msikia ama kusikia sauti ya mungu kwa usahihi kwa usawa Hearing god usawauisikia sauti ya mungu sauti ziko nyingi wewe uko na sauti yako unazungumza mazingira yako yamejaa sauti nyingi zinazungumza na unaweza ukakosa kusikia sauti ile ambayo ni mungu anazungumza na tukiangalia katika bibilia tunaona jinsi vile ambavyo mungu alitembea na wanadamu tunaona jinsi ambavyo mungu alinena na wanadamu na tunaona kuna wakati akanyamaza kuna wakati alinyamaza kabisa kawa haongei wanadamu wakawa wanajiendesha wanaendesha masuala yao wenyewe vile wanataka na pia tunaona mungu alizungumza na wengine wakachagua kufuata na wengine wakachagua kutofuata but god is constantly speaking mungu anazungumza always communicating ndiyo kwa sababu ametuambia sisi tuombe bila kukoma why kukoa adi tunavyoendelea kuzungumza na yeye naye pia anataka kuzungumza na sisi and i know that sisi uh, sote kwa wakati mmoja ama mwingine lazima ulijiuliza sijui wewe lakini mimi nilijiuliza wakati mwingine katika maisha yangu ya ukristo je huyu ni mungu kweli anaongea ama siyo mungu anazungumza ni mimi ninajielekeza ama ni mungu ananiongoza kuna siku jiuliza maswali kama hayo ama kila kitu ulikuwa na uhakika ya kwamba huyu ni mungu amezungumza kila mtu ako na safari yake but god is constantly speaking he is communicating directions instructions releasing wisdom releasing spirit and life he is teaching He's guiding he's giving answers he's making declarations proclamations kila wakati every time he's revealing himself anajionyesha anajitambulisha kwa mwanadamu healing releasing healing anasema He sent his word alituma neno lake na akatuponya akaponya magonjwa akaponya nyumba za watu akaponya maisha ni neno hilo neno lazima mtu alisikie alipokee so there is a voice that is But can we clearly, wewe mwenyewe siku na saa zingine unaweza kusikia sauti ndani ya moyo wako hii inakwambia ingia hiyo gari hii inakwambia usiingie hiyo gari tena baadaye useme na kweli nilisikia hiyo sauti kumbe ni haya ndiyo ningepatana nayo maana ulitii haukuingia hiyo gari wakati mwingine ulisikia usiingie na ukaingia alafu mambo yafanyike useme oh na kweli niliambiwa nilishuhudiwa haya maneno lakini sikufuata unajua in the old testament tulikuwa tunaona ya kwamba mara nyingi mungu alikuwa anaongea kwa sauti inayosikika sasa wakati mwingine usiposikia sauti audibly unaweza jiuliza je huyu mungu anaongea kweli ama aliwacha kuongea kama siku zile za baada ya malakai mpaka matayo hapo katikati je anaongea yes anaongea ataongea kwa sauti isikike ataongea kwa visions ataongea kwa ndoto ataongea kwa kushuhudiwa ndani ya moyo wako na njia nyingi ambazo anaongea see god has ama wakati mwingine sisi waubiri tunakuja o tunasema na mungu ameniambia nyinyi kama ametuambia ama tuambia, ama si amini, ametuambia ama ama hajatuambia kwamba mungu lakini mimi mwenyewe ndio najua kweli kama hii ni mungu amenituma ama nimejituma kule chuoni kikuu kulikuwa na koze zingine zinaitwa baba alinituma ulisikia hizo huku uliisikia eh? baba alinituma zinaitwa of arts baba alinituma yaani hii mimi sikujituma hii hata sikuwa nataka lakini kwa sababu niliambua nikuje shule hii nilitumwa na kuna zile ambazo umejituma mwenyewe sasa tunataka tuangalie tu sisemi ya kwamba kile nitaongea ndicho hiyo ndiyo kila kitu lakini ule mtazamo tu ambao nimepata kuuona kwa sasa lakini kuna mengine mengi ambayo utajitafutia mwenyewe lack of hearing or mwenyewer to take heed, or inability to differentiate god's voice from other voices is always the source of our problems kutosikia ama kutotilia maanani ama mkazo wakati ule ambapo mungu amezungumza mungu atazungumza kupitia watumishi wake na wakati mwingine unapuzilia mbali tunasema hiyo ahiyo sidhani kama ni mungu amezungumza sometimes inaonekana ni ujinga lakini si mambo ya mungu yenyewe huonekana kama upumbavu awale ambao wanapotea nasema hiyo huyo si mungu na kumbe ndiyo mungu anaongea na maisha yako hebu tuende kitabu cha samueli wa kwanza basi mtoto samueli akamtumikia bwana mbele ya eli na neno la bwana lilikuwa