zaburi mia ishirini na nne zaburi mia na ishirini na nne tunaanzia mstari huo wa kwanza zaburi ya mia na ishirini na nne kuanzia mstari huo wa kwanza bibilia inanena maneno haya kama si bwana aliyekuwa pamoja nasi israeli na aseme sasa kama si mwama aliyekuwa pamoja nasi wanadamu walipotushambulia papo hapo wangelitumeza hai hasira yao ilipowaka juu yetu papo hapo maji yangelitugarakisha mto ungelipita juu ya roho zetu papo hapo yangelipita juu ya nafsi zetu maji ya yafurikayo na himidiwe mwama asiyetutoa kuwa mawindo kwa, ne, kwa meno yao nafsi yentu imeokoka ime kama ndege katika mtego wa mwindaji mtego umevunjika nasi tumeokoka msaada wetu katika jina la bwana aliyezifanya mbingu na nchi mpendwa huyu natumayi kabla haja azimia kuandika maandiko haya naona mtu ambaye alipiga picha kwanzia pale alipokuwa amefika akapiga picha sasa kuelekea huko nyuma na akaona ya kwamba yale yote aliyokutana nayo yale aliyopitia yale ambayo yalimsibu ndani ya moyo wake akashawishika ya kwamba isingekuwa ni mungu mahali hapa nilipo nisingekuwepo ndipo akawageukia wale wenzake akawaambia wapendwa kama si bwana aliyekuwa pamoja na sisi basi israeli na aseme sasa kwa maana kunako matukio kunako dhoruba kuna changamoto ambazo huyu mpendwa alikuwa amezipitia kuna hali alizokuwa amekutana nazo kuna nyakati alijikuta nikana kwamba yu katikati ya maji yaliyo mengi lakini akaangalia niliwezaje nikavuka mahali pale niliwezaje nikaweza kupata ushindi katika maeneo yale niliyojikuta mwisho wake ndani ya moyo wake akanena ya kwamba haya yote yametendeka kwa mana mungu wa mbinguni amekuwa pamoja na mimi asingekuwa ni yeye nisingekuwa mahali hapa asingekuwa ni yeye maisha yangu hayasingekuwa vile yalivyo katika maisha haya kangu mwanzo nimeangalia hakika ilikuwa ni changamoto baada ya nyingine hali imekuwa ni ngumu lakini mungu wa mbinguni ninamupa utukufu mungu wa mbinguni ninamwadhimisha kwa maana yeye ndiye aliyenisimamisha yeye ndiye aliyenishindania yeye ndiye nipigania yeye ndiye ambaye amekuwa ngao na kigao katika maishani mwangu kwa hivyo umbali huu mwandishi huyu anasema basi asingekuwa yeye bwana basi na amini ya kwamba hali isingekuwa kama hivyo mstari wa pili anasemaje anasema kama si bwana aliyekuwa pamoja nasi wanadamu walipotushambulia kama huyu mungu hangekuwa pamoja na sisi wakati wanadhamu wameinuka nasi wakati mambo yamesimama kinyume na sisi wakati vita vimeinuliwa kinyume nasi anasema kama si mungu kuwa pamoja na sisi naamini ya kwamba hata wewe nawe unapoipiga picha tangu ulipouanza ulipo mwaka huu mpaka mahali hapa ambapo umefika una sababu ya kunena kama alivyonena huyu ya kwamba kama siye mungu kuwa pamoja na sisi wakati ambapo dhoruba ile ilipata kunifikia kama si bwana aliyekuwa pamoja na mimi wakati nilipojikuta katika changamoto ile hakika kama si mungu aliyekuwa pamoja na mimi wakati nilijikuta nimelala kitandani siwezi kama si mungu uh, huyu ambaye alikuwa pamoja na mimi hakika isingekuwa vile ilivyo siku ya leo kwa hivyo wapendwa mimi ni nina sababu zote za kumshukuru huyu bwana kwa maana vita ambavyo vilikuwa vimeinuka kinyume nami katika mwaka huu tangu januari mpaka siku ya leo asingekuwa ni mungu