somo letu la kwanza linapatikana katika wathesalonike yeah. wa kwanza mlano waa msa7atesanike wa wn mano waamaa 7 Bila kukoma. It there. Pray without ceasing. A full sentence, a full message with only three words. But now, what is in prayer? If you are asking me to pray without ceasing. Does it mean i keep on and on, and on with without material lakini sasa nauliza ni nini kiko katika maombi kama utaniambia niombe bila kukoma eni niendelee tu kusema kuomba kuomba hivyo hivyo bila kujua naombea nini is it possible to pray without material je inawezekana kuomba pasipo kitu chochote unachoombea is it possible je inawezekana yes this unachoombeainawezekan No material. And I'll pray without ceasing. And sometimes we do it. Is that what this statement means? e hicho ndicho ambacho sehemu hii ya maandiko that is what i want us to find out hicho ndicho ambacho nataka tukitafute leo let me tell you in the the past where we copied the issue of o ikuambie kitambo wakati tulipo yaani huko tulikotoa hilo swala la kuomba that was not the meaning just making noise hiyo haikuwa maana yake tu kufanya makelele Let's look at the times of, of Abraham. We are not even told that he used to pray. He just used to make altars and sacrifice and worship God. Even when he was living with an aging woman who was barren, we are not told. Of how he spent time praying for her he was living in, the, in in a mood of worship there were things to make demand from God when God told him that. He is going to be the father of many nations, and he'll bless him. Even before he said he is going to be a father, he said he is going to bless him. That's why we find him now praying. Say now, God, you must be joking. How can you say you are going to bless me and I don't even have a child? inawezekanaje useme kwamba utaenda kunibariki wakati ambapo hadi sasa sina mtoto the only person who is is is in my my house a a stranger a mm. he's, he's not even my son mtu wa pekee aliye nyumbani mwangu ni mgeni ambaye hata si mwanangu ni mtumwa ambaye yuko aa nyumba na bado unaniambia kwamba utanibariki God said, yeah, out of your You'll be a father of many nations. So if you, if you ask me, I would say that time he prayed. He talked with God. And there was material. In what he spoke. And God responded to that prayer because it had substance. It was not empty, it was full of substance. He had what he took to God. alikuwa na kile ambacho alikipeleka kwa mungu hana naye alikuwa akiabudu her her husband and her co wife to go and worship angeenda pamoja na mume wake na yule mke mwenza wake kwenda kuabudu but one day she decided Laki, to pray lakini siku moja akaamua kuomba <laughs> oh, hakwenda mbele za mungu na kilio cha namina hiyo kwamba mungu nisaidie mungu nisaidie mungu hajulikani anataka asaidiwe one, one child, child bali alimwambia mungu kama utaweza kunipatia mtoto wa kiume mmoja After I have wined him, I'll bring him back to you. Badakwa ni mnyonyesha ni tamrudisha kuaku. And he will be a Nazarene. No laser shall ever touch his head. Na atakuwa muna muzariwa hakuna wembe utakapo Peter kichani muaki. He will be serving you. Atakuwa nakrumikiyewe. And before she left, she knew that God had asked. Na kabla aondoke alijua kwamba mungu tayari Even before she met her had countenance amemji hata kabla, kabla hajakutana na mume wake tayari hali ya sura yake ilikuwa amebadilika aliomba ombi na uzito uzito si lililokuwa na kitu lilikuwa na, yani, na nyama ombi lenye nyamayani eh. kuna kitu kiko ndani yake yakesaingie tunafikiria ombi zitu ni wakati umefelewa unaomba mungu akufarijit chini is what i want lakini yeye alijua hiki ndicho ambacho ninataka and this is my chance to be with god na hiyo ndio nafasi yangu ya kuwa na mungu you know, most of the time we think that when you are praying god is not there And God