na katika ibada hii as we appreciate him for who he is what you do not what you don't desire you don't deserve what you don't desire you don't deserve kileusicho kitamani haukistahili kile usichokitamani haukistahili kistahili najua wakati tulikuwa tukiongozwa katika wimbo wa yesu wa baraka hiya nilikuwa naee yule kijana huwa anapenda sana huo wimbo ni yake pale nyumbani nilikua napet simame ya dance lakini nikamwona bado uoga lakini mimi huwa ninafurahi sana akienda shule akirudi anaimba nyimbo akikaa nyumbani anaimba nyimbo akija kanisani anaimba nyimbo huwa nafurahi sana na wa anamwambia siku moja atakuwa mhubiri huyo na mwimbaji amen what what you don't desire what is desire? kutamani lazima tujue ya kwamba kuna kitu ambacho kiliwekwa ndani ya kila mmoja wetu na mungu hali ya kutamani kitu chochote kiwe kizuri kiwe kibaya ni uwezo uliowekwa ndani na mungu the ability to anything because lazima tujue ya kwamba kuna matamanio yaliyo mazuri na kuna matamanio ambayo si mazuri lakini way utamani vizuri utamani vibaya utapokea you will receive. you will receive receive will desire nilikuwa naona wanasema it is a a a craving a deep craving tamanio la ndani linalokusukuma kutaka kitu a desire na kila mwanadamu nimesema ya kwamba ako na huo uwezo wa kutamani kitu mungu alipomaliza kuumba siku ile ya sita katika mwanzo moja thelathini na moja akasema aliviangalia vitu vyote alivyoviumba na akasema everything was very good. very good good hebu weka hiyo mwanzo moja, na moja. everything aliyokuwa chochik... vitu vyote alivyokuwa ameviumba mungu akaona kila kitu alichokifanya milima aliyofanya wanyama maji faamenabv na mwanadamu ndani yake na vyote vilivyo ndani ya mwanadamu mungu akaona kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita ni chema sana very good kwa hivyo ukijikuta na matamanio mengine ambayo huyaelewi saa zingine usijipige makofi sana cha msingi ni ujiulize haya matamanio niliyonayo yanaambatana na mapenzi ya mungu ama yako nje ya mapenzi ya mungu hata yale matamanio uliyowekewa ndani yako mungu akasema kila kitu kilikuwa chema sana kwa hivyo ukiona kitu kizuri una appreciate lakini kile ambacho ni chema katika mapenzi ya mungu siyo vibaya through desire we accomplish our goals in life through desire through that craving that deeper heartfelt desire yearning tunatekeleza malengo tuliyonayo tunatekeleza malengo tuliyonayo ndio kwa sababu paulo akazungumza akasema kila mtu atamani kile kipawa chema let everyone desire the waorinh wawanwakorintho wa kwanza wa kwanza najua pengine nimekuchanganya in the order ndio hiyo hebu weka tuone wakorintho wa kwanzkn bl3h1 jitahidini sana kupata karama zilizokuu na nitawaonyesheni njia iliyo bora zaidi huko juu alikuwa amezungumza juu ya karama mbalimbali mbali. ambazo roho mtakatifu wa bwana anapatiana kwa kila mmoja wetu kulingana na neema ya mungu kila mtu anapewa kulingana na neema ya mungu roho mtakatifu lakini alipokuwa ana samarais akasema jitahidini sana kupata karama zilizo kuu hebu weka kizungu desire the best desire the best now egarly desire the greater gifts and yet i will show you the most excellent way so inamaanisha ya kwamba matamanio uliyo yako katika viwango kuna viwango vya chini kuna viwango vya wastani kuna viwango vya juu lakini paulo akawa anawahimiza wale na anatuambia sisi ya kwamba desire the gifts thamaninilafu akawaambia njia inayostahili kwa sababu anataka kilicho ndani ya moyo wako kiwe ni tamanio ya kile chema ama kile kizuri tunasema ya kwamba usichokitamani ama usichokitaka hauwezi ukakipokea in your life na nikasema ya kwamba ukitamani way way positive or way you v na kuna wale ambao wako tu unajua aliwaambia show you the excellent way kuna wale ambao wako tu juzi tukiwa katika mkutano na, na managers kule kwa ofisi tukawa tunaongea maneno ya performance ya kila manager na branch yake so wakaulizwa ni wangapi wamefanya ama wameweka mikakati ya kuenda nje kuuza bidhaa ama zile ambazo tunapeana na ni mikakati mingapi ama ni marangapi ulienda huko nje sa nikawa ninawasikiza na nikaona hakuna mtu alikuwa amepanga ni ile ya kuamka na kujisikia kwenda nisipojisikia siendi nikawambia ni kama vile kila mtu anasema nataka kuwa mtajiri i want to be rich everyone anasema i want to be och na ukimuuliza what is being rich anasema kuwa na pesa