kwa hivyo nataka nigusie tu kidogo tu kuhusu somo ambalo sijalipatia kichwa lakini kichwa kitapatikana katikati yake tunapoendelea kwa sababu ya muda tufungue kitabu cha kutoka mlango wa nane ama kifungu cha nane jana tumeongea na mke wangu amewasalimia sana, sana sana na anasema amewami sana sana amen nadhani ye amekaa zaidi ya mekaza, mwaka mmoja na hajafika kanisani hapa mwaka jana disemba tulifika tu nyumbani kwa baba tukasalimiana kidogo alafu tukawa tumerudi kilimanjaro kwa hivyo naamini ya kwamba mwaka huu kabla haujaisha naamini ya kwamba ataweza kutembea kilifi a naumi pia wamewasalimia sana huwa tunawasiliana nao ingawaje hasa kidogo tuko mbalimbali mbali. lakini wanaendelea vizuri na na mpango pia muda si mrefu tutakuwa pamoja hasa kwa ajili pia ya kazi ya mungu kwa hivyo mstari wa ishiri na mbili anasoma nani kutoka nane ishirin na mbili nami siku hiyo nitatenga nchi ya gosheni watu wangu wanayokaa ili hao mainzi wasiwe huko ili kwamba upate kujua wewe ya kuwa mimi ndimi bwana kati ya dunia amen hili ni tukio ambalo tumelisoma sana kwa muda mrefu na katika mapigo ya wamisri kati ya mapigo mengine yote ya mwanzo matatu mapigo yote yalitukia sehemu zote lakini katika hili pigo la nne ambalo ndio tumelisoma katika huo mstari wa ishirii na mbili ndio pigo ambalo mungu mwenyewe alifanya maamuzi anataka kuwatofautisha watu wake na wamisri na ndio akasema gosheni maanaake ndiyo sehemu ambayo watu wa mungu walikaa sehemu ambayo mungu alikuwa amewatenga wakae akasema katika hili pigo gosheni hili pigo halitawaingilia na sababu ni moja ya kwamba lazima aoneshe utofauti kati ya watu wake na wale ambao si watu wake bwana yesu asifiwe kwa hivyo ndio akawaambia gosheni hapata kuwa na mainzi lakini sehemu nyingine yote misri nzima inzi watajaa ishirini na tatu mstari huu ishirini na tatu mm-hmm nami nitatia mpaka kati ya watu wangu na watu wako ishara hiyo italetwa kesho amen nami nitatia mpaka kati ya watu wako na watu wangu na akasema ishara hii italetwa kesho bwana yesu asifiwe ishara hii ishara ambayo italeta utofauti kati ya watu wangu na hawa wa misri ishara hii mungu akasema itatokea kesho nataka niseme nini kwa daka hizi chache ni ya kwamba tukio hili kabla litokee kuna jambo lilifanyika hili tukio kabla litokee kuna jambo lilifanyika na jambo hili mara nyingi hatuliangazii sana huwa tunaangazia upande mmoja turudi nyuma kidogo sasa kutoka mbili rudi nyuma kidogo kutoka mbili kuunganishie hayo mistari hii mitatu miine alafu nimalizie kutoka mbili twende mstari wa ishirini na tatu kutoka ua mm-hmm. hata baada ya siku zile nyingi mfalme wa misri akafama mfalme wa misri amekufa baada ya siku nyingi mstari huu unatwambia mfalme wa misri amekufa kwa hivyo inamaanisha transition lazima ifanyike si sindio mtu akifa kuna maanisa lazima kupatikana mabadiliko si ni sawa kwa hivyo ilikuwa hata watu wa ombe ama wasiombe maanake mfalme amekufa lazima kupatikane mabadiliko na ukirudi kule nyuma historia ya wana wa israeli inatoambia palitokea mfalme ambaye alikuwa hana taarifa yoyote kuhusu wana wa israeli si sindio na huyo mfalme ndio aliingiza wana wa israel katika mateso makubwa sana manake alikuwa hana taarifa yoyote kuwahusu alikuwa hajui ni yapi ambayo yusufu aliyafanya kuikomboa taifa la misri alikuwa hajui kwa hivyo ni posa akawaingiza katika utumwa lakini ukiangalia kule mwanzo utakuta neno la mungu lilikuwa limezungumzia mambo haya ya kwamba kwa sababu ya ukaidi wa hawa watu watu hawa nitawaingiza