amepatiwa mahali pake na tumepatiwa na mungu kwa hivyo kuna mambo mengi mama anaweza kuona na hata kama hana wakuambia ajue amwambieni mungu bwana asifiwe bwana asifiwe ndio unaona tuna fedha sana maombi sababu katika wakati wa maombi una mambo mengi sana ya kusawasisha na mungu eh? ili hiyo nyumba ikakupendese kama mama eh? ili ukiona wanao unafurahia na mambo ya mungu yanakuwa sawa kwa hivyo nikawa ninaona siku hizi tunaishi wapedwa ni siku ambazo zina giza kivyake hatutasema kuna giza sababu ya corona lakini kuna mambo mengi kama vile pasta matata alisema ni kama korona ilikuja kuleta distractions na ni kweli sababu kulipanguliwa mambo mengi sana lakini nikiwaza mawazo ya mungu juu ya haya mambo nikawa ninaangalia maandiko na nikaona ya kwamba toka mwanzo mungu hakuna kitu aliruhusu akiwa hana sababu bwana asifiwe na hata kama mambo yamepanguliwa mengi sana sisi tunaweza kufet kama kanisa loo church tuseme ya yametuafect kivipi kama washirika kama kanisa la kristo na yale mambo nilikuwa nayo nikaona ni mengi sana hata sitamaliza leo i hope huko tuenapo kama mungu atanipatia wakati nitakuja kumaliza because it was too much lakini nikapata mambo kidogo ambayo tutaenda kushiriki pamoja na tutaanza na kusomewa <clears throat> eh, 2, to 10. 2, to 10. kama sijui kama inaweza kuwekwa hapo huwa nina shida na kuuguaai okay. eh, hii ni kuhusiana na mama mmoja ambaye ni mamake musa watu wengi hata hawajui jina lake anaitwa nani halikuandikwa biblia lakini anaitwa joseph Beds. joseph Beds. Jo? Yeah, I think that's the na nitasoma mtu mmoja wa nyumba ya rawi akaenda akaona binti mmoja wa rawi yule mwanamke akashukua mimba akazaa mwana na alipoona ya kuwa ni mtoto mzuri akamfisha miezi tatu mitatu tusimame hapo kwanza huyu mama alikuwa ni wa nyumba ya rawi na tulipokuwa tunaelezewa warawi ni watu walikuwa watu ambao wamepatiwa special eh, space na mungu katika utumishi kwa hivyo unaona ya kwamba huyu mama alikuwa ni mrawi na hata bwanake walikuwa ni wa nyumba so people na alipoona yule mama e, mtoto ni mzuli kama mama akamfisha sababu kulikuwa na tangazo ambayo imetangazwa wakati ule ya kwamba watoto wa uawe watoto wa kiume wa uawe tuendelee na alipokuwa alipo hawezi kumfisha tena akamtegenezea e, aka kikapu cha mafunjo akakitaliza aka kwa sifa na rami akamtia mtoto dani yake akakiweka kwenye nyasi kado ya mto dada yake mtoto akasimama bali e, ili ajue yatakayompata yatakayo basi binti falau akashuka aogee mtoni na vijakazi wake wakatembea kado ya mto naye akakiona kile kikapu katika nyasi akamtuma vijakazi wake kwenda kukileta na akakifungua akamuona mtoto na tazama mtoto yule analia basi akamhurumia akasema huyu ni mojawapo wa watoto wahibrania wa basi dada yake mtoto akamwambia binti farao je niede nikamuite mlezi katika wanawake wa kihibrania aje kwako akunyonyeshee mtoto huyu binti farao akamwambia haya nenda yule kijana akaenda akamuita mama yake yule mtoto binti farao akamwambia mshukue mtoto huyu ukamnyonyeshe na eh, nami nitakupa mshahara wako yule mwanamke akamtoa mtoto akamnyonyesha mtoto akakua naye akamletea eh, akamleta kwa binti farao akawa mwanawe akamuita jina lake musa bwana asifiwe tunaona sinario ya mama na binti yake na yule mama alikuwa ni mama wa imani kubuka tumesema ya kwamba alikuwa ni mlawi kwa hivyo kuna kitu kilikuwa ndani ya yule mama it was to be manifested kilikuwa ni kitoke ili kikawe cha msaada na eh, eh, katika ile imani alikuwa nayo ya kwamba mtoto wake hata uwawa akamfisha mpaka