na sio pesa tu pesa nyingi ukimuuliza kwa nini ili ni enjoyi maisha alafu nikauliza sasa kama hivyo ndio mnataka hata ukisema unataka kuwa mtajiri tangu siku liikiwa tumboni mwa mamako mpaka siku ya mwisho na kama hakuna kitu chengine mbele ya hiyo wish unapoteza nini wakati it will never happen. so tutaangalia desire and what Is to be contained in that desire hayo matamanio yako na kile ambacho nikipatikane ndani ya matamanio yako ndiyo kikusaidie kupata kile ambacho unataka kupata zaburi ya hamsini na moja mstari wa sita inasema ya kwamba mungu naye anatamani ya kwamba ndani ya mioyo yetu ama ndani ya moyo wa mwanadamu kupatikane ukweli ana tamani ya kwamba tazama eh, zaburi hamsini na moja mstari wa sita tazama wapendezwa mwandishi anaongea kuhusu vile mungu ana kile ambacho kinampendeza mungu mwandishi wa hii zaburi daudi tazama wapendezwa na kweli iliyo moyoni nawe utanifundisha hekima kwa siri anamwambia mungu unapendezwa na kweli iliyo ndani ya moyo wangu nawe utanifundisha hekima kwa siri matamanio ambayo yanaongozwa ya na kweli ndani ya moyo wa huyo mtu kweli na kweli ni nani maana mimi ndimi njia maana mimi ndimi ndimi kweli na mimi ndimi uzima sasa anapendezewa na kweli iliyo ndani ya moyo wa mwanadamu maana katika huo moyo ndiyo utatamani ndio kwa sababu ule mustari ambao tunaujua sana ule wa mithali ishirini na tatu nafikiri saba inasema ya kwamba kadri anavyofikiria kadri awazavyo moyoni mwake unajua mara nyingi watu tuna tunasema kadri awazavyo mwanadamu lakini imeongezwa ime moyoni mwake kama anavyowaza kama anavyofikiria moyoni mwake huyo mwanadamu ndivyo alivyo sasa katika moyo wako mungu anataka kweli ipatikane wapi ndani ya huo moyo ndiyo matamanio yale ya kikarama za juu yaweze kupatikana ndani ya huo moyo sasa kama mungu mwenyewe anatamani akipate hicho ndani ya moyo wako wewe unatamani nini kipatikane ndani ya huo moyo wako kwa sababu usichokitamani uwezi ukakipata na nimesema ya kwamba matamanio yatakuwa either way kwa sababu ya wakati sitaenda sita sana katika hayo maeneo yote i will restrict myself kwa sababu ya muda vifungu vyetu vya msingi ni ya kwanza zaburi thelathini na saba kwanzia y mstari wa kwanza mpaka wa nane zaburi ya thelathini na saba kwanzia mstari wa kwanza mpaka wa nane alafu chengine ni mefali 1 in tuanze na hiyo hiyondee mm-hmm. yes. usihangaike kwa sababu ya watenda mabaya usiwahusudu wafanyao ubatili maana kama majani watakatika mara kama miche mibichi watanyauka mtumaini bwana ukatende mema ukaye katika nchi upendezwe na uwaminifu nawe ujifurahishe katika bwana naye atakutimizia haja za moyo wako umkabidi bwana njia yako pia umtumainie naye atakutendea Ataito, ataitokeza, ataitokeza haki yako kama nuru na hukumu yako kama jina la dhuhuri utulie mbele za bwana nawe umngojee kwa subira aak usihangaike, usihangaike juu ya afanikiwaye katika njia yake wala mtu apangaye maovu Umkomeshe, ukomeshe hasira uache ghadhabu usikasirike mwisho wake ni kutenda mabaya mustari wa ine umesema ya kwamba jifurahishe katika bwana naye atatimiza mahitaji ama haja za moyo wako amesema nawe ujifurahishe katika bwana naye atakutimizia haja za moyo wako ndiyo kwa sababu tukaanza na moyo wako ni kitu gani kinapatikana ndani ya moyo wako na ni kitu gani ambacho mungu anatarajia kipatikane ndani ya moyo wako lakini kabla ufike kwa kutimiziwa haja zako akasema jifurahishe katika bwana najua mara nyingi huwa tunapakimbia mbio pale tunaenda wapi kule kwa kutimiziwa si ni ukweli huwa mara nyingi unasikia raha ukisema naye atakutimizia haja za na ukizifikiria haja za moyo wako ni kibao nyingi sana nyingi sana hiyo list kama ungeambiwa uandike malisti yako ya haja za moyo wako na nyingi zao ni zako za kibinafsi za uchoyo wako hu ndio ukweli nyingi zao sijasema zote lakini huenda ikawa ukiziorodhesha nyingi zitakuwa ni za nipe nipe nipe nipe nataka nataka mbone mungu mbone vile haja za moyo wako lakini kabla ufike huko amesema jifurahishe katika bwana jienjo katika bwana sasa tunaposema ujifurahishe kabla hata tuende kwa kujifurahisha katika huyu bwana mungu wetu tukisema jifurahishe ama tujifurahishe siwa tunasema raha jipe e, usingoje uka, ukapewa raha jipe mwenyewe usingoje ukapewa tunamaanisha nini tukisema jifurahishe katika bwana nataka nitaje mambo tu machache pa ni mengi lakini nitaje