liabilities to your assets wangapi hawakuwa hapa asu, ai, ibada ya kwanza kabisa wale ambao hawakuwa hapa katika ibada ya kwanza kabisa ah, okay okay kabisaaa watasikia kwa podcast siku hizi tumesonga mbele bwana katika mitandao tumekuwa huko tunarushiwa tunapeperushiwa tumeingia podcast next time tutakuwa na live streaming sini hivyo ndugu joseph josef yeah. kwa hivyo tumesonga mbele tumepiga hatua usiwe muvivu wa kusikiza ujumbe hizi kwa sababu saa zile umeingia nyumbani unaosha vyombo weka ujumbe zile unafanya kazi nyingine weka ujumbe hata ukienda kulala kabla usingizi kubebe weka ujumbe badala ya kuwa uwe, uende kumalizia usiku na na na, na, na watu wengine huku ambao hawana mwelekeo weka ujumbe ili ndio kupatia lala bai mpaka ulale ukiota ota ujumbe ukiamka sazil una, unajiandaa weka ujumbe you can imagine utakuwa mtu wa aina gani utakuwa umeloa na ujumbe na neno la mungu utakuwa mtu tofauti kwa hivyo tuendelee katika neno la bwana kugeuza ama kubadilisha madeni na nikasema ya kwamba nilifanya utangulizi sitarudia yote nitaanzia pale nilipowachia yesu kristo ndiye ambaye ametulipia madeni yetu yeye ndiye ambaye ametulipia madeni yetu lakini kilichofanyika katika maeneo ya kiroho lazima tukidhihirishe katika maeneo what has been done in in the the spiritual realm realm must be seen in the physical tunayoyaonandiyo akasema ametubariki na baraka zote za rohoni wapi juu mbinguni in the blessings he has blessed us with all spiritual blessings. Where? In the yes. sasa vile unaenda kwa innet udownload vitu ambavyo vilikuwa uploaded una download yule kijana anasema kudongolod hiyo ndio kudownload unataka eh, bwana pale hiyo ndio lugha yake yaani una download eh. simu yako hakuna eh, eh. spiritual blessings ili ndio utembee ukiwa huru because it is one thing to be given a gift thegiftis another thing to receive that gift na ifanye kazi katika maisha yako ndio tukatumia mfano wa yule mama tuwekee pale ule mahli tulisoma pia nisome kwa sababu ya wale ambao hawakuwa tu hicho mistari saba hiyo uh-uh, mstari wa kwanza kwanza anzia mstari wa want to to from the spiritual to the spiritual physical basi mwanamke mmoja miongoni mwa wake wa wake za wana wa manabii alimlilia elisha akasema mtumishi wako mume wangu amekufa nawe una jua ya kuwa mtumishi wako alikuwa mcha bwana na aliye aliyemdai amekuja ili ajitwalie wana wangu wawili kuwa watumwa elisha kamwambia nikufanyie nini niambie una kitu gani nyumbani, nyumbani? akasema mimi mjakazi wako sina kitu nyumbani ila chupa ya mafuta akasema nenda ukaazime vyombo huko nje kwa jirani zako wote vyombo vitupu wala usiazime vichache kisha uingie ndani ukajifungie mlango wewe na wanao ukavimiminie mafuta vyombo vile vyote navyo vilivyojaa ukavitenge basi akamwacha akajifungia mlango yeye na wanawe hao wakamletea vile vyombo naye akamimina ikawa vilipokwisha kujaa vile vyombo akamwambia mwanawe niletee tena chombo akamwambia hakuna tena chombo mafuta yakakoma ndipo akaja akamwambia yule mtu wa mungu naye akasema nenda ukayauze mafuta haya ulipe deni yako nayo yaliyosalia uyatumie wewe na watoto wako tunaona hapa huyu mama akiwa na shida nani shida za kawaida ambazo hukumba watu na huzipitia na shida hiyo ama shida hizo zikamsukuma mjane na ame- aliwachiwa madeni mumewe alikuwa mtumishi wa mungu alikuwa nabii mwana wa nabii na akaondoka akawacha deni na sasa yule ambaye anadai anasema watoto wako nitawabeba ili wakanifanyie kazi mpaka deni lifanye nini liishe ndiyo warudi alafu katika moyo wake huenda ikawa kwa sababu mara nyingi huwa pia tunafika mahali tunajiuliza haya yakifanyika mungu ulikuwa wapi kwa nini umeruhusu haya alafu unaangalia pengine kanisa pia nalo limekunja mikono na aibu ya kuitwa mtu wa kudaiwa na mambo mengi sasa hayo yakamfanya mwendee elisha kwa sababu yeye alikuwa ndiye baba yao wa kiroho mumewe alikuwa mtumishi akitumikia mungu chini ya elisha kamwambia mtumishi wa bwana niko na shida hii na ile na ile na ile mtumishi wa mungu akamuuliza unataka nikufanyie nini na tena akamuuliza uko na kitu gani katika nyumba yako tukaona ya kwamba ili ndiyo mungu aweze kukutoa mahali ulipo tukataja mambo matatu ili ndiyo mungu akutoe mahali ulipo tukataja mambo matatu jambo la kwanza tukasema neno la kuumba ama neno la ubunifu the creative word. Creative word ambalo mtumishi wa mungu alinena akasema enda ukaombe vyombo sasa neno hilo wakati lilitolewa halikuonyesha suluhisho ni nini halikuonyesha lakini suluhisho ingepa, lingepatikana ndani ya kutii hilo neno suluhisho lilipatikana ndani ya kutii hilo neno kwa sababu hata angeuliza maswali mengi tu na pia hata wale majirani wangeshangaa mamasiku hizi akona taabu gani ama mlima huu wa matatizo haya na kuomba vyombo kuna uhusiano gani alafu jambo la pili tukasema ya kwamba kuna nini nilisema nini wale ambao mlikuwa hapa nilisema nini jambo la pili the jar of oil a ni nini ni nini, nini kiswahili ni birik ama gani naitwa nini ni e, the jar of oil hicho ndicho kitu ambacho alikuwa nacho na hicho ndicho kitu ambacho mungu alitaka akitumie ili amtoe huyu mama kwa shida na siyo shida ya siku moja ndio wazungu wakasema dont give me fish, but do what? teach me how to do fish. mungu pia naye anataka atusaidie tuwe na hali ya kuendelea si ya siku moja tu lakini hali endelevu ya kuwa unaweza kujisimamia kwa muda mrefu na hiyo ndicho kitu ambacho alikuwa nacho jambo la tatu tukasema ni nini ni nini yes from from the, from the vyombo vya kuombwa kutoka kwa majirani haya mambo matatu yanatuambia ya kwamba kitu cha kwanza kuna sehemu ya mungu For God. kuna sehemu ambayo ni mungu ataishughulikia alafu jambo la pili hii of oil ama amaja