neno hili ambalo nimelipatia kicha stability, stability. fahamu unaoleta Una, -unaoleta nini <laughs> sema kiswahili sasa unaoleta uthabiti. unaoleta nini? uthabiti uthabiti yeah, nini unajua tafsiri pia ni muhimu kutafsiri vizuri fahamu unaoleta uthabiti knowledge that will give you confidence tunaishi katika ulimwengu ambao umejaa showbiz. umejaa showbiz. showiness ama showmanship maonyesho smnakumbuka maonyesho ya kilimo bado yako kweli ama siku hizi akuna kilimo yako kweli maonyesho ya kilimo sijayasikia eh? uko oh, maonyesho siku zile tulikuwa tukisikia kwamba maonyesho ya kilimo ya mwezi wa nne wapi kule mombasa it was something to look Up to. unaenda huko wangapi walienda kwa hizo sho wangapi walienda waliendahapa hakuna mtu alienda kwa hizo sho oh, kuna wachache tu walienda kwa hizo sho sasa nimesema ya kwamba tunaishi katika ulimwengu ambao umejaa maonyesho mengi na so many factings vitu fek vinaitwa vitu gani mali bandia eh? ama eh, kuna neno lingine gushi eh, fake na ujuu kwamba si vitu tu hata pia watu wamekuwa gushi pia we umeona mtu amekaa ametulia amenyamaza akianza kuongea unasema si siengelea tu kunyamaza why did he have to open their mouth angaendelea kufanya nini kunyamaza because akianza kuongea hakuna kitu ya maana sana ambayo anaongea na unajua watu wanajua kitu fe na kitu cha ukweli ukitaka kujua utajua tu na ukitaka fake, pia utapata because the market is there ni utapataiile mwenyewe uchaguu uchague so tunaongea kuhusu ufahamu ambao hata katika dunia hii ambayo tunaishi utaweza kumakinika na utatulia utatulia jiulize muda ule ambao huwa mtu anachukua kujiandaa especially kwa mfano tu kama unaenda kwa harusi especially kina dada kama unaenda harusi tena especially kina dada the amount of preparation siku hiyo ndio hata vitu zitaingizwa kwa mwili simanajua hiyo eh? hata kuna kucha fake fake ah, sorry sorry As, ni, fake, ama, <laughs> ama ni, ni, ni za ukweli kshali eh? pi kishali pia ni zako kishali pia ni zako eh? kuna makucha yanakuanga pia yameongezewa kuna kope ama ninini zile zinakuwa zinaongezewa pia kuna nywele za kutoka brazil na kuna zingine nyingi the amount of time ili ndio ukionekana mbele you believe that uh, ile perception ya mtu ambayo akikuona atasema huyu ni mtu wa substance lakini je is that always the reality hata tunapokuja kanisani eh? wakati mwingine unaona ni kama pia kuna kuanga nashai ya watu ku, ni kama competition watuni mm-hmm. kamaili uone aseme uliniona did you see me the way i appeared uliniona vile nilijitokeza why because it's showman, show, ni yni lakini tunataka tuangalie ni kitu gani ambacho kitakupatia uthabiti na utulie ufahamuhebu tuangalie kitabu cha timotheo wa pili pilitim unaposimama mbele za watu kuongea ni kitu gani kinakupatia nguvu ya kusimama na kuongea kile ambacho unaongea unapofanya kazi yoyote ile ambayo unafanya any assignment that you undertake ni kitu gani ambacho kinakupatia uhakika ya kwamba i have something to do ama niko na kitu cha kusema timotheo wa wa pili timothy one, mstari ule kusematimothtmstawa anpaulo p 14 paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa ajili ya ahadi ya uzima uliyo katika kristo yesu kwa timotheo mwanangu mpendwa neema na iwe kwako na rehema na amani zitokazo kwa mungu baba na kwa kristo yesu bwana wetu namshukuru mungu nimwabuduye kwa dhamiri safi tangu zamani za wazee wangu kama vile nikukumbukavyo wewe daima katika kuomba kwangu usiku na mchana nikiyakumbuka machozi yako na tamani sana kukuona ili nijawe na furaha nikikumbuka imani uliyo nayo isiyo na unafiki ambayo ilikaa kwanza katika nyanya yako loisi na katika mama yako yunike nami na sadiki wewe nawe unayo kwa sababu hiyo