And for that reason, the right things are not being done. And when I look at what is happening, especially in the world, evangelism in the world is very much at an advanced stage. na ninapoangalia swala hili hasa kule ulimwenguni ninakuta kwamba mambo ya yasuijilisti wa kuvutia watu kule ni mwingi mno ni mwingi na hata wanatumia hela nyingi sana hela nyingi sana sana sana kwa ajili ya uijilisti inji ya mungu so, we need to be active kwa hiyo tunatakiwa sisi nasi tuinuke kuwa watendaji katika swala hili la winjilisti maana wenzetu kule wanangangana kuwavuta watu mbali na mungu si wenzetu ni-walio kinyume nasi walio kinyume nasi wanangangana kuwavuta watu mbali na mungu and jesus the the children children of of darkness are wiser in this generation than the children of light na neno linasema kwamba wale wana wa giza kule wamekuwa waerevu kushinda wale wana wa nuru nuru wana wana hekima wana hekima zaidi kuliko wa but it should not be that way because we are, we are with the wisdom himself na wakati ambapo haitakani kuwa hivyo maanake sisi twafanya kazi na huyo ambaye ni hekima ye mwenyewe maana bwana yesu kristo ndiye ambaye ni hekima hekima si kwamba ni hekima na ukiwa naye basi uko na hekima heimamaa siwesana so we should be doing better kwa hivyo tunatakiwa kuwa tunafanya bora zaidi and it is very easy if we can accept ourselves na ni rahisi sana ni jambo rahisi sana kama tunaweza kujikubali sisi wenyewehi Ah, mke wangu ni shahidi niko na rafiki yangu ambaye ni imam. and the the minute he he calls me the first word he says bwana yesu asifiwe na kila mara simu neno la kwanza kusema ni bwana yesu asifiwe because he he knows that that is the only word he can talk that we are at par maana anajua ilo tu ndio neno la pekee kuzungumza tuko katika viwango sawa because bwana asifiwe is is not greetings it proclamation maana ilo neno bwana yesu asifiwe hizo si salamu bali ni kutangaza kule kumsifu bwana hata tukikutana namb bwana yesu asifiwe hujanisalimia ni kweli ama si kweli hujanisalimia ujanijulia hali umeniambia ume, ume, tumsifu yesu kristu bwana sifiwe hiyo si salamu hey, najua na, na, hapo sasa nimeanza kuwakamata mahali ambapo mlikuwa mwtarajii hiyo ni tangazo hebu msalimie jirani yako hata mesikia zingine huko nikiwa hapa hiyo <laughs> si salamu bwana hiyo si salamu salamu ni tofauti na bwana asifiwe ilo ni tangazo bwana yesu asifiwe habari yako umzima inamjulia hale lakini bwana asifie pekee kama unamfikisha hapo huwa hujasalimia ujasalimia eh. songa mbele ndio usalimie sasa iye naye huwa anatangaza kile ninatangaza alafu baadaye tunajuliana hali nilikuwa na mwingine pia wale wa kusoma viganja naye alikuwa hivyo hivyo tena muhindi huko mombasa na mwingine ambaye alikuwa anasifika sana na ofisini mwake alikuwa hakosi bibilia na msaafu zote zimewekwa hapo na akijua ninaenda bibilia inawekwa side by side na hiyo nikiwa siko pengine anaekelea msaafu juu Hini, you are in Jaleshi Nikingia and a Tambua Yesu. One as sana. Amen. So to Tambue Yesu, to m to msifu, natu wafanya watu wa musifu. It is the... Ni muhimu sana. Why would such people, highly esteemed in their religion, say praise the Lord? Ni... Wanini hawatu. wakiwa ni wastahiki sana huko waliko tena waseme bwana asifiwe kwa sababu yeye ndiye pekee wa kusifiwa Amen. na yeye ndiye pe- wa pekee wa kuonyeshwa watu na wanajua kwamba hata kama wako na hizo dini tena wanajua yesu peke yake yesu peke yake ndiye anapatikana katika vitabu vyote, vyote vya dini hawa wengine hawapatikani mshawkuwaona kwenye bibilia hawako na hawataingia lakini yeye ameingia kwa hivyo tunapokosa kumtangaza tunafanya makosa maana katika uijilisi na kile tutashaangalia ni tufanyeje what we do ni lazima tuweze kuwa na hisia kwa chochote ambacho tunafanya evangelism was done. first by our lord jesus christ and when he did it he gave us a way of how we should do