mlango wa pili kwanzia kifungu hicho cha kwanza yohana mtakatifu mlango wa pili kwanzia kifungu hicho cha kwanza na siku ya tatu palikuwa na harusi huko kana mji wa galilaya naye mamake yesu alikuwepo yesu naye alikuwa amealikwa harusini pamoja na wanafunzi wake Kana huko. hata divai ilipotindika yesu naye alikuwa amealikwa harusini pamoja na wanafunzi wake hata divai ilipowatindikia mamaye yesu akamwambia hawana divai yesu akamwambia mama tuna nini mimi nawe saa yangu haijawadia mamaye akawaambia watumishi lolote atakalowaambia fanyeni basi kulikuweko huko mabalasi sita ya mawe nayo yamewekwa huko kwa desturi ya wayahudi ya kutawadha kila mmoja anapata kadi ya nzio mbili tatu yesu akawambia jalizeni mabalasi maji nao wakayajaliza hata juu akawambia sasa tekeni mpelekeeni mkuu wa meza wakapeleka naye mkuu wa meza alipoyaonja yale maji alipo yaliyopata kuwa divai wala asijue ilikotoka lakini watumishi walijuwa wale waliyoateka yale maji yule mkuu wa meza akamwita bwana harusi akawambia kila mtu kwanza huwandaa divai iliyo njema hata watu wakiisha kunywa sana ndipo huleta iliyo dhaifu wewe umeiweka divai iliyo njema hata sasa maneno hayo taka tuweze kuyaangazia pamoja na mengine ambayo tutakuwa tutayaangalia na wakati yesu kristo alialikwa huko harusini na katika harusi hii kulikuwa na watu wengi lakini wale ambao wanajitokeza hapa naona kwamba kuna mamake yesu wametajwa kuna wanafunzwa yesu wametajwa kuna yule mkuu wa meza kuna bwana harusi kuna yesu mwenyewe alafu na wale wote waliokuwa wamealikwa katika ile harusi na maandiko yanasema ya kwamba walipokuwa wanaendelea na sherehe kuna kitu ambacho kwao hawa kilikuwa ni muhimu sana na sijui kama walikuwa wanakunywa kinamna gani lakini kwa wao walikuwa wana aonyesha ama wana uhakika ama wanapata wahakikisha ya kwamba hiyo divai haimaliziki kwa hivyo sijui kama walikuwa wanakunywa kama vie tunavyokunywa juis ama wanakunywa kama vile wanavyokunywa wale wengine wakiwa katika sherehe huku kwetu lakini tunaambiwa ya kwamba kulikuwa na harusi na harusi hii ilikuwa ni harusi ambayo na amini mamake yesu pia alikuwa ni mhusika kwa maana hangekuwa na kusumbuka wakati divai ilipokuwa imeisha na ilipokuwa imemalizika wakahangaika wakaulizana vitakuwaje sasa divai ishaisha isha. pingine huenda ikawa pingine walitumana kwa wanaotengeneza lakini huko huko pia kukawa hakuna kwa maana huenda pia sherehe zilikuwa ni nyingi kwa hivyo kila mmoja alikuwa anakimbilia kupata hiyo divai na walipothibitisha kwamba hakuna mahali ambako divai inaweza kupatikana mamaake yesu akawa na wazo na akasema ya kwamba pasipokuwa nimetumwa achaniende kwa kristo yesu nikamwambia ya kwamba hawana divai kwa hivyo mama huyu akaenda kwa yesu akamwambia bwana yesu basi hapa harusini hakuna divai yesu akaamuliza mama una nini nami ewe mama kwa maana majira yangu hayajafika lakini mama huyu akasema ya kwamba akawageukia wale wanafunzi wake akawaambia lolote atakalowaambia fanyeni kazo ninaona mtu ambaye alikuwa yuna uhakika na imani na huyu kristo yesu na kwa sababu hiyo ndiyo akachukua hiyo hatua ya kwamba hi sherehe haitaweza kuharibika tu kwa mana hakuna divai lakini tunaye mmoja kati yetu ambaye yeye ana uwezo