Usimpe adui nafasi. Usimpe adui nafasi. Don't give the enemy any space in your life. usimpe adui nafasi katika maisha yako katika mazingira yako katika maeneo yako katika familia yako katika biashara yako katika imani yako usimpe nafasi katika ndoa yako katika nyumba yako katika masomo yako katika mahusiano yako usimpe nafasi nt givima in u eause if he gets it things will never be the same again and sometimes unaweza kukosa kurudi unaweza kukosa kurudi na pengine ukirudi umevunjika miguu na mikono you are deformed and andesed na umekosa nguvu nataka tu kwa muda mchache na naamini itakuwa kwa muda mchache <laughs> kwa sababu saa zingine inakuwa tofauti kwa muda mchache tu na kwa maneno machache kama vile ambavyo roho wa bwana atatuongoza naamini ya kwamba tutatiana nguvu ili tutokapo hapa tutakuwa watu walio na utofauti katika mioyo yetu waliokuwa katika ibada ya kwanza ni wangapi ambao wako hapa sasa ibada ya kwanza e, na munajua huwa anauliza maswali so nikiuliza swali ukuwa tayari na ajibu ujumbe ulikuwa ni juu ya nini katika ibada ya kwanza is kuishi maisha ambayo yanaleta ya mguso katika maisha ya watu wengine na ibada ya pili ile imeli isha tu si kitambo sana theship kutengeneza kwa yule mtu wa kuabudu alafu tunaweka kibwagizo tunasema kwa hayo yote usimpe? Yeah. usimpe usimpe usimpe kwa sababu adui huyu ambaye ndiye adui wa mioyo yetu adui wa maisha yetu anazurura anadzurura kila mahali anatembea akijaribu kunguruma kama kama nani simba lakini yeye siyo simba anaigiza tu kama simba maana simba ni mmoja anaitwa simba wa kaburi la abila kabila, kabila. Eee, la nani si kaburi hiyo maneno ametoka wapi ishindwe katika jina la yesu kabila abila yes. kabila huyo ndiye simba huyu mwingine anafanya nini mwingine ni mwigizaji ni mwanasarakasi anatafuta nafasi is looking for a space katika maisha yako ili akiipata ndio ile serakasi yake aile ailete hebu wacha tuangalie maandiko machache hapa waefeso n ishirini na saba mpaka thelathini na mbili 27. wala msimpe ibilisi nafasi mwizi asiibe tena bali afadhali yafanye juhudi akifanya kazi iliyo nzuri kwa mikono yake mwenyewe apate kuwa na kitu cha kumugawia mhitaji neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaosikia wala musimuhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mulitiwa muhuri hata siku ya ukombozi uchungu wote na ghadhabu na hasira na kelele na matusi yaondoke kwenu pamoja na kila namna ya ubaya tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mukasameheane kama mungu katika kristo alivyowasamehe ninyi hapo kuna mambo ambayo tunataka tuyatajetaje na yametajwa pale ambayo kwa hayo tunatengeneza nafasi mambo tu ya kawaida lakini kwa hayo tunaambiwa musimupe yule ibilisi nafasi na, na baadhi ya mambo mambo ni mengi lakini baadhi yaliyotajwa yako hapa e rudi juu tuanze haparud wala an of course ukisikia wala jua kuna mambo yalikuwa yanazungumzwa wapi huko juu sasa ukitaka upate muktadha mzuri na mtiririko uanze kusoma huko juu lakini usomahuo nimeanzia hapa paulo alikuwa nawaelezea hawa wapendwa jinsi ya kuishi baada ya kumpokea yesu kristo ili waweze kuishi maisha ya ushindi maisha ya ufanisi maisha ya kuendelea maisha ya kuigwa akawa amewatajia vile wamefanyika baada ya kuwa, kuwa wana wa mungu alafu anawaambia wala musimpe kuna chaguo ambalo mtu anafanya hulazimishwi ulazimishwi ni chaguo ambalo unafanya nini unafanya kulingana na mazingira ya huko ndani ili yathibitishwe na kuonekana mazingira ya wapi ya nje hebu shuka chini sasa <laughs> mwizi asiibe tena baadhi ya ya mambo tu yanatajwa ya kusema ya kwamba maandiko yanasema ya kwamba kwa maana wote wameanguka for all