nakukumbusha uichochee karama ya mungu iliyo ndani yako kwa kuwekewa mikono yangu maana mungu hakutupa roho ya uoga bali ya nguvu na ya upendo na ya moyo wa kiasi basi usionee haya ushuhuda usiuonee haya ushuhuda wa bwana wetu wala usinionee haya mimi mfungwa wake bali uvumilie mabaya pamoja nami kwa ajili ya injili kwa uweza wa mungu ambaye alituokoa akatuita kwa mwito mtakatifu si kwa kadri ya matendo yetu sisi bali kwa, ka, kwa, ka, kwa kadiri ya makusudi yake mwenyewe na neema yake neema hiyo tulipewa katika kristo yesu kabla ya wakati kwanza na sasa inadhihirishwa kwa kufunuliwa kwake mwokozi wetu kristo yesu aliyebatili mauti na kuufunua uzima na kutoharibika kwa ile injili kwa ajili ya injili hiyo niliwekwa niwe mhubiri mtume na mwalimu kwa sababu hiyo nimepatikana na mateso haya lakini si tahayari kwa maana na mjua yeye niliyemwamini na kusadikiya kwamba aweza kukilinda kile nilichokiweka amana kwake hata siku ile shika mfano wa mafundisho ya kweli uliyoyasikia kwangu katika imani na upendo ulio katika kristo yesu ilinde ile amana nzuri kwa roho mtakatifu akaye ndani yetu ufahamu unaoleta uthabiti paulo hapa anaandika barua hii akizungumza na mwanawe wa kiroho timotheo na ameanza kujitambulisha yeye ni nani ameanza kujitambulisha yeye ni nani amesema yeye ni mtume wa bwana wetu yesu kristo kwa sababu ya mapenzi ya mungu kwa sababu ya mapenzi ya mungu ako na ufahamu wa kujielewa yeye ni nani sasa wewe na mimi pia ni lazima tuupate ufahamu huo paulo anaanza kujitambulisha ya kwamba yeye ni mtume wa bwana wetu yesu kristo ambaye yameitwa si kwa mapenzi yake lakini kwa mapenzi ya mwenyezi mungu baba kupitia kwa yesu kristo kwa yale matumaini aliyonayo ya uzima ambayo yanapatikana katika yesu kristo looking up for your identity jambo la kwanza is looking up. For your kuangalia juu kwa kitambulisho chako cha kujielewa wewe ni nani anaendelea kuzungumza na, na timotheo ya kwamba kila wakati anamkumbuka katika maombi na ule ufanisi wa timotheo unamjaza yeye furaha ni mara ngapi ukiona mwenzako ama mkristo mwenzako ndugu yako ama dada yako ama hata wakuzaliwa na wewe kwa damu kama anaendelea na roho usikie vizuri kwa sababu yake genuinely. usikie nini vizuri kwa sababu ya vile ana anavyoendelea timothe anaelezewa ana na paulo lakini kwanza ameanza kuangalia juu ya kwamba yeye ni nani jambo la pili paulo anasema hapa anaangalia looking at the examples amesema ya kwamba kama vile fathers kama wale waliowatangulia walivyofanya anamtumikia mungu kwa imani ambayo ni ya kweli kama vile ambavyo wale waliomtangulia walivyofanya hebu weka tena hiyo mstari wa kwanza na wapili hapo nataka takanipate yale maneno vile alikuwa anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu so nimesema looking up for his identity kitambulisho chake cha yeye ni nani amekitoa kwa mungu ndiyo nikasema, looking up. paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa ajili ya ahadi ya uzima ulio katika kristo yesu hebu enda huo mstari wa pili pale alikuwa naongea kuhusu vizazi enda watatu namshukuru mungu nimwabuduye kwa dhamiri si safi tangu zamani za wazee wangu to the kuangalia mifano ya wale waliyomtangulia tuangalie mifano ya wale waliotutangulia katika imani nilikuwa nazungumza na hili na kanisa langu la kwanza jana nikawa nawaambia ya kwamba kuna sheria ambayo inaitwa the law of sheria ya wazaliwa wa kwanza na nikasema ya kwamba wazaliwa wa kwanza si tuweti ulitoka tumboni wa kwanza unaweza kuwa ni ulitoka tumboni wa kwanza ama pia wewe ndio payonia ndio mtu wa kwanza kwenu kuokoka ndiwe mtu wa kwanza kwenu kuolewa na harusi ndiwe mtu wa kwanza kwenu kuajiriwa kazi ndiwe mtu wa kwanza kwenu kujenga nyumba ya mabati na mawe