wa kuweza kuleta suluhisho kwa tatizo hili ambalo liko katika hii sherehe kwa hivyo acha ni muendee na alipomfikia bwana yesu wakawa na hayo majibizano yeye na yule mama anayeitwa mariamu lakini baada ya maryamu kuondoka yesu akapeana maagizo akasema yajazeni haya mabalasi yaliyokuwa yamewekwa pale kwa makusudi ya watu wanapofika pale kuthawadha lakini yaonekana hata hayo maji pia yalikuwa yameisha kwa maana kamba yangekuwa na maji hawangeambiwa wayajaze kwa hivyo yinawelekana pia katika hayo mabarasi hayo maji pia yalikuwa yamfanini yashaisha lakini yesu akawaambia jazeni hayo mabarasi maji wakayajaze paka yote yakawa yamecaa akamwambia mmoja chota mpelekee mkuu wa meza na mkuu wa meza alipopelekewa yale maji yaliyokuwa yamegeuka kuwa divai akaonja akakunywa akasema hakika tangu tulipokuja mahali hapa hatujawahi kunywa divai kama hii na inawezekanaje kwamba huyu bwana harusi amefanya kinyume na desturi kwa maana katika desturi yetu sisi twapeana ile nzuri watu wakinywa na kuendelea ndipo tuwapate ile mbaya hapo sasa nina maswali najuhuliza kwani wakiwa hawaja kunywa wakianza ndiyo wanaweza kujua hii ni nzuri ama hii ni mbaya lakini wakinywa kuendelea endelea wakipewa iliyo mbaya huenda ikawapiga ikawapigalukahawajui inaonekana ilikuwa ina kitu inafanya hiiba ilikuwa na kitu ambayo inafanya katika akili za ha watu kwa hivyo bwana yesu uh, uh, huyu ndugu aliye mkuu wa meza akamwita uh, na naona aliuliza hilo swali tena hakupata jibu hakumjibu huyu sa hapa nataka diye tuangazie kitu hapa ndugu zangu ya kwamba mpendwa katika maisha tunayoishi kuna nyakati tunajikuta katika hali kama vile hawa waliokuwa katika hii harusi walijikuta katika hali ya kupungukiwa hali ya kutundukiwa na divai na ikawa harusi inakosa heshima inakosa ladha inakosa kile kilichokuwa ni cha thamani kija wao na ikawa amani inaondoka mahali pale kila mmoja akawa lazima atafute suluhisho wengine walikimbia kule walikokimbia wengine wakaenda kule walikoenda lakini kuna mmoja hapa alijua ni wapi ambako tunaweza tukapata suluhisho na huyu mama akasema ndani ya moyo wake hacha watu wahangaike na waende kule wataka kuenenda lakini kadri walivyohangaika akaangalia hakuna jibu na muda unaenda watu wameanza kuulizana mbone nimemaliza gilasi yangu kitamba lakini sijaziwi ela bamba ni mazuri hapa ela kuko salama sasa mama huyo alipoona wanajibizana asema hey, watakikaa kunaonekana kunatakikana kuja kunaleta aibu hapa sasa ilipokuwa katika hali hiyo ilipokuwa katika hali hiyo mama akasema si tangoja mpaka mamo yaharibike akaenda okay, kwa bwana wetu yesu kristo akajua kama kutakuwa na suluhisho basi halitatoka katika sehemu zingine suluhisho la kweli litatoka kwa nani kwa huyu bwana yesu kristo kwa hivyo naenda kumwambia hawana divai kwa hivyo wakati divai inapotundika wewe wafanya nini wakati mambo yamekuwa magumu katika maishani mwako wakimbilia wapi wakati unaona ya kwamba uko katikati ya mwamba na mahali palipo pagumu wewe kimbilio lako ni nani huyu mama akagundwa siri ya kwamba katika hali hii hapa hakuna suluhisho kutokana na mwanadhamu lakini kuna mmoja hapa kama nitamkimbilia ataweza kuleta suluhisho ataweza kuondoa aibu hii ambayo inakaribia kukutana