katika nchi ya utumwa na baada ya miaka mia nne litawatoa kwa hivyo mungu alikuwa ameyaona hayo hata kabla ona jinsi mungu alivyo katika mpangilio wake mzuri aliyaona hata kabla kwa hivyo miaka mia nne ya wana wa israeli kuwa katika nchi ya utumwa ilikuwa si jambo la gafla katika mpango wa kimungu kwa hivyo kwa taarifa yako chochote ambacho kinatokea katika maisha yetu si jambo la gafla nasema tena si jambo la gafla kwa hivyo halimchukui mtu kwa mungu ase gafla amna kwa hivyo mungu alikuwa ameyaona haya yote lakini tacizo lilikuwa wapi amesema baada ya miaka mia nne watu hawa watakuwa huru sasa miaka mia nne imepita watu hawa hawako na uhuru wao swali langu ni je mungu ni mwongo je mungu ni mwongo mungu si mwongo miaka mia nne imepita na alisema baada ya miaka mia nne watakuwa huru bado wako katika nchi ya utumwa bado hali inazidi kuwa ngumu je mungu ni muongo asha ukatokea tukio ambayo si la kawaida mfalme wa misri akafanya nini akafanya. hasa huyu ni mfalme yupi ni katika mpangilio ule wa wafalme wa misri akina farao ambaye pia alikuwa miongoni mwa wafalme ambao hawakuwa na taarifa ya wana wa israeli kwa hivyo kama ni mateso bado walikuwa anaendelea kuyapitia na katika hilo tukio ya kwamba mfalme wa misri akafa endelea mstari huo huo kakuwa na tukio lingine la pili kulikuwa na matukio mawili katika huo wakati la pili lilikuaje si. wana wa israeli ugua... e, bas, hilo ndio la pili la kwanza mfalme amekufa tukio la kwanza si sindio mwaka huo huo wakati huo huo na wakati huo huo wana wa israeli wakaugua kwa ajili ya ule utumwa bwana yesu asifiwe unakumbuka msingi wetu umeuweka wapi lazima mungu aweke utofauti kati ya wamisri na wana wa israeli matukio yametokea mawili kwa wakati mmoja mfalme amekufa na tunasikia taarifa maanake hatuna taarifa nyingine hapo ndio tunasikia taarifa na wana wa israel wakaugua kwa ajili ya nini ule utumwa si sindio mm. memaliza hu wa mstarimaliza wana wa israeli wakaugua kwa sababu ya ule utumwa wa kalia kilio chao kikafika juu kwa mungu kwa sababu ya ule utumwa sasa swali langu inaposoma haya matikio mawili huwa anauliza je huwa wakati mwingine wote ilikuwaje ilikuwaje inamaanisha huwa wakati mwingine wote walikuwa katika kile ambacho tunasema ni comfort zone yaani mambo yanatendeka lakini wanasema ni kawaida bwana yesu asifiwe si kawaida na ndio nimekuambia maji umeweka msingi wetu ni ya kwamba mungu anasema lazima atofautishe kwa hivyo si kawaida na baada ya kumilia mungu hapa ndio hwanashangaa je mungu huwa anasahau mungu hasahau lakini hapa dio tunasikia biblia nasema ya kwamba na mungu aka ilikokuwa nasomaa matukio yote mawili yalikuwa nanishangaza kwa hivyo wana waisrael tayari wakaanza kuugua na huku mfalme wa misri amekufa na ishiri a nasemajemungu na eh. akasikia kuugua kwao kwa, kwa hivyo kumbuka kwa wamisri kunatakikana kuwe na transition si sindio usahau kwa sababu si mfalme amekufa akifasi mwingine anachaguliwa haya na kwa wana waisraeli mnaonekana kuwe na nini transition ninisa hey, maanaake wamekuwa katika shida wakati wao wa kuondoka kwenye shida umewadia huku kwa wana wa misri mfalme amekufa lazima kuwe na kiongozi mwingine kwa wana wa israeli tayari ule utumwa umewaumiza wamemlilia mungu kwa hivyo lazima kuwe pia na transition kwa ajili ya hawa watu si ni kweli kwa hivyo mambo mawili lakini kwa falme falme moja mfalme wao amekufa jehuo ufalme wao uendelee kusimama lazima kuchaguliwe falme mwingine. mfalme mwingine manake mfalme lazima kuchaguliwe