machache tunamaanisha nini tukisema jifurahishe katika bwana ili naye afanye nini atimize haja za moyo wako jambo la kwanza tunasema delight in the excellencies the excellencies or greatness God. jifurahishe katika uwema wa mungu to kama in the, right translation. Delight in the, excellencies of the lord our god jifurahishe katika uwema wa mungu huwa tunasema ya kwamba ama tunaambiwa katika neno ya kwamba mungu wa dunia hii kazi yake ni kufanya nini mungu wa dunia hii small g kazi yake ni nini is to blind the eyes of those who have not believed ni kupofusha macho ya wale ambao wa hawajaamini to blind ili ndio wasiuone wema wa mungu ndio wasiuone ukuu wa mungu lakini mimi na wewe kwa kupitia kwa nguvu za roho mtakatifu tumepewa uwezo wa kuona ukuu wa mungu tumepewa uwezo wa kutambua ya kwamba hata sisi tulikuwa kama hao tulikuwa kama hao waliopofushwa na hawakuweza kuona ukuu wa mungu hawakuweza kuiona neema neno ne, la mungu linasema maana neema ya uokovu imemwagiwa kwa kila mtu lakini mbone si kila mtu ameokoka maana bado wamepofushwa maana mungu wa dunia hii ameziba macheo lakini sisi ambao tue jua la neema limetuangazia tujifurahishe katika wema wa bwana katika wema wa mungu ndio tunasema ya kwamba rejoice uh, natafuta forever maana bwana ni mwema ukikosa sababu nyingine yoyote ya kujifurahisha jifurahisha na hii moja ya kwamba bwana ni mwema wakati wt na unajiambia ya kwamba hata mimi nilikuwa kipofu lakini wema wa bwana ukanifikia kwa neema you are delighting in the Lord. kwa wale ambao wanaandika tu hiyo sitasoma lakini ni ile ya kwamba the god of this world hii44 ndio inaongea kuhusu the god of this world thisr44 lakini pale ambapo nimesema ya kwamba hata sisi tulikuwa kama hao utaandika corinthians utaandikarit6tulikuwa kama hao lakini mungu akawachilia neema yake furahia wema wa bwana jambo la pili delight in the d presence in the presence of god jifurahishe katika uwepo wa nani wa mungu jifurahishe katika uwepo wa mungu delight in the lord's presence uweponi mwa bwana jifurahishe ndiyo kwa sababu tunataka kujenga uhusiano na mungu hauwezi ukajifurahisha katika uwepo wa mtu ambaye si ni ukweli kama hamupendani hamu uwezi hata kukaa karibu na huyu mtu utaki ya si ni ukweli sisi ambao tumeoa kama sisi sio marafiki huwa mara nyingi natatiza sababu are not friends na kama si marafiki hatuna stori ya kuongea si ni ukweli kama si marafiki hatuna nini stori ya kuongea mzazi na watoto wake kama hakuna urafiki baina yao hakuna maneno ya kufanya nini ya kuongea it is official ukija ni dadi nataka hii nataka ile Fee structure ndiyo hii naenda kesho pesa zilipwe stori imekwi because hakuna stori zingine thereis nothing so you cannot delight in the presence of somebody that you have no relationship kwa mfano kama niko kazini kwa mfano alafu huyu madam mke wangu anitumie text message kwanzia asubuhi na niziijibu mpaka jioni ametuma text tetmessage ta kwanzia asubuhibeause iamso bus nisijibu mpaka jioni nikifika nyumbani uhusian huo uhusiano hapo uko na matatizo na unajua mungu naye kila siku anatuma text message kama hujui do you know that god is also sending text g every day unajua ma ujui ujuie eh? basi messages barua za mapenzi ziko hapo ndani kama amejui hiyo barua za mapenzi baina ya yeye na wewe ziko hapo ndani amejieleza amesema nataka uko wapi na kutafuta ametuma text message lakini wewe na mimi tuko bizi kwa mikutano tuko kazi wazee wa kanisa tuko wapi hatuwezi kufungua hizo message text messages tuzisome hakuna uhusiano so you can't delight in the presence of somebody you kantit i hesmboeabot yakobo n anasemaje draw near to me endaudronia dronia to god musongelee yakobo 8 musongelee karibu naye atafanya nini atakusongelea dronia message lakini pia wewe nawe ukijibiwa pia wesi useme nimepokea nikokwa mkutano we nao ukipokea si ujibu yaani process hivyo ndio uhusiano unajengwa hivyo ndiyo mnasongeleana ukiyasoma maneno yake asubuhi ya hata kama unafanya kazi unayatafakari ukitumiwa neno la kusema na kupenda na kile kipenzi chako hata wewe kijana simnaandikiananga maneno na wale marafiki ambao mnasema mnapendana akikutumia ujumbe asubuhi kabla uamke kwa kitando ukifungua amesema i love you. na kuambia hiyo siku utatembea ukiwaza hayo maneno kweli ama uongo vijana kweli ama uongo wacha hata vijana hata sisi ambao