Karibu ni katika ibadahi ambayo tayari inaendelea. A call to give thanks. Praise and worship God. Mwito wa kutoa shukurani kusifu na kuabudu kushukuru kusifu na kuabudu nataka kwa muda mchache na ukisikia mhubiri akisema muda mchache jitayarishe ready dt kushukuru kusifu na kufanya nini kuabudu wale ambao mumeneemeshwa mumekuwa hapa kwanzia ibada ya kwanza ibada ya kwanza ujumbe ulikuwa upi kwa niaba ya wale ambao hawakuwepo lakini pia kwa niaba yako ili ukumbuke ujumbe ulikuwa ni juu ya nini kichwa tu cha ujumbe ibada ya kwanza clearing clearing Oh, clearing with clarity oh, clearing <laughs> ilikuwa ni juu ya hearing god with clarity Very good. na ibada ya pili christian fellowship sasa kama haukupatikana uko na fursa nyingine kwa sababu kwa whatsapp groups huo ujumbe ama hizo jumbe zitapatikana huko hii ibada ya tatu tunaangalia mwito kutoa shukrani kusifu na kushukuru tunaunganisha hayo mambo yaliyozungumzwa katika ibada ya kwanza na ya pili crowning crowning it all We are crowning hearing god and fellowshiping In the way that is on tunaunganisha yote haya mambo matatu haya mambo najua yako dip na ni mengi lakini nitagusia juu kidogo kwa sababu ya wakati nitagusia mambo machache kwa sababu ya wakati a call to, Sorry, a call to give thanks, and worship. tusome zaburi zaburi hiyo tutaisoma yote zaburi 33s3mupigieni bwana vigelegele enyi wenye haki kusifu kuna wapasa wa nyofu wa moyo mshukuruni bwana kwa kinubi kwa kinanda cha nyuzi kumi mwimbieni sifa mwimbieni wimbo mpya pigeni kwa ustadi kwa sauti ya shangwe kwa kuwa neno la bwana lina adili na kazi yake yote huitenda kwa uaminifu huzipenda haki na hukumu inchi imejaa fadhili za bwana kwa neno la bwana mbingu zilifanyika na jeshi lake lote kwa pumzi ya kinywa chake hukusanya maji ya, ya bahari chungu chungu huviweka vilindi katika gala nchi yote naimwogope bwana wote wakaao duniani na wamche maana yeye alisema ikawa na yeye aliamuru ikasimama bwana huyabatilisha mashauri ya mataifa huyatangua makusudi ya watu shauri la bwana la simama milele makusudi ya moyo wake vizazi na vizazi heri taifa ambalo bwana ni mungu wao watu aliyowachagua kuwa urithi wake toka mbinguni bwana huchungulia huwatazama wanadamu wote pia toka mahali pake yaketipo huwaangalia wote wakaao duniani yeye aiumbaye mioyo yao wote huzifikiri kazi zao zote hapana mfalme aokoaye kwa wingi wa uwezo wala shujaa haokoki kwa wingi wa nguvu farasi hafai kitu kwa wokovu wala hamponyi mtu kwa wingi wa nguvu zake tazama jicho la bwana likwao wa mchao wazingojeao fadhili zake yeye huwaponya nafsi zao na mauti na kuwahuisha wakati wa njaa nafsi zetu zinamungoja bwana yeye ndiye msaada wetu na ngao yetu maana mioyo yetu itamfurahia kwa kuwa tumelitumania jina lake takatifu e bwana fadhili zako zikaye nasi kama vile tulivyokungoja wewe amen katika zaburi hiyo kuna mambo mengi sana yametajwa imegusia ukuu wa mungu imegusia jinsi ambavyo mungu hawezi yakabishana na mwanadamu na mwanadamu akafaulu anageuza ushauri wa wanadamu anageuza ukuu wa mataifa na makusudi yake yanasimama imetuonyesha vile mungu alinena na ikawa alizungumza na vitu vikatokea inajaribu kutupatia picha ya jinsi huyu mungu alivyo mkuu na jinsi ambavyo huyu mungu anastahili kupewa sifa imetuonyesha vile mwanadamu ama mfalme yeyote hata okoka kwa sababu ya wingi wa farasi ama kwa sababu ya nguvu za farasi aliyo nao hakuna mwanadamu hakuna mfalme hakuna yeyote ambaye anaweza kufaulu kama mungu hajamfanya afaulu na ndi posa inatupatia sababu ya kunyenyekea inatupa nafasi ya kunyenyekea na kurudi katika miguu ya mungu na kumwambia wewe ndiwe ngao yetu na sisi ni kazi ya mikono yako na kwa hivyo kazi yako haiwezi kushinda mwenye kazi kilichoumbwa hakiwezi kushinda aliyeumba kwa hiyo twanyenyekea katika mwito wa kushukuru kusifu na kuabudu haya mambo matatu tunasema ya kwamba ama niseme kama vile petero akiomba anasema wote watakaoshiriki kwa zoezi hili huo msemo upenda sana nimekusikiza kwa makini sana lakini usigeuze sijasema ni mbaya watakao