says in Isaiah 58, that's not part of our scriptures, that when we give Him the kind of fast that He wants, He will hear us when we pray. na mungu anasema katika isaya amsi 8 ya kwamba tunapompatia ile aina ya mfungo anayotaka atatusikia na atatujibu Tell your neighbor, fast, fasting is not yours, it belongs to god hebu mwambie jirani yako kufunga si kwako wewe bali ni, ni kwa mungu and must give it to god the way he wants it na ni lazima upatie huo mfungo kwa mungu vile anavyoutaka You can refer to Isaiah 58 in your own time. Not now. So, when we are praying without ceasing, that means we have to look for a reason for us to pray. If you don't have a reason to pray, then you sing psalms. na kama hauna sababu yoyote ya kuomba basi imba zaburi worship god and saburi mwabudu mungu na msifu and be doing a good service na hapo utakuwa unafanya ibada nzuri but sometimes we we we even to to a point of prayer and we really don't know what we want to tell god lakini wakati mwingine twaja katika sehemu ya kuomba katika wakati wa kuomba na kwa hakika hatujui nini huyu mungu and even if we are given guidelines like the way we are doing it in this we don't own that thing so that we can pray to god as our thing am i right or wrong sometimes we will we, we'll get that paper anybody with that uh, prayer list hmm? We have this playlist. But when we pray, are we owning what is in this list? Do we take it as our prayer points? Or do we take it as the list the church has produced? Because if you don't take it as your prayer points, then you are wasting time. You are not even praying. But if you take it as your prayer points, you will have substance that you are taking to God. So, in prayer, this prayer without ceasing, we must first of all have substance before we start praying. Even before we start praying. For those of you, of you that are having a shower, you can change positions. It's okay with now, God does not just want us to yap. Yani, to tu, tu. tu, tu, We are told that the Pharisees do those things and they think they are pleasing God by so doing. Lele, substance. Let me tell you, even some of us who pray at the top of our voices at night, waking everybody in the in the surrounding, sometimes we have nothing that we are telling God. <laughs> wate ni kuambie wengine katika izokelele zote huwa hakuna chochote because they have not made up prayer prayerpoint before they do that maana huwa hawajafanya maamuzi ya kuomba kwa kumaanisha if they make they get a substance like anna even silently they will be so loud in heaven kama wangekuwa na kitu cha kuombea kama vile sana hata kama anaomba tu kwa sauti ya chini kabisa kimoyo moyo tena kule mbinguni inaleta sauti kubwa sana one of my in a seminar about prayer mmoja wa mwalimu wangu katika awasha maombi we were being taught how tuliyokua nao ya to fall forward tulikuwa tunafundishwa jinsi ya kuanguka mbele we don't fall backwards hatuanguki nyuma we fall bali tunaanguka mbele If you fall forward, at least you can support yourself and rise up again. If you fall backwards, you bang your head and you may not rise up again. So if you are if you are sliding, slide forward, not backslide. Come <laughs> yeah. out you know, people are backsliding instead of forward sliding. <laughs> <laughs> we were told some of the people. <laughs> now, we were being warned about waking up at night and disturbing people. <laughs> because we were somewhere, mostly we were pastors and leaders. And we, we were in a place where we were residing na viongozi kaambiwa hapa tuko hatukuja kupiga kelele kaambia wengine wetu ambao hawana kiroho chochote wanajifanya kiroho kwa kuomba sana wakati ambapo tunasikia kwa hivyo ukiwa hapa saa ya maombi ikifika lala mpaka asubuhi wengine tukaona kama tunaonewa sasa watajuaji mimi naomba lakini yesu alisemaje enda