafuta kwamba what we are looking at is that thatae of hearing the word of god and respecting it when we hear the word of god and we do not respect it because god here is complaining just like the way we were being taught in the morning god complaining that even the even the preachers themselves and the parents everybody is doing th- their own things they are not seeking to do the will of god maana ni kama vile tulivyokuwa tukifundishwa pale katika ibada ya asubuhi ya kwamba mungu anasikitika ana, ana, ana kwa sababu hata wachungaji wenyewe hawafanyi kile ambacho mungu anataka now here families are not doing what god is expecting sasa katika sehemu hii nayo familia hazifanyi kile ambacho mungu anasema and they are affecting the children na swala hilo linaathiri watoto because god is expecting the the children that fear him in family maana mungu anatarajia watoto wanaomhofu yeye katika familia but because of the of the actions parents lakini kwa sababu ya yale matendo ya wazazi he can't get them hawezi kuwapata the kuwapataebo wamezaliwa ndiyo him lakini je wanaweza kumhofu mungu If the parents are not going to be careful about each other, then the parents are wondering what is going on. Are they serving God this way? And if that is the way to serve God, then we should also serve Him the same way. So the word of God is just uh, casual. So they see the word of God being casual. They cannot fear it. The casuality starts in the family. So even as we raise them, they know that going to church is just a duty and once you have performed it, it's over. in our days, we could be given a, a, a maize, maize cob or one, one, one banana or even one, one, one, one potato to go and give an offering. ungepewa labda kihindi kimoja ama ndizi moja ama ama kiazi ki tamu kimojakiai kile cha kawaida kama okay. vile vinatengeneza you just got, you are, now you have an you know, there was that about vaiaa yani kulikuwa na hiyo hali ya ujuujuu umepewa iko kiazi kimoja na unafurahikia unaenda kanisani umepewa sadaka ya kutoa mai mwenyewe anafurah sana ku, ku, kupeana hivyo viazi kimoja kimoja kwa wake ili waende akatoe mtoto akishafika pale katika shule ya jumapilianaenda mbwa wa a d The shamba is full of bananas and enough potatoes. Wakati yamba po, wakati kaka kipindi hiko. Shamba imedia andis, migomba imezava vizurisan andis imedia ukoko kwa shamba. Na viasinano viko tele umo shamba. But we cannot honor God with those things. Lakini huwezi kumeshimu mungu na vifo vijomba vamekupa. Because it is only a matter of appearing with something in your head. maana linaonekana kama tu ni swala la kwamba ujitokeze ukiwa na kitu mkononi mwako not the quality of what god na si ile thamani ya kile kitu unachompatia mungu so these are the things that god kwa hivyo hivi ndivyo vitu ambavyo mungu alikuwa anavishughulikia katika sehemu ya maandiko maandikona akasema kwamba nachukia kitu hiko And you better check your hearts. Because you are, you are quenching the spirit of God who lives there. He expects you to fear me, you don't. He expects you to bring up children who will fear me, but you don't. We have a duty. to fear god tunalo jukumu la kumhofu mungu not just to appear before him na si tu kujitokeza mbele zake it is not enough hiyo haitoshi in yourself, in yourself your spirit how do you think, how do do you you think regard bele katika haitoshikatika roho yako unamchukulia mungu namna gani because the the way way you you regard regard his word is the way you regard him maana jinsi unavyochukulia hili neno ndivyo unavyomchukulia mungu mwenyewe He is the word, and the word is him. You cannot separate the two. Amen. Amen. Let's move on. We are looking at the, the time that uh, the children of Israel. Was expected to leave Egypt and uh, they had overstayed because they had overstayed for 400 for, for 30 years. Their cry did not come. No, I'm talking about 30 years, they had overstayed for 30 years why did they