nwacha tuombe mtakatifu mungu ishiye na kutawala tunalisifu na kulitukuza jina lako asante mungu mfalme kwa wema wako na fadhili zako umesema mahala wawili watatu wamekusanyika kwa ajili ya neno lako mungu wetu uko pamoja nao nasi tunaamini uko pamoja nasi utanena nasi mungu mfalme utafungua masikio yetu na hata masikio yetu ya ndani ili tukaweze kusikia hekima itokayo juu mbinguni mungu wetu tusaidie mfalme ushie milele tukaweze kuyaelewa na kuyaweka katika yale yote ambayo tutakayo yasoma ya siku ya leo tusaidie mungu mfalme Itu, ili tukaweze kuwa watu wa tofauti kupitia kwa neno lako litakalokuja kwetu mungu wangu na baba yangu nitumie nikaweze kuwa chombo na ni katika jina la yesu nimeomba amen kuna elamationm eh, topik yetu ndio ile pale nimesema nitakuwa mfupi ama mchache wa maneno kwa hivyo naamini tutabarikiwa soteouodaywaaahnge mabadiliko ya aina gani i hope I'm what a mshangao a mshangaowhtang hata mimi leo Now we be But what a change! Amen. I start by myself. What a change! Haya, ninge penda kuelezea? Change ni nini? Change ni a difference, something different. Namara nyingi katika maisha ya When we think of change we think of it being positive normally change is a quarter negative lakini mara nyingi matamanio ya mwanadamu a change is negative and i mean positive that is what kila mtu anatamani kila mtu desire ya kwamba something dif different is something better mfano unapopanda mwembe na uka graft ukaupandishe na mwembe mwingine ama mlimau unaubadilisha kwa mchungwa ukiuft unataka ukuwe ni mchungwa ule ulio mtamu sio mchungwa ulio mkali kama ama mchungu kama huyo mlimau nimeeleweka sio mara nyingi unapata mtu ana change mchungwa kwenda kwa mlimau lakini mara nyingi ni kutoka kwa mlimau kwenda kwa kwa mchungwaas nataka kumwangalia mwanamke mmoja na kabla tuende kwa huyo mwanamke nataka kuona cheni iliyofanyika kutoka kwa sauli kwenda kwa pol kitabu cha 99 matendo 9hata alipokuwa akisafiri ikawa anakaribia dameski ghafla ikamwangaza pote pote nuru kutoka mbinguni akaanguka chini akasikia sauti ikimwambia sauli sauli mbona waniudhi akasema unani wewe bwana naye akasema mimi ndimi yesu unayeniudhi wewe lakini simama uingie mjini nawe na utaambiwa alikupasalo kutenda Saba, na wale watu waliosafiri pamoja naye wakasimama kimi wakisikia wa, wa, waki sauti wasione mtu sauli akainuka katika nchi nmacho yake yalipofu, yalipofu, macho yake yalipofumbuka hakuona kitu wakamshika mkono wakamleta mpaka dameski akawa siku tatu haoni hali wala hanywi men bwana yesu so wasifiwe wacha niangazie tu wale watu waliyekuwa na nani na soul. saul hao watu walisikia sauti but they didn't have any change hawakuwa na mabadiliko yoyote maishani mwao wao walisikia sauti tu na wakaona utofauti kwa mtu mwingine sio wao my point what are you doing in your life that you need a change that you will meet with your change paul alikuwa ana persecute wa kristo Paul, alikuwa anatembea kutoka akielekea damascus alikuwa anaenda mahali alikuwa anaenda kuet watu akapatana na akapatana nay mungu akapatana naye katika safari yake akielekea akaanguka alipoanguka kusimama kwake first change hakufungua macho alifungua macho lakini hakuona That's a n katika maisha ya pul alifungua macho na hakufanya nini hakuona chni ya kwanza chenji ya pili pul alipokuwa anaelekea alikuwa ana fire alikuwa ako tayari kwenda ku, kuangamiza watu wa mungu a achn ilipeni ya kwamba hata amekaa kama simba alienyeshewa ama ni mbu aliyelala alikaa kama mtu mwenye hajijui th days anaenda ku persecute watu awezi kufanya lolote There was a change and we see that change