majirani hawakutaki ukiomba tu unasikia barua iko imetoka kwa shifu unawapigia kelele haleluya aleuya hmm. utafanya nini wamekukataa wote na imeamurishwa na hata heing ameamua moto iwekwe hawa tunawachoma bwana asifiwe kukawa na vijana walikuwa wamesoea ku, kuoba vijana mupo mpo nimesema nani vijana usiniambie kijana simama haleluya usiniambie kijana hajawahi mama. walisimama unajua unajua hiyo mama, unajua hiyo mama nani hajui hajawahmamaaaauaoaaaunajua hiyoa nani hajajua hiso stule tulisijua tukiwa watoto si sindio tulikuwa tunaambiwa maneno kama haya na tukakuwa tukijua ya kwamba kuna vijana walirushwa kwa moto na hawakuchomeka sidio lakini vn befoe wawekwe kwa hiyo moto kuna kauli moja walisema bwana asifiwe kuna kitu moja walisema mguu wetu anaweza kututoa haleluya haleluya na hata akikosa bado atabaki kuwa mungu bwana asifiwe ni mara marangapi umeona maneno na unakosa kumwita mungu tena unakibia bio na unakuwa mtu mwingine bwana asifiwe bwana asifiwe siku ya leo naja kukwambia yakwamba haijalishi moto imeakishwa aje haijalishi iko kubwa aje ule mungu unaamini kama uko na imani dani yake kama imani yako ni ya mungu neno la mungu roho mtakatifu ako dani yake bwana asifiwe unajua si tukiokoka hatutembei mungu yesu kristo roho mtakatifu haleluya ukiwa na hizo zote utaelewa mambo na utaelewa vile unatakiwa wakati kama huyo bwana asifiwe tunaona vijana wamesema hiyo kitu huwa ina chaenji moyo wangu hata saa zingine najiuliza washa hivyo nauliza vijana hata mi mwenyewe najiuliza mimioto imeakishwa pa ainagoja kurushwa hapoa sabauyu tafana nitanyamaza sa tu nigoja nikirushwa hapo na wakagojea bwana nao akasema atusaidie asitusaidie atabaki kuwa mungu wewe na ile kitu iko dani yako ile kitu inakusumbua saizi hata maneno ikiwa mabaya aje umeoba miaka mingi umesema maneno umeenda kila pahali na haifanyiki utaba, utasidi kusema washa kuwa mungu ama umetafu No in the of God. hakuna hakuna asifiwe lazima tutulie na tukae imara katika neno la mungu kama ni mungu ni mungu na kama wale walikuwa hapa wanajua kutoka day ninasema kama ni mungu ni mungu bwanaasifiwe hakuna vitu za mungu kama ni mungu ni mungu bwana asifiwe tunaona vijana wamerushwa wameingia uko wakiu ka- anakuja anawasa- anawasaidia mugu anakuja alafu kunafanyikaaje hm? moto ilisimika mungu alisima moto alika- mugu alikatasa waigiswe kwa moto mugu aliwasaidia wakiwa wapi kwa moto bwana asifiwe bona we unalia kwa sababu ya hako kakitu kadogo unapitia unalia kwa nini unalia kwa nini ujerusha kwa moto bwana asifiwe si siukae hapo uchomeke uishe kwani ukiisha si utaenda biguni basi oeeda apii ama mbaya mbaya kama ni ya mungu ni ya mungu na mungu akisema hakutoi hakutoi bwana asifiwe wacha nikufe hapo kuwa kama mimi mi nimeamua hata ikikuja kama baya mbaya emidaye Die for the word of god for the faith that you have tuliona uganda bwana asifiwe uganda wali uwawa walikatwa mikono na hawakusema ngwe walisema kama ni mungu ni mungu bwana asifiwe hata kama hamutanikubuka kwa kitu kigine hata kama kubukeni mambo ya mungu scsiya msaha viletuniluwambia kama nikusimama nikusimama kama ni mungu ni mungu ukijishaganya usisemea kwamba mungu hakukusaidia ni wewe ulitoka katika mapenzi ya mungu kwa sababu dada yangu alianza m na ninajua hakumalizia ms yake nataka amalize yake mimi sitahubili leo na unajua hini nini ninataka kusema hivyo hivodie awasiiwat <laughs> he, die wawe wakijua mimi hiyo si unajua sasa we ni mkubwa sasa lazima nijifanye hivyo mm? <laughs> bwana asifiwe kwa hivyo nataka die mi nikienda bishop wangu mkubwa wangu awe akikumbuka huyo hakusema aakona message hapa alienda nayo bwana asifiwe <laughs> na kwa sababu dada yangu naye alikuwa ameanza yake hata iacha katikati sindio si, si vizuri aimalize karibu dada yangu nawapenda sana maadiko inasema ya kwamba wale vijana wakati walitumbukizwa kwenye moto hawakutoka vile walikuwa wametumbukizwa walitoka vile kulingana wetu ameongea kuhusu spiritual element kile kitu ambacho unaweza kuitiwa na roho mtakatifu uele ili uendelee na safari kwa sababu kama roho mtakatifu hawezi kukutia nguvu hata kuendelea na safari inakwanga shida na jioni ya leo na hata dhuhuri ya leo tuko hapa and and that that is is what what the bishop has said and that is what I said i in ab ya kwanda kwamba kuna ile roho inakuja ya roho ya mungu ya kukufanya wewe uwekwe uwe, uwe pahali pale kwa sababu roho anataka maandiko inasema ya kwamba wakati hao