stay, they overstayed? they had lived until they got used to god just like uh, another grandfather. but when the cry came to them, you know, grandfathers, we, we play with grandfathers. We just play around with grandfathers. Unazo Unajio, unajio kikana babuyango unachezaza tu pali nae. And grandmothers. Na na wanyan na mabibize tu pi atunachezaza tu na upali. But the father and the mother, there is serious business. Lakini baba na mama huwa wanamaniisha. And if you are not serious as a father and a mother, you need to be serious a bit. Na kana huwa. but be serious na kama humaanishi wewe kama baba au mama unatakiwa uweze kumaanisha katika hali ya kuwaliwa naomaana kama hautakuwa mwenye kumaanisha hautawafundisha watoto wako vyema the grandfather does not want you even to look at them with that strictness yule yani babu hataki hata na kuwangalia nahataki kukuona ukiwaangalia na jicho la vita vitatee tuta onana. but you parent, you have a duty to look you know we used to we used to be trained that way There's a place some people went and the visitor was given food, and there there was a very big potato. in that food kuna wakati fulani ambapo watu fulani walienda mahali kutembea na mgeni mmoja aka ameekewa kiazi kikubwa kikubwamei ah, amepewa kiazi and then it and went away with with it it <laughs> you see it is because he had not been trained kiazia hiyo ni kwa sababu huyu mtoto hako amefundishwa na mama yake jinsi ya kujitokeza and also now when you, give, when you serve your guest and the child is there looking expecting <laughs> to be given something out of that food which <laughs> is served by you hmm? <laughs> come to our house we have two cats they know better when i'm served food i don't share with them <laughs> jo kwetu tutaona tuko na paka wawili wadogo lakini wanajua nikiwaangalia hivi hey, wanajifisha lakini mimi nasema hvsmwaeken paka chakula chao chaohv ndio tautamkuta amekula chakula kikiwa lakini wengine wetu watoto wetu hata akiingia jikoni anaangalia ai neanachukua kipandecha nyama alafu anaingia kujifisha uauaunumiaeaiindipo bwana akamwambia musa ingia wewe kwafar mwambie bwana mungu wa ibrania iwasema wape ruhusa watu wangu ili waende kunitumikie kwani ukikataa kuwapa ruhusa waende na kuzidi kuwazuia tazama mkono wa bwana ujuu ya wanyama wako wa, na mifugo walioko kondeni juu ya farasi na juu ya punda juu ya ngamia juu ya ng'ombe na juu ya kondoo utakuwa na tauni nzito sana kisha bwana atawatenga wanyama wa israeli na wanyama wa misri wala hakitakufa kitu chochote cha wana wa israeli naye bwana akaweka muda akasema kesho bwana atalifanya jambo hili katika nchi bwana akalifanya jambo hilo siku ya pili na wanyama wote wa, wa kufugwa wa misri wakafa lakini katika wanyama wa wana wa israeli hakukufa hata mmoja farao akatuma watu na tazama hapana mmoja aliyekufa katika wanyama wa wana wa israeli lakini moyo wa farao ulikuwa mzito wala hakuwapa hao watu ruhusa waende zao hebu the angalia hapa tofauti ni kwamba kuna waisraeli fulani ambao walimhofu mungu and the word of god coming to them is to be honored they do they do respect that word but the egyptians don't fear the word of god and god said i'm going to show the difference between these two people na mungu akasema ya kwamba nitaenda kuonyesha tofauti iliyoko kati ya watu hawa wawili i am going to strike every animal that is, that is owned by the egyptians and i am going to, re, to retain any ati y ep an ana akasema ya kwamba nitaenda kupiga kila mnyama wa kufugwa ambao ni wa wamisri wa na nitaenda kuwasalimisha wanyama wote ambao ni wa wana wa israeli and he set the time na akaweka wakati and he did it na akafanya hivyo and confirmed na farao akathibitisha hilo he confirmed that it has happened only to the egyptians alithibitisha ya kwamba imetendeka tu kwa pekee yake but even by confirming it he did not peke na hata katika kuthibitisha kwake hakubadilisha msimamo wake he was still hard hearted bado moyo