have seen and short of the of god hakuna mwanadamu aliyekuwa kamili aliye kamili lakini anasema wale watakaotubu dhambi zao na kukiri na kukataa ao watasamehewa sasa kama ulikuwa na tabia hizo hizo mwizi asiibe tena bali afadhali afanye juhudi akifanya kazi iliyo nzuri kwa mikono yake mwenyewe bidii katika hali ya kujikimu kimaisha hali ya kujikimu kimaisha nilikuwa kwa mkutano nikaulizwa swali na vijana wakaniuliza sasa mchungaji kama nimekuja hii town nimetafuta kazi sijapata na kuna jamaa amekuja ameniambia twende niende ama nisiende nikamuuliza unaenda kwa nini mumeelewa swali eh mjamaa amekuja amesema ha? nimekuwa etatizika hata kulipa renti imekusumbua maana kazi hujapata ajira hujapata sasa twende so nikauliza unaenda kwa nini ukinijibu hilo swali la kwenda hilo swali lingine utalijibu unaenda kwa sababu uko umekata tamaa umekosa kuwa na matumaini tena sasa unasema chochote kitakachokuja kifanya nini kinibebe takataka ikija beba kijana akija beba spon akija beba mwekaji akija beba yani you are ready for any wave ambayo inakuja kamwambia msingi ambao unataka kuanzisha mazungumzo hayo kama hauko sawa hayo mengine yote ni nyumba ambayo imejengwa na makaratasi na itachomeka juhudi afanye akifanya kazi hiyo nzuri kwa mikono yake mwenyewe eolamungu linasema chochote ambacho mkono wako utapata kufanya fanya muubiri anatuambia maana kule unakokwenda katika kaburi hakuna nini t anasema ufanye wabidhii kwa nguvu yako yote maana usipofanya hivyo ndio unaleta ile nafasi sasa ya kuwa manipulated naye shetani anapata mguu wa kuingiza pale anaanza kukumanplet anakubadilisha mawazo anakuambia tkifanya hii sio makosa anaingiza mguu miguu yote miwili anaweka mikono mpaka kila kitu anaweka ndani anakwambia toka sasa juhudi apate kuwa na kitu cha kumgawia mhitaji sasa unaona mungu anaenda anatuambia ana, ana, ana ya kwamba hata nikikupatia si yako tu si yako tu wewe unajua hua tuna sahau ya kwamba mungu hatupatii ili tuweke hiyo siyo ajenda ya mungu wewe ni hel ambayo inatumiwa na wa? mungu kupelekea watu wengine we nitakupatia yako ukule lakini hiyo ingine patia patia wengine ili upatie wengine uwagawanyie ambao wanaohitaji hebu teremuka apo neno lolote lililo vinywani mwenu neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu hebu niunganishie hapo na nipatie ni, zaburi arobatzaburi zaburi robai a tis ama pole kabla unipeleke pale hebu nipatie kwanza yohana amani nawachieni amani yangu nawapa ni wapayo mimi sivyo kama ulimwengu utoavyo musifadhaike moyoni mwenu wala musiwe na uoga mm-hmm. mulisikia ya kwamba mimi niliwaambia naenda zangu tena naja kwenu kama mungalinipenda mungali furahi kwa sababu naenda kwa baba kwa maana baba ni mkuu kuliko mimi mm-hmm. na sasa nimewaambia kabla halijatokea ili litakapotokea mpate kuamini mimi sitasema nanyi maneno mengi tena kwa maana anakuja mkuu wa ulimwengu huu wala hana kitu kwangu ikuwa nataka huo mstari anakuja mkuu wa ulimwengu huu ambaye ni adui yetu shetani ama mwakilishi muwaki, wake wala hana kitu yani hana sehemu hiyo inaitwa defensive strategy katika vita defensive unajua kuna offensive na kuna defensive ile wewe mwenyewe umejiandaa huko ndani ili kwamba hata shetani akija akitafuta nafasi hakuna chochote cha kuwekelea mkono unajua yeye akija anatafuta mahali pa kupenyea na urahisi wake ni apate kitu ambacho wewe umetenda kinyume na mapenzi ya mungu ama kuna pengine hata ni dhambi haujaa tubu anatafuta kitu ambacho atakushitaki nacho He for an yesu akasema hata akija mimi sina kitu chake ndani yangu maana huko ndani nimejifunga nimejihami sawa sawa nimejihami nimeji, nime, mebeba silaha za ndani kiasi