unajua ni zoezi ganikutoa oh, ilikua eh. oh. sikuulizi wewe wewe <laughs> ndio mwenye msemo sasa wale wanaoshiriki kwa haya mazoezi matatu tunasema ya kwamba this Three activities are the, high, the most important activities in the human spirit: giving thanks, giving praise and worshiping God. The most important activities in the human spirit: Mambo, musemo. ni mambo matatu ambayo katika roho ya mwanadamu mwanadamutunapoangazia kutoa shukrani tunapozungumza kuhusu kutoa shukurani tunatambua wema na uzuri wa nani wa mungu oourse mwanadamu anaweza kumsifu mwanadamu mwingine lakini hapa tunataka kuelekeza sifa zetu wa mungu na shukurani goodness na unajua ninaelewa ya kwamba kuna wakati unasikia mtu anauliza je kuna sababu ya mini kumtukuza mungu maana huyo mtu ameangalia mazingira ameangalia hali yake ameangalia ukiwa ameangalia utupu upungufu hana haja ahajala sijui nini sasa anaangalia mazingira anayatumia kama kigezo cha kumshukuru nani mungu uu hebu tuwekee zaburi mia moja mstari wa tano zaburi ya mia moja mstari wa tano eka kizungu na, na kiswahili zote mbili acha tuanze na kimombo for the lord is good his mercy is everlasting and his truth kiswahili maana bwana ni mwema rehema zake ni za milele na uaminifu wake katika vizazi vyote nataka hata wakati ule ambapo unasema huone sababu nataka ukumbuke haya ya kwamba wakati wote hata kama wanadamu hawatakuwa waaminifu maana hawa ni wanadamu by the way le mnaita ma of god nataka muelewe ya kwamba kwanza wanaanza kuwa kuwa nini men they are first of men alafu ndioongeze yes. beware and be careful about men. men, even if we are men of God, we are first of all. So when we fail, don't be surprised. We are not saying that we shall fail, but yes, sometimes we will. Don't be surprised, because we are first of all, by the grace of God, God lifts us up. lakini ukumbuke na ujue ya kwamba yeye ni mwema wakati wote upende usipende ujue usijue god will usinole na rehema zake ni za milele h ndio anasema kila asubuhi anawachilia rehema mpya si ndio mwimbaji ya ni solomon nani mkubwa aliimba wimbo pale ni yasema neema zako fadhili zako kila asubuhi ni mpya tena zanefariji moyo ni amkapo es na kama kuna wakati tutambue hivyo si wakati mwingine There is a lot of confusion. Nakila mutu anazungu muzayake. Mpaka inafika wakati tu kevu, we shall drift away. Natupote. Na if wake katika vizazi viote. When we talk about praise, we are acknowledging God's greatness. Tunatambua ukuu. a mungu tunatambua ukuu wa mungu that god is great tunatambua ukuu wa mungu when we talk about worship when we engage in worship tunapo ingia katika tunapoingia nasitaki ni struggle sana na sauti kwa hivyo unibalansia vizuri tunapoingia katika kuabudu tunatambua god's holiness, god's holiness. utakatifu wa mungu tutaangalia hayo maneno huko mbele tansi shukurani wema wa mungu ukuu wa mungu kuabudu utakatifu wa mungu shukrani nitataja shukrani tu kwa maneno machache sana nimesema ya kwamba it is when we acknowledge god's goodness to us wewe kaa chini ujiulize huyu mungu hazhi good je huyu mungu amekuwa mwema kwako na ukianza kutafakari utajua ya kwamba kweli mungu amekuwa mwema katika maisha yako utajua mungu amekuwa mwema kwa jamii yako wewe mwenyewe petero mungu unajua amekuwa mwema kwako ulianza kao zikiwa kijana mdogo ukaenda mpaka ukafanya nini ukastaafu lakini hujachoka mm. neema ya mungu yes amekuwa amekua kuna mambo mengine yanaweza kuwa hayakufanyika vile ungetaka maana mwanadamu kwa kawaida lakini amekuwa so tunarudi tunamwambia asante we thank him kwa maneno yetu na kwa vitendo tunamwambia mungu asante tunamwambia kwamba hata ingawa tumepitia hali hii hata, ikam, hata kama tumezama kiasi gani tunarudi kwako tunamwambia mungu wewe ni mwema bado asante baadhi ya umuhimu ya kumwambia mungu asante ni nini kwanza ni amri ya mungu amri ya mungu ukisoma katika zaburi ya tisaini na mbili mstari wa kwanza inatuonyesha ya kwamba kumwambia mungu asante ni naambayo nituitimize ni amri nisiposoma ikiwekwa pale