nahapa akasema bwana ndiye mshugaji wangu sitapungukiwa na kitu t katika malisho ya majani mabishi hunilasa kado ya maji ya utulivu huniongosa hisotu wakati daudi alikuwa naangasia haya maneno eh, nilipokuwa ninaangalia nikaona hakubwa anasugumsa tu juu ya mshugaji wa kodo hmm? lakini kamavile nanolimuyanza hmm? yeye mungu akiwa ndiye mshugaji wake anamuongosa katika green pastures and gr waters sasa daudi alisugumsa kama anagazia The na tunajua yeye alikuwa ni, ni shead wa busi hata wakati ule wa bereni kwa hivyo alikuwa na ufahamu wa mshugaji na busi zake na kodo na lakini kitu ambacho nimeadarain hapo ni kwamba alisema mungu ni mshugaji wangu the lord is his shepherd sasa mshugaji kube kasi yake nikuendeshani eh, ku, eh, kuongoza katika mabishi eh, majani mabishi na katika mahali kuna maji ya utulivu na tukiendelea huko mbele ambayo hatutasoma tutaona hakuwa ana adres mshugaji wa busi na kodou alikuwa ana anaangazia ana, ana jinsi mungu huwa anamuongoza wanaasifiwe kwa hivyo tutakayemwangalia vizuri kama mshugaji wa busi na kodoo tutamsoma katika genesis 1 genesis 16 kuna habari ya mshugaji wa busi hapo ili tuelewe hawa washugaji wa busi wanaishi namna namnagani huyu ni, eh, ni jacob huyu ni jakob haya ni maneno yake wakati jakob mnajua ni mtu ambaye alifukuzwa eh, aliambiwa aede akakae kwa anko raban raban alikuwa ni mjoba wake na akakaa huko siku nyingi sababu ya shida yake na esau buradhake kwa hivyo hapa mahali tunasoma ni maneno ya jacob na huyu hapa anazungumza na wale bibi zake wawili alipatiwa wasichana wa raban tunawajia ni lea na lesho na wameishi huko kwa baba ya, yao raban kwa muda mrefu na sasa imefika wakati ni kama wana e, wnwatarudi wata, watarudi kwao kwa kwakina e, isaka kwa hivyo neno linasema yakobo akamwambia nanyi mmejua ya kwamba kwa nguvu zangu zote nimemtumikia baba yenu anaabia resho na lea ati mnajua kwa nguvu zangu zote nimemtumikia baba yenu tendelee na baba yenu amenidanganya Akab, eh, akabadili mshahara wangu mara kumi lakini mungu hakumwasha ha kuni kunidhuru aliposema walio na madoadoa watakuwa mshahara wako wanyama wote waka, wakasaa madoadoa aliposema walio na milia watakuwa mshahara wako ndipo wanyama wote wakasaa wenye milia hivi mungu akamnyang'anya mali yake baba yenu na kunipa mimi kumbuka nasungumza na watoto wa laban ikawa wakati wale wanyama waliposhukua mimba Ni, nili niliinua masho yangu nikaona katika doto na tasama mabeberu waliowapanda hao wanyama walikuwa namiria, na milia na madowadoa maraka, maraka. na marakamaraka na malaika wa mungu akaniambia katika doto yakobo nikasema mimi hapa akasema inua basi masho yako ukaone mabeberu wote wanaopanda wanyama wanamilia na madoadoa na marakaraka maana nimeona yote aliyokuteda raba tusimame hapo bwana asifiwe anaabia hawa wake zake juu ya maonevu aliyopatiwa na baba yao raba lakini hapo hapo anawaonyesha jinsi mungu amekuwa pamoja naye hata katika hiyo hali kwa hivyo nikawa ninaona e, ukiwa mwana e, e, mtumishi mwaminifu katika ile kazi yote kama ni yakulisha buzi yamang'ombe kule ukiwa mwaminifu mashonipa mungu hakika kuna mambo ambao mungu atanena na wewe ili kukusaidia wewe bwana asifiwe huyu alionyesha wakatika doto na mungu anasema nimeona vile anakutesa eh? Eh, neno la mungu linasema ya kwamba alibadilisha wees yaani ile maripo ya jakob yalibadilishwa mara kumi na mbiliishmns raban alikuwa mtu mbaya sana kwa jacob na alikuwa ni mjobake eh? na mungu akaingiria kati ili amtajilishe jacob jakob eh? raban anasema watakaokuwa na madoadoa wakisaliwa hawa wako mungu anaingiria kati wote wanasaliwa