adimu siku zile apakuwa na mafunuo dhahiri ikawa wakati huo eli alipokuwa amelala mahali pake tena macho yake yalikuwa yameanza kupofuka hata asiweze kuona nataa ya mungu ilikuwa haijazimika bado na samueli alikuwa amelala katika hekalu la bwana palipokuwa na sanduku la mungu basi wakati huo bwana akamwita samweli naye akasema mimi hapa akamwendea eli kwa haraka akasema mimi hapa kwa maana uliniita akasema sikukuita kalale tena naye akaenda akalala tena bwana akaita mara ya pili samweli samweli akaondoka akamwendea eli akasema mimi hapa kwa maana uliniita akajibu sikukuita mwanangu kalale tena basi samueli alikuwa hamjui bwana nataka huo mstari wa saba kama bibilia ni yako underline ama hiliht kwa simu basi samweli alikuwa hamjui bwana bado na neno la bwana lilikuwa bado halijafunuliwa kwake mm-hmm. bwana akamwita samweli mara ya tatu naye akaondoka akamwendea eli akasema mimi hapa kwa maana uliniita ndipo eli akatambua ya kuwa bwana ndiye aliyemwita yule mtoto kwa hiyo eli akamwambia samueli nenda kalale itakuwa akikuita utasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia basi samweli akaenda akalala mahali pake bwana akaja akasimama akaita vile vile kama kwanza samweli samweli ndipo samweli akasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia bwana akamwambia samweli angalia nitatenda tendo katika israeli ambalo kila atakayelisikia masikio yake yatamwasha siku hiyo nitayatimiza maneno yale yote niliyosema juu ya eli kuhusu nyumba yake tangu mwanzo hadi mwisho kwa maana nimemwambia ya kwamba nitaihukumu nyumba yake milele kwa ajili ya ule uovu aliyoujua kwa kuwa wanawe walijiletea, walijiletea. Ha, lana wala yeye hakuwazuia na kwa hiyo nimeapa juu ya nyumba ya eli na kwamba uovu wa nyumba ya eli hautasafika kwa dhabihu wala kwa sadaka hata milele naye samueli akalala hadi asubuhi akaifungua milango ya nyumba ya bwana samueli akaogopa kumjulisha eli maono hayo basi eli akamwita samweli akasema samweli mwanangu naye akajibu mimi hapa akamuuliza ni neno gani alilosema nawe na kusihi usinifiche mungu akufanyie vivyo hivyo na kuzidi ukinificha lolote katika hayo yote bwana aliyosema nawe basi samweli akamwambia kila neno asimfiche lolote naye akasema ndiye bwana naafanye aliyonalo kuwa ni jema samueli akakuwa naye bwana alikuwa pamoja naye wala hakuliacha neno lake lolote lianguke chini nao waisraeli wote toka dani mpaka biasheba walitambua ya kwamba huyo samweli amekuwa amewekwa kuwa nabii wa bwana naye bwana akaonekana tena huko shilo kwa kuwa bwana alijifunua kwa samueli pia huo mstari wa 21, underline ama highlight naye bwana akaonekana tena huko shilo kwa kuwa bwana akajifunua kwa samueli huko shilo kwa neno la bwana nalo neno la samueli likawajia israeli wote amen habari hii tunamwona mtoto samueli na tunaijua kama ni wasomi wa bibilia habari hii tunaijua tulipoenda sunday school tulifundishwa tulipoenda shuleni tukasoma sira na tukaambiwa habari za samueli lakini nataka tuangalie mtazamo wa kusikia sauti ya bwana mungu kwa uhakika alikuwa mtoto anayemtumikia bwana hekaluni chini ya nabii mzee ama mtumishi mzee eli na pale mahali tumesoma nataka tuzingatie mistari michache pale kijana huyu samweli hakuweza kuitambua sauti ile mara tatu mara ya kwanza mara ya pili mpaka ya tatu naye eli baada ya mara zile mbili za kwanza akapata ufahamu ya kwamba hapana hapa kuna kitu kinaendelea huyo lazima ni mungu eli alikuwa amemtumikia bwana kwa miaka na ninaamini ya kwamba alikuwa na uzoefu ninaamini ya kwamba alikuwa amekuwa na mungu na mazungumzo na yeye lakini hapa tunamuona mara ya tatu mara ya pili ndio akamwambia kijana enda ulale na akikuita sema hivi ana aligundua kwamba hiyo sauti hiyo lazima ni mungu sasa jambo la kwanza ambalo tunaliona tuna hapa katika mstari wa saba ni kwamba samweli hakumjua imesema He did not yet imesemah The lord. hata kama alikuwa anamtumikia bwana katika hekalu kama mtoto he did not ye no lord hakumjua mstari wa sabyesu basi samueli alikuwa hamujui bwana bado hamujui bwana bado hasa kutomjua kunaweza kuchukua