The power of service nguvu ya utumishi ama nguvu ya huduma power of service huduma ama utumishi ama kumtumikia mungu mwanadamu wakati wawote ule anatumikia jambo ama mtu ama kitu wakati wowote every time ya lakini swali ni unamtumikia nani aidha unamtumikia shetani ama unamtumikia mumu uwe unajua ama hujui either you are sensitive or you are are sensitive sensitive or not to that fact lakini ukweli ni kwamba kila wakati katika mawazo yako katika matendo yako na msukumo ulio nao unatumikia mtu ama kitu eidha unajua ama ujui na katika mtazamo na ufahamu huo nataka tuangalie mambo tu machache hapa ili tuweze kupata ufahamu zaidi na kujikumbusha mambo ambayo mungu anataka tuyatilie mkazo mwanadamu aliumbwa kwa sababu mungu anataka tumutumikie kutoka mwanza ukiangalia katika neno la mungu baada ya mungu kumuumba mwanadamu na kumuweka katika bustani la edeni alimpatia maagizo alimpatia maagizo akamwambia ya kwamba nataka shamba hili ulime na ulitunze from the egii ulime na utunze hayo ni maagizo kutoka mwanzo mwanzo mbili kumi na tano right om the beginin mungu alimwambia wanadamu nataka ufanye kazi katika shamba hii ulime u- t bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ailime na kuitunza hayo alikuwa ni maagizo ambayo mwanadamu alipewa na tangu siku hizo mpaka sasa bado maagizo nihayo na of course tunaposema ailime and the lord god took the man and put him into the garden of eden to dress it and to keep it inaweza kuwa ni shamba literali ni shamba unalima ama ni ule uwezo ambao mungu amekupa anakuambia ufanyie kazi ulinde utunze na ufanyie kazi ili ulete mazao for continuity and sustainability hivyo ndivyo mungu alivyomwambia adamu na tukiangalia kwa joshua nipe joshua pia moja nane nataka ni, kuna neno nataka nipate pale kwa hicho huo hicho kifunu kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda kulingana na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapositawi sana niwekee kizungu pia natafuta neno pale la kizungu This book of the law shall not depart out of thy mouth, but thou shalt meditate therein day and night, that thou mayest observe to do according to all that is written therein. For then thou shalt make thy way prosperous, then thou shalt have good success hapo anasema that you may observe to do the word observe observe is made up of two words the maneno The first word is object and the other word is service maneno mawili object And mwanadamu ni chombo cha utumishi ama huduma you are an object of, an object of kwa hivyo anaposema ya kwamba kitabu hiki maneno haya huko mwisho ndiyo kuna yale matunda ya kutii ya kufanya kama vile tu alivyoagizwa adamu kutoka mwanzo ya kwamba wewe na mimi ni chombo cha huduma kwa mungu ndio nikasema kila wakati vile unavyofanya vile unavyowaza vile unavyotenda vile unavyojitokeza unatumikia mtu ama kitu Every time. na tulipokuwa hatujaokoka tulimtumikia nani shetani na tulipookoka inatupasa tumtumikie mungu kwa hivyo utumishi ni nini service what is service kwa sababu mtu akisikia service ama huduma anafikiria tu pengine namtumikia mungu kupitia kuhubiri peke yake ama kupitia kuimba peke yake ama wakati nafundisha wapi sunday school unaweza kuwa pengine unafikiria servic ni sehemu tu moja ya maisha yako hapana utumishi ni maisha yako yote kwa sababu wengine hwe ni mwanafunzi unajiuliza sasa kama mimi niko shuleni na siimbi kwa kwaya na sihubiri na siendi kwa missions na mtumikia mungu na gani maisha yako hata kule kuenda kusoma peke yake kwa bidii ili watu waone ya kwamba mtu kama anasema ameokoka bado huwa anasoma kwa bidii na anapita na anajenga ushuhuda huko nikufanya nini ni kumtumikia mungu kwa hivyo mwanadamu ni chombo ambacho lazima kimtumikie mungu na kama humtumikii mungu utamtumikia shetani hivyo ndivyo neno la mungu linatuambia katika mathayo sit na mstari wa