hawezi kumfisha tena na pale alipotegeneza alipoenda kumtupa akaona tena si kumtupa tu bali nitamweka na usalama fulani ninaona ya kwamba alikuwa na imani ambaye mungu aliiheshimu bwana asifiwe mungu aliheshimu hiyo imani na siyo hiyo tu yule mtoto wake msichana miriam ambaye alikuwa ni kama tour of years wakati ule hmm? akawa na kitu cha kunena na yule binti wa wafarao sababu walikua kule akamwona amemshika mtoto kumbuka huyu mama walikuwa ni watunwa that time na tangazo limetoka watoto wa uwawe. kwa hivyo yule msichana akiwa as akawa na kitu dania- yule, e, ya kumuliza yule binti ya farao kama amtafutie e, mama wa kumnyonyesha wapendwa ninalinganisha hii family with a, a family of born again christians ni jamii ya watu ambao wameokoka na ni kweli sababu alikuwa warawi na mungu alikuwa wametengeneza kitu ndani ya maisha yao na sababu hiyo ninaona ya kwamba yule mama na yule mse walikuwa wamelea watoto wao katika imani na sababu ya hiyo imani ambaye ili, ilionyeshwa vizuri sana na yule mama mpaka ikapokeswa kwa yule binti yake miiam ili akawe na na neno la kusema na binti filau ambaye itafanya mtoto aokoke ambaye atakuwa ni mwokozi wa hawa watu bwana asifiwe sasa ile ni nyumba ya waokovu na nikawa najiuliza sisi ambayo tumeokoka na jamii zetu ni mahali gani tunaweka watoto wetu na tunawalea namna gani tunawasaidia kivipi na tunaweza kuwa ahatuna eh, hatu, mpangilio tumeandika mahali wa kuwasaidia lakini ile imani yetu hakika mungu anaiheshimu na anata, anana, eh, anafanya ingie kwa kizazi ambao ni watoto wetu wa kuzaliwa na watoto wetu wa kiroho bwana asifiwe faith in god na nikaona nilipofika hapo nikaambia nikasikia kuambia mungu asamotha ninasema ni asante jehova sababu even in the days we are living wakati giza ni kuu sana hakika najua kama mzazi na kama wazazi kuna kitu kimeubika dani yetu ya kwamba hatuta hatutakosa watu wa kuketi katika kiti cha eh, kukutukuza eh, wewe bwana asifiwe na utukufu wa nyumba ya pili utakuwa mkubwa sana sababu imani ya wazazi wetu imani ya watu wazima katika bwana katika nyumba ya kristo imeunda kitu ndani ya, ya roho za watoto ambayo wanaweza kuwa ni hawa wakuzaliwa eh? hatujui mungu anajua anaweza ni wales kama huyu alikuwa 12 years mim that time na akawa amehusishwa katika mpango wa mungu wa kutengeneza mtoto ambaye atakuwa kiongozi katika hali gumu bwana asifiwe na tusome eh, hiyo scripture ya pili tuangalie luka bili4 na tutaona mtoto mwingine ambaye ni mtoto yesu yesutulikua parents... tumesoma na kiswahii aa okay. basi wazee wake huenda yerusalemu kila mwaka wakati wa siku kuu ya pasaka na alipo alipofikisha umri wa miaka kumi na miwili walipanda kama ilivyokuwa dasturi ya sikukuu na walipokwisha eh, kusitimiza siku wakati wa kurudi kwao yule mtoto yesu alibaki nyuma huko yerusalemu na wazee wake walikuwa hawana habari nao wakadhani ya kuwa yumo katika msafara wakaenda mwendo wa kutwa wakawa wakimtafuta katika jamaa zao na, na, na wenzio na walipomkosa wakarudi yerusalem huko wakimtafuta ikawa baada ya siku tatu wakamuona hekaruni ameketi katikati ya waalimu akiwasikiliza na, kuwa, na kuwauliza maswali nataka note hapo akiketi katikati ya waalimu akiwauliza maswali nao wote waliomsikia walistajabu walistajabia fahamu zake na majabu, majibu yake na walipomwona walishangaa na mama yake akamwambia mwanangu mbona umenitenda hivi tazama baba yako na mimi tulikuwa tukikutafuta kwa husuni akamwambia kwa nini mnitafute hamkujua ya kuwa imenipasa kuwemo katika nyumba ya