wake uliendelea kuwa mgumu because he did not fear the word of god kwa sababu hakuli hofu neno la mungu wake yeye neno la mungu ilikuwa tu ni neno tu la ni wangapi wetu hapa ni wa misri neighbor you are an israelite wamisrilize jirani yako e ni mumisri mm. ama ni <laughs> <Yeah>. <laughs> you know, israelites and egyptians unajua inawezekana tuwe tuko hapa kuna wamisri na kuna waisraeli tuko tu hapa sote kuna wamisiri wangapi hapa hapama ewe ni mmisri nyosha mkono mkonona waisraeli nao ni wangapi wako wale wakowale wanaoof <laughs> kwa kabila ni ama ni ama lakini una neno neno la la spirit of yani, no. uwe na hiyo roho ya hofu kl nasema katika hiyo roho ya kumhofu mungu ni wangapi wana tabia za, za za- za ki, kiisraeli na kimisri wale walio na tabia ya kimisri ni wangapi neno hatalikija uliti Peda yako kiambiada jiraniyakoemaedleaumwanapiwao ah, na roho ya, tu. <laughs> ya, ya akisema tu kitu, mungu akisema kitu kituukounajuatusimame yeah. you know, on kati katika upande mmoja Either hot or cold. Ama baridi ama Lukewarm Baridi, is considered to be cold. One Vugu Vugu uko What time I was surprised because I advised somebody not to not to to take the baby in a cold place. Corona was not born. Siku moja sipereke mtoto wake mahali kwa baridi akasema no akasemanitamfunika vizuri baridi s si habari ya baridi atakais juu ni habari ya baridi ndani kwa sababu gani najua kwetu vile zinavaliwa inafunika pua unabakisha unaona lakini hewa yote inakuja inakuwa kwanza Ndiposa uivute <laughs> bwana abari yabaridi na watoto nwnt hivyo sasa mtoto akenda akavuta hayaabarid ni munia ikaingia kifo kikaja ajua kutii neno la mungu ni kwamba unasikiza vizuri uh, are you getting what tonabout about <inaudible> i wasn't <inaudible> pleased about it because i tried to stop it but the word of the lord was ignored sikufurahia kifo hicho lakini ni kwamba neno la mungu lipuziwa when you speak with wisdom Wisdom comes from God, isn't it? is not it true or not? So that wisdom, if it is ignored, it can bring disaster. And it is not pleasing at all. It is good to listen to that wisdom and analyze it in your spirit. ni vyema kusikiza hiyo hekima alafu uweze kuitathnini katika roho yako had listened to that word kama tu farao angelisikiza hili neno then the the the the animals could have been survived what what do what did did did donkeys do do do to god? W- what did the sheep do to to god god dogs god kama angelisikiza hili neno wale wanyama wangesalimika kwani hawa kinaumbo walifanya nini kwa mungu ama aw akinapunda walifanya nini kwa mungu makosa pekee yake waliofanya ni kwamba wao walikuwa ni wa watu wasiomhofu and so they had to die kwa hiyo ikabidi all of them wote kabisa just because somebody does not fear the word of god kwa sababu tu mtu halihofu neno la mungu i may ask you, how many how many deaths have you naweza kuuliza ni vifo vingapi ambavyo premature deaths deaths or unnecessary deaths just because of not listening. vifo ambavyo vingezuiliwa ambavyo vilifanyika tu kwa sababu ya kutosikia you you knew what to do but you didn't do but didn't it yaani wa- ulijua kile cha kufanya lakini and for that reason death came na kwa sababu hiyo kifo kikaingia death can come with of of something a of a because you you did not give the advice that you. kifo kinaweza kuuja katika hali labda ya kampuni fulani kuanguka ama labda mradi fulani kuanguka kwa, kwa sababu tu hukufanya kile ushauri If only you would give that advice. Something could have happened. Maybe. A life could have been saved. You have given me the best this time. Sasa no give me the same. I hope it is not complaining. You know. I'm, I, like, I don't like keeping my mic here. i like it to pick the sound, not the not not kuweka kipaza sauti karibu sana okay go let, go to the we'll to the the we'll the seventh plague plague sixth atunde katika lile pigo la saba. am sabaoawambayo tunasomewa katika <laughs> ambayo tunasomewa, <katika, laughs> tunasomewa