dimensions kuna kule kutomjua kwa sababu hujaokoka kama jana alikuwa tunapatua ushuhuda mwingine wa bwana mwingine mara ya kwanza alikuwa alikuwa kana kwamba ameokoka kumbe hajaokoka sasa juzi nikaongea na yeye kwa simu akaniambia unajua mimi nimeenda kanisani sasa nikajiuliza ile mara ya kwanza uliniambia alikuwa ananishuhudia asdo ameokoka alikuwa ameenda wapi na sasa anaambia mimi unajua sasa nimeenda kanisani siongei uongo napenda ukweli kamwambia ni vizuri so tulipoenda jana huko akawa anatuelezea sasa vile kulienda na vile shetani alimfanyia kazi sawa sawa ili ndio aje sasa aone mwangaza aone njia ya kweli amkubali yesu sasa akasema vile waganga walimkula tukamuuliza ukipiga hesabu huo muda huo ulikuwa mgonjwa ulitumia kama pesa ngapi kwa waganga alisema ni kama ngapi elfu ngapi sabini elfu sabini kwa muda tu mchache anasema alienda akalazwa mpaka juu ya makaburi yani alituambia vituko vingi sana hiyo ni dimension moja ya kutomja lakini unaweza kuwa umeokoka lakini bado haujazama ndani ya mungu kumwelewa mtoto samweli alikuwa bado hajamjua mungu aidha haja hujaokoka ama umeokoka lakini haujakuwa na encounter haujatembea unajua kuna safari ya kutembea ndani ya mungu kuna safari ya kutembea ndani jambo la pili linasema ya kwamba neno la bwana lilikuwa bado halijafunuliwa umeshawahisoma hata bibilia na kuna jamaa tulifanya kazi na yeye alikuwa anasema na alikuwa hajaokoka na anasema bibilia amelisoma lote mpaka amelimaliza akalirudia tena bueeo ino hakuna ufunuo wowote unajua mungu anajifunua mwenyewe kupitia kwa neno lake kwa nguvu za roho mtakatifu you know God by huwezi ukamjua mungu kwa ufahamu wako na akili zako ni kwa nguvu zake mwenyewe akufunulie ndiyo mujue neno la bwana lilikuwa bado halijafunuliwa hii was not halijafunuliwaa ukiangalia mstariwa ishirini na mo pia inasema ya kwamba god had not revealed himself mungu alikuwa hajajifunua mwenyewe kwake and therefore hakujua huyu mungu akiongea anaongeaje how does he speak Yebwa, naye bwana akaonekana tena hasa baada ya ile enkounta ya kwanza ndio tunaona mtiririko huu hapa ya kwamba naye bwana akaonekana tena huko shilo akajifunua akajifunua akajionyesha akajieleza jie... Aka jie... Aka hi lakini ile mara ya kwanza si ndiyo tunasoma hebu weka ile ya pili the next reading di niliwapatia gani the next one is daniel si ndio kwa sababu inasema katika danieli kumi na moja thelathini na mbili inasemaje wasomi wa bibilia danieli kumi na moja 3 wasomi wa bibilia danieli iko hapo ukienda kwa new testament utaipata hapo okay na wao wafanyao maovu juu ya hilo agano atawapotosha kwa maneno ya kujipendekeza lakini lakini watu wa muju wao mungu wow. eh, eh. wao na nayee ni nani his hiyo nyimbo inasemaje god so miungu iko mingi are so many gods nilisoma mahali katika biblia inasema ya kwamba watu walimhofu mungu lakini bado walikuwa na vinyago katika mioyo yao they they feared god but they had idols in their ute idols Na hiyo ndiyo miungu sasa sasatuna eh, kuhofu lakini hii miungu yetu tuachie tuendelee kui kui kuihudumia nayo ituhudumii lakini watu wamuju wao mungu wao watakuwa hodari wangapi hapa wanawezasema ya kwamba wananijua unajua kusema tu kweli kusema tu kweli wangapi wanajua kule mimi naishi sijasema ni lazima ujue lakini ni swali tu sijasema lazima ujue wangapi wanajua kule mii naishi apart from okay wote tu ionessasa ukipigaaii ukipiga asilimia ukipiga asilimia ya wale ambao wana hiyo ni hata we ujui kwangu kwangw hiyo ni first step haya wangapi wameshawaingia kwa nyumba yangu ile mimi naishi kukaa sebuleni ama kuenda wapi wangapi wameshaingia kwa nyumba unaona sasa hata wale, ambao, hata wale ambao wamekuja kwangu waliishia kwa varanda ama pale nje kwa gazibo sawasawa okay. sawa. wangapi wamekula chakula kwangu sunaona sasa wale watu wa mujuao unajua kuna kujua jina na kuna kujua mtu katika undani undani huyu mtu unajua sasa kwa ile miaka ambayo nimeishi na huyu mke wangu <gulia> alikuwa jana alikuwa ananiambia sasa Al, nilifanya kitu tu akasema nikamuuliza mbone unafanya hivyo nimeshukuru