tumetenga masiku ya kuwa na wakati mzuri wa kuutafuta uso wa bwana katika kuomba na kufunga Corporate time of prayer and fasting kufungaa huenda ikawa umewezeshwa kuanza kutoka mwanzo mpaka sasa ama pengine ulijoin katikati ama pengine unakusudia kuingia katika wiki ya lala salama si sindio siku na wiki we are now in the almost the almost last week eh? tunaingia si eh? almost yeah today is day number 0 hamzi hesabu wale ambao mlianza kutoka mwanzo ni siku ya ngapi le <laughs> Day number namba a kuna wenzetu mahali kwengine wanamaliza leo wale walienda siku ishirini na moja namaliza leo kuna wengine walienda siku saba wengine siku kumi wengine ishirini na moja wengine kumi na nne sisi zetu ni ngapi thati eh? thelathini wengine zao ni arobaini pengine ulianza ukafika mahali ukakwama kidogo usikate usi usi matumaini hmm? pengine unataka kuanza wiki hii iliyosalia unataka tu tuangalie baadhi ya yale mambo ambayo katika maisha yetu na mili yetu yanafanyika katika msimu kama huu of course sitagusia zote takumbushana tu chache na kuna wale ambao hata usipoambiwa ukimwangalia utajua ya kwamba huyu kuna kitu kinafanyika ni ukweli <laughs> ukimwangalia tu kuna wale utajua huyu kuna kitu kimefanyika wengine ulikuwa unavaa shati kile kifungo kinakaa na muna hii hasa kinaanza kurudi chenyewe tu hizo ni dalili ambazo zinaonekana waziwazi wazi katika macho yetu haya of course katika science na biolojia pia kuna mambo katika mili yetu yanafanyika in terms of detoxification of detoxification the body hmm? kusafisha system yako ya mwilini Natural detoxification. Because kuna zile ambazo watu napewa tukule tunauziwa lakini hii ni natural system ya kutoa nini uchafu na sumu katika mwili ili mwili wako ukuwe sawasawaa ukienda kupima kilo nazakuta umepunguza kilo mesikia mwingine akisema amepunguza kilo sana sitamtaja iambia amepunguza kilo mwambia basi baada ya hapo umaintain hizo kilo ambazo umefikisha imefikisha toka hapo na ukarudi hata ukapita kile so l ya kwamba kuna mambo katika mwili ambayo yanafanyika katika afya na katika kusafisha na hata pia kupunguza kilo. But beyond that zaidi ya hayo fasting, Of course, tumefundishwa nataka tu tukumbushane ni ufunguo ambao tumepewa na mungu is a key that we have been given na hiyo funguo tukiitumia vizuri inafungua maeneo ambayo hayangefunguka ordinarily katika maisha yetu It is a key that every believer has been given na kupitia kwa funguo hiyo because yesu alisema alipokuwa anaambia petero ya kwamba i will give you the keys of the kingdom nitakupatia funguo za ufalme and i believe fasting is a key ambayo tukiitumia vizuri na funguo hii si yetu we have been given si so, ukipewa funguo si yako you uv given use it. sasa ita kama umekuja kwangu kwa nyumba nikwambie sasa chumba chako ndicho hichi funguo yako ndiyo hii ukitaka kuingia kwa hicho chumba funguo ndiyo hii sasa vile vitu vilivyo ndani ya hicho chumba you you can only access them if if use the key correctly if you don't, kama hutapoteza hiyo funguo na uitumie vizuri pengine ukifungua ndani utaona kuna vitu vingi sana lakini usipofungua hutajua ni nini kilicho ndanizaii na tunaona katika kitabu cha mathayo sura ya sita ukisoma kuanzia mustari wa kwanza na kuteremuka chini mpaka umalize sura hiyo ya sita ya mathayo utaona ya kwamba kuna mambo matatu ambayo yamewekwa katika level moja Three things mambo matatu yaliyowekwa kwa sehemu moja ama kiwango kimoja at the same level na nasema hivi kwa sababu kila wakati yesu alipozungumza akasemaand n yugiveen yu Akisema when you give. ya kwamba sieti kama utatoa. Lakini lazima utatoa. And when you give. Alafu akasema. And when you pray. Na wakati una omba. When you, it's not if. And you are. zungu anakwanga very specific na maneno not, if, not when, when you pray alafu akasema wen youst kwa hivyo kutoa kuomba na kufunga mambo matatu ambayo yamewekwa kwa sehemu moja na ni muhimu katika maisha ya mkristo thei pembe kuna kuomba kuna kutoa kuna kufunga moja isipokuwepo hiyo pembe haiko haikop ndipo tunakumbuka katika isaya hamsini na nane wakati askofu alikuwa anahubiri hapa kuhusu kuna topic alikuwa anahubiri hapa the type of fasting unakumbuka hiyo siku aliyohubiri kuhusu nini The type of the that god god wants aina ya mfungo ambao mungu ana- anataka ukienda katika hiyo sura hiyo ya isaya hamsini na nane kuna mambo yametajwa pale na kutoa ni moja yao which means that triangle must be complete na kusema hivi kufunga ni njia ambayo imetengenezwa na mungu