cha kwamba hata yule akija akitafuta nafasi ndani yangu apate hawezi akapata because i have prepared kabla y turudi ule mstari wa kule kwa ile ilikuwa tukisoma nataka niseme hivi njia za kufungua milango ni nyingi lakini mimi nitasisitiza sana kuhusu jinsi ambavyo tuna jibu jinsi ambavyo tunajibu the way we react or when we, are the way we react or respond when we are provoked nataka niongee tu kuhusu hapo lafu tumalizia hapo kwa sababu shetani akikosa kitu chake ndani yako anatafuta njia ya kukuchokoza sasa anafanya nini anakuchokoza na atatumia mbinu nyingi atatumia hata mkeo atatumia mumeo atatumia watoto atatumia e, washirika atatumia mbinu nyingi kama kule ambako anataka kutumia pia kuna mlango uko wazi atatumia huko akutafute wewe we we k tuna bv namnagari wakati ule kuna kitu kimekuchemusha ndio ule mustari niyokuambia tuweke pembeni kwanza unasema neno lolote la uovu lisipatikane kinywani mwako maana hiyo ndio na ulimi wa mwanadamu kiungo kidogo lakini kimeleta matatizo kinaweza kuwakisha tanzala unajua tanzala unajua tanzala yani ule ule moto ambao unawaka kwa msitu ama kwa shamba unakuwa mwingi na unakimbia kabisa naitwa sanzala hiyo lugha nyingine hiyo mm. au kalimi tu kanakata kama uembe haplikareza like haplaikareza na uo unachemka unataka kuongea maneno unachemka respond huo mlango unaofungua huo utakutatiza yesu kristo tutarudi hapo weka tu pos yesu kristo tukiangalia mathayo n mathayo nne mlango ule wa tatu mathayo nne tuanze he, he, he. he yes hiyo utanipatia verse vas nipe kwa kizungu kwanza kumi na tatu yes Okay, akatoka nazareti akaja akakaa kapernaum mji ulioko pwani mipakani mwa zabuloni na naftali mm -hmm. ili litimie neno lililonenwa na nabii isaya akisema mm? eh? ni hapo kweli mathayo n hebu sorry mathayo tatu ni hiyo mbona inakaa kama siyo hiyo hebu weka kizungu matthew 3 wacha na mimi nitafute mwenyewe hapa ndio tuende haraka sababu ile natafuta sisikii ikiingia kwa, kwa akili mathew nataka pale mahali yesu ameenda kubatizwa kule na yohana mbatizaji ni hiyo eh? e, matthew niiyo hapo ndio nataka nianzie pale ameenda kubatizwa inaanzia mstari wangapi ni hiyo yes 3.13. 3.13. Yes. Uh-huh. Then cometh Jesus from Galilee to Jordan and to John to be baptized of him. Mm-hmm. But John forbade him, saying, I have need to be baptized of thee, and comest thou to me? And Jesus answering said unto him, Suffer it to be so now, for thus it becometh us to fulfill. All righteousness, then he suffered him. <laughs> and Jesus, when he was baptized, went up straight away out of the water, and lo, the heavens were opened unto him. And he saw the Spirit, Amen, and he saw the Spirit of God descending like a dove and lighting upon him. Mm-hmm. a avoice from heaven saying this is my beloved son in hum i am well pleased nipe nipetuhiyo mustari kwa kiswahili yo7 pek kwa kiswahili sasa natazama baada ya yesu amebatizwa na john the baptist ebptityohana Joh- Joh- mbatizaji sauti ikatoka mbinguni mbingu zilifunguka na tazama sauti kutoka mbinguni ikasema huyu ni mwanangu anaamshiwa kulikuwa na watu wengine kama yeye alikuwa anabatiza john kule lazima kuna wengine pia walikuwa wameenda kufaa nini kubatizwa na wakasikia sauti inasema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye na hivyo ndivyo mungu pia anaongea kama baba kwa kila mmoja wetu mbingu zinafunguka na anaongea hivyo kama hakikisho sasa mungu alikuwa anathibitisha ya kwamba huyu ndiye niliyemchagua huyu ndiye ambaye nilikuwa nimezungumuza habari zake kupitia kwa manabii na wakati umekuja huyu ndiye mwanangu this is my prototype katika lugha ya biashara when you are developing a