ndiwe mtu wa kwanza kwenu kufanya nini kuwa mhubiri ndiwe mtu wa kwanza kwenu kufanya nini kuendesha gari ndiwe mutua... so kuna kuanza kufungua kuanza kuanza kuna mapepo ambayo yanafuata hao kwa sababu hawo wakitoboa a whole generation ambayo itatoboa kwa sababu ya yule aliyetangulia so huwa lazima haya watandikwe ili ndio wayumbeyumbe ndio watu wengine wasipate mifano ya kuangalia hasa kile kilichomfanya ni usimame useme kilichomfanya babu yangu asitoboe mimi it not stop stop me me what hakita nizuia mimi lakini huwa mara nyingi tunafikiria mambo hufanyika tu kama tu muzaha muzaha yaani yanajitokeza yenyewe tu hapana hayajitokezi yenyewe huwa kuna roho zinaambatana na kila kitu kinachofanyika aidha roho kutoka kwa ulimwengu wa giza ama ulimwengu wa nuru ni hayo mambo mawili tu hayo mambo mawili paulo akasema na tangu zamani za wazee wangu i to the examples looking up for your identity and then looking to the examples swali ni uko na mifano ambayo unaiangalia ufahamu utakaokupatia uthabiti wa kusimama katika dunia hii ili ujue ya kwamba wenaaia si vile nimevaa kuvaa ni vizuri by the baidhaw unasema mchonyi ambaye hajaokoka na mchonyi ambaye ameokoka mchungaji lazima awe na utofauti sasa mimi ni mchonyi ambaye nimeokoka hawajaokoka hata kuvaa ni tofauti ama kuwe tofauti ama nimeokoavafauoau so kuvaa ni vizuri lakini sio vile tu kuvaa we we don't place a premium on on how we dress but on the content kile ambacho mtu amebeba ule ufahamu ambao mtu amebeba wa kuelewa ya kwamba kitakachoniwezesha kusimama wakati huu ni zaidi ya vile ninavyojitokeza the, the understanding ya kwamba kama wale waliotutangulia walitoboa situjue ni kitu gani ambacho kiliwawezesha kutoboa ili kile ambacho kiliwazuia wengine pia nasi kisituzuie maisha yamejaa mifano mifano mizuri ama mifano mibaya to the jambo la tatu na timotheo alikuwa anaonyeshwa kama vile ambavyo paulo alikuwa na mifano yake pia timotheo ako na mfano kwa paulo timotheo kama vile paulo anamfuata yesu pia naye timotheo anamfuata paulo kama mfano sasa wewe nataka nawe ujiulize nani ambaye anakufuata kama mfano Who is following you kuna siku nikasema hapa ama kuna mambo ambayo unasema how i pray that this one hakuna mtu ambaye atakopi hauna huwa uwezo wa kusema hivyo useme sasa hiki nakifanya lakini nataka mtu asikikopi lakini hiki akopi hasa ishi maisha yako kama mtu mmoja not two different people ili ndiyo mtu mwingine naye aseme mko na mfano mzuri wa kufuata jambo la tatu look inside angalia ndani look inside looking up, looking up angalia juu angalia mifano angalia ndani yako timotheo akawa anaambiwa ya kwamba uko na imani ndani yako na hiyo imani kama vile ilivyokuwa kwa nani kwa bibi yako nani lois na pia imani hiyo ikawa kwa mama yako Unike, na pia iko ndani yako kwa kupitia kwa kuweka maana aliwekewa mikono na paulo kuna kitu ambacho kiko ndani yako lakini nikawa ninajiuliza kwa nini mungu huwa anasistiza mambo ya vizazi generations generations ni muhimu sana unajiwa kwa bibilia ukisoma unasema thisbig and hbigat akazaa akazaa yaani unahesabiwa tu lakini kuna kizazi ambacho kikifikiwa huwa kunaongezwa maneno umeshaangalia hiyo vizazi vinatajwa lakini kuna chengine kikifikiwa kinaelezewa description kunaelezewa kitu zaidi which means kuna vizazi ambavyo katika hali ya kawaida ni kama tu yani hakuna kitu hakuna impact is just a dot. na kuna vizazi ambavyo hata mbinguni vinajulikana ya kwamba hiki kizazi hiki kilifanya kitu ambacho hata mbinguni imeweka tik sasa paulo anaambia timotheo kuna vitu ambavyo vimekuwa kwako kwa, kwa your mother viko ndani yako we jiulize mjukuu wako mjukuu wako anaweza kuambiwa ku, ya kwamba kuna vitu which can be ic vifuatwe mpaka