ishirini na sita ya kwamba ni lazima tuchague kuokoka ndiyo mwanzo lakini uishi katika maisha ya utumishi umeokoka ndiyo lakini maisha yako yote mathayo 6 ishirini na si rudi hapo juu anjia ishirin nnnanjia yes. hakuna mtu awezaye kutumikia mabwana mawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali Yani ya kwamba lazima ufanye maamuzi umeokoka sawa lakini je maisha yako yote yanamtumikia mungu katika mawazo yako mtazamo wako wa maisha kwa ujumla na vile unavyojitokeza kwa watu aidha unaonekana ama huonekani je kunampatia sifa mungu tunapoongea kuhusu utumishi tunaongea kuhusu utukufu kwa nani kwa mungu kwa kila jambo lolote unalolifanya wakati wowote aidha uwe unakuja hapa mbele ama unakaa huko nyuma maisha yako yawe kila wakati 24/7, hiya anamrudishia mungu utukufu hata ule wakati ambapo ni ufanye maamuzi ambayo ni magumu unapofanya maamuzi sawasawa na neno la mungu unamtumikia mungu lakini unapofanya maamuzi kulingana na vile watu wanavyosema na dunia inavyotaka ili ndio uonekane kama wale wengine So, service is your, the total sum of your life, bringing glory to God. How you determine to use your life, something that our entire lives are committed to, every single aspect of your life ought to be rendered as service unto God. yaani maisha yako yote ndiyo kwa sababu paulo akawa anapeana ushuhuda juu ya lile kanisa la Thess, Thess, yeah, yes hilo that thachch la uko yeah. akawa anapeana ushuhuda First Thessalon, 9th9 no, uh, yes. wathesalonike wa kwanza kwanza mstari wa tisa kwa kuwa wao wenyewe wanatangaza habari zetu ni paulo anaongea kuhusu hilo kanisa maana amesikia sifa za hilo kanisa kwa kupitia kwa kuhubiri kwa kina paulo sasa anasema hapa ya kwamba yakuwa wao wenyewe wanatangaza habari zetu jinsi kulivyokuwa kuingia kwetu kwenu na jinsi mulivyomgeukia mungu mukaziacha sanamu ili kumutumikia mungu aliye hai wa kweli isi inapoongea kuhusu kugeuka tani ni uwe ulikuwa unaangalia hivi kuenda huku na kama ni kutani unaangalia wapi In the opposite direction huu ni ushuhuda ambao paulo anapeana juu ya hili kanisa ya kwamba wanamtumikia mungu maana wanaona maisha na matendo ya hawa watu yanaambatana na kukiri kwao kwaoi lazima imudhihirishe mungu na huduma ni eidha unaonekana ama huonekani na mtu lakini kwa mungu anakuangalia bado And of a si wakati uko peke yako hakuna mwanadamu anayekuona unasema hili nitalifanya tu maana watu hawanioni but what about god because god because desires your service and the service and y you living out for him and to him iotality katika maeneo yote is hiyo ni huduma na tunamtumikia kwa sababu nimesema jambo la kwanza we are an object of service sisi ni vyombo vimeteuliwa v- v- v- v- vimtukuze na kumtumikia nani mungu na tumeona hiyo joshua 1, 8, an object na pia nimesema ya kwamba kwa sababu mungu alimuagiza mwanadamu kutoka mwanzo ni agizo ya kwamba mwanadamu ni amtumikie nani mungu ni agizo za command kamba mwanadamu ni amtumikie mungu alafu pia tunamtumikia mungu tukifuata mfano wa yesu kristu tunafuata mfano wa yesu kristu yesu mwenyewe akasema yeye hakuja ili he did not came to be besarved but he came to be ant hebu tuangalie yohana kumi na tatu anja mstari wa kwanza tunatumikia tukiufuata mfano wa bwana wetu yesu kristo basi kabla ya sikukuu ya pasaka yesu huku akijua ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa baba naye akiwa amewapenda watu wake katika ulimwengu aliwapenda upeo hata wakati wa chakula cha jioni naye ibilisi amekwisha kumtia yuda mwana wa simoni iskarioti moyo wa kumsaliti yesu huku akijua ya kuwa baba amempa vyote mikononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu aliondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwaosha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga akamfikia simoni petro huyo akamwambia bwana wewe waniosha miguu