it i wanted to cut short the message but i feel that uh, in john chapter 3 we should read more than what i had decided nahisi ya kwamba katika uh, masomo yetu katika injili ile na ya yohana mlango wa tatu nahisi ya kwamba tusome zaidi ya kile ambacho us read from verse, verse 1 to 22 I, I had re -removed the first part tusomewe katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa tatu msari wa kwanza hadi wa ishirini na moja ishirini na mbili, Inshirina mbili. Is basi palikuwa na mtu mmoja wa mafarisayo jina lake nikodemu mkuu wa wayahudi huyo alimjia yesu usiku akamwambia rabi unajua ya kuwa umwalimu umetoka kwa mungu kwa maana hakuna mtu awezaye kuzifanya ishara hizi uzifanyazo wewe isipokuwa mungu yu pamoja naye yesu akajibu akamwambia amin amini nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa mungu nikodemo akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu munguzaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho usistajabu kwa kuwa nilikuambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili upepo huvuma upendako na zajiyake lakini hujui unakotoka wala unakokwenda kadhalika na hali yake kila mtu anayezaliwa kwa roho nikodemo akajibu akamwambia mambo haya yawezaje kuwa yesu akajibu akamwambia je wewe umwalimu wa israeli na mambo haya huyafahamu amini amini nakwambia kwamba lile tulijualo tunalinena na lile tuliloliona tuli tunalishuhudia wala ushuhuda wetu hamukukubali hamuku, ikiwa nimewaambia mambo ya duniani wala hamsadiki mtasadiki wapi niwaambiapo mambo ya mbinguni wala hakuna mtu aliyepaa mbinguni ila yeye aliyeshuka kutoka mbinguni yaani mwana wa adamu na kama vile musa alivyomwinuwa yule nyoka jangwani vivyo hivyo mwana wa adamu hana budi kuinuliwa ili kila mtu aaminiye awe na uzima wa milele katika yeye kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye amwaminiye yeye haku hahukumiwi asiyamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa mungu na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda wakapendagiza kuliko nuru kwa maana matendo yao yalikuwa maovu maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru wala haji kwenye nuru matendo yake yasije yakakemewa bali yeye aitendaye kweli huja kwenye nuru ili matendo yake yaonekane wazi ya kuwa yametendwa katika mungu baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka katika nchi ya yudea akashinda huko pamoja nao akabatizaatapza kumwangalia yesu na uinjilisi sehema ya kwamba tunafundisha kile tunachokijua i can give you a book on evangelism naweza kukupatia kitabu juu ya winjilisti. and maybe you don't even know what it listive na labda hata uwe ujui kiko na nini ndani hadi utakapokisoma ndipo zo kunena kwa, kumnenea mtu if that is the way you do your evangelism, you eei not ready kama hivyo ndivyo unavyofanya uinjilisi wako basi hauko model uinjilisi ni mambo ya kuwa kielelezo you cannot come in and go out as an evangelist huwezi kuingia na kutoka kama mwinjilisti evangelism is a life that we live bali uinjilisti ni maisha tunayoishi some is involved with a whereby evangelism is taking place in the whole world wengine wetu wanahusika katika mipango ambayo uinjilisti unafanyika ulimwenguni kote and to one of the the leaders asked, when is the starting na hivi karibuni mmoja wa kiongozi huo mpango ulianza lini lini and the one who is personal, said that man should be removed from the immediately na yule ambaye anafadhili huo mpango mzima akasema ya kwamba huyo aliyeuliza swali kama hilo anafaa kuondolewa katika mpango huo kabisa he said the started started when you kabisahehe akasema ya kwamba mpango huo ulianza siku ambapo ulianza kuhubiri so if you have not started preaching it is you who is not in the of evangelism but evangelism is going on kwa hiyo kama haujaanza kuhudhiri basi ni wewe ndiye ambaye hauko katika huo mpango wa maana uinjilisti unaendelea