what are you doing in your life wewe unafanya nini katika maisha yako ili ukaweze kupokea tofauti ama ukaweze kufanya. Ukaweze kufanya nini ukaweze kat- in action do something in your life wacha ufanye jambo afadhali basi ufanye hata kama ni jambo baya ili ubadilishwe lakini kwa vile wewe ni mkristo na unajua neno na tumefundishwa mambo ya neno ni kwamba neno litakunenea jambo la kufanya so that the change comes to to make make you better not to make you worse. amen unajifundisha mabaya kutoka kwa neno la mungu huyu paul yeye hakujua neno la mungu kwa sababu yeye haku hakujua ali, aliamua tu kuaseut watu ndio kwa sababu alifanya nini aliamua kushikilia mabaya na kutenda mabaya so nilisema nataka kumwangazia mama mmoja wakati paul alisimama three days hakukula hakukunywa hakuona kutengenezwa kuna wakati tuliongea juu ya fasting na nikasema kuna fasting tofauti tofauti na kuna ile fasting ya kulazimishwa so kama hii ya poul ilikuwa ni ya lazima lazima at the end of the day it is fasting na amebadilishwa he has become a better person in his life he has been transformed completely to something different amen ningependa tumwangalie mama mmoja mshunemu eh, indkin4 ina from8 to37 najua kila mtu anajua hiyo story amen asante kwa kujua bibilia tutasoma sehemu sehemu sawasawa sawa so sehemu ya kwanza ningependa tusome ni verse 16. kings tuanze na verse 16. inaanza to 37. tunasoma verse 16. ama wacha nieleze huyu mama alikuwa ni mama ambaye hakukuwa na mtoto alikuwa na mme wake ni mama alikuwa ni mama mtajiri ni mama alikuwa anajua kutambua watumishi wa mungu ama alijua kumjua mtumishi wa mungu mtumishi wa mungu wakati mwingi alipita akienda katika maubiri akamwona elisha na akamjua huyu ni mtumishi wa mungu this woman was sensitive in the spirit na akafanya nini akaambia mme wake kulingana na vile naona huyu ni mtumishi wa mungu wacha tufanye nini tumtengenezee nyumba in the upper room ili kila ajapopita akaweze kupata mahali pa kupumzika akapata kikombe ya chai aendelee na safari amen nafikiria hiyo sehemu tume tumeijua mama huyu akafika mahali akabarikiwa elisha akaona hakuna kuna anataka kumbariki huyu mama lakini hakujua ni kwa njia gani but mtumishi wa elisha akamwambia gehazi akamwambia katika boma hili hakuna mtoto so wakabariki kupitia kwa njia ya, ya mtoto mtoto akapatikana katika ile boma mtoto alipopatikana katika ile boma baada ya muda kidogo mtoto aliaga amen na story inaendelea mpaka tutafika mwisho so wacha tusome namba akasema panapo wakati huu mwakani utamkumbatia mwana akasema la bwana wangu wewe mtu wa mungu usiniambie mimi mbakazi wako wongo amen bwana yesu asifiwe huyu mama vile ambavyo nimesema alikuwa anatenda kazi ya mungu alikuwa na shughuli anafanya alikuwa ame kazi ya kutenda katika maisha yake alimwona nani alimwona mtumishi wa mungu na ndio nikaanza nikauliza mara ya kwanza what are you doing in your life unafanya kazi gani katika maisha yako kuhusiana na ufalme wa mbinguni kuhusiana na mambo ya mbinguni what are you doing tuachane na haya mambo mengine kwa sababu unaweza kuwa unalala pia ni kazi lakiniaeyoudi tunaambiwa mtumishi wa mungu akamwelezea huyu mama mshinemu utapata mtoto kufikia mwakani wakati kama huu utakuwa na mtoto change, a widow, I mean, sorry, barren, tatha, kukuja kukua na mtoto huyu mama akamwambia mtumishi wa mungu usinidanganye ama usis, usifanye mtumishi wako maid servant akafanye nini akatende dhambi kwa sababu ya kumdanganya ama usimdanganye usimwambie kile ambacho akiwezekani pengine alikuwa amejiangalia maisha yake ameona miaka zake zimeenda pengine