mimi akamwambia yesu akajibu akamwambia nifanyalo wewe hujui sasa lakini utalifahamu baadaye petro akamwambia wewe hutaniosha miguu kamwe yesu akamwambia nisipokuosha huna shirika nami simoni petro akamwambia bwana si miguu yangu tu hata na mikono yangu na kichwa changu pia yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga mwili hana haja ila kuosha miguu maana yusafi mwili wote nanyi mumekuwa safi lakini si nyote kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti ndiyo maana alisema si nyote muliyo safi basi alipokwisha kuwaosha miguu na kuyatwaa mavazi yake na kuketi tena akawaambia je mumeelewa hayo niliyowatendea ninyi mwaniita mwalimu na bwana nanyi mwanena vyema maana ndivyo nilivyo basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu nimewaosha miguu imewapasa ninyi pia kuoshana miguu ninyi kwa ninyi kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mutende hivyo amin amin nawaambia ninyi mtumwa simukuu kuliko bwana wake wala mtume si mkuu kuliko yeye aliyemtuma mkiyajua hayo heri ninyi mkiyatenda hapa kuna mambo mengi lakini sitazingatia mengi nitaangalia tu kuhusu mfano ambao yesu aliwapa wanafunzi wake yesu alifanya kitendo kile kutufundisha ya kwamba kama yeye ni bwana ya kwamba yeye ni mungu lakini akachukua mfano ule wa kuwaosha wanafunzi wake miguu petro hakuwa anaelewa na akawaambia hamtayaelewa sasa lakini baadaye mtakuja kuelewa lakini nataka nizingatie hapa ya kwamba kutumikia unajua watu hao wa wanasema ya kwamba mimi namtumikia mungu very well vizuri sana lakini ili ndio ufikie upeo wa kumtumikia mungu kwanza lazima utumikie wanadamu lazima utumikie mifumo iliyopo ili, ili ndio uweze kuelewa kumtumikia mungu inamaanisha nini sasa yesu akawa anawapatia mifano ya kwamba ninyi kwa nyinyi kwanza lazima mjue jinsi ya kuishi nyinyi kama wandugu nyinyi kama wakristo mujue jinsi ya kuishi nyinyi wenyewe vizuri na kufanyiana mema na mkiyafanya hayo mnamtumikia nani mnamtumikia mungu so usifikirie ya kwamba he used washing of the feet. lakini si lazima iwe ni kuosha miguu lakini jambo alilolifanya linahitaji baadhi ya sifa ambazo nituwe nazo kwanza kunyenyekea utumishi ama huduma haitafanyika kuwa bora pasipokuwa na kujinyenyekeza maana mara nyingi utakuta ya kwamba wale watu ambao unawatumikia ama kuwatendea mema pengine hata si bora kukuliko wewe ama wewe uko na sifa nyingi kuwaliko lakini hiyo si muhimu muhimu ni kile kitendo unachokifanya from the bottom of your heart kujinyenyekeza yesu alikuwa anawaambia ili ndiyo muweze kunitumikia mimi anzeni kwanza nyinyi kwa nyinyi ili ndiyo huo mfano huo mukiweza huo katikati yenu mtaweza kunitumikia mimi if you cannot serve another man or a human being you cant serve god egod wezi na ukitumika chini ya mwanadamu unajua mwanadamu ni mwanadamu akisimama hapa mbele akihubiri ni kama malaika cherubi manserafim lakini wacha aketi kule chini huenda akageuka sasa ukitumika chini ya mwanadamu unajua uzuri unajua sifa unajua pia mapungufu yake na unajua jinsi ya kuyahando ili bado upeane huduma wakawa so, anawaambia vile nilivyofanya mimi fanyeni nyinyi nyinyi kwa nyinyi muwe na mioyo ya kujinyenyekeza na kutumikiana kwa sababu katikati yenu kuna wale nitawainua zaidi kushinda wengine huduma zao zitasikika sana hasa mtatumikiana namna gani how will you munagani nyote ni mitume alikuwa anawaambia nyote ni mitume lakini kuna wale ambao watakuwa na nguvu tofauti How will you serve under that tunatumikia mungu tukiangazia mfano wa yesu kristo christ, christ. tunamtumikia mungu kwa sababu ya mioyo iliyojawa na shukurani tunamtumikia mungu kwa sababu ya kutambua ukuu wa mungu na mioyo yetu imejawa na shukurani samueli wakwanza kumi na mbili ishirini nanne hizi points nazitaja kwa sababu naeleza kwa nini tunamtumikia mungu mchani bwana tu mkamtumikie kwa kweli na kwa