hujaongea kwani hujaona haya macho yangu yaani haya macho na, na, na kweli kuna macho mchungaji yule mkea akikuangalia hivi hiv anainaumezoea kuna macho ya kusema hata wee pia unafanya hivyo hivo <laughs> eh, kuna macho mingine ni ya kweli kama anataka kitu kwako atanyenyekea na macho hayo unayajua sababu umekaa na yeye huo ndio ukweli wa dada na pia nanyi mnachua hivyo kuna style ile mimi nikiongea unajua ah, a huyo kuna kitu anatafuta hmm. kwa sababu ya uzoefu ilikuwa ninasikiza hadithi nyingine ya kulikuwa na semina ya, ya wababa sasa alikuwa anawafundisha hawa wa baba e, sijui kama nilisikia hapa lakini nilisikia mahali sijui kama ni askofu alikua anaongea lakini nilisikia mahali kwengine toza za training ilikuwa ni training ilikuwa ni wanaitwa district water sijui water walikuwa wanakuwa trained sasa yule trainer akawambia kila mtu achukue simu yake na atumie ujumbe bibi yake amwambie na kupenda chukua simu yako atumie ujumbe bibi yako umwambie na kupenda wengine hawakujibu lakini mmoja alipiga simu akamuliza ua uko sawasawa uko sawasawa kweli huu ujumbe ulikuwa ni wa nani hu ujumbe ulikuwa ni wanani nauliza ni wanani ujumbe alafu mwingine nasikia akasema ama umeweka mwingine mimba tena huko unajua hayo maneno yanakuja kwa sababu amemujua amekaa na yeye wow, lakini watu wamujuao mungu But the people who btpewo Shall be and do sasa tujue ya kwamba kumejua mungu kama vile musa alivyoambiwa ama alivyoshuhudiwa na mungu kuna kujua mungu kwa njia zake na kuna kujua mungu kwa matendo yake ukiangalia zaburi ya mta mstari wa saba Moses, god Zaburi, yes. He made known his ways weka kizungu kwanza moses njia zake alizifanya zijulikane kwa musa and his acts unto the children. watoto hawa wana waisraeli walijua tu matendo yake aenda kwa kiswahili sasa kiswahili alimjulisha msa njia zake njia zake lakini wana wa israeli matendo yake hayo mambo mawili ni tofauti kuna mwingine ambaye hajamjua mungu na kuna mwingine amemjua mungu He made known his, ways to Moses, his deeds. To the people of god revealed his charakte and made himself known to moses he revealed his harakte alimuonyesha vile anafanya mambo yake kwa musa moses actually got to know god himself ndio kwa sababu ukiangalia maisha ya musa na vile alikuwa anahusiana na mungu kuna mtu kweli angeweza si mungu as such. lakini mungu anapeana oda yake lakini musa anamwambia mungu tuongee anamuongelshaanawambiaawa wamisri wakisikia tu ulitoa haa watu musa ameambiwa ni ruhusu nimalize kizazi hiki chote alafu mimi nitafanya kizazi kipya na wewe kama ni ungesema asante mungu asante hawa watu wamenisumbua wamalize wakwishe ili ndio tuanze kizazi kipya hata pia nami si nitakuwa na a great nation kama vile brahim katika ule msururu wa taifa kubwa lakini musa anaongea na mungu na mungu anasikia na mungu anageusa maneno mengine musa alizijua njia za nani za mungu moses actually got to know god himself but on the the other hand the people only saw his acts and deeds na ukiwa ni mtu wa kutembea tu kwa matendo ya mungu uko shalo uko shalo uko juujuu juu kwa sababu gani wewe ni mkate na siagi wewe ni mana jangwani ni kweli jangwani ni mikate jangwani kama hakuna mikate wt hiyo mikate usiione utafanyaje uombe mungu na mikate huioni kwa wakati huo utafanyaje lakini kama unazijua njia za mungu hautatingisika maana unamwelewa you know the way he does his thing. Because umetembea na yeye kwa ukaribu lakini yule wa mikate asipoona mikate anasema mungu ametuacha mungu huyu ni mungu gani utamsikia mtu wa mikate na siaji vile anaongea lakini musa alizijua njia za mungu na haikuwa rahisi musa kuzijua njia za mungu lazima uangalie maisha ya musa Israel saw his works, but Moses saw God. So, to know God is knowing his ways. Anafanya How does he do his things? Knowing how he speaks, taking heed to do what he says. it is about developing an intimate close relationship with god kujenga uhusiano wa karibu sana na mungu in fact ndiyo mungu sasa anaanza kukuita rafiki si sindio hata aliita musa nani rafiki akasema but nto moses i speak to