nasi hapa harusi weu huwa anakimbia wapi ni nani ambayo unamwendea wakati mambo hayaendi vizuri wakati hali waona zisivyo wewe ni wapi ambako huwa unakimbilia kwa maana kulo na kukimbilia ndiko kutamanisha eidha upate suluhu upate msaada ama ukavunjike moyo asubuhi ya leo tamani bwana akusaidie namimi anisaidie tujue mahali pa kukimbilia wakati mambo ni magomu wapendwa kwa maana kwa manadhabo hakuna suluhisho katika maarifa yetu sisi wenyewe hatuwezi kupata suluhu wakati kimeumana walakini kunaye ambaye anaweza kufanya chochote unachokihitaji iwapo utamufanya kuwa kimbilio walakini sisi Najambo na jambo la kusikitisha sisi tulio wa ukovu ambao tunajua kwamba kuna mungu aliye wa kweli wakati mambo ni mazito badala tumwendee mungu kuna maeneo ambako tunaenda kusikokuwa na suluhisho lakini mamake maryamu hapa akasema ya kwamba naenda kwa yesu tatizo hili yesu ndiyo anayiweza kulisuluhisha shija hii ambayo imetukumba ni kristo pekee ambaye anaweza akasuluhisha wewe na mimi takimbiliana na kule ulikokimbilia ulipata msaada ulipata suluhisho ulipata kusaidika ndugu zangu ninachokuhimiza hapa ni kwamba majira haya ambayo kila mmoja analalama kila mmoja ananunika kila mmoja anasema kwamba uchumi ni mgumu mambo hayaendi wewe wakimbilia wapi ni wapi ambao kuna kuende wakati tatizo limekuzingira waenda kwa nani himizo langu ni kwamba bwana akusaidie na uendelee kukimbilia kristo yesu kwa maana hapo ndipo alipo na ushindi ndugu yangu na wakati mwingine kunaweza kuonekana kana, kana kwamba hakuna usaidizi lakini hapo ndipo pasawa acheni kuwaendea maeneo na kuendea watu na kutegemea akili na maarifa yako mwenyewe wapendwa utafedheheka utavunjika moyo lakini wamebarikiwa wale ambao watamfanya yesu kuwa kimbilio lao kwa maana maandiko yananena zaburi y ya, ya kwamba mungu kwetu sisi ni msaada na ni kimbilio msaada unaopatikana tele wakati wa matatizo we wakati mambo ni magumu wayakimbilia kwanai acha ndugu zetu tusimame katika imani kwa maana upende ukataye wa mambo yatazidi kuwa mabaya kwa sababu ndivyo yanavyotimia maandiko lakini neno ninalotutokea siku ya leo usifanye yoyote kuwa kimbilio lako mufanye yesu awe kimbilio lakompendwa mutumainieyeye kwa maana ndiye aliye na suluhisho ya kila tatizo ambalo mwanadhamu anakumbana nalo na mariamu akajua siri akasema sitahangaika muradhi yesu yuko hapa naenda kwa yeye akamwambia hawana divai wee wakati divai imetundika unaenda kwa nani wakati biashara yako haifanyi vizuri waenda kwa nani wakati jamii yako inakuwa haisimami kama unavyotaka nani unayemkimbilia mpendwa wakati mfuko wako hauna kitu nani unayemkimbilia ndugu yangu wakati mtoto amerudishwa kutoka shuleni kwa sababu ya karo nani unayemukimbilia kwa maana yule utakayemkimilia ndiye anayeweza kuweza kuleta suluhu eidha suluhu ama kuleta majuto maumivu nafezeha, na fedheha na kuvunjika moyo majira haya uendo ukamwambia mtu nataka elfu tano anakuambia hata mimi vile ulivyowee ndivyo nilivyo na mimi utapaondokaje hapo na ndivyo likuwa metumaini kabisa kwamba huyu hawezi akanikataza na si kwamba na kukataasa. lakini hali uliyo wewe ndiyo yeye naye aliyo lakini mama huyu akasema sitaki kuvunjika moyo na sitaenda kwa mto acha nimwendee