mwenyewe tuliamb ya kwamba kufunga si kwetusoegiviohiashe ni kwake yeye so tunamupatia kama anavyo anavyotaka na ni njia ambayo tumetengenezewa ili tufanye nini jambo la kwanza fasting what will happen to us will help us to humble ourselves to do what to humble ourselves kuji nyenye ama ambayo tumepewa one of the potent ama powerful njia ambayo inatuwezesha kunyenyekea tupende tusipende ifu yai kama kweli tumemaanisha unajua mwanadamu mwanadamu kuna mambo maine ambayo huwa yanajitokeza naturally katika matamanio yake four things that come out naturally as his desires vile mwanadamu aliumbwa lazima atakuwa na a desire atakuwa na tamanio la kiroho vile aliumbwa because ukimwabudu mungu that is spiritual ukimwabudu shetani that dat spiritual so mwanadamu natural ndani yake desire ama hitaji la kiroho namba chakula Food. food of course utasikia watu wanakwambia mimi nafunga kutokana na vipindi vya televisheni mimi nafunga kutokana na nini anataja vitu vitu but the most powerful way is food. From food. Because food is life. You know, TV is food food food from because life life tv tv not nini itafanyika kitu from kitu ambacho hakina msukumo ama nguvu ya kukufanya usihishi. so food chakula jambo la tatu sex. hiyo desire iko katika kila wanadamu And then number for for things possessions vitu pawa mamulaka na ufahari na sifa hayo ni matamanio ya mwanadamu ambayo yako ndani yake yakenaturaljuno you know? kwa kila mwanadamu every human being aliyezaliwa na mwanamke na mwanamme hayo mambo maine lazima atakuwa na natural ama ile hali ya msukumo wa kawaida ndani yake na pia kwa kila mwanadamu mwana wa adamu is a rebel. every one of us has a spirit of rebellion in hasasiiofeio i themasoa huwe ni mwana wa nani wa adamu roho ya yawas because adam was a arebe arebe aliya as na kukataa kufanya kile ambacho mungu and that comes out of us naturally ndio kwa sababu you don't to rebel inakujanga tu Natural. because iko wapi ndani fasting ama kufunga kunanisaidia mimi kupres kuweka chini haya yote ambayo naturali ni ya mwili kufunga kunaniwezesha mimi kufinyilia yale ambayo naturali yangejitokeza kwa mwili what is humbling? what is is humbling i ama kunyenyekea wacha nisome vile mtu mwingine alisema hapa alisema nitasoma kwa kizungu alafu nitaeleza tu It is the u vile umeweka moyo wako uweze kusikia na kupokea neno la mungu of your heart. to be open to God's word. it is taking the focus from yourself and focusing on what is important unatoa macho yako kwa vitu ambavyo sidya vya muhimu na kutoka kwako wewe mwenyewe na uyaweke kwa vitu ambavyo ni vya muhimu and more importantly god so shifting from yourself and focusing on god alafu anasema it is coming to the cross with a clear conscience and confessing your sins to the lord giving up whatever is burdening you and being willing to live it at the cross of jesus yani kunyenyekea unakuja kwa mungu unamwambia sasa yale ambayo yananiangazia mimi nayaweka kando na nataka nikuangalie wewe na kile ambacho kimenifinyilia chini kama mwanadamu that which is me i am choosing to let go at the cross ili wewe uchukue nafasi katika maisha yangu it is one you you are are saying god you are more important than food you you are are saying god you are more important than than food and you are a priority than food wewe ni kipaumbele na unasema ya kwamba i have a special need for you niko na hitaji maalum kwa sababu yako so kufunga kunanisaidia mimi kunyenyekea ukiangalia zaburi wa bali mimi walipougua wao nguo yangu ilikuwa gunia nilijitesa nafsi yangu kwa kufunga maombi yangu yakarejea kifuani mwangu unajua akisema nilijitesa hapo ndio unasemambling yourself hebu weka kizungu but as for me when they were sick my clothing was wassackloth i humbled my soul with fasting and my prayer returned into mine own bosom unajua wakati umeanza kufunga kuna zile siku ambazo utajaribu lakini unaona ni kana kwamba upenyi try lakini utahisi kana kwamba haujapenya bado na unaomba na o uombi ndio wanasema niliomba lakini maombi yangu yakarudia kifuani mwangu wangapi waamengangana kama mkono yaani pengine kasisi hapo when you start, you struggle. you start struggle struggle anasema niliomba lakini maombi yangu yakanirudia katika kifua changu mwenyewe But saying i humbled myself through fasting nilijinyenyekeza kupitia kwa kufunga anasema linyenyekeza nafsi i my soul. Now, what is in your soul? kitu gani kiko ndani ya nafsi yako your will mapenzi yako your will is in that soul. sasa