baba yangu nao hawakuelewa neno hilo alilowambia akashuka pamoja nao mpaka nasareth naye alikuwa akiwatii na mama yake aliyaweka haya yote moyoni mwake naye yesu akazidi kuendelea katika hekima na kimo akimpendesa mungu na wanadamu bwana asifiwe huyu ni mtoto mwingine ambaye amelelewa katika jamii ya waokovu wa ninasema hivyo sababu walikuwa ni katika ile linage ya watu wa mungu though waokovu ulikuwa hauja eh, haujafunuliwa wakati ule na huyu mtoto ninarudi katika ile nafasi ya mama alikuwa miaka kumi na miwili na akiwa hiyo age hiyo ni teenage age unaona desire na fashon yake ilikuwa ni kupeda kuwa katika nyumba ya bwana na ndio akawasajabisha wala wazasi sababu eh, in the nntho mzazi agetaka kujua mienendo ya mwanawe na hiyo ni sawa lakini ninaona mama mamake yesu kamba kama huyu mama hakuwa amejua ame kule mwanzo kitu kuhusiana na huyu mtoto pengine tugemraumu kumbuka huyu mama alitajiwa juu ya kuzaliwa kwa huyu mtoto na akakubali na akaelewa lakini katika sasa growth growth and development na yeye ni mama ambaye anamwangalia vile mtoto anakua sasa amempotea siku tatu kama ni wewe mama ungefanyaji awa <laughs> tuko nao mgehusika kweli days mtoto hayuko ndani ya nyumba eh? amekuwa mtukutu sijui ungefanyaji angekuja umpatie maneno mengi lakini neno linatoambia mariam aka, alikuwa anaweka haya mambo yote moyoni na alimuuliza kama mamake mtoto because that bu a unawezaji kuwa hatuko na yeye tulienda na wewe sasa hatutarudi that is in of course lakini angalia yale majibu ambaye huyu mtoto aliambia wasazi wake ham eh? hamkujua nina niwe ndani ya nyumba ya baba yangu na hiyo ndiyo inanionyesha ya kwamba mariam na babake sababu ya kuwa walikuwa wamejua There is in this na sasa wamesikia alikuwa ndani ya nyumba ya baba yake walielewa haraka sana ni baba ya baba yao wabiguni bwana asifiwe na alikuwa pale akiwa to amekaa na wazee wa, na wa, na wa kanisa akiwauliza maswali sasa nikawa najiuliza ndani ya nyumba zetu sisi waokov tunaweza kutamani vijana wetu wawe wamependa nyumba ya bwana kiasi ya kwamba wanaweza kuwa wanakuja hapa kuketi na washugaji ili wawaulize maswali ama wazee hiyo ndio ingekuwa tamanio letu kama wasasi na kama wanatayarishwa ili wakabebe ule utukufu ambaye mungu anautaka hakika goja to encourage watoto wetu kuwa wanapeda nyumba ya bwana bwana asifiwe tenrage sasa si wale watoto wadogo wakuwekwa kwenye basket wamekuwa kiasi na musa najua naye rars alikuwa kule kwa farau na alikuwa chini ya ulinzi wa wale wakubwa walikuwa huko at 12 years. kwa hivyo hivyorrs tuone importance ya watoto wetu hata wakiwa tnag sasa si wale tu wadogo newborn sasa wako teenage age, wapede mambo ya mungu wapatikane kuuliza maswali sababu hata wale walikuwa wanaulizwa hayo maswali neno linatuambia walistaajabu juu ya vile huyu mtoto anaelewa haya mambo lakini hata kama alikuwa mtukutu na akafanya aka hayo kinyume na wazazi wake pengine alijua akiomba ruhusa hawatamruhusu inne ks wagemwasha huko akifanya nini so he took a step of faith najua wasasi hawambiwi kila kitu <laughs> hawambiwi lakini hiyo step of faith alishukua ifedesa wasasi baadaye sababu neno linatuambia waliporudi na, na sares alikuwa mtiifu bwana asifiwe kwa hivyo hakuwa mtoto mbaya sababu hata baadaye alienda kuwa mtiifu kwa wazazi wake katika mambo yote lakini kuna kitu alipata pale hekaruni na wala wakat kwa hivyo sisi watu wa mungu siku ya leo ngoja e, tuelewe hawa watoto tukiona mienendo yao tunaweza kuwaelekeza vizuri na kama wanaelekea makanisani