haingekuwa vile ilivyo siku hii ya leo kwa hivyo nina hashawishika ndani ya moyo wangu ya kwamba wapendwa uko hivyo ulivyo kwa mana mungu amesimama pamoja na wewe kwa bwana amekushingania kwa mana mungu amekushika mkono kwa bwana ametembea na wewe ndiyo mana ninasema ya kwamba hakuna siana sababu ya kumshukuru mungu kwa sababu yale yote yaliyokuwa yametabiriwa yaliyokuwa kinyume na yakatabiriwa dhidi yako mungu wa mbinguni akasema ya kwamba na wanene lakini halitatimia hata mmoja ambalo limetangazwa kinyume na wewe na kwa sababu amekuwa mkinga amekuwa tegemeo amekuwa ngao basi ninaona ya kwamba una sababu zote asubuhi ya leo ya kubamba mungu ninakushukuru bwana ninakutukuza jehova ninakupasifa kwa mana hakika nimeuona mkono wako kwa maana hakika nimeuona ukuu wako kwa mana hakika nimesiona fadhili zako kwa maana hakika nimeuona uamirifu wako kwa mana hakika nimeuona upendo wako kwa mana hakika isingekuwa ni wewe watu walipotushamulia maadui walipoinuka kinyume nasi hali ziliposimama kinyume na sisi anasema kama isi bwana aliyekuwa pamoja na sisi wanadamu walipotushambulia papo hapo wangelitumeza hai hasira yao ilipowaka juu yetu wangekuwa wametumeza hai hatungeweza kuweko majira hayo kama huyu mungu wa mbinguni asingesimama na sisi hebu wewe tafakari wakati ulipojikuta katika hali ile ambaye wewe mwenyewe unaijua wakati ulipojikuta ya kwamba hauna jibu kwa maana mambo ni kana kwamba ya mbele yamekusonga nyuma yamekusonga umewekwa katikati hebu angalia tafakari ni nani aliyekutoa mahali hapo wakati ambapo vita vilikuwa, vilikuwa vimeinuliwa kinyume na wewe ni nani aliyesimama nawe huyu mwandishi anasema ya kwamba kama singekuwa ni bwana kuwa pamoja na sisi wanadamu walipotushambulia hali zilipotuinukia hali zilipotushambulia mambo na kila aina ya changamoto zilipoinuka kama isingekuwa ni huyu mungu sijui wewe wasema ni nani aliyekuwa msaada wako lakini mimi ninakiri ya kwamba niko vile nilivyo leo kwa mwanamungu wa mbinguni amesimama pamoja na mimi anenishika mkono amenipigania amenishindania anasema papo hapo wangeli tumeza hai hasira yao walipowaka juu yetu bwana wa mbinguni ana uhakikisha ya kwamba pasipo yeye wapendwa hatuwezi kuwa kitu chochote mstari wai nasema papo hapo maji yangelitugharakisha ya mto ungelipita juu ya roho zetu naona jambo hapa ya kwamba kila mmoja amejikuta katikati ya mafuriko huenda ikawa si maji lakini wakati mmoja umejikuta katika mafuriko ambayo isingekuwa mungu aingilie kati yangekuwa yafanini yamekugharakisha hiyo hali ingekuwa imekutatiza hizo changamoto zingekuwa zimekudidimiza hayo maneno uliyokuwa umenenwa yangekufedhehesha na kuvunja moyo na yakakuingiza katika hali ya kuwa na depression lakini mungu wa mbinguni alikuwa karibu na wewe akasema ya kwamba usijali niko pamoja nawe akasema ya kwamba usijali lenye na mkono wangu wa kulia akasema ya kwamba usiwe na tashwishi kwa maana mimi bwana mungu niko upande wako na kama nilivyo upande wako basi nakuhakikishia ya kwamba hakuna anayiweza kuwa kinyume na wewe kwa hivyo mungu wa mbinguni akakuvusha mahali hapo mungu wa mbinguni akakuweka mbali na hali hizo ndio maana tunasema ya kwamba leo tuna sababu za kumshukuru huyu