unasema nataka haya mapenzi yangu yasiwe yangu nataka mapenzi ya nani ya mungu ndiyo unasema mapenzi yako ya tendeke mapenzi yako When you give up your will, you are forcing that will to say yes to the will of, of God. Your will. What else? Your mind and intellect. Unajuwa atawakatiu naomba. Mawazo ya Unajua Unajuwa. As jika maniny muna ni penkide nya yu. Naomba na mawazo. Where thoughts begin to flood your mind mpaka unajikuta meenda umeenda of course umefika kibarani na uko hapa ndani mi najua pia tamiza zingine eh? when, I, when my heart is overwhelmed na mambo mengi i try to settle lakini inashindwa kusettl so what, what do i do i start singing kama niko peke yangu hasa hapo utaanza kumba nasasa tumesema watu wao, waombe wengine wameingia we bado mawazo yamejaa katika kichwa chako your mind fasting is supposed to bring those thoughts into subjection yani utalazimisha and as you begin youbegin struggle lakini ukiendelea inaanza kuwa rahisi if you persist mmoja akasema ukiendelea kuna kuanga na ptl si ya yaibc kuna potol huko mbinguni inafunguka as you persist the gets open thesbuif youdn usipoendelea kuweka nguvu na kusema nitaomba tu hata kama nikana kwamba yanarudi opened for you unajua yesu alipokuwa ameenda kubatizwa pale jordan jordan Aka kuna luka ine inasema ya kwamba na alipobatizwa na alipokuwa anaomba mbingu ikafunguka and when he was praying the heavens opened so as you persist then that poto also begins to open so you are mind ndiyo kwa sababu tunaambewa kwamba silaha zetu siyo za mwili lakini ni za roho na unaleta bringing every thought, every thought argument every kila kila wazo ndani yako litii yesu kristo so basically you are dealing with kristuoag ya kwamba i i i want I feel I know your feelings you are unaziambia sasa hapa si mambo na hisia zangu hapana ni roho mtakatifu so you you are forcing everything in you to to come the the subjection of the holy spirit mtakatifusonilinyenyekeza nafsi yangu swali ni tangu ulipoanza kufunga mpaka sasa are you feeling that umenyenyekea because lazima kuwe kuna inaonekana na unaii na you can touch it in the spirit ya kwamba kweli nilipoanza nilikuwa nang'ang'ana lakini mahali sasa nimefika naona kweli kwelitl imefunguka huko mbinguni imefunguka na naona nikiomba maombi yangu hayarudi tena lakini i ninape, ninapenya by now kind of you can be able to say unaweza ukasema ya kwamba I am progress naona kuna nini hatua nimechukua hatua progress daudi akasema nilinyenyekeza nafsi yangu kwa kufunga na unajua katika bibilia tumeambiwa ya kwamba tunyenyekee na imerudiwa imerudiwaera ya kwamba to yakwamba ukitaka kuwa mkubwa unyenyekee kama hawa watoto unyenyekee ukitaka kuinuliwa unyenyekee so mungu ametupatia hiyo nafasi na, mumo, na ukiangalia vizuri nasema, anasema nilijinyenyekeza sio eti mungu atakunyenyekeza ah, hiyo ni biashara yako na uwezi ukaomba umwambie mungu god make me humble. Uwezi omba hiyo maombi kama hayo make k so kazi yako ni gani because you must deal with your will deal with your emotions deal with your feelings deal with your mind and yote haya ya ti ili ndio uweze kuomba na maombi yako yapate kufika mahali tunaona ya kwamba umuhimu wa kunyenyekea kuna mfalme mmoja hapa ndani unaitwa mfalme ahab ahab tukiangalia katika kitabu cha wafalme wa kwanza ishirini na uh, moja ishirini na mojawafalme wa kwanza ishirini na moja huyu bwana alikuwa mfalme mwovu sana ahab alikuwa mwovu sana na mahali hapa ambapo mtasoma ni wakati ambapo alitaka shamba ya nani shamba ya nani wasomi wa biblia na naboth akamwambia naboth nipe give me giv youiyad kwa sababu iko karibu na palas ya mfalme nipe aidha ni kupatie pesa ama ikukupendeza nikupatie nyingine mahali kwingine akakataa akaenda kwake kawa amevunjika moyo na nikama amekasirika mkewe akamuhuliza ni mfalum hetabu yako ninii ahamwambie ti nimeenda kuambia nabota nipatie shamba yake na amekataa hiyo tu pekee yake ndio inakusumbua E, tulia hapo hiyo shamba unataka utaipata akaandika mabarua kwa jina la nani la mfalume naboth huyo mama jeebni jzebe ama ni nani Je, jezebel e, akaandika mabarua kwa jina la nani la mfalume na akazituma katika kule mahali ambako na wale wakuu katika ule mji ambao naboth anakaa kawa amesema tangazeni mfungo just imagine sasa huu ni ule mfungo ambao mungu hautaki akawaambia tangazeni mfungo alafu muchukue naboth mumpatie kiti mahali very prominent alafu mtafute watu wawili wakorofi wa kora walete ushuhuda wa uongo kuhusu nani naboth na ikifanyika