jisomee ni neno jema kumshukuru bwana na ukiangalia tena katika katikaesa inasema ya kwamba huko mwisho kwa maana ni mapenzi ya mungu wewe kutoa nini It is will. songa mbele yeah, tena tena tena yes. shukurani kwa kila jambo kuna kitu kimeanzia mahali uko eh? shukuruni sorry katika kila jambo maana hayo ni mapenzi ya nani the will of God. so wakati wewe unakosa kumwambia mungu asante hautimizi mapenzi ya nani mwambiye mungu asante kwa mumeo mwambie mungu asante kwa mkeo usiwe mtu wa kuangalia tu yale mandenegativ huyu mtu hanifanyii hivi huyu mtu hajanitosheleza hivi huyu mutu huyu mutu huyu mutu huyu mtu mpaka unabaki huyu mtu yes. na unajikosesha baraka unafunga ule ile pipe ile channel kukuhudumia katika maisha yako ni mapenzi ya mungu usilalamike tu kwa sababu ya watoto wakati mwingine watafanya vitu ambavyo havikupendezi unasema kwa mila na desturi za wakauma mbari hii na mlango huu hivi haviwi lakini unamwambia mungu asante unamwambia mungu asante na unamwambia najua utawabadilisha najua ya kwamba utafanya kazi na utabadilisha hayo ni mapenzi ya mungu nilikuwa wakati mwingine unajua vile naona masaa na inaenda kuwa tamu sijui wakati mwingine nilikuwa ninakaa najiuliza wewe mungu mbone ulinitoa ulinitoa haraka haraka ile kazi nilikuwa nafanya ilikuwa sana kwa ile kazi juzi nikawa naangalia hata sikuangalia mtu akanitumia kwa whatsapp akaniambia angalia hiyo akasema iko nini akasema kuna mjamaa alikuwa anafanya biashara na ilo shirika lako huko hebu venye koti imemwambia nikachungulia hukoeekana thyo mtu ameambiwa alipe fine ya milioni mia saba na ishirini kwa sababu alifanya biashara hewa pesa alipewa milioni mia moja themanini akadeliva hewa anajua hiyo maneno akaambiwa sasa hiyo <laughs> pesa ulipewa hewa kwanza urudisha alafualipigwa alipigwasijui tena akaambiwa kifungo cha miaka ishirini na ngapi either alipe ama miaka ishirin na lakini concurrently nikasema vizuri ataksemataviuripengine haya yangenikuja yangeikuj kunilingalingay ngiza mambo mengine akaninajisi haya uliniondolea nitulie asante kwa sababu mimi sikuona kile ambacho wee uliona mimi naona na wewe mara nyingi huoni you hun see huoni lakini anaona huyu nikimuwacha hapa na ile gea amekamata huyu nimutoe. Hmm. enda nikamkosa enda kiatu huko takufungulia njia nyingine huko sasa wewe kama kuna kamulango kalifungwa hiyo habari ya kila mtu unamwambia kimwona namwambiaunachiwa mimipachana na hiyo geuza maneno change your language change. mungu asante sina macho ya kuona mpaka aanuanabi mbali aanesina unaona ile shimo ambalo ningeingia umeniondolea wacha nilihepe anamwambia mungu asante eti yule kijana nilimpenda sana mbone akaniwacha hakuwa mzuri kwako si sindiowini hakuwa mzuri kwako sio wewe hakuwa mzuri kwako wacha endi. tunaenda unafunga na kuomba mungu kwa nini aliniwacha mwambia mungu asante pengine uliniondolea kizaazaa uko mbele uliniondolea uli kizaazaa wacha waende na yule mwingine mzuri wa kunivaa si mumesikia vijana wamejinyonga jamini ama amjasikia nyinyi si eh? yes kwa sababu ya amedampiwa amepigwa bt amebutiwa change ya language badilisha lugha yako mwambie mungu asante kumwambia mungu asante kuna perfect ama kunakamilisha muujiza wakomirao munakumbuka vizuri sana wale mabwana kumi waliokuwa na ukoma wakaenda wakaambiwa endeni mukajionyeshe walipokuwa njiani wakienda wakapona lakini mmoja pekee yake akarudi ya na yesu akauliza kwani hamuku wa kumi nyinyi wale tisa wako wapi huyu mmoja akaambiwa enenda your faith has made you whole, whole, complete. which means wale wengine watabaki na makushu lakini huyu hata haitaonekana ya kwamba alikuwa na ukoma complete nang'a nang'a na atangara mtoto mchanga amezaliwa leo lakini hawa wengine wamepola lakini na nini mabato mabato So ifyou want to, be, to have a transformation ukirudi ukisema asante una accelerate kumwambia mungu asante ina ina baraa za ina sustain na kupreseve baraka zako kumwambia mungu asante inatengeneza njia ya kuakses baraka zaidi na kumfikia mungu inatengeneza njia inatengeneza