vijana waliwekwa kwenye tudu la moto hawakutoka kama wamechomeka na wakukaa na yesu kristo hawakusema ni kwa nini tumewekwa lakini wakisimama wima wakisema ya kwamba hata kama ni hivyo sisi hatutainamia kitu ambacho ni mfano wa mungu bwana asifiwe sana na wakasimama kwa sababu walikuwa na jua yule mungu aliwaita ni mkuu mno ni mungu mkuu muno kuliko moto bwana asiwe sana maandiko inasema ya kwamba mungu ni moto ulao mungu ni moto ulao anaweza kukusimamia kwenye moto na mambo mingine tuko nayo wapendwa si ya kutolewa ni mungu anakuhe ni mungu anakufanya uwe mutu haleluya ni mungu anaku anakuuda haleluya mambo ingine si ya kutolewa ni kuundwa ni kufanywa ni, ni, ni kutengenezwa haleluya wengine wamepitia kwenye utengenezaji unatengenezwa unaundwa pengine tu ni nyundo tu imeretwa kufanya tu hivi hiyo kichwa ishepiwe kwa sababu iko na mambo mingi sana na kichwa ikishepiwa wee unasikia uchungu unasema bishop siu niombe nimepitia hivi kumbe ni kichwa haleluya wengine ni miguu miguu sita kwa sababu unaendanga pigila pahali mguu mguu analeta nyudo ni mguu. Eh, ni mguu ya eh, eh. Dio hiyo, dio hiyo inaudwa inaudwa inaudwa ah, bishop uanaretanuo iuuu ycgchkooo ww iuwaimepitirtsiwesikusmacnubni muu inaudw kube ni mguu haleluya haleluya mikono mikono mikono ukiona kitu kitt huta haya mungu anakuja na nyudo sahii hata akuji na nyudo anakuja na msimeno najua msimeno na nyudo ninini iko na uchugu msimeno uko na chungu sana Kusabu, tike, kwa kwasababu kitabu ukatike utakaa kwa muda ngine li misimeno haya mikono mikono Mikono, mikono. Hey bishop bishop mikonoyara nimepitia mungu wagu ni mingi si tafadhali so kila wakati uko hapa ukiombewa kila wakati wakati kila mama mama bishop oh, mama bishop wakatikila oh. wakatimamamama mabo yara nimepitiani mingi sana Asi mama, dada haleluya asimamadadadugu we have wakati tuko na roho wa kutuwezeza tutajua tunapitia mambo gani na ni kwa nini si kila kitu ya kuobewa ni kila kitu ya, ku, ya kukaa na kujua haya roho mtakatifu anataka nikae aje ahii mungu anataka nikaye yaje nisimame kwa muda fulani mgani na kuna wengine sisi tunapitia mambo ya kuchongwa na kushepiwa na kufanywa upya na ukitoka hapo unakuwa mtu mwingine maandiko inasema ya kwamba wakati hao vijana walitoka bahali pale kwa moto hawakubaki vile vile ni chi yote ilijua kuna mungu biguni ambaye anastahili kuabudiwa na kuombwa na, ku, na kuinamiwa na wakati mwingine matatizo yale tunapitia inasidi tu mungu akuja tutoae pahali pale lakini ni yeye akuja na hasitumane kwa sababu unataka ukaye pahali pale ili uundwe kulingana na mapenzi yake hata kwa, kwa, kwa, kwa nyumba vya kuna nyumba si mungu anakuja tu anaigiria kati anaingilia kwa anaingiria na kwa sababu hamjui hamjuhi kwa kuadirisha kila mtu atakuwa akigombanisha kwa sababu ya yadirisha kume mungu aliingiria tu kwa kwadirisha kwa sababu alikuwa nataka mshepiwe mukae kiutu mukae kivingine ki, ki, ki, ki, na jamii zinaboromoka kwa sababu waja huu ni wakati gani lazima ujue wakati gani unaoishi madico inasema katika second chapter And there, that the, the sons of thefisaka wana waisaka walikuwa wanajua ni wakati gani wanaka ni wakati gani wanakaa kwa hivyo wakukaa tu mde walikata walikaa waki, wakijua huu ni wakati wetu wa kushepiwa huu ni wakati weku wa kwenda vita huu ni wakati wetu wa kutoka vita huu ni wakati weku wa kukaa lazima ujue kama mpenzi mpenzi msikilizaji yule ananisikia lazima ujue wakati ule unakaa ni wakati gani kwa sababu maandiko inasema kila jabo liko na wakati wake hawa watu watatu walikuwa wanajua huu si wakati wa kuinamia kitu ingine ni wakati wa kuinamia mungu na kama si mungu si mungu bwana ziwe zana kwa hivyo nawe unaishi wakati gani in your life ni nyakati gani hizo uko nazo na ni wakati gani huu uko nao na unakufanya uzononeke unakati gani uko nao hizi ni wakati wa majaribu tu tuka tuka nini tukafurahia kila wakati watu wengine wanafikiria wokofu a yeah, kuna vitu ambavyo hustahili kuwa nazo hustahili kuwa na vita vita si hii ya ngumi maandiko inasema hatupigani hizi vita vya ngumi tunapigana vita na maroho tunapigana vita na maroho ambayo inakuja kwenye different sides sinatoka upande huu sinatoka kule ukiona maisha yako upigani vita ninashidwa ni uokovu wako ni wakiroga api ama uko wapi kwa sababu kwenye mtu ameokoka lazima uwe na vita bwana ziweza kuna mchungaji mmoja alikufa alikufa aikvalikuva sahihinamunga mrasem alipema pepom hiwosa wabishop alikuwa Pastor