kristo kwa mana ninajua pasi pona njia anatengeza njia hawana divai bwana yesu ingawaje alijitetea lakini mama akasema ya kwamba atakalowaambia fanyeni ndugu zangu kama unajua na ungefahamu ni nani aliye upande wako haungehangaika hivyo unavyohangaika kama ungejua ni nani aliye ndani yako mpendwa haungekuwa na tatizo ungesimama imara na ukashikilia imani wakati kimeumana unamwendea unamwambia yesu hapa kimeumana lakini sina mwingine viwe salama ni wewe viharibike ni wewe lakini mbona huwa tunaenda maeneo mengine na ukifika huko hakuna suluhu lakini mariamu akasema ya kwamba ingawaja divai imetundika naenda kwa bwana yesu kristo jibu ya swali ulio nalo ni yesu suluhisho la tatizo ulio nalo ni yesu kristo ndugu yangu usihangaike dada usihangaike jibu liko karibu na wewe shikili a kristo simama na yesu tembea naye katika hali yoyote iwaiwili kwa maana hata kuaibisha hata huwacha utaharike kwa kweli yawezekane ionekane kana kwamba hayuko pamoja nawe kwa maana wakiangalia hali kila inapohitwa siku inekana kwamba inazidi lakini mpendwa uh, usimuondokee shikilia imani kwa maana ni katika kristo pekee ndiko kuliko na suluhishwa kila tatizo hapa duniani nasijaona mtu ambaye alimtegemea yesu akaaibika sijaona mtumaini a kristo yesu kwa moyo wake wote na kujitolea haivalisi itachukua muda gani lakini ili muradhi umeweka tumaini lako kwa kristo yesu lazima siku moja bwana atakuonekania lazima hilo nina uhakika nalo muradhi utavumilia muradhi utashikilia imani muradi utatembea na yeye kweli muradi utafunga masikio yako usisikie watu wanaowakwambia wanayokueleza wanayokunongʼonezea yaliyo kinyume na imani simama si na imani mpendwa kwa maana kama ni suluhisho yesu ndiye jibu ndugu zangu tuna sababu za kujivunia wapendwa ulimwengu unatafuta suluhisho na jibu tunalo sisi hata ni sisi tusimame na imani ndiposa watakapoona bwana anatutendea watake kujua siri ya kwako ipi siri yako niii wambie hata si kubwa siri haiko mbali siri haijafichika tuna mungu wapendwa ambaye ndiye aliyezumba mbingu na nchi ndiyo siri yangu na wewe ukimkubali na kutembea na yeye na kusimama katika imani hata haya ulionayo yatafika mwisho lakini mpaka wewe na wewe umekuwa mfano mzuri maryamu akasema ya kwamba wametundukiwa na divai yesu akawaambia jazeni maji mabalasi ni eneo gani ambako umetundukiwa ni nini ambako kuna upungufu ni sehemu gani ambayo mpendwa umepungukiwa iwe ni katika maisha yaku ya maombi maisha yako ya kihuduma maisha yako ya kujitoa kwa ajili ya kumtumikia mungu suluhisho ni yesu nenda umwambie bwana nimepungukiwa ni katika eneo hili naomba unijaze tena mwambiye kwamba nyumba yangu ina matatizo mwambie ya kwamba ndoa ya kwangu ina shida nilifikiria ya kwamba nikiolewa nitafurahia lakini sasa badala ya kufurahia navumilia bwana yesu nimetundikiwa na omba suluhisho jibu ni kristo ndugu zangu na hayuko mbali na wewe yuko pamoja nao lakini je utasimama na yeye utamtumainia utamtegemea wakati mmoja wakaamuriwa ya kwamba na tuvuke tuende ngambo ile ya pili walipofika katikati ya hilo ziwa maandiko yanasema ya kwamba tufani ikazuka dhoruba ikazuka maji yakawaya yanaingia kwenye chombo wakayateka kari wanavyoteka ndivyo yanavyoongezeka wakasema