tumeolewa kama tumeolewa na tumeoa kama kweli ah, kwelimi sijaolewa oh, umeolewa <laughs> wale ambao wameolewa na kuoa what I delight in the presence kama hakuna mawasiliano hutadelight ndio kwa sababu mara nyingi wokovu ni mzigo mara nyingi haitakani iwe hivyo lakini mara nyingi okovu ni sheria zake zinakuwa ni nini maana hakuna upendo There is no No so if you want him to deal with the issues ukitaka yeye ashughulikie ndiyo kwa sababu nilikuwa na tafakari maisha ya yesu na nikaelewa kwa nini yesu aliweka uhusiano wake na baba yake mbele zaidi ya kila kitu hangeruhusu aanze siku yake kabla ya kuwa na babake hangeruhusu kwa sababu gani yale yote ambayo yatafanyika mchana waliyazungumza na nani na babake yalimwambia yote i b huwezi ukakaa si hata wakati yule malaika walitumwa kuenda kuharibu sodoma Sodo, ni sodoma ni so kunetwaje kune niso sodoma na gomora si wale malaika walijiuliza pale njiani je etutakwenda kule kweli tukabomoe kabla y kuambia nani ibrahimu awo wenyewe walikuwa wana, wanasikia kuhukumika maana hatujamwambia kipenzi cha nani hawo hey. wenyewe so it means ukikaa na yeye kwa muda mrefu anakwambia basi ukitoka nje nataka ufanye number o namba tu ufanye hii yaani tayari amesha kupatia picha ndio kwa sababu alikuwa anakaa sana kule lakini mimi na wewe leo tuko bizi bizibizbizi lakini ukifanya uchunguzi wa maisha yako na yangu tuko bizi tukifanya nini tuko bizi tukifanya nini alafu unaenda nje unagonga mwamba unasema but you have said oh in me and unasemabut sasa hasa umediht saka unamsomea neno ambalo amekwambia but the the life has not been showing the delighting anasema si thdihtsmimi nimekutamani tangu u sijakuona pale mahali yetu maskani yetu I have not seen you where have you been my love I have not seen you unamwambia but i want you o god sort he sort hata sot na mwunagani a hamuja kutana mukazungumza draw near to him delight in his presence delight in his presence that word delight ters a hebrew word unasema anag which means enjoyment hiiral anataka vile unaenjoi ile vile unajua kuenjoi ujienjoi katika huyo mungu enjoy. enjoy yourself in his presence na uhusiano wa baba ndio nimeanza na uhusiano wa mwanadamu ili ndio tuelewa uhusiano wetu na mungu ndio tuuelewe uhusiano wetu na mungu enjoyment find enjoyment find ndio kwa sababu mifano iko mingi katika bibilia so ile saa haina mikono nimejaribu kuangalia sioni kama tuko wapi ni saa sasaa kuna mifano mingi sana ya watu ambao walielewa umuhimu walielewa umuhimu wa kujifurahisha na kukaa katika uwepo wa bwana ni mifano mingi sana mary yesu alipotembelea kwao wakati martha anahangaika na kupika maugali na machapati ni vizuri pikeni ni vizuri lakini mary akakaa wapi katika miguu ya nane ya kristo mpaka dadake anamkasirikia anamkasirikia yani yesu wewe unawacha huyu mwanamke akaye hapa anakula tu story na wewe mimi nahangaika nikipika vyapa na kupikia wewe kama mgeniyani huoni yesu Now we, we have many ways of explaining the good things that we do huwa tuna sababu nyingi za kueleza mambo mazuri yale ambayo tunafanya kwa mfano na huko we always have good reasons and mii are good things lakini yeye kulingana na yeye kuna kitu kizuri bora ya vyote akaambiwa matha matha huyu unajisumbua na mambo mengi lakini huyu amechagua kitu kizuri ambacho hakita- ha, hata it will never be taken away from her nisonge mbele kwa sababu ya hiyo wakati nisonge tu mbele jambo la tatu delight in god's help jifurahishe katika msaada ama kusaidiwa na mungu god's help mungu anataka umtambue ya kwamba yeye ndiye anakusaidia utambue ya kwamba yeye ndiye anayekusaidia utambue ya kwamba yeye ndiye anayekusaidia philippians 2, wa philipi anayekusaidiafi philippians kwa maana ndiye mungu atendaye kazi ndani yenu kutaka kwenu na kutenda kwenu kwa kulitimiza kusudi lake jema si wewe yeye ndiye afanyaye kazi ndani yako kutaka kwako na kutenda kwako kwa sababu gani utimize kusudi lake jema mungu anataka utambue ya kwamba yeye ndiye anayekusaidia unajifurahisha katika ufahamu huo ya kwamba it is god who makes me to will and to to to will will and and do do correctly kutaka na kutenda na si kwa sababu yako kusudi lake jema unatamani nini ni kitu gani kimejaa katika moyo wako number four, delight in god's great love jifurahishe katika upendo mkuu wa mungu delight in god's great love nilianza