mungu hebu angalia katika safari zako ulizokuwa nazo ni ajali ngapi umezisikia lakini mungu wa mbiguni amesimama pamoja na wewe hakuna hata moja ambapo wakati hata mmoja ambapo umesongelewa ama umepata kuguswa na pikipiki kwa sababu eti umehusisha katika ajali hilo tayari hatuwezi ukasemea kwamba ni jambo la kawaida umpendwa lakini limegharimu mkono wa bwana ndio maana nasema ya kwamba isingekuwa ni mungu kuwa pamoja na sisi basi wapendwa haingekuwa vile ilivyo leo lakini mungu wa mbinguni akakusimamia bwana akatembea na wewe katika safari zako mungu akasimama pamoja na wewe mungu akahakikisha ya kwamba anakuwa mlinzi katika maishani mwako ndugu zangu hivyo iyo ya tosha mimi kuweza kumshukuru bwana katikati ya magonjwa ambayo ni ya ambayo ni ya kutisha lakini hivyo hivyo mungu wa mbinguni amesimama pamoja na wewe mpaka leo hii unaweza kusema ya kwamba bwana asante kwa maana umenitetea bwana asante kwa maana umenipigania bwana asante kwa maana umenishindania nimekuwa na kuchangamana na watu wengi sana lakini baba si kwa ujuzi wala nguvu zangu nimepata kucilinda lakini wewe bungo umekuwa pamoja na mimi ndio maana umenitenganisha na changamoto ambazo hata ulimwengu mzima zimekuwa zinawaogofya lakini mimi ni nani wewe bwana ntetea hivyo ninafana nini ninakushukuru kwa maana si jambo hilo la kawaida ndugu yangu kwa maana mungu wa amani amesema na ameisimamia neno lake ya kwamba sitakuacha sitakupungukia mara ngapi umesikia watu wanakupungukiwa kiasi cha kwamba wanakula matunda ya msituni umewahi kujiuliza wewe na wao kuna tofauti gani lakini mbone hukupungukiwa mbone hakuna siku hata moja ulikosa hata chakula kwa nini kwa sababu mungu wa mbinguni amekuwa pamoja na wewe amekuwa mpeanaji wako ni kweli huenda ikawa wakati mwingine ilifika wakati unafikiria vitakuwaje napofika jioni lakini kabila ya jioni jibu likakujilia ni kwa sababu gani ni kwa sababu mungu wa amani aliya anasema ya kwamba mimi sitakupungukia mimi sitakuacha mimi ni msaada wako alisimama akahakikisha ya kwamba katika nyumba hii hakutakosekana chakula huo ni mkono wa nani ni mkono wa mungu si juhudi zako mpendwa si sibidhii ulizonazo lakini ni mungu aliyehusika na wewe ni mungu ambaye aliona ya kwamba liwe liwalo huyu ni mteule wangu lazima nitamshindania na kumpigania katika hali yoyote iwayo ndiyo maana huyu mpendo anafikia mahali anasema ndugu zangu kama huyu si mungu aliyekuwa pamoja na sisi basi awe ni nani kama si mungu kuwa pamoja na wewe awe ni nani changamoto zile umezipata katika kazi yako tangu januari ilipoanza mpaka leo hii lakini bado mungu wa mbinguni amesimama na wewe amekusimamisha na amehakikisha ya kwamba amekuzingira amekulinda amekutetea mpendwa una sababu za kumshukuru huyu mungu wambie bwana ninakushukuru unamwambia bwana ni asante kwa maana ni kweli isingekowa ni wewe haingekoa hivi ilivyo siku ya leo sijui wewe unalipe la kumwambia mungu unapoangalia kuanzia tulipouanza hu mwaka mpaka mahali ambapo tumeufikisha una lipi ambalo linaweza kuwa ni sababu yawewe kumshukuru bwana hata huku kulana na kuamuka alivyopendwa si kawaida kama hakuna lolote ambalo mungu amelitenda katika maishani mwako lakini tangu mwanzo wa mwaka