katika kutoka kitabu cha kutoka uh, uh, tisa hiyo hiyo mstari wa kumi na tatu hadi thelathini na tano bwana akamwambia msa ondoka asubuhi na mapema ukasimame mbele ya farao umwambie bwana mungu wa ibrania asema wape watu wangu ruhusa waende ili wanitumikie kwani wakati huu utaleta mapigo yangu yote juu ya moyo wako na juu ya watumishi wako na juu ya watu wako ili upate kujua ya kuwa hapana mmoja mfano wa miungu hapana mmoja mfano wa mimi ulimwenguni mwote kwa kuwa wakati huu ningekwisha kuunyosha mkono wangu na kupiga, kupiga wewe naw kwa tauni nawe ungelikatiliwa mbali na kuondolewa katika nchi lakini nilikusimamisha niliku wewe kwa sababu hii hii ili ni kuonyeshe uweza wangu tena kwamba jina langu litangazwe katika dunia yote nawe je hata sasa wajitukuza juu ya watu wangu usiwape ruhusa waende zao tazama kesho wakati kama huu nitanyesha mvua ya mawe nzito sana ambayo mfano wake haujawahi kuwa huko misri tangu siku ile ilipoanza kuwa hata hivi sasa basi sasa chuma wahimize waingie ndani wanyama wako na hayo yote ulionayo mashambani kwani kila mtu na kila mnyama apatikanaye mashambani wasioletwa nyumbani hiyo mvua ya mawe itanyesha juu yao nao watakufa yeye aliyelicha neno la ne, bwana miongoni mwa watumishi wa farao aliwakimbiza watumishi wake na wanyama wake waingie nyumbani na yeye aliyiti asiyelitia ali, moyoni eneno la bwana akawaacha watumishi wake na wanyama wake mashambani bwana akamwambia musa nyosha mkono wako kuelekea mbinguni ili iwe mvua ya mawe katika nchi yote ya misri juu ya wanadamu juu ya wanyama na juu ya mboga zote za mashambani katika nchi yote ya misri musa akamnyosha mkono wake kuelekea mbinguni na bwana akaleta ngurumo na mvua ya mawe na, na moto ukashuka juu ya nchi bwana akanyesha mvua ya mawe juu ya nchi yote ya misri basi palikuwa na mvua ya mawe na moto uliochanganyikana na ili mvua ya mawe nzito sana ambayo mfano wake haukuwapo katika nchi yote ya misri tangu ilipoanza kuwa taifa na ili mvua ya mawe ikalipi, ikapiga akilichokuwa mashambani binadamu na wanyama katika nchi yote ya misri hiyo mvua ya mawe ikapiga kila mmea wa mashambani na kuvunja kila mti wa mashamba katika nchi ya gosheni peke yake walikokaa wana waisraeli haikuwako mvua ya mawe farao akatuma watu na kuwaita musa na haruni na kuwaambia mimi nimekosa wakati huu bwana ni mwenye haki na, na, na mimi na watu wangu waova mwombeni bwana kwa kuwa zimekuwa za kutosha ngurumo hizi kuu na hizi mvua za mawe nami na nitawapa ninyi ruhusa mwendezenu msikae zaidi msa akamwambia mara nitakapotoka mjini nitamwinulia bwana mikono yangu na hizo ngurumo zitakomba wala haitanyesha mvua ya mawe tena ili upate kujua ya kuwa dunia hii ni ya bwana lakini wewe na watumishi wako na jua ya kuwa ninyi ham, hamtamcha hamta bwana mungu bado kitani na shairi zilipigwa maana shairi zilikuwa na masuke na kitani zilikuwa katika kutoa maua lakini ngano na, ngano na kuse, kusemetu hazikupigwa maana zilikuwa hazijakuwa bado msa akatoka mjini kutoka kwa farao akamunuliwa bwana mikono yake na zili ngurumo na ili mvua ya mawe zikakoma wala mvua haikuonyesha juu ya nchi farao alipoona ya kwamba mvua kwamba mvua mvua ya mawe na ngurumo zimekoma akazidi kufanya dangi na kufanya moyo wake mzito yeye na watumishi wake moyo wa farao ukawa ni mgumu naye hakuwapa ruhusa waisraeli waende zao kama bwana alivyonena kwa kinywa cha msanajua wale watu wasiolihofu neno la mungu munguhaijalishi nini ambacho kinatokea mahali walipo ama kwa wao wenyewe bado hawaliwezi kulihofu neno la mungu They can continue sinning. Even after they have been punished, they will still go back to sin. Even after seeing others being punished, they will still go back to sin. The reason is they don't fear the word of God. sababu hapa ni kwamba watu hawa hawalihofu neno la mungu its not that mungusieti hawaoni kile kinachofanyika not na eti wanapenda kile kinachofanyika lakini wao hawalihofu neno la mungu ni wangapi wenu walishafika mahali ambapo