ni sehemu yako Wewe. what weweaoe ili ndiyo muujiza huu ufanyike unaleta nini what are you bringing niniaaoubioouse huwa tunasema ya kwamba si kimaandiko kusema mungu anasaidia wale wanaojisaidia lakini pia ukichambua kwa ufahamu unaona ya kwamba haimaanishi ya kwamba utoe sehemu ya mungu hapana wewe uko na sehemu yako ambayo ni utimizi umeleta nini katika meza hii ili muujiza wako utimie alafu ile ya sehemu ya tatu ni unahitaji watu wengine ili ndiyo muujiza wako ukamilike you need the input of other people unahitaji watu wengine kwa hivyo utambue sehemu ya mungu utambue sehemu yako na utambue sehemu ya watu wengine god's is not your job sehemu ya mungu siyo kazi yako ni kazi yake Na sehemu Your part is not other people's job it is your part. Lazima utimize sehemu yako. And other people cannot be God for you. Watu wengine hawawezi kuwa Mungu kwa sababu they cannot play God for you. They cannot. Lazima wachukue And you cannot create A for to solve for you huwezi ukaunda shida yako upatie wengine waisuluhishe kwa niaba yako lazima usimame kwa sehemu yako mungu afanye yake na wengine wafanye sehemu yao they must play play their role you play your part part and god plays his own part na tulipoendelea kuangalia kuhusu vyombo vyombo tukasema ya kwamba vyombo vinaweza kuashiria ama kuonyesha drum ama mtungi ama amae ama kikombe ama chupa hicho ni wa naa tulifikiria tu ni gallons ile 20 gallons tu ile liter si idio ama pale imekuwa d zaidi ya hapo but inaweza pia kuonyesha ama kutueleza ya kwamba chombo inaweza kuwa ni system ama mfumo ambao umetengenezwa na mtu mwingine ili ukusaidie wewe mfumo ama system ambao umetengenezwa na watu wengine wewe you are riding on that system. ili ndio hayo mafuta because the mafuta we said, ni mafuta yale aliyokuwa nayora mafuta y ya kupikia ama kile ambacho wewe umebeba ndani yako kile ambacho mungu amewekeza ndani yako kile ambacho ulitoka nacho mungu alikiweka ya kwamba hiki ndicho ambacho ukikijua kitakutoa katika shida ambayo utakumbana nayo kwa sababu shida zitakuja lakini hiki ninachokiweka hapa ndani nimekificha anataka wewe utumie urudi kwake yeye akusaidie ukijue ni kitu gani hicho hayo ni mafuta pia sasa system ama mfumo wa watu wengine ukiutumia ukiutumiaaas ni dau ama ni bo la kukuvukisha ufike ngambo ya pili thats a vessel pilira mutungi ama hiyo system ama mfumo inaweza pia kuwa ni njia ama mbinu methods methods njia ama mbinu ambayo utaitumia ili ndiyo mafuta yako yapate jinsi ya kuonekana expressing what you have kuonyesha kile kitu ambacho uko nacho ndani yako you must express it lazima kionekane na utatumia mbinu ama methods za watu wengine unaenda kuomba you don't have to create your own system si lazima uunde mfumo wako si lazima uunde methodi zako waweza kutumia za watu wengine ama pia inaweza kuwa ni platform, platform jukwaa ama ast watu wengine wataunda platforms zao wewe unaonekana huko ili uende kuexpress ama kuonyesha ama kudhihirisha kile ambacho umewee kwani mimi nikianzisha shule na nikikupatia nafasi ufundishe that is my platform hiyo ni jukwaa yangu ni stage yangu lakini wewe kwa sababu ya taaluma kwa sababu ya gifti ambayo uko nayo you come and use my to express ama kuonyesha kile ambacho uko nacho ukialikwa uende mahali ukaongee ukienda kuongea unatumia platform ama jukwaa la watu wengine lakini wewe una express ama unaonyesha na kudhihirisha kile ambacho uko nacho nakuichombo sidiarili unajua ya kwamba kama unataka hufike ngambo ya pili utapanda basi utaruka kwa ndege utaingia kwa bot ama da lia na si lazima iwe ni yako lakini kwa muktadha huu aliambiwa akaombe akaombehaika yake yake yakehekuwa sasa ufahamu huo ndio utatusaidia sisi kututoa mahali tulipo na hapa tunaongea kwa, na kila mtu mimi wewe pita petro na simoni na nani na wengine wote na samson everyone mdogo kwa mkubwa maana tulisema kila mtu hakuwachwa bila kila mtu alipewa kitu But you must express yourself. na by the way unajua hata yesu mwenyewe kuna sehemu kadha wa kadha ambazo aliomba vyombo mnakumbuka hiyo kwa Biblia, do you remember any time ambayo yesu alienda akaomba vyombo aidha ye mwenyewe directly ama kupitia kwa wanafunzi wake wanafunzi wa biblia. bible trivia ndiyo hiyo ili ilichangamsha bongo na ule ugali na mbuzi iliyotokota ndani ya matumbo pia ifanye kazi wapi mahali ya kwanza yes joseph chakula yes alitumia kushibisha wale watu ambao walikuwa wamejazana katika mikutano yake wale wa elfu tano wale wa elfu good wapi tena mahali kwengine the donkey hata ile, ile scripture ya kwanza iliyosoma ikawa ni makosa ile ilikuwa nafikiri niile m... yabisop ile ya kwanza ilikuwa ni 21 instead n8 ilikuwa ni kitabu gani matthew matthw hey, 21 donkey alikuwa ametajwa huko aliomba punda ili apande aingie wapi jerusalem haya nani kwengine harusini aliomba nini huko harusini aliomba maji e. aliomba maji eh? okay mitungi ikajazwa maji na sasa yeye ndio walipoanza kuchota ikawa imekua mambo mengine bo ya pita ya pita eh? yes peter baada ya kuwa amekesha kutafuta samaki amekosa anaosha maneti zake yesu ndio huyo akasema naomba chombo chako wakakisukuma akaingia ndani akaanza kufanya nini kuhubiri aliomba mpaka ni peni ama ninini a coin, coin. alipokuwa anataka kueleza kuhusu mambo ya kulipa nini ushuru He didn't have to have a coin aliomba akapewa akaongea akarudisha na biashara ikaendelea wakati wa las walasa na wanafunzi wake akujenga nyumba yake yeye akwa na biashara hiyo maneno dd salitumana na chumba kikapatikana well furnished. a big room ili afanye nini afanye biashara yake na asonge mbele you dont have to create everything you have no time and means to create everything watu