mioyo yenu yote maana kumbukeni jinsi alivyowatendea mambo makuu mucheni bwana tu pekee yake mukamtumikie kwa kweli na kwa mioyo yenu yote maana kumbukeni jinsi alivyowatendea mambo makuu so, We si reciprocals kwa wale mlifanya hesabu so you reciprocate kwa sababu ya ukuu wa mungu we ukufaya na kuona wekufanya hesabu kwa sababu ya ukuu wa mungu na yale ambayo mungu ametufanyia choose to serve him kwa mioyo yetu yote si kwa kulazimishwa wala kushurutishwa hapana kwa sababu tumeamua a choice sai ya kwamba maisha yangu nataka mimi maisha yangu ukiangalia nyuma umuone yesu ukiangalia mbele ni yesu ukienda upande huu upande ule ukiangalia utosi ukiangalia kwa nyayo zangu ni yesu all round kila mahali wakikupindua wakiku wakikupasua ndani kama wako na mashine ya kusoma nia ya yako na moyo wako waone ya kwamba ni service and service and the nieviceaevieohel na nimesema ya kwamba huduma ni chochote unachokifanya kimpatie nani? kimpatie utukufu kama ni kazi yako pale mahali ulipo kule kusa, kama unafagia mpendwa usiofagie kuondoa fagia ukimaanisha ya kwamba kuna ushuhuda unatengeneza kama unakata nyasi na huwa ninashangaa sana napatia mtu kazi akulimie shamba na analima shamba na madharau anachukua nyasi anazifukia anakuambia nimemaliza nataka unilipe na hata hana aibu na mzee mzima hana aibu mama mzima mzee anakuambia nimeshamaliza mimi na unataka pia upewe shamba yako ya kwako mwenyewe yako kama ya mwingine uwezi ukachunga vi nto ougod chochote kile ambacho ninakifanya kwa moyo wangu wote kwa sababu ya ukuu na yale yote ambayo mungu amefanya katika maisha yangu asa response sasa ili ndio niweze kumtumikia mungu kikamilifu kuna mambo ambayo lazima yawepo yawepo ama kama unapika biriani kuna vile vitu vinaitwaje inaitwa vitangatia ile vitu unaweka vinaitwaje <laughs> unaweka kila kitu hapo ndani ili ndio chakula iweze kujitokeza vile ambavyo nijitokeze ili watu wakila wajikate vidole unaramba una mpaka una so conditions to na tumeona pale ya, kuna ya kwanza iko pale hebu niwekee kizungu hiyo iko hiyovsko hapniwekee kizungu That verse. Only fear the mcheni bwana So hofu ya mungu hauwezi ukamutumikia mungu kikamilifu kama hujajawa na hofu ya mungu kwa nini kwa sababu unapomtumikia shetani wewe umekuwa mtumwa wa dhambi na naunapomgeukia mungu inamaanisha ya kwamba wewe si mtumwa wa dhambi tena kwa nini sababu unamcha mungu uko na hofu ya mungu ndani yako mcheni bwana tu pekee yake fear of god hiyo ndiyo itakufanya kabla ufanye maamuzi yoyote unajiuliza How can I? nitawezaje kufanya kitendo hiki ama kutofanya jambo hili kama kweli namcha bwana jambo la pili kumtii bwana kumtii bwana ama utifu utiifu ayubu 36 mstari wa kumob6 11. kama wakisikia na kumtumikia watapisha siku zao katika kufanikiwa na miaka yao katika furaha kama wakisikia kama wakisikia na kumtumikia niwekee kizungu sa zingine hiyo tafsiri haileti vizuri ka kizungu yes if they obey and serve you kanot serve if you do not obey wezi nawezi kusema i will serve first and then obey lete apana za inafuatana kwanza t t kwanza munakumbuka habari ya sauli sauli alitumwa na mungu aende kumaliza waamaleki lakini yeye akaenda na hakutimiza yale yote aliyoagizwa ya afanye lambuwamaliza wote maliza mfalume maliza wake na waume wanyama kila kitu lakini yeye akaenda aka kasema wacha nichukue hawa wanyama ambao wamenona hawa ili niende nikamtolee dhabihu nani mungu hiyo habari mtajisomea tu wenyewe kini samueli wa kwanza kumi na tano hiyo chapta hiyo mtasoma akasema wacha nichukue hawa niende nikamtolea dhabihu mungu sasa utamutolea dhabihu gani huyu mungu ambaye kwanza hujamtii maagizo yake so service unto god is premised or built on the foundation of obedience o na uwezi ukamutii mungu kama mwanadamu ambaye unamuona amepeana maagizo na huyafuati you can't. kama humtii mzazi wako huwezi kumtii mungu