product kuna prototype before uende kwa ile the final product Kuna a prototype. Asa wewe ndio ile iho yundi ni kama mimi akatangaza. Sawa sawa. Hi. Enda four sasa. Iguada niyeke musingi flan Enda four. Verse one. Then was Jesus led up of the Spirit into the wilderness to be tempted of the devil. hapo ndipo yesu akaongozwa na roho wa mungu aende wapi nyikani kwa sababu gani akajaribiwa sababu iliyompeleka yesu huko nyikani ilikuwa ni kujaribiwa sasa pale nyuma yesu mungu amemtangaza huyo huyo mungu amemtangaza ya kwamba huyu ndiye mwanangu amefika na mujua ya kwamba ananipendeza pndemsipende ananipendeza unajua watoto pia wanataka waambiwe hivyo wewe mzazi watoto wako nawaambia hivyo wale ambao mko na watoto both biological na siritual afamati aprod of tis grlf this boy sasa ukiendafo so huyo mungu huyo huyo ali mwanawe kwa roho wake anamuongoza aende kujaribiwa endavst eka tu kiswahili akafunga siku arobaini mchana na usiku mwishowe akaona njaa nataka nikuulize swali la kwanza kilichompeleka yesu jangwani ni nini kujaribiwa ajaribiwe na nani kama ni mtihani unajua yesu ametumwa huko na roho mtakatifu wa baba yake hiyo ni internal assignment naasennn lakini eamina ni nani ni nani etneamn wamepanga njama ndani ya nyumba mtu na babake lakini eamina ni nani external naneami unaweza pata mbinu huko ukajua hii hata uoukaua amfuata ama anakuja siku ya mtihani ni kesho anawapia t-revision. kumbe maswali mengine yako yako wapi yakowapi poda usuri ni kwamba yesu alifika mahali ya mtihani mu... examina lla sinaona hivo aye amuoni alifika katika sehemu ya zoezi la kutaribiwa kabila mtihani si hata wuwe saa zingine unakuja katika ibada hapa ibada ijaanza unafanya nini what do you do unakaa unatoa simu unaanza kuchati oh, tuseme ukweli saa zingine hatuombangi unaingia hapa unaangalia bado kila mtu hajafika wakaa maombi watu hawajaingia maombi hayajaanza unatoa simu unafanya nini unachat ama unaenda kusalimia watu unatoka nje unaeda kusema hai habari gani unangoja watu waingie hebu mwangalie yesu hapa yesu alifanya nini msarule wa pili akafunga alikuwa memboendi akafunge alikuwa ameambiwa kafunge alikuwa ameenda kujaribiwa na external tt ambaye external tester. ambaye ni nani lakini alipofika alienda mbele wale wanafunzi mnajua kama muti- so unaamuka mapema unaingia kwa darasa mapema angalau ufanye nini pitie kabla ya ma- mtihani ifanye nini ifike yesu akaenda na akaamua kuanza na kufunga je aliambia akafunge hakuambiwa sijaambiwa akafunge lakini yeye mwenyewe akajua kuna mtihani unakuja wacha nifanye nini eh? nifanye nini niziandae si nifanye nini how how do you respond? How do you you respond react nataka nikuonyeshe how how you you respond react is dependent on your unajitayarishaje kwa yale yaliyo mbele yako yesu akasema yeye mwenyewe akachagua akajiambia mimi ni kingojeatestaexa acha nianze na huu mradi wa usai na das mjamaha kuonekana testa alipoanza kufunga ninaamini katika maeneo ya kiroho huyu bwana aliambiwa bb huwezi ukaingia huko kwa sababu amechagua kujiandaa kwa mtihani kaa wapi b mpaka amalize nini maandalizi baada ya siku arobaini katika maandalizi ambayo yeye mwenyewe alichagua mjamaa ndiyo anaingia sasa majestikal songa hiyo mstari mwingine mujaribu akamujia mujaribu si hata wewe unajua saa zile umefunga na kuomba baada ya kusema amen pepo ako wapi ama amu aonahivyo nini chaile umetingisha mbingu umetoa jasho ume, jesu, ume, pi, ume kila mahali ukitoka tu nje ya mulango ako pale utajua kama ulikuwa na pepo na kusumbua na wasichana umedii simu namba yake ukitoka nje hata hiyo msichana msichana -amejua ame, ame nyumba yako ame ame, ame kama