wametengeneza vitu vyombo viko it is up to you to know where they are ni ujue vyombo viko wapi na uende ukavitumie to express ili ujitoe kwa sababu kile ulichopewa ndicho kitakutoa yes hakuna mambo mengine hata wahubiri waliamiwa kule mnafanyia kazi ya kuhubiri ndio mtafanya nini yeah. yes sasa unataka tukulie wapi alau na mkiona tumevaa suti mnaanza kulia <laughs> si, si, si, si, si ni maandiko ukinibariki na kitu mimi nitachukua ni kule na niseme ubarikiwe ukiniona nimevaa hiyo suti ulinipatia usisikie uchungu because kila niliekewa ndani ni ni express hii platform yesu ametupatia platform na mwili wake na kanisa lake sisi ni watumishi tu wa mungu na hata wewe ni mtumishi wa bwana platform imewekwa chombo kimewekwa enda uombe you don't have to waste a lot of time creating other things wewe kazi yako ni nini niko nayo platform iko wapi enda ukajidhihirishe kama yesu aliomba hivyo vyote wewe ni nani usiombe wewe ni nani usiende kuomba utumie ili ndiyo uhubiri ili ndiyo uimbe ili ndio, ndio ufundishe ili ndio ulishe watu na usonge mbele yeye kazi yake alijua ni gani hakuwa na biashara zingine biashara yake kubwa ilikuwa ni maneno ya ufalume wa mungu and the kingdom of god is at hand kila mahali akienda ufalme haya mengine yote ni additions maongezo maongezo hasa wewe pia nawe ni ujue ni gani ni ya kwanza na ni gani ni maongezo ndiyo usichanganyikiwe katika hii safari ili ndiyo usi ujue ya kwamba naweza kutoka naweza kutoka pale mahali ambapo niko nawezawachana na mambo ya haya matatizo ambayo yananisumbua niwe na pengine unasema pengine unasema mimi sihitaji vitu mingi unajua huyu mama aliambiwa aende auze mafuta alipe deni na ile inayosalia aishi kwa hiyo sasa hi, vile atafanya na hayo mafuta no ya yamsastein ni shauri ya zatu wa unawezasema lakini mimi naweza kula na navaa na, so hii tabu nyingi hasole nyingi nani hapana kuna watu ambao ni wale kwa sababu yako The people who have to eat because of you kuna watu ambao kama wewe hautaamka hawataamka sijui kama unajua hiyo kuna watu ambao hawataamka kama wewe hautaamka maono yao yameambatanishwa na yako tuko pamoja wale osl wote hawakuwa na vision yao kando the vision tear alikuwa ni yesu kristo alipowaita akawashirikisha ndani ya vision aliyokuwa nayo na mission yake sisi sote tumekuja hapa wa huduma hii in this ministry but who is the visionbera wa hii huduma ni nani yes so we are riding on that vision na kama maono yetu hayawezi kuambatanishwa na maono yake ya huduma hii hatutakaa hapa tutatoka si uo ndio ukweli yes hasa kama yeye angemutii mungu na kutambuya kwamba wakati umefika wa kuanzisha huduma hii ili wengine waje tushirikiane na yeye hatungekuwa hapa hasa wewe kama utakataa kuamka na kuona mafuta yako yako wapi useme nimetosheka i ik niyezavaa na nimetosheka uongo It's not for uongoo Shall be held yes. ndiyo yule bwana ambaye ni yesu akapeana mfano na akasema na ufalme wa mbinguni utakuwa kama bwana mmoja aliyepeana vitu vyake kwa watumishi wake na ufalme wa mbinguni ni kama kwa hivyo mafuta uliyobeba si yako somebody is waiting for you kuna mtu anakungojea wewe. you must wake up hata kaburi yesu alilozikwa nani nani nila nani of course you can't dig you cannot dig you can't can't dig dig dig cannot ukitaka kaburi yako na -ikungojee mpaka siku ile utakufa kuna watu yao hata masanduku wakayaweka shikuku alikuwa na sanduku ameweka akingoja siku ile atakufa azikwe but that was not his business hey, joseph of arimathea ilikuwa ni yake alikuwa ametengeneza ame ya nini hiyo hiyo kaburi <laughs> yes omba vyombo na kwa sababu elisha akamwambia yule mama nausiombe vyombo vichache omba vingi you, unafikiria ilikuwa ni tumbo yake tuna wale watoto wake wawili hapana hapana tumbo yake na wale watoto wake wawili ilikuwa ni kidogo lakini watu wengi walikuwa ni wafaidike na huyu mama ndio wakaambiwa omba vyombo vingi sana na visiwe vichache kwa sababu you need more unahitaji vitu vingi sana tunahitaji vitu vingi sana na we don't need to struggle siku ile tukisema nao twataka tujenge awa intakula ntala smnajual ataka tujenge awa new awanna na askofu atuambie maono yangu ni haya naona nyumba ya ghorofa ngapi juu ghorofa ngapi juu nyinyi mnaona nyinyi mnaona ama mnafikiria haiwezekani <laughs> mnafikiria haiwezekani unajua vile vyoo wakati tulipoanza kuzungumza kuhusu vyoo alafu wamama wakachukua huo mradi yale waliokuwa wameyakusudia na yale ambayo ya askofu alikuwa nayo kwa maono yake alikuwa ameona choo ya vyumba vingapi kumi na yes kumi na viwili lakini kwa sababu kuna mambo mengine yaliingia tukasema oh, namunaile lakini kosekose kose yake tukapata vingapi t lakini maono yalikuwa ni sasa imagine kama askofu kia ameona choo tu tungeenda wapi tungesema tungeendawaptungesemahata tusijenge hiyo choo yee kama angeona room moja pekee yake sisi tungesema nusu ya room tusijenge tukae wapi yes that is is how how it is. there were how many uh -huh. see so, so you, know, you can see where we are kwa hivyo akasema omba vyombo na visiwe ona <laughs> mambo madogo madogo bwana tukisema ghorofa tano mjamaa moja anasema mimi kwa uwezo wa mwenyezi mungu i am pledging 30 million oh, 30 million hey, yes. 30 million yes yenyewe 30 million only lakini huyu mungu ambaye tunamtumikia ni mungu yupi jameni ni mungu huyu Yo mama akaambiwa enda uombe vyombo na viwe vingi visiwe vichache sasa wewe mwenyewe ndio utajipimia wewe mwenyewe wazungu walitudanganya kati cloth according to you si lazima iko hivyo kila wakati yes wisdom in it but sometimes you you must stretch yourself beyond what you can. kwani mungu anasemaje ephesians anasemajewaefeso inasemaje destiny Destiny. ephesians nasema nini si