E, mtume sura hiyo ya kumi inaonekana e, hata mkono nao pia huteleza kna iwe ni sura ishirini na saba mini meandika kumi na tatu hapa kwa hiyo mkono huteleza wakati mwingine sura ni ya ishirini na saba mstari ni wa kumi na tatu unaanzia hapo wakati mwingine huwa anashindwa kusoma hizo za hapo maana kwa vile sitaki kukwama taka tuniangazie hapa matendo ya mitume ishirini na saba taka nianziye mstari wa kumi na tatu na upepo wa kusi ulipoanza kuvuma kidogo wakadhani ya kuwa wamepata walioazimu kupata wakang'oa nanga wakasafiri karibu na krete pwani kwa pwani baada ya muda mchache ukavuma upepo wa nguvu wa namna ya tufani witao eurokilo merekebu iliposhikwa na kutoweza kushindana na upepo tukaiacha tukachukuliwa tuka na tukipita upesi karibu na kisiwa kidogo kiitwacho kauda tukadiriki kuikweza mashua lakini kwa shida walipokwisha kukweza wakatumia misa, misaada wakiikaza merekebu kwa kupitisha kamba chini yake nao wakiogopa wasije wakakwama katika fungu liitwalo siriti wakatua matanga wakachukuliwa vivi hivi na kama maana tulikuwa tukipigwa sana na ile tufani siku ya pili yake wakaanza kuitupa shehena baharini siku ya tatu wakatupa vyombo vya marekebu kwa mikono yao wenyewe jua wala nyota hazikuonekana kwa muda wa siku nyingi na tufani kuu ikatushika basi tukakata tamaa ya kuokoka na walipokuwa wamekaa wakati mwingi bila kula chakula paulo akasimama katikati yao akasema wanaume iliwapasa kunisikiliza mimi na kuto- kutong'oa nanga huko krete na kupata madhara haya na hasara hii sasa nawapeni shauli iweni na moyo mkuu kwa maana hapana hata nafasi hapana hata nafsi moja miongoni mwenu atakaye poteya ila melekebu tu kwa maana usiku huu wa lewo malaika wa mungu yule ambaye mimi ni wake naye ndiye nimwabudiye alisimama karibu nami akaniyambiya usiyogope paulo kuna budi kusimama mbele ya kayisari tena tazama mungu amekupa watu wote wanaosafiri pamoja nawe basi wa um, wa, wanaume changamkeni kwa sababu namwamini mungu ya kwamba yatakuwa vile vile kama nilivyoambiwa lakini hatuna budi kupelewa katika kisiwa kimo, kimoja hata usiku wa kumi na nne ul, ul, ul, ulipofika tulipokuwa tukichukuliwa huko na huko katika hab, bahari ya adria kama usiku wa manane bahari wakadzani ya kuwa wanakaribia mchikavu wakatupa bildi wakapata pima ishirini wakaendelea kidogo wakatupa bildi tena wakapata pima kumi na tano wakachelea tusije tukapwelewa mahali penye mwamba wakatupa nanga ine za tezi Waka wakaomba kuche na baharia wa, na, bahariya walipotaka kukimbia na kuiyacha melekebu wakaishusha mashuwa baharini kana kwamba wanataka kutupa nanga za omo paulo akawaambia akida na asikari hawo wasipokaa ndani ya melekebu hawataweza kuokoka basi asikari wakazikata kamba za mashuwa wakaiyacha ianguke na kulipokuwa kukipambabuka paulo akawasihi wote wale chakula akisema lewo ni siku ya kumi na ine kungoja na kufunga hamukula kitu chochote basi na wasihi mule chakula mana itakuwa kwa wokovu wenu kwa mana hapana hata unywele wala kichwa cha mumoja wenu utakawopoteya alipokwicha kusema ha, hayo akatwaa mkate akamshukuru mungu mbele yao wote wakaumega akaanza kula ndipo wakachangamka wote wakala chakula wenyewe na sisi tulikuwa ndani ya merekebu tulipata watu mia mbili na sabini na sita walipokwisha kushiba wakaipunguza shehena ya marekebu wakitupa ngano baharini tulipokucha hawakutambua ile nchi ila waliona hori yenye ufuo wakashauriana kuiegeza merekebu huko kama ikiwezekana wakazitupilia mbali zile nanga na kuziacha baharini pamoja na kuzilegeza kamba za, za sukani wakalitweka tanga dogo ili lishuke upe, upepo ili liushike upepo wakaendelea ule ufuo lakini wakafikia mahali palipokutana ku, palipo palipo bahari mbili wakaiyegeza merekebu omo ikakwama ikakaa isitikiswe bali tezi ilikuwa imefunuliwa kwa nguvu za mawimbi shauri, shauri la asikari lilikuwa kuwaua wafungwa mtu, asi, mtu asiogolee na kukimbia bali akida akitaka kumponya paulo akawazuia wasifanye kama walivyokusudia akawaamuru wale wawezao kuogolea wajitupe kwanza baharini wafike nchi kavu ni hadithi nzuri sana h unapoisoma na unapoisikia walakini halikuwa ni tukio lili njema maisha