mwingine wana wa israeli wamelilia katika hali ya utumwa wao wameugua wamemlilia mungu mungu akasikia kuugua kwao Ehe? mungu akasikia kuugua kwao Jio? mungu akakumbuka agano lake mungu akakumbuka agano lake aliolifanya na ibrahimu Jio? na sanayob kuna matukio mawili yametukia kwa wakati moja katika falme ngapi mbili ufalme wa misri mfalme wao amekufa ufalme wa, wa, wa israeli mungu amekumbuka agano lake kwa ajili ya uokovu wao bwana yesu asifiwe baada ya hilo tukio sasa kwa we msomi wa bibilia unajua yaliyofuatia kulikuwa kuna mtu jina lake aliitwa musa tu kusikie ni malizie aliitwa musa mlango wa watatu uende usomewe mwenyewe mtu huyu alikuwa tayari ameandaliwa na unajua mazingira ambayo aliandaliwa huyu mtu biblia inasema ya kwamba tamko lilitoka kwa kinywa cha mfalme akasema mtoto yoyote atakayezaliwa mwanaume afanywe nini awawe wewe mwanamke nilikuwa na siku moja nubirihapa nikauliza wewe mwanamke ungebeba ungebebahuo ujauzito unajua kwamba ukibeba baada ya miezi tisa mtoto wako anauao ungeubeba kweli kukatokea mwanamke mmoja jina yake nani nani anazungumza anasema kwa alikuwa anaitwa aliitwaaninseaereali akachukua ujauzito na watu ambao pia p wanaotekanawazungumze sana katika bibia ni huu mwanamke tanko la mfalme limetangaza ukizaa tu mtoto wa kiume atupwe kwa hivyo hata aungehatarisha kubeba ujauzito kweli maanake mm. ni ucungu wa gani mama mjamzito miezi tisa amebea kisha mtoto wake atupwe ama si amauawesianaumia zaidi hata anasema ni heri ningejua singebeba ule ujauzito na ni kweli israeli wengi hawakutaka kubeba ula uja uzito huyu mwanamke akasema kinyume na tamko la mfalme nabeba yesu asifiwe akabeba ujauzito akajifungua mtoto tamko lilibadilika kwa sababu baada ya mfalme kuchunguza akakuta kumbe wale wakunga ni kama wamewapendelea wana wa israeli si sindio ya kwamba hawataki kuwaua wale watu sa akasema narahisisha hakuna hata mambo ya wakunga wewe misri ukikuta mtoto misraeli tu analia ambaye ni mchanga mchukue na mtupe katika mto mtonili naye bwana yesu wasifiri lazima kuwe na, na utofauti kati ya watu wangu na wana wa israeli waisraeli siisawa mm. yani napenda huo umstai mwanamke huyu akasikia hilo tanko sema singojei mmchukue mwanangu nampeleka mwenyewe hakukimbia alimpeleka mto er si mm-hmm. e, hapa ndio mlisema watupwe watupwesidio hapa namtengelezea kisafina nataka kama ni kuenda aende pole po. pole. hapa hapa sikimbii bwana yesu asifiwe lazima kuwe na utofauti kati ya watu wangu na waii nataka kuuliza swali utofauti ulionekana ama haukuonekana kati kati ya tamko kama hilo bado utofauti ulionekana na biblia inasema mungu akageuza kila kitu kuliko mauti yamkute yule mtoto upendeleo ukamkuta yule mtoto kwa sababu mungu lazima alete utofauti kwa hivyo nasema nini haijalishi katikati ya hali zote kwa sababu mungu ameazimia kuleta utofauti katika maisha yetu wanapoazimia kuleta mateso katika maisha yako mungu anayageuza yawe ni upendeleo katika maisha yako nasema naygeuza yawe ni upendeleo kwa hivyo waliandaa mazishi ya musa mungu akageuza ikawa ni uzima wa musa kwa taarifa yako mtoto wa mwenye tamko ndio mungu akamtumia hakutumia mtu mwingine wa nje bwana yesu asifiwe yaani huwa anapenda hiyo hadithi ya msa yaani mtoto wa mwenye tamko hatumii mtu mwingine wa nje wewe we mtoto ndio nakutumia na alipomwona musa manake wajua hata jina musa si mama yake alimpa ama unafikia i mama yake alimpa hilo jina hamna utapeaje mtu ambaye unajua haishi jina akuweke kwenye matatizo melu usimpe