tayari the only thing is we look for opportunities to it kitu cha pekee ni kwamba tunatafuta fursa ili tuweze kusongeza mbele but evangelism is as old as the time jesus was here or none, like, and you were involved in it lakini uinjilisi umri wake ni sawa na wakati ambapo yesu kristo alikuwa hapa ulimwenguni na wewe unahusika uko ndaniif youre not in it then na, you are not even a christian na kama hauko ndani basi wewe hata si mkristo because if you are a christian then you have the attributes of christ maana kama wewe ni mkristo lazima uko na ule ukristo ndani yako there people people out there, people, who need to to know about christ but some of us are so scared to reach them kuna watu kule nje ambao ni wakuu lakini wengine wetu kristo hata tunaogopa kuwafikia remember this was a teacher of the law. he was a lawyer. nicodemus was a lawyer. not just a simple lawyer, religious lawyer, well-versed with the doctrine. that the, the life he was living, you know, he poked holes in that, in that knowledge. lakini alipoangalia maisha aliyokuwa anaishi akaona ya kwamba kuna upungufu mwingi sana and he went to jesus na ikabidi aende kwa yesu i tell him now I know you are, you are a because the things do do nobody can do them unless he is from god na akamwendea yesu na akamwambia y kwamba anajua kwamba huwe ni mwalimu na mambo unayofanya isipokuwa mtu awe ametoka kwa mungu hawezi kuyafanya And Jesus caught him at that and he started teaching him. And still he could not understand because the thing is it is not a head knowledge that makes you an evangelist. It's about the spirit of God. And baptism that you are submerged into this thing. If you are baptized in the Spirit, then you can be able to speak these things with confidence. I did not say if you speak in tongues, you submerge yourself. In the realm of the spirit. So that even what you speak, you're speaking from the point of being present in the spiritual world of Christianity. Not Christianity as a religion, Christianity. In the order of Jesus Christ. So that what you do or what you teach is what Jesus was teaching. You can come out with a formula that is religious. unaweza kutokelezea na mfumo ambao ni wa kidinihiyo haitasaidia utawabadilisha tu watu kutoka kwa kundi lingine uwaingize kwa kundi lingine but if we have to take them home lakini ikiwa ni tuwafikishe nyumbani it depends on how you yourself are connected with the home And with this, I say, we need to, to honor one great man, one great man, the father of the charismatic movement in, in Africa, or rather, yeah, it's not only in Africa, the late Jokayo, he just passed recently. na u, kwa sababu hiyo basi ningependa tuweze kuheshimu huyo mwinjilisti mkuu ambaye amefariki hivi karibuni because he gave his life that's why we are in charismatic movement now maana alipeana maisha yake na ndio kwa sababu tuko na tuko katika mambo haya ya ukarisma is the uh, hef uh, alianzisha hii takuambia hiyo dini inajulikana imena- inakoa na branches nyingi lakini ye hakuanzisha deni alianzisha mfumo kama yesu alivyoanzisha mfumo deliverance churches. deliverance churches ndio ilizaa hizi pentecostal movements zingine nyingi nyingi mnaona muna, na yyendi alikuja na hiyo now watu wengi wa ijilisi wa zamani deliverance church but now it is not deliverance church it is the gospel lakini sasa si na kanisa la deliverance lakini sasa ni injili and we can identify with him not with the deliverance church but with the gospel tunaweza kujitambulisha na yeye si kama deliverance kamainkama wahubiri wa -ah, for yayesu mwenyewe weneweawaujitmtunaweza kujitambulisha na wewe na nini hebu tueleze eleza huyo jirani yako tunaweza kujitambulisha na wewe nani katika mambo ya uijilisti hebu mwambie mwenzako ti mimi hii ni hivo e. nini, nini tunaweza kuona ndani yako cha kiwijilisti tujitambulishe na wewe kama mwijilisti