siuongee nisikie sababu naju hiyo nilikuwa ihakikisha kwamba unaijua unaongea yako now to him who is able to do exceedingly abundantly more than all that you can think ask, or ask imagine hihuyo ndio mungu tunaongea habari zake So tukiongea million mjamaa mmoja anasema hiyo kwa uwezo wa mungu mimi nitaleta you see tunataka watu wa tutunataka tunataka mlipuko mlipuko mlipuko yes Ona pale nji tuseme sasa hapa bishop we need an underground parking magari yamekuwa mengi yatamaliza kiwanja so hii nyumba chini tunachimba underground parking yes underground parking tunahitaji tuweke chini kwa sababu magari yatakuwa mengi watu wanakuja kuabudu na wanaweka magari chini wanapanda ngia naye lakini unasema sasa mimi siniomena tu wananitosha kuna mtu ambaye hiyoamena wewe kila omena atakula nini na wewe ule kilaomena ataklaaatakaeuuno hapo chini ndio yule mama aliyemwendea yesu akaambiwa uponyaji ni ya wana wa Izra... wa nyumba ya israeli akasema hata wale wengine hulia wapi chini ya by yes. by all means akule. By all means means akule na omena hiyo sawa lakini kuna mtu mwingine kule hata kule kama unakula omena mwingineae kazi ya vyombo the importance of the vessels that we borrow number one, the is supposed to grow and expand your oil ni ikuze na iongeze mafuta yako hiyo ndiyo kazi ya chombo ambacho unakitumia grow and expand ikuze na iongeze mafuta yako chombo kile ambacho utakiomba the platform ukianza kumtumikia mungu naye mungu ndiye anakuonyesha mambo ambayo hukuwa umeyafikiria when you begin to serve god atakutoa hapa akupeleke pale this platform to the next platform mpaka siku nyingine unasikia unapigiwa simu kutoka germany walikuona kwa mtandao wanasema wewe ndiyo yes tumeona profaili yako tumeona vile watu wanaongea kukuhusu can you please come and facilitate hapa kwetu kwa wiki mbili na how do you want to travel wanakuizaunataka usafiri na gani unawaambia vile unataka first class na mnibukie hoteli wanakwatia kila kitu tiketi inatumwa wewe unaenda uku platform kazi yake ina grow inakuza na kueneza na kuongeza mafuta yako hiyo ndio kazi ya vyomo ambavyo unavitumia lakini kama utakaa katika udogo wa mawazo na maono na unasema mimi siwezi na mungu anajua because god not demand for what he has not empowered you to do mungu hawezi akaitisha kitu ambacho hajakuwezesha ukifanye cannot do that ndio wale mabwana watatu walipewa kila mtu talanta kulingana na uwezo waliokuwa nao na mungu alijua jambo la pili Will and shape your oil. chombo kitapatia mafuta yako sura nzuri nzurindio tukasema ya kwamba ukichukua chupa ukiweka mafuta pale literal hayo mafuta yatachukua hap ya hiyo yo chupa ukiweka kwa dramu kentank itachukua that hiyo ndiyo kazi ya veso. platform ambayo unatumia inakuza inaongeza mafuta ulionayo katika maisha yako waiseme tuwe ni mzee mungu ajui hiyo definition ya wazee ndiyo neno la mungu linasema mtu yoyote ambaye atakufa akiwa na miaka mia moja anaitwa anaitwa nani kuna mahali katika k kitabu cha isaya anaitwa an annfan yes miaka mingapi anaitwa an infant sasa hiyo haijalishi uko miaka mingapi nasikia petero ndio sasa umeanza you are now a young boy <laughs> eh, still an infant yes hata hajakuwa boy <laughs> yes exactly nilikuwa naangalia habari ya hiznao alikufa alikuwa naitwa calvin maxwell alipofika miaka kama tisaini hivi watoto wake wakasema wacha tumpeleke kwa nyumba ya wazee huko marekani kwa sababu bibi yake alikuwa ameaga wakasema ili ndio pia aweze kuchungwa vizuri aende kwa nyumba ya ya wazee miaka mingapi 9 sasa alipofika kwa nyumba ya wazee akaangalia hao wazee wote akaamua kuanzisha ibada ndani ya hiyo nyumba ya ya wazee na siku ya kwanza walikuja watu karibu mia tatu wazee katika hiyo ibada na baada ya muda mchache akawa sasa ana ndani ya nyumba ya wazee karibu services kaributatu kwa siku moja miaka mingapi eh? at the age of90 eh, akawa sasa amegeuka kuwa mhubiri tena katika uzee wake na akiwapatia motisha wale wazee ambao wengi wamekata wanangojea tu kufanya nini einathee yes. eh, o 97 I think last year lakini alijua bado kuna mafuta yako wapi yako ndani yake na lazima yafanye kazi the the will increase the value of your oil chombo kitaongeza thamani ya mafuta yako chombo kitaongeza thamani ya mafuta yako watu hawatakujua mpaka uanze kuonekana katika platform ama jukwaa ama stage ile ambayo una express kile kitu ambacho uko nacho na juzi nili-, nili n, kuna kuna mtu alinitumia link fulani katika whatsapp kuna media house. Sijini, media house house ni katikaa kunasiu ta niama waapoko hapositawataja hapo, pengine unahusiano nao sitawataja ili ndio ni protect integrity ya watu Yo link ikatumwa. Na kawa nasema uh, go to our YouTube channel. There's a discussion and the topic is the purpose of life. And katika um, channel yetu kuna mjadala una indeleya nawanongeya kuhusu ya yamaisha and mimi anything that talks about purpose of life. huwa ninawtaka kusikia wanaongea nini hawa watu so nikaenda huko ndani nikakuta kuna mabwana na dada mmoja wanaongea sasa nikawasikiliza kile ambacho wanaongea na mtu ambaye hana ufahamu akisikia hayo atapotea kweli kweli atapotea kweli kweli nikajua kumbe kweli watu wana wako na matatizo mtu anaongea vitu ambavyo is totally havina msingi ndani ya bibilia na mtu anaongea na anaambia watu wamsikize sasa kuna watu ambao hawana ufahamu so kitu kikaniambia erizanide kuna nini hitaji ambalo kuna watu hawajajua source nzuri ya kupata maelezo na mafundisho mazuri katika mitandao ya kijamii hii ni hapa kilifi tu hapa wanasema makusudi ya mungu hata anasemaachtun <coughs> <wajia. tos> kwa hivyo wewe, ukijua kile kitu ambacho umekibeba na ujue chombo ambacho unahitaji ili