nikisema ya kwamba mungu wa dunia hii kazi yake ni atufunge macho afunge macho awapofushe wale watu wanao ambao hawaamini na wakose kumwamini lakini wewe na mimi kwa sababu ya upendo wake tuwekee ean389 mimi na wewe ni nituelewe mapana kina na urefu wa huo upendo wa mungu tujifurahishe ndani ya huo ufahamu ya kwamba mungu anatupenda Tatu, nane, mpaka tisa. Janita, pia mimi. bado niko na na natamani nitaiona huko from eighteen. Eka, weka t 8 mpak t ma nimeichukulia tu katikati so ukitaka huo mtiririko wote unaanzia kusoma huko juu nimeptu mistari michache ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina na kuujua upendo wake kristo upitao ufahamu kwa jinsi ulivyo mwingi mpate kutimilika utimilifu wote wa mungu sasa upendo wa mungu ni kama chombo ni kama box tunaogelea ndani ya upendo wa mungu tupate ufahamu tuelewe urefu mapana kina ya upendo wa mungu jinsi ambavyo anataka kutukamilisha katika utimilifu wote wa mungu if you want him to grant you the desires of your heart anataka tuupate kuujua upendo wake kristo aliyotupenda nao kutoka mwanzo when we were still ster na hata sasa bado anakupenda wewe na mimi upendo wake bado uko pamoja nasi we are in his love alafu jambo la tano siendi ndani kwa sababu nataka nimalize vitu ambavyo ilikuwa nimetaka kumaliza jambo la tano delight delight in god's mercy. Delight in gods god's mercy mercy and compassion jifurahishe katika rehema na huruma za mungu delight in god's mersy and compassion rehema na huruma za mungu lamentations 322 mpaka 23 maombolezo lamentations 322 okay. ah hiyo bado ni anmaombolezo okay ni huruma za bwana kwamba hatuangamii hatuangami. kwa kuwa rehema zake hazikomi ni mpya kila siku asubuhi uaminifu wako ni mkuu kuna wimbo tulikuwa tukiimba kuhusu the of god unakumbuka unasemaje unamalizia una na greatest thy so lord lakini unaanza na huko juu steadfast never sees, uh-huh, uh-huh. his are they are new every morning why do you think kwa nini unafikiria rehema za mungu kila asubuhi ni mpya unahitaji a Of mercy every morning si kwa sababu atuwee ni mzuri sana not because you are so good by the very nature ya mwanadamu kama siyo mungu hakuna mtu ambaye ni mzuri hata yesu akasema no one is is good except who god god but it is the of god. he wants you to appreciate anataka utambue rehema zake ya kwamba ndio zimekuwezesha piga darubini maisha yako utajua kwamba ni rehema za mungu na huruma zake ndizo zimekuhifadhi we are not consumed ile ya jana hauhitaji leo maana leo mambo yake ni mapya hata maisha yako leo si kama ya nini ya jana pengine leo unahitaji dozi kubwa zaidi kushinda ile ya nini ya jana By his mercies, we are not hasa anataka tukimwendea katika huo mtazamo na ufahamu ya kwamba tunatambua rehema zake na huruma zake ndio zimetuhifadhi si kwa sababu hata sahizi uwezi ukajipiga kifua kwa sababu ho sasa e, conditions za mambo ya corona zimeanza kupungua e, nilikuwa mwangalifu sana nilifanya hivi unapoteza wakati rehema zake kuhifadhi you have not anataka ujifurahishe kwa hilo na utambue hilo uliseme ulitambue unapomwendea katika mtazamo na ufahamu huo inamupendeza anasema because of that i have qualified you not you you you not qualifying qualifying qualifying yourself him qualifying you. him qualifying you. kuna bwana mwingine alikuwa anasema alipoenda kuona daktari for a check-up ikapatikana alikuwa na condition ambayo ilikuwa life threatening lakini daktari akamwambia mimi nashangaa mtu ambaye umeishi maisha kama yako maisha ambayo umefanya mazoezi ya kujenga mwili wako kila siku umepanda milima you are physically fit. how do you develop such a hard condition akamwambia hata mimi nashangaa lakini huyo bwana baadaye akawa anasema nimejifundisha zaidi ya kwamba there is what i do but which is humanly possible that i ought to do but beyond that i have no capacity i cannot qualify myself it is only by the masi of, of god akabidi aende akafanyiwa upasuaji heart htsry sasa huko marekani is is expensive too expensive na akatoka akiwa salama lakini aliekewa kitu ndani sijui ni pesa ama ni nini kinapiga piga kelele nietoaje inapiga e, piga kelele huko ndani akaambua hyo utakaa nayo e sasa kuna mambo mengine ukitafuta kuyaeleza kwa vile unaishi akasema kuna wengine kuna mzee najua amevuta sigara zaidi ya miaka arobaini mapafu yake yakoje huyo mzee