kumekuwa hmm? na, na hiyo mvua ya mawi kwenye mvua ya mawe yeah? you know at at our place it was a common thing kule kwetu hicho kilikuwa ni kitu cha kawaida even where where i i was was born born actually uh, we decided to to take our children to see where I was born, in Anyuki, hata hata pale, ambapo, pale ambapo nilizaliwa mvua hizo zilikua na tulikuwa tunawape-tunawapeleka watoto wetu kwenda kuona pale nilipozaliwa na katika siku hiyo kukatokea mvua hiyo ya mawe and they went out to collect na wakaenda kule nje kokota hayo madonge ya barafu because the, the was so loud that you think they are people throwing stones on the house na ilikuwa na nguvu sana ungehisikana kwamba watu wanatupa mawe kule kwenye mabati and they enjoyed themselves na watoto walifurahikia sana kitu but how much damage was being done in the field lakini ni hasara kiasi gani iliokuwa inafanyika kule mashambani you get real stones falling from the sky unapata ni mawe yenyewe yakianguka kutoka mbinguni ya ya barafu barafu lakini mawe It's not a nice thing. And the fire? Na moto. Lightning comes and it strikes. Radi inakuja, and it, it dries up. Uh, you know, if it is a tree, it is dried on the spot. We lost a very big bull one time. The lightning struck, and the bull was hiding there under the tree. because it was and and and then came and dried the tree and the tree bull tulipoteza dume kubwa sana wakati mmoja ambapo ilo dume ilikuwa ienda kujificha chini ya mti na radi ilipokuja likakaushwa pamoja na huo mti these are not things to behold si vitu itu uon utake kuviona ukiviona ndani yake odaniyake aothi wa to see it -uh. olle t ness o ouse aial hivi si vitu t utasema nataka niende nikahioni hapana wee mwenyee tar utakua ndani yake so ths eople god said m ai you in mungu aliambia hato ya kwamba ninawatahadharisha mapema tomoro kesho I'll, I'll bring the rain of a and fire enitaleta mvua ya mawe na moto and and whoever is in the field and the field animals they will perish na yeyote ambaye atakuwa kule mashambani pamoja na wanyama wataangamia wote yeye aliyelicha neno la bwana miongoni mwa watumishi wa farao aliwakimbiza watumishi wake na wanyama wake waingie nyumbani na yeye asiyelitia moyoni neno la bwana akawaacha watumishi wake na wanyama wake mashambani mashambanihawa wote walikuwa ni wamisri lakini kuna wale ambao walilihofu neno la mungu And so they sent out, go and tell the, everybody to come back home. And they brought their livestock back in the house. And the others, also Egyptians, who did not fear the word of the Lord. Said no, this is just nonsense. Let them, let them continue grazing. The one who said it is nonsense, they realized it wasn't when they lost everything. God is not a respecter of persons. Even the non Israelites who <laughs> feared the word of God. They got the benefit equal to what the Israelites got. Because the issue here was fearing the word of God. You may ask yourself, why is it an unchristian is, uh, is, is getting the benefit and I'm not getting it? There are some non Christians like, like, like uh, what was his name? It was Cornelius. The one who feared God and Corneli. he built temples. Mm. Cornelius. Like Cornelius. He, he, was not, he was not a Jew, but he feared the word of the Lord. kuna watu ambao wa si wakristo lakini wanamhofu mungu kama vile kornelio alikuwa si- si simwhibrania lakini alimhofu mungu na akamtumikia and even the people said yeah, said man man fears god no was, it, -was was it cornelius or hmm? confused in one of the I, I, well there, there was this man, they said, He fears God. He has built temples for us. He deserves Jairus. to be helped. Eh? Jairus. Yeah? Jairus. It was Jairus. Eh? Mm. I think so. Eh? No. Okay, forget the name. We'll search the name later. But the message is: yeah. a non-Christian, a non-Jew. People were, were saying, telling Jesus, help him. Cornelius was the angel came to him, eh? isn't it? Mm. So it was Jairus who the