irungu irungu alikuwa anatwambia hivi ati wakati ule anakaa anasikia kila kitu kinaenda nywee ah, kama ni chakula ziko hata haoni shida aii ah, kama chachi inaendelea kanisa limejaa watu owau hey, mandhe anakaa anasikia hakuna kitu kinakuja ni nini hati alikuwa anakuja anaenda anaenda kwake anauriza ah, shetani umejificha wapi umejificha wapi wewe umejificha wapi toka kule umejificha at ikisema hivyo that wk mambo yale inakuja inakuja motomoto kwa sababu acristian hustahili kuwa kila kitu kiko sawa unakura una sipa una rarasiuas hey, funga juwa shetani amejificha wapi kusababu, kujia, kwa sababu kile kitakujia pengine kitakuwa kikubwa kuliko kile ambacho ushawahikuwa na asante kwa kunyamaza kwenu nashukuru mungu kwa sababu ya vile mnaangalia jali mmenyamaza ni, ni, mpaka nikashidwa ninaongea kitu ya kueleweka ama si kya kueleweka mnaelewa kwa sababu hii maisha tuko nayo huwezi kusema ya kwamba mimi nakaa ni kigojea mungu na kama ninakaa ni kigojea mungu nastahili kuwa na kila chochote ambacho kiko maishani mwangu kiwe sawa hapana hakitakuwa sawa ma wacha niwambie stor s storsssa haya ya yeah, story asoika wacha niwaambie kitu kimoja huku chini huku huku kule hatuko kama huko tutakwambia ukuje huku kule hatuko kule hatu kule hatuko na kama uko kule kuja hapa kule hatuko watu watukule hawakaivile tunakaa hakuna mutu anawapinga Do you know that, Do you know that? mnajua hivyo si ni stori sikilizeni kule tulitoka na tukaundwa na mungu na tukaoshwa na damu ya yesu kristu kuna watu wanakaa vizuri kutuliko na wanakaa vizuri kutuliko kwa nini stori ile nitawaambia iko kwa kica kitambo cha zaburi sabini na tatu hii ni story na ni story tutaenda nayo polepole maandiko inasema ya kwamba7aeua maandiko inasema ya kwamba kwa mstari wa kwanza kweli mungu ni mwema kwa waisraeli god is good to haswagosael hilo ndino jambo la kwanza mungu ni mwema kwa nani kwaisraeli sema mungu ni mwema kwangu hiyo ndio imeanza na ukisikia pahali mutu anaanza kusema anasema tru kwa kweli kwa haki ya mungu mungu ni mwema kuna kule ametoka huwezi kuhakikishia jabo kama huna bahali umetoka daudi akijua bahali alitoka akasema akasema ni kwa kweli mungu ni mwema kwa waisraeli na kwa hivyo kwa sababu sisi tumeakuwa na tukawa waisraeli kwa adoption tunaweza kusema kweli mungu ni mwema kwangu hiyo ndilo jabo la kwanza na hiyo uliweka nyuma yako ili tuendelee kwa sababu fasi ya pili sasa inaongea kivingine twende fasi ya pili madiko inasema nami miguu yangu ilikuwa karibu kupotoka hatua zangu zilikuwa karibu kuteleza kwa nini maana niliwaonea wivu wenye kujivuna nilipoiona hali ya amani ya wasio haki niliwaona niliwaonea wivu kwale kujifuna na moa todhati nikaona wale ambao hawaja imara vile wanaendelea na hata wakati mwingine sisi abado tuko kwamuu kuna wifu tunakuwa na wale wako nje kwa sababu tukiwangalia vile wanaendelea wanawili wanawili watoto wao wakisoma wanayajiliwa hawana matatizo wakitaka kujenga hawajisubuhi na mashamba iko wakitaka kujenga gari ndizo hizo wanachukua rooni wanajenga kiharaka na wanakaa tuendelee madiko inasema katika mstari wa ine maana hawana maumivu katika kufa kwao na mili yao ina nguvu <laughs> hawana maumivu katika kufa kwao na mili yao iko na nguvu kwa hivyo hawavi kama sisi kati mwingine ni mtu agojekeh upate w- uh, maumivu upate ugonjwa ambao usiopona na uko ndani ya yesu wate mnauriza haya na ndivyo ilifika pahali mungu w- w- mwanamke akaambia job ule uh, uh, uh, the wife ule bibi yake akamwambia utukane mungu ukuve kwa sababu kona maumivu mm. tuko pamoja tunaendelea hii safari makiu ni story stori ni story ni stori inakama haya hawana tabu kama watu wengine kama weme sema kama mimi hawana nini wala hawapati mapingo kama wanadamu wenzao vni nini hii unatueleza kwani kule tuliingia ni, turingia, ni aje rasima tuye na tabu kwani hapa tuko kuko aje aya twendelee hivyo kiburi kimekuwa mkufu singoni mwao udhalimu nao huwavika kama nguo ni kweli ni kweli hata macho yako bila ya kiroho ikiona hivyo ndivyo kunaendelea hata kule unajua kunaendelea hivyo lakini kwa nini tuamini mungu kama wako wako huko kule tulitoka wako sawa kwa nini tuamini wakouko tulitok wa kwa nini kwaninitumsivu kwanini kama uku kuna ma mambo ambayo hata david avi aliogopa kwa sababu akiangalia anasema mimi nilionea uifu vile wanakaa hivyo ndivyo anasema mstari wa kwanza nilionea wifu vile wanakaa kwa sababu wa kama asababuka lakini kibuka mustari wa kwanza