ya watu yalikuwa katika hatari na kwa ajili hiyo natumai hawakuwa wamekusudia kufunga lakini hali zikawalazimisha waweze kufunga na mfungo huo wakati mwingi huwa hauna manufaa mfungo ambao hukuwa umekusudia lakini mazingira na hali zilizokuzunguka ndizo ambazo zimekufanya ufunge hatukuambiwa kwa kwamba walikuwa wakiomba tukambia kwa kwamba walikuwa wamekosa kula chakula kwa siku kumi na nne hivyo taka niseme ya kwamba ukiwa na mungu kila kitu kinawezekana wakati mungu yu pamoja na wewe hakuna ambacho hakitawezekana katika maishani mwako na hili wapendwa ni hakika na naweza kunena ya kwamba uko vile ulivyo leo kwa sababu ya yule mungu ambaye uko pamoja na yeye kwa mana la nchi isingekuwa ni yeye haingekuwa vile ilivyo maishani mwako ndomaana ulikuwa na mungu na kwa sababu mungu bado yuko pamoja na wewe bado anataka ni kuhakikishie iwapo bwana yu pamoja nawe basi hakuna ambacho hakiwezekani kwa maana mungu hakuna linalomshinda ndipo paulo akawa amepata habari za kiroho kwamba safari hii mahali hapa tulipofika iwapo tutaondoka na tuweze kuendelea haitakuwa safari njema ndiposa akamwambia yule aliyekuwa ni mkuu wa ile merikebo akamwambia wapendwa naona ya kwamba ingekuwa bora ili kwamba tuweze kus- kungojea kwanza mpaka hali iwe nzuri lakini yule mkuu wa ilemeli naona ya kwamba hakuwa ametamani akaye pale katika msimu ule wa hali ambayo haikuwa ni bora kwa hivyo akaona ya kwamba vile jinsi kumekucha vizuri basi tuendelee ili kwamba kama kutakuwa na kupumuzika na kungojea hali basi pengine tukaingojee mahali kwengine taka nikiri hivi kile kilichowasababisha hawa ama yule mkuu kuto kumsikiza paulo kwa maana kilichomsababisha mkuu huyu ilikuwa si yeye mwenyewe anayenena bali kulikuwa na shetani hepo ndani yake ambaye kusudi lake ilikuwa ni kumwangamiza paulo pia kulikuwa na shauku ya wale makuhani na waandishi ambayo matamanio yao ilikuwa ni paulo aweze kuangamizwa na walipompuzia paulo akasema ya kwamba si shida kwa maana ninajua palipo na mungu yote yanawezekana pego akasema sawa akanyamazi na safari ikaanza lakini yasemekana ya kwamba haikuendelea muda mrefu hali ya anga ikabadilika hali ya anga ikachafuka pepo pe, -pepo jua ya kwamba sasa mradhi nimemshawishi huyu mwenye melii na sasa wameng'oa nanga acha ni kabiliane nao na kile alichokuwa na kihitaji si wale watu wengine waliokuwa pale ndani aliyekuwa amelengwa ni nani ni paulo na huenda ikawa hata na wewe nawe unapitia kipindi kama hicho sa so kwamba ulitamani kwamba usichukue hatua ile iliyochukua lakini kwa sababu watu walikushawishi watu wakakusukuma waliokuwa na ushawishi na sasa muingia katika hali na changamoto mambo ambayo unaona ni mazito niko hapa kukutia moyo asubuhi ya leo ya kwamba ilimradhi mungu yuko mahali pale na yu pamoja na wewe yote yanawezekana isha ni nini pepo amepanga kinyume na maisha yako achaijulikane ya kwamba wanaomutumaini ya bwana walioshikamana na mungu wanaotembea na bwana mungu akiwa upande wao hakuna lisilowezekana maishani mwao nguvu zitainuka mapepo yatainuka njama zitapangwa lakini kama mungu yu pamoja na mimi yote yatawezekana kwa ajili ya utukufu wake yeye na kwa faida yangu mimi kwa hivyo mpendwa si majira ya kuwa na wasiwasi na tashishi acha hali iinuke lakini wewe jishikamanishe na bwana simama na mungu wewe tembea naye kwa maana hakuna aliyetembea na mungu na mtu huyo akaweza kuaibika naona kitu hapa ndugu saa kwa mana mipango ni lazima itapangwa kama watu hawatapanga kinyume nawe shetani atapanga kinyume na nawewe lakini niko hapo kuambia ya kwamba acha wapange aca shetani aweke mkutano kinyume nawe hacha ibilisi asimame kinyume na wewe kwa maana hata ajiinue kiasi gani hawezi akashindana na mungu aliye pamoja na wewe hawezi akashindana na mungu aliye ndani yako kwa hivyo usihofu usiwe na shaka ndo maana bahari ilipochafuka paulo akawa hana wasiwasi wale mabaharia wakawa wanakuwa na wasiwasi na hali zikawafedhehesha kiasi cha kwamba wakasema hakutaliwa hapa mpaka mambo ya weshwari lakini shetani alikuwa amepanga ya kwamba hakutakuweko na ushwari wowote kwa maana lengo na tageti yake ilikuwa namwangamizi