kwako vizuri what are you at ni nini kile ambacho utapeana ama tayari unapeana kwa vizazi vijavyo otezt tunaongea kuhusu ufahamu unaoleta uthabiti unaoleta kutohangaika unaoleta misimamo ambayo mtu unasimama na autingisiki hata kama showmanship imejaa hiyo ni yao kama vitu vimejaa kila mahali ukiangalia runingai ukiangalia kwa siasa showmanship naona Ukiang- oh, vile watu wanafanya vituko katika uwanja wa siasa ni showmanship mtu mzima na akili yake anacheza vitu hata unashinda huyu mtu mwili umekuwa amany mujaona hizo si munaona social media mingi zimejaa what are you ni nini ambacho unapeana kama vile yule alipokea that rich inheritance of faith kuna siku nilipeana mfano hapa wa familia mbili ambazo zilichunguzwa kwa kiasi cha kama miaka mia moja mmoja alikuwa mlevi na familia yake ya walevi na akafuatiliwa baada ya miaka mia moja wakaangalia wale watu waliotokana na hicho kizazi ikapatikana watu sita wakati huo uchunguzi unafanywa watu sita wauo uko walikuwa jela wa familia moja wako jela wakachunguza wakaona zaidi ya asilimia hamsini ya wasichana waliozaliwa ndani ya hiyo familia walikuwa malaya wakachunguza wakachunguza vitu vingi sana hiyo familia na mambo mengine mengi alafu wakaenda kwa familia ya mtu mwingine wakaichunguza tena naye alikuwa mhubiri si lazima ukuwe mhubiri by hubiri Ndi bada ndio mtu mzuri bora mtu wa kuokoka wakachunguza baada ya miaka mia moja wakaona hiyo familia imejaa madaktari imejaa walimu hata mmoja wa hiwo ukoo akawa eh, makamu wa rais wa marekani si marekanii ni imaginary families ni familia za ukweli umuhimu wa vizazi inapatia confidence ya mtu kuelewa kitu ambacho kiko ndani yake rich heritage inheritance looking inside. looking inside inside yakenmbe looking looking around around you looking around, looking around. kuangalia kile kinachokuzunguka ama kile ambacho unakipitia je unaelewa sababu ya yale ambayo unayapitia hebu enda mstari wa fikiri ni kumi na saba ama kumi na nanenimesema kumi na nane ah, n- na tumeishia sorry sorry nneso <laughs> rudi hapo kumi na anzia kumi kuna mahali ambapo anamwambia anapitia mateso kwa sababu ya ule mwito ulio juu ya maisha yake alafu anaambia timotheo asionee haya ushuhuda wa yesu na ushuhuda wa paulo ashiriki pamoja naye yale mateso ambayo anayapitia swali ni unaelewa ki, sababu ya kile ambacho unakipitia what is around you why do you why go what you go huwa tunasema ya kwamba baadhi ya mambo ambayo uko na uwezo ya kuchagua vile yatatimia na effect, ama impact katika maisha yako Moja wao ni jinsi ya kueleza yale mambo yafanyikayo katika maisha yako ndstndi ama kuelewa sababu ya yale mambo yafanyikayo katika maisha yako kwa, kwa nini mungu hayaruhusu hayo hata sahizi simtuko na, na maswali mengi lakini hayo maswali mengi yatajibika tu katika maeneo ya kiroho they can only be in the spiritual terms looking around you for Then five, hold fast. Fast. shikilia na kulinda kile ambacho kiko ndani yako holding fast paulo akasema ninamjua yule ambaye nimemwamini na niko na uhakika ya kwamba anaweza kukilinda kile ambacho nimemkabidhi yeye ile amana kile kitu ambacho nimempa anaweza kukilinda mpaka siku ile ya mwisho for i i know whom I have believed kwa sababu ninamjua yule ambaye nimemwamini kwa hali ya kawaida kuamini mtu aikuangi rahisi kuamini mtu you vulnerable yani unamupatia siri zako zote na unaamini ya kwamba hatazisema zisema si, inakuanga hivyi umt ama unaweka maisha yako wazi kwa mtu mwingine na unaamini ya kwamba huyo mtu atachunga kile ambacho umemwambia it is between umemwambian ni baina yake na wewe ama unaenda ukiambia kila mtu kila kitu chako si wanga unachagua mtu wa kumwambia eh. you choose Why? kwa sababu unaelewa