mpaka leo amekuwa mwaminifu ya kukuamusha kila asubuhi hiyoya tosha kumshukuru mungu kwamba bwana lile unalolifanya la kuwa mimi ni lale sijui kinachoendelea na masaa japofika wewe uniamshe hayo yote hayo hayo uliyonitendea hilo ulionitendea kuanzia januari mpaka sasa la kuniamsha kila asubuhi na kunilinda kina lalapo hilo la tosha kwamba mimi ni ewe mungu kwa maana kwa kweli isingi ni wewe ningeyafumba macho yangu na yakawa yasifunguke lakini mungu wa mbinguni umesimama pamoja na mimi wapendwa uko hivyo ulivyo kwa mwanamungu amehusika bwana ametenda katika maishani mwako hata kama lile liokuwa natarajia ya kwamba lifanyike mwaka huu halijawahi kufanyika na tangaza ya kwamba katikati ya hayo yote tena bado mungu wa mbinguni ametenda makuu katika maishani mwako amekupigania mpendwa hebu angalia katika changamoto zile za za taratibu ya mihula ya shule ambayo sasa badala ya mihula mitatu kwa mwaka kuna mihula minne kwa mwaka lakini vivyo hivyo mungu amehakikisha ya kwamba haukukosa karo ya mwanao hilo wapendwa si jambo la kawaida hilo limemgharimu mungu kwa maana ni vigumu sana mtoto afunge wiki moja na wiki hiyo baada ya hiyo wiki moja jumatatu yake anarudi na jumatatu hiyo uwe na senti ambazo zitamruhusu akapokelewe huko shuleni hilo ndugu yangu si kawaida imegharimu mkono wa bwana kwa hivyo hata kwa hilo unaweza kumshukuru mungu kwalo kwa maana asingekuwa ni yeye ungekuwa umehangaika wapendwa linachukua mkono wa mungu na awe si mmoja na mungu amesimama nawe hakuna hata mmoja kati ya hao waliorudishwa nyumbani hilo limemugharimu mungu hivyo nina sababu tosha za kumwambia bwana asante kwa maana umeniondolea aibu ya mtoto kuja kuketi kat nyumbani kati nyumbani nyakati ambazo wengine wanasoma hilo la kusababisha wewe kumwambia mungu asante kwa milango uliyoifungua ya kwamba sikuweza kupungukiwa na karo ya watoto hawa bwana nina kushukuru hilo si jambo la kawaida ndugu yang ndomana anasema ya kwamba kama si mungu kuwa pamoja na sisi basi israeli naiseme nami nasema kama si bwana kuwa pamoja na wewe nena sema ni nani aliyekuwa upande wako kama si huyu mungu kama si huyu bwana kuwa pamoja na sisi wapendwa ni nani huyu alisimama nasi mi natangaza ya kwamba mungu wa mbinguni ndiye aliyetushindania wapendwa na kwa sababu amesimama na sisi leo tutasimama ili tuliadimisha jina lake tutasimama ili tumtukuze tutasimama ili tumutukuze tutasimama ili tumushukuru tumwambie gwama katikati ya yote tena bado na sababu ya kusema ni asante kwa maana umenishika mkono kwa maana umenipigania kwa maana umetembea pamoja na mimi mwaka huu wote mstari ule wa mwisho kabisa mia ishirini na nne ya zaburi mstari wa mwisho mstari huo ni wa nane amatuangalia wa, wa sita anasema na ahimidiwe bwana asiyetutoa kuwa mawindo kwa meno yao huyu anasema kwamba na sababu ya kumhimidi bungu kwa maana aliniokola kutokana na kila aina ya mitego na changamoto ambazo ya doi, alikuwa amesiinua kinyume na meme lakini mungu aweze kutukuzwa kwa maana hakuruhusu kwamba nianguke katika mitego hiyo ama kuanguka katika meno yao wapendwa kuna mungu juu mbinguni kuna mungu ambaye anastahili kuhimitiwa kutukuzwa na kuabudiwa kwa maana isingekuwa ni yeye haingekuwa