madowadoa wanakuwa wake <laughs> eh? siku ingine anakuja anasema watakaokuwa na sijui ni different milia eh? miria eh? watakaokuwa na milia watakuwa wako mungu ana- anabadilisha wote wanakuwa na hiyo milia wanakuwa wajakob kwa hivyo wapendwa hii ni, hii ni hali ya kwamba unafanyia mtu kazi na ni mtu ambaye hamjui mungu na ni kweli tunajua raban alikuwa hamjui mungu sababu neno linatwapia hata wakati walikuwa wanatoroka kule wanatoka huko kwake ili washike wa safari yule lesho bibi yake eh, jacob aliimba miungu ya rabban akaifisha so rabban alikuwa si mtu ambaye anamjua mungu alikuwa ni mtu mtaifa kwa hivyo nikawa ninaangalia katika hii hali ya kule tunafanya kazi kazi zetu tunawesakuwa tunafanya na watu ambaye hawamjui mungu lakini je uaminifu wetu kwa mungu wetu uko namna gani bwana asifiwe bwana asifiwe tunastahili tumtumikie mungu hata kama tuko katika hayo mataifa Our service, wakati tunaonewa kule na tunawekelewa mambo mengi lakini ile huduma yetu ni kwa mungu wetu ambaye ananena mema na anatengeneza anabadilisha maba kwa ajili yetu bwana asifiwe kwa hivyo huyu ni mchugaji tu na <coughs> eh, mungu kumbuka hawa mataifa wanaweza wasijue mungu alinena nini kwa ajili ya maisha yako tunamjua mjua jako visuri sana hata atakabura haja saliwa akiwa ndani ya dani yatubula mamake eh, wakiwa mapasha na ndugu yake mungu alinena kitu kuhusiana na huyo mtoto wa pili bwana asifiwe kwa hivyo alikuwa for for greatness even before bath lakini hajui anaenda kutesa mtoto pale kuba ni mtoto ambaye mungu akona haja na na, ye. na tunajua eh, jacob dio atakuja kuwa eh, israeli kwa hivyo mungu alikuwa na mpango mzuri sana na yule kijana lakini mjobae anamtesa vilivyo kumtesa kabisa sababu haya hamjui na hajui mipango ya mungu iko namna gani bwana asifiwe kwa hivyo ngojeni wafendwa popote tuna tuko chochote tunafanya hata kama tuko katikati ya mataifa ama watu wengine wanatuonea wanatufinyilia gojeni tuwe fithfu uh, eards in the eyes of god ili mungu atutetee ili mungu atutegenezee maeneo katika hali kama hiyo tumeabiwa bona sifiwe tuwekev8 hiyo hiyo eni 42. miaka hii ishilini okay, hapa jacob amekasirika amekasirika na raban sababu raban amemkivisa sana kumtafuta tafuta eh? mpaka aliwafuata sababu miugu yao yake imeiviwa na imeiviwa kisirisiri hata raban hakuwanaju Uh, no jacob njakob anajua resho ameiba miungu yee aliiba na akafisha na babake akaja kwa hasira zake nyingi kutafuta yule mwanamke akakalia akakaliana akasema aka hawezi kuinuka ili isipatikane lesho bibi yake jacob sasa jacob akakasirika na hii tabia ya huyu mzee na hapa anamwambia hivi miaka hii ishirini nimekaa kwako kodoo wako wara mbuzi wako mbuzi e, zako wa, wake hawakuharibika mimba wala waume katika wanyama wako si kuwala Aha. kilisho dharauliwa la kilisho laluliwa na hayawani sikukutetea sikukutetea si sikukuletea si si eh? si mimi mwenyewe nimetoa ahasara yangu yake wewe umekidai katika mkono wangu ikiwa ikiwa kilisho kuliwa mshana au ikiwa kilisho usiku <laughs> okay kiskliwausikuhii ilikuwa hali yangu mshana mshana jua likanipata na baridi usiku usingizi ukanitoka mashoni mwangu mm-hmm, miaka hii ishirini nimekaa nyumbani mwako nimekutumikia miaka kumi na minne kwa ajili ya binti zako wawili hesabu hiyo na miaka sita nimekutumikia kwa wanyama wako nawe umebadili mshahara wangu mara kumi kama mungu wa baba yangu mungu wa ibrahimu na hofu ya isaka hanga likuwa pamoja nami hakika sasa ugalinifukuza mikono mitupu mateso yangu na kazi za mikono yangu mungu ameziona akakukemea usiku huu bwana asifiwe jacob amekasirika na yule