mahali kando mahali ambapo hakuna mtu anakuona jifungie omba mambo yako sirini sinesae lakini at least katika eneo la maombi tafuta kwamba mungu peke yake ndiye uko naye bwana nayebwaa zi ni niwewe na mungu ana munguna ni niyee na mungu abrahamu ilikuwa ni niyee na mungu even elijah when he was praying hata eliya alipokuwa anaomba he, he left naombah th alimwacha for he knew the substance that he was looking for was small, them o the sea akawa naomba peke yake pale na mara kwa mara alikuwa anamtuma mtumishi wake aende kuangalia maana alijua kile kitu ambacho alikuwa anaomba na ikaonekanaalijua hata nikipata kawingu kadogo mungu atakuwa chajibu wengine wetu ukiona kawingu kadogouambakahote ah, lakini yeye alikuwa anajua akiona kawingu kadogo mungu ashajibu tayari as he was praying, he was to ashajibutaliokua naombaalianatarajiakuona mumawingu ya mvua na lilipotokea kadogo tena ni hivyo hivyo ya tosha bwanaazivue sana si lazima kujae koote ishara hiyo kidogo akajua kile alichokuwa na amekipata sasa mwambie jirani yako usimuulize unapoomba wambi nikoii napoomba na angalia hiki kitu hiki ndio natafuta ebumwambie kil natafuta nikikwambiatuombe sahiitakuaambieahkitanazabwambie sahi, nikitangaza maombi sahihi utaombea uta nini ni nini kiko moyoni mwako sahihi kama hitaji la maombi ambalo ukapewa nafasi sahii hiyo ndio tawambia mungu yuko hapa aungea nayo utamwambia niiat zoezi iloumeona kwamba huwa hatuko tayari kuomba We are supposed to be having our eyes open to see the opportunities for prayer. A certain man wrote a book, several books actually. I had several of them, but as people borrowed so that they can know how to pray. They went with them, and I don't know whether they ever learned. I, how to pray. I used to buy different versions, the different versions of his books, uh, different copies of his books, to teach me how to pray. In one of the books, he said his, exercise, his ability to pray is he always has a notebook. katika kimojawapo cha vitabu vyake akasema ya kwamba katika kumwezesha kwake kuomba alikuwa tu na kijitabu kidogo na kalamu he kila mahali ilipoenda alikuwa na kijitabu kidogo na kalamu when you tell him your, your problem unapomwonyesha shida yako he tells you you pray for yakoanakwambia ntakuombea na anaiandika kwa It's not necessary that he is going to pray hold your hand right there and pray si lazima uwe pale umshike mkono ndio umombekwake si lazima akushike mkono akuombee anaandika hiyo anaandika nakwambia nitakuombea na hakika atakuombea mm. kwa sababu atakuwa naye maana si ameandika time yake ya kuomba ikifika atasoma hao ndio wale nnawaombea leo kwa hivyo akienda kwa mungu kumbuka huyu maana ameniambia shida yake ni hii naomba mkumbuke umsaidie shike nyingine si kwamba na na shida, ha? shida, shida, shida Hah, Hah. ukija him tuko tayari tu hey, hey, naomba huyu dada naukiaumwelee shsituko tayaubbmbarinaiyoshida akona iishe akiondoka uchai sahau kama vile ameondoka s iko juu ya skin haijaingia dani ya ski nwali masikemchamalia naendbadkmkalanhbeanajisika ana kwamba c laki ulisahau hapopoaa akini kama unaitaka kuichukulia kama swala la kuombea ungeandika chiniuinakili katika mia yako <laughs> nimewambia vile nilivyokimbia kilomita in na hata sikupewa sikupewa go running na My liku... is going to high school na ilikuwa nikukimbia kweli kukimbia kwelikweliyanidada yangu anaingia shule ya upili hey. that place which i don't know shule ambayo inaitwa asumbi mali ambapo hata mwenyewe hatawenyewe nilikimbia mbio It meant something to me. Yani, kitu Prayers, even for people, should mean something to you. Don't ever forget that. The prayer that you're praying for somebody should mean something to you. Maombi, mtu yawe, na kitu and this man, one day, he was at a parking bay na huyo, mtu mohoza, katika ya outside a supermarket. Inje, la