him as a, a frie but to my friend moses unajua hata sisi kwa hiyo nyumba yetu kama sisi si marafiki ni vigumu sana kuishi kwa hiyo nyumba ya nilikuwa nawazungumza na vijana kule nairobi na nikawa nimepewa topic ya relationships sasa unajua vijana wakisikia unaongea kuhusu relationships kuna mahali tu wanakimbia tayari wote wanakae hapo wanakungojea huko wanakwama huko unawaambia mengine huku hawa, hawa, wanafunga masikio wanataka tu wasikie dating wasikie huko marriage na peke ukweli? Ukweli yeah. sasa mii nikawa nimepanga vile nitazungumza nao in my three sion lakini tulipofika siku ya mwisho sasa ndio watu wakaamuka maana walisikia kesho tutaongea kuhusu dating tutaongea marriage lakini nikawaambia ukisoma bibilia vizuri sana jenesis bil na ku n na mungu akasema si vyema hakuwa anaongea tu kuhusu kuoa na kuolewa alikuwa anaongea kuhusu uhusiano in general so nikawaambia ya kwamba kitu cha kwanza ni kujenga uhusiano kujenga uhusiano na nikawaambia in relationships kuna viwango vya mahusiano yule mtu namwita friend si friend si friend ni leo tu unaona mtu anakujua hata sikukujua kujua munaonana mara ya kwanza na anakuomba pesa hiyo kweli inawezekana nikawambia kuna au aquntance niletu ya jambo jambo habari mzuri wengine hapa kanisani tuko kama aquentance tunasalimiana lakini hatujaenda step nyingine ya kufahamiana ukitoka kwa antan mi sijui kwa kiswahili ya ua nini sijui ukitoka kwa aquntanc unaenda kwa association yaani kuhusiana tu kwa juujuu juu. ukitoka hapo unaenda kwa close friendship and fellowship ukitoka hapo unaenda kwa intimate intimate sasa tabu ni kwamba watu vijana wanataka kuanzia kwa acquaintance direct to intimate sasa hapa kumjua mungu mpaka uitwe rafiki umetoka kwa antan umeenda kwa ntimete ndiyo, ndiyo kwa sababu uhusiano wa mke na mume unatumiwa kudhihirisha uhusiano wa yesu na kanisa hata kwa bibilia wakati wanataka kusema ya kwamba eti huyu alilala na mkewe wanasema and abraham knew his wife So so wanamanisha walijamiana na mtoto akapatikana kujua ni kule kwa intimate ndani intimeti ndaniikawambiandio hapa sasa musa akajua njia za mungu na akaitwa rafiki so sikila mutu ni rafiki not everybody qualifies to be called a friend ae siimefanya tu test hapa na nikaona hata nyi amoni jui na pia mimi si wa wengi wengi sana uko na kazi na mimi na niko na eh? niko na nini niko na eh, kuna sabuti imetoka kule juu kabisa ya, ya kuniambia kweli niko na kazi <laughs> uko na kazi na mimi niko na kazi lakini tunataka tumusikie mungu we want to hear god na mungu kama mimi tu siwezi nikaambia siri zangu kwa mtu yeyote tu pia mungu ako hivyo if idont trust you i kannot give you my srets but if itrust you i kan give you my secrets sasa ni to way can can i trust god and can god trust me kama mungu awezi akaniamini na shilingi tano a million mchungaji mmoja akasema hata kama haujatuambia ya kwamba kwa nyumba yako uko na milioni ishirini hiyo pesa yenyewe itakuua kama hauna nini huna elimu na huna utulivu na umakini wa kujua pesa ni nini itakuua na tukuone umekufa sikuwa pesa ni mbaya kwa sababu wewe ndio ulikuwa bado haujamakinika kile ambacho hujui kukihando kitakumaliza tunataka tusikie sauti ya mungu na tuitwe marafiki hiyo mtaandika tu mtajisomea exodus Ta kutoka thelathini na tatu kumi na moja mpaka kumi na sita alafu hesabu kumi na mbili mstari wa nane lakini hapo niwekee john yohana kumi na tano kumi na tatu musa aliruhusiwa kujua njia za mungu kwa sababu alijenga uhusiano akaitwa Rafiki. so if you want to enjoy the goodness that i carry you need to move from acquantance to association to close up to intimate sasa kama uliingia tu kwa gate toka kwa gate ingia kwa sitting room kama uko kwa sitting room ingia wapi jikoni utoke jikoni uingia wapi bathroom <laughs> bathroom uingia wapi uingie bedroom yes paka ukae kwa ile kiti kwa bedroom uingie kwa stdirm yangu ile kiti na nakalia nawo ukaye pale tuongee if you want to enjoy the theods lazima uingie ndani ndio uitwe friendship ndio mungu mwenyewe ashuhudie umemwona ben aseme ben is b umwenyewe