sasa tuko hatarini lakini mmoja akakumbuka ya kwamba katika hiki chombo kunaye yesu kristo na iwapo yesu yupo tunaenda kumwambia ya kwamba katu bwana yesu hatutaangamia ukiwa hapa petero akaenda akamwambia mwalimu haujali tukiangamia eu unamwambia nani wakati huo katika shida bana yesu alipopata hujumbe akasimama akanyosha mkono wake akasema kuwe shwari bahari ikatolea kwa maana walijua ya kwamba wakati wa taabu simujomba atakuwa kimbilio wakati wa shida si pesa zangu zitakuwa kimbilio wakati wa matatizo simamangu atakuwa kimbilio lakini wakati kimeumana yesu awe kimbilio lako kukawa na utulivu ndugu zangu kwa nini kwa sababu walijua ya kwampaalipo na kristo yesu hapa haribiki mambo wewe wakimbia kwa nani hakuna haja ya kujihurumia hakuna haja ya kujistikihia ya kwamba ingawaje mambo yako hivi nataka na nikwambie ya kwamba mpendwa weka imani ndani ya kristo ndiyo hali ni ngumu lakini bado yesu anaweza kinachohitajika hebu uwe na subira uwe na subira subiri katika hiyo imani daudi akasema ya kwamba nilimsubiri bwana nikamsubiri bwana nilimungojea bwana kwa subira wapendwa shida wakati mwingine ni kukosa kusubiri na wakati mwingine hatutaki kuumia tukiwa ndani ya imani wapendwa changamoto zitakuja na zijapo haimanishi kristo amekuacha kinachohitajika subiri ndugu yetu alisubiri daudi akasema nilimsubiri bwana nilimngojea bwana kwa subira na wakati alipofikisha huyu yesu akaniinamia akasikia kilio chango akanitoa katika shimo la uharibifu akaniondoa katika udongo wa uteleze akaniweka katika mwamba akathibitisha nyayo zangu kwenye mwamba wapendwa hakika yesu haja kuwa mbali na wewe anachotaka ni umungoka imani msubiri kwa maana yupo wewe mwakati mambo ni magumu waenda kwa nani mimi nakuelekeza kwa kristo yesu peke yake watu waseme a kwamba utakufa wambiye heri nife ndani ya kristo yesu hii hali hii usiposikiza haya anayokuambia wewe twaja kukustiri wewe wambie hilo hali haliizitatizi kwa maana hakuna takaikuwa jiwe heri kama ni kuondoka niondoke na huyu kristo yesu Ko, kwamba mm-hmm. wamepunguki alijuwa ni wapi kwa kukimilia wewe mpendwa hebu ondoa macho yako kwa wanadamu ondoa macho yako milimani hebu elekeza macho yako kwa kristo yesu kwa mana yeye ndiye jibu ya kila tatizo ambalo uko nalo yeye ndiye jibu ya kila swali ambalo uko nalo wapendwa tomutazame kristo wafalume wa kwanza wafalme wa kwanza kumi na saba wafalume wa kwanza kumi na saba kwanzia mstari huo wa kwanza basi elia mtishibi wa wageni wa gileedi akamwambia ahabu kama bwana mungu wa israeli aishivyo ambaye inasimama mbele yake hakutakuwa na umande wala mvua miaka hii ila kwa neno langu neno la bwana likamjilia kusema ondoka hapa geuka uende upande wa mashariki ujifiche karibu na kijito cha kiriethi kinachokabili yorodani hakuwa kana hiyo ya kwanza imechanganyika hapa itakuwa achanirudi hapo mkiondoa m- m- hizo rangi rangi hapo ndoitakua kwa hivyo anasema ya, ya kwamba itakuwa utakunywa maji ya kile kijito nami nimewaamuru kunguru wa kulishe huko basi akaenda akafanya kama alivyosema bwana kwa kuwa akaenda akakaa karibu na kijito cha kirethi kinacho kabili yahorodhani kunguru akamletea mkate na nyama asubuhi na mkate na nyama jioni akanywa maji ya kile