njia hiyo zaburi mia moj hebu niwekee mstari wa wanne hiyo tu kizungu kwanza sinasema pale enter into his gates with n ingia katika malango yake na nini shukrani huko kama hii kanisa ingekuwa tumeweka pale tuweke tuwekeukut eh? siku moja tukuja tuone mjamaa amemwaga mawe na ameweka hapa ukuta na ameweka get na, na cheki na mtu Ata hata hataki tumjue ni nani tuaona mafundi mafund tu tuhapa wamejaa kuna mtu atanyakua naukuja sikumoja mona ameweka pale kitu, kitu ingine paka ushindwe kwani kwani tuko na minister ameingia hapa si minister sisi tunatosha hapa tunatosha unaingia sasa uko kwa gate huko na unaanza kumwambia mungu asante asante kwa kunileta uko wapi malangoni sasa ni kama hiyo ndio inafungua gate. hiyo thanksgiving yako inafungua gate. inafungua ni nini malango yes ayo malango huko ndio inakupatia access kumfikia nani mungu So now they enter the gates with thanksgiving, I love the courts with what? Praise. I hear my own sequential yanafuatana. Sequential. So if you want to access God, if you want to access him and to flow in his presence, the gates. It the power of God. Inafungua. inafungua nguvu ya kiungu ya miujiza ya mungu yesu mwenyewe ile miujiza yake yote alifanya mtindo wake ulikuwa ni mmoja alichukua mkate akatoa shukurani akauvunja akafaya nini ama mamkumbuki hiyo nyinyi alipokuwa nalisha wale watu elfu tano wale wanaume hivyo hivyo alipoenda kwa lazaro alitoa shukrani alisema ya kwamba mimi najua ya kwamba wewe unanisikia na ninapokuita unanijibu lakini kwa sababu ya hawa wamejaa hapa maana wengi hapo wamekaa hawaamini na kushukuru hiyo tu peke yake naikaan ni funguo na jambo lingine limeshasema tayari ni mapenzi ya mungu sitaenda ndani kuna mambo mengi ya sababu nyingi lakini hiyo peke yake itoshe kwa sasa sababu safari bado iko sasa ya kwanza ni nini ingieni malangoni mwake kwa shukurani wacha hata kama kama mimi tunaishi na wewe na sisemi ni huyu mke wangu na hakuna siku limeshaimwambia ni eshshawambiacausisemi niweweinijibu kuna watu sisi mioyo Acha sisi ni waafrika ishindwe pepo ya frikapepo eh? ya wakauma ishindwe yenye sema asante mke wangu ili ndio wemwambie mungu asante kwa mke huyu umenipa mzuri namna gani huyu mke eh? lakini pepo ya wachonyi inasema hakuna hiyo awacha bwana wazee wachonyi hawafanyi hivyo bwana pepo ya wakikuyu shindwe mgumu umekauka na tabu zako mdomo umefunga shukurani hakuna umekaukiwa shindwe katika jina la yesu mdomo uliyofungwa ni hatima iliyokufa A mouth is a yes. uingie nywani na sifa go to praise very briefly nimesema ya kwamba ni wakati ambapo tunatambua ukuu ukuu wa mungu ukuu wa mungu wakati ambapo hauweki ufanisi wa chochote kwa faoote ufanisi wa chochote kwa mwanadamu mungu mwenyewe amesema ya kwamba anageuza ushauri wa wanadamu anabatilisha ushauri wa mataifa kwa sababu lazima makusudi yake yatimie hebu weka zaburi na 4 mstaiwa a be Great is the the and greatly to be in in city of of our god in the mountain of his holiness weka kiswahili bwana ndiye aliye mkuu na mwenye kusifiwa sana katika mji wa mungu wetu mlima katika mlima wake mtakatifu na ile zaburi tuliyosoma kule imetuelezea jinsi ya kumusifu kwa vinanda kwa vinubi kwa kelele kwa shangwe mwanadamu katika sehemu zake tatu mwanadamu yeye ni roho ambayo iko na nafsi inayoishi ndani ya mwili sasa hizo sehemu tatu nafsi yako na mwili wako ndio unahusika sana katika kumsifu mungu utatumia mdomo utatumia mikono unatumika sana nafsi yako nafsi yako imebeba nini intellect emotions siko ndani ya nafsi yako sasa hiyo yote na mwili wako unautumia kumusifu mungu lakini roho yako unaitumia sana kwa kuabudu sasa mungu bwana ndiye mkuu na mwenye kusifiwa sana katika mji wa mungu wetu katika mlima wake mtakatifu hebu tuangalie maneno machache kuhusu sifa maneno machache kuhusu sifa ya kwanza tunapo msifu mungu we create a throne a throne for god to come and sit on that throne tunapo msifu mungu tunamtengenezea a throne ni nini tunamtengenezea mahali eh? kiti chake anakuja anakaa katika mioyo yetu so we