kama humtii mchungaji wako huwezi ukamtii mungu you can't. kama mkubwa wako yuaelda ama bos wako kazini huwezi ukamtii amepeana maagizo na uyafuati lakini unasema ninamtii mungu kwa neno lake muongo kama umeolewa na umutii mume wako you obey god So, nimesema begin by if you serve men, you serve serve learn how to serve god another ingredient nimesema tayari ni humility kujinyenyekeza kama vile yesu alivyonyenyekea as god yesu alinyenyekea alimtii baba yake akanyenyekea akachukua mfano wa mwanadamu yeye alikuwa mungu sawa na mungu lakini hiyo yote hakuichukua kama kunyanyaswa he did not count that as hedinotunthab ama kudhulumiwa alikubali kwa hiari yake na akatii kwa kunyenyekea na akaja akafanya hayo yote aliyompasa ayafanye akatii mpaka kufa obedience unto death We ufe sb unatii lakini lazima utii ndio mtumikie mungu kwa kunyenyekea another ingredient ni upendo pale tulisoma kwa samweli aman kwa ile tumesoma pale nyuma yes ile samweli ile kumina, uh, first samel4 kuna mahali pale imesema rudisha hiyo first, first samuel yes Fee, only fear the lord And serve him in truth with all your heart na tunajua ya kwamba yesu alisamarize zile sheria kumi kwa sheria mbili na ya kwanza ilikuwa ni kumpenda mungu na mioyo yetu yote tuwekee pia joshua 22 and verse 5. upendo l but weka kiswahili kwanza lakini mjibidishe sana kuzifanya amri na sheria ambazo musa mtumishi wa bwana aliwaamuru kumpenda bwana mungu wenu na, kumwe, na kwenenda katika njia zake zote na kuzishika amri zake na kushikamana na yeye na kumtumikia kwa moyo wenu wote na nafsi yenu yote yoshua anaambia hawa wana wa israel joshua anakaribia kufika mwisho huko sasa anawaelezea anawakumbusha anawaambia ya kwamba mimi siko mbali nitawaachana na nyii na nitaenda lakini mjue ya kwamba yale maagizo musa aliwapa akawa anayarudia hapa mjibidishe sana sabu aikuangi rahisi eh? anawambia mjibidishe sana kuzifanya amri na sheria ambazo musa mtumishi wa bwana aliwapa tena anasema ya kwamba kuna mahali amesema eh, na kushikamana na yeye kizungu inasema weka, weka hasa ya kizungu unto him but take diligent hi to do the commandment and the law which moses the servant of the lord charged you to love the lord your god kama humpendi mungu uwezi ukamtumikia na hata pia mwanadamu kusema tu ukweli unajua kuna kuanga na kuna kule kwa kutumikia kwa kujifanya pretending to be serving ili ndiyo uonekane pia wewe ulikuwa wakichukua roll call wanasema hata fulani alikuwa wakishekanyasi pale nje umbehukuwa moyoni hukuwa umeamua ni vile tu pastor alisema lazima nikuone we, kwanza wewe lazima nikuone so unasema nitaenda tu ili nionekane vijana wangapi mlikuwa hapa jana nione kwa ishara ya mikono vijana peke yake hili ni tangazo la vijana vijana wale walikuwa hapa jana juma mosi sinaona ulikua peke ako wini ulikuwa, eh? Uini, ulikuwa? <laughs> ni swali tu wangapi walikuwa hapa jana vijana mnajua ni nini ninauliza ni, ni, ni so hata hamukuogopa kuwa nikuje ni so kama yule ambaye anapeana maagizo moyoni mwako umemchukia hayo maagizo utayafanya na no, ukiyafanya unajilazimisha na hiyo haina maana yoyote is a waste of time so anawambia mpendeni bwana love the lord your god and to wok in all his ways and to keep his commandments and to antok nto him uvv yaani yani unamu, unakwama hapo kama wale kuna wanyama wakikushika mahali wadudu wengine awatoti unto him unamushikilia una na unakwama na yeye kabisa hivyo ndio alikuwa anawaambia then serve him na baada ya kufanya hayo mumtumikie with all your heart and with all So. So the love of god is a key ingredient ya kumtumikia na kwa sababu hatujafunuliwa pengine wengi wetu kuona uzuri wa upendo huu wa mungu ndio tunafanyal tunajitokeza kwa mambo ya mungu na ule wakati mwingine wote tuko kwa yule mungu wa pesa pesaa Because kama mungu Love, the love of God. Ingredients that