alikuwa ameona amekata tamaa lakini yeye alijua ya kwamba mimi natenda kazi ya mungu sio kwa sababu nahitaji nini nahitaji malipo lakini mtumishi wa mungu akaona hitaji katika huyu mama aliyefanya kazi katika nyumba ya mungu ama katika mtumishi wa mungu akaleta cheni ya kwanza akambariki na na mtoto amen tunabarikiwa na kazi maishani tunapata mambo ya kufanya katika maisha yetu you may not know how yuyo unaweza kosa kujua uko na mwana unatakana kumlea unaweza kosa kujua una jambo unatakana kufanya kanisani lakini kuna watumishi wa mungu wamewekwa mbele zako wamewekwa mbele zetu ili wakatuelekeze katika mambo yanayostahili katika kazi ya mungu tunayoifanya kanisani kuna mtumishi wa mungu amekuja akakunenea na ukamwomba mungu ukasikia umedanganywa ukasikia huyu mtu anaambii ukweli lakini huo ndio ukweli mtupu kwa sababu ya nini kwa sababu mungu amemweka mtumishi you cannot eat from o huwezi lishwo kutoka kwa mtumishi ambaye siyo unayemwamini ama unayemjua Una, unalishwa katika nyumba unayeielewa sisi tumepewa neno tunahubiriwa neno na tena neno tuko nalo tunarudi kwenda kulifanya nini kulichunguza neno hilo tunaenda tunalichunguza kwa hivyo mtumishi wa mungu amekuja amenena mbele zako na wewe ni ufanye nini urudi ukamwombe mungu urudi ukaongee na mungu mungu kama haya ndiyo mapenzi yako wacha yatimie lakini wewe unanenewa unarudi unaenda unalala unanenewa hata haulazimishi kufunga kwa sababu chakula haujanyimwa sababu chakula hakijaisha kwako ili angalau ulale njaa ukumbuke kumwomba mungu uko na chakula uko na mambo yote haujawekewa ugonjwa haujawekewa nini kwa hivyo haufungi aufanyi nini haumuulizi mungu njia ya sawa ni gani so unarudi unalala neno limeneno umeliachilia huyu mama alinenewa na akamwambia mtumishi wa mungu usinidanganye usinielekeze pabaya lakini yeye kwa sababu alikuwa ako connected na mungu wake alingojea alimngojea mungu na ndio kwa sababu baada ya mwaka alipokea yale ambayo alikuwa ameambiwa alipokea mtoto wake alipokea muujiza wake na pia kuna elementi ya kutoamini kwa nini nasema kuna elementi ya kutoamini waca ytusome 2 akamchukua akampeleka kwa mama yake naye akakaa magotini mwake hata adhuhuri kisha akafaamen ninasema kuna element of doubt kwa huyu mama kwa nini mtoto alipozaliwa akawa ameondoka ameenda kwa babake akiwa kule shambani ama kule katika kazi yake mtoto akaanza kuumwa na, na kichwa alipoanza kuumwa na kichwa rudiakaletwa kwa mama yake mama yake akampakata ajui afanye nini hapo ndio naona kidogo kulikuwa na an of disbelief ya kwamba amemshikilia tu na ameketi mpaka angoje afanye nini afe tumeona hapo verse 20, mtoto alifanya nini amekufa ingekuwa ni mimi na wewe mtu wa kawaida tungekimbia hospitalini tungekimbia kwa mtumishi wa mungu tungekimbia sijui tukafanye nini yale yote yenye tunajua kufanya tungeyafanya huyu mama aliketi tu akangoja mtoto akafa kwa nini kulingana na mimi vile nilikuwa naangalia hakuitisha mtumishi wa mungu mtoto mtoto ni wa mtumishi wa mungu alimpatia yeye mwenyewe kwa hivyo nitakaa na yee ni ngoje tusikuwe na kule kutoamini katika maisha yetu bali unapowachiliwa baraka when you you have a talent in you, run with it Sharpen your by the use of that you have. kama wewe ni mwimbaji endelea hawezi kuwa na natalenti ya uimbaji na uketi naye useme utafanya vizuri lazima ufanye nini ufanye mazoezi lazima ujifundishe ku yani kat yoav mama huyu aliketi tu akangoja mtoto akafa baada ya mtoto kufa alifanya nini na mama yake yule mtoto akasema kama bwana aishivyo na roho yako ishivyo sitakuacha basi akaondoka akamfuata asante huyu mama mtoto alipoaga alimpeleka