e, mjobake anamwambia ule ukweli kabisa nimekutumikia miaka ishilini kumi na nne kwa ajili ya hawa wake zangu wabeeni binti zako na tunajua hiyo story ya kwamba alipatiwa lea kuliko lesho akaambiwa mpaka atumike miaka me, mingine saba baada ya hapo amekaa ame, ameka na kumtumikia ametumika miaka ingine sita kwa ajili ya hiyo mali yake ya kodoo na buzi na kama si mungu hiyo 42, kama si mungu wa baba yao ibrahimu na hofu ya baba yao isaka raban ungenipeleka ugenitoa hapa ni kitupu wana sifiwe hiyo ndio hali ya wana wanawalimwengu w- w- utumike miaka yote uwe mwaminifu lakini alikuwa anamuatama na ni hakika kabisa kama si mungu kuigilia kati hakika huyu eh, kijana angetoka hapo bila kitu lakini mungu alipoigilia kati yeye naye akalikognisi ni mungu alikuwa anamtetea bwana asifiwe je sisi wakati tuko katika maeneo kama hayo tuko na watu ambayo wametufinyilia kweli hata hawana haja na sisi assach eh? wao tu faida yao ni wapate kila watapata lakini kwa kwaajili ya yangu asaason hana haja na mimi je tunalikongonaisia kwamba mungu anasimama katika mwanya ili akutetee na anitetee bwana asifiwe tuwe wa eh, eh, servants eh, tuwe waaminifu katika kazi zetu hata kama tuko na watu kama hayo kube mungu yuko hapa mungu alimtokezea jacob akamwonyesha na hata siyo jakob peke yake hebu wekavs 24. mungu akamjia rabani mshami katika doto ya usiku akamwambia ujihadhari usimwambie yakobo neno raheli wala la shari bwana asifiwe pia mungu alimtokezea yule yule bwana hata kama hana mungu na akamuonya asiseme jambo nzuri ama baya kwa ile translation ya kisungu na ni sababu mungu alikuwa anamtayarisha akatoke na utajiri wote eh, akirudi kwao sababu alikuwa katika mpango wa mungu bwana asifiwe kwa hivyo wapendwa mungu anatutetea hata kama huna mtetezi hata kama huna mtu ambaye anakujali unasikiaji unaedeleaji go isonl god is nontrol sababu yeye ndiye anajua muliyagana nini wakati ulipokoka anajua the covenant he had with you kwa hivyo haya mengine yasituvuje moyo goja yatu eh, natusimamisha eh, imara kujua kuna mungu anatetea watu kama vile neno lilikuwa nimatuambia siku ya leo the days we are yaleo tusijichangane na mambo mengi simama imara uone uokofu wa bwana bwana asifiwe usimame imara uone uokofu wa bwana he is u kwagu nakoa kwa sababu hakika ametuokoa na kuna kitu ambacho ameweka ndani yako toka ulipomkubali yesu kristo umefanyika mtumishi wake sasa kazi yetu ni kuwa waminifu bwana sifiwe tutaangalia eh, johana k john 06 tumalizie na kuona eh, mtumishi mwema yesu kristo neno la mugu linasema katika yohana kumi mbili haya ni maneno ya yesu ya paulu eh, ya yohana msori ni maneno ya yohana akiandika na anasema hivi aingiae mragoni ni mchugaji wa kodoo bawabu humfugulia huyo na kodoo humsikia sauti yake naye huwaita kodoo wake kwa majina yao na kuwapereka nje simama hapo kwanza yesu kama mtu, eh, mshugaji mwema hmm? the good shead jesus christ anasema ya kwamba anayeingia anayeistahiri ana, ana kuwa mshugaji halisi anaingia kwa mlango haingii kwa dirisha. na nandio tukaa tunaambiwa wale wengine ambayo wanaingia ingia kupitia madirisha hawa ni waisi ama ni watu ambayo wamekodishwa lakini mwenyewe anaingia through the door na pale mrangoni kukiwa na washman washman anamtabua na anamfugulia murango bonasifiwe tde naye awatowapo inje kodoo wake wote huwatangulia eh, huwa wale kodoo humfuata kwa maana waijua sauti yake simama huyo mshugaji mwema yeye ndiye anaenda ahedi anatangulia Eh, hizo kodoo sasa kubuka yesu haya maneno ya yesu hakuwa pia anazungumza juu ya zile kodoo za ya yakobo nikodoo sisi bwana asifiwe ni nikodoo