we need to have. Then what is the attitude of service? Attitude of service. wakati You should have the attitude of a slave. The attitude of a slave. Of a slave. mwanzo sio mwanzo kutoka kutoka nikee kiswahili kwanza the of a slave. basi hukumu utakazoziweka mbele ya watu ni hizi ukimununua mtumwa wa kiebrania atakutumikia muda wa miaka sita mwaka wa saba atatoka kwako huru bure ikiwa aliingia kwako pekee yake tu atatoka hivyo pekee yake kama ameoa mkewe atatoka aende pamoja naye ikiwa ni bwana wake aliyemwoza huyo mke naye amemuzalia wana wa kiume na wa kike yule mke na wanawe watakuwa ni mali ya bwana wake naye mume atatoka peke yake lakini huyo mtumwa akisema waziwazi wazi. mimi nampenda bwana wangu na mke wangu na watoto wangu sitaki mimi kutoka niwe huru ndipo hapo huyo bwana wake atamleta mbele ya mungu na kumuleta mulangoni au penye mwimo nwa mlango na, wa na bwana wake atalitoboa sikio lake kwa umma ndipo atamtumikia siku zote hiyo habari mumeishika pale musa alikuwa anaambiwa na mw haya ndiyo maagizo ama sheria ambazo utawapa hawa wana wa israeli akawaambia kama kuna mtu atanunua mtumwa wa kieburania miaka sita akufanyia kazi mwaka wa saba aende huru akija kama hana kitu aende kama hana kitu akija na aoye ajioze mwenyewe akienda haya na mke wake waenda lakini kama e bos ulimpatia mke na akazaa nako na watoto au atawawacha lakini kama yeye mwenyewe atasema hapana mimi nampenda bwana wangu nampenda mke wangu na watoto wangu kwa hivyo sitaki sitaki kuwa huru i do not want to be free i want to continue to continue ian toitobe in my masters house huyo bwana atamchukua cumaambua ampeleke wapi ampeleke hapo kuna nini mbele ya, ya mungu na mlangoni na kwenye kwenyenaachukue chuma ya moto nafikiri chuma ya moto ile ama nini uma atoboe nini amuweke alama ya kwamba huyu ni wangu mile milele na milele now that is the attitude of a slave for god huyu mwenyewe ameamua kwa moyo wake ya kwamba sasa mimi sinilinunuliwa kwanza kabla niendelee hebu we, weka hiyo nyingine niunganishe hizo mbili hiyo inafuata hapo hiyo wakorinth sini wakorintho weka hiyo niunganishe hizo mbili wa mbiliwakorintho wanzbht kwa maana yeye aliyeitwa katika bwana hali ya utumwa ni huru wa bwana vivyo hivyo yeye naye aliyeitwa hali ya uhuru ni mtumwa wa kristo mulinunuliwa kwa thamani musiwe watumwa wa wanadamu wewe na mimi tumenunuliwa kama vile wale watumwa walivyonunuliwa na bwana wao na kama umenunuliwa na bwana wako hauna tena u hauna uhuru wako tena wewe mwenyewe you have, you do not have your own freedom wakujiamuliaiby eti sasa nitajiamulia mwenyewe hapana huwezi ukajiamulia mwenyewe yule bwana wako ndiye atakaye nini kuamulia so the attitude of that slave ni kwamba mimi nampenda bwana wangu na nitakaa nyumbani mwa bwana wangu na nitamtumikia milele na nimewekwa alama ya kwamba mimi ni mtumwa wake that is unajua kama we ni mkristo inafika mahali you don't have your hav opinion it is what the word of god says vile mungu anavyosema ndio opinioni yako si yako wee it is what god is saying in this matter yaani wee unaenda kwa mkutano umenyamaza unaambiwa na mr joseph unasemaje unasema in this situation hapana sema kulingana na vile mungu anasema peana uamuzi ama in line with the word of god nilimwambia kuna ndugu mwingine alikuwa ameambiwa kra na mtafuta na ako na deni kama sahivi mfunge mishipi na mlipe ushuru sawasawa natujenge manyumba ili watu waishi na natuombee serikali uache mambo ya kukashifu serikali najua wakristo wengi ndiyo na najua hiyo ndio nakuanga tabo ya wakristo wengi hapa kenya Mie ni mii ni kukashifu tu lakini upande wa kuombea serikali unakuanga mchache na hata ukiomba unakuta mtu anaomba lakini moyo mwake hajakuwa konvinsi ya kwamba ni jukumu lake afayi nini aombee serikali anaomba tu ili ndio aonekane ameombea hasa umeendwa kwa maombi aambwa