weenthrone god in our hearts when we we praise him enthroned god god is enthroned in the praises of his people ndio ukisoma zaburi ishirini na mbili mstari wa tatu god inhabits He sits. He sits bwana ndiye ah, you are doing a great job god bless you lakini wewe umtakatifu utukuzwaye na sifa za israeli eh? hebu endelea hakae Bwende hiyo hapana hiyo hapana ni ngapi ishirin na ngapi ni hiyo nataka bnaheburudisha huko lakini wewe umtakatifukvni okay. oh, kiswahili hakiingii utukuzwaye hey. na sifa za israel eka kizungu sasa but thou art holy hol thou that inhabitest ndio hiyo sasa inhabitest habitest thepr ana keti katika sifa za wana waisraeli na mwisraeli wa leo ni wewe na mimi unapo msifu mungu God is a king na mfalme anakaa kwenye kiti chake cha enzi so unapo msifu una kiti cha enzi wapi ndani moyo wako Now you can imagine Akija atafanya nini? Just imagine Akija kuka kwenye kiticha enzi moyoni mwako atafanya nini? As we worship, we build Your throne. Come, Lord Jesus, and take Your place. As you praise Him, you are building a throne. unajenga mahali katika moyo wako ili aje aketi alafu akikaa anakuambia mwanangu tubonge sasa mnaanza kuongea munaanza kuongea na baba yako aliye ndani yako ambayo umemujengea kiti cha enzi kwa sifa munazungumza mnawasiliana na yeye anakuambia hiyo nimetatua hiyo nimefanya anakuelekeza unasikia tu vizuri because umejenga tunakaukiwa kwa sababu hatujengi madhabahu katika mioyo yetu so as we we praise him we are building a throne yetuoaulianumbe to ambayo tayari nimesema ya kwamba sifa ndiyofua inayofungua malango Sorry, ya kukuingiza katika nyua zake thanksgiving imefungua gate sifa inakuingiza the next level inakuingiza sehemu ya pili ya kumfikia mungu by the way eh, si so unaona wakati rais anatembea unajua mungu ni warehema wa sana wakati m- m- m- rais uhuru kenyatta anatembea na amezingirwa na wale elit sijui reke sijui ssijui kitu gani humfikii kunatokea kamutu kule kanaeza kpiga nduru kanateta mpaka anasimama nasemau mleteni nisikie kama vile yesu alipokuwa yule blind bartmys alisikia yesu wa nazareti anapita barabara hii akasema hata kama simuoni mdomo nikonao nitapiga nitapayuka alipiga nduru mpaka yesu akasimama akageuka watu wanamwambia nyamaza lakini anasema si nyamazi ka kutoona kwangu ni shida yangu wewe wewekaa akaambiwa basi anakuita yesu anakuita kelele sasa kwa sababu mungu ni waneema unaweza kosa kuingia kwa ule mulango na sifa namini na, na shukurani ama nyuani hapa ukae kule chini madeteni upige nduru Lika mungu uuasetueaake ah, enda uhudumie huyo mtu enda ufanye nini enda ukamuhudumie hiyo ni neema tu ya mungwe eh, lakini se ni kama ambavyo imeandikwa wapi kwa bibilia so sishangae ue uko kwa msitu huko na akusikie neema yake tu mwenyewe kama vile batemayo kama vile mama anaweza kuwa na makaratasi ya tatodid ambayo hajapewa miaka hamsini anatembea nayo asikie uhuru kenyatta amekuja apige nduru huko mpaka autwe mpaka wapi ndani asikizwe Lakini, process jambo lingine sifa tumeona ya kwamba ni za mungu due to god sifa ni za mungu tulisoma hiyo lingine. Sifa zinatupatia what I call total victory and triumph. Total victory and triumph, Sifa. When we engage in praise, God gives us total victory and triumph. ebu tuwekee pale zaburi 106, zaburi mt4a7 e bwana mungu wetu utuokoe utukusanye kwa kutuokoa katika mataifa tulishukuru jina lako takatifu tuzifanyie shangwe sifa zako Blessed be the Lord our God, and gather us from among the heathen to give thanks unto the Holy Name and to triumph in thy praise. To triumph in thy praise. anatupatia total victory and triumph katika sifa na hiyo pia mkisoma wenyewe baadaye wa wapili mbili na kumi na nne inasisitiza hivyo hivyo bado kwamba katika sifa kumwambia mungu ya kwamba wewe ni mkuu na hakuna mwingine kama wewe tuna msifu kwa nyimbo tuna msifu kwa vinanda na vinubi kwa vigelegele kwa shangwe tuna mf anatupatia ushindi jambo lingine kuna mahali inasema ya kwamba that our glory may praise him ya kwamba utukufu wetu utamtukuza yeye