paulo lakini paulo kumbe hakuwa peke yake paulo alikuwa na mungu paulo alikuwa amezingira na bwana paulo alikuwa ameshikiliwa na mungu Napalipo na palipona mungu hakuna kisichowezekana naona mungu ambaye wapendwa kama kunaye mungu anayestahili kwamba tuweze kumwishia na kutembea na yeye kwa gharama yoyote iwayo ni huyu mungu ambaye tumekuja kumwabudu siku ya leo kwa maana akiwa pamoja na sisi hakuna lisilowezekana ndugu yangu kevyo hali kazili kutafuka wakasema basi huende kawa pengine mzigo ni mzito huu wakateremsha shehena wakitupa baharini lakini kazi walivyoendelea kufanya hivyo ndivyo mambo yalizidi kufaanini kuharibika zaidi kazi mambo yakaharibika watu wakazidi kutaharuki zaidi na walikuwa ni watu wanaokaribia karibu mia tatu kwa maana walikuwa ni mia mbili jini sitini na saba hapo walikuwa ni watu wengi hao kwa hivyo hebu angalia vile jinsi hiyo meli ilivyokuwa na taharuki lakini hapa kuna mtu wa mungu ambaye anajua ya kwamba mradhi mungu pamoja na mimi sina sababu ya kutatizika sina sababu ya kusumbuka sina sababu ya kuwa na shaka sina sababu ya kuwa na wasiwasi kwa maana katika safari hii siko peke yangu mpendwa niko hapa kukwambia ya kwamba katika safari ambayo umeianza na kambia ya kwamba hauko peke yako uko pamoja na bwana na mungu akiwa pamoja na wewe hakuna kisichowezekana tuendelea bwana endelea simama usiangalie mawimbi usiangalie changamoto usiangalie giza kwa sababu tunaambia kwamba kulikuwa na giza katika siku hizo kwa sababu kulikuwa na tufani mawingo yalikuwa yametanda walikuwa wawawezi kufanya lolote kwa sababu hali ya hewa ilikuwa imewageuka n hata wewe na si hali ya hewa imetugeuka haliya hewa imetugeuka wapendo watu wakawa wanapiga kelele vitakuwaje vitakuwaje mpaka leo wanasema ngaangaa uoungo upunguzwe amana hali ya hewa imefaanini ishageuka lakini sisi tulio na mungu hatuna wasiwasi wapendwa sidhani kati yetu kuna mmoja alilala njaa kwa sababu ya hali ya hewa kugeuka hivyosisi hatutakuwa na shida kwa maana hatuishi kwa sababu ya vile tulivyo navyo tunaishi kwa sababu tuna mungu na mungu akiwa na sisi hawezi akatuacha tukatahayarika wala tukaaibika kwa hivyo hata unga upande ufike mia tano tena kula tutakula kwa mana ni mungu anayetulisha ndugu zangu ka paulo akasema mimi sina tashwishwi kwa maana katikati ya dhoruba hii katikati ya changamoto hii na vile jinsi niliwapatia ushauri na wakaukataa wacha ijulikane ya kwamba mimi nina mungu na, ni na mungu, zyote, kwa sababu nina mungu vyote vinawezekana kwa maana yeye ndi aliyoumba hii bahari na pia alikuwa anajua ya kwamba kutakuwa na tufani na anajua ya kwamba tuko katika safari kwa hivyo paulo akawa hana shaka lakini ikaende paulo akawahurumia naamini ya kwamba hata paulo naye hakuwa anakula si kwa sababu hakutaka kula lakini kama wapishi ni hao ambao wametaharuki mpaka jikoni hawaendi uta kulikuwa hakuna chakula lakini nashukuru mungu kwa sababu paulo alikuwa aki mu, akiomba bwana naamini hakuwa anafunga bure hakuwa amekosa ha, kula naamini yakuwa alikuwa anazungumza na mbingu ndo maana mbingu ikafika mahali ikasema acha tuenende tukamhakikishie huyu mtu wetu ya kwamba palipo na mungu hakuna kitakachokosekana hakuna ambacho hakiwezekani eo wakamwendea mbingu ikatuma malaika ndugu zangu hakuna kitu kizuri kama hichi ya kwamba kumbe licha ya kwamba hatuko peke yetu tuna mungu pia mbingu inatujali mpaka inaweza kutuma malaika kwa sababu yako wewe aja akutie moyo aja akuthibitishie ya kwamba kweli hali ni ngumu kweli mambo yameharibika kweli kinachoonekana nikana kwamba ni kuangamia kinachoonekana ni kana kwamba ni kifo lakini nimekuja kukwambia watu kule mbinguni mi mbona ye mungu amenituma kuniambia ya kwamba nije nikwambie paulo kufa hautakufa utaenda kutimiliza kusudi ulionalo katika maishani mwako kwamba ukapate kusimama mbele ya kaisari ujumbe umetoka wapi juu mbinguni na mjumbe ametoka wapi juu mbinguni mbingu haiwezi ikaogofywa wala kutiswa na dhoruba na tufani malaika akakuja na tufane haingemzuilia na akashuka katika ile elemerekebo akaja kumthibitisha paulo kumthibitishia paulo kwamba wewe acha mipango ya shetani