jina angapa siwe na kumbuko hiyo alipojifungua alimweka kwenye kisafina na akaimaliza hayo mama bwana yesu yesuasi si mama yake musa alimpatia jini ni ubini hmm. wa farao bwana hmm. yesu asikiwe na alipompa jina akasema mtoto huyu watunze na kwa taarifa yako maanake mungu hachanganikiwi hakunywa maziwa ya mtu mwingine yoyote bali alikunywa maziwa ya mama yake <laughs> ona vile mungu hupanga mambo yaani mungu hupangamamo ndio nakuambia lazima mungu alete utofauti kati yako wewe na wamisri bwana yesu asifiwe akajifungua mungu akapanga mambo musa akawa kapata elimu ya hali ya juu ya kifalme biolojia zote za kifalme musa akawa nazo na akawa mkubwa baada ya kufikia miaka arobaini pakawa na hali isintofahamu na ikabidi musa akindi miaka arobaini jangwani miaka arobaini jangwani Jika, akafikia miaka themanini na ndio hiki kiliyo sasa hapo hapo ishirini na tatu na ishirini na nne ndio biblia inasemaaba na mungu akakumbuka lile agano lake na ndio sasa unaenda kutoka tatu unasikia biblia inasemaje biblia inasema ya kwamba na mungu nayo akajitokeza kwenye kichaka ambacho kiliwaka lakini akuweza fanili kuceketea na akamwambia musa miaka themanini biblia inasemaje biblia inasema mungu akamwambia musa kwa sababu nimesikia kilio changu nimekumbuka agano langu na kutuma si ndio hivyo nilolifanya na abrahamu na isaka na nani na yakobo na kutuma alitumwa ama hakutumwa sasa nimekuzungusha hivyo vyote ndio nikurudishe katika mlango wa ndane ambao tumesoma si ndio sasa mlango wa ndane ndio umewadia na umewadia na musa akienda maanake musa kwanza alikuwa ni mtu ambaye kuongea kwake ilikuwa ni tatizo kwanza mungu akasema lazima nilete tofauti stai kutumia watu mashupavu natumia watu wa kawaida watu ambaye amen inamchukua dakika tano hao ndio nawatumia <laughs> bwana yesu asifiwe hata nikitumia watu ambao amboo niwatutua wazuri wazuri itaelewekaje Itele, sasa kuna utofauti gani utakaaonekana nikitumia wasomi peke yao bwana yesu asifiwe ndi <laughs> akamwambia musata usibabaike hata kama wewe ni stamara usiwe na wasiwasi wasi. lazima nionyeshe utofauti kuna wengi ambao ni wanaongea kwa ufasaha lakini lazima nionyeshe utofauti ya kwamba neno lako hata kama ni la mtu ambaye anatama unapolizungumza linakuwa na mamlaka na linaleta utofauti sema amen. amen kwa hivyo haijalishi kisomo ambacho unacho mungu akiazimia na ameazimia huleta hmm. utofauti atatumia hiyo hali yako na afanye kuwa na utofauti kati ya wamisri na wana wa israeli sema kwa hiyo mungu akamtumia musa akamwambia sema misri yote itata nsi lakini oshen hapata kuwa na inzi hata mmoja soma mapigo yote yale matatu ya kwanza yalijaa kila mahali lakini la tatu mungu akaleta utofauti kwa hivyo anasemaje karne hii ambao tunaelekea mda huu ambao tunaelekea namsikia mungu anasema ya kwamba anataka aoneshe utofauti kati yetu sisi na wale ambao hawajaokoka na ni lazima kutokei jambo ambalo litasababisha utofauti uonekane kati yetu sisi na wale ambao hawajaokoka maanake haijarishi wametusoma kiasigani mungu lazima aoneshe utofauti na hiyo siku iliwadia na kwa sababu namjua mungu ambaye namtumikia yeye utofauti wake ni huu anasema ni yeye yule jana leo na hata milen kwa hivyo kama alifanya jana ninakupa taarifa hata leo atafanya nasema tena hata leo atafanya nasema kama alifanya leo nasema hata kesho atafanya kwa hivyo asipofanya leo tunajua kesho atafanya hmm. na kama atafanya kesho leo kunaweza kuwa hakuna utofauti kati ya mimi na misri hmm. lakini nina kesho yangu hmm. kesho