tuwa encourage sababu tunaona wataenda kukuta wazee wa kanisa kule ambayo wamekomaa na watawauliza maswali haya kuna maswali mengi sana watu huwa wako nayo kwa ajili ya utumishi mengi sana nilisikia s hapa akisema wakati aliitwa s eh? alikuwa pia na shida ya kwamba jamii yangu itakaa namnagani mpaka mungu alipomjibu atawashughulikia so youth pia wako na maswali mengi sana kuhusiana na, na kumtumikia mungu wengine wanaweza kufikiria kumtumikia mungu ni eh, ni and pekee yake wanaweza kufikiria ni kikundi cha youth group pale lakini kumbe kuna mambo yako katika bibilia ambayo wangepata nafasi na kukaa na hawa wazee wataenenda kujua hiyo wanaweka tiki huyo anasema ah, unajua kitabo tulikuwa tunafikiria kanisani watu wanaenda kanisani ni watu ambao they have nothing hawana kitu wanakaa ku, wanakaa kupungukiwa <laughs> hawawezi kuangalia jamii zao vizuri watoto pengine hawatakaa hawata na raha nyumbani sababu wasasi wanatumikia eh, mungu wa hivyo huwa wako na maswali mengi sana bwana asifiwe ngoja tulee watoto wetu katika njia ambao wata-watapenda nyumba ya bwana sababu kuna majibu mengi na kuna mambo yanakuwa deposited ndani ya maisha yao tutaenda kusoma katika yohana mbili kumi na tatu mpaka kumi na saba na pasaka ya wayahudi ilikuwa karibu naye yesu akakwea mpaka yerusalemu akaona pale hekaruni watu waliokuwa wakiuza ng'ombe na kodoo na jiwa na wenye kuvuja fedha, eh, kuvuja fedha. akasokota kikoto cha kamba akawatoa wote katika hekaru na kodoo na ng'ombe akamwaga fedha a wenye kuvuja fedha akazipindua meza zao akawaambia wale waliokuwa wakiuza jiwa yaondoeni ya, ya haya msifanye, e, msifanye nyumba ya baba yangu kuwa nyumba ya biashara wanafunzi wake wakakumbuka ya kuwa imeandikwa wivu wa nyumba ya, yako utanira ana asifiwe sasa yesu amekuwa mkubwa na ameanza huduma si yule yesuyut chini ya mamlaka ya mama yake na baba yake sasa yuko katika huduma na kama vile alikuwa na ile tabia ya kupenda nyumba ya bwana ya baba toka mwanzo inaonekana that was his habit alikuwa anapenda sana ile nyumba ya mungu na sababu hiyo sasa akiwa ni mhuduma ameingia ndani ya nyumba ya baba yake ile aliijua toka akiwa mdogo ile aliipenda sana akakuta watu huko ni biashara plus biasharapls eh? hajui aanze wapi amalizie wapi kitu kinanishagaza hapo ni kwamba eh, neno la mungu linasema it was time the the the passover in the temple court it was to the passover. na napare tuliposoma mwanzo tulisema kila mwaka eh, ile jamii ya yesu walikuwa wanaenda kanisani kwa ajili ya eh, passover, pasaka sababu ilikuwa inawakumbusha vila wana waisraeli walikobolewa kutoka misri na mungu so it was a very important occasion The, to, the, to to them to the israelites very important na yesu alikuwa amefundishwa na wazazi wake katika hiyo sherehe ambayo ni muhimu sana asije akakosa leo hii imebaki siku kidogo kwa ajili ya hiyo pasaka yesu ameingia ndani ya hekaru akakuta ni biashara tupu watu hata hawana mawazo pasova iko karibu hasa hawajitayarishi kwa ajili ya pasoba eh? ile sherehe ya mungu wao akachukua kiboko ni nani ambaye hangesikia vibaya hata kama ni wewe bwana asifiwe hata kama ni wewe mwamini mhuduma ambaye umependa nyumba ya mungu ambaye umelelewa na hiyo na umejua nyumba ya baba yako ni muhimu sana kwa ajili ya kukumbuka matendo yake makuu ambaye alitegeneza nchi baharini tukapita sasa hivi naja tujitayarishe kwa ajili ya kumsherehekea nikute ni biashara tupu yesu akakasirika na alikuwa na haki akawaondoa wote kwa ajili ya kuona wamekosa maana