ndiyo uexpress ama udhihirishe kinapatia thamani ya mafuta ulionayo kuna watu kule nje wanakuhitaji kuna watu ambao wanahitaji kuujua way kama kuna watu ambao hata wanahitaji kusikiza ukweli zani watu hata ambao wako makanisani kwa sababu kumeingia false doctrines nyingi sana na misingi ya watu kama haikuwa imesimama sawasawa sawa. nasema if the the foundation be faulty what nasea mafuta uliyo yanahitajiwa na watu na chombo chako kitaipatia thamani hili ndiyo ukweli ndio nikasema nimekuwa nikitaka kupeana hayo mafundisho kwa mitandao na nhawa watu wanadanganya hawa watu nanah hii unajua ukweli ni kwamba kitu kikubwa kinachosukuma watu katika mitandao Ninini, Joseph? Ninini? ni nini s ni nini views na viewership ili wapate nini pesa hawataki kujua kama wanaongea ukweli wanakudanganya wanataka viewership iwe kubwa ili ndiyo iwalipe pesa A need right here in sasa nauliza nyinyi vijana ambao mko hapa na uko na kitu cha kufundisha mtu mwingine and do you know, unaweza enda kuna na, na, na, na siku hizi kuna -kuna somen eh, katika mitandao na katika mambo ya internet na it kuna vifaa vingi ambavyo viko hata kwa simu yako tu hii record a podcast kwa simu yako rti your channel na utume hizo vitu huko na watu wasikie nini ukweli hiyo ni platform na wanaanza kukujua ndo josef nilikwambia nataka tufanye nini Kolabo. hiyo ni ni siri yetu so, unakumbuka yeah, we do a on some things na mtu wa ile ya nifanye nifanye ka kazi knipeleka ndani sana utanipoteza kila mtu na sehemu yake everybody ashike barabara yake no tambua barabara yako ndio nimesema usit kila kitu you want to an it manager finance manager finance sijui esiuautaweza na hiyo biashara shika barabara yako shika barabara yako shika barabara yako kuna siku niliwambia hapa kuna msichana ambaye alikuwa niafutwe kazi kwa kampuni kwa sababu huyo msichana alikuwa anasumbua watu kazi yake yeye ni wale watu wa kuongea na kwa department ambayo hawataki watu wa kupiga makelele They are serious people kuna professions ambazo tunasema hazitaki watu wa, ma, wa makelele ni serious thinkers wanajiitanga hivyo sasa wakasema huyu msichana futa yeye ni an yeah, sasa na naujue wameita mpaka mpakaakua fane ili wapate watu wakuwatoa bila malalamishi so unajua hivyo bwana najua hivo makampuni aampuniwakitaa kufuta watu wanajificha ndani ya consultants na na sijui vitu gani ili waa wafanye vitu mingi mingiaaipoti kubwa waseme ugutuenda nyumbani hakuna kazi yako tena hapa hiyo ni njama tu things ama unaambiwa kazi zote zimetangazwa can you kn ukiona hiyo jua unaenda nyumbani <laughs> utapewa Mina, I know ukiona hiyo utapewa so huyu aliyepewa kazi ya kufanya hiyo analysis akasema huyu msichana tusimfute peleka ye front office front huko ndio kwaku watu wanaongeanga huko customer service peleka yeye huko histori yote mingi ako nayo the the mafuta yake ni ya kuna watu walimeza eh, nini hiyo ndio kazi yao hey. hiyo ndiyo, hiyo hayo ndio mafuta wamebeba kumbe hiyo ndio nimpatie ugali hinah aji anawekwa department <laughs> because maaratasi ni mtu wa hesabu najua huko huko audit kwanza. audit kwanza kwa kwa kona huko. Kwa kona huko naa ukowanzanaekwanukowchk makaratasi huko kutusumbua tu hapo kwa hii kampuni ka huko from morning to evening, aliiba wapi makaratasi wapi makaratasi yako kazi ya, ka huko hasa mtu wa kuongea akiekwa huko unamuumiza yes atakufa bure huko na stress kumbe ni mtu wa kuchapa mdomo wapi kwa front office so the vessel will give value to your oil itapatia thamani mafuta ambayo umeyabeba tunaendelea vizuri okay leo ni niko na double Kashule, we used to have double lessons, double mathematics. <laughs> anyway, akuna, anyway, see a double. I'm just kidding. But the amambwa amba unitiyangazie ili tu yatusaidie ku tambua kaurahisi mafuta amba yuto mbeba. Some of the things that we need to look into. ili ndio tuweze kutambua kwa urahisi the oil ambayo tumebeba jambo la kwanza focus on what you have and not on what you dont have angazia kile ambacho uko nacho na wala sio kile ambacho huna focus on what you have forget about what you don't have mama yule alipoanza kuongea akasema sina kitu lakini niko na hata musa musa akiwa kule jangwani na mungu alipokutana na yeye mwisho we akamuuliza uko na nini mkononi mwako akamwambia aakona fimbo hangejua kumbe mungu anaweza kuingia ndani ya fimbo ikawa nini ikawa nyoka hangejua kama ange shirikiana na mungu a stick, a stick. ya kuchungia nini ng'ombe sasa mungu naye akataka kutumia kile ambacho nacho mkononi mwake ndiyo nguvu ya mungu iingie hapo na ifanye kazi that's exactly what god wants to do hivyo ndivyo m anataka kufanya atutoe hatatumia vitu vya mbali fimbo ya mbali haiwi nyoka si mnajua hivyo yes bishop akasema we utaona nyoka imeingia kwa nyumba uendo ufanye nini uendo uka eh? uiwache ndani huendo ukatafuta nini mbana sizikii kuna kitu al- alisema hapa siku ingine hata ukija si hata ameuma watu huko ndani <laughs> nansi unaceka una, unakumbuka uliona nyoka <laughs> kwa kawaida wa mama hawawezi huwa nyoka <laughs> na kama hakuna mwanaume karibu utafanya nini <laughs> utamuua sasa mungu hata kutoa kwa matatizo ulionayo na ikuwe sustained kwa muda mrefu kutumia fimbo ya watu wengine hakuna hafanya that wakati alikubali na kuamini ya kwamba hiyo fimbo akaambua angusha chini na wale wakora wengine wa misri wakafikiria hiyo ni kitu ya kawaida is a amsini nyoka tu we know hata tuko na tambo tunajua <laughs> na mungu vikamezwa vyote vijinyoka. Yes. <laughs> kwani mungu angekubali kweli na na watu hao wa, vyao kwa uganga gani hakuna but it is is what what he had in his hand that aliambiwa hiyo nawatavioka utatumia hata alipokuwa wanaenda