yangu kutakuwa na utofauti hmm. kwa hivyo ndio sitazimia wala sitakubali kukata tamaa na nimekuja kupa taarifa usikate tamaa hmm. kesho yako kunaenda kuwa na utofauti hmm iawezekana leo hakuna utofauti lakini mungu wetu hajabadilika amesema alifanya na ataendelea kufanya na amesema yeye ni wa umilele na anasema pia katika mpango wake yeye hajachanganyikiwa unapoingojea kesho ukuwa natumaini lazima itafika tu wanasemaje kitabu cha cha zaburi kuna uwezekano kilio kitaendelea usiku kucha sindio lakini huo usiku hautabaki kuwa usiku kama ungebaki kuwa usiku ingekuwa ni hatari lakini kumbe kabla ya asubuhi ifike lazima usiku uje si sindio kanuni ya mungu La kabla ya jioni zamani kabla ya asubuhi lazima jioni ije si sindio kwa hivyo tukubali jioni njio hii lakini tuwe na tumaini asubuhi lazima itafika tu nasema tena asubuhi lazima itafika Amen. kwa hivyo asubuhi ilipofika kwa wana wa israeli utofauti ulionekana siniguze mstari moja alafu tumemaliza aya mstari wa kumi na moja amamlango wa kumi na mstari, so, mstari wa saba tuto i moaii katika wana wa israeli hapa, hapana hata mbwa atakayetoa ulimi juu yao juu ya mtu wala juu ya mnyama ili kwamba mpate kujua jinsi bwana anavyowatenga wamisri na waisraeli inasemekana hakuna s inasemekana hakuna nini hata umbwa kwanza alidhihirisha hata nzi lazima watajua kuna utofauti n unajua ni jambo la ajabu labda labdao naangalia tukio kama kawaida hebu fikiria nzi anamkuta mwana wa israeli hana shughuli na yeye anapita anaenda kwa misri ama reifunaliua anaenda sokoni salikendelea so kufanya ile kazi yao ngumu hasa wa misri wamisialiua nashanga nsi wamekuwa wengi juu yetu lakini kwa mwana wa ise yuko salama huyu ndiye mungu ambaye namzungumzia nasema huyu ndiyo mungu ambaye namzungumzia mara nyingi tunakosa kumwelewa mungu wetu ndio tunakosa kupokea yale aooni yetu hebu fikiria tukio kama hilo ya kwamba nsi wanachagua ni mahali watatua kwa hii nyumba hatuingii inawezekana kumzuia nzi weeke hata ulete zile manini zile zile mnazipiga nazipiga lakini bado wataingia tu si sindio uweke chakula chako mezani wanakuja juu sasa hiyo ilikuwa si usikuja walikuwa wanaja ya. yaani wanajaa kwa nyumba katika nyumba ya israeli hata sipo ndivyo ambavyo mungu aliazimia hebu rudia uo mstari wa saba wasikilize tena tenaskia mstari wa saba mm-hmm lakini kati katika wana wa israeli Chio. hapana hata umbwa mm-hmm. atakayetoa ulimi juu yaoulimi hmm. watatakubweka ulimi kwa hivyo akimwona mwana wa israeli hata ulimi hata kama alikuwa ataka kutoa <laughs> mungu anamsababisha <Sfanyi> nini asifanye <laughs> ninisaiel unanielewa lakini unanielewa lakini huyo ndio mungu ambaye tunamzungumzia bwana yesu asifiwe sasa huyo mungu ndiye mungu ambaye ndiye mungu wa bwana wetu yesu kristo njia yeye ambaye ametupa maisha haya na kama aliifanya hivyo kwa wana wa israeli wewe ambaye ni mwisraeli wa kiroho mungu bado haja bwana yesu asifiwe kwa hivyo wanapotishika sisi hatutatishika mi nasema hatutatishika mimi hiyo ni uwa yangu wanapotishika mimi nakubali sitatishika bwana hmm. yesu asifiwe na nakutia moyo wanapotishika usikubali kutishika maanake si mimi nimesema ni neno la mtu linasema lakini katika wana wa israel hapana hata mbwa atakayetoa ulimi juu yao bwana yesu asifiwe hapo ndio tunasimamia hapo ndio tunasimamia na hatuendi mahali pengine karne hii mungu asipoonyesha utofauti kati yetu sisi na wale ambao hawajaokoka kama yale ambao tulikuwa tunazungumziwa asubuhi hapa hakuna mahali tutaenda karne