ilivyo siku ya leo maishani mwako kwa maana mitego ilikuwa imetegwa lakini mungu wa mbinguni akaitegua aka, aka akakutenganisha na mitego yote mstari wa saba nasema nafsi yetu imeokoka kama ndege katika mtego wa mwindaji mungu amevunjika vunji, ame mtego umevunjika nasi tumeokoka kuna mitego mingine ungeruhusiwa kuiona haungeweza hata kuinuka ambayo ajuya alikuwa amekutegea na kama bwana angeyafunua macho yako akuonyesha ya kwamba hivi sasa angalia mbele yako ungeweza kuchukua hata hatua kuendelea mbele kwa maana ungesema sasa mimi nimefanini nimekwisha lakini mungu wa mbinguni akaifyetua mitego yote ya ibilisi akaifyetua mitego yote ya dui akaifyetua mitego yote iliyokuwa imeinuliwa kinyume nawe na anasema ya kwamba basi bwana ameifetua mitego nasi tumeokoka wapendwa tumeokoka kutokana kwa mitego mingi ambayo ilikuwa imewekwa kinyume na maisha yako hivyo kwa mali niokoa mimi sina chakumupa sipokuwa ni kumwambia bwana asante mstari huo wa mwisho wa nane anasemaje anasema ya kwamba msaada wetu katika jina la bwana aliyezifanya mbingu nanchi wapendwa msaada wetu hauko katika eneo lengine lakini msaada wetu uko katika yeye mungu ambaye amezifanya mbingu na nchi kwa hivyo uko vile ulivyo leo unapumua kwa sababu mungu aliyeumba na mbingu na nchi amekuwa msaada wako tangu januari mpaka siku ya leo amekuwa kimbilio amekuwa msaada minasikia umuhimili na kumtukuza huyu bwana kwa maana wapendwa ni mengi ambayo ni, alikuwa adui ameyepanga kinyume nami lakini mungu wa mbinguni ameweza kunitenganisha na hayo yeyote kwa nini kwa sababu nimemfanya ye kuwa tegemeo nimemfanya yeye kuwa kimbilio nimemfanya yeye kuwa tumaini katika maishani mwangu hebu angalia zaburi mlango huo wa miamoja zaburi mlango wa mia moja nasema mfanyieni bwana shangwe dunia yote mtumikieni bwana kwa furaha njoni mbele zake kwa kuimba jueni kwamba bwana ndiye mungu ndiye aliyetuumba na sisi tuwatu wake tu watu wake na kondoo amalisho yake ingieni malangoni mwake kwa kushukuru nyuwani mwake kwa kusifu mshukuruni lihimidini jina lake kwa kuwa bwana ndiye mwema yani anazidi kutuhimiza anasaidia kwamba tumfanye bwana shambwe a tumfanye bwana shangwe kwa maana amekuwa na sisi tangu tulipoanza mwaka huu mpaka siku hii ya leo hivyo tuna sababu ya kumfanya bwana aw tuna sababu ya kumwadimisha bwana tuna sababu ya kumtukuza bwana tuna sababu ya kumshukuru mungu ufanyeni bwana shangwe anasema sikili vitu peke yake lakini nasema dunia yote na nasema mtumikieni bwana kwa furaha njoni mbele zake kwa kuimba huyu bwana tuna sababu zote za kumfanyia shangwe huyu bwana tuna sababu zote za kumtumikia tena sikumtumikia tu lakini kumtumikia kwa kuimba kwa maana katika kufanya hivyo ndugu zangu ndivyo unavyomdumisha ndivyo unavyodumisha uwepo wa bwana divyo unavyodumisha ukuu wa bwana divyo unavyodumisha uwepo wa mungu katika maishani mwako ndio maana nasema mtumikie kwa kuimba anasema joni mbele zake kwa kuimba jueni kwamba bwama ndiye mungu ndiye aliyetumba na sisi tuwa, tuwa, tu tu watu wake watu wake na konoo wa malisho yake wapendwa sisi tuwa mungu na kama tuwa mungu lolote linalofanyika katika maishani mwetu mpendwa si kawaida linafanyika kwa sababu mungu