kule kuvuka bahari si aliambiwaje hiyo vimbo bado aliambiwa anyoshe nini yeah. waambie wasonge mbele wakaweka miguu niwa vimbo na maji akafanya nini mungu alikuwa anatumia ni ishara mungu alikuwa anatumia what this servant of god hatiso so focus on what you have angalia kile kileb wa usifikirie kuhusu kitu ambacho unaanzia na kile kitu ambacho uko nacho mimi kuna wakati nilikuwa na kuna siku nilisema hapa unalala njaa kwa nyumba na uko TV. na tve na uko na tv unakaa kwa makochi mazuri unaangalia tv hiyo tv uza that tv Tawasawa. sell that tv awacha hiyo runinga uuze upate pesa itumie ufanyie kitu ambacho kitakuletea nini mapato start where you are mimi kuna wakati niliangalia nikaona sasa hii kazi ya kuandikwa nimeandikwa imeisha na nilikuwa na gari ingine nilikuwa naipenda sana lakini tukasema hii gari tutauza this car we will sell bei yeah, bei and actually niliuza kwa ambayo nilisikia uchungu sana gari yenye likuwa sijakaa nayo kwa muda mrefu na linunua pesa mingi lakini sasa nikasema sitakula hii gari i will not eat a car. so wisdom says where itas ndio nitaanzia hapo kauza hiyo gari hatumia hiyo pesa kufanyia mradi mwingine wa kuniletea pesa sustainably gari nitanunua siku nyingi yes that is wisdom nyingiwe unataka wageni wakija kwa nyumba yakwe tae mama fulani beautiful beautiful a na wakifunga mlango hata ulikopa ndio kuja utulishebwapiunajua yes focus on what what you you have and let god magnify what you have kile ambacho uko nacho anzia hapo wacha mungu akiongeze wacha mungu atumie nguvu yake ili ndio kiwe kikubwa then leta hayo mambo mengine wapi baadaye because we want to praise kutoka kwa wanadamu Wana pat on the back hey, beautiful beautiful hiyo njiato kwa mtandao mwingine wetu wa former students wetu huko shuleni high school so mjamaa akawa anasema watu watajinyonga watu akauliza kwa nini watajinyonga eti hey, mjamaa hiyo <laughs> mjadala ulianza akasema mimi naomba tu nipate mke ni mjamaa naongea kwa muta, kuna watu hawajaoa at my age tulisoma na wao hawajaoa So, anasema nataka nipate mke wife <laughs> i want a wife. ambaye hata nipatia res akaambua huyo mke enda kwa kijiji chenu ukamtafute kama utampata <laughs> mwingine akasema watu watajinyonga kuna mjamaa bibi yake anamwambia lazima tuende holiday uk na watoto in this long is mjamaa ameenda kutafuta pesa apeleke watu wapi uk kwa long holiday wakasema huyo ni rafiki yangu atajinyonge sababu najua hana pesa wamade, ni wamadeni chungu nzima men please us you die alone with yes. nzimana ndio ukweli wa maisha That's the truth nii nilikuwa nafanya kazi kwa benki nilikuwa naona i ya mbunge na tuongei majina mkozi hiyo ni heshima na tuheshimiane na pia respect negative negative na imeanzia kwa a million plus negative negative hmm? negative mtu anakuja kwa ofisi yako na ni muheshimiwa anataka hata elfu bili umupatie two na we ukimwona huku nje unasema mweshemiwa mweshemiwa. No way. that is being unrealistic huwezi toka kwa matatizo na mtazamo kama huo you you cannot come out you can't forget about the big things. the big big things uaoaoetaboutthei ihei thinswll kame vision kuwa na maono ya mbali lakini anzia yes, you are alafu mungu kazi yake ni possible. possible tambua ya kwamba inawezekana tambua ya kwamba inawezekana yule mama kitu kikubwa ilikuwa ni kutii tu the most important thing ya yule mama ni kutii neno lililotoka kwa mtumishi wa bwana imani ilifanya kazi akatii na alipotii suluhisho likapatikana hebu chapter number tuwekeechaptnab matendo ya mitume t mpaka 8 nataka nitaje mambo machache tumalizie hapo halafu tutaendelea na mambo mengine Acts, matendo ya mitume metatu n mpaka nane nakumbuka wakati mmoja nikiwa kule nairobi <laughs> nikafuatwa nikaulizwa wewe eh, ni hapa ah, eh, yes nikaulizwa mbone wewe unaishi kiserian kwanza eh, nilikuwa nafanya kwa bank sasa nyumba iliyokuwa nakaa tulikuwa tunakaa na huyu madam haikuwa na steamar tulikaa miaka mingapi bila stima miaka sita miaka mingapi sita bila nini stima Six years. na hiyo nyumba tuliingia ilikuwaje haikuwa na fl haikuwa na plaster haikuwa na siin nini ngine ikuwa naye <laughs> zilikuwa rumu ngapi tatu tulijichorea wenyewe nyumba tukaita mjamaa jenga hii nyumba so wakaniuliza unalipwa kuishi huko mahali unaishi unalipwa kuishi mahali unaishi nikawambia silipwi <laughs> siuhame huko kwa sababu nilikuwa asubuhi na nafanya kazi kwa bank na bank na unajua vile kunakaa eh? kule ni watu wanakaa bwana wanakaaw kazi ni masuti na kungara hiyo ndio. hata kama umekopa ni navaa suti ya koti na halitoki kwa mwili kwa sababu shati haijapigwa pasi andamakashia nabaa koti na sitoi kwanzia fro to five. niki box ni niende chini kwa safe we miaka mingapi siuhame sihami kani ulinipeleka huko kama ingekuwa mtu mwingine ungesema unasema kweli wacha nihame tabu gani hii wacha tukule maisha wale waliotwambia tuhame huko sisi tulikaa walipokuja baadee kutafuta mashamba ndio wakajua kumbe mashamba hakuna tukienda hakukuwa na watu wamejazana lakini walipokuja kutafuta ploti sasa ni mamilioni mingi ya pesa kwa sababu nilikuwa nnajua naanzia mahali nilipo na kile kitu nilicho nacho na pia nilikuwa najua it is possible i can grow kutoka mahali nilipo na nisonge mahali kileleshwa mudhaiga utanilipia huko masiwakaikiserwanakaangakileleshwa maiga by the way kitu kimoja mimi tangu nianze kufanya kazi kulipa mtu ni hesabu moja mbili tatu mpaka elefu ishirini ay ah, sikuweza haikuwa naingia kwa akili yangu mimi personally haikuwa inaingia kwa akili yangu elfu ishirini kuhesabia mtu haiwezi kuingia kwa akili yangu it is too much. too much much nikipiga hesabu mwaka mmoja hasa wananiambia niende Rent ni, maybe ni 60, per