aseme b ni rafiki yangu nasema marafiki wakula a na... kuondoa na kusaza And let me tell you, kama kwa maisha yako uko na marafiki kama hao hata mmoja ama wawili ama watatu umebarikiwa wewe mtu umebarikiwa rafiki kama huyo ambaye ni intimate ni munashe hamufichani munabebeana mizigo na munahitana marafiki kama daudi na jonathan vile walivyokuwa wewe umebarikiwa maana watu wengi ni matapeli na wengine wako wapi wako wapi makanisani lakini si hapa It's not here huu ndio ukweli thats the truth so hata kama rafiki yako anaongea huko usikie tu sauti yake na hujamwona unasema huyo ni rafiki yangu jusi nilipiga simu kwa my former colleague na ye, kazi bank miaka mingi mingi kwailifana nayee kazimiaka ingiujanu nikamuuliza unajua mwenye unaongea nayee akasema najua nikisikia sauti yako nakumbuka wimbo ulikuwa ukituongoza kwa oi ya branch yetu nilikuwa nilikuwa nasema mulungu nimuzo, mulungu huo wimbo nikiimba kila tulikuwa na kila asubuhi tuko na floi katika branch yetu ya yarati ban nai nilikuwa naongoza akasema niliposikia sauti yako nikasikia huo wimbo ulikuwa ukituongoza tukiimba Kasema, oh, you me ukituongozaumbaaikmbuka you know, you know, unakumbukwaje nilisikia raha by the way nisikudanganye i i felt good. I felt unakumbukwaje una utajiambia mwenyewe nilikuwa tu mulungu mulungu mulungu mulungu ni ni ni muzo mulungu, ni muzo muzo e unakumbukwajetajiabiaenyeweliunemba niricha nizunguluke nilikuwa nikima paka wanasema kijana yes kwa sababu nilikuwa nawaongoza katika hiyo ibada lakini sauti akaikumbuka john umeniwekea john hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake songa mbele ninyi mumekuwa rafiki zangu mukitenda ni waamuruyo endelea siwaiti tena watumwa kwa maana mtumwa hajui atendalo bwana wake lakini nyinyi nimewaita rafiki kwa nini kwa kuwa yote niliyoyasikia kwa baba yangu nimewaarifu marafiki wanaambiana unajua kuna wale wanajiita marafiki kaabano wakisikia hakwambii anasema wacha i wacha niikalie ni mwenyewe hutaki mazuri ya mwingine lakini yesu anasema yote ambayo baba yangu aliniambia nimewaambia kwa hivyo nyinyi si watumwa nyinyi ni marafiki marafiki ndio wanaambiananga maneno marafiki ndio wanakuanga na stori nabonga nganzi unaenda kwa mungu munabonga na mungu kama marafiki kama marafiki sasa uo uhusiano tukiujenga wapendwa mpaka kiwango hicho ndio mungu wakiongea tutaijua sauti ya mungu kwa uhakika huyo ni mungu amezungumza aa haya mimi basi niko peke yangu wacha nimalizie na mambo haya conditions or keys or keys pillars yafuatayozitakazotusaidia kuisikia hii sauti ya mungu kwa uhakika tayari zingine nimeshaziongea jambo la kwanza ambalo ndilo la msingi ni lazima uwe kondoo wake you you must must be his sb lazima uwe kondoo wake nahiyi ni kanuni ya kawaida hata katika boma lako ndugu ben sikuna wale ambao kwa hiyo ilo kanisa lako la kwanza huko hao ndio kondoo wazizi lako na unawajua na kukiingia nyangao unajua kumeingia nyangao you know. unajua ulikuwa unauliza watu nitajuaje kwamba mungu ameniongelesha alafu unaambiwa hujanisaidia you know you know you know. hujanisaidia yes lakini hujaniambia nitajuaje kuwa kondowa zizi lake so kama ujaokoka okoka, okoka. johana y 7 hiyo tu my sheep hear my voice and i know them n me kondoo wangu wanasikia sauti yangu ninawajua na wananifuata kondoo wamejua sauti ya mulisha wao wameijua sauti ya anayewalisha bwana ni mchungaji sasa yeye lazima tuijue sauti yake kama wewe nikondoo wazizi lake maana kuna manyangao wataongea ijana e mungu awasaidie sana niliulizwa e maswali nikaulizwa e sasa e unasema hakuna sanailiuliaasaiikauiwasasasuuua e si un kama sitaonja ni, ni, ni, ni testi mitambo na niki, nikioa ama nikiolewa nikute jenereta haifanyi kazi nitafanya nini <laughs> peleka kwa nani ka ufundi <laughs> transom nikawauliza ulianzajeaiefoundation ulianzaje What is the kama ulianza vizuri na misingi haijaharibika kusanya virago pelekea mwenyee mambio uliniruhusu nikaingia hapa mitambo imekataa ifufue <laughs> kama wewe ni kondoo wazizi ndani hata kuruhusu nyangau akuja kutoe hata il na wewe