ni ali let maybe mid z hiyo mapafu yake yakoje na bado mzee anatembea tu tutembea nasema basi mbona yule amevuta sigara mingi na hata hajakufa shauri yako do what you can do but you cannot qualify yourself god qualifies you by his mercies he preserves you so mambo matarani mesema delight yourself in his excellencies delight yourself in his great what in his what great love delight yourself in his in his presence for in his? Ah. apana Numeruka God's? Yes. God's help. Nukwataka kama matano. Delight yourself. In his excellencies. Delight yourself in the Lord's presence. Delight yourself in his help. Delight in God's great love. And you delight yourself. In His mercy and compassion. Mwandishi wa zaburia kauliza. What is the help of man? Musada wa manadamu ni nini? Kusema it is worthless. It is only God who helps a man. It is only God who holds the hand of a man and lifts him up. Nataka ntaria mifano kama moja mbili too heavy. Alafu tumalize. What you don't desire. you will never deserve kuna watu katika bibilia ambao mungu alitumia ali, ali wanafunzi wake yesu wanafunzi wa yesu wanafunzi wa yesu ama kuna mahali kwengine yesu mwenyewe aliongea na wao na mfano mmoja ni batimayo. blind nib yesu akawa anapita hiyo habari mnaijua vizuri sana mamarko kumi kwanzia arobaini na sita mpaka hamsini na mbili lakini nataka tu uniwekee enda huo mstari wa hamsini na moja hamsini na moja yes. yesu akamjibu akamwambia wataka nikufanyie nini yule kipofu akamwambia mwalimu wangu nataka nipate kuona that was his desire. of course huko juu utasoma ya vile aliposikia yesu anapita hiyo barabara akaanza kupiga makelele akimwita yesu amuokoe kelele yake ikafika mpaka yesu akabidi asimame ndio nakumbuka kuna siku tulifundishwa na askofu ya kwamba kuna vilio ambavyo havina maana lakini kuna vilio ambavyo vinasababisha msafara wa mbinguni pengine saa hiyo tu nasi mtu saa hiyo mungu katika msafara anaenda kutembelea ninasi mtu sisemi inafanyikanga hivyo yeah. sasa kelele yako sauti yako utakayopiga sauti ile kuna sauti ambayo haina maana na kuna sauti ambayo inasimamisha msafara wa mbinguni akatupatia mfano wa mtoto kama anaita mamake kuna ile atamwita mama anasemachana huyo ni kawaida yake tu lakini kuna mulio ambayo mtoto sauti itatoka hata kama ulikuwa unachoma nini kwa nini utawacha vichomeke ukimbie wapi kwa huyo mtoto hasa kiliyo kile cha huyu huyubatmays hawa mabwana walikuwa wanasema unasumbua mwalimu wacha kupiga makelele wachada na yu puzi yako kipofu unaita nani na unatupotezea wakati is a very important man na unajua hiyo ndio tabu tuko nayo leo kuna watu tumewaita mpaka ngapi ips lakini siku hiyo kwa sababu ya kelele sauti ile haikuwa ya kawaida akabidi akasimama akageuka akasema mwleteni huyo bwana mwleteni na akaulizwa tu unataka nikufanyie hi was very clear in his mind that was his desire nataka nione hakuna story nyingine mimi ndio mtu mmoja akasema tell me what you want and i will show you how to get it tell me where you want to go and i will show you the, the way si sindio ukipotea unauliza njia 52, inasema nini yesu akamwambia nenda zako imani yako imekuponya mara akapata kuona akamfuata njiani that desire in him. na alijua kitu ambacho nakitaka wapige kelele wa tumeambiwa tu hapa ya kwamba kama unataka unatakaenraement ya mwanadamu utaingojea na utachoka maana mwanadamu unless we ni barnabas the uless of encouragement kuna wale ambao mungu amewawachia neema nyingi ya kuencourage wengine lakini wengine ufanye kama daudi alivyofanya and david encouraged himself in the ii na daudi akajitia nguvu katika bwana hai alitiwa nguvu akajitia ah, ah, ah, nguvu yaani unajiambia unaambia nafsi yangu wee nafsi yangu mtumainie bwana nafsi yangu mtumainie bwana kwa nini kuinama kwa kuinamayani unajiambia batmyas kelele hazingemzuia wale watu waliotaka kumvunja moyo hawangekubali yeye alisema haja yangu ninipone haja yangu ninione hiyo ingine yote ni yenu yenumtu you know mmoja akawa anauliza watu wale ambao wanataka pesa wangapi wanataka pesa hapa wanataka pesa hapwanataka pesahata nataka pesa hata naitaka umeiona mahali huko <laughs> so akawauliza so how much money do you want? All of it. <laughs> you want want all all of of it it mhubiri mmoja akawa anaomba mungu ampatie baskeli abl akaomba apewe baskeli kila siku hayo ndio maombi yake kila