ya nyumba ya bwana bwana asifiwe sisi ambaye ni watu wa mungu ni mpaka tujue what is of god and what is is of of god god and not Mungu anafedheswa na maboga ni kwanza na ni masuri. Hakuna kitu abashoni kibaya mashoni pamungu. But in the house of God, what is the priority of God? Nadio here, verse seventeen. Neno ramungu likasema, his disciples remembered that it was written, "The seal of uh, your house will, you consume, will you consume me." disciples wakakumbuka baada ya kupigwa na kutolewa na meeza kuondolewa wale wanafunzi wakakumbuka imeandikwa ati shauku ya nyumba ya baba yangu itanikura wakakumbuka maandiko sasa inaonekana wale ambaye ni wafuasi wa yesu walikuwa wamebebwa na ile biashara mpaka wanafuku, wana, wamesahau maandiko yanasema nini bwana asifiwe walikuwa wamebebwa hata hawakubuki neno la mungu linasema nini kuhusiana na nyumba ya bwana na disciples ni wale watu ambaye mungu mwenyewe aliwafundisha neno alikuwa anawafunulia anajifunua kwao na ninataka niseme leo siku ya leo in the house of god kuna wale wafuasi disciples of god hata katika washirika hawa ni wale ambao wanafudishika ni wale watu ambaye shauku ya mungu wao iko ndani yao na wanatafuta juu shini kuelewa mapenzi ya mungu ni gani katika hii nyumba bwana asifiwe hizo biashara zingafanyiwa nje na mambo ya nyumba ya bwana yakaendelea kama mungu alivyosema katika maandiko bwana asifiwe kwa hivyo ninaona E, tuna kitu ya kujifundisha tuwe waafzwafuati wa yesu ambayo wameelewa neno linasema nini na tunatakikana tufanye nini katika nyumba ya bwana wamidi wako na nyingi sana today na hiyo ilitajwa mahali na ninaona mungu atusaidie tusiwe na sababu nyingi za sa kupeana sababu maandiko hayakutupatia nafasi ya kupeana excuses kila kupeanan e, tusome katika isaia 6 tunakaribia kumaliza huyu ni ni, ni nabii isaia alikuwa ameonyeshwa mambo ya utukufu ya buwana, mabu, wa nyumba ya bwana mambo wakati wa kitambo sana isaia 6 odoka uagaze kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekuzukia maana tazama giza itaifunika dunia na gisa kuu litalifunika makabila ya watu bali bwana atakuzukia wewe na utukufu wake utaonekana juu yako na mataifa wataijia nuru yako na wafalme kuujia mwanga wa mapu pabasuko yako inua masho yako utazame pande zote e, wote wanakusanyika wanakujia wewe wana wako watakuja kutoka bali na binti zako watabebwa nyogani bwana asifiwe hii ni, huyu ni isaia ambaye alikuwa ameona juu ya utukufu utakaokuja wakati kuna gisa kuu na neno la mungu linanionyesha ya kwamba wakati isaia alikuwa anaonyeshwa hayo mambo wana wetu hawakuashwa nje bwana asifiwe utukufu wowote wa utakaokuja katika huduma na katika nyumba ya bwana uta utakuwa umebeba watu na wanao eh? kubuka tulianza kuona watoto wa teenage wakuzaliwahld hata wakiwa youth. as long as ni watoto wetu wa kiroho watoto wa kimwili wako na nafasi katika kushiriki ula utukufu ambaye mungu anatayarisha kanisa kwa ajili yake bwana asifiwe lakini kuna kitu kimoja niliona hiyo scripture haiko hapo lakini niliona katika exodus ods ukisoma eods 7 to 11, utakuta ni wakati musa na aaron ndugu yake walitumwa na mungu waeda wakamwambia farao ashiria watu wangu waeda wakaniabudu wakatumwa huko walipotumwa kwa farao e, farao akasitasita aka akawaambia na mnataka kuenda e, kuondoka mkamwabudu huyu mungu wenu na akina nani musa akasema tunataka kuenda na wake zetu na watoto wetu na mali zetu zote farao akasema no haiwezekani kama nikuenda vile mnataka uenda usome hapo kama nikuenda vile mnataka