utukufu wetu mwanadamu pia ako na utukufu wake utukufu wetu sisi utamtukuza mungu na huu utukufu wetu ni upi hebu tuwekee pale zaburi h zaburi it's no nd hata tangu tulipoanza kusoma tumekaa tu kwa zaburi maana zaburi in hebrew ni praise so tumekaa tu kwa praise katika zaburi311 uh, right. thou hast turned for me My mourning into dancing, thou hast put off my sackcloth and guarded me with gladness. To the end that my glory, that my glory may sing praise to thee, and not be silent. O oh Lord my God, I will give thanks unto thee forever. Kwa kiswahili sasa ili nafsi yangu ikusifu okay. umegeuza msiba wangu kuwa ngoma umegeuza msiba wangu kuwa nini umeniondolea huzuni yangu kunijalia furaha tele ili nafsi yangu ikusifu hii imesema nafsi yangu kwa kiswahili imesema zmesem glory wala isinyamaze e bwana mungu wangu nitakushukuru milele tuwekee tena zaburi nyingine kumi na sita tisa tunakaa tu zaburi tu zaburi zaburi 16, 19. my glory 16, 19. ama hakuna 19? ah <laughs> <16, nine. laughs> mko macho chonjo kweli kwa hiyo moyo wangu yes kwa hiyo weka kizungu kwanza therefore my heart is glad and my glory rejoiceth my flesh also shall rest in hope so my glory rejoiceth sasa unganisha na nyingine niseme hii glory ni nini matendo ya mitume mbili, na sita. matendo ya mitume mbili ishirini na sita kama hu na kalamu na karatasi utangoja ujumbe utumwe huko ndio usikize lakini ujue ukiandika na ukisikia inaba inakamata6 ina, ina eh? therefore did my heart Rejoice. and my was glad. Moreover, also my was shall rest in hope. kwa hiyo moyo wangu ukapendezewa ulimi wangu ukafurahi tena mwili wangu nao utakaa katika matumaini hiyo vifungu vitatu kama wanafunzi ni nini the the the tongue tongue is your glory nini nimechukua hiyo njia yote kuunganisha ndio nikuonyeshe ya kwamba it it it says your your glory from those verses, it is your tongue. It is tongue no wonder That one of the most important ingredients of praise ni nini na katika james ameongea sana kuhusu ulimi na ukienda kwa proverbs pia ameongea sana kuhusu ulimi unautumiaji because huyu, mu, huyu zaburi mwandishi anasema my glory praises you my glory rejoices in oce i ulimi wako unautumia kwa biashara gani hapo kuna tamu sana maneno ya uongo yanakuanga tamu sana maneno ya usabasi yanakuwa tamu sana maneno ya watu wengine yanakuwa tamu sana saa hiyo mulikuwa mnasoma kifungu huongei wacha mwengine wa chuchuchuchu afike aseme mulisikia bibilia munafunga unavuta kiti vizuri unakaa sawasawa twende kazi hasa na wewe unaanza kuchangia is that glory rejoicing and praising god unatumiwa kuvunja mahusiano ya watu unatumiwa una kubomoa maisha ya watu but it says my glory shall praise thee how do you use your ya wakati my glory glory shall praise you your glory is your is number so tafadhali use your tongue to praise god tumia ulimi wako kumsifu mungu tumia ulimi wako kunena mema kunena baraka kunena uzima na uhai juu yako na watu wengine unajua hii is a very basic concept lakini ni ngumu kama hautaitilia maanani na it is as true as it is ni neno la mungu imesema and his truth anto all generations hakuna truth ya juzi na ya leo truth is truth it was truthto thousan years ago it is truth today it shall be truth a hundred years from today and forever. Hakuna ya jana na ya leo na yingine inabaki mungu habadiliki. number six. praise is a garment that you put on in exchange of the spirit of heaviness. sifa ni nguo ambayo unaivaa ukibadilishana na roho ya uzito spirit of heaviness. kiswahili ni nini roho ya Paswahili. spirit of kwa kiswahili ni nini niniywacha tusome pale tuione mstari wa praise is a tuioneisae that you put on In of the spirit of heaviness ni nguo ambayo unaivaa ukibadilisha ama kutoa roho ya uzitoisaya 6m mstari watatu isaya moj mstari wa tatu niekee kwanza kizungu To appoint unto them that mourn in Zion, to give unto them beauty for ashes, beauty for ashes. I know it's loaded, but I will just not spend much time. To give unto them beauty for ashes, the oil of joy for mourning, the