siku hayo ndio maombi yake siku moja akiwa katika huko kuomba akaulizwa na mungu unataka bsibeskeli gani ili ilikuwa tunaambiwa hapa asubuhi unataka beiskeli gani hmm? sababu kuna sijuisijui kuna nini ziko nyingi Which one do you want una- wewe una, unachoka bure kila siku kuomba na mimi duk nataka nikujivu kuanzia siku ya kwanza first day nikupe beiskeli wewe unanisumbua uniambii unataka beiskeli gai bseliama nibsei bseli rangi akamwiza hata rangi nataka uniambie you want, tell me. Which color do you want? That is how specific we should be with our desires yule bwana mwingine aliyekuwa pale bethesda bethesda mnamkumbuka huyo yule alikuwa amekaa miaka thelathini na mingapi na minane ukienda hapo kwa john5foves uteremke mpaka kumi na tano hatutasoma john5fo5 akawa amekaa pale miaka hiyo yote thelathini na mingapi, mingapi na minane amekaa na wale wenzake kama yeye vipofu vilema eh, auwote amekaa na wao wow. imagine story ambazo walikuwa wanaongea just imagine walikuwa wanaongea nini <laughs> eh? yaani hao watu wamekaa hapo huo muda wote wanaongeleshana nini naye malaika anakuja yani ni kama ni nizon aja yatibwe maji basi ukibahatika wewe kuingia wa kwanza unapona nasema chan mambo ya malaika bwana hii vitu gani hakuna hapa malaika ni mmoja tu sijui anakuja lini tu hata walikuwa pengine wameekewa mahema wanakaa huko wanajisahau wanakula huko huku malaika anashuka umuoni. what, what were they saying siku hiyo yesu akaja na inasemekana ya kwamba yesu alijua ya kwamba huyu bwana amekaa sana hapa miaka mingi akili yake imechafuka moyo wake umechafuka matumaini amepoteza hana tena kitu ambacho anatamani kizuri isipokuwa tu condition ya wale wenzake kama yeye and that's what we do tunaanza vizuri na matamanio yetu mazuri lakini the desire does not become an obsession to us tunaipoteza nasema basi tangu niombe nipone mpaka leo hii ndavijeza koko kwinjine janikajeze basi niliona juzi nani alitutumia hii kitu kwa wanaume ti waombezi wameambiwa wa, <laughs> <washiku. laughs> yes kwa grupu yetu ya wanaume ilituma nafikiri na victor akaulizwa pia wew unataka nini what do you want but because his mind and his heart is polluted kwa environment alianza kusema nini unajua mimi sina mtu hapa wa kuniingiza ndani ya maji unajua hata malaika akikuja siwezi ingia siweziingia siungekaaishi ndani, ndani ya maji Live in the water yes. ishi ndani ya maji ngojea hapo Live in that water kaa kula huku miguu iko ndani ya maji yes kwani kwanamunagani yeah. Wewe umetoka kwa kidivu umeenda kukaa huko mbali huko huko huko huko unatembea unapiga mastori na na malaika anakuja uko. because because of of the environment story nyingi ni rehema za mungu huyu that day because of us tumejua tu mungu anakuja barabara hii tumemwandikia njia yake yeah, alikuwa anajua uokovu ni malaika kumbe siku hiyo kumekuja uokovu mwenyewe salvation has come e anataka has... eh, tu malaika aonekane so hazina mwelekeo umemwekea mungu mahali ya kuja dirisha kwa e hiyo si mungu amekuja if you come through this window ni shetani ameingia lakini that day akapona lakini story yake ilikuwa anaongea tabu yake na matatizo yake clarify your desire wewe ulale hata ukiamushwa daudi akasema mara saba nimeamuka ni kutukuze to praise you even in the nih anasema ev izabudi sti na tatu hata nikiamka usiku wa kitanda changu na kuwaza wewe. let your desire be an weweyusi kunyeshe kusinyeshe nipone t- it becomes mili hata hata ukushutuliwa kwa usingizi i want to see nataka kufanya nini kupona yes it an obsession haya <laughs> ah, yeah. hey, okay saa kupoteza mkono kumbe ndio pia minemesioni saa what you don't desire you cannot get hutapata and either way you will get what eiheygetkama nikibaya utapata hicho hebu ebhacha nimaliza na hawa wa mabinti wa huyu bwana alikuwa anaitwa e meshasikia mm. nam- hao eh, the, last, the last one kabisa katika list yako ni nimbe hesabu tupeleke kabisa mwisho numbers kumi na kumi ah, sio ile bishop karibu ni sema ile nilikuwa nimeandika ya bishop hapana sio hiyo hiyo yangu soma hapo mwisho nuo eh? yes, yes. yeah. hesabu moja kwanzia moja mpaka nane hii itakuwa ya mwisho wakati huo wakakaribia hao mabinti wa selofehadi mwana wa heferi mwana wa giliadi mwana wa makiri mwana wa manase na jamaa za manase mwana wa yusufu na majina ya hao m, hao binti za selofehadi