apange lakini kufa hautakufa paulo akasema hivyo ndivyo ndivyolikuwa najua kwa, kwa maana ninaimani palipo na mungu hakuna yasiyowezekana yote yanawezekana hata katika hii bado kuna uwezekano wa mimi kuweza kuhifadhiwa hai tena akasema kwa sababu yako wewe hata na hawa wote hawa ambao wako katika imerekebu hakuna hata umbele utakaoondolewa wote wataishi ugu yangu hebu simama vizuri na mungu ukawe sababu ya wengine kuokoka ikawa sababu ya wengine kuhifadhiwa kwa maana isingekoa ni paulo ile merekebu pamoja na watu wote wa wangeangamia lakini kuna mtu pale mtumishi wa bwana mtu ambaye ameazimia kumtumikia mungu mtu ambaye ameazimia kutembea na mungu vizuri na kwa sababu yake yeye ikasababisha watu mia mbili sitini na sita wasife kwa sababu ya paulo unaweza kufanya hivyo ndugu ndukuza unaweza kuwa sababu ya watu wako kuokoka unaweza kuwa sababu ya familia yako kuokoka lakini je utatembea kama paulo alivyotembea je utatembea na mungu kama anavyotamani ili kwamba bwana aone ya kwamba kabli alivyoweza kunitumikia na kutembea na mimi katika uadilifu na katika, katika njia ya haki na utakatifu siwezi nikaacha familia yake waende jehanamu kwa sababu ya huyu hawa wataokoka kuna kitu ndugu zangu ambacho mungu anatafuta tuatakeye simama na yeye mtu atakaye kubali kulipa gharama kwa sababu ya kuweza kusababisha watu wamuone mungu kuna mutu anatafutwa na huyu mungu naomba utamani uwe ni mtu yule ukawe ni wewe ambaye bwana anakutafuta ili kwamba kwa sababu yako wewe katika jamii ile watu wakafunguliwe kwa sababu yako wewe katika kazini kwako watu wakamjue bwana kwa sababu yako wewe katika muji wa kilifi watu wamjue mungu hebu uwe kama vile zisi paulo alivyokuwa mpendwa kwa maana mungu ni yeye yule kama alivyokuwa na paulo ndivyo anatamani akaweze kuwa na wewe nawe pia lakini je utapatikana mahali pasawa kwa mana mpango wa ile tufani ilikuwa ni kumumaliza paulo lakini tufani ikakosa kutambua ya kwamba paulo hayuko peke yake paulo ana mungu na palipona mungu hakuna kisichowezekana maana wapendwa tuko vile tulivyo leo bwana mipango mingi imepangwa kinyume nasi njama nyingi zimekwewekwa na ajenda ikawa ni sisi lakini kwa sababu tulikuwa na mungu kila mipango iliweza kushindwa mitego bwana kaitegua ili jina la bwana likaweze kutukuzwa na wewe mtumishi wa mongo ukabaki ukiwa salama ndugu yangu shikilia mungu paulo akawaambia wapendwa sikieni hamuna haja ya kuendelea katika hali hii kabila ya tufani kuwamaliza mtakufa kwa sababu ya njaa kwa hivyo hebu jitieni moyo kuleni akachukua mkate akamshukuru mungu akapoapa wakakula akaanza kula yeye ili na wao nao waweze kutiwa moyo walipomwona anakula na wao nao wakala na maandiko anasema ya kwamba walipokula wakati wa nguvu ya kuweza hata kuendelea kutupa hiyo shehena zaidi lakini walipokuwa hawajakula siku kumi na nne huli hata hilo gunia la, 20, la, la kilo hamsini utalibebaji gunia la kilo ishiri na tano suku nne umesoma utalibebaji wali wadhaifu walikuwa hawana nguvu walikuwa ni wanyonge lakini walipotiwa moyo na paulo wakala wakajazwa nguvu na wakazidi kuendelea kuifanya ile merekebu iwe sizito kwa kutupa ile shehena zaidi kule baharini taka niseme maneno haya ya kwamba haitajalisha tufani iliyokuzunguka haijalishi changamoto zinazotuzingira tu ambacho ninapaswa niweze kusimama nacho ni kumshikilia huyu mungu vizuri wapendwa tusimame na huyu bwana tusimuaibishe kwa maana tusipomwaibisha atakaa karibu nasi na akiwa pamoja nasi hakutakuwa hakutakuwa na chochote ambacho kitamshinda yeye kutenda kwa ajili yetu sisi ambayo tumehitanishwa na jina lake kwa hivyo bibilia inaendelea kusema ya kwamba walipokaribia walipohisi kwamba wamefika karibu na nchikavu wakataka wengine kutoroka na vile viboti vidogo wakavitupa kule chini ya maji ili waingie paulo akawaona akamwambia yule akida na aska, na wale asikari wamb no sikeni kama ni wokovu niliozungumza si nje ya hii nje ya hii merekebu hakuna atakayisalimika lakini iwapo sote tutakaa katika merekebu hii sisi sote tutafanya nini tutaokoka merekebu itaharibika lakini sisi tutaokoka kwa hivyo waambie kwamba ni ndani ya hii merekebu si nje