kijito ikawa baada ya siku kupita kile kijito kikakatika na sab... kwa sababu mvua haikunyesha katika nchi neno la bwana likamjia kusema ondoka uende zerepta ulio mji wa sidoni ukaye huko tazama nimemwagiza mwanamke mjane wa huko akulishe naona hayo mambo ndugu zangu sisi wenyewe ndiyo tunataka kusumbuka tunataka kutatizika walakini mungu jicho lake iko juu yako liko juu yako kuhakikisha ya kwamba hakuna tatizo litakalokumbana na wewe walakini tatizo ni nani ni mimi na wewe ambaye hutaki kusimamia hii imani wakati mambo ni magumu wataka kila kitu kiwe shwari haitakuwa hivyo kuna vipindi tutapitia ambavyo si rahisi lakini vitawezekana kwetu sisi ambao tunamtegemea na kumtumainia mungu kwa maana mungu ndiye atakaye kuwa jibu mungu ndiye atakaye kuwa suluhisho mungu ndiye atakaye kuwa kimbilio mungu ndiye atakaye kuwa tumaini wamba nayharibike hali zibadilike lakini unapoweka tumaini lako kwa bwana hauna matatizo mungu atakujilia wakati wa uhitaji na ndivyo alivyofanya kwa huyu ndugu akaenda mbele za mfalme akamwambia mfalme sikia kama bwana mungu aishivyo natangaza ya kwamba hakutakuwa umande wala mvua isipokuwa kwa neno langu na jambo la kushangaza ni kwamba yeye naye hakujua ya kwamba anapotangaza maneno hayo yeye naye anaishi hapo kwa israeli kwahivo kama israeli nzima isiwe na maji basi hata huyo nao hutayapata kama israeli mzima haitakuwa na chakula hata yeye naye hangefanyanini hangekipata lakini eliya akawa anajua ya kwamba mimi ninaye nena maneno haya na yanena kwa sababu mungu wa mbinguni yu upande wangu na ndiye mungu ambaye wapendwa yuko upande wangu ndugu yanu ndiye mungu ambaye tunamwabudu hata hivi leyo tumekuta kumwabudu ndiye huyo huyo mungu wa eliya kilipokuwa sasa ameenda kujificha katika kile kijito cha kireifi pale katika kijito hakuna nyumba pale katika kile kijito hakuna jiko pale katika hicho kijito hakukuwa kwa washwa moto lakini mungu akamwambia hilo lisiwe tatizo nimeamuru kunguru wa kulishe ndugu zangu sijui kama mnaona kitu hapa kunguru ndiye alikuwa amepewa maagizo na bwana ya kwamba kuna mtumishi wangu kwenye hicho kijito maji yako kwa sababu hatakuna kwenye kijito lakini chakula hakuna wewe kunguru sijui utachukua chakula kutoka wapi nenda ukampelekee chakula mtumishi wangu asubuhi mchana jioni kuna uwezekano kwamba alikuja akachukua chapati chako nda akampelekea nani huko hilo hakutaka kujua lakini kile ambacho eliya alikuwa na hakika nacho ni kwamba muradhi nimeweka tumaini kwa bwana na niko hapa kama mtu ambaye ninamheshimu ni na kumucha huyu mungu na nafanya kazi yake basi hakika kama ameamuru kunguru kunguru lazima litaleta chakula ndugu zangu tunahangaika sisi wenyewe lakini mungu ana mipango mizuri sana kama tulivyoambiwa na hawa watoto hapa ya kwamba anajua mawazo anayotuwazia lakini wewe unawaziwa mawazo mema ndiwe unahangaika hutaki kusimama katika kushikilia imani na kumtumainia huyu bwana wapendwa tusipoweka imani wakati mambo ni magumu hakuna jawabu tutakalolipata lakini kama tutamtumainia bwana vua naenyeshe juali wake kula tutakula kwa maana maandiko anasema y kwamba mwenye haki wangu ataishi kwa imani kwa hivyo eliya hakutaka kujua kama kuna jiko ama kuna hoteli lakini