unamuelewa huyo mtu katika maisha yako na katika kutembea na huyo mtu umekuja kumuelewa huyu mtu ni mtu wa aina gani pia katika maisha yetu ya kiroho ni hivyo uhusiano wetu sisi na mungu ni hivyo pia hata mungu anataka mtu ambaye ametembea na yeye na anaweza kuajilia siri zake ndiyo paulo akawa anasema ya kwamba hata kama anapitia yale ambayo anayapitia lakini ako na uhakika katika moyo wake ya kwamba yule ambaye amemwamini anamujua yule ambaye amemwamini anamujua I know him. na kujua mtu ni experience kujua mtu ni encounter kila mtu ameexperience tofauti katika uhusiano wake na mungu kila mtu hapa ako na experience yake tofauti uko na sababu yako ya kusema ya kwamba huyu mungu ambaye ninamwamini ninamujua kwa sababu nimemuona katika safari yangu na yeye so ni japo pitia haya When I look around yale mambo ambayo napitia ninajua yule ambaye nimemwamini ndio tena huyo huyo paulo akasema mahali kwengine ya kwamba ninataka kumujua huyu yesu na nguvu katika ufufuo wake ili ndio azidi kujenga ule uthabiti na uhakika aliyonao najua hata kazini kuna mtu ukimpatia afanye unaweza enda kulala na usihangaike na utulie sababu unajua kile ambacho umemwambia afanye atafanya vivyo hivyo na atakuprent vizuri kuna mtu ambaye akitumwa aende kuwakilisha kanisa mahali fulani ataenda kuwakilisha kama inavyo stahili na hata hatakuwa na wasiwasi lakini kuna mwingine ambaye akitumwa hata wanapiga simu amefika alifika alifika saa ngapi amemaliza assignment ameanza kurudi kwa sababu anaeleweka wanamujua amanye amujui hiyo kama mwajiri ama kama mkubwa wa mtu fulani unakuwa na kiwango cha amani na utulivu ukijua ya kwamba kazi nimepeana mikononi mwa mtu ambaye ataichunga pia mungu ni hivyo hivyo kulingana na vile wanavyojulikana unajua huwa kuna wanaangalia kwa rada wanasema huyo anaye- anayepiga simu ni nani oh, ni niref mwarome huyo tunamjua mwingine na wanaangaliawngin kwa sababu ya ya title ama ichewa, ama kuwa hata wewe hapa kanisani hatukujui hatukujui in hatuujuhatukujui hatukujani wewe kuna wale watu ambao huduma zao hazionekani so unajua kuna, ele, kuna kule kuonekana kama watu wa present worship team nyinyi ni wale watu wa kuonekana na na hapo pia kuna saa zingine tusipokuwa wakuoneanna you take sisemi hawa wetu naongea in general unachukua muda mwingi kujiandaa ili ukifika hapa tukuone lakini hatusikii kile ambacho unaongea una ndani na hatuoni kule mahali ambapo showmanship lakini kuna mtu ambaye na unajua hata shetani alikuwa mtu wa showmanship anaitwanga an- anointed cherub na unajua hata kama alipoteza mahali kwake hakupoteza nguvu ndio kwa sababu anakuja hapa anachanganya watu sababu kuna nguvu anasema vipawa vya mungu vikishapeanwa they are without repentance ear hmm? sasa kuna mtu ambaye hata haonekani lakini akienda kwa rada ya mbinguni anafanya mambo yanafanyika you things to happen kwa sababu anajulikana hasa kama paulo anasema i know him pia mungu ni aseme way process reciprocation maana ninamjua mjua yeye ambaye nimemwamini pia naye mungu aseme maana namjua mtumishi wangu ambaye nimemwamini ambaye nikimpatia assignment anafanya bila kuongeza bila kuenda kando kando anasimama kwa sababu analinda kile kitu ambacho holding on to what i have deposited in him alafu wewe nao useme namwamini yule ambaye nimemwekea nimemupatia vitu zangu i have emptied my life to him naanajua ya kwamba atashikilia no anasema know him nataka kumjua huyu yesu kristo Yani mtu ambaye ako na tamanio kila wakati ya kutaka kuongeza ufahamu wa huyu mungu ili ndio kusimama kwake kuwe na uhakika holding fast to to that that good thing that has been committed to you uhakikandiyo kwa sababu utupatiedanielin oj t bi hapo mahali ilikuwa nasema