jumla. He saw a car drive, car, drive in, and the, the, there were two occupants, a man and a, a, a and a wife. The wife was driving. And the car stopped. The woman's the woman said to uh, to the the man told the wife, Can you put Can you switch on the the again so that i, I roll up the window na huyu mama alipofika akazima gari na huyu mume akamwambia tafadhali hebu washa tena gari ili stop na huyu mama ame kasirikasana kwambia ni mara ngapi nimekwambia ya kwamba uhakikisha umefunga sijazima We going to umepunga kiookabla silazima nama basi akawa na maneno mengi wote wakawa narusha na, hey, na maneno. Into, hey. Ruisha, ni wadogo rusha nikurushie ile ule, ule, kipindi cha, cha, cha tv nipe nikupe <laughs> <Hey>. <laughs> pe nipe nikupe, nipe nikupe <laughs> And then this man he, what was going on. he did not just see those two. He saw the devil in the middle of it all. na huyu mtu akatambua kile kilichokuwa kinaendelea pale hakuona hao, wa wili, bali no, hawa watu wawili wawilibai alionashetaalonahawa wawili na katikati yao kuna jamaa mwingine si mungu ni shetani. And he started interceding. Father, I pray na, that this couple comes back together and they realize that they are not enemies, they are friends, and that they can be able to reconcile. Na, pale, yakomba, baba, ninaomba, he rebuked the devil and An immediately. The wife looked at the husband and gave him one smile. I think the husband had not seen for a long time. Then she put back the, the, the key in the ignition. The husband rolled up the window. they they came out and they held hands and held away na wakatoka garini wakiwa wameshikana mikono na wakaenda zao kwa o hwakujua kile kilichoendelea pale lakini kwa huyu mtu yeye alichukua lile jambo kama la kwake and he prayed na akaliombea pasipo kukomakwa maana alikuwa na kitu ndani yake Do you see how how many words are in those three words? Pray without ceasing. You must have substance before you start praying. Don't go to a prayer place without prayers. Sometimes we would go to the Tumutumu Hill, me and my wife. We go to the peak. When he get there we say you go take your direction and when it gets dark, let's meet here. <laughs> A, a bell for for and then pray and then darkness is the one who should bring there what she prays for, I don't know. what I'm praying for, she i praying ayo tungeomba giza ndilo lingetuleta pale tulioahidiana na kila ulichoombea mi hivyo kama ulikuwa unaenda kufanya araa zako huko tapoteza wakati wako your time because you won't waste mine. utapoteza wakati wako maana wakati wako I'm not mwenyeweaa so wakwanguii sifanyi mrabarabaraba wewe huku una rabarabaraba so it is your time you are wasting me, you are not wasting not hivyo ni wakati wako ndio unapoteza hupotezi wakati wangu we are the same time tuko haraka hiyo nayo so Please, I can even finish with that, but don't forget. Don't pray if you have nothing to pray. Don't waste your time. Jesus used to go to the hill with the disciples. He has more than enough to pray for. But his disciples have nothing. They carried nothing. So they would fall asleep. Now you know, you know why you fall asleep. Now you know why you fall asleep. When you start praying. If, if you take time to note what you are praying for. you you fall asleep because you ha- you not have been ankama t- utachukua wakati kuna kili kile ambacho unatakiwa kuombea huta-, huta maana hutamaliza vile ambavyo umenakili pale yni ni kama mtu anasonga sima alafu unasinzia una mpaka mwiko that means huna nia ya kula <laughs> si ni kweli mm-hmm. lakini kama na nia ya kula uta macho hiyo sima isiungue itoke ikiwa nzuri yule ndivyo maombi yalivyo jameni yesu akawa nakuja nawji hamkiweza kukecha na mimi angala lisalimoja jamaa acha ambia mkeni anaenda akirudi wamelalate akirudi wamelalate sawa laleni lakini hata