hivyo mwa, waseme ya kwamba naboth amekufuru mungu na amekufuru mfalme hiyo ndiyo habari mtasoma pale mtayone na kwamba naboth has hasse god and the king and therefore the penalty is stoni him to death mumuchukue mwende mukamupige mawe mpaka akufe mkifanya hivyo menipatie huo ujumbe na wakafanya hivyo ndio naboth akawawa habari kamfikia aamia sasa meamuka, shamba shamba si alikuwa tu take the land mistari michache tu baada ya kuwa sasa amefanya hivyo naye mungu akatuma ujumbe kwa yule aliyekuwa adui Anamuita my enemy adui wa ahab alikuwa anaitwa elia elia maana elia alipotumwa alipofika tu akasema oh, my enemy you have come akasema yes i have found you. swali ni niwe nami ni adui ya nani katika maeneo ya kiroho aiwa akamwambia umekuja so anaambiwa enenda ukamwambie eliya ametumwa enenda ukamwambie ukisema bwana asema hivi je umeua ukatamalaki nawe utamwambia kusema bwana asema hivi mahali pale mbwa walipoiramba damu ya naboth mbwa watairamba na damu yako nam damu yako angalia nitaleta mabaya juu yako nami nitakuangamiza kabisa nitamukatia ahabu kila mwanaume aliyefungwa na aliyeachwa katika israeli kisha nitaifanya nyumba yako iwe kama nyumba ya yeroboamu mwana wa nebati na kama nyumba ya baasha mwana wa ahia kwa ajili ya chukizo ulilonichukiza hata kunighadhibisha ukawakosesha israeli endelea tu tena bwana maruka mpaka ishirin nasaba enda ishirini na saba ikawa ahabu alipoyasikia maneno hayo akayararua mavazi yake akavaa magunia mwilini mwake akafunga ahabu huyo akafunga akajilaza juu ya magunia akaenda kwa upole neno la bwana likaja kwa eliya mtishibi kusema huwoni jinsi ahab alivyojidhili jidhili mbele yangu basi kwa sababu amejidhili mbele yangu sitayaleta yale mabaya katika siku zake ila katika siku za mwanawe nitakayeleta mabaya hayo juu nitayaleta mabaya hayo juu ya nyumba yake angalia hapa umuhimu wa kunyenyekea angalia hapa ahab kama kuna mtu alikuwa muovu ahab was ivo mwovuhivo yaani ukimuona yeye umeona uovu na of course, kama tungesoma yote tungeona vile anamwambia si mkeo do alikufanya ufanye hivyo sasa inahesabiwa kwake yeye na mkewe baada ya sanamu na maovu waliyoyafanya sasa mungu akawa ametoa hukumwu pale lakini ahabu akamgeukia bwana akamwulilia bwana akanyenyekea mbele za mungu naye mungu akasema you see god looks at your heart you know you youatakanpetend unaweza ukaa kuja kujifanya hapa lakini mungu anaangalia moyo wako god saw the heart of ahab even though he was ivo akasema nini nimeona sasa haya maovu yeye nitamweuse yeye lakini lazima yatatimia kwa mtoto mtotohiyo ame mtoto akuja ajitetee my point is this. kama mtu muovu anaelewa anaelewa umuhimu wa kunyenyekea na ukinyenyekea maana hiyo ni njia iliyopewa kwetu na mungu na mungu anaangalia hata kwa wale mkozi huyu bwana pia mungu alimwangalia aliponyenyekea when he hmbled himself eninly andfase ein mugu akasema hapana hiyo nimeona i have kwa hivyo for excused for now acha mtoto akuja ajitetee umuhimu wa kunyenyekea na hiyo ndiyo kufunga inatusaidia fa ukiangalia mahali kwengine unaona mfalme jehoshafat alipovamiwa na maadui akamwendea mungu akamuuliza mungu kwani hawa watu hutawahukumu tena akaendelea akasema sisi hatuna nguvu na hatujui tufanye nini lakini macho yetu yako kwako yaani ule moyo wa kunyenyekea huyu ni mfalume unajua ordinarily uki- kenya ikivamiwa kama vile unaona somali ikijaa happens majeshi kutoka nchi zingine wanaenda huko kusaidia sa so, presient king unapigia simu hapa tafadhali send a of the army to come and deal with these fellows na unapigia tanzania unapigia uganda rwanda wanakuletea majeshi This king akasema hapana akamwendea mungu na akatangaza kufunga akasema hatuna nguvu so kunyenyekea ni kusema ya kwamba i have no strength sina nguvu yangu mwenyewe i have no strength na hata sasa kama mitazamo yetu wakati huu ni kumwambia mungu ya kwamba tumetegemea nguvu ya chakula tumetegemea nguvu ya ugali sasa nguvu ya ugali tumepunguza maana tuala jioni sasa tunasema hata mchana tukitembea njaa zikituma hatuzishughulikii hatuna nguvu alafu no akasema ya kwamba hatujui tufanye hivyo ndio mungu anapenda When you tell him, I am helpless ukimwambia okay, hatuna nguvu hatujui tufanye ni lakini macho yetu yako kwako hiyo itapatikana mahali kwengine nimeitaja tu lakini hatutasoma hiyo ya iyo mfalume washafati kunyenyekea na kunyenyekea huku ndiko kutakuwezesha wewe na mimi tuseme kama vile daudi alivyosema katika zaburi ya arobaini na mbili mustari wa kwanza na wa pili alisema nini kama ayala