month piga hesabu, hesabu ni pesa ngapi hiyo kwa mwaka times ni pesa ngapi nipesangapihesabu ya haraka pesa ngapi araapesanapi unafanya pesa ngapi hiyo si hiyo ni akili8 statistics ngapi7 lakisaba na ishiri <laughs> <laughs> hiyo huko hiyo sehemu za ilikuaelfu sit mia tano peke yake na hiyo nilikuwa nimejikakamua sana sanaii <laughs> baada ya miaka miwili tukahamia kwa nyumba yetu because i knew it was possible inawezekana that mentality because i knew what was in me, and it was with God. na petro akimkazia macho pamoja na yohana akasema tutazame sisi akawaangalia akitaraji kupata kitu kwao lakini petro akasema mimi sina fedha wala dhahabu lakini nilicho nacho ndicho ni kupacho kwa jina la yesu kristo wa nazareti simama uende ni hapa peke yake hebu songa mbele akamshika mkono wa kulia akamwinua mara nyayo zake na vifundo vya miguu yake vikatiwa nguvu nane akaondoka upesi akasimama akaanza kwenda akaingia ndani ya hekalu pamoja nao akienda akirukaruka na kumsifu mungu hawa walijua ni kitu gani wamebeba wakamwambia fedha na dhahabu si wewe umekaa hapo ukiomba hiyo ndio imekuwa biashara that was the business akaona wateja wa kawaida wa kuomba pesa akawaambia tuangalie kwa makini fedha na dhahabu hatuna lakini tulicho nacho the thing we are talking about inawezekana kama umetambua kitu ulicho lakini kama hujatambua kitu ulicho nacho utabaki pale for a long time kwa muda mrefu sana but because they understood it was possible na hawakuwa na tashwishi yoyote wala wasiwasi wowote wasi ya kwamba inawezekana so believe that it is possible inawezekanaaslme umetambua ya kwamba uko na kitu ndani yako jambo la tatu look within angalia ndani look look within don't look without tumesema mwanadamu asiwe mungu wako amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu Look within angalia ndani yako the solution to what you you are going through is within you. iko ndani yako mama alitoa kwa nyumba yake wewe pia nawe toa kwa nyumba yako toa ndani yako wewe kuna kitu ambacho kinaweza ku toka ndani yako Look within number four. examine your experience angalia mambo ambayo umeyapitia yawe mazuri yawe mabaya angalia mambo ambayo umeyapitia yatakuonyesha vitu ama mtindo ama fulani ambayo itaku, point you things that you can do kwa vitu ambavyo unaweza kuvifanya kwa vitu ambavyo unaweza kuvifanya experiences ambazo umezipitia mambo ambayo umeyapitia kazini kwako na katika maisha yako ya kawaida you can build something around that kwani hawa watu ambao wanatembea wakitia hata bibilia neo la mungu limesema ya kwamba Tunayapit... kuna mambo tunayapitia ili hata petro kwanza anitumia mfano wa pita peter, peter akaambiwa shetani ametamani akupepete lakini nimekuombea na utakapo utakafanya nini utakapo omoka utakapo ongoka ee ufanye nini waimarishe wenzako waimarishe wenzako kuna watu wanahitaji kutiwa moyo kuna watu wanahitaji... niliona okay, wilionawwh kuna watu wanahitaji kutiwa moyo nani atawatia moyo kuna watu wameanisha tu gumzo katika mitandao and their only business is to encourage other people learning from their experiences na hiyo inakufungulia milango it opens doors for you inakufungulia milango na unasonga mbele unapiga hatua na mafuta yako yanafanya kazi therefore mafuta yako yanahitaji uyatambue uya yanahitaji you position yourself appropriately anahitaji kutumiwa so you you you discover discover your your your oil and you use your oil oil position position and and use it ili ndiyo kitu kilipuke na kichipuke ndani yako kila wakati askofu huwa anasema ya kwamba kanisa ambalo anatamani kuliona ni kanisa ambalo watu hawafanyi nini kama umemsikiza ukiongea na nayee saa zingine anasema the church that never sleeps kuna siku ameongea kuhusu hiyo na ukasikia eh? umesikia eh? Mm-hmm. that is the desire in his heart that anataka kanisa ambalo watu hawalali wale wamekaa kona ile wanahubiri njili wale kona ile td wale kona ile batiki wale kona ile wanafundisha wale kona ile wanachonga mbao wale kona ile everybody is busy doing something na yale mafuta ambayo yako ndani yake that is the desire hayo ndiyo matamanio aliyonayo uko tayari wewe ushirikishwa katika matamanio hayo aliyonayo mimi niko tayari je wewe mugeukie jirani yako muulize uko tayari muulize uko tayari alafu muulize unangojea nini yeah. amekupatia jibu amekupatia jibu hajakupatia yeah we want a that is busy everyone at his or ohakona kila mtu bila kusukumwa wala kushurutishwa mwenyewe kuna wengine nao tunawataka wao wanatafuta nafasi ya kumtumikia mungu kama wale waliofuata paulo na matoleo yao akienda kule wanamfuata naye wanasema pokea mtumishi pokea mtumishi pokea they were looking for an don't look any further. opportunity ya kumtumikia mungu iko kila mahali open your eyes huhitaji maombi you need to act yes huhitaji maombi ni kufanya nini ni kutenda jambo mama wanjaa wa ametoka <laughs> ini furahisha aliposema ya kwamba tlisema hata bishop amefuliza ili alipia askarinilikuwa <laughs> yes, na maanisha ya kwamba tuko wapi mko wapi hata yule mama mjane huyo alikuwa anashangaa hawa watu tuliwatumikia mume wangu aliwatumikia na hata tulikopa tuwasaidie leo hii wameniwacha jemani wahei na haya madeni mengine ulikopa ndio mshirika wakale anakuja kwako una pesa past sijakula bishop sijakula siku tatu kwanza mpeunga akale ama mule nayee ndio mwambie uabcdnaualafu <laughs> sasa madeni yamelimbikizana washirika wameingia mitinioeth we, we, we together <laughs> weka eh? yes. yes. ah, hiyo yohana ndiyo hiyo oh, imefika yesu akajibu akamwambia kama ungalijua karama ya mungu naye ni nani akuambiaye nipe maji ni nywe ungalimwomba yeye naye angalikupa maji yaliyo hai haiendelea