mwenzetu ah, watu wengine wako kimya nikana kwamba vtambsh maana hapo ndio tutajua kama wee ni mwijilisti ama simwiji listi ni nini unafanya kiwijilisti tukutambue yesu alitambulika mambo unayosema mambo unayofundisha mambo unayo, unayoelekeza yanatoka kwa mungu haya yako ni hapi kuna mtu amepewa ngaa moja iliyotoka kwa mungu nataka tuelewe u kesho twenda tuenda ijilisti tunashikana tunabeba kwa sababu tunaenda kukaa siku mbili tatu hachana na hiyo ni kutoka kitu ndani yako na njaa umeshiba kutoka kitu ndani yako na ndio yesu akamwambia huyu tunaambia nikiwa ninakueleza ya binguni ya duniani huyaelewi ya binguni utayaelewa na ni mmoja tu aliyetoka binguni akaja nayo na ndiye wakwelela sasa wewe unaheleza yapi jokwe yesu kwa yesu kuna amani kwa yesu kuna ushindi kwa yesu hakuna matatizo alafu akija matatizo kibao evangelism that jesus did was about being born again to to make it to heaven uinjilisi ambao yesu alifanya ni kuhusu kuzaliwa mara ya pili ili uweze kufika mbinguni and this was not the only na hii si kisa cha pekee even the, the rich young man who am to him kumbuka pia hata yule kijana tajiri ambayo alimgia yesu si do you know what the law says na akaulizwa na bwana je unajua sheria inasema nini then he said yes i've lived that life all, all the days of my life you said one thing one thing that you don't have sell all that you have give it to the poor then take your cross and follow me na yesu akamwambia kwamba umepungukiwa jambo moja nenda ukauze vyote ulivyo navyo alafu uchukue msalaba wako is not nifuati mambo ya uinjilisti si mambo ya sarakasi it is real bali ni ya uhakika it is expensive na inayo gharamu inakugarimu wewe it cost our lord jesus christ his ili mgharimu <coughs> weneu yesu kristo uhai wake evangelism must cost you wakeuinjilizi lazima ukugharimu hata tunapofanya uinjilizi katika mashirika hayo ya kimataifa lazima tugharimu how much did it cost you when you went to a crusade that bonke was prishin ili kiasi gani ulipoenda katika mkutano wa injili ambaye rea bok alikuwa na ubiri nthing chochote it cost itcostim but it did not cost you so you did not come out within fruit ili mugharimu yeye lakini hakikugharimu chochote kwa hivyo haukutoka tunda lolote pale And that's why you did not have any burden for the ones who got saved. But if it costs you to follow one person, you will make sure that that one person remains so that you say, Here I have fruit. at least because you may come to seeing that nitasimamaji bele yako sinatunda hata moja huu wimbo siukumbuki si maneno yake lakini kuna moja anaukumbuka vizuri mama anaukumbuka siunaukumbuka eh? unaukumbuka njoo hapa kidogo njoo tu jo njo timekuchagua wewe ni mwijirisi wa zamani wa nyimbo maana tunafanya enejo mi nakugoja angala hata kama ni one yes young as when we na mệnh lệnh ngay nơi mày mày mày mày mày mày mày mày mày mày mày bwawili wameshikananisimame yeah. mbele yako hapo hapo hata hilo tunda tulitafui kwa hivyo huu wimbo una, unafika hapa ndani hauingii eh, hautuingii ndani ea as uinilisi unayo garama anonad yumeapiae empty na hiyo ile hiyo siku unaweza kutokezea pale ukiwa huna chochote if jesus did not go back empty empty he, he, he held your how will you stand before him empty handed kama yesu mwenyewe hakurudi mikono mitupu bali alirudi akiwa ameshikilia mkono wako inakuaje wee uende pale mbele zake bila chochote We must think carefully. Let us not preach evangelism what we read. But we preach what we live. If you don't practice living evangelism, then you'll find it difficult to preach it. kama we mwenyewe huishi maisha hayo ya kudhihirisha huo uinjilisi basi utaona ni vigumu kuhubiri evangelism has has got also in it winjilisi. it kuhubiriuinjilisi iko na kupiga vita ndani yake using fists or weapons yakesi kutumia ngumi ama silam. but you can declare a and it will be so lakini unaweza