people said, this man fears God. Yani ujumbe hapa ni kwamba watu walisema kwamba huyu mtu anamheshimu Mungu hata ametujengea masinagogi anafaa kutendewa iko And Cornelius, an angel was sent to him, and not to the Israelites. Na huyu Cornelio, malaika alitumwa wako wake na kwa si You know God is not a respecter of persons. Mungu hana ubaguzi. If you don't fear the word you are just like the Gentiles. kama haulihofu neno la mungu wewe ni kama tu yule ambaye hamjui who fears the word of God is just like hamjii na yule ambaye si mkristo lakini analihofu neno la mungu weyetu pia anachukuliwa kama mwisraeli they will not be cast hawatatupiliwa mbali in this place, katika pigo hili la saba we see that even the crops were destroyed tunaona kwamba hata mimea yenyewe iliangamizwa the the the only survivors were were crops which not not not they had not and they had had uh, and brought out the, the, the, the fruit ile mimea ambayo haikuangamizwa ambayo... haina maua na, na haijazaa hiyo tu pekee yake maana peke iki, ikianguka iki itatoa tena But the others, everything was destroyed. Because when God says He is going to do it, He will do it. Take it or leave it. But it will come to pass. So when you fear the word of God, you go by His word. wahiyo unapo lihofu neno la mungu unaenenda sawasawa na hilo neno and you get the benefits of that na unapata faida ya hilo neno when you go against it na unapoenda kinyume nalo nalotatutakua kushangia uhusuhionounapoenda kinyume nalo then you The calamity that will come. Because God remains God and His Word stands in every situation. In the fifth plague, He had said, I have not stretched my hand towards you because if I did, you would not survive. But I've kept you there so that people may learn a lesson from you. And they continue learning. Those that don't fear the word, they become an object for us to learn. wale ambao walihofu neno la mungu wanakuwa kitu ambacho kinatumia wa kutufundisha sisibasi unaweza kuuliza na ni kwa nini basi ayub ya akapata yale mapigo god was to the, to Satan. hiyo ni kwa sababu mungu alikuwa anajidai mbele ya shetani what you do whatever you can do whatever akamwambia nenda ufanye chochote do but dont touch so. nenda ukafanye maovu yako lakini usije ukagusa moyo wake and and this man fears me through and through with or without na utatambua ya kwamba mtu huyu ananihofu anani mimi awe ana mali ama hana property children were nothing to stand before job and god mali watoto vilikuwa si vitu vya kusimama katikati ya yugu na mungu a katika mlango ule tisa, wa kumi na tis mstariwa ii na fkiri i kuanzia mstari wa ishiri ta ndipo aakaseanajua mtetezi wangu anaishi hata mwili wangu utakapoharibika wote tea nitakapokuwa kabri najua ipo siku hata nihuisha nitamwona na masho yangu mwenyewe na nitamuona yeye wala si mwingine bwana zsana huyu ni mtu ambaye anahofu neno la mungu na ajari anapitia nini yeye yeah, anajua kwamba hatimaye nitamwona bwana maana Mananaishi. Because he lives, I can face tomorrow. Because he lives, all fear is gone. As I know, yes, I know, he. Mm-hmm. Somebody who fears him can sing that song. mo ambayo anamhofu mungu anaweza kuimba huo wimbo because you know kwa maana unajua even i i go through I know hata kama unapitia nini ninajua mkombozi wangu anaishi i-ican- i i can I can feel I can, I can feel Mama saying, najua mkombozi wangu anaishi anaishi najua mkombozi wangu anaishi anaishi yaani ukijua tu hiyo yatosha pitia lolote yatosha One has to be Sarah. Amen. The people who fear God. What are they going to do? not check them. How many has your badili They still fear God. But those that don't fear God, they don't care what happens. But those that don't fear God, they don't care what happens. As long as they are left alone, alive. uwamewachwa tu wakiwa hai okay iko sawa tusomewe sasa katika injili ya luka mtakatifu mlango wa kumi mstari wa nane hadi wa kumi na sita injili ya luka mtakatifu kumi mstari