kwa aparomu akamweka kwa kile kitanda cha mtumishi wa mungu akamuacha hapo akafuata mtumishi wa mungu kwa sababu ya kuwa kulingana na yeye pengine huyu mtoto ni wa mtumishi wa mungu akamfuata yule mtumishi wa mungu anaenda anamwambia hapa vastati amesema mtumishi wa mungu akamtuma gehazi akamwambia enda na hii fimbo ende umwekele mtoto mtoto mke lakini huyo mama akakataa kuamini hayo akabakia kwa mtumishi wa mungu akamwambia kama vile mungu aishivo sikuachi kama hautoki hapa pia mimi sitoki hapa ndio huyu mama akafanya nini akabakia pale pale pale pale The the first change being left without a child another next change ni kufuata mtumishi wa mungu even without appointment or not the appointed time ya kwenda kumwona mtumishi wa mungu akaenda akamwona mtumishi wa mungu akamfuata mtumishi wa mungu akafanya nini akakuja naye gehazi alitangulia alikuwa mbele yao akaenda akafanya yale yote aliambiwa mtoto hakuamka mpaka wakati mtumishi wa mungu alipofanya nini alipofika pale tunaelezewa7 duube7 ndipo akaingia akamwangukia muang, aka miguuni akainama mpaka nchi kisha akamchukua mwanawe akatoka amen m chenjhingine tunaona mtoto anatolewa katika wafu ama katika kufa anachukuliwa na mama yake huyu mtoto alikuwa mama alikuwa pengine hakukata tamaa ama hakukuwa round ameanguka miguuni pa mtumishi wa mungu na akachukua mtoto wake akamwmbre mtoto wake akamchukua na akafanya nini akashukuru mungu aka a, a, out, of, out of nothing he, she picked hasan akamchukua mtoto wake na akaenda nje hakuenda nje kama yule ambaye hana mtoto tena alienda nje akiwa na mtoto ningependa tujifundishe haya ya kwamba The moment, uh, we sleep on what we have been given. yale tumepewa tukilalia hatutabadilika hatutakuwa watu wa utofauti ama watu wa maana lakini tunapojihusisha na mungu katika mabadiliko yanayofanyika katika maisha yetu mungu anatubadilisha to t ya kwamba tunaona ya kwamba paul alifika mahali akasema anautesa mwili wake anautesa mwili wake wakati yule mwingine alikuwa anafanya nini anatesa wa kristo lakini sa hizi yeye ndiyo anatesa mwili wake kwa sababu ya nini kwa sababu ya yesu kristo anayeishi milele kwa sababu ya kutaka kumfuata mungu mama huyu alijinyima alijikataa ili alimkataa mtumishi wa mtumishi wa mungu alimkata geazi aende akambadilishie ama akamfanyie miujiza yake ili afanye nini afanyiwe miujiza yake na yule mtumishi wa mungu elisha mwenyewe aliyekuwa amemwamini wewe ndugu yangu na dada yangu umeshikilia wapi badiliko lako linatoka wapi kama badiliko lako linatoka kwa yesu wacha tukafanye uamuzi wa leo ya kwamba nitapatikana nikifanya jambo hata mabaya yanapotokea because we are beuse wa i hissari ya kwamba hawa watu hawakubadilishwa tu out of joy hawakubadilishwa tu kukuwa na furaha lakini walipitia mambo fulani magumu fulani ili wakaweze kubadilishwa na kukuwa na to stand firm. wakaweze kusimama katika ile neno ambayo ni neno la kweli na kuna mahali nilisoma sijui kama ni kwa intanet nilikuwa naambiwa this son of might woman nilikuwa naelezewa naweza kuwa ni I'm not so sure nilikuwa nilisoma mahali sijui kama ni kweli so kama kweli huu miujiza wako ni muujiza wa kubariki kanisa utasimama na utatetea muujiza wako na utasimama utatenda yale ambayo mungu anakuelekeza ili ukaweze kutenda mambo yaliyo sawa usitende kitu eh, Have hazardly, nusunusu witht kama vile mama mshinema alikuwa na ameshikilia hajashikilia ako na mtoto hana mtoto lakini wakati ali inama na kumchukua mtoto wake alitoka nje kuonyeshana ulimwengu nina muujiza wangu nina mtoto wangu hili ndilo jambo ala, ambalo mungu amenitendea kupitia kwa