anasema mungu ni mzuri kwa waisraeli hapo ndipo alianza lakini namba na tu akageuza na akasema naonea wivu vina wanakaa haya tuendelee macho yao hato, hutokeza kwa kunenepa wameipita kadli ya mawazo ya mioo yao tuendelee hudhi haki husimuria mabaya husimuria udhalimu kana kwamba wako juu watu wakibuli hao husumiria mambo makubwa makubwa udhalimu kwa macho yao udhalimu kwa midomo m- m- m- yao hayo ndio wanasimulia kila wakati akikuona tu atakwambia ni wewe uliokoka ulienda kujiunga na kanisa hiyo ya nini Si ona vile huko hmm. ona hakuna kitu nikiwa nimeokoka nikiwa msichana msichana sikwa mbaya niikiwa mbaya wa unaona kama nilikuwa mbaya sikwa mbaya niikiwa mbaya sikwa mbaya kaofisile <laughs> nilikuwa ninafanya nikiwa naleta wateja wengi sana by by then by that time nilikuwa kasi ya kasiaofis kwa hivyo watu walikuwa wanakuja wengi kulipa kila wanalipa halafu anaenda na kuna mjamaa mmoja alikuja wanu, akaniangalia kwa sababu wee huna haja na watu hana hujui ni yule anakuja na yule anaondoka na huyo alikuja kwa ni ya moja tu ili anizungumzie na akakuja so akiniambia alikuwa amekuja mimi hata sina haja kwa sababu one, nilikuwa nataka usafi kwa okofu wangu <coughs> na huyo this guy akakuja one day na akaniambia nataka kuniona sasa ninashindwa nataka kunionea nini I'm less with him ni mtu alikuwa kiboge cha mtu mweupe kama nyanya hivi akona kila kitu unaweza kutamani ndani ya maisha ako hivyo udhalimu uko kokakinywa chake ni mtu mkubwa hata aliniambia kwa tc ile sistmeli hako na nikamuliza akaniambia yako na wakati nilimkataa kuna jambo aliniambia lile linafanya nikumbuke hii maandiko hata saahii aliniambia hivi unanikataa lakini wanawake wananitafuta ni wazalie watoto kwa sababu ya urebo wako sidtakataka akaniambia wewe kunikataa lakini wanawake wananitafuta ni wazalie watoto nikamwambia among the wanawake mimi si mwanamke wakuzaa na nikasikia vibaya sana na ndivyo niita one of my friends nikamuriza sister m hebu niambie mtu ako kama hivi hata sike na kubuka jina ako kama hivi anakwanga anafanya kazi huko kwenu akaniambia ndio na ni mbaya sana ni msharati mbaya hata ako karibu kufutwa kazi kasema h tuendelee maandiko inasema nai wameweka kinywa chao biguni dio hao wanasema wao ni warembo hataajabiwa na mtu ni murembo hatatafutwa na watu awapatie watoto kwa sababu warembo watoto wanakuliwa ati utawaweka hapo ukule na ulimi wao hutangatanga duniani yehiyo hey, hiyo hiyo ndiohii ulimi wao unawafanya nini unatagatanga wapi Eh, wakuwambia kila mwanamke kuja nikuzalie mtoto mtoto nichakula utakula sidwe utakula umweke hapo uwee unakula kila wakati uwe unamuyelua kila wakati unakula na pegine wewe umejificha pahali na kuna mtu alikuja akakwambia hivyo akawambia kuja mimi na vitu vyangu nguvihivi na watu wanatoka kwa yesu kwa sababu ya vitu vitu rahisi sana unajiuga na mutu kwa sababu ako ni kiboge ako na gali kubwa kuliko yako amahtaanauu na gali a rionka ako na vyuso ako na igine na mambo makubwa makubwa ako na nyumba hapa akitoka kwa bahari anaenda hapa He sings them like anasimba i tenderee kwa hivyo watu wake hugeuka huko na maji yaliyojaa humezwa na wao imajini maji ikijaa imezwa na nao watu kusema kweli kweli he hawo watu ni wenye kiburi imajini maji ikijaa inamezwa na wale kwa sababu ya yamajifuno kwa sababu ya kujisikia kwisi hivyo hawajali na maji ikijaa hawajali na mambo ikijaa kwa sababu wako na kila kitu wanaweza kukuweka kukuwekavile utakavyo kwa sababu wako na mambo na hivi ndivyo maji ikijaa maji kijaa mi theavat b kwa sababu wako na pesa wako na vitu inasema, akagalia, akasema, na ndivyo maandiko inasema daudi akaagalia akasema mi nawaonea wivu nawaonea wivu kwa sababu kule ni kama wananona wako na kila kitu maji ikijawa na kunywa wao wenyewe akasidw akasema mungu wangu mimi nawaonea wivu kwa sababu na ananza kusema vile wanakaa anaanza kusema vile wanafanya anaanza na nandio tunaendea story story story jo haya na husema mungu ajuaje yako yakomaliva kwake aliye juu anajuaje vile tunafanya na ni kweli kuna mungu kuna mungu na nimenawili kuma mungu naniko navikila vikitu mimi ninataka na nazijamuopa hata sikumwinamia lakini niko na kila kitu my husband always tells me of another guy who was mtu m- m- mwingine alikuwa anakaa kwao kule nimeolewa sasa alikuwa ananiambia unaona unaona uh, uuyukuku kulikuwa kwenye mtu ambaye alikuwa na tajiri alikuwa na mapesa alikuwa na gali zote za kinago zilikuwa zake na kwa hivyo alikuwa