ndivyo nataka nikuambia hata na nawewe nawe huu wokovu tunaozungumziwa haya ambayo bwana anaweza kuyatenda ambayo hakuna lisilomshinda na kututendea sisi ni ndani ya merekebu inda ya merekebu utaangamia ni ndani ya hiyo meli bado ni ndani ya kristo yesu mpendwa ukiwa una mbinu zako una janjajanya zako kama fisi muguu uko kwenye pilao na mwingine uko kwenye biriani ndugu yangu dada yangu hautaokoka kamana ni ndani ya meli ndipo palipo na nini na uokovu kama ni yakaweze yakaweze kuwezekana katika maishani mwako ni mungu awe pamoja na wewe na wakaambiwa mungu hatakuwa nje ya viboti vidogo mungu yuko ndani ya hii merekebu kwa hivyo kama utakaa ndani ya merekebo hakuna kisichowezekana na mungu lakini nje ya merekebu unahatarisha maisha yako na watu wa mungu wengi sana tuko nje ya hiyo meli kama si mwili mzima sehemu ya mwili uko nje sasa bwana anasema rudi ndani ya hiyo merekebu dumu ndani ya hii imani rudi ndani ya kristo yesu kwa maana hapa ukiwa ndani ya yesu ndipo naye mungu atakuwa ndani yako na mungu akiwa na wewe hakuna kisichowezekana ndugu zangu usiku umeenda sana asubuhi imekaribia na usipokwaa mwangalifu hiyo gari itakayokuja kuchukua wale walio ni wa mbinguni utafanya kuisoma namba ndio maana bwana amekuja kuniambia ya kwamba palipo na bwana hakuna kisichowezekana basi ni palipo na mungu na palipo na mungu ni ndani ya kristo yesu nje ya yesu mpendwa hakuwezekani chochote kwa mana mungu hayupo ama utakuwa kama yule mwimbaji ambaye wakati mwingine wa ukovu pia huwa wanacheza wimbo huo ukimbwa kwamba anajenga safina yangu anajenga safina yake amekuwa nuhue unajenga lako hilo safina sasa safina iliyosalia baada ya nuhu, nuhu kuweza kumwokoa nuhu safina iliyobaki ni yesu kristo uwe ndani ya kristo mpendwa na yesu ndani yako ndipo mungu atakuwa na wewe ndipo hakutakuweko na chochote ambacho hakiwezekana maishani mwako ndani ya kristo yesu na hili ni jambo ambalo wakristo wa, wa kidijitali na mwatakikana mpate kuelewa na kufahamu ya kwamba wokovu hauna kidijitali tuliambiwa hapa na wanasandi kwamba wanafikiria wokovu unaweza kuwa kidijitali ni uli wa analum ni uli wa zamani uliokuwa na ibrahimu brahimu ndio uokovu ambao unatakikana hata na wewe nawe uwe nao ndio ambao utamfanya mungu awe na wewe ili kusiwe na chochote kisichowezekana katika maisha yako lakini ni ndani yamerekebu paulo akawambia ndugu zangu mutakapojaribu kuenda na hivyo viboti vidogo hamutafika mbali kwa maana kama ni kusalimika ni ndani ya hii merekebu kwa maana hapa ndipo palipona mungu ndipo malaika aliponijilia akasema hautaangamia pamoja na hawa ulionao watakapodumu ndani ya merekebu lakini inja ya hii meli mutakufa na mimi nakuambia kama hautasikia haya usisikie lakini kitakuwa kama sikio la mbuzi la sikia kwenye chungu nini likitokota kicha uwa lasikia kweli apa kwa maana tatizo si mungu tatizo ni sisi watu jitoa wa bwana tumekataa kubaki ndani ya kristo yesu ndo maana mambo hayafanyiki mambo hayatendeki na kwa sababu hayafanyiki umekuwa unajiuliza ni kwa nini na kwa sababu hujapata jibu ndo maana umeenda zaidi kwenda kutafuta vitambaa pamoja na nini na maji lakini ni ma- vile ni viboti vidogo hivyo utaangamia usalama wako ni ndani ya kristo yesu ndugu yangu kuinji yesu nataka yesu atende hataweza kutenda kaa ndani yake mpendo ndipo ambapo yeye akiwa pamoja na sisi hakutakuwa na chochote ambacho hataweza kutenda kwa hivyo haitajalisha ni mazingira gani utajikuta ndani yake na hapa maandiko yanasema ya kwamba haisemi ya kwamba hautajikuta katika hali ngumu utajikuta katika hali ngumu katika lakini katikati ya hali hiyo ngumu ukiwa na mungu hakuna lolote ambalo bwana hataweza kutenda kwa ajili yako mauti yalikuwa yamemkondolea macho nani paulo na walipokaribia ile nchikavu wakawa sasa ni wavuke watoke washikilie wa, wa vile vipande kwa sabbu meli ilikuwa amevunjika vunjika wanaweza kuogelea waogelee amba hawawezi washikilie vile vipande vipande wale asikari wakasema hakika hawa wakiwa wakwakienenda kuogelea wakatoroka kwa hivyo tuwauwe na kama alikuwa ni wauwawe ilimaanisha mpaka paulo nayangifa nini angeuwa lakini palipo na