sisi ambaye tuna anatuongoza na kama huwa anaenda mbele zetu je sisi tunaweza kumfuata tunajua ile sauti yake hiyo ndiyo swali sababu kama wewe si kodoo siko do harali basi inawezekana hutasikia hiyo sauti ni yake mtajiepusha twendelee mgeni hawatamfuata kabisa bali watamkibilia kwa maana hawasijui sauti za wageni midhari hiyo yesu aliwabia lakini wao hawakuelewa na mambo hayo aliyowabia bwana asifiwe haikuwa inaleta ina, ina, ina maana wakati wanaabiwa hivyo ya kwamba yesu ndiye mshugaji mwema na yeye huwa anatutangulia katika kila kitu je tunatangulizwa na, na yesu na hata kama hapa tutasema ha? si kila wakati huwa tunasugumsa juu ya roho mtakatifu kutuongoza roho mtakatifu na yesu na mungu wote ni kitu kimoja kwa hivyo in the power of the holy spirit we are led by jesus christ bwana asifiwe sababu yeye ndiyo mchugaji mwema anatumia nguvu za roho zilizotumika zile nguvu zilimfufua eh, katika kabuli na akafufuka ndio hizo nguvu ambazo zinatuelekeza katika kuogoswa eh, kwe, kwe, na mungu bwana asifiwe twendele basi yesu akawabia tena amini amin nawabieni mimi ndimi mrago wa kodo sasa hapa ana, sababu hawakuelewa anawa, anawabia ukweli atieyendie murago wa sile kodo wote walionitagulia nitagulia niwe vina wanyang'anyi lakini kodo ha, eh, hawakuasikia hmm? mimi dimi mrango mtu akiigia kwa mimi ataokoka ataigia na kutoka naye atapata marisho e, hayo ni yale marisho marisho daudi alisema katika saburi ishirini na mbili yeye anatuongoza katika marisho yenye mabishi maja, uh, uh, green pastures na nilivokuwa ninasoma hapo nikasema hizi si green grn paschasile za kupelekwa usa ama kupatiwa grn ard hii haya ni malisho ambayo yesu anatuingiza kiroho na tunayapokea kiroho bwana asifiwe na anatutayarishia sababu yeye ndiyo mlango mwivi haji ila aive na kushinja na kuharibu mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe naotere sababu mimi dio mshugaji mwema mimi ndimi mshugaji mwema mshugaji mwema hutoa uhai wake kwaajili ya kodoo mtu wa mshahara wara si mshugaji abaye kodoo si mali yake humuona mbwa mwitu anakuja akamwasha kodoo na kukibia na mbwa mwitu huwakamata na kuwatawanya yule hukivia kwa kuwa ni mtu wa mshahara wala mabo ya kodoo si kitu kwake mimi dimi mshugaji mwema nao waliyo wangu nawajua nao waliyo wangu wanijua mimi kama vile baba anijuavyo nami nimjuavyo baba nimjuavyo baba nami nautoa uhai wangu kwa ajili ya kodoo kumi na sita na kodo wengine nao ninao ambao si wasizihili na hao nao imewapasa kuwaleta na sauti yangu wataisikia kisha kuwa, eh, kuta kuweko kudi moja na mchugaji moja bwana asifiwe sasa yesu amewafafanulia vizuri kili ambasho hakuwa anaelewa kwamba yeye ndiye njia na usima na ukweli na yeye ndiye mrango na anayeingia kupitia yeye anaokolewa na anaingia ili kupata malisho ambayo yana bwana asifiwe na kuna wengine wako kule nje bado ni wake na hiyo ndiyo kasi tunaenda kuwatafuta ili waingie kwa mshugaji mwema ili na wao wasikie sauti yake bwana asifiwe ili yeye awe na kudi moja na awe ni mshugaji moja kwa hivyo tunasema nini sasa tunasema ya kwamba nia zetu kama kodoo zinaweza kuonekana katika wafilipu tatu kumi na mbili na kumi na nne philipians nasema si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali nakasa mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu bwana asifiwe tukodoo lakini hatujafika tuko tukodoo lakini ni tukase mwendo hayo ni maneno ya paulu katika wafilipi na wakati paulu alikuwa anaandika haya man, maneno alikuwa ametenda mujiza mingi sana alikuwa ame, ameona mabo makuu sana ya, ya mungu lakini akawaandikia hawa pendo