hivyo time ya majaribu ishafika wakajaribiwa wakaanguka wao wanakibia adui yesu anaambia ni mimi yesu wa nazareti ni mimi jamaa ndio wanaingia mitini hapo ndio Ndi. e, kuingia mitini kulipokujia silikuwa ni mstu skutuasema ameingia mitini hao a walikuwa wa kwanza kuingia mitini wakaingia mitini yesu akashikwa hata kama nikumfuata ni ile tu wakujifisha gojee mpaka wapiga kona lafu ushungulie sasa kwa sababu ya ukosefu wa makombi maombi, maombi yalikosekana kwa sababu hakukuwa na chakuombea hata kama alikuwa amewambia anaenda kuawa hawakubeba lile jabu kuwa Hai, ni lao lilikuwa ni laki a hebu tusomee maanake sitaki ya pili niipmweli okay. wa kwanza kumi na mbili uina so yeah, adi tnoyapili so, kwa yeah. samweliwa kwanza kumina mb ishitat ai awa hivyo tunaanza2nitazungumzia hizo unaweza kuna kiliamewawn had dmande akin hapa ni kile kipindi ambacho wana waisraeli walikuwa wametaka wapewe mfalme and samuel knew deep in his i this is not of god na samueli chini ya kilindi cha moyo wake alijua kwamba kitu hiki hakijatokana na mungu he tried to talk to talk them them out of it na akajaribu kuongelesha kuhusu jambo hilo that this thing is a god yakwamba kitu hiki ni kinyume na mungu and they said no a king like they na wakasema no, hapana tupatie mfalme kama vile mataifa mengine yalivyo na wafalme and god said just give them a king na mungu akamwambia samweli wewe wapatie mfalme it it is is not you they have rejected as their leader it is me si wewe ambao wamekukataa kama kiongozi wao bali wamenikataa mimi Then god gave him a what the king would do hhe kialafu mungu akampatia ufunuo jinsi ambavyo mfalme atawafanyia atawafanyiakiume na maisha yaona akawaelezea hivyo vitu vyote lakini bado akasema bado sisi twataka mfalme alipedheheka lakini hata hivyo aliwapatia mfalme so that you know that you have missed, you you know have hat not ask for the right thing waza nikuambia kwamba kwa sababu ili mjue kama mmekosea hamkuuliza cha sawa sisi hivi ni wakati wa kiangazi nitamwomba mungu kutakuja mvua na radi akaomba ikanyecha ndio akatambua yeye akienda kuomba wao anaomba mfalme yeye akaomba mvua ili wa juu ilipopiga ndio akasema jameni tumemkosea mungu tukikosa tuombee tuombee tusije tukafa so kuliko wasiwe katika makosa wanataka tu waombee wasije wakafa sometimes we pray for the wrong things wakati mwingine huwo tunaombea vitu makosa this man of of god knew what they are demanding is not of god huyu mtumishi wa mungu alijua kwamba kile walichokuwa wanaomba kilikuwa hakitokani na he tried to convince them they could not listen akajaribu kuwashawishi lakini hawakuweza kumsikiza hatimaye akawapatia ishara so that they can know what Then they thought God is just interested in killing them. He said, Pray for us. If you read, I want you to read it yourself later. He did not pray for them not to die. But he told them, Since you have a king, i will not sin by failing to pray for you you and teaching you the right way kwamba mimi sitatenda dhambi kwa kutowaombea nyinyi na kuwaonyesha njia ya sawa si mambo ya kufa hapa Wow, wali, wa, ye yeah, alijua, alijua, kile alijua ni maombi aina gani wanahitaji sangine watu wanakuja tuwaombee lakini nitujue ni nini ya kuombea si kile wanachosema si lazima kile wanasema lakini kile ambacho mungu anataka you get the point? Yes. if you you don't know what you should pray for to god stop your time kama hujui kile cha kuomba kwa mungu wachana nayo usije if you are praying for somebody katawakatiwa He did not pray for them not to die. He said he is praying for them that he should be able not to sin by failing to pray. And to show them the right way. It look, sounds like a tongue twister, but that is the way he prayed. yaani ni kama ni kitu tu akieleweki lakini hivyo ndivyo aliomba akawambia mimi sitatenda kwa kutowaombea nyinyi na kuwaambia je ya