kijana ulisema sasa ili ndio ni wachani na huyu mutu naitnumb kuitnumbe number, solution atakutafuta umeomba na kufunga ndio huyu ambulangu ndio mujaribu akamujia sikia swali anamwambia ikiwa ndiwe mwana wa mungu sasa ukirudi kule nyuma 17, mungu alisema huyu ndiye mwanangu ambaye napendezewa sikia swali kama wewe mwana wa mungu si umeokoka wewe si unasema umeokoka jionyeshe sasa ugonjwa tulionao unaitwa ugonjwa wa kutaka kuprove kuprv unataka ujithibitishie mwenyewe ya kwamba wewe ni mkristo kwa nguvu zako aliambiwa prv fanya nini jionyeshe tena naambiwa hebu amuru mawe haya yawe mkate kama wuwe ni mwana wa mungu kweli proof the point sasa of course mwanajua jibu lake <laughs> lakini wacha nikwambie kama hujajiandaa wayale yanayokuja mbele yako kuna respons tatu kuna resps tatu we imagine mtu ametoka from fromnorwe umetoka kanisani alafu hapo nje mtu anaanza kukushtaki na vitu ambavyo ni vya uongo basi anaongea anaongea mpaka nafika mo namwambia okay wacha nikuonyeshe pia piamemisimu jinda Watch, let me show you unakunja shati so you can respond in the flesh umupige ngumi huyo mtu unamutwanga kofi amba niondokee hapa kuna wandugu wengine kule mchungaji alienda akachukua kanisa ambalo washirika wa wamechanga wamenunua ploti wamejenga akaenda na lilikuwa under deliverance church akaenda akarejesta ministry nyingine akaeka yeye na bibi na mtoto alafu akabadilisha kibao pale so asubuhi mnaingia si deliverance ni mwatata ministries international walipojaribu kuulizia hawa kwa upole tu wakaambua vile mumeona ni hii ni hivyo wakaenda kuonfam baadaye kwa rejistra ni hivyo akamwambia haiwezekani mchungaji tumechanga pesa tumenunua plot tumejenga haita naye akawambia itawezekana kasema wakawambia haya si ya kiroho sasa tuonane ilikuwa vurugu ilikuwa nini yes. you respond in yures flesh na ukijibu kwa mwili You are kano ye ni wa mwili ama unajibu kwa nafsi yako kwa kiburi chako because beauseu ama unajibu sii beusei yesu alijibu na muna gani teremuka chini akasema nini naye akajibu akasema imeandikwa <laughs> mtu hataishi kwa mkate tu ila kwa kila neno wacha nikwambie mara nyingi wewe umeshaiona unaongea na mtu tu kwa upole kwa upole tu alafu anaamka anakujibu paka unakaa unashindwa ni yeye ama ni mwingine eh? ni yeye ama ni, ni mwingine maandalizi maandalizi angalia enda weka themometa ya kiroho upime maandalizi maandalizi ya mtu yata vile utason wakati umeprovokiwa eidha upige mtu kofi mutukane ama unyamaze Just keep umeandaa moyo wako kivipi ili ndio uweze kuthibiti mazingira ambayo unajikuta ndani yake unajiandaa kivipi huyu yesu bado unajua kwani huwa napenda kuuliza kama nafundisha wanafunzi Hua nawauliza kuna mtu yeyote hapa sio nyinyi wale wanafunzi kuna mtu yeyote hapa ambaye anahitaji tulete mwanasayansi akuja wanasema na so you uarsiwa sure that wewe umekaa hapo msichana eh? okay na wewe hapo We huhitaji kesi yoyote to prove Kasem, wanasema hapana sasa hii presha ya kuprv ya kuwa wee ni mwanamume tutaonana inatoka wapi ni mwili unasumbua eti watajua pia mimi ni mtoto niliyezaliwa na mwanamke kama hao hacha tuonane na wakikuja hapa wewe ndio unaongoza sifa ni mfano tu sijasema ni wale watumishi pale mfano tu tutaonana wishalisi wacha ni waonyeshe pia mimi niko na mdomo mudomo uko na mdomo e niko nao so unataka kujionyesha anaambiwa hivy kama wewe ni mwana wa mungu fanya hii kuu ndio mtego huwa tunaekewa unaweza kuwa pengine naongea tu kwa kama mfano kuna kitu unaweza kuwa umekitafuta kwa muda umeomba mungu kwa muda na mara nyingi mara nyingi the the fruit of the womb inakuwa sehemu nyingine ambayo iko na majaribu mengi sana wakati mwingine kama