garment of praise, the garment of praise. For the spirit of heaviness, for the spirit of heaviness, for the spirit of depression. You exchange that spirit with the garment of praise. That they might be called trees of righteousness. The planting of the Lord. That he might be. sasa kuwaagizia hao waliao katika sayuni wapewe taji la maua badala ya majivu mafuta ya furaha badala ya maombolezo vazi la sifa badala ya roho nzito The wapate kuitwa miti ya haki iliyopandwa na bwana ili atukuzwe atukuzwesov you know so unasikia uzito katika roho yako uwezi ukaomba kusoma neno uwezi dawa yake ni nini dawa yake ni nini dawa yake ni nini Yes. hata si maombi kwanza hiyo praise ta- tayari ni maombi unaanza kuweka dawa yake ni sifa you si to me kujeni kwangu enyi nyote mlio na nini nakufanya nini na kusumbuka eh? nitawapatia nini mapumzisho ntawapumzisha anasema chukueni nira yangu maana nira yangu ni rahisi ni nyepesi sasa when we praise, we praise are taking on his yoke, which is easy. unaona mtu akianza kusifu oh, kuna kitu kinaanza kutoka ndani yake hata sura inabadilika unaanza kuchangamka maana kuna mafuta yanamwagwa ndani the oil of gladness ambaye ni roho mtakatifu anaanza kufanya kazi huko ndani anakuchemsha unaanza kupata furaha unaanza kupata amani hata unaanza kucheka hata maneno yako yanabadilika ulikuwa hutujengi unaanza kutujenga unaanza kututia moyo ulikuwa unatuchokesha unaanza kutuinua maana kuna kitu kinafanyika ndani ni lazima iwe ni hali yako ya kawaida ni maisha yako ya kila siku kusifu kwani hamkumbuki mfalume sauli sauli mnamkumbuka eh? kuna roho kuna pepo alimwingia na huyo pepo angetoka mpaka nani akuja afanye nini e? si ni sifa akianza kupiga na kuimba pepo anatoka mwenyewe anatoka hautahitaji kuwekewa mikono sifa inafukuza pepo sifa inatoa uzito sifa inaleta mafuta unasikia urahisi kichwa kilikuwa kimejaa msongamano wa mawazo naka ni mawazo gani sia nitakula nini nitavaa nini watoto watasomaje madeni yatalipwaje penshon haitoshi ya na kwa sababu amekaa mbele katika mstari wa mbele macho ya wachungaji yako kwako tu kwanza sasa wewe pia atamate na kuangukia wewe zaidi msongamano wa mawazo unaona mzee anatembea kwa barabara anatupa mikono naongea mzee na shughuli zake lakini ameng'ara lakini msongamano wa mawazo kama tulaiti angebadilisha maneno aanze sifa kungekuwa na utofauti katika maisha yake sauli alihitaji daudi aje apige nini e, ile kinanda chake na aimbe je yule roho chafu apotee siku moja mtumishi wa mungu alikuwa naiwa alikuwa anaitwa de prince e prince alikuwa anahubiri chachi nyingine kule london sasa siku moja wakiwa katika home fellowship akasikia mtu anagonga kwa mlango wakafungua ukaingia waka mama na mjamaa ama mzee kumbe huyo mzee alikuwa ni bwana ya huyo mama akaenda kwa mchungaji akamwambia huyu mume wangu akona pepo huyu mume wangu ako na pepo nimemleta hapa haya mapepo yatoe Derrick prince akasema kama kuna kitu alikuwa hataki kusikia ni kutoa nini maepo haanalya taauap wakakaa wanaendelea kusifu mungu tu katika home fellowship na walikuwa wanapiga makelele sana hapo ndani huyo mzee akakaa kwa kiti baada ya muda akaenda kwa Derrick prince akamwambia apa mahali mimi siwezi kukaa it is too noisy for me i i stay stay here I can't stay here akaambiwa shauri yako chaguo ni la ni lako ulikuja hapa na mapepo unatakaje mapepo yaende ama ubaki nayo chaguo ni la sasa nitafanyaje akaenda akakaa akakaa baada ya muda akasimama tena akaenda akaambia mapepo yameenda As they were God, was in kwa sababu hawa wote wanasifu wameweka viti vya enzi mungu ameshuka sianahudumia watu hapo ndani hata yeye pia akahudumiwa kwa neema ya mungu sifa nakumbuka siku moa nilikuwa nasikia kichwa kinaniuma sana kwa muda siku moja nikawa katika kanisa kule nairobi na nikasikia tu nina sifu ninasifu ninaruka nikiruka ninasikia kitu nacho kimetoka kimeenda baada ya kuruka kurudi chini ikawa nimepona kamwambia mungu oh kumbe hivyo unasema katika sifa kuna mambo yanafanyika mapepo roho ile ya nzito inangolewa na