yule mwanamke akamwambia bwana huna kitu cha kutekea na kisima ni kirefu basi umeyapata wapi hayo maji yaliyo hai je wewe umkubwa kuliko baba yetu yakobo aliyetupa kisima hiki naye mwenyewe akanywa maji yake na wanawe pia na wanyama wake tuendelee yesu akajibu akamwambia kila anywaye maji haya ataona kiu tena He. lakini yeyote atakayekunywa maji yale ntakayompa mimi hataona kiu milele bali yale maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemichemi chemi ya maji yakibubujikia uzima wa milele yes. if you want something sustainable continuous forever, yesu akawa anamjibu yule mama anamwambia y kwamba yeyote ambaye yeyote ambaye maji haya ambayo atampa na ayanywe na yakae ndani yake kutakuwa na chemichemi ya maji yanayobubujikia ndani uzima wa milele sustainability yes. wanatosheka na yale ya maji wanayoyajua kama yule mama alikuwa anashindwa maji gani haya yesu unaongea ya juu yake s maji tunayajua haya za kwani e umkubwa kushinda baba yetu kweli are you greater than auemoanawafadha uh, abraham wewe hmm? si ndio anamuuliza pale yes because amezoea kile ambacho anakijua and by the way yule mama mujane alipokuwa anaambiwa aende aombe vyombo kila mahali alikuwa anaambiwa atoke kwa maeneo yake ya uzoefu Get out of your comfort zone. maeneo yako ya uzoefu enda zaidi ya hiyo uende uombe vyombo kwa majirani yako kokote waliko na haku specify distance ya kuenda kuomba kwa jirani angeenda hata mbali zaidi get out of your comfort zone mahali ambapo umezoea hapo ndipo ulipo na mazoea yanatabu akili ya mwanadamu inafuata venye wewe unaifundisha na mazoea ukishazoea hutaki kutoka pale unataka ubaki hapo naye mungu anasema hapa hapa kutoshi nataka usonge mbele get out of what you are used to and look beyond kwa hivyo nataka nimalizie kusema hivi vyombo ambavyo ni uombe ukienda kuomba vyombo wali, aliambiwa omba vyombo vilivyomt havina kitu ndani huendi kuchukua karama ama vipaa vya watu wengine uh-uh. a is platform ama jukwaa ambalo unamwaga mafuta yako unajaza wewe yule mama alikuja akajaza mafuta yake because the vessels were empty sasa ukienda kwa platform haja yako tu ni jukwaa ambalo ni wewe utalite utalipamba na kipawa ulichonacho empty na pia hutaki chombo ambacho kinavuja hakiwezi kikazuia mafuta yako kina dosari pia hutaki chombo ambacho ni kisafi kitaharibu ladha ya kipawa chako huwezi ukashirikiana na watu ambao hawana maadili hawana misimamo mizuri hawana vipengele muhimu vya kusustain ama kushikilia mafuta yako so the you look for is very, very It has to be empty yakouwe haina mashimo na ni safi na usafi huo pia unaashiria ya kwamba huwezi ukaweka kisafi ndani ya kitu kichafu Uma, kuna mtu unaweza akafanya hivyo kweli awezi you can't put something you. ama kitu kisafi kwa kitu kichafu so you you don't just go to any platform that you see Eti because nimealikwa by the way kuna mahali kwingine unaalikwa usiende sawa sawa kama ukorohoni kuna mahali kwingine unaalikwa usi- usiende usiangalie tu pesa wamenialika niya, wame na pesa ni nzuri so pesa ndio inakuvutia utapotea Because pia kuna mitego shetani huweka na ukakimbia mbio kabla ya wakati ambao umewekwa na ukaangamia nilikuwa nasikiliza habari ya nabii mwingine mdogo ambaye mungu alikuwa anamtumia kwa hali ya ajabu na angenena maneno na yakatimia vile vile alivyosema watu wakamsikia akaanza kualikwa kila mahali akaenda mahali fulani aka- akaambiwa ya kwamba kuna mwanabiashara fulani akamwambia mimi niko na tatizo nilifanya kazi na sijalipwa pesa zangu kwa muda mrefu nabii akamwambia baada ya siku saba pesa yako itaingia kwa akaunti iye akaamini hivyo na kweli mungu akatimiza baada ya siku saba pesa ikaingia kwa akaunti bwana mwanabiashara akamtafuta huyu nabii akamwambia nataka nitoe shukurani yangu na shukrani yangu ni 1 million nil hiyo ni pesa ngapi ya kenya leo hmm? 0 million kichwa ikaruka kichwa ikaruka I'm you sasa yeye yeah, ak- akafikiria oh kumbe huu na uko na pesa huu na uko na nini yeah, uko na pesa focus ikatoka platform zikakuwa kubwa naye shetani akamwwekea mitego wakakwenda kukutana na wakongolisi wakamwambia mchungaji kuna biashara ya madini lete pesa tukuwekee hapa na itazaa pesa nyingi na hiyo ndiyo ayake ikaanzia hapo Platform zingine zikimbie don't just go anywhere because the vessel you use must be clean, must be be clean empty na iwe inastahili kuzuia na kubeba mafuta ulionayo kuna watu utashikana na wao oh, na baada ya muda yako imepotea kwa sababu gani walikunyonya na hukuwa unakomaa na ulikuwa ni mtego we ukafikiria ni mungu si kila kitu kizuri ni cha mungu kitaonekana kwamba ni mungu amekuambia huende lakini msukumo wako wa ndani ni zile nini zile pesa utaangamia naomba mungu wa mbinguni atusaidie ili ndiyo kila mmoja wetu atambue kitu alicho nacho ndani yake tunataka mlipuko wa vitu na watu walipukie sehemu zao ili ukitoka kwa matatizo kanisa limetoka kwa shida im telling you ukitoka kwa matatizo wewe na madeni utahitaji hata kuambiwa etitoa kweli rahowa mungu atakwambia toa kwa sababu unajua hata kwanza uko nayo utatoa na tena hutang'ang'ana kutoa yes lakini kama tunataka hapo mulete pesa na wuo unapiga hesabu hazijaingiliana kwa sababu gani fomu anaingia fomu t anaenda university anarudi na huo ndio yes. because mara nyingi huwa pia imani zetu zabebwa na matatizo yetu nasema mungu hata unajua niko na matatizo so i don't have enough faith to to to believe god that this can be a seed to propel the bigger miracle to come on my way wacha mungu atusaidie ili kila mtu aweze kutambua sehemu yake anayoegemea na kila mtu aweze kukaa katika sehemu yake akifanyia kazi yale mafuta ambayo mungu ameweka katika maisha yake hebu tusimame