unatafuta kwa mfano mtoto kwa tu kuna watu kazi yao wanaitwa watchers wa kuangalia wanafanya nini na rada yani kuna watu wamekuwa appointed Wame, wamewekwa katika zamu na ibilisi msimupe nafasi ibilisi wamewekwa katika zamu kazi yao ni kukuwekea kalenda anasema huyu mutu aliolewa tarehe fulani and biologically kama wako sawa ni kuchekwe kwa hiyo nyumba endio mungu ni kuchekwe anasema one anasemaa Anakuj- eh, kwani kuna nini huko alafu nawe unachemuka kwani kuna nini huko alafu nawe kwa sababu hauna ule uzoefu wa kujiandaa kila siku nalipuka na huyu mjamaa anapota nini nafasi anasema basi sasa mtu alikuwa tayari ni afe mwenyewe kwa nini unataka kuchelewesha kifo chake akufe mtu alikuwa tayari huyo adui ni at, a, mungu adil na yeye lakini wewe kwa sababu ya kupanua mdomo kuongea yasiyo ya stahili kwa mwili wako na ufahamu wako unamwongezea masiku you are increasing his days to live alafu wewe unaongeza your days of yourayspression kwa sababu ya nini mdomo yesu akasema imeandikwa hasa kama ni jibu la kimungu na mekwambia kuna nini huko unaenda kwa maandiko tafuta, ma, tafuta neno Aa, na, neno litakujaje kama haliko ndani kama ujajiandai itakujaje sasa ukiambiwa okay kwani kuna nini huko unasema namungojea bwana maana wanaomungojea bwana wanapata nini maana anasema in his time All we unasema ni shida yako ni shida yako nataka matau mume angu nihale uwe mwili unaongea the flesh na anasema bas ndio nilikuwa natafuta hiyo mimi anasema bas anasema sasa si hata fulani alikuwa hivyo tukamsaidia tukamusaidia je wewe nawe si ukuje tukusaidie siku moja nilikuwa na matatizo mengi sana ya kazi jamaa moja yi akanambia hii mambo mimi naikoaiko na ikona, ikona dawa uko tayari ukatengezwe kamwambia tengezwa wewe aliniambia akasema hii mambo kama haya tumeyaona ndugu yangu e, enda huko bwana kula mizizi fungwa kitu <laughs> sasa umejiandaa kivipi yesu alikuwa kwa incubation ametofwabainubata ya kufunga ukifunga mwili unateremuka ukifunga hisia za kimwili zinakufa kufa alafu chemichemi ya neno la mungu ambalo limekaa ndani linaanza kutoka maneno ya mbinguni yanajaa ya ukikumbana na huyo jamaa unamwangalia unamwambia bos unajua kuna so many strategies za kutumia yesu alimpeleka jamaa kwa andiko na hiyo chapter ikaa alafu jamaa hakutoseka hapo, hapo. Hey, unajua wacha nikwambie si katika bibilia umeona eti kuna mtu amekuwa na the spirit of for 18 years amekuwa iii amekua hayo ni maroho yamekaa ndani ya mtu miaka hiyo yote shetani ni mvumilivu atavumilia hata, hata miaka ishirini hata miaka ako ndani anavumilia anangojea opportunity akuwe, ama anda yaani n hiyo ndio kazi yake anakuca yeah, kufanya nini kuiba kuwa na kufanya nini kuharibu lakini nafasi una, muna una muna gani mia, miti. tafuna unajiu naa yesu akatuonyesha mfano you don't have to prove a point si lazima ujisimamie mwenyewe si lazima eti wanakwambia <laughs> wanajua wasichana wanakwambia eti mongo unaendaze unapita wa mtoto huo mgongo unapita wa a mwana ni kubebewewo kwa mgongo lakini kama kuna kilindi ambacho kimejaa na maandalizi utakuwa na maneno ya kujibu hebu nipe hiyo zaburi pale kinywa changu kitanena hekima kinywa changu kitanena hekima na fikra za moyo wangu zitakuwa za yes. kinywa changu kitanena hekima hekima na fikra za moyo wangu zitakuwa za busara kwa sababu umejiandaa umejiandaa utaweza kujibu kwa hekima ya mbinguni na unajiepusha na mitego ambayo shetani amekuwekea but how is your internal environment mazingira yako ya ndani yako kivipi umetuliaje na ndiyo kwa sababu shetani hupenda kuleta wasiwasi wasi. kuleta nini wasiwasi wasi ane anaanza kuleta mawazo alafu una entertain unasema