hii kwa hivyo lazima mungu katika kila eneo tumsihi maana kebilinasema kwamba walipougua kwa hivyo kuna sehemu ambayo si hatufanyi inafanyika katika ulimwengu wa kawaida si sindio mm. kwa mfano sa hii tunaenda katika uchaguzi si ni kweli kunaenda kuwa na transition si sindio ya uongozi si ni kweli sasa hebu haahebu niseme hivi kama kunaenda kuwa na transition ya uongozi kenya azimia unapokuwa na transition ya uongozi kenya na wewe azimia katika maisha yako ya ukristo lazima kutakuwa na mabadiliko mm. sawa sawa lazima kuwe na nini kwa hivyo mwambie mungu mkumbushe mungu soma au imesoma mwambie mpale mamishi alipokufa wala waisrael pakawa na mageuzi kwa ajili ya maisha yao kuga k kapada juu nawokakumbuka maagano mwambie mungu pia mwaka huu uchaguzi unapoisha maangano yote kwa ajili yangu naomba mungu wangu siku ya mm. leo kama kunaenda kubadilika na tuwe na rais mwingine kenya kwa nini katika maisha yako pasiwe na rahisi mwingine kwa nini uendelee kuteseka tena hivyo hivo hapana uendelee hivyo hivyo hapana mengine unasema huu ni ugonjwa wangu azimia sini mwezi wa ngapi wa nane sindio nane maana yake ni mwanzo mpya tarehe ni ngapi tarehe ni ngapi mwanamke anajifungua mtoto baada ya miezi mingapi yani mungu anazungumza na sisi na namba na atuelewi sindio yu? ama atuelewani tena nashukuru hapa kuna madaktari tu wote wote wote tu yaani miezi tisa kuanzia hapa mpaka pakayani wote tu hapa kuna madaktari wanasema baada ya miezi tisa mtoto anafaa nini nazaliwa utaazimia azaliwe situwezungumzia kuhusu mtoto hapa na baba si sindio kwa hivyo situazimie ya kwamba elfu ili ishi bi wanza maanaa b n namba mbili inasimamia n wawili sindio hawawezi kuenda njia moja usipokuwa si sindio amosi anasema namba mbili inasimamia nini aan yaani hey, yani mbona u mwaka ni mzuri yani hu mwaka acheza na namba tajibu namba mbili inasimamia agano ukiona na mahali ote namba mbili juu inasimamia nini agano amosi alisema wawili hawezi kwenda njia moja sipokuwa mfana nini wamepatana kwa hivyo huu ni mwaka wa agano na mungu akakumbuka tumesoma hapo kwa hivyo mimi namalizia wewe ndio utafanya maamuzi utataka kuendelea kukua na hayo matatizo ambayo umekuwa nayo miaka hiyo yote hata baada ya tamko kutolewa ya kwamba baada ya miaka mia nne utakuwa huru utataka kuendelea ama hautataka kuendelea namba zenyewe zimezungumza kuanzia mwaka mwezu na tarehe mbingu imechukua noti nimekuambia leo bwana yesu asifiwe bingu imechukua nini notes nimekuambia leo sasa kama hautaki basi manake bingu ilichukua baada ya miaka mia ine watakuwa huru lakini pakawa na watu na ndio namalizia patokee watu hapa ambao wataugua nawambia mungu miaka mia ine imefanya nini imepita hatuwezi kuendelea ukiinua kiongozi katika misri inua kiongozi kwetu si sindio hivyo alipoinua kiongozi katika misri si musa aliinuliwa walipoonesha ish... nini mapigo yao walipoonesha kwa mfano musa alipotupa fimbo wamisi wakatupa nini fimbo ilikuwa ni kuoneshana mwaka huu kabla wishi waambie tutaoneshana nao si sindio Hey, tuonesane tu hakuna haja ya kuogopana tuonesane lazima paonekane utofauti na pigo la nn hawapitagi hapo la tatu mungu anawaruhusu tu angawa kurudi nitawaambia bwana yesu afipiwe maanaake nimewambia namba ngapi tatu hizo zimewatosha hata tawaambia hiyo yaini nimemaliza kwa hivyo tunaenda kusimama kwa dakika chache taka umwambie bwana su nifanye niwe sehemu ya hawa watu ambao waliugua na bwana ukafanya jambo kwa ajili ya taifa la israel na mimi nikiwa mmoja wa hilo taifa