utakuwaje mwaminifu na mungu akuruhusu tu uangamie ambia hiyo si mapenzi ya mungu kama wewe ni kondoo unayejua sauti kubaya ni kwamba kuna kondoo wengine ni watukutu tunajua kondoo kwa kawaida ni wanyenyekevu wa, wa lakini kuna makondoo mengine ndani yamekuwa makatili hayasikii sauti sawasawa sasa ukiyoyoma ukienda huko ukivunjwa miguu maana sauti ulisikia ukaikaidi ukasikia za wengine maana hii ilikuwa nyororo ya upole ukaikataa utavunjika miguu sasa huko zikikataa zinakufa kabisa zitawaka Asi kwa hivyo kuwa kondoo anayejua sauti ya nani ya mulisha wake namba tu haraka haraka into the frequency of god unajua kama vile tu kuna maredio mengi kuna kuna maredio zimekuwa nyingi sana kuna mo radio kuna kaya kuna nani ah, ah. <laughs> <Asante>. ni naniaeimaredio <station. laughs> ah, well. eh, pia kuna mengi lakini stations ya yeah, right. <laughs> kuna matn mengi fm nyingi sasa ili ndio uwezi kusikia ile lugha unataka si lazima unataa kwa frequency ile ambayo ni, ni, ni fm ya mbinguni in kwa fm ambayo siyo utasikia kweli ukiingia kwa matatu unawekewa vitu Etu walichukua wakaweka su walifanya nini Yangi mambo mengi kwani si ni mkiingia kwa matatu nasiki hiyo walichukua wakaweka wa. <laughs> ndi ukweli usijifanye tu uko so holi na hiyo vitu ukiingia sasa kama vile tu ukikaa kwa hiyo fm kwa masaalizima onisl usipochunga utaweza kufanya nini tu ama ituamanmjwangi hivyo mchungaji hey. mngine akatutumia muzina ilitembea ili sana hiyo muzina wakaenza kutu, kututafsiria kutuambia ya kwamba ni nyimbo ya mungu sasa you must tune in na hii dunia leo imejaa sauti nyingi swali ni kutoka asubuhi mpaka jioni Umetune in kwa fm gani na hata wakristo kuna fm nyingi za mungu hatusikizi maina kaeni alafu nasikia mtu anapiga simu anasema eti, nataka munisaidie nataka kuoa bibi kwa redio kuoaausaidiwe kuoa bib kwa, kwa redio nani mkristo pengine anasikia hiyo ushauri gani unapata huko na unataka usikie mungu mwingine anasema nilisikia mwingine ti huyo mume sura yake ni mbaya lakini nilimpenda kwa sababu ya pesa zake hawa watoto wote nimezaa nao si wake maana ataharibu sura za watoto <laughs> nilisikia kwa hiyo maina kageni sasa hiyo habari yote umesikia kwanzia y asubuhi jioni ukilala unaangalia kumfu kumfu wanapigana makonde huko ukienda kuota unaota kumfu because you have tuned into the wrong fm station thereis too much noise around unless you separate yourself you quiet yourself you be still in the presence of god hutasikia mungu sauti ya mungu hutasikia you will not hear utakuwa dry kama kalahari desert you must quiet yourself hata katika maombi ukisoma matayo sita sita inasema when you want to pray go into your room rml you, are... you re si unafunga ama hebu weka hapo mnafanya kazi nzuri lakini hata hivyo hiyo tm timu ya nguvu nguvu lazima tuwatie na kuwatia basi hata <laughs> bali very good. bali wewe usalipo ingia katika chumba chako chumba chako ingia katika chumba chako cha ndani umesikia wapi cha Si unakaaunab bind, bind. Una bind na hata unaangalia unaangaliav una bd una nini aikavaia unakava kitu gani ingia ndani kaa peke yako huko na ukiisha kufunga mulango ufunge nini naona hiyo setting wako usali mbele za baba yako aliye sirini na baba yako aonaye ama atakuatakuama hajaandikwa hivo ataku ingia ndani ka peke yako be quiet ni ujue jinsi ya kutuliza moyo wako utulie ndio wanze kutune in kwa frequency zima classic zima fm zima ms mwenedu zima nani fungua hii mmoja sikia connect and then you begin to download things from aeybei toi o musa mia, maisha yake yamegawanywa mara tatu44 aliishi miaka 120. miaka ile 4 ya kwanza musa aliishi kwa nyumba ya nani ya farao faraoo hakuwa na nafasi ya kumsikia mungu He had no chance But when he hit the canbuhen hehith ndio kitu kikaanza kuingia na kitu kilipoanza kuingia when he became of age lakini akaenda kwa haraka mungu akasema hapana sifanye mambo namna hiyo miaka jangwani miakajanwa ili ndio asikie sauti ya mungu sawasawa sawa. na alipoisikia sawasawa akaaarudi uende ufanye nini ukatoe wale majamaa ulikuwa unawakimbilia sasa