akawabia si kwamba tumefika haa hatujafika kila mtu akase mwendo atiye bidii eh? eh? ili tushushumie yaliyo mbele sababu hayo ni mengi sana bwana asifiwe nikawa ninakumbuka maneno mengine e, ambaye musa musa wakati aliitwa na mungu musa ilifika mahali yakaambia mungu ningetaka kuona utukufu wako mungu eh? katika exodus huko na mungu akamwambia huwezi kuona uso wangu ukaishi na wakati huo musa amekubalika amekubalika kuwa kiongozi lakini bado anataka ana ile tamanio ya kumjua mungu zaidi na kuona utukufu wake saidi bwana asifiwe sababu gani mungu wetu hana hana mwisho he he he no he he is is is infinite has no edge so so deep high is so it so sasa tutasema lini ati tumefika hatuwezi kufika ni tujitahidi kumjua zaidi na zaidi i wana asifiwe na naona hayo ndio tulikuwa tunaamviwa hapo katika second service ya kwamba the days we are living kama hatutatafuta mungu zaidi tumjue zaidi tunaweza kuingia katika mambo mengine ambao dispensation hii eh? yanaweza kuchanganya waamini kama hawatamtafuta mungu zaidi tuangalie hiyo wafilipu n kumi natis na mungu wangu atawajazeni kila mna shokihitaji kwa kadri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu kristo yesu akiwa ndio ndiye eh, Eh, ushead hmm? mungu atatupatia kila kitu tunahitaji kumbuka fare tulisoma in insam daudi akawa anaambia mungu eh? atamuongoza katika malisho mavishi na maji matulivu hmm? kwa hivyo haya yote tunayapata katika kristo yesu eh? tukijitahidi tunayapata katika kristo yesu sasa si yale mahitaji ya mbuzi wa, wa jacob sababu yeye alikuwa ya naenda nao kule shabani na wakiumia anawa anawa nawaanatake care of them na wa, pengine wanarudi wakiwa wazima na jacob eh, raban hata hajui vile wamefanyiwa kazi sababu jacob alikuwa anamtumikia mungu lakini hapa sisi tutapata kile tunaocho kihitaji katika kristo yesu bwana asifiwe na hiyo ni ahadi ambayo iko katika matayo sita ishirin na thelathi na tatu sapromis uta, utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote mtasidishiwa kwa hivyo kristo anatuavia tuanze na kumtafuta yeye kumjua yeye sana na hayo mengine yote mahitaji green a maji matulivu tutaongezewa bwana asifiwe kwa hivyo tunashukuru kwa ajili ya hayo na ninamaliza na p neno la mgu linasema ndivyo utakavyopata kibali na akili nzuri nsuri za mungu na bere ya wanadamu mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usitegemee akili sako mwenyewe Read not on your own understanding katika haya mambo yote ambaye mshugaji mwema anatuongoza koja tusiweke akiri setu we may not understand twesakuwa sisi si wasuli kama wale walikua wanabiwa na yesu kule wakakosa kuelewa hata sisi kuna mambo mengi hatutaelewa lakini kama ni neno la mungu tuodoe kuelewa kwetu na tufuate neno bwana bwanasifiwe tuodoe auisonig tuodoe udesya eh, nna Tede, eh, neno sababu ni neno la mungu na mungu ndiye anajua zaidi ninataka nimwabie nilipoabiwa yakwamba nitakuja kusimama hapa nikaabia mungu nikaabia eh, munguhua ni mwito mkuu jehova mungu wangu saa hii sisikii ushugu nilikuwa nasikia ushugu huku eh? si nikipumua hata niko katika masidano lakini as I'm talking i am not having Amen. <laughs> because siku, siku eneda na ufahamu wangu nilijua anaye niita ni mkuu sana nayedie hutenda bwana asifiwe nakwambia kabisa sisikii sisikii kabisa sisikii kwa hivyo kube nilikuwa ni tii na nisiweke yangu ya kwamba ah, oi sijui kama nitaweza itakuaji nakwambia siskii shoshote bwana asifiwe kwa hivyo ninaomba tusimame kila mtu tusugumse na tuambie mungu yesu asante sababu yee ni mshugaji mwema tunamwambia asante kila mmoja amwambie asante kwa maneno yake