enyewe kuna ukweli anakwambia wewe nilikwambia tufanye hivi na hivi na hivi ukasema hufanyi angalia sasa wenzako waliofanya wamefika mbele ingwe zao ziko mbele wewe hata hujaanza si nilikwambia unasema yenyewe unaangalia fulani na mwingine na anakupatia mifano unaangalia mama fulani mama yule mwingine yule mzee na ni kweli by the way kuna ukweli nasema baso tufanyeje tafuta suluhisho anakupeleka polepole maana ulianza kuentertain mawazo yake na kwa sababu haukuwa umechukua wakati kutafuta ukweli katika neno la mungu ili ndiyo unene na busara na hekima na mawazo yako pia yajae na busara ya mbinguni si ya watu wa kwenu ya mbinguni na watu wa hekima kwa sababu chuma hunoa chuma chengine ndivyo mtu aunoavyo au uso wa wamwenziwe maneno yako yanakuwa ya, ya busara na mawazo yako yanakuwa yamejaa na busara ya mbinguni tufanyeje zaburi arobaini na sita kumi bstulieni mujua ya kuwa mimi ni mungu nitatukuzwa katika mataifa nitatukuzwa katika nchi tulieni tulieni bistl tumezungukwa na kelele kila mahali tumezungukwa na watu ambao kazi yao ni kuongea nilikuwa nairobi juzi kusuluhisha masuala fulani ya kifamilia na katika kule kuzungumza katika hayo maneno ya kifamilia baina ya mke na mumewe <todulia> akasema mmoja akasema nimesikia watu wakwao wanasema hivi na hivi na hivi na kwa sababu wamesema mimi nimekataa oh, watu wa kwao uliolewa na kwao ama uliolewa na yeye nimesikia watu wa kwao wanaongeak okay. so kazi yako ni kusikia wa watu ukisikia oh. okay, watu watakujendea ndoa wataivunja maana kazi yao hususan ni kufaa nini watavunja yes. sasa wee mwenyewe unachagua kelele za watu wanaongea so wanasema hawa wanasikia wanasema kelele za za nani hazuii nani nywa maji e. kelele ni nyingi ndani ya jamii nyingi majirani nyingi ndugu zako nyingi kanisani nyingi hutawafanya wawache kuongea hutawazuia lakini wewe mwenyewe unachagua kutulia anasema wewe mama amoni wewe hutatoboa oh wewe ndiwe mungu we. wacha kijulikane leo kieleweke watu wataongea na huta, huna ashara yako si kusikiza na kutafuta watu kutuma emissaries ende uongee na huyu ujustifi kule usime moto kule ni sima moto umekuwa fairfaihte wakanjo firfaihte utaweza tulia tulien find rest my soul katika bwana you must learn to steal, to quiet your soul in your spirit mwingine akasema kwa sababu nilimuona akifanya A, B, C, D, i will revenge okay. nilimwona eh? akifanyaa kulipiza kisasi ni kwangu haya kazi ya mungu unayefanya wee ni yako maana unaufahamu wa nini neno la mungu unataka umusaidia amekwambia anataka msaada wako Kazi yako ni kutulia katika uwepo wa mungu wache afanye kazi yake let him do his work i want to revenge ok revenge is not wisdom revenge is not wisdom revenge ni mwili ni mwili na mwili ni ukufe you must be a dead man or a dead woman vila hivyo unajua ino linasema ya kwamba nilikufa na kristo na nikafufuka na kristo so actually iblisi yakija mwambie unatafuta nanitao um, dd getting my point natafuta shuku shuku yupi huyo wa zamani hakuna hapa that one is a dead man lakini ubaya wetu hajakufa ana, ako na makucha anangojea hivi umchokoze kidogo alipuke ujaona jamaa napenda kutumia huu mfano sana kwa matatu niliona mtu alikuwa amekaa kile cha mbele cha matatu alafu jamaa walikuwa watu wawili hasa aliyokuwa amekaa karibu na mlango akashuka akabang aliposhuka yule ondakt akapiga mlango kwa nguvu Hey, jamaa kalipuka namna hey, gani unataka kuniua an hujui mguu akawambia si kujua mguu wako ni mbaya pole hapana ika kizaazaa basi pia kuna wakristo tuko hivyo mgus kidogo tu ni kama ilikuwa ni ilikua ile ya, ya ua ina, junatlya ine, ine, inatoa meshi huko juu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <huno>, umecheka