tajiri mpaka peha zake zilikuwa zinajaa bahahi na kwa hivyo one day kwa sababu ya kujisikia kwa kujisikia kama huyu huyu daudi anasumulia ksijui ha, si, nini zikubuki si vile alikuwa ananiambia kulifanyika lakini wakati huo sijui ni watu walimfamia wakaiba akasema ya kwamba hata wakiiba hawezi kunitingiza pesa zangu ni mingi such that hata mungu akikuja hawezi kumaliza unasemanga mungu mungu sasa anaweza kunifanya nini hata akikuja hatuwezi kushea nayeye kwa sababu anajua mungu ni wamasikini ni wamasikini day siku hiyo hiyo that night the day hakuona siku alikufa hakuona siku ijayo ananiambianga kila wakati tukipitia hapo rasima anikubusha hapa ndio nilikuambia kwa ule tajiri alisema aite mungu amughawie pesa na aliongea kwa watu wote kwa sababu watu wanajuaga wana, wana hiyo sturi alikuwa naita mungu amughawie pesa yake na wakati mwingine sisi wa dugu na wandada tukiangalia kuna wili kwa wale wako inje tunapaswa tuna tu, wakati mwingine tunapatwa na butoa tunauliza ni kwa nini sisi tuko hapa hapa pahali hapa hapa ni pahali pa penye ya isnaro kama yeah. hatuendelei tumefika pahali hatuendelei maandiko inasema fahamu divyo walivyo waio wasio, wasio haki na kwa kustarehe siku zote wamepata mali nyingi wanastarehe wamepata mali mingi hata safahamu si wamewapotoza kwa sababu wako na mali story storstor tunaendelea simunaona wa watu wana wawili si hata we na mmoja dani yako nikiongea yangu anasema ako. hata mwingine sahaini kiongeaang anaema atauoa n atakaang lbsabs anakanyanga vingine anaweza kukukwa anasema ataweza kukununua na anuwe watoto wako wote kwa sababu ya pesa hata daudi alifika pahali kama kamawewe akasema ni kwa nini wanawili kwanini kwa nini wanakipata kila kitu kwa kwanini kama hawapati magojwa paleyale tunapata akakati akasema ni kama hawapati magojwa kama yale tunapata sisi tunapata hii akatukipata hii hatuna pesa za kupeleka hospitali yeye akipata hii anachukua ndege anaenda ng'abu wesi kuona kama alipata alipata alikuwa nayo lakini kwa sababu ya pesa alichukua ng'abo ukujua lakini alikuwa nayo haleluya na daudi akaufanya na akakaa akauliza ni kwa kaka kauriza nikwajini haanaendelea namimisiendelei twendelee tumemalizavtuko no. hakika nimejisafisha moyo wagu bule Nakun, na kunawa mikono yangu nistede dhabi huyu ni daudi alikuwa nak anasema ni kweli ni kama nimejisafisha nimejisafisha hakika nimejisafisha moyo wangu bure na nikunawa mikono yangu nisitede dhabi huyu ni mutu amejitwika ame ameweka kila kitu chini anasema ni sawa ni kama hivyo ni kama ni kama nimejisafisha moyo wagu bure kama nimejiweka nisitede dhabi bure kwa sababu wao wanateta dhabi lakini wanaenderea twenderee maana mchana kutwa nimepigwa na kudha kuadhibiwa kila asubuhi umepigwa na mambo hapa napare. na pale na kuadhibiwa kila asubuhi kwa sababu umeokoka kwa sababu nampenda mungu unaadhibiwa na namao na mambo hata kama sikupigwa mwili kuna mambo inakuja hapa kinyuma yako maandiko inasema kama nigelisema nitasimulia kama hayo kumbe ni galiwadaganya kiasi cha wana wako huyu ni daudi alikuwa kama wee na mimi kuna bahali ilivikwa na butoa akaurize ni kwa nini wanaendelea kwanini wao hawasikii kama zizi ni kwa nini hawaapitii tabu kama zizi naami nilifikiri jinsi ya kufahamu hayo ikawa tabu machoni pangu akifikiria mambo yale anapitia akifikira mambo yale watu wanaendelea nayo ikawa dani yake anafikiria mambo na naikakua tabu dani yake akauliza mungu ni kwa nini haya inaenda hivyo sasa tunaenda mstari wa kugeuza mabo mandiko inasema ya kwamba hata nilipoingia katika patakatifu pa mungu nikautafakari mwisho wao wakati niliingia bahali pa patakatifu pa, pa mungu nikatafakari mwisho wao walikuwa na mali lakini wakati nilitafakari mwisho wao wakati nilitafakari vile wataishi wakali i tafakari pahali pale wat, wat, watapotelea maandiko inasema hakika wewe huwaweka penye uterezi huwaagusha mpaka palipoharibika sasa ni wao wanawekwa penye pahali pa uterezi na wanaaguka e. na wewe hujawekwa pahali papa uterezi maandiko inasema wakati unaanguka malaika wanatumwa juu wanaakunyanyua wa juu lakini wale wasio na haki wanaanguka kwenye pahali pa uteresi wakati ule aliingia kwenye chumba cha kutafakari akafikiria mwisho wao akaona wao wamewekwa pahali pa uteresi wanawezateresa hatini taimu wakuv wanaweza kukaa bila mungu na wakufa time na ni wangapi umesikia mtu aliacha jamii yake na kakuku wangapi unajua una, una walichukuania vipigo wakapigana wote wakauana