kutangaza neno na liweze kutimia i remember at one time we were having trb in a building where we were staying and we were we were to be our, our were to be taken by byos nakumbuka wakati na mahali mali tunakaa tu na matatizo hadi kwamba vyombo vyetu vinafaa kuchukuliwa na wale wapigaji mnada that was the first office That we had for the church. And I sent one senior Senior imam to a Hindu to tell him that we are not We have, we have are not against him, but he is against us. Because I said, I babu I na I so he was given akaenda akaambiwa maneno alipoambiwa sijui ilichukua mda gani akatumana ujibu nendo mwambie pastor kwamba nii ni mgonjwa kaa nikaambiwa ni, babu ni mgonjwa nikauliza ni mgonjwa wapi ugonjwa wa matajiri kauliza ugonjwa wa matajiri ani Ame, amechikwa na kansa shingoni kaambia nendo mwambie hata kufa atapona l akapona akasema neno mwambie pastor umuulize kama nije tukubaliane mambo ya hiyo nyumba kaambia aje so i was with the, with the kwa hiyo hapo nilikuwa ninafanya winjilisti nikitumia kupiga vita and from that time nilikuwa nikienda kumtembelea nikiingia yeye watu wengine hawavuki aunt mi naambiwa niingie kwa counter alafu niketi kando na kasha lake la pesa maana anatamani nikanyange hapo abarikiwe blaapita alikuwa marehem nyumba nikaingia napita mnamjua marehemu mzee niko na haraka yangu kama iko sawasawa ka nyumba alikuwa anashika madevu yake marefu akiuma sasa kama ungekuja ningefanyaje na akawa amentambua hata siku moja nikaketi hapo nikatukanwa na pasa mwingine vibaya unajua kitukanwa kuna mali kwingine kageji kanapanda nami nikaanza nikaanza kumkemea yule pasa tukaongea tukarushiana maneno si siambwa hii lakini argument baadaye mi, mi nikatoka nikatafuta muda nilipojua ametoka nikarudi pale nikamwambia bwana bwanaezi naomba msamaha sikupaswa kufanya hivyo kwako kanaambia bwana ira nakujua najua vizuri ni yule ndiye ndi alikushakuzakaambiae kwa, kwa hivyo nisamehe naumsamehe naikaishia pale kwa sababu tena upuzi hatukubaa hatukubali katika eangelis lakini tunanyenyekea ukifanya makosa unanyenyekea tumejibizana katika duka ya muhindi mwisilangu kanakamwambia ni samehe haikupaswa tufanye hivyo kanambia nilielewa sio wewe ni yule tanadi alikuwa kuruchia maneno na huyo hmm. mtu sasa hii tuko marafiki <laughs> mbnaziw sana tuko marafiki kwa sababu wichirisi uko na vita hey. It is not going to be smooth sailing. But we have a way of rectifying. Even Jesus said, Go and tell that folks, I am here preaching the gospel today and tomorrow on the third day I'll have finished. <laughs> lakini usivijaribu mbana ziwi sana hey, atii nenda akamwambie huyo bwea we utajikuta ume, umebandikwa mbangili hey, na utakaa ndani ueleze bwe wapi hiyo si yako hey. hiyo ilikuwa imetoka ndani yake kama vile uzima ulikuwa etoka ndani yake so nina prove kwamba evangelism ni part patovs huwezi kujitenganisha nalism kama wee ni mwamini bwana siwe sana yeah. na si mambo ya kitabu Ndiyo, soma kitabu ju binu za kufanya na lakini isi- isiwa hivyo abarnba alipokuja kanaambia sasa hawa waislamu sijuenii nikamwambia tafadhali waislamu hawana shida waislamu ni ndugu zetu twala nao twaishi nao towana nyinyi wa amerika ndio mko na shida kwa ni kweli as tawafikiaje njo ntakuonyesha kamwonyesha vita ya, wa, ya wa amerika na ikaishia pale that is another sign of evangelism hiyo pia ni njia moja ya kufanya winjilisi. we will not be pulled to a certain side hatuwezi kuvutwa upande mmoja according to o 33 from verse 16. I'm not reading, I'm just quoting. Going down up to 22. The Bible says that you don't win a war, a, a king does not win a war because of the amount of ammunition that he has, horses. kwamba mfalme hashindi vita kwa sababu ya ya aina silaha ama wingi today are, are uh, wa siku hizi ni hizi ndege na, na, na, na, na, na mizinga hizo ndio farasi na nini farasi ni hizo mandege lakini mizinga ndio zile