ndugu fulani ombea nchi na hiyo nchi umeichukia so watu wazaisei ndugu akawa amefuatwa alipe ushuru lakini akasema unajua mimi kwa hii kampuni ya three directors mimi tu ndio nimeokoka hawa wengine hawajaokoka so akawaruhusu wale wengine waamue wakasema so 50 million ndio taxi tulipe kr yule jamaa akawambia mkinipatia 0 hii taro kasema yan sawa chukua hii ishirini million ro asababu mimi hii, hii ni kampuni na mimi tu ndio nimeokoka wale wengine hawajaokoka kwa hivyo tizok okay. hakuna kitu kama hiyo hakuna kitu kama hiyo unaongea kulingana na neno la mungu so when you are aslave to god you do not have your own freedoms The attitude of a slave. The attitude of a slave is what we need if we are to serve God effectively. So, what are the benefits? What are the benefits? Guaranteed prosperity and prosperity. pleasure in god uhakikisho wa ufanisi wetu na furaha ndani ya bwana hivyo ndio wamesema na tumeona hivyo katika ayubu thelats kum namoj ya kwamba wakiniti wakinisikia na wakinitumikia wataishi miaka yao katika kufanikiwa na siku zao katika ufanisi niwekee ayubu 3611, guaranteed prosperity and pleasure in god uhakikisho kama wakisikia na kumtumikia watapisha siku zao katika kufanikiwa na miaka yao katika furaha aimaanishi ya kwamba utapitia changamoto hapana zitakuweko lakini amesema guarantee haya utayaona katika maisha yako you will experience this in your life kama umenitumikia mimi hivyo hivyo pia aliwaambia wana wa israeli katika kutoka ishirini na tatu anaongea kuhusu umuhimu wa kumtumikia mungu unahakikishiwa ufanisi katika maisha yako na furaha katika siku zako na miaka yako Napo ishi maisha kumtumikia Kutoka 23, nanyi mtamtumikia bwana mungu wenu naye atakibarikia chakula chako na maji yako nami nitakuondolea ugonjwa kati yako hapata kuwa na mwenye kuharibu mimba wala aliyetasa katika nchi yako na hesabu ya siku zako nitaitimiza nitatuma utisho wangu utangulie mbele yako nami nitawafadhaisha watu wote utakaowafikia nami nitawafanya hao adui zako wote wa wakuonyeshe maungo yao. 28. nami nitapeleka mavu mbele yako watakaomfukuza muhivi na mkanani na mhiti watoke mbele yako hivyo ndio mungu alikuwa anaambia wana wa israeli if you will obey kama utatii na kunitumikia hivi ndivyo nitakavyofanya nitabariki chakula chako si kwanza atakupatia chakula na amekibariki na maji yako atakuondolea magonjwa atakutetea na kukupigania hakutakuwa na utasa wala kuavya mimba wala ametaja yote lakini serving god kumtumikia bwana kumtumikia bwana si bure serving god is is not a waste of your time and energy It's an investment kumtumikia bwana ni kuwekeza katika nyumba ya bwana ama katika jambo lolote unalolifanya mungu anakuhakikishia ya kwamba atakufanyia haya yote ambayo ameyataja pale na mungu ni mwaminifu god namba to jambo la pili anasema nini ukimtumikia bwana anakuhakikishia ya kwamba atakupatia nafasi na heshima nafasi na heshima he give you a position and he will also ivu you nafasi na heshima nafasi na heshima weka hiyo john hiyo inafuata ina hapo ni john eh? nafasi na heshima yohaa yohana i mtu akinitumikia na anifuate na mtu akinitumikia na anifuate nami nilipo ndipo na mtumishi wangu atakapokuwapo tena mtu akinitumikia baba atamuheshimu baba atamuheshimu unataka heshima mtumikie bwana mtumikie bwana unataka jina mtumikie bwana unataka sifa usizitafute usizitafutewee mtumikie bwana hizo zote anasema zitakufuata god zitakufuatamtumikie bwana na maisha yako yote mpende bwana na moyo wako wote na nafsi yako na anasema ya kwamba anaye anayenitumikia nia hivyo ndivyo yesu aliambia wale mitume wake alipokuwa anawaita follow me follow me nifuate na akawambia follow me and i will make you lakini tumegeuza sasa we are looking for the making fast and then olowing baadaye hapana ni follow and then making the alafu anasema baba yangu atawaheshima