kweli sasa imagine hapa wako na mfalme waliosema lazima utupatie mfalme lakini hakika huyu mfalme hatakuwa akiwaombea na mnajua kabisa sauli alikuwa hawaombee walikuwa watapoteza mtu wa kusimama mbele ya mungu kwa niaba yao na wa kuwaletea neno la mungu lakini sauli akasema hata kama sitawaongoza tena sitatenda dhambi kwa kutawaombea nyinyi na kukosa kuwaambia je ya kweli mwacha mfalme awaongoze mkienda vitani na kwingine kote na watu wakijua kwamba mna mfalme lakini mimi posishon yangu siondoke yauombezi maana alijua ye ndi amebeba israeli mabedhani mwake wewe wabeba nani mwambie mwenzako wabeba nani tukisema tuombee kenya watu watahana habari hawajua waombee nini mi sipendi ruto spi sipendi huyo kwanza tavili alianguka huyo baba nashukuru alianguka yaani uh, hisia hisia si substance bwana ziwi sana I him hta sielewi mungu alimwingiza kwa nini hiyo ndio maombi hichanzo cha maombi sasa unakuta kwamba huna kitu maana mungu anagojea kitu wee huna kitu siataimba tunaimba bele ya mungu niende na nini nanini eh? aya tuende inginemaanakeaam ingine ni roma warumi mlango wa kwanza mstari wa nane hadi wa kumi na moja tusomee hiyo warumi moja nane hadi kumi na moja si. kwanza namshukuru mungu wangu katika yesu kristo kwa ajili yenu nyote kwa kuwa imani yenu inahubiriwa katika dunia nzima kwa maana mungu nimwabudue kwa roho yangu katika injili ya mwanawake ni shahidi wangu jinsi ni watajavyo pasipo kukoma siku zote katika salamu zangu nikiomba nije kwenu hivi karibu mungu akipenda kuifanikisha safari yangu kwa maana ninatamani sana kuwaona nipate kuwapa karama ya rohoni ili mufanywe imara paul is talking to these people the romans paulo anazungumza na hawa about him and them and god kuhusu yewe mwenyewe na wao na mungu i always pray for you Desiring that I may come and put in you the gift of God you see that one is just like what uh, what uh, Samuel said I will not sin by failing to pray for you and telling you the way of truth the, the right way. aliyosema sitatenda dhambi kwa kukosa kuwaombea na kuwaonyesha njia ya mungu so why why do we pray for people kwa nini tunaombea watu when we say Let's pray for the church why do you pray tunaposema tuombee kanisa ni kwa nini tu, tunaombea kanisa are you part of it in hey. that you are we can depend on you jewe ni sehemu ya kwamba tunaweza kutegemea If we were all betopanususus kama sote hatuwezi kuomba je unaweza kutuombea we. I think when we had this corona be somepope hfogottecst nafikiria wakati tulipokuwa na hii mambo ya korona kuna watu ambao walisahau kama wao ni washirikawalisahau kama kuna wengine wenzao wanahitaji maombi yao hiyo usiulize maanaake tutadanganywa usiulize utadanganywa yawezakuwa hta jirani yako hakwana kuombea alikuwa anajiangalia mi maiseovanai yaani tu anajiangalia yemenye ye, ye, mimi mwenyewe na nafsi yangu na, na, na mi mwenyewe maombi yako hapa tu ayo kabos Ka two by two kanatosha naweza kuishi hapa <laughs> is two, two feet by feet. Hey. hapa maombi ya susteini hapa niko angalau naweza nikatan hey. bila kugongwa lakini sijali yule mwenzangu kama ajuata bahali ukoa i pi o And I desire to reach you so that I can impart in you the spiritual gifts. He was carrying them as his prayer point. Can you make your fellow brethren a prayer point? naweza kumfanya muumini mwenzako kama sehemu ya maombi yako even if they have not explained to you what they are going through hata kama hawaja wanapitia hali gani can you be praying for them with a sincere heart je inawezekana we unawaombea ukiwa na moyo wa you don't kumaanisha youdoeesanee tokno eatly hat last night i only ate half a meal no even if they, they ate the full meal still pray for them si lazima ujue kwamba hawakupata chakula ya kutosha lakini hata kama walikula wakatosheka bado waombee hivyo hivyo because they are part of you maana hao ni sehemu