basi waume peke yao waende means farao hakuwa ana haja na wake na watoto alisema no to women and no to bwana asifiwe siku hizi nyinyi watoto wetu tu, tusipo tusipoalea katika njia za mungu shetani ana urahisi sana sababu yeye ni roho ya farao ana urahisi sana wakunaza watoto wetu because from the beginning he did not want them to go and an tem toae vn ai wa mama nyumbani na watoto wenu mnaweza kusetwa sana na ibirisi ili msiwe wahuduma wa mungu mpatiwe shughuli nyingi muonyeshwe mambo mengi ili mkose kujua ya kwamba mungu alisema mkafuguliwe muende mkamwabudu mungu ani bwana asifiwe that is a thought to women and children and our children na zaidi hata watoto wa kiroho hawatakikani ni wasee tu wawe ministers wawe wasee wa kanisa wawe maos lakini wa mama na watoto anamtamani namna hiyo msipokuwa karibu sana na mungu farao alisema no bwana asifiwe kwa hivyo utukufu huu wa nyumba ya pili e, utukufu huu ambaye tunatayarishwa kwa ajili ya gisani ni utukufu ambao ni utukufu ambao wakati mejaa giza ndani ya, ya kazi ya mungu atashibua hayo mambo ndani yetu ili akamletea utukufu kama vile tulikuwa tunafundishwa na katika mara bili kumi na tatu a bili kumi na tatu neno la mungu linasema bwana akasema hivi iko wapi marak bili kumi na tatu tena mnatenda haya nayo mmnaifunikiza madhabahu ya bwana kwa machozi kwa kulia na kwa kuugua hata asiangalie tena hiyo dhabihu wala huitaka, eh, huitakabali mikononi mwenu na kuiridhia I think <laughs> and, and this ha, have he done again, covering the altar of the Lord with tears, with weeping, and with crying out, insomuch that he regardeth not the offering anymore, or receiveth it with good will at your hand. Na scripture, ili tumzalie mungu watoto wa mchao mungu unaona haja ya mungu katika jamii zetu ni tumzalie mazao ya watoto ambaye wanamcha yeye hes abou ld s kutokas mpaka s mpaka youth anataka wawe ni watu ambaye watamcha mungu na watazaliwa na wale wazazi ambaye wako na imani kama yule mamake E, musa bwana asifiwe na alipotaka ku- e, kuokoa ulimwengu alidivisi mtoto azaliwe toka tubo la mama musa mtoto azaliwe katika tubo la mama yesu so, he is so concerned about children na tunawalea namna gani kwa hivyo jukumu ya ulezi iko juu yetu ili nyumba ya bwana ikajaya utukufu wakati kuna gisa na sasa e, tunaeza kumaliza na tuone kanisa moja sababu leo tunazungumza kama kanisa lakini toka mwanzo mungu alikuwa ananena na makanisa kupitia roho wake ntasoma na kwa maraika wa kanisa lililoko sdis adika haya ndiyo anenayo yeye aliye na hizo roho saba za mungu na zile nyota saba e, nayajua na matendo yako ya kuwa una jina la kuwa hai nawe umekufa uwe mwenye kukesha ukayaimarishe mambo yaliyobakia yanayotaka kufa maana si kuona matendo yako kuwa yametimilika mbele za mungu wangu basi kubuka jinsi ulivyopokea na, eh, ulivyo na jinsi ulivyosikia yashike hayo na kutubu lakini usipokesha nitakuja kama mwizi wala hutaijua saa nitakayokuja kwako kwa. lakini unayo majina mashashe katika sa, e, sadi watu wasioitia mavasi yao uchafu nao watakwenda pamoja nami hali wamevaa mavasi meupe kwa kuwa wamestahili yeye ashidae atavikwa hivyo mavasi meupe wala sitalivuta kamwe jina lake katika kitabu cha uzima nami nita, nitalikiri jina lake mbele za, za baba yangu na mbele ya maraika zake yeye aliye na skio na alisikie neno hili ambalo roho anaambia makanisa bwana asifiwe tunaweza kufikiria hili kanisa sababu lilikuwa kanisa in the first century nilipokuwa like first century na leo tunaishi in tunaishiiit