alijua ya kwamba ili muradhi mimi ni mwenye haki wa mungu kula nitakula kwa maana sili kwa kuona nala kwa imani ndokunguru akaleta chakula pale lakini jua nalo na likasema nini muradi umetangaza hakutakuwa na vua hasa ulikuwa unasema kwa maneno mengine kuwe na jua na jua lipo kile kijito kafana nini kikakauka kika, kika, kika, kika. lakini kwa hapa ukuambia ya kwamba mpendwa wakati kijito kimekauka kuna mjane ambaye mungu amemwandaa kwa ajili yako eliya akaandoya kwamba ni kweli kijito kimekauka lakini ondoka nenda zerepta kwa maana huko nimeandaa mjane atakayekulisha wewe siku zote mpaka siku ile ambako mambo yatabadilika katika israeli kwa hivyo kinapokuwa kijito kimekauka usibaki hapo muulize mungu hapa kasa kamekauka uwasemaje kwa maana ana neno kwa ajili yako ndugu yak tusiangalie tu hicho kijito kilichokauka hapo tumtazame huyu kristo yesu anajibu ndugu zangu mambo hubadilika kama yalivyokuwa kwa eliya kijito kikakauka lakini kilipokauka eliya akasema bado mungu aliyeweza kunilisha hapa jangwani hapa mahali pasipokuwa na mtu bado lazima ana suluhisho ndipo sauti kamjilia ya kwamba eliya usiwe na shida nenda zerepta kuna mjani nimemwandaa kwa ajili yako kuna mtu wapendwa ameandaliwa kwa ajili yako kwahivyo usife moyo usikate tamaa usiondokee imani kwa sababu ya mambo yaliyokuzingila wapendwa kuna mulango umefunguliwa ili wewe ukaweze kupitia na utakapopita ukamuone bwana tusimame na kumtumainia huyu mungu kwa mana nina imani ya kwamba bwana ameanza kututembelea na hakuna aliyetembelewa na bwana nakaachwa mikono mitupu bwana akikutembelea ndugu yangu hata kuwacha mikono mitupu utakuwa na wimbo wa kuimba utakuwa na ushuhuda ya kwamba kwa kweli nimemwona bwana kwa kweli nimeuona ushindi wa bwana kwa kweli nimeuona ukuu wa mungu kwa kweli nimeziona baraka za bwana kwa maana ni mungu ambaye anasema hata tuacha wala kutupungukia na ni mungu anayesimama na neno lake wapendwa shikilia hili neno simama na huyu bwana mshikilie kristo mpendwa hakuna gumu asiloweza kulitenda akasema mimi ni bwana mungu wa wote wenye mwili je kuna lolote gumu nisiloweza kulitimiliza anamwambia yeremia yeremia naona umefedheheka naona umevunjika moyo naona uko katika hali ya kukata tamaa naona uko hali ya kuvunjika moyo wa kuwa natashishi. na tashwishi nataka nikuambie ya kwamba mimi ni mungu wa wote wenye mwili je kuna lililo gumu ambalo mimi mungu siwezi kulitenda wapendwa ni nini kile ambacho unaona ya kwamba kimekuwa na wewe kwa muda mrefu na umeona nikana kwamba mungu amekusahau bwana anasema ya kwamba hakuna gumu ambalo yeye mungu hawezi akatenda ndio maana wakati mmoja akamtembelea ndugu yetu abrahamu akiwa wanapita kuelekea sodomu abrahamu akabwa wapendwa kaeni naona mmetoka mbali sana naomba mketi chini ya huu mti anganwe ni walete maji na mkate kidogo mule alafu fanini mwendezeni akaenda wakakubali akaenda akaandaa akawaletea wakala wakanywa wakashiba badala ya maji akaleta maziwa walipokunywa na kusikia amani wakauliza swali yuko wapi mkeo sara ibrahimu akamwambia yuko pale kwenye hema yule mtumishi wa bwana yule mungu akatamuka maneno akasema na kuambia ibrahimu mwakani wakati kama huu sara atajifungua mtoto wa kiume hayo maneno