ayoneavyo shauku nini eh? hebu weka wekahapo tuisome kunyenyekea ndio kutakufanya ufike mahali useme kama daudi ya kwamba kama As the for the water zaburi ama hakuna kama ayala aoneavyo shauku mito ya maji vivyo hivyo nafsi yangu inakuonea shauku e mungu endelea nafsi yangu inamwonea kiu mungu hapo ndipo utafika kwa kunyenyekea mungu aliye hai lini nitakapokuja nionekane mbele za mungu enda ya tatu machozi yangu yamekuwa chakula changu mchana na usiku hapo kunyenyekea kutakupeleka hapo sasa umevunjika umevunjikavunjika yani you are totally broken but kama unaona ukienda kuomba bado unakaa hapo lakini haujavunjika vunjika bado ipo kazi kufunga ni kutufikishe pale machozi yangu yamekuwa chakula changu mchana na usiku pindi wanaponiambia mchana kutwa yuko wapi mungu wako endaoachatuah kunyenyekea kutatusukuma tuingie na unajua unajua it is advisable ili ndio tuwe na wakati mzuri zaidi kama ingewezekana ni vile haiwezekani kwa sababu lazima wengine tuende kazi tuende biasharani tuende mjengoni ili tutafute nini pesa but kama ingewezekana hata wakati kama huu tungechukua nini ikiz tuchukue nini likizo ili ndiyo sasa tuseme ni sisi na wewe ni mimi na N- wewe lazima kieleweke b because we have other things to do and sometimes we have to go and do what we must do inaeleweka but you must find time kumwambia haya ambayo daudi anamwambia mungu kunyenyekea kwako kukusukume mpaka useme ya kwamba nakuonea kiu mungu na kutamani wewe machozi yangu yamekuwa chakula changu why because you are broken into pieces na unamlilia mungu usiku na mchana hata wana wa israeli wanakuanga na siku yao siku hiyo ilikuwa the day of inatokae siku ya upatanisho katika mambo ya walawi kumi nasita siku ya upatanisho the day of atonement. ama wale yom kipur na hiyo siku hebu weka tusome waliambiwa na hii itakuwa This be a permanent statute na kitu kikubwa hapo ndani ni kufunga permanent leviticus kufungaeiona eh? yes. amri hii itakuwa amri ya milele kwenu katika mwezi wa saba siku ya kumi ya mwezi mutajinyima musifanye kazi ya namna yoyote mzalia na mgeni akaye kati yenu kwa maana siku hiyo upatanisho utafanywa kwa ajili yenu ili kuwatakasa nanyi mutatakaswa na dhambi zenu zote mbele za bwana ni sabato ya raha ya makini kwenu nanyi mtajinyima ni amri ya milele wachia hapo haday wakaambiwa ya kwamba muhimu ni mfunge na ukitaka msamaha wa dhani maana siku hizo ilikuwa ni kuhani aende katika ile chemba na aende akafanye kwa sababu ya wanaisraeli wote it was a shadow of what jesus christ came to do kilikuwa ni kivuli ya kile ambacho yesu alikuja kutufanyia na akawaambia mkitaka msamaha mukitaka upatanisho ni mfunge a permanent statute na sasa ilikuwa ni chaguo lako ametengeneza njia wewe mwenyewe ukitaka kuingia katika zile baraka ambazo zimewekwa kupitia kwa njia ya kufunga utachagua mwenyewe what is your By kwa kunyenyekea katika kufunga kufungakinyenyekea unamwambia mungu i am weak. i am small. I am small i need you oh god hiyo ndiyo kufunga inakusukuma sasa we mwenyewe tumia thamometa ni nini ile ya kupima temperature ni nini ni i nibarometathamometa na hii akiroo itaitwaje sri thamometa yes jipime mwenyewe ujiulize katika hizi siku nimeingia kufikia sasa kama umeingia kama bado ukiingia useme nataka nivunjike vunjike kabisa ili na mimi kile ambacho kimekusudiwa nikipate kipate jipime wey ayu kama kuna mifua bado ijavunjika vunjika deal nayo bado masiku yapo amen hapo nimekaa sana hi d likuwa kubwa zaidi jambo la pili jambo la kwanza ilikuwa ni kunyenyekea eh? kufunga ni kufanya hivyo <laughs> unajua kati tumefunga tunakuanga haili tukianza highly irritable and inflammable kama petroli kibritu yaani njaa uko ukonayo kona mambo mengine ujakula sasa lazima upitie hiyo process mpaka ufike mahali hiyo irritation itoke kama petroli itoke tuko pamoja ili ndio sasa una sumaili unacheka wengine wamefunga na hawagusiki hawaongeleshe huwezi kuwaongelesha bado And that's the process mpaka ufike ngambo ya pili ya hiyo ngambo ya pili ya kwamba sasa unaulizwa maswali na utajibu maswali umeenda kwa ofisi unaongeleshwa umjeuri maana umefunga yule mfung ambao mungu hautaki najua i i know yes ninajua so we must move to that level ya kwamba sasa mimi nimeisha mimi, i am broken kabisa au smile mimikabisa auau nitajipaka mafuta nitiririke ning'are nitaongelesha vizuri na si kujifanya hapana si ukiona pasta ndio unamusalimia ukicheka lakini ukiwakule kwa duka kwani huoni hapo nimeweka nini una macho ya kusoma wewe kumbe ni nja