ya kwamba i want to know him ni philippians wa Philippi, ama tuwekee tu philippians 3 filipi 3 7 mpaka k uh-huh. lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu niliyahesabu kuwa hasara kwa ajili ya kristo naam zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usiyo na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama mavi ili nipate kristo tena nionekane katika yeye nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani ili nimjue yeye na uweza wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso nikifananishwa na kufa kwake ili ilindio afike pale mstari wa kumi aseme ili ni yeye kuna vitu ambavyo ilimpasa avishughulikie kule juu kuna vitu ilibidi avihesabu kuwa nini mavi yaani vile vitu ambavyo huwa tunafikiria ni vya maana sana vimeitwa vitu vya kama nini vitu bure kama mavi haja yake ni aingie katika ufahamu wa ndani ya kumjua ni mjue yeye na uweza wa kufufuka kwake ili kumpatie uhakika na uthabiti wa kusimama nyakati hizi za leo uweze kutofautisha kweli na uongo uweze kusimama hata wakati ambapo watu wanayumba yumba ndio danieli akasema ya kwamba wale watu wanaomjua mungu wao wale watu wanaomjua mungu wao watafanya nini danieli kunmothtnambili na, na wao wafanyao maovu juu ya hilo agano atawapotosha kwa maneno ya kujipendekeza lakini watu wamjuao mungu wao watakuwa hodari na kutenda mambo Maku. They shall be and do ufahamu ndani ya mungu una kuupatia kuna mambo kadha wa kadha ambayo mtu ambaye anamjua mungu wake atadhihirisha jambo la kwanza mtu huyo atakuwa na energy ama nguvu isiyokuwa ya kawaida mtu a wa mungu wake that person will have great energy and strength which is not ordinary mtu ambaye ako na ufahamu wa kina hata hata babaishwa na mambo madogo madogo hata kuwa cry baby cry baby kuwaumtu hmm. wakulialia tu na hawa watu mnawajua atakuwa mtu wa msingi imara na nguvu ambayo itamfanya asimame kinyume ya mambo ambayo kwa ulimwengu wa kawaida hangeweza kusimama they have great energy they stand angeweza kusimamamifano mizuri ambayo tuko nayo ni mingi katika bibilia galia kina danieli na wale marafiki zake watatu hiyo nguvu ya kuweza kusimama na kupingana na watawala watu wakubwa na maserikali na nchi na kusema ya kwamba na liwe liwalo walitoa wapi kama si ufahamu waliokuwa nao watoto small boys, small boys, small boys. Young people, teens. walienda huko huku lakini wakawa na ujasiri wa kusimama na kusema ya kwamba hii haiwezi kufanyika hivi na wakapinga namba tu watu ambao wanamjua mungu wao wanawaza mawazo makuu ya kumuhusu huyo mungu mawazo makubwa ya kumuhusu huyo mungu They watu ambao wa hawawezi kukaa bila kufikiria kuhusu huyu mungu na kuhusu kile ambacho chamsukuma yeye mungu ndiyo daudi kila wakati anasema ya, ya kwamba hata niamkapo usiku katika kitanda changu ninakuwaza wewe Uki Uki muka, huo ukiamka unawaza nini you you watat ukiamka huwa unafanya nini hayo masaa ama unaamka uanze sasa kufikiria hii school fees nitatoa wapi umeamka saa kumi ya usiku unapiga story ya school fees unaamka saa tisa ya usiku unawaza juu ya nini juu ya nini eh? njaa tutakula nini asubuhi daudi anasema niamukapo hayo masaa i think about you ninakuwaza wewe hata nikiwa kitandani mwangu anasema mara saba seven times have I praised you mara saba nimeamka ili nifanye nini ni kusifu amke tu asema i you I, usiku, of the day watu ambao wako na ufahamu wakina, wa kina wanaomujia mungu wao wanawaza mawazo makuu ya kumhusu nani mungu Great watu hawa wanakuwa na ujasiri usiokuwa wa kawaida boldness wanakuwa na ujasiri usiokuwa wa kawaida siku hizi siku hizi ili ndio uweze kusimama na upinge vitu ambavyo haviendi sawa haikuangi rahisi eh Ye, ukiwa huko kwa ofisi aikuangi rahisi ukiwa hata