wewe huna chochote lakini hakuna mtu anaweza kukua hata akifikiria akuu kuna inawekwa kati yako yakonae madiko inasema namna gani wameangamizwa pude pude wanaangamia pude tu kitabo waseme kitabowaseme sahini kosawa wanaangamizwa sostor wanaangamizwa kitabo waseme tu kosawa mambo yako yakoiko sawa kwa kwasababu akona kila kitu pude wanaangamizwa waka wakavutiliwa bali kwa vitisho wanavutiliwa bali na vitisho akisikia dege inawika anasema sahini kulogwa ninarogwa anakibilia kwa mgangalaca kwa sababu hana amani akona kila kitu lakini amani ilitoweka dani yake ako na kila kitu lakini anakaa kwa vitisho razima ajiri maasikali wawili kwa gesi na wengine upande huu mwingine kwa sababu ya vitisho wewe unalaraga kama mtoto wedha vyarisasikali oronote hata ujali unalala kama mtoto ukijiwekea tu hivi unaona asubuhi ime, imekuja kwa sababu ya amani ya mungu kwa sababu ya amani ya mungu lakini wale wako kura tulitoka hawana amani lazima aangaliwe lazima akae na asikari lazima akaye kwa sababu ya vitisho daudi akatizama akasema wao wanakaa na vitisho wakati alikirihi mambo wakati aliangalia namna yao akaona ni watu wa kutishwa akaona ni wale wano ni watu isho wao ni wakaribu wanakufa bude wanakufa bude hawatimizi miaka yao wanakufa bude bwana siwe sana wanakufa bude kitabo museme huyu animenawili muyanelaili ako ako na nini na nini sa hiyo ingine mkitazama munaletewa maiti kwa kijiji mumuzike mu wanakuva bute kwa sababu wakati wao ni mfupi lakini wewe unakaa huna lakini unakaa kwa sababu naye kile uko nayo mungu anakinga mungu ako anakutazamia anakutazamia huyu mungu amekuwekea kila kitu bwana sifue sana bwana sifue sana maandiko ya mungu haidaganyi naitini inasema namna gani wameagamizwa bude wakavutiliwa waka bali kwa vitizo wanavutiliwa bali kwa vitizo wanavutiliwa abali kwa vitizo vitizo vyovyote vinawavutilia bali ndio hao wanachukua wasichana wadogo wadogo kuetekuwaretea ugojwa kwa sababu wako na kila kitu lakini wakivitiziwa uh, mahakama wao wanafanya mambo mingi na wanatoweka wanakufa kwa vitisho wako na vitisho mingi E bwana wamekua kama doto wakati wa wakuamuka uodokapo uodo utaidharau uta sanamu yao mungu anadharau sanamu yao wanakaa kama doto ni kwa nini wanakaa kama doto kwa sababu doto unaweza kuota usiku na asubuhi usahau ni nini uzikua unaota hao watu ndivyo wanakaa wanaweza kuna wili leo kezo hawako na kwa sababu wakati mwingine mali ni ya wizi leo wanaweza kuwa nayo kezo uone wakitafutwa na polisi uliiba milioni kwa kaunti na uliona usiuliona wakina wili wakati huo wanaanza kukuja kachkachaci kutafuta ule pasta ambaye hana kwa sababu wanakufa bude twendelee hatujamaliza moyo wangu ulipoona uchungu viuno vyangu viliponichoma alikuwa nasikia viuno vinamchoma kwa sababu ya mambo haya nilikuwa kama mjiga sijui neno nilikuwa kama mnyama mnyama tu mbele zako twendelee walakini wala mimi ni pamoja nawe daima umenishika kwa mkono wa kulia <laughs> like that mimi ni pamoja na wewe daima umenishika kwa mkono wa kulia utaniongoza kwa shauli lako na baadaye utanikaribisha kwa utukufu baadaye utanikaribisha kwa utukufu sitakuva pude sitakuwa na mambo mingi sitakaa kwa mvitisho sitakaa na mambo ishilini na tano nikiwa hivi na kubuka hivi ninatisika moyo una nikura moyo huna nafasi kwa sababu ya vitisho vile niko nazo niko na vitizo ya ugojwa niko na vitisho ya mambo makubwa makubwa kwa sababu hakuna hasikali kule hakuna gari zako hasijaenda huku zina shida kikaa hapo yangu ikikaa hapo inje mi msikuangi nashinda kwa sababu niko na mlinzi kuna mingi wakati mwingine alikuwa ana- anashubuliwa na watu huko huko kwake wanakuja lakini walikuja waku, kwake tukaenda maombi kule akaambiwa na mama mwingine rafiki yetu akaambiwa mi huku nimekwekea askari mkubwa nimekuwekea yule maraika mkubwa sana Mire, ave, ave, ana- aweanalida geti yako maraika humulipi anakulibia tu hata saaatakiendawawaginashida kuliwekwa maraika mkubwa kuliwekwa malaika mkubwa wewe, utishwe, wewe ukisikia uh, uh, uh, ukisikia this bad ikilia usiku inakuwasha mimi siwesikuashwa ateniamuke nimeroga ya nini misirogeki na bad inakuja kunyiuriza nini na naniribwa na mungu na kama uko na shida ya vifaranga kama hivyo bad inaziita nini nakwakiswahili eh? ndege eh. wata popo hiyo wata hiyo bad lakini bad dege ndege tuikilia iko na shida kwako Dege tu inalia kwa mti tunailiubwa tu na mungu hivyo pengine hata ni chakula inataka inakutisha wele ulie mwenye mali anaenda kutafuta