umeiva enda ukawatoe 40 years being God lakini lazima uende chemba ndio msikie mungu wachana na habari ni mi wanasema hata ukija kanisani ukama unasoma bibilia na data iko on ndio unaona mtu ana chat wakati wa kanisa mimi niko kanisani na ukienda kuangalia whatsapp baadaye ujumbe uliingia when you are in charge mtu yuaecharhuyo tu kanisani pia so ili ndio haya matempt ya kuondokee si so, ubebe bibilia yako ile nyingine ili ndio rt maana mwishe unaingia unakuwashawasha na the fm mungu anatembea hapa lakini humpati kwa sababu uko kwa, kwa fm ya kwenu kaya Uta, utaenda kaya kweli wacha ni nimalize hapa namba th jambo la tatu jambo la tatu na hilo jambo la tatu tulitoe kwa kitabu cha hb tumalizie na Habakuk. yes I will stand upon my watch. will stand here on Kusimama pekeyako. Alone, alone. And set me upon the tower. kwa tower. Umenda na In the watchtower. And I will watch. I will watch to see what he will say unto me. And what I shall answer when I am reproved to. And the Lord answered me and said, Write the vision and make it plain upon tables, that he may run that readeth it. Three. For the vision is yet for an appointed time, but at the end it shall speak and not lie. Though it tarry, wait for it, because it will surely come. It will not tarry. Kiswahili, araka araka. maana njozi hi uh, uh, uh, mimi nitasimama katika zamu simama katika zamu yako simama katika zamu yako enda kaa ni lazima ujitafutie wakati wako unajua mungu ukicreate time na yeye na ujiwekee abl na yeye na uchague wakati wako wa kuenda kukaa pekee yako mungu anaheshimu god will respect that ukisema okay, mimi kila siku li saa langu ni saa tisa usiku mpaka saa kumi that is your time mungu anaheshimu masaa yale ambayo mimi nayapenda sana ni wakati kila mtu wa nilishangaa nimelala tu saine saa tano na nusu tayari nimeamuka machopee na usingizi hakuna inakuanga ni hivyo ni makubaliano tumeweka na nanani na mungu na mungu anayaheshimu alafu unaanza kudownload vitu kutoka mbinguni kumenyamaza zii ukiweka time. mimi nitasimama katika zamu yangu nitajiweka juu ya munara nitaangalia ili nione atakaloniambia you want toea but you cant eaoi wezi sikia mungu kama umejaa maneno umebeba maneno unasumbuka uwezi rmve helatr ukiwe fr na jinsi nitakavyojibu kuhusu kulalamika kwangu bwana akanijibu akasema iandike njozi ukaifanye iwe wazi sana katika vibao ili aisomaye apate kuisoma kwa, kama maji maana njozi hii bado ni kwa wakati ulioamuriwa inafanya haraka ili kufikia mwisho wake wala haitasema uongo ijapo kawia ingojee kwa kuwa haina budi kuja haitakawia lazima uweke macho yako utafute wakati wako uweke macho yako kwa mungu na uwe tayari kungojea na kile ambacho utaona ni kama maono anakuonyesha anza kuandika yale mawazo ambayo yanakuja ukienda mimi huwa kila wakati kama nasoma bibilia niko peke yangu katika wakati wangu niko na kitabu changu na nikianza kupata mawazo maana mungu ataanza kuongea na wewe usingojee tu sauti kubwa anaweka vitu kwa mawazo yako anaweka vitu anza kuviandika na umwambie mungu haya ndio ale mambo ambayo umeniambia unaanza kuyafanyia kazi na unamwamini mungu kwa hayo na kwa wakati wake hayo yatakuja kutimia kama utangojea kama utangojea kwa wakati wake yatakuja kutimia hapo ndio tunapata maneno ya kuongea hapo ndio tunapata maneno ya kuhubiri ndio tunapata maneno ya kututia moyo ya kuencourage wengine na ya kutusongeza mbele hapo ndio tunaisikia sauti ya mungu amen bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe acha niwachie pale na kama utasahau yote tune tou nimeambua si maredio ni mafm ni, ma ni mengi tune in to the fm station ya mbinguni toroka kelele toroka na tuache kuwa madministratos wa magrupu ambayo tumeongezwa Some have administrators kwa groups ambazo zinatupotezea wakati administrators na wakati huo huwezi ukamsikia mungu you cannot hear yagor toka katika kelele panda katika mnara kaa ungojee kusikia bwana atakachokuonyesha chukua kalamu na karatasi anza kuandika na no, namngojee bwana wakutimiza yale ambayo amekuonyesha na mungu awabariki sana Amen.