makanisani kwengine aikuangi rahisi kila yani mahali inahitaji ujasiri wa mtu asimame na aseme hii haitafanyika hivi na hivi kwa nini bu of the knowledge. the pple that know their God, they shall be strong watakuwa hodari na watafanya mambo makubwa jambo la leine watu hawa wanakuwa na kutosheleka contentment kutosheleka kusikokuwa kwa kawaida kama kuna kitu kinatusumbua leo ni kulinganisha huyu na yule comparing comparing and and joyce mark michael of we are busy profiling na kitu ambacho kinauza sana kwa social media ni huwa ni nini huwa ni nini joseph ninise yani unakesha ukiangalia chanel ya mtu45 anatuonyesha nyumba yake45i unaangalia nyumba ya mu? ya mtu mpaka saa saba ya usiku yako itaangaliwa na nani so as you continue watching and liking unamtengenezea pesa huyo mtu na wewe asubuhi utatafuta ugali ya kula ukose na umekesha ukiangalia mtu hivyo ndivyo vitu vinavyouza huko co- comparing vitu ambavyo lakini watu ambao wanaofahamu ndani ya mungu wanatosheka na kile ambacho wako nacho wanajielewa wanamuamini mungu na wanamtegemea mungu they have great contentment in god ndio kare wanasema siku hizi uendelea kutuonyesha tutakufuata utwambie hii vitu umetoa wapi <laughs> nikaona mtu mwingine amesema ti hiyo nyumba alikuwa anao sio yake alikuwa ya ana po kwa nyumba ya mtu maana ameanza kufuatwa alipe ushuru hiyo gari sio yangu ilikuwa ni ya mtu mwingine tu nimesimama kando yake ni, ni tosheka be contented na umwamini mungu hawa ni watu ambao wanaofahamu katika mungu they have great contentment wacha tuangalie mahali hapa tu tumalizie tulafu tumaliziedan hii habari ambayo tunaijua sana daniel 3 kwanzia nafikiri mstari wa kumi na sita mpaka kumi na nane hii habari ya hawa vijana watatu shedrak meshakendabednego mnaifahamu vizuri sana mnafahamu kile ambacho walipitia na akawa kumepeanwa sheria ama amri ya kwamba kila mtu ataabudu tu sanamu fulani ilikuwa imetengenezwa the entire kingdom ufalme wote himaya yote ilikuwa ni ipeleke ibada kwa hiyo sanamu lakini hawa vijana watatu wakawa wamekataa hiyo mnaelewa vizuri sana lakini nataka uangalie hawa vijana wadogo huu ujasiri wa kiwango hiki waliotoa wapi ndipo shadrak na mesaki na abednego, abednego. wakajibu wakamwambia mfalme E nebukadnezar hamuna haja kukujibu katika neno hili kama ni hivyo mungu wetu tunayemtumikia tunaye aweza kutuokoa na tanuri liwakalo eh, kama ni hivyo mungu wetu tunayemtumikia aweza kutuokoa na tanuri liwakalo moto naye atatuokoa mkononi mwako e mfalme bali kama si hivyo ujue, e ee ya yakuwa sisi hatukubali kuitumikia miungu yako wala kuisujudia hiyo sanamu ya dhahabu ulioisimamisha ni kitu gani kilipatia hawa vijana ujasiri huu ni nini ufahamu uliokuwa ndani yao na hawa ni watu ambao walikuwa wamemwona mungu katika maisha yao binafs unamuona peke yako mnachuana wewe na yeye kiwango cha kwamba sasa umepata ujasiri wa kusimama na kuongea kuongelesha president kwa upole tu na kwa heshima lakini kuongea ukweli unajua kuna unaweza kuwa mungu anakutumia alafu pia kiburi kiingie na shetani anapenda hivyo kiburi kiingie ndani alafu naenda kuongea na kiburi ndani yako kwa sababu unasema anajua mungu ananitumia hawa vijana walinyenyekea wakaongea with confidence ya kwamba tunamjua mungu wetu naangalia kitu kinasema tunayemtumikia mungu wetu tunayemtumikia atatuokoa lakini hata kama hata tuokoa si ni sawasawa sawa tu ni sawasawa sawa tu lakini unajua hata kama wangekufa kwa huo moto hawangekuwa bado mikononi mwa huyo bwana sababu wanajua kile ambacho kilikuwa kinawangojea ni ufike mahali useme kama vile este alisema kama nitakufa nife ifaidae unawezasema basi mbone stehen walimpiga mawe mpaka akafa si mungu angekuja akamuokoa tulianza kusema kule