inakusumbua we must be broken before god so that god can do what only he hat do jambo la pili increased sensitivity to hear kufunga ni kukuse, kuongeze uwezo wa kusikia kwa urahisi Increased sensitivity unyeti wa kiroho kufunga ni kunisaidie sifa ya mdal kama masikio yangu ni mazito hayasikii kufunga nikitoa haya mambo ambayo yananisumbua na kunitatiza as i continue in that journey ninifike mahali nasikia kwa urahisi i can hear very easily kile ambacho roho mtakatifu anazungumuza then utajua I'm making progress napiga hatua I'm progress, step by step. lakini kama bado Mrs. Key, then kuna kitu hakiko sawa hawa mitume hawa tukisoma hapa kitabu cha matendo ya mitume kumi na tatu mstari wa pili basi hawa walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga iatuepuki <laughs> unajua kufunga nakwanga tocha auliza watu huko na kufunga roho mutakatifu akasema roho mtakatifu akasema Whether it was audible ama katika mioyo yao msukumo hatujaambiwa lakini alise alisema nitengeeni barnaba na sauli kwa kazi niliyowaitia wacha nikwambie mara nyingi anaongea atusikii lakini kufunga ni kukupatie nguvu na urahisi wa kusikia highly sensitive you can pick it in the the frequency of the spirit very easily akinena unaidaka huko juu na una s nao wakati ulikuwa umefika wa barnaba na sauli kutengwa ili waende kwa kazi waliyoitiwa kama hawa hawangesikia hawa wangechelewa wangeendelea kukaa hapo yes na hatima yao ingecheleweshwa kwa sababu ya watu wasiosikia Hono kuna ubishani mwingi sana. why? Ubishani shingong ngumu na unafunga. Something is not right. Because how how how be a shara nayo on that day was kumwabudu Mungu na wamefunga na wanaomba. The environment was right for the Holy Spirit to come and speak. You know sometimes the environment is not there. mazingira ya roho mtakatifu kuongea hatujayatengeneza anreafo aongei na kama yametengenezwa you nayukanibina know group wee peke yako wamepotea wengine hawajapotea angalau wale ambao wanasikia wasikie basi ndio wasaidie hawa ambao hawaja- hawajasikia sensitivity to hear. elia elia baada ya kuwa amevunjika moyo kwa sababu ya maneno ya jezebeli akaambiwa wewe na uwe kama vile ulivyofanyia manabii wangu wa baali kama sitakufanyia wewe pia vivyo hivyo na akaanza kutoroka mtumishi wa bwana akawa amevunjika moyo na akaenda akafika mahali akalala mara ya kwanza akaamushwa amuka ule tena akalala tena mara ya pili akaambiwa amuka ule kwa sababu njia iliyo mbele yako ni kuu sana na akala baada ya kula what happened he went alienda siku arobaini usiku na mchana bila kukula ku, alikuwa anafunga na, na baada ya hapo ndiyo sasa alipoingia kwa pango mungu akamkujia hapo na akaanza kumzungumuzia na akaambiwa nenda usimame katika sehemu fulani nitapita hapo akaenda huko aliposimama hapo kukakuwa na, na, na, na, na kelele na milipuko na moto lakini mungu hakuwa wapi hakuwa hapo lakini baadaye sauti nyororo nyembamba ikakuja na akaitambua ho ni sauti ya nani sauti ya mungu na mungu akaanza kumwongelesha kulikuwa kuna kazi bado aijai yeye anataka akufe kazi bado utakufaje na kazi bado tafadhali nife akamwambia akamwambiaelia wewe unasema niko na wangapi vile how many were still there nikowangapi vilwasbibia wale manabii wengine mungu alikuwa amejiwekea mwenyewe elfu ngapi wanafunzi elfu saba akamwambia kona manabii wangu elfu saba nimejitengea pembeni hawaabudu sanamu hawaabudu mabahali wala nani wanani But he heard, after that yakoa alikuwa amefanya nini amefunga akamwambia mambo matatu endokwo mpake mafuta jehu awe mfalume endoko mpake mafuta nani mwingine elisha achukue nafasi yako na kuna mwingine wa ta- thee wae th things to do enda ukupe sasa sensitivity to hea ayu hiari unasikia unafunga unaambua hiyo njio usifuata unasema nitafuata sensitivity to hear what god is saying sai number numbe of course hapo kwa elia mtasoma wenyewe ufalme wa kwanza kumi na tisa kwanzia y kumi na nne mpaka siins9 jambo la ngapi sasa la tatu nikienda kumalizia jambo la tatu yesu kristo return in the the power of spirit jambo la tatu ni return in the power kufunga ni kukurudishe katika nguvu za roho mtakatifu retun in the power you have gone into the wilderness for h days now as you come back you have been in the wilderness for 21 days umekuwa ukifunga siku ishirini na moja ama siku moja ama siku tano ama siku ngapi hizo hizo wimasii lazima urudi katika nguvu za roho mtakatifu yesu kristo akaenda jordan kubatizwa na john the baptist na wakati alipobatizwa mbingu ikafunguka na