muntu ili ajue ni kwanini kwa kwanini indege inalia kwago imetumwa na nani mimi hata ilie usiku yote haiwezi haiwesikunifanyani silare kusema ukweli <laughs> siku moja yani, amfu of stories hiyo hatujabalisha tumemaliza tumemaliza story story hiyo tumemaliza weke mstari huo wa tw ile ya mwisho siku moja nyuki it was in the morning ilikuwa asubuhi sana sijui sijuininii tulikuwa tunafanya a tukakaa tu hivi kwa mti uko hapo kwangu nyuki zikakucha miki miki na zikaweka kitu hapo zikakaa zote pahali pamoja ikausa nyinyi nikwe tu ninakaa hivyo hata nina ninafurahia hata nachukua simu kusifanya hivi kwa sababu ya vile zinafanya kwangu kwa mti kauiza nazo hizi simetumwa na nani ama siliambiwa sikae hapo my mb akakuja alikuwa hapo nje akaniambia hacha ah, sikae kama hapa ndio sinasikia usalama nyuki mingi zilikuwa mingi na akaniambia tusiweke moto chini aweke moto chini ili siende sitoke hapo kwa sababu ni, ni karibu na gari na mutu anaogopa asijakakwan pinch naso haya nkamombiani saasiweke hatday wiyeda krd turikua tu na krusdi kule after, after, after, after nini afte polytecnic nahuko kunaitwaji ijikunaitwaji mesahafer kuna jina tukurikua na krusad weya Pastor, m, hata siya ni mtaa tu uko hapa after little, kuna darasa unavuka una hapo na so soaya ni hapo palikuwa na crusade hapo hata nyii mnajua so <laughs> ilikuwa inafudishwa na pasta mtua mzee mwingine na kwa hivyo mimi nilikuwa ninajitayariza kwa sababu dhatu saturday na tulikuwa tuende mapema kwa sababu ya kufanya kazi kule kwa hivyo mimi nikafanya nika, nika vyangu asubuhi ili niende kwa crusade kutoka saa nane na hizo nyuki zilikuja zikaziweka hapo na wakati ule waliweka kila kitu ambacho kinaweza kuchomeka kwa nyumba kwa sababu nyumba zetu hauwezi kupata kitu ya kuchoma sasa utatoa wapi kukawekwa uh, vitu vya kuchomba ikachoma mmoto ukawako hazitoki hata sioni kama ni kitu na mti ukaungua mti majani green na tuko na mti kama huyu uko hapa wa wapasta na ukaugua lakini hazikutoka na wakati ule niliona hazitoki zikanitatiza kidogo kwa mawazo nikauliza nani aa sema sikuje hapa yule alisema sikuje hapa nasiodoke katika jina la yesu na nikakamulisha katika jina la yesu ule alisema ukuje enda umwambie amekupeleka pahali patahadhari kwa sababu lazima utoke katika jina la yesu na nikaingia gari mimi nikaenda krusedi kwenda krusedi mchugaji sijui alishikwa na roho gani akasema ah, hata mimi sijui mungu ana- anafanyaga kazi kwa ajabu akasema sikirizeni tuangalie na huku huku na nina kwetu huku kuna mtu alikuwa ametuma vitu ambavyo ni za kudhurumu ninaona kuna bahali pamewekwa nyuki za kudhurumu na sinataka sidhurumu hiyo nyumba lakini hao si wakurogeka nataka niseme katika jina la yesu zitoke anaomba vyake mimi sija kumwambia <laughs> anaomba vyake na mimi zikushidania si si nazo na ndani yangu nikawekwa yule alikuwa ameleta na ikawekwa ndani na nikarijestiwa hapa kwa sababu mi kuna mambo ninaonaga na nikiona mambo hiyo ninajua ni ya ukweli na nikaekwa jina lake hapa nikawekwa na nikajua ni fulani alikuwa ameleta lakini si hasikwa sikuje kwangu zilikwa siende bahari pengine lakini simekuja kwagu nikauliza ni mlango gani huwe umefunguliwa ume nyuke sikuje nikaanza kuombea kwangu sasa nikajua kwangu kuna mlinzi ambaye analida alikuwa ameenda wapi ama ni sisi tulikuwa tumetoka kwenye mrango kaanzkuuliza maaiy hata mimi wakati nitoka rudi sikushughulika <laughs> day nikienda kanisa haziko hazik kalia adizile u zilieda akaniambia asilikakaa zikaenda yaani hakuna mtu alishughulika lakini ndani yangu kuna vitu ambavyo mungu alikuwa anaweka nikauliza hizi zinaweza kukuja haji lakini sikusema kusema chochote thaver w jina lile lilikuja ndani yangu huyo kijana alijitoa uhai the same name which came in my ei alijitore auhai kwake the same name which was registered into my heart that week onawednesday alijito auhai wy sijuhi hata sahii sijawai, sijawai kuerewa hata kidogo averi young guy akona tutoto tutatu In fact, that nac mke m- m- wake alikuwa ameenda kufungua duka akamwacha na mtoto kwa sababu alikuwa alikuamerara akamwambia nisikia huyu mtoto in d kwa sababu hujamuka niende nifungue duka nitakuja kumnyonyesa baadaye akati aliona mume wake amekaa bila kwenda kumchukua ili kumwacha kwa duka ili akuja di alikibia kwa nyumba akakuta mtoto ako lakini mume amejiua pain for mtoto wa, wa miezi tatu aliachwa kwa kitanda akilia huyu mbaba akajiua na yure yure tudi alikuja kwa moyo wangu na