juu ya kwamba ni kwa mapenzi ya nani ya mungu wewe simama pale ambapo ni usimame hayo mengine muachie nani mungu wakati stehen anapigwa mawe huku chini anakufa kule yesu amesimama amesimama kwa sababu ya yageneral ambaye amesimama na ukweli ambaye mungu amemutumia anasimama kule kumpokea nani stefano hawa vijana wakamwambia jambo hili hatutakujibu lakini hujua ya kwamba miungu yako hatutaiabudu ya hata nini hiyo sanamu hatuabudu tuko tayari kuingia ndani najua katika maofisi unasema sometimes we compromise kidogo kidogo ili ndio tusimuudhi sana mkubwa yaani ni yani umeshaenda kwa naas waa sile mapati ma nakuanga kwa makampuni ya mnion a ah hapa si wa wa wa ni kidogo tu unamvua watu wakuja wadansi hapa wakuja wawkuja wa hii ni kidogo tu tuhd na alafu unaekewa manyimbo gani hapo eh? unaekewa niniwaunaekewa wana, pal chenye unachukua ukiweka hujui ni nini kwani yamujui hayo ama college, uko hukokwenu ilikwanga freshers night, Une, ili, ili freshers night eh? ama eh. nandi unasimama ongoza kwa sifa na ukiongoza mbingu inashuka lakini ukienda hapa ni eh, kidogo tu tu tu kidogo hakuna hiyo naijulikana ya kwamba hatutapiga magoti kwa hiyo miungu na hiyo biashara yenu mi nakumbuka siku moja tukiwa katika pati nyingine kwa benki nyingine kule md alikuwa ameokoka waka wameweka sijui mgidhi sijui ni nini akasema hiyo kitu kwanza izimwe hiyo kitu izimwe akachagua ule wimbo anataka ukawekwa ndio aka lakini wingi wetu we just with the crowds naye shetani anapenda hivyo maana akishaweka kitu katika hata wewe mwenyewe unajua panda matatu tu aweke muziki hata kama hupendi ama unapenda utaanza tu bila hata kujua You are responding kwa sababu gani mwanadamu anakuanga na sto kuna vitu vimewekwa huko chini sasa vinaamukanga kuna pepo hakuisha ni baki ndani <laughs> eh? misimamo ya hawa vijana beause walimujua mungu wao they knew their god na ndio jeremaya akasema kama utaringa ringa kwa sababu ya kumjua mungu weka um, hiyo ya mwisho hapo kama if you have to boast, boast in the knowledge of god si mambo mengine hatushindaniangi vitu vingine hata hatushindani kila mtu akona neema yake amepewa kaa kwa neema yako bwana asema hivi mwenye hekima asijisifu kwa sababu ya hekima yake wala mwenye nguvu asijisifu kwa sababu ya nguvu yake wala tajiri asijisifu kwa sababu ya utajiri wake hebu songa mbele ama hiyo ndio mwisho bali ajisifuye na ajisifu kwa sababu hii ya kwamba ananifahamu ama ina, ina, inasemaje ya kwamba ananifahamu mimi na kunijua ya kuwa mimi ni nani ni bwana nitendaye wema na hukumu na haki katika nchi maana mimi napendezewa na mambo hayo asema bwana so haya mengine yote ni bure haya mengine yote ni nini kitakaza kupatia uthabiti na msimamo tafuta kumjua mungu tafuta kumjua mungu tafuta tfut ukilala tafuta mungu hata unajua kama wewe ni mtu wa kuwaza mazuri ya mungu hata ukilala unaota ya mungu utajipunguzia maombi mengi ambayo hayana maana vile vitu navyoota vimetoka wapi si mawazo yako wanaomujiwa ya mungu wanawaza mazuri wakilala ndoto zao ni nzuri wakiamka wanaongea ya mazuri yakumuhusu mungu kwa sababu kile ndicho mungu anasema kinampendeza hayo mambo ndia, ndiyo yanayomupendeza ndio utaweza kusimama katika dunia ya leo ndio hautakuwa intimidated wakati umeenda mahali uende uongee na watu ukiangalia vile wamevaa vile wamepaki magari we ulitembea kwa muguu unaanza kutetemeka hapana uko na mungu ndani yako maana unamjua mungu wako yes si unaingia hapo ukiangalia tu watu vile wamekaa ukiangalia huko nje ukiangalia mazingira unaweza kutetemeka hata kile ambacho uko nacho kinapotea uumgo wa shetani wanaomujiwa mungu wao watakuwa hodari na watafanya mambo makuu mungu awabariki sana wacha nifikie ni hapo nimalizie hapo