zana huwezi shinda vita hivyo bwana siwe sana so even now israel is not winning it is a lot deaths are being ae by dependence on those kwa hivyo hata sasa hivi israeli haishindi katika ile vita inayoendelea bali wanashindwa na vifo vingi vinatokea mali sisemi hawatashinda si si hawa nasema hawashindi sahi sana na zaburi mia na ishirini ayoutakuta kwamba asasab unakuta kwamba kule wa, unasema mimi nikitangaza amani wanatangaza vita lakini tuko tu ye aendelee kutangaza vita mi natangaza amani na si tuliambio tuombee nini amani ya wapi ya Israel. israeli wrong jerusalem jerusalem wana kanani wayahudi na wapalestina kweli amasi kwelituongeediakuambia mm. ah, ebwana ba pra fo he ac fjerusalemuobayae noaelnasi sasa unaona uko na mlengo mmoja wewe una mlengo tu wa irael eh, lakini kule kuna wapalestina na kuna nine wayahudieslwaumba kwa ajili ya amani ya yerusalemu si hizo mabomu yanayorushwa ya, ya, ya, ya maadui na naisrael italete amani uh-uh, hiyo haileti amani inazucha zaidi na imevutia wengine kuja kupigana eh, kwa sababu si amani inasha wengine wanaenda na kenya tuko ndani tukiwa upande wa israeli kama hujui si ni kweli yeah. e, tuko vitani kwa hivyo ukiona kadude kanaanguka hapa hujue ni kwa sababu tuko vitani e. so let us have evangelism the way it's supposed to ageisp right now for you to reach a muslim and kenya is supporting israel there is a problem. Do you know it, it will be impossible to follow the notes. I have to be in this yeah. We have taken sides just like we did in, in the Entebbe war. tunatetea upande mmoja kama vile tulivyofanya wakati ule waentedi we opposed uganda and we supported israel tulipinga uganda na tukaunga mkono israeli and it brought a big rift between kenya and uganda na ikaleta mwanya mkubwa sana katikati ya kenya na uganda that's what war does. but evangelism Puts us together hicho ndicho ambacho vita inaleta lakini winjilisti unaleta watu pamoja it pamojaithos us how that we can be able to inatuonyesha vile ambavyo tunaweza kuingiliana na moja na mwingine so that we can go home ili tukaweze kufika nyumbani amen amen there is is a lot that is interrupting what i had planned to speak but just allow me to speak to to to going somebody to pray for the peace of, of, of jerusalem now not, not israel pengine nitawini mtu aombea amani ya jerusalemu maana ukija amani jerusalem wataongeleshana na wataasha mambo hayo yanayoendelea ni kwalia masikweli lakini kama nipe nikupe haichi haraka sa hizi nchi zinakuja lakini sisi tumeitiwa kuomba kwa ajili ya amani hatuendi huko kupigana lakini tunaweza ku, kuleta hiyo amani katika maombi so that those people can also be watu Let them not die in sin. Now, I'm going to aa ikiwa ni kusoma sasa itakuwa um, sa mm -hmm. go the gospel Those were the first disciples. We are about the fifth disciples. We are sleeping just like they were sleeping. They went fishing just like we have gone fishing in our different areas. And Jesus said, If I have to do. Great works in your midst, you must go out there and preach. That is why we are not experiencing great works of God in our midst because we are not preaching. But if we can rise up and go. We are going to see him working within us. It will not be one per man standing in front <inaudible> doing <inaudible> something. Preach it. Preach it brother. Preach it. What about you? What are you preaching? about you? What you? wewe wahubiri nini huko we don't want hatutaki watu wasio wa kawaida we want jesus bali tunamtaka yesu preach preach him him as i mhubiri kama vile nami ninavyomhubiri don't tell me to preach him usiniambie mimi ni mhubiri as you relax wakati wewe umetulia kule me i mean everybody who is preaching usiende pale na udasi pale udasi udasi mpaka uchoke alafu kti wahubilwahubiwahubiwambiewambiw hey, ushaambilika usha ndio waambiwe wao tuasheni kulala sijasema tusiwe na