wa nane hadi wa kumi na sita luka kumi. Wa nane. hadi kumi na sita, kumi na sita. Okay, that area it is hanging because it is when the, the 72 came back after jesushad sad them but then we want, we just want, i want us to make ust a, a small work of this katika sehemu hiyo wa, wale waliokuwa metumwa wakahubiri injiri Wali, walipokuwa naenda na kurudi n yani, kuna mambo ya kuanzia na kuna mambo zitazungumzia huko tunasoma hapo katikati kitaka udakupata story yote anzia mwanzo uendelee mpaka hata uende beyond 70, eh, huko okay nane na mji wowote mtakauingia wakiwakaribisha vileni vyakula viwepavyo mbele yenu dache tuende polepole watakapowakaribisha kwa kwa nini wawakaribisha they you in their houses wataaowaaiiawaawaii wawakaribishwe taking kwa sababu wamepokea ujumbe ambao umeletwa they have accepted that word that word you are umeletwayakwamba wamelikubali lile neno ambalo so what will happen wamelibeba aa kutatokea nini waponyeni wagonjwa waliomo waambieni ufalme wa mungu umewakaribia na mji wowote mtakauingia nao hawawakaribishi tokeni humo nanyi mukipita katika njia zake semeni hata mavumbi ya mji wenu yaliyogandamana na miguu yetu tuna yakunguta juu yenu The place where they receive the word, they accept the word of God. Jesus is saying in advance, Heal their sick. Those that are within that house. Eat whatever they put before you. na ule chochote ambacho kitawekwa mbele yako but in the places where you are not received lakini katika maeneo ambayo hautapokelewa as you go to the streets unapotembea katika barabara zao say that that not even the dust of that place should hang on to your sema ya kwamba hata mavumbi anayogandamana na miguu yako even They're told that if they'll be worse than Sodom and Gomorrah, they'll be worse like uh, uh, Sidon. Things terrible things will happen because they don't accept or fear the word of God that has been brought to them. ama ile tiro na sidoni ya yani kwamba majanga yake yatakuwa makubwa sana katika hiyo miji just because they did not fear the word kwa sababu tu hawakulihofu neno la mungu you you know, know you carry something very very precious unajua unabeba kitu cha thamani sana the word word neno and people should fear that na watu wanatakiwa waweze kulihofu hilo neno the word that neno ambalo unabeba are are you you aware that a fear bo uee unajuu ya kwamba una feared wengine wetu hawajui ya kwamba tumebeba sisi ni vyombo vinabeba neno ambalo linafaa kuogopewa because we we don't dont fear it ourselves so we don't know it is kwa hivyo sisi wenyewe hatulihofu kwanza na hata hatujui kama lnafaauhofwa you said as you get into a house you knock and they will come you they have welcomed the kingdom of god and everything that is available in the kingdom has been taken to that house and those that reject you they have rejected everything that comes with the kingdom. You are not to blame for whatever happens. Moses was not to blame for whatever happened in Egypt. It was their choice. Praise God. i i i i don't I don't want I don't want us to come out of this place because the, messages are so, that's why I want, uh, pastor to a bit. tusomewe katika warumi warumi ishirina sit adi ishin sb waraka kwa warumi ishirna sit hadi i i mentioned it earlier, I think yeah. we read read no. oh, oh, uh, ah, okay, okay, okay. read it read it read it it tulisoma ya okay ishnb nane na hadi warumi7kadhalika warumi hadi roho naye hutusaidia udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkwa na yeye aichunguzaye mioyo aijua nia ya roho ilivyo kwa kuwa huwaombea watakatifu kama apendavyo mungu Now, I had said in the other service, for homework, read the whole chapter. It Katika is talking about the spirits in us. It talks about two spirits. Your spirit, which will comes. The of god ambayo humkaribisha roho wa mungu not na si ati ziko sawa hamkaribishi kama mmoja ambayo wanatoshana anajinyenyekeza ana kwa roho wa mungu anahofu roho wa mungu kuna