ya that way you will not by not by praying for them katika hali hiyo hautatenda dhambi kwa kukosa kuwaombea i think now you are getting somewhere tunafika mahali you do need to know Always, what I'm going through for you to pray for me. Just remember me and pray for me as I remember you and pray for you. That's what he's telling us in that way. That way, he knew he has substance that is going to be pleasant to God. In prayer, there is discarding the needs of the others as though they were yours. Katika maombi kuna, uhi, kuna haja ya kubeba ya wengine, kana And God is really looking for such intercessors. Na mungu kwa hakika, kama hao. Leave alone those who say that now. We, we are the we pair of warriors. Yeah, Mama so and so, Brother so and so. this the prayer in church wachana na mambo ya kutajataja watu makundi fulani fulaniat hayo ndiyo mashujaa maombi sometimes are the prayer, things, are the, are the prayer wakati mwingine magidioni wanaojifisha wasagengano watu wale ndio mashujaa amejifisha mahali peke yake lakini malaika anakuja anakuja anamwita shujaa mim e hey, wewe yebu mwangalie mwenzako mwambia wee ndiye shujaa mwambie wee ndiye shujaa yeah. ukiwa na mungu wee ni shujaa na akaambiwa utawapiga wamidieni kana kwamba ni mtu mmoja wewe peke yako you akaambiwa utawapigwa midiani ikana kwamba ni mtu mmoja e peke prayer kwa sababu gani kwa sababu alifanya ombi if god is with where where are the where are the the great things we were being kwamba kama mungu yuko pamoja nasi ziko wapi ishara na mambo makuu waliyofanya wapi kama mungu yuko uaje mm -hmm. tuone hiyo vo vitu mungu ni aje tuone mamo tu yeah. we, yeah. we, we need to see those e that happened things from you tunataka tuone vile vitu ambavyo vilifanyika kutoka ukweli kutokavyaukweli e avvvya siku hizi lakini vile vilivyofanyika vya ukweli tunataka tuvione na akawa natetea watu wake serious prayer that god answered kisha akamwambia mungu vipi Agwe malaika basi kama ni kweli naweka kingozi hapa haya nikiamka kuwe kumejaa maji lakini kigozi kiwe kiko kiko kavu akana kulala chamaliza maombiaza hiyo amemaliza maombi, <laughs> maombi akiamka umande umejaa sema sawa lakini sasa tufanye tena saa hii nataka hiki kingozi peke yake kiwe na umande lakini kwingine kote niko kavu Kenda kulala maombi ya siku mbili hayo those areprayes for t das hayo ni maombi ya siku mbilithe oloing ay iaee akasema kweli mungu yuko nasi hisb wathe si yani kitu chake cha maombi kilikuwa ni hiyo ngozi he prved thata alithibitisha kwamba mungu alikuwepo pale And so he went to fight the na akaenda kupigana na wamidiani nakwambia bibilia iko tamu sana imejaa habari hiziztmejaa haya mambo yote na ukisoma inakujulisha mambo yale utakayoyafanya gidioni akaomba maombi ya siku mbili naombi ni hiki kigozi kisipate umande leo kuja umande huku akija kiko ukavu lakini kotekote kote kuna umande kaomba la pili hiki kigozi peke yake kiwe na umande na kwingine kuye kukavu Aki anakamua maji yanatoka mengi lakini kwingine kote ni kukavu maombi hivyo yanajibiwa tunahitaji kujua tunaomba nini na tunatarajia nini usiombe bila taraja haya tusomee hiyo ingine ni a mwisho hiyo ingine ama ndio kuna zmbil ni mbiliay ahiyowahauwachanizunguma marmchaisoma mara nyingi hapa ni pale no, when, when jesus had cast paleen us Is it the what? Mark? No, nine. It, it, nine. That's Mark Nine. Yeah, that's Mark Nine. Shina, no. Shina yeah, that's not the one. Mark yeah. Nine is when he when he came and from the from the mountain and he found an epileptic boy. It was when he came and found the disciples with the epileptic boy twenty-eight and twenty-nine. And when they were enabled, when the, the disciples went to Jesus and asked him, Master, why is it we could not cast out that demon which you just just cast out so easily? No, na kunzo, he see some of th- these