bwana yote yanawezekana kwa sababu ya paulo mungu akamzungumzia akida aliyekuwa ndiye chifu ofisa wa hicho kikosi akamzungumzia kwamba hebu au, au, amurisha kwamba asikari wako wasimdhuru mutu awa yoyote lakini aafikiria mungu alikuwa anajali hao wengine aliyekuwa na mjali ni yule ambaye ni mtumishi wake pale lakini ili hasionekane kuwa ni mungu wa upendeleo wambie wambie asiguse wasiguse yoyote kwa hivyo askari yule askari mkubwa akaamurisha kile wale asikari wake kwamba hakuna atakaye uwawa hapa kwamba alikuwa kwa ataka kumwokoa akasema hakuna atakae uwawa hapa kwa hivyo anayeweza ku, kuogelea aogelee ambaye hawezi ashike kibao kimweze kumpeleka polepole pole, mpaka afike nchikavu duku no zangu palipona mungu hakuna ikisichowezekana kwa maana ni paulo huyo ndiye yote alikuwa anatetewa kwa maana ndani yake kulikuwa na bwana na kwa sababu kulikuwa na mungu hakuna chochote kinachoweza kumdhuru ambaye amejiambatanisha na bwana haijalishi mambo yatakuwa magumu kiasi gani hali itakuwa ngumu kiasi gani ili muradhi mungu yu pamoja na wewe usihofu usikate tamaa hakuna linalomshinda bwana atafungua njia ili utukufu wake bwana ni lazima atatengeneza njia ndio maana nasema ya kwamba usiwe na shaka usiwe na hofu usitatizike kwa maana hauko pekee yako mpendwa hacha bahari ichafuke bahari ili ambayo imekuzungira wewe acha mawimbi yapige pige lakini ilimradhi mungu yu pamoja na wewe hakuna ambalo bwana haweza akalitenda bwana atafungua mlango ukaweze kutokea upande ule mwingine na watu watakapokuona wamtukuze mungu aliye juu mbinguni ndugu zangu tuna mungu ambaye ameahidi sitakuacha sitakupungukia kwa hivyo simama na yeye wewe nawe usimwache wala usimpungukie ndugu zangu nahisi ya kwamba kuna mahali bwana anataka kutufikisha walakini je niko tayari kulipa ile gharama niko tayari kuweza kutembea na huyu mungu katika kila barabara atakaonielekeza kwa maana barabara hii aliyokuwa anapitia paulo haikuwa barabara rahisi ilikuwa ni barabara ambayo ni ya kuogofya kwa maana maisha yalikuwa hatarini lakini paulo akasema liwe liwalo muradi uko pamoja na mimi sitaogopa mabaya na wewe nawe pia hauko peke yako mungu ni mwaminifu na atasimama pamoja nawe shetani hakuacha kumfata hata baada ya kuokoka kutokana na ile dhoruba tena shetani akawa anasema ya kwamba wewe ni wakufa na niko na wewe mpaka mwisho ishirini na nne matindo ya mitume hapo mbele tu kidogo kwanzia mstari huo wa sit, wa kwanza bibilia inasema hivi tulipokwisha kuokoka ndipo tulipojua ya kuwa kisiwa kile chaitwa melita wenyeji wakatufanyia fadhili zisizokuwa za kawaida kwa maana waliwasha moto wakatukaribisha sote kwa sababu ya mvua iliyonyesha na kwa sababu ya baridi paulo alipokuwa amekusanya mzigo wa kuni na kuweka motoni nyoka akatoka kwa ajili ya ule moto akamsonga songa mkononi wenyeji walipomwona yule nyoka akilewalewa mikononi wakaambiana hakosi mtu huyu ni, ni muuwaji ambaye ijapokuwa ameokoka katika bahari haki haimuachi kuishi lakini yeye akamtikisia motoni asipate madhara wao wakadgani ya kuwa atavimba au kuanguka chini kwa kufa gafla na wakiisha kumwangalia sana na kuona kwamba halimpati dhara lolote wakageuka wakasema kwamba yeye ni mungu angalia palipo na mungu hakuna lisilowezekana ndugu yako shetani akasema ni sawa umenishinda upande huo lakini bado niko pamoja na wewe kwa hivyo walipokuwa wamefika pale milita wakakaribishwa na wenyeji wakawawakishia moto kwa sababu walikuwa wamepigwa na mvua na kando na mvua kulikuwa na baridi ili kwamba wapate kujipatia joto na paulo akaona mradi moto tumewakishwa hata kuni nazo pia tuletewe akaenda kukusanya kitita cha kuni kumbe ndani ya kile kitita kulikuwa na jamaa pale ambaye alikuwa anasema haya okoka kwa, maa, kwa kwa bahari hapa twaja tukutane sijui kama amekutana na hali kama hizo wako shida baada ya nyingine matatizo baada ya nyingine walakini niko hapa ukuambia kwamba acha yakuje kwa sababu wewe hauko pekee yako palipo na mungu hakuna kisichowezekana ndugu zangu paulo alipoweka kile kita chakuni kwenye ule moto yule nyoka akahisi joto akajitokezea na akajisokota katika mkono wa paulo naamini hakujisokota