intajil jiotamo <huno>, imefunikwa na karatasi tu inaongoja u- utajua kazi tulia tulieni mjue ya kuwa mimi ni mungu mimi ni mungu bsl <huno>, sauti ziko nyingi lakini jifundishe kunyamaza yesu mwenyewe kuna wakati aliongea kuna wakati alinyamaza na akatulia na chapter ikafungwa hivyo na maisha ikaendelea wewe mbona umekuwa news reporter mbona umekuwa reporter wewe you want to report everything explain everything uko kila mahali why are you disturbing yourself nani alikuajiri kazi ya kuwa news pote yn yani unakutana na mtu ch cho, kila mahali mpaka unachoka ukimwona unakula kona is a bother hamwwajui hao watu nyinyi Hawa, hawako e. hapa uko nji hamjawaona uko inji hapa hakuna ah, wote ni malaika hakuna unajisumbua bure you, uh, unajisumbua bure na hayo majibu utapata ukoo tulia kwa bwana mngoje bwana kwa wakati wake mungu anaenda kukujibu naomba ya kwamba mungu atutie nguvu mungu atutie nguvu ya kujua jinsi ya kurespond na kuwa tayari kujitayarisha ili nafasi hii shetani asiipate asiipate tumalizie na isaya nilisema mda mchache ah, mda mchache kweli isaya tumalizie pale 30, kiswahili kwa maana bwana mungu mtakatifu wa israeli asema hivi kwa kurudi na kustarehe mutaokolewa nguvu zenu zitakuwa katika kufanya nini na kufanya nini na kutumaini maana nguvu zenu zitakuwa katika kufanya nini kutulia na kutumaini kutulia na kutumaini kijana mungojee bwana musichana mungojee bwana muvulana mungojee bwana muzee mama mtoto mungojee yes. tulia na kutulia unatulia ukijiandaa ukifanya nini yes si so, unawacha milango wazi na unakula usingizi utapatwa huko na esamina na ingia na makaratasi yake hakuna kitu ndani ni hasira umejaa anatupa ndoana unaimeza kwisha nasema chambo ukienda kuvua kuna chambo bait ukiikula siumenaswa so, umejaa hasira mtu ambaye amejiandaa najua shetani huwa yesu kristo wale mafarisayo walimprovoka tawacha ni hebu soahi soma hii soma hi tu <laughs> uh, kuna mstari pale nataka ni usome yesu kristo where he was provoked nilikuwa nimeuandika mahali hebu nitafutie e... nimeuandika mahali jesus christ was provoked kabisa alisukumwa ili aongee maneno lakini hakuongea ani sijauandika e hebu, hebu angaliaukad mm-hmm. oyo wenu wenye wanasheria kwa kuwa mumeuondoa mume ufunguo wa maarifa mumekuwa wajinga wenyewe hamukuingia na wale walioku, waliokuwa wakiingia mmewazuia alipotoka humo waandishi na mafarisayo walianza kumsonga vibaya na kumchokoza kwa maswali mengi endelea mengiendelea naja kuvizia eh? anataka kumtega wakimuvizia ili wapate neno nitokalo tokalo alafu umekaa kama sumaku hivi na mdomo eh, ana, ana, ana, tu anakuchokoza hapa anakuwekea mtego unatukanwa pale unasimangwa unasemwa unakatiwa mshahara unapewa sijui nini anatoroka an yani anaweka mitego, mke asubuhi anaamuka ni kama pepo ameingia kwa kitanda hey! <laughs> hey. unatafutwa me ujui mwagona unatafutwa u jui si kawaida si kawaida na mekana miaka ishirini na hii ni mambo gani si kawaida unatafutwa wakimuvizia ili angalau neno lipatikane lakini sio yeye akuongea akufungua mdomo alinyamaza nguvu yetu iko katika kutulia na kumtumaini kutulia na nguvu yetu iko katika mesema tusimame simameni yes, kutulia na kumutumaini kutulia ndiyo kuna nguvu yetu wewe jipe kazi ya kuwa mwandishi wa habari za uongo na kila mahali kubeba hapa kupeleka kule kujijustify shauri yako unampatia jamaa nafasi naamini tu ya kwamba kwa hayo machache ama mengi kuna kitu tu ambacho umefanya nini umekamata iumekamatawacha hicho kitu kikusaidie nimekukumbusha imekuja tena mara nyingine kwa sababu mungu anataka tuimarike katika kila hali na kwa kila jambo ili mungu atukuswi wacha huyo mtu