mtumishi wa mungu wacha mungu wetu wa mbinguni akatusaidie tukaweze kutenda yale ambayo mungu anatamani tukayatende tusiwe ni watu wa kushika nusunusu na kuachilia mengine tuki, tukishikilia mengine bali tukashikilie neno la mungu likatuweze kutuongoza katika njia za kweli mungu awabariki A sasa ni vile ambavyo tutayapokea na jinsi ambavyo tutajitokeza ndiyo italeta ule utofauti wa sawa katika maisha yetu mama huyu mushinemu alikuwa amezoea kukaa bila mtoto akatosheka With alizoea so hata walipokuwa wanatafuta kitu ambacho ama jambo ambalo nilifanywe mtoto haikuwa ishu kwake huyu mama kasema mimi niko sawa yeah. I nashiwazokee mean, wanakula okay. vitu vyake mali yake anaishi kwao hataki mtu wa kuenda kumsemea kwa niaba yake Amen. na anamtumikia mungu bure pasipokuwa na kutaka kulipwa us ukiwa mkristo mtu ambaye ameokoka inaitwa nini goodness and ni nini wema na fadhili zitakufuata kwa lazima ukiwa ni mtu ambaye unamtumikia mungu ukiwa ni mtu ambaye unampenda mungu na moyo wako umejitolea na unafanya because unakutwa katika hali ya kufanya jambo lazima goodness and a ikutafute na sasa wakati wake wa kupata goodness and kupataa umefika lakini mama haoni ya kwamba kuna mabadiliko ambayo yanakuja na kama umezoea hali mpaka umeifanya yako wakati mabadiliko yanakuja hujajiandaa kwayo you are not ready and kwayoso unaona kulikuwa na jinsi ya kujitokeza ambako kulikuwa pengine kuna atiati lakini mungu ni mwema mungu ni mwema mungu ni mwema na kwa sababu ni mwema anatusaidia upende usipende na naamini ya kwamba mungu atatuneemesha ili tuweze ku kubali mabadiliko na tujitokeze kwa mtazamo ulio uliowasawa wakati huo wa mabadiliko ile kile kitu ambacho mungu amekusudia tusikikose tukipate ulikuwa kijana utakuwa mzee mabadiliko upende usipe usipende ulikuwa hujaolewa utaolewa ulikuwa hu, simama utakuwa mama wa wengi ulikuwa msichana utaitwa nyanya huo ndio ulikuwa na kazi kesho hakuna kazi change, change. utaitwacitiz utaitwa tayari lakini usizoea hali zingine mpaka ukose kujitokeza kwa hali ambayo inastahili wakati wa mabadiliko sio kile kinachofanyika hapana ni vile unajipakeji unajitokeza tena wakifikiria umezama umeenda walifikiria mama hata watu walianza kumcheka walisikia fununu huyu mama ameishi miaka nyingi bila mtoto tabu gani ya kujisumbua hata hajui kubeba mtoto hajui ku, kuishi na mtoto si siangetosheka tu pengine walianza kumcheka na hii mali yake na pesa yake nini walianza pengine kumguna kumcheka cheka lakini alipojitokeza tena akiwa na mtoto then there was a difference na hakufa tena alikufa uko mbele natukuambiwa iliishia hapo uko kwingine sasa mungu mwenyewe alimubeba na akaenda na yeye lazima we have to repackage ourselves wakati wanafikiria umezama umeisha utatoka tena unatoka when they think now this one it is over wewe ni kama paka uh, yes. make you Because lazima mabadiliko yatakuja yatakujaamn hacha yes. mungu atusaidie ili wakiandika ubichwari unafufuka unatoka wewe unasema mulisema nani Ayuko nipo i ayukonipo ihavom backe yes wakisema ya kwamba tulikuona uliringa sana kazi imeisha umeenda retire hata hataenshe imeisha unasema munafikira imeisha ngojeni eh? mtaona unatoka na kitu chengine unachomoka unasema ni huyu kweli eh, ni na nimejitokeza tena na sio yule mulimujua imani imejengeka na nimepata nguvu na mupende musipende mtoto ndio huyu na amuwezi mkakataa you can't deny a fact afact fat isfact an fiction amen acheni tuombe mhubiri amehubiri mimi nimepua microphone na nafikiri usipatie mhubiri mwingine microphone bila kumpatia specifics anaweza kukrieti ujumbe mwingine akahubiri akaharibu