things cannot be, cannot come out except by prayer and fasting. When you go and when you are fasting for something, that means it, it has got substantial evidence. unapofungia kitu ni kumaanisha kwamba kiko na ushuhuda kuonekana and you know what you talking to god na unajua kile unachozungumzwa na, na mungu kuhusu and you you know what you na unajua kile unachotarajia haufungi tu kwa kususia chakula the prayer you make on your fasting Is the substance. There is something that you are talking to God during that fasting. Yani, kuna kitu mungu wa and that thing that you are talking to God, you are expecting an answer. Whether it is about you or about another. ama hiwe inakuhusu wewe ama inahusu mtu mwingine but youae expecting an answer lakini unatarajia majibu and god will anse na mungu atakujibu because you have substance kwa sababu uko na kitu hats wy he saihen weame to pray with this list please let it be your substance na ndiyo maana nikasema ya kwamba tunapokuja kuomba tukiwa na orodha hii ya maombi wata hicho kiwo ndio kitu chako cha kuombea juu ya vile vitu vingine ambavyo uko hadi navyomarko i i t and Peter saw the tree that had withered and he said Master the tree that you cast has withered and he said have faith in God constantly if you go to the Amplified Version it says have faith in God akamwava kwamba uwe na imani katika munguya kuendelea kuomba bila kukoma in god constantly uwe na imani katika mungu ya kuendeleaalafu akasema ya kwamba vitu unavyosema wakati unaomba amini kwamba vimekuwa vyakwako na vitakuwa vyako in other words have that substance of what you are expecting kwa maneno mengine hebu kuwa na kitu cha kile ambacho unachotarajia when you you for the sick are you expecting them to come out of that sickness unapoombea wagonjwa je unawatarajia watoke katika hayo magonjwa we to ama unawaombea tu kwa sababu tumeambia tuombee wagonjwa No. Own own that thing hebu ichukua iwe ya kwakounaombewa huyo mtu hebu nautarajie uponyaji wa huyo mtu it in your heart that that you need that healing uibebe katika moyo wako kwamba unahitaji uponyaji kwa ajili yake and god is going to answer na mungu atakujibu But he went on to say, "But when you start to study praying, nah. when you start praying, nah, kwamba, kwomba, if you have anything against anybody, ya kwamba, kama uko na kitu, yote, drop it and let it go, ki, ki na so that God also can drop your things and let them go." But if you don't, he will also not forgive you your sins. And let them drop. that is the end. You know, that evidence cannot be put on the same shelf with things of the devil. unajua ushuda kama huhizo hawe... yani, vitu unaitisha una, una kwa mungu mahali umeziwekelea huwezi kuwekelea za shetani chuki hasira vitu vingine ulivyobeba havikai pamoja funga kondoo na mbwa mwitu pamoja sasa hawa wote ni wanyama wacha niwafungilie kwenye He hawa ni wanyama wote lakini mmoja ni nyama ya mwingine sasa hii hasira chuki kuto samehe ni mbwa mwitu itakula vile ambavyo ilikuwa naombele bwana zisana itakula pff, malizi kwa hivyo hakikisha umeweka mbali kwanza sikuweka mbali kutupa amplified ebacho nisema inasema Drop it let it go angucha yeah. weche iende ni kama gai inaanguka kwa mfano ushike glasi ama kikombe uone tandu hapo utafanyaje tandu yule mkubwa vizuri eh? hata sinyoka utafanyaje Utafanya uende utafanyajemoepoeeukaweke hiyo kikombe chini polepole kweli itafanyika hivyo hicho kikombe utakiangusha kana kwamba kina moto hiyo shuki ujiangushe kama kikombe kilisho natando e mana unajua akikuuma utaumia basi ndivyo ilivyo so that substance you are should not be contaminated by another strange substance hicho kitu unachobeba wacha kisije kikanajisiwa na hivyo vitu vingine ambavyo havifai Don't put them together because it will stop what you want. And that is the end of the story today.