amehusika na kwa sababu amehusika nami lina sababu za kulitukuza na sababu za kumfanyia shangwe na sababu ya kum- sifu na sababu ya kumshukuru kwa yale yote ambayo mungu wa mbinguni ametenda katika maishani mwangu wapendwa ine gharimu bwana kuwa vile ulivyo leo haijalishi kama yale maazimia uliyoyaweka mwanzo wa mwaka mengi hayakufanyika lakini hili la kwamba katikati ya dhoruba katikati ya changamoto katikati ya tufani katikati ya maradhi bwana amekuhifadhi hai hilo pekee linatosha la wewe kumshukuru huyu mungu ya kwamba bwana hakika umetenda yanayo ni niweze kulishukuru jina lako mstari wainasemazi a so ingieni malangoni mwake kwa kushukuru yaani unaingia katika malango ya mungu kwa kufanini kwa kumshukuru mpendwa ndomaana maana tunapomshukuru huwa malango ya mbinguni yanafunguka nasi tunapata fursa ya kupenya katika uwepo wa bwama hivyo pasipo shukurani tunasababisha yale malango ya mbinguni yafungwe lakini napomshukuru malango yanafunguka hayihitaji funguo ufunguo wa kufungua malango niko mshukuru mungu wapendwa tunapomshukuru hayo malango hayawezi kujizuia lazima yapunguke na yaseme ni nani huyu ambaye anamhimili bwana nani huyu anayemshukuru mungu hawezi tukamzuia kwa hivyo malango yanafunguka na waingia katika uwepo wa bwana wapendwa ni vema kumshukuru mungu katika maishani mwako kwa maana unapo mshukuru wajitendea wewe wema wajifanya wewe mambo mazuri unajifanyawee fursa ya kuweza kuingia katika uwepo wa bwana kwa maana malango unapo mshukuru malango yanafunguka na nasema nywani mwake kwa kwakuusifu mshukuruni lehimidini jina lake wapendwa kama kuna silaha iliyo na uwezo na nguvu ya kuvunja na kuharibu kila kusudi na shikilio maishani mwako ni kushukuru na kumsifu huyu mungu ndio maana ndugu zetu walipokuwa katika lile gereza wakaigundua siri hii wakasema sila hatutanyamaza ni kweli mapigo tumepigwa mili inauma lakini bado tuna nafasi ya kupenya katika malango na kama kunalo inalofunguo basi ni kumshukuru na kumsifu kuyubwa kwa hivyo wakaamua kumsifu mungu usiku wa manane sifa zilivyofika juu mbinguni mbingu zikasema hatuwezi tukanyamaza milango ya gereza ikafunguka wapendwa ni vema kumshukuru na kumsifu huyu bwana kwa maana yeye bwana ni mwema daima katika maishani wetu kwa hivyo mimi sijui ni nini ambalo bwana amefanya maishani mwako ambalo leo hii laweza kuwa sababu ya wewe kumshukuru mungu lakini nimesema hata kama hakuna chochote alichokifanya lakini tendo hili la kukuamsha wewe tangu tarehe moja ya mwezi wa kwanza mpaka tarehe kumi na tisa ya mwezi wa kumi na mbili hilo tayari la tosha la wewe kumshukuru mungu kwa maana asingekuwa amehusika pengine katikati siku moja ungeyefunga hayo macho nakataa kufunguka lakini yeye amehakikisha ya kwamba kila saa inapofika hii Ja, mungu wa mbinguni anakuamsha na kando na kukwamsha anakupatia nguvu za kuweza kuendelea na shughuli zako za kila siku hilo pekee la tosha kumshukuru mungu kwalo kwa maana isingekuwa ni yeye bwana haingekuwa vile ilivyo saa na majira haya lakini mungu wa amani amesimama na sisi mungu wa mbinguni ametupigania wapendwa mungu wa mbinguni ametenda makuno ya kipekee na kwa ajili hiyo tuko hapa kumshukuru siku hii ya leo naomba tusimame