we'll nahivyo ndiyo yesu tena akawaambia anayetaka kuwa mkubwa ni awe mtumwa wenu anayetafuta ukubwa ni awe mtumwa hivyo ndio alisema mtaiona hiyo kwa matayo 6 hivyo ndio alisemaath6 He wants to become great lakini haitakuwa hivyo kwenu bali mtu yeyote anayetaka kuwa mkubwa kwenu na awe mtumishi wenu nilikuwa naambia vijana juzi hapa usiwe unaimba na uko na chaneli yako alafu unatusumbua like me me hapana mfo we will like you we will follow you because of your ministry yes usitusumbue kila siku hapana wewe tuiimbapost vitu zako huko sisi wenyewe tukikusikia vile umepakwa na umepakwaunamblesi mungu na unatublesi pia sisiatiitst Basi follow me. Like we will not follow you. We won't follow you. We won't. Because we know what you want. You want fame. Serve God and then the other things will come. The name will come. The fame will come. The money also will come. But serve God first. Even do you understand? ambaye anataka kuwa mkubwa tumtumikie bwana joshua napoenda kumaliza joshua uki, uki ukiangalia pale joshua joshua joshua is referred to joshua, the servant of moses mungu mwenyewe anamtambua hivyo kwamba joshua mwana wa nuni mtumishi wa musa serving under, uh, serving a human being baada ya kufa kwake musa mtumishi wa bwana bwana akamwambia yoshua mwana wa nuni mtumishi wa musa why because alikuwa amekubali kutumika chini ya nani ya musa miaka yote mingi hapa alikuwa almost 40. I think lakini leo hii many are disobedient many are not the cant surrender many cant submit to anybody na anataka kuwa mkubwa hutakuwa hewant fata nini procidure elisha ukiangalia pia elisha anaitwa elisha the seafservant of, of hu elijah tena mhalingine inasema elisha the the one who water on the hands of mnajua kunawisha mtu mikono kunawisha mtu mikono rvi imetajwa pale elisha alikuwa anammwagia maji nani elia anawe mikono ndio that elisha ndio mungu alikuja akamwinua na alifanya miujiza mara mbili ya yule bwana wake kama hiyo alifanya sita eh, sijui ni saba huyo akafanya kumi na nne alianzia wapi saf nataka nimalize nikisema hivi utumishi na nimetaja pale mwanzo ya kwamba lazima kwanza ujifundishe kutumikia chini ya wanadamu jifundishe kutumikia chini ya wanadamu na ujifundishe kutumikia chini ya mfumo ama system system why because system, unajua hata kama weo ni mkristo naishi kenya bado na kuna system na lazima utii sheria za nchi yes you must learn to serve under the system and the government ili ndio uweze kutii na kutumikia chini ya ufalme wa mbinguni So happened on Nasisti sana Yakwamba, you are serving before men is what will unlock all the other things that you desire from God. But first of all, serve under men. wanafikiria unaweza ukageuza hapana mungu mwenyewe amegnis channel na platform ambayo anaitumia hata kama siku hizi unakuta imekuwa misused haya mambo ya fatherhood kuna wale wameitumia vibaya kuna wale ambao wanatumia hii prinsipl ya kuwa na baba wa kiroho vibaya lakini bado hiyo hiyo mungu anatumia hiyo prinsip ya kwamba lazima nione kunyenyekea kwako kuvunjika kwako kujitolea kwako ili ndio uwe unastahili kuinuliwa so kama hautaweza kuhitimu katika sehemu hii hauwezi kuhitimu katika sehemu nyingine and god cannot trust you with his resources mungu hata kuuamini na rasilimali zake kama haja kuona umehitimu katika sehemuhii kama wewe unafikiria kuhudumu chini ya mtu ni utumwa basi uwezi kuhudumu chini ya mungu utaweza it will be difficult but god is saying if you obey and serve you will spend your days in prosperity and your years in pleasure anasema ile miaka yako ambayo nimekuandikia ukisema kwa kizungu inasema We'll be full of years and long life yaani ile miaka yako niliyokuandikia nitaitimiza na itakuwa utakuwa na maisha marefu wacha niwachie hapo hiyo wacha itoshe kile ambacho umepata hiyo ndio yako ichukua hiyo na mungu akusaidie