tu hata kumungata alimung'ata watu wakasema ni kweli wakasema ni nini ni kweli wamwewe ni wa nini ni wa mwewe tu wakasema huyu mtu ni lazima alikwamu lazima alikuwa ni gaidi kwa maana ameokoka baharini lakini mauti lazima yamfate wakamwangalia wakaangalia wakampatia muda kwamba kitambo ikifika muda hii kwa maana tunaambia kwamba ule nyoka alikuwa ni ule nyoka mwenye sumkali ikifika nusu saa tutakuwa tuna nena mengine kitasemwa lakini wakamwangalia paulo yye hataana tu hana tatizo wanaangalia mkono vimbe mkono uko vizuri hauna matatizo kwa maana hawakuwa wamejua ya kwamba huyu mtu ana ahadi aliyoambiwa ya kwamba utakanyaga inge na nyoka na hata kama utakula cha hakitakudhuru kwa hivyo nyoka alikuwa iko chini ya mamlaka yake sumu ya nyoka ilikuwa haiwezi kamdhuru kwa maana ni chakufisha hicho lakini alikuwa na ahadi kwa maana ukiwa na mungu hakuna lisilowezekana ana walipoona kwamba hakuna kilichomudhuru wakasema huyu hata si mtu huyu si mtu huyu ni mungu amekuja sasa sijui wewe wajifikiriaje sijuiwewe wajionaje sijui wewe unajidhania wewe ni nani lakini watu wakikuona kule wanakuona na macho mengine na wanakudhania kuwa wewe ni chombo cha thamani kwa maana hali zimeinuka wao wakazama wewe bado ukafanini ukasimama changamoto zimeinuka wakalia wewe ukawa unacheka una amani au tatiziki katikati ya dhoruba wakaangalia wakasema huyu mtu huenda ikawa wa kawaida huyu lakini wewe unajangalia na jicho la kujidharau unaia na macho ya kujidunisha ndugu dada wewe si chombo cha kawaida kuna kitu mungu amewekeza ndani yako ndio maana tunasema ya kwamba ukitunze kwa kubaki ndani ya huyo kristo yesu ukitunze hiyo hazina itunze kwa maana ni hazina isiyokuwa ya kawaida wakamlenganisha paulo na mungu kwa maana aliye na mungu hakuna ambacho hakiwezekani hata mauti haiwezi ikasitisha makusudi yake sasa mi sijui una wasiwasi na nini sijui una unatabu gani lakini hapa nimetuma kuwambia ya kwamba iwapo mungu yu pamoja na wewe hakuna lisilowezekana yoti kuwa salama mambo mungu anaenda kutenda hayakwaa kawaida katika maishani mwako kilio unachokilia hautakilia tena kwa maana mungu anaenda kugeuza kiliyo hicho na anaenda kukupatia kicheko kwa maana hakuna gumu ambalo mungu wetu haliwezi na wakiwa wanakaa kaa pale kuzungumza zungumza kumbe yule mkuu wa kisiwa kile alikuwa ana nini anaendesha habari zikamfikia pa kwamba basi hapa tuko kweli hapa lakini huyo aliye ndiye mfalme wa kisiwa hiki basi hatujui kama vitambwaji huko aya na nini ha? ha? hata havipum, havipumuzishi aemakavoea haya anaendesha ha, huy mzee mpaka taisha nguvu paulo akasema si shida alipofika hapo ni kweli akasema haya nayo palipo pa na mungu hakuna lisilowezekana akaweka mkono akakemea hiyo roho ya kuendesha na papo kwa papo yule mzee akapata afueni kwa maana ilikuwa hamalizi dakika tano akamaliza tano akamaliza kumi akafikia pa, akasema, mpaka lisaa ikafikia akasema basi uje tengenezee alikuwa hataki kula kwao kakupitapita na alipopewa uji ukatulia watu wakasema tumesemaje huyu ni mungu huyu wakaenda wakakusanya wagonjwa wakamuletea paulo paulo alipoueletewa wale wagonjwa akawaombea katika jina la bwana kwa maana anajuwa palipona mungu hakuna lisilowezekana wali jama wakavanini wakaponda kwahivyo wewe ni tatizo gani ni changamoto gani ambayo mpendwa imekuzingira kiasi hicho mpaka imekukatisha tamaa niko hapa kuambia ya kwamba palipo mungu yote yanawezekana simama na bwana mushikilie huyu mungu tembea na mungu tenda maktacha utende yanayompendeza kaa ndani ya merekebu kwa maana hapo nipo bwana yalipo na ukiwa ndani ya mungu na mungu akiwa ndani yako hakuna lisilowezekana yote yanawezekana kwa hivyo paulo naamini baadhi ya muda safari wakaabiri e, meli nyingine na wakafika kwa kaisaria sababu mungu alimtetea mungu alimpigania mungu alimshindania na ndivyo ambavyo bwana anaenda kukutetea na kukushindania hata wewe wanajua kuna shuhuda nyingi sana kuna mambo mengi umeyasikia yanayonena kinyume na maisha yako kuna hali zimeinuka zinazonena kinyume na maisha yako lakini ukwambia kwa hapa ukuambia kwampalipo na mungu hakuna kisichowezekana ndugu zangu vyote