akakuwa kakua st i don't know hata sahisierei na sitisiyereu madiko inasema ya kwamba sisi na mungu nataka tuweke manane hii madiko Ni nani nirie naye biguni wara duniani sina cha kupendezwa ila ni wewe wakati watu wanahangaika kutafuta kukaa salama kuwa na vyote na mambo yote nani tunaye binguni na nchi ila tu ni yesu wakati wote unaona kama wanawili wakati wamefika pahali pakunawili ndivyo wanaoza wakati unaona ni kana kwamba wako na kila kitu ndani yao ni kuoza wanaoza mami si kuwa ninajua hali yao ni wakati tu nilienda kwa nyumba ya baba ndiliyo nilifahamu ha mwisho wao unakuja pude tu mwisho wao unakuja pude tu yale ulikuwa unatamani duniani yale ulikuwa unatamani ukikaa chini hata hutamani kuja kanisa kwa sababu unaona wale ambao wanaendelea hawajui mungu wacha nikwambie siri wakati daudi alijua siri yao akaona ni watu wa kukufa pude hawana maisha lakini wewe maisha yako ni marefu unaweza kuwa huna chochote ile wako nacho lakini maadiko haikusema ni vibaya kupata utapatiwa lakini utapatiwa wakati wako maadiko inasema wakati wa israeli waliabiwawa ede wakawkwwakaku waka, waka, waka wakue ile nichi ya hadi maadiko inasema ya kwamba mungu aliwaambia nitawatolea hao maadui lakini tawatoa polepole ili msije mkajifuna kirize wapendwa yare ambayo tunatamani itakuja yare ambao unataka itakuja lakini itakuja polepole usije ukajifuna itakuja polepole usije ukasema mungu kuja nikugawie pesa kuja nikugawie itakuja pole usije utakajifuna useme mimi na mungu tumetoshana itakuja pole usije ukasema ni kwa sababu ya mikono hii niko na hili jabu itakuja pole usije ukasema mimi najua kutafuta sijui ni nini wewe hujatafuta mungu wangu tusaidie mungu wagutu saidie saidia hii mioyo ijwe pahali pale wako ni pakubwa pahali pale umewaweka ni pahali mutu abafyo hawesukukuweka kile uko nacho wale wengine wanatamani ni kwanini hai ni kwa nini uko na kuna jua kubwa lakini uko na furaha kuna mambo ambayo una lakini dani yako kuna bubujika uhai kuna bubujika roho wa mungu akopahali pale haleluya kukufa kwao nipude kukufa kwao nipude hawana maisha marefu stori yangu inamalizika na mstari wa silini na tano inasema ni nani naye binguni wana duniani zina cha kupendezwa ila wewe na kwa hivyo wakati una thamani vya dunia wakati unaangalia duniani kama watu wanawili soma huu mustari hata daudi alisikia wifu lakini wakati aliingia kwa nyumba ya baba akajua ya kwamba maisha yao ni duni hawana maisha marefu tuko pahali pa sawa dada tuko pahali pasawa dugu haleluya uko na vyote vile unaweza kutamani kwa sababu mungu wako nacho ukitamani hii utapewa lakini utapewa yote kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo na wale wanapati wangwa yote pamoja hawakai mzuri dani ya mungu unaona ako nayo lakini jia zake ni kando hata niheri nipewe kidongo. kidogo kidogo kidogobishopu tapatiwa viwaja vingi lakini hutapewa zote tapatiwa kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo guo utapata mingi dada nizire unataka utapewa haleluya lakini kidogo kidogo utapatiwa kamasamadakarua maramoja sinawesa kukuagamisha kwahivyo utapewa kidogok ki? kidogo kido kidogo kido kidogo kidogo zizikugagamize jabsaitswako eh. kana naisakoamoraitwako eh. eh. eh. kuadama ku, ku, ku upande una mwingine eh. ni kwa nini mungu anazuia anazuia usilige anazuia uzue vyote usilige usione kama wedie l ulijipatia haleluya haleluya haleluya kidogo kidogho si kama mimi kidogo hivyo na huko huko kwa kidoghokidogho kidogo naodahuku akujawekwa akuwekwaggiogokidogo usi kama umegusa umegusamu kidogo kidogo haleluya haleluya mzee wa kanisa kidogo kidogo pasta wa kanisa kidogo kidogo kwa sababu unaweza kukaa hapa uone kama mungu amekupatia bigu yote ni niwee unatawala kwa hivyo ni kidogo kidogo simfanye kama mimi kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo, kidogo, kidogo. maisha yangu yako. pesa maisha yakoeyje wakonakidogo kidogo kidogo yeah, bwana <clears throat> just imagine kama waisraeli wag wagetorewa ware majebsi nanitmiware right, right, right. kama wagetorewa wote kile kiburi wangekuwa nayo kwa sababu kwasaba mambo yari warifanya warikwanafanya mambo mabaya sana sa dahata pengineuko pare kwa sababu kuna pahali pare muanataka kukuuda kukuweka aida unataka hii kama sahikunangari nilikwa na taka ninaiobea sionikikucha kube ni kidogo kidogo god unajua hata nilikuwa hapa karibu na kosi nikuenda ningeenda na ninunue sasa kidogo kidogo kaimwadha hoh shehetere vavoshikatwamke