roho wa mwanadamu ambaye ndio hapo roho wa mungu anaweza kupata makazi kama vile unavyokaribishwa kwa nyumba na mwanadamu mwenzako yeye naye anakaribishwa kwako na roho yako umeelewa hiyo vizuri Nii. roho yako ikiwa ina hofu mungu itaweza kukaribisha roho wa mungu diposa wakati wa kukoka kwako roho yako iliyokuwa ngumukumu kama farao ika- ikayeyuka ikasema hapana njo ingia ndani yangu naye akaingia akakaa pale kama uliokoka ukimaanisha na hivyo yeye akachukua usukani roho wa mungu akija anachukua usukani lakini si kama farao anaongoza roho yako kufanya mambo atakuongoza kuongea atakuongoza kwenda kuhubiri atakuongoza kwenda kufanya yale mengine yote kwa sababu amekaribishwa na ukimkataa nakuasha kama ni mimi ningekosa ninge kumkaribisha e, sijui leo ningekuwa kiasi gani huo ni njbisana, lakini saa hii ingekuwa sju oiu unkti hu uknishua ishirin na tano e, kwa siku ni nyingi sidogo kuna wengine wanakesha nakunwa... <laughs> ningekuwa wapi jameni tumkaribisheni roho bwana rohobaa ia over anaharibu vyote vya zamani akichukua usukani anaharibu kila kitu cha zamani amaniauau b a The, the, the one that you are created with sasa hii roho ambayo uliumbwa nayo when it comes the holy spirit wakati inapomkaribisha roho mtakatifu then you start receiving the benefits of heaven sasa unaanza kupokea zile faida za mbinguni but if you refuse lakini kama itakataa kumkaribisha roho wa mungu you crave for things which are not necessary utaanza kutamani vitu ambavyo havina maana And you'll be destroyed. So let us allow our spirit to welcome the spirit of God. Benihin wrote a book, it's called Welcome Holy Spirit by Benihin. And there's another Good Morning Holy Spirit. How many said hi to him this morning? How many? How many? How many? If you, if you know that you, well, you, you, you said hi to the Holy Spirit, how many said good morning? You see how we are ignoring somebody who is just. If you can ignore one who is there, how, how are you relating with the one out there? unaona vile tunavyopuuzia yule ambayo anakaa ndani yetu na kama unaweza kupuuzia yule ambayo yuko ndani yako ni kiasi gani unapuuzia yule ambayo yuko inji. we our ancestors have nji ukihamka na bisha tu haya umeamkaje huko aenda nyumba ya pili wazunguka hizo nyumba lakini roho wamwasha ni challenge e anza na huyo roho msalimie kwanza bishia wale wengine wajulie hali eh, umjulie hali mzunguze naye tu eh, si uenda wazimu ni kuhofu mungu amen ayayache tusonge mbele nikikaa hapa mttusomewe katika ufunuo wa yohana mlango wa pili mstari wa saba pekee yake we are, we are finishing with that tunamaliza na ufunuo wa yohana mbili mstari wa saba 7yeye no, aliye na sikio na alisikia neno hili ambalo roho ayambia makanisa yeye ashindaye nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katikati bustani ya mungu so the unaona sasa yani hili tunda litakuja tu kwa wale ambao wako na hayo masikio ya kiroho They can hear what the spirit maana wanaweza kusikia kile ambacho roho analiambia kanisa if you you are struggling with what the the spirit of god is telling the church you cannot benefit kama unangangana na kile ambacho roho wa mungu analiambia kanisa hautaweza kufaidika but if you, are, if you Towards what the Spirit is speaking to the churches. The churches are not buildings. The churches are the people that are the temples of the Holy Spirit. If you respond towards what the Spirit is speaking to the churches, kama utakubali kile ambacho roh mtakatifu anazungumzia kanisa utapata faida zake that mean hiyo namaanisha nini whatever that is being spoken chochote chochote kile ambacho kina neno that it is being spoken to the church, you jua ya kwamba kinazungumzwa kwa kanisa ambalo ni wewe hapo na hauwezi kupuzia chochote akirudi kule kwaaaalisema a kwamba nilikuumba ili uwe naiwaumb yotewawili muwe roho moja alitumba tukiwa roho mojawa so hiyo tunaheshimu kile ambacho anasema Comment before my wife comes. I allow you even to invite her.