ni haya mala na nuhu na hogla na milka na tirza. tiza nao wakasimama mbele ya musa na mbele ya eliazari kuhani na mbele ya wakuu na mkutano wote mulangoni hema ya kukutania wakasema baba yetu alikufa nyikani naye hakuwamo katika mkutano wa hawa waliojikutanisha kinyume cha bwana katika mkutano wa kora lakini akafa katika dambi zake mwenyewe naye alikuwa hana wana wa kiume kwa nini basi jina la baba yetu kufutwa katika jamaa zake kwa sababu alikuwa hana mwana wa kiume tupe sisi urithi pamoja na ndugu zake baba yetu basi musa akaleta neno lao mbele ya bwana bwana akanena na musa na kumwambia hao binti wa selofehadi wananena lililo haki kweli utawapa milki ya urithi pamoja na ndugu za baba yao nawe utawapa urithi wa baba yao nane kisha utanena na wana wa israeli na kuwaambia mtu akifa naye hana mwana wa kiume ndipo binti yake atapewa urithi wake wakeseofhai hawa mabinti haikuruhusiwa hao kupata urithi it was not allowed. kinyume cha sheria lakini mabinti watano wakajikusanya wakaenda kwa musa na ujasiri walikuwa wametamani ndani yao ya kwamba pia sisi tupate nini urithi kwa nini sina la baba yetu lipotee wakaenda kwa kunyenyekea hawakuenda kwa kujipiga kifua hapana wakajieleza kwa ufasah na ufahamu ya kwamba pia nasi tuhesabiwe katika urithi pamoja na ndugu za baba yetu na musa akapeleka ombi lao kwa mungu mambo mawili yametendeka pale kwanza sheria ikabadilika mungu akasema ya kwamba of thet are right, The right wako sawa utawagawanyia urithi wa baba yao utawapa alafu tena enda israeli waambie sasa ya kwamba kwanzia leo ni sheria kuanzia leo ninine? ni nini ni sheria mtu akifa kama hana mtoto wa kiume mabinti zake fani nini warii so hata sahizi mkienda kotini ti hoo oh, nini si kitu imeanza leo kotini ni kitu ya katika neno la mungu si eti, chief justice sieti chifujasis ametupatiasasa usi eti katiba katiba ya mungu ilituambia kitambo mabinti waliokuwa na ujasiri waliokuwa na matamanio kati- walijua kile kitu ambacho wanataka na wakasimama wakapeleka hoja zao kwa imani ya kwamba kile kitu ambacho wanapeleka mbele kitakubalika na watapokea hao wakapona na pia israeli ikafanya nini ikapona najua hujuu ya kwamba ujasiri ulionao utafanya watu wengine wapone ujasiri ulionao matamanio mazuri ulionayo yatasaidia wengine kupona wengine kupata haki zao wewe utakuwa ndio chanzo cha kufanya wengine wafaidike alafu wewe unakaa unalalia kile ambacho ni utamani ambacho mungu anataka kitu chochote kile ambacho you dsay na kime bebwa na kweli katika moyo wako ambayo inampendeza mungu ni kizuri na ukikitamani kwa kweli kwa imani utakipokea you it kama hawa mabinti walivyopokea kilichokuwa chao kwa sababu ya baba yao lakini tusiwe kama yule mjamaa aliyeketi pale mlangoni wa kanisa ambapo kazi yake alikuwa ni kuombaomba alikuwa kazi yake nini kuombaomba anabebwa kila asubuhi anapelekwa pale mlangoni tena ni mlango wa kanisa so mapeni wapi mlange yeah, aoto hapo kila siku analetwa pale mwangushie mapeni wapi kanisani lakini siku moja mabwana wawili waliojielewa alikuwa ike na nani wale masaa ya mchana Nana nani peter and john masaa yale ya kuenda kanisani wakapita pale huyu bwana kama kawaida akawa anaonyesha mkono apewe nini mapeni wakamwangalia kumwambia silver or gold sisi hatuna lakini kile tulicho nacho tutakupa unaweza kuwa haujui unataka nini you you you don't even know what you want so you have no desire kama yule bwana didhaa yake ilikuwa ni nini mpesa tu lakini wale mabwana walikuwa na uponyaji uliokuwa na nguvu zaidi na wakaelewa ya kwamba tuko na uwezo wa huyu bwana apone kwa nguvu za mungu saa zingine inahitaji neema ya mungu ikusaidie kutambua kile ambacho unahitaji kama vile hawa mabwana walimsaidia huyu kujua kwamba kumbe uponyaji ulikuwa ni mzuri zaidi kushinda nini kuokota okota kile ambacho unatamani alitamani pesa ili aende ale peke yake matamanio ya chini tamani kile kilicho juu kinachoweza kuleta manufaa si kwako tu lakini pia kwa wengine kupitia yeye alipopona watu wengi walishangaa kweli huyu bwana ni yule alikuwa kikiti pale nje aamushua ah, kuna wengi waliokoka kwa sababu ya huyo huyo bwana naomba mungu atusaidie wacha niwachie hapo ya kwamba kile ambacho haukitamani hautakipata lakini kile ambacho unakitamani kizuri utakipata tamanio lako changanya na imani naye mungu atatimiza haja za moyo wako amen amen