unapokea uponyaji wako katika jina la yesu kristo Praise is a sacrifice. Praise is a sacrifice. Praise is a sacrifice. It is a sacrifice. It is a sacrifice. Jeremiah 33 and verse 11. the voice of joy and the voice of gladness, the voice of the bridegroom. And the voice of the bride, the voice of them that shall say, Praise the Lord of hosts, for the Lord is good, for his mercy endureth forever, and of them that shall bring the sacrifice of praise into the house of the Lord. For I will cause to return the captivity of the land. As at the first saith the Lord, and of them that shall bring the sacrifice of praise. Ebuenda kwa Kiswahili itasikika tena sauti ya furaha na sauti ya shangwe sauti abuana arusi na sauti abibi arusi sauti yao buana wa majeshi mana. bwana ni mwema rehema zake ni za milele na sauti zao waletao sadaka za shukurani nyumbani kwa bwana ile kizungu imesema a of kwa kuwa nitawarudisha wafungwa wa nchi hii kama kwanza asema bwana kuna wakati hautajiisi hivyolazima ikugharimui hakuna chochote ambacho utakipata bure you must sifa lazima iwe hali yako ya maisha ya kila siku Point ya mwisho ntakayomaliza nayo sifa ni silaha ya kumnyamazisha shetani praise is a weapon to silence the enemy. praise is is a a weapon weapon to to silence silence the the enemy enemy adui yetu kila wakati anatustaki mbele za bwana adui yetu kila wakati ananena maneno kutuhusu sisi sasa ili mungu amunyamazishe anahitaji nini sifa sifaauasa ishirinina moja kumina tano paka kumi na and when the chief scribes saw the wonderful things that he did and the children crying in the temple and saying hosanna to the son of david they were so displeased uh-huh. 16 and said unto him hearest thou what this say and jesus said unto them yeah have ye never read out of the mouth of babes and sucklings thou hast perfected praise hebu tuangalie kiswahili yake wakamwambia wasikia hawa wasemavyo yesu akawaambia nam hamkupata kusoma kwa vinywa vya watoto wachanga na wanyonyao umejiandalia sifa sifaayaweka ah, zaburi 8 zimefanana kidogo pale zaburi okay. vinywani mwa watoto wa changa na wanyonyao umeiweka misingi ya nguvu ordained strength. kwa sababu yao wanaoshindana nawe uwakomeshe adui na muji, na mujilipiza kisasi uwakomeshe adui eka kizungu out of the mouth of bebs andcirclings hast thou ordained strength ile ilisema praise imesema strength because of thine enemies that thou mightest still the enemy And the Avengers. amutulize na amunyamazishe huyo adui lakini imetokana na nini sifa imetokana na nguvu ya sifa katika vinywa vyetu ametulinganisha na watoto wanyonyao kuna tabia za watoto wanaonyonya the babes and the and tukiwa na attitude kama ya watoto ameweka vinywani mwetu sifa ili ndio wafanye nini akomeshe awanyamazishe unataka adui zako wanyamazishwe unataka wale wanenao kinyume nao usisumbuane na wao kuwa, don't waste your time justifying ou usipoteze wakati wako kuenda kujieleza kuenda kuketi chini kukesi hapana enda wapi kwa sifa na as you praise god is settling the matter anasema when a man's ways pleases god he makes his enemies to be at peace with him wakati ambapo njia za mwanadamu zimempendeza mungu anawafanya adui zake wakaye kwa amani na yeye unaanza kuona watu wamebadilika unasema kwani kuliendaje hapana kichwa kilikuwa ni mambo matatu lakini nimelemewa na wakati next time nitakuja kumalizia hiyo awamu it was a call to to to do what to give thanks to praise to worship nitakuja kugonga hiyo nyingine niunganishi ni lazima tugeuze mitazamo yetu ni lazima tugeuze maneno yetu maisha yetu yawe ni maisha ya shukurani na sifa shukurani na sifa alafu tumwachie mungu kazi yake afanye wi leave the rest to god and god will perfect our ways and god will do what he has promised to do in our lives and god will strengthen our relationship with him mungu atautilia nguvu uhusiano wetu na yeye na kutakuwa na mazao na matokeo katika maisha yetu kwa sababu ya kumshukuru na kumusifu huyu mungu mungu awabariki sana my god bless you mungu awabariki sana