vitanda lakini katika wjilisti tuamke itaje tu isaya isaymst mstari wa n hadi wa kumi na moj andikatanda kujisomea mwenyewegu hmm. so, lakini bwana aliridhika kumchubua amemhuzunisha kutakapofanya nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi ataona uzao wake ataishi siku nyingi na mapenzi ya bwana yatafanikiwa mkononi mwake verse, lakini bwana aliridhika kumchubua amemhuzunisha utakapofanya nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi ataona uzao wake ataishi siku nyingi na mapenzi ya bwana yatafanikiwa mkononi mwake God saw it fit to take Jesus through a lot of pain Mungu aliona kwamba inapendeza kumpitisha Yesu katika mateso And after God has seen it fit to take him through a lot of Na baada ya Mungu ameona kwamba inafaa kumpitisha katika mateso yote He says now if you will recognize him as the redeemer of your soul. Then he will have many children. He who never got married and children. Now the only way he will get those children is when you go out. Tell him about the one that you in. njia pekee yeye kupata huo uzao ni kwa wewe kutoka kule nje na kwenda kuambia watu kumuhusu yeye kuhusu yu, huyu unayemwamini huyu ambaye umemfanya tegemeo lako la uzima wa milele utakapoeleza watu hapo atapata wana wengi lakini kama hutawaeleza huta hutamzalia hata mmoja bwana siwe sana kwanza umwamini alafu kisha mwamini kamhubiri vile unavyomwamini usiende kupromis watu magari na hujawapareka waeleze kuhusu kukubali kwamba yeye ni toleo kwa ajili ya maisha yao ya leo na kesho bwana asiwe sana Amen. lakini ni iwe imefanyika kwako kwanza utakapomwamini usiende kuprih kama ye hujaamini kama una tegemeo lingine achana na ijilisi kwa waijiristi bwana asiwe sana Amen. kama una tegemeo lingine achia waijiristi uijilisi wa lakini kama yeye ndiye tegemeo hubiri pamoja na waijiristi wenzako bwana ziwe sana Amen. hii kazi ya uijilisti wapendwa si sarakasi ni kazi ya uhalisia na inaanza nawe mwenyewe kuamini na kumfanya tegemeo lako kifo chake msalabani wewe kwanza ukifanywa cha maana kwako kama hakijakuwa cha maana kwako achana na uijilisti hauna, hauna cha kuelekeza bwana ziwe sana hizi tumefanya sana tunaweza panga mkutano nikuwa mahali moja nika, hata ni huko kwetu karatina nilipofika hapo nikapigiwa simu na mtu fulani niko niko wapi wapi wapi wapi sijui uko kwenu kwetu hata nami hapo basi katika hoteli kanielekeza ile hoteli nikaenda tmkpbstananptknekeziltknd nika npokti nipofika nilifika kabla hajafika nikakaa ndio akaingia basi nimekuja nimeitwa kwa ajili ya mkutano kambia nami nimekuja kutembea nyumbani asa pale nilihuzunika alipompigia mwenyeji wake hasa mwenyeji alipoingia tukaketi watatu kwa mee akaanza ah, nimekuita uje unimalizie huu mkutano kwa sababu nime, ninaenda mkutano mwingine na nimeona ni vizuri uje unimalizie kwa sababu najua sisi yule vijana wangu huwa anapenda zile safari zetu za ndege lakini yule hufurahia nikirudi hapo na mafungu ngaa anapata kitu nilikuwa kuwanaski jaan si dunia ipasuke inimeze kama huo ndi uijilisti si uhaki na kuanzia siku hiyo hao nikawaweka kumbe wao ni, X. ni hayamulize jerari yako ni n yani unavifanya kutumbuiza watu havimo ndani yako hauprishi kile kiko ndani yako ah jamani huo si uijilisti alafu tutamlipa pesa nyingi kwa sababu amehubiri na huyo mwingine amekuja amemaliza na fungu lake aende alafu tubaki hapo wakavu kama zamani hakuna tunda hata mmoja jamani tuinuke afadhali tuhubiri bila vyombo lakini kuko mtu mmoja bwana ziwe sana tukio tumetoka huko nje hatutabeba maspika utana na mtu ongea naye hata si lazima uwe na furaya unamweleza maisha unayoishi na faida unayoiona si kutokana na nguo ulizonunua si kutokana na, na chamba si kutokana na nyumba kutokana na amani ndani yako ya kwamba yesu atakaporudi utaenda nyumbani hata ukafa leo unaenda nyumbani hiyo ndiyo injiri tunayohubiri mungu awabariki kama mtaungana na mimi tutaendelea