century unaona huo ni muda mkubwa sana ambaye roho wa bwana alikuwa ananena na kanisa na si hili tu kanisa kulikuwa na mengine ukisoma hapo eh, revelations 2 and at utaona makanisa saba ndio mungu alipatia apostl john aandike ah, juu ya ya makanisa pengine yale yalikuwa ya na, yanatendeka wakati ule sidhani kama yanatendeka kwa kanisa leo kanisa la kristo na kama yanatendeka basi tuna kasi ya kutubu na kasi ya kujirekebisha sababu hili kanisa lilikuwa linasema lina jina it eh? it it had a refutation that it is alive, but it was dead To what? The works of god bwana asifiwe nikawani ninaangalia ni yale matendo ya mungu tulikuwa tunaambiwa pale ya kwamba kuna yale mambo ambayo mungu anataka yafanywe vile ame, amesema lakini kama kanisa litafanya mabo kiviake si vile mungu amesema linaweza kufikilia liko hai kube limekufa mashoni pa mungu ndio tukaambiwa wengine wanaweza kufanya kazi wakidhani wanahudumia mungu lakini in the eyes of god they are not working because si kazi yao bwana asifiwe kwa hivyo eh, nikawa nina <coughs> ninaona mungu ambaye anaishi hili kanisa lilipyokuwa lina mambo kama hayo ya kuona wako sawa lakini mashanvabugu hawako sawa neno linasema a few of them wachache sana kati yao walikuwa hawajachafuka walikuwa hawajachafua nguo zao na sasa hapo nikakumbuka wapendwa tujua ya kwamba kanisa ni bivi harusi wa kristo na ukichukua mfano wa bivi harusi wakati bwana harusi anakuja agalia yale matayarisho huyo yako kwa yule bibi harusi yaani hiyo atmosfea huwa iko ni kwa ajili ya kupamba huyo bibi harusi niliyaona kwangu niliyaona <laughs> eh? mnaweza kuenda viu sana kwa ajili ya bibi harusi atayarike basi kama kristo akiwa juu anataka kanisa likatayarike kama bibi harusi wake ambaye atakuja kumchukua na hapo neno linatwambia katika hili kanisa it was just a few who already, who had white wale wengine wengi walikuwa wapi walikuwa wanafanya nini tuna kazi ya kumpendeza bwana bwana asifiwe tuna kazi ya kujiangalia tukaye kama kanisa ambalo linakaa kama vile mungu atataka wakati atakapokuwa anakuja kwa kanisa ambalo halina doa bwana asifiwe na hayo makanisa hayo makanisa saba utaenda uone wengine waliyachana na upendo wa kwanza kitambo the agape heaga ambayo tulikuwa tunafundishwa sunday upendo wa mungu ambayo hauna discrimination dsrimion eh? upendo wa mungu ambao unafanya mtu ajinyime mambo mengi sababu ya mungu una unafanya mungu eh, mtu aseme kwa vio vyote lakini sitafanya kitu ili watu nisije nikakoaza neno la mungu he a wengine walikuwa wameliodokea wengine walikuwa kama kanisa linaitwa lina hapa la eosdia ati hd walikuwa na, na mali nyingi sana lakini bado kuna mambo yalikuwa yanaonekana kinyume nao kwa hivyo let us think about the, the serving god in the ministry mahali ametuweka tujiangalie sana na neno la mungu ili tufanye tu mapenzi yake na tujioshe na neno lake na tutafute hata kama ni kufuata hawa watumishi wa mungu tuwaulize maswali kama vile yesu alituonyesha anapatikana ndani ya nyumba ya mungu tupende nyumba ya mungu siku, siku ipamba tuna mapambo ni mazuri but kupamba mioyo yetu kwa ajili ya neno la mungu bwana asifiwe ninasikia tumefika mwisho wa hiyo habari na ninaomba kanisa ngoja mungu atusaidie akusaidie sahizi ya kila kitu tupende sana kujua mapenzi ya mungu juu yetu ili tukafanye kazi ambazo zitampendeza na atasikubali na kama vile tuliambiwa the is in his hands tunaweza kuwa hakuna mtu atatupatia zawadi lakini mungu mwenyewe apo tayari kutusawadisha santeli mungu ambariki