sara akayasikia akacheka sara na kilikuwa si kicheko cha imani kwa maana kingekwa kicheko cha imani hawangeuliza nini sara anacheka na alipocheka kauliza mbone sara anacheka je kuna lolote gumu ambalo mimi mungu siwezi nikalitenda ndugu zangu ni nini ambalo limekukabili ni kitugana ambacho kimekutatiza na unaona nikana kwamba umefika mwisho niko hapa ukwambia ya kwamba usifadhaike tuna mungu ambaye hakuna asilo asiloliweza na anaenda kutenda ili yeye atukuzwe wewe upate amani na kwa kweli sara akapata mtoto kwa maana mungu alikuwa amenena na wapendwa mungu ananena nasi ya kwamba haitajalisha ni mipango gani ambayo imepangwa kinyume na wewe mungu wa mbinguni anaenda kuipangua kila tamko linaenda kupanguliwa kila ufalme unaenda kushushwa ulioinuka kinyume na wewe unaenda kushuka haijalishi wamesemaje lakini kwa sababu wewe ni mteule wa bwana acha bwana akushughulikie usipigane vita acha mungu aweze kupigania kwa maana vita si vya kwako vita ni vya bwana nduku zangu tukijua siri hiyo hatutahangaika tutajiambatanisha tuna mungu tutatembea tuna bwana tutamshika mkono mungu mahale ambapo ninaona kwamba nimelemewa nitasema bwana sikuachi kwa maana vita hivi si vya kwangu vita ni vyako na hakuna siku hata moja mungu wetu wa mbinguni alipoteza vita yeye kila wakati ni mshindi kwa hivyo ombi langu ni hili jioni mcha asubuhi ya leo ni nini ambacho umekuwa unakipitia ni nini kimekuvunja moyo ni nini kimekukatisha tamaa ni nini ambacho kinakufanya usiwe na amani na furaha niko hapa ukuambia ya kwamba bwana anasema hakuna lililogumu ambalo hawezi akatenda lazima bwana anaenda kutenda na nashukuru mwenyezi mungu kwa sababu ya hilo kwa sababu ameniona asubuhi ya leo amekuona asubuhi ya leo na kwa sababu amekuona akasema ya kwamba nitashuka kama alivyoshuka wakati aliposikia kilio cha wana wa israeli walipomlilia wakiwa misri bwana akashuka akamwambia musa nimeshuka ili nikaweze kuwakomboa watu wangu leo hii bwana ameshuka ili akakutendee bwana amesikia kilio chako bwana amesikia maumivu yako bwana amesikia huzuni yako kwa hivyo hauna sababu amesuka, ya kuhuzunika kwa maana ameshuka atende yaliyo matamanio ya moyo wako unataka afanye nini huyu yesu anasema nimesikia anasema ya kwamba hakuna zito ambalo mimi mungu wa mbinguni siwezi nikalitekeleza kwa hivyo moyo wako umwelekee yeye inua macho yako mtazame yeye kristo yesu yesuduu usiangalie mtu usiweze kusikia maneno yanayonenwa kwa maana hayana umuhimu kinachofanya ni kukuvunja moyo na kukufebehesha na kukuweka mbali na mungu lakini mungu anasema njoni kwangu e enyi munausumbuka na kulemewa na mizigo mizito itawapapo mzigo mzito huyu ndiye mungu ambaye ananena nasi asubuhi leo wapendwa tuna mungu anaitujali kwa hivyo kimbilio lako liwe ni yeye bwana tumaini uliweke kwa mungu mariamu akasema sitahangaika muradhi yesu yuko hapa naenda kwake petero akasema hatutazama muradhi yesu yuko chomboni naenda kwake wewe leo hebu njoo kwa kristo litiye jina la bwana weka mizigo yako kwa bwana mwambiye bwana sitaendelea kulemewa ili hali upauko pamoja nami mizigo hii ninakupa wewe naye bwana anasema kuna lolote gumu ambalo mimi mungu siwezi nikalitimiliza naomba tusimama sema hakuna lililozito siju