vinawezekana lile tamanio lako bwana anatamani kulitimiliza kwa mana ni mungu huyu ambaye anajali watu wake ndipo tunapoangazia katika kitabu cha mwanzo mlango wa kumi na nane mwanzo mlango wa ku kwanzia mstari wa tisa hapo wakamwambia yu wapi sara mkeo akasema yumo hemani akamwambia hakika nitakurudia wakati huu huu mwakani na tazama sara mkeo atapata mwana wa kiume sara akasikia mlangoni pa hema iliyokuwepo nyuma yake basi brahimu na sara walikuwa wazee na umri wao mkubwa nasara alikuwa amekoma katika desturi ya wanawake kwa hiyo sara akacheka moyoni mwake akasema niwapo mkongwe nitapata furaha na bwana wangu mzee bwama akamwambia ibrahimu mbone sara amecheka akisema mimi kweli nitazaa mwana nami ni mzee kuna neno gani lililo lililogumu la kumshinda bwana kwa muhula wake nitakurudia wakati huo huo mwakani na sara atapata mwana wa kiume kwa nini kwa maana palipo na mungu yote yanawezekana sara amepokea habari njema lakini mazingira yanamweleza vingine hali inamwambia vingine elimu ya sekondari inamwambia vingine kwa maana sekondari ndio kwenye biolojia baiolojia ikawa imemfundisha kwamba mwanamke akikoma katika hali zake hata mkafanya nini hakuwezi kupatikana nani mtoto na sara alikuwa amezeeka na licha ya sara amezeeka hata ndugu yetu ibrahimu naye alikuwa fani alikuwa nini kwa hivyo hata wakawa kila mmoja ametegeza kitanda chake kutapatikana mtoto hapa. kwa hivyo sara alikuwa na sabab ya kucheka kamana uzee huu na bwana wangu aliye mzee lakini mungu akamwambia sikia palipo na mimi hakuna kisichowezekana kwa hivyo nitarudi mwakani kama siku kama hii na nitakaporudi sara mkeo atakuwa nanini, na nini na mtoto wa kiume na wale watu wakaondoka wakaenda saa lakini unapoifuatilia unapoifuatiliafuatilia bibilia utakuta ya kwamba utakutana na sara amezaa nani mtoto na alipomzaa akakosa jina paka akampatia lile aliyolifanya wakati aliposikia hizo habari akamwita nani isaka mwanaake kwa sababu alikua amecheka kwa hivyo haijalishi utasa ambao shetani ameweka katika maisha yako lakini kwa hapa kukambia ya kwamba palipona mungu yote anawezekana kwa maana sara alikuwa amekubali hali yake ya utasa a hali ambayo alikuwa ameikumbatia na anasema sasa hivi ndivyo nilivyo lakini kumbe sara akachakujua ya kwamba ibrahimu na yeye pana mungu na palipona mungu hakuna kisichowezekana ndipo akaambiwa naenda tena nitarudi na nikirudi wewe sara utakuwa na mtoto wa kiume haijalishi utasa ambayo shetani ameweka katika maishani mao ni kweli kwa mana sara alijifungua na pia kukawa na mwingine anaitwa hana muke wa ilikana hana akajifungua kukawa na mwingine anaitwa muke wa mke Mano, wa manoa akajifungua akawa kuna mwingine anaitwa mshunami mushunami akajifungua hali ya utasa haingewatatiza wakati walipomleta mungu karibu ikawa hakuna ambacho hakiwezekani katika maishani mwao ndivyo nasema na mimi pia ya kwamba ndugu yangu daday haijalishi ni hali gani ya utasa ambayo shetani ameweka katika maishani mwako ninatangaza ya kwamba mradi mungu yu pamoja na wewe hakuna ambalo haliwezekani maishani mwako lazima mungu ataenda kuondoa utasa kati ishara yako bwana anaenda kuondoa utasa katika masomo yako bwana anaenda kuondoa utasa wa aina yoyote ambayo shetani ameuweka maishani mwako natangaza leo kwamba unaondoka kwa maana hauko peke yako uko na mungu na palipo na mungu hakuna ndugu zangu ambacho hakiwezekani sasa mimi ni mjumbe tu lakini bwana yeye ndiye ambaye ataenda kutimiliza na kutekeleza kile ambacho amekinena kwako siku ya leo ili mradi yu pamoja na we ili wewe uko pamoja na mungu hakuna ambalo linamshinda huyu mungu wetu siku ya leo utasa wa aina yoyote katika nyumba yako tangaza nena utasa wa aina yoyote bwana anasema je kuna lolote gumu mimi bwana nisiloliweza bwana anasema iwapo niko pamoja na wewe hakuna nisichoweza kukitenda kwa hivyo ndugu niko hapa kukwambia ya kwamba bwana tamanio la moyo wake ni kwamba kile ambacho kimekoa shauku ya moyo wako kwa muda mrefu sara alingojea kwa muda wa miaka 9 s isaka akazaliwa sijui umesubiri kwa muda gani lakini bwana anasema ya kwamba palipo na mungu hakuna kisichowezekana naomba tusimame