sauti ikatoka ya mungu mwambia wewe ni mwanangu na nimependezewa na nawewe na roho mtakatifu in the form of mtakatifuin descended akamshukia na akatua juu yake hapa ni kabla aanze kazi ile ambayo alikuwa ameitiwa afanye baada ya hapo ukienda kwa luka mstari wa kwanza na yesu akiwa amejaa roho mtakatifu Okay, ni hapo na yesu akiwa amejaa roho mtakatifu alirudi kutoka yordani akaongozwa na roho kwa muda wa siku arobaini nyikani nasema na yesu akiwa amejazwa jesus christ full of the Holy akijaribiwa na ibilisi na siku hizo alikuwa hali kitu na zilipotimia aliona njaa wacha niseme hivi unajua kuna kwanga na ment wengine eh? uh, wanasema kama wale wale my colleagues kule kwa ofisi sababu niko na colleagues wengi pale ofisini ambao ni waislamu na hao siku ile siku yao ikianza kufunga wakianza kufunga hata kalenda ya ofisi tunabadilisha hao wanasema kazi tutatoka saa kumi ndio tukaweze kuanza huko kupih mmoja wao ni mkubwa pamoja na mimi sasa hao wanasema wakati wao wakifika kufunga wanaenda wanatoka saa kumi font ili wakaanze kupika na mapema wajiandaye hasa huo wana, wananiambia wewe oh, umefunga na unakunywa maji kwa nini sababu sisi tukifunga hatukunywi maji sinichaguo lenu bas nichaguo lenu kwasababu misimamo yenu na yangu ni tofauti sasa hasami siwezi kuwaingilia nyi sikunywe mi na hapa kwa yesu yesu kristo baada ya siku arobaini kitu alicho hisi cha kwanza ni nini hatujaambeo ya kwamba alihisi kiu inaashiria ya kwamba yesu mwenyewe alikuwa amefunga kila kitu isipokuwa maji by interpretation. by interpretation interpretation maana mtu kama amekaa kwa kiu muda wote huo kitu cha kwanza utataka kukunywa maji kwanza kabisa kwa hivyo usihukumike kama unakunywa maji na watu wanakwambia mbona unakunywa maji is quite in order lakini wewe kama biologically and scientifically, you think you can go without water na neema imekufungulia na otol mingunu imefunguka usije u- ukatupatia matatizo if you yukan kama <laughs> jamaa mwingine binadamu wako na tabu nyingi likuwa natembea kwa barabara somu jamaa mwingine akavuka barabara kumbe gari hakuwa wameiangalia ikasimama tu hapo mwingine kule anasema sasa wewe shida yako ni nisingekunywa sumu okay, kwa kufa, bale, bale, bale, kwa uko, kwa kitanda tukakuzike hapa roho barabara jamaa ungekaa huko uk kwakitanda kufetukakuzike baadafakufa wewe basi ungekunywa sumu panda kwa kitanda ulani ufe tuje tukuchukua tukakuzike baadae ya kuja kwa barabara utuchafulie hutuchafulie nasema hivi kama neema imekufungukia wewe usifanye mambo ambayo yatakutatiza fanya kulingana na kile ambacho kinawezekana na kwa nguvu za roho mtakatifu You can take water simuna kunywa maji yes sasa turudi kwa pale kwa kifungu chetu sasa hiyo imeisha kama hujashika hiyo jo shauri yako turudi pale yesu alipotoka yorodani alikuwa amejazwa of the holy spirit na akaongozwa aende nyikani kufanya nini kujaribiwa na alipofika kule akafunga siku hizo arobaini baada ya yeye ye sasa kumaliza enda mstari wa ine enda ves yesu ah, shuka chini verse, verse number... ah, ah. enda ama sure. enda natakanendaaa se ieenda uh-huh. nimehipoteza wapi nataka natakaile nasema chini. It? Ni, ni, ni, ni makosa. Ni hmm? kuangalia napi mnaangalia but baada ya kumaliza jaribio la mwisho enda hapo mwisho wa jaribio la mwisho Ye, eh. ni eh? haya yes very good na yesu akarudi kwa nguvu nataka uone to tofauti you you the when when he he was was returned in kuna can be full, but you have not nguvuofaualiingiauatofauti unaweza kuwa umejazwa lakini bado nguvu haijaanza kufanya nini kazi ndani yako umejazwa but not activating that power btoa kwani kama umeajiriwa kazi umepewa barua job description maelezo ya kazi yako na umeambiwa hizi ndizo nguvu zako ambazo utazifanya utafanya one, two, three. na uende ukae kwa ofisi ulale tu from month to month unakula mshahara tu najua kuna wakristo wanakulanga mshahara ya ukristo tu ile najua na na commission wanakula retainer, ile minimum lakini wengine wanakula kom- bonus na ma- kulingana na vile wanatumia nguvu walizopewa ama we kama wee ni sales agent unalipwa unalikwa lii ukiuza zaidi unapata bonus na sasa wewe umekaa kwa ofisi na ile nguvu ambayo uliambiwa ufanye yesu alipobatizwa roho mtakatifu alimjaza akajazwa fulu to e lakini alipoenda baada ya kufunga activation kulikuwa na uhuisho na nguvu ikaanza because ukiteremka chini inasema ya kwamba hapo tu na habari zake zikaenea katika nchi zote za kando kando hapo ndio alipoanza kazi yake Now, thing, supposed to activate that power Of the Holy kufunga ni kuchochee hiyo nguvu ya roho mtakatifu ndani yako ili aanze kufanya kazi nawe ujitokeze kwa ishara na miujiza na mambo yaambatanayo na nguvu za roho mtakatifu lazima tujue ya kwamba baidhaweu ukristo hauwezekani bila roho mtakatifu ukristo maisha ya ukristo hayawezekani bila nguvu za roho hiyo nina imekuaaweekaukristo hawezekani kumwishia mungu na kutenda ishara miujiza na kufanya kile ambacho mungu anataka tukifanye lazima tuchochee nguvu za roho mtakatifu And jesus returned well, how will you return uttwewe utarudije baada ya kuenda mulimani hata musa alienda mlimani siku arobaini aliposhuka uso ulingara hata walishindwa kumwangalia how will you return from the kumwangaliaokama umeshukatakama tayari umeshuka how have you umeshukav Umekuja kama tofauti ama process incomplete because when you put in raw materials they are processed and the product comes out totally different from the raw. kwenda zingine Yes, and Jesus Christ returned. Oh, your return ticket, na. vijiji vyote vikamtambua na ndiyo akaanza kazi yake sasa na akajulikana ya kwamba kijana wa seremala si seremala kumbe ni zaidi ya mtoto wa seremala tukiweza kuelewa huyu mtu anaitwa roho mtakatifu na kuchochea hiyo nguvu na uhusiano na kuujenga kupitia huku kufunga tutarudi tukiwa tofauti watu walio na masikio ya kusikia walio na urahisi wa kutenda walio na macho ya kuona na midomo ya kunena faraja na rehema na neema si kukatakata mikono na miguu ya watu na kuvunja mioyo ya watu au weliuritan from from the wilderness how will you come back from this season mi namwambia mungu nataka nirudi nikiwa tofauti si nirudi tu uanze tayari kuonekana nataka nipande ngazi na nipande ngazi na nipande ngazi katika maeneo i want to travel in the the journey of the spirit ili ndio nikionekana na mimi niwe na utofauti kweli kufunga kuna manufaa kumbe kufunga kuna ma, kuna mazao jambo la mwisho jambo la mwisho la tano hayo mengine mtatafuta mutas- wenyewe la ngapi okay. kufunga ni kukusaidie kuvunja na kuharibu yale mambo yaliyosugu katika maisha yako kufunga ni kukusaidie kuvunja na kuharibu yale mambo yaliyosugu katika maisha yako by the way theathi0 wanasema 30 days can help you change a habit habit and develop a totally new habit. siku wanasema hivyo wengine wanasema60 basaa0 ya kwamba izaweza kukusaidia kujenga tabia mambo yaliyosugu mambo yaliyokwama tabia ambazo umejaribu zimekataa dawa dawa ndiyo hii hi. usiwache nafasi hii ikupite uende ulivyoenda urudi ulivyoingia huko na mambo yale yale uliyoingia nayo itakuwa ni hasara unajua wanafunzi wa yesu mara ile ya kwanza kabisa wakati mafarisayo waliuliza kuhusu wanafunzi wa yesu mbone hamufungi na wajohana walifunga yesu akawaambia kama bwana harusi yuko siyo ndo walikuwa anasema sasa hawa watafunga ya nini na wako katika karamu lakini kuna wakati ambapo bwana harusi atachukuliwa ndio watafanya nini watafunga na hawakuelewa ya kwamba yesu alipoenda nyikani kufunga alikuwa anaandalia mambo yaliyo mbele yake na ndiposa hawa wakashindwa kutoa pepo yesu akatoa huyo huyo pepo why because jesus was walikuwa na humiliti ya kuuliza wengine hawajui na ni wajeuri anasema nitakula ujeuri yangu hujui nani mjewri, na ni mjeuri na uulizi udai akamfuata polepole kimia kimya wakati kila mtu ameenda wa wambia na yesu pana tumejaribu hii kitu imetusumbua na wewe tu mara moja tu pap na imeenda kumekuwaje mengine kwanza alianza na imani mkiwa na imani iliyo hema si hapo alisema hivo matayo kumi na saba ni hapo akumi na sab ishirin na moja rudi juu rudi juu yesu akawaambia kwa sababu ya upungufu wa imani jambo la kwanza upungufu wa imani yeah kwa maana amin nawaambia mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali mtauambia mlima huu ondoka hapa uende kule na utaondoka wala halitakuwako neno lisilowezekana kwenu alafu kibwagizo sasa ule mshororo wa mwisho anasema nini 21. lakini yaani anasema hata kama mokona hayo mengine yote but this one, this one this one ihis ethis one haitoki ila kwa sasa inaweza kuwa si kwa wengine haitoki ni kwangu imekataa ku- kutoka si ni ukweli there are things if you can audit your life kuna vitu ambavyo wewe mwenyewe vimekuwa sugu sugu Those things huu ndio wakati huuseme sasa i am generating power natengeneza nguvu ya sasa na siku zijazo kile ambacho nimeomba na hakiendi naongeza na kufunga kile ambacho kimekwama sasa this time when i return sasaist ishabinomo nikirudi nitakuwa tofauti that will be a thing of the past amen tusimame