bwana yesu asifiwe nazungumzia kuhusu nafasi katika maisha ya mtu ama maisha yetu zilizofichika mara nyingi huwa hazionekani lakini mara nyingi huwa kuna vipindi ama kuna nafasi ambazo huwa zimefichika katika maisha ya mtu pasipo mwenyewe kujua ama kufahamu bwana asifiwe kwa hivyo natamani tu tukajifundishe kutokana na hapo neema ya bwana ikitusaidia kuelewa natamani tu twende katika kitabu cha esta tunajua esta tuanzie hapo mlango wa kwanza nitaongea maneno kidogo halafu tutasonga mlango wa pili zamani hizo za mfalme aswero ndio kulikuwa na huyo msichana esta na nilipokuwa najiandaa nikawa naangalia hichi kitabu cha esta kilitokana na nini bwana yesu asifiwe nikaona ya kwamba kilitokana mwanzo wake kilitokana na malikiavi kukosa kumtii mfalme bwana yesu asifiwe na hapo ndipo kitabu cha esa kikaweza kubuniwa kwa hivyo tunaenda kumwangalia huyu msichana esa natamani tukajifundishe katika huyu msichana nasoma katika esa mlango wa kwanza nitaanzia hapo moja nitarukaruka alafu tutaendelea zamani za uh, uh, aswero naye huyo aswero alimiliki toka bara hindi mpaka kusi juu ya majimbo mia ishirini na saba siku zile mfalme aaswero alipoketi katika kiti cha enzi cha ufalme wake huko shushani ngomeni mwaka wa watatu wa kumiliki kwake ikawa aliwafanyia karamu maakida wake wote na majumbe wake wakuu wa ajemi na uumeji watu wenye cheo na makida wa majimbo wakihudhuria mbele zake akawaonyesha utajiri wa ufalme wake mtukufu na heshima ya ensi yake bora siku nyingi maana siku mia na themanini hata siku hizo zilipotimia zilipo, zilipo mfalme akawafanyia karamu watu wote waliokuwepo huko shushani ngomeni wakubwa kwa wadogo muda wa siku saba katika behewa la bustani ya ngome ya mfalme palikuwa na mapazia ya bafuta nyeupe na samawi yamefungiwa kamba za kitani safi za rangi za zambarau kwa pete za fedha na nguzo za marumaru pia na vitanda vilikuwa vya dhahabu na fedha juu ya sakafu ya marumaru mawe mekundu na meupe na ya manjano na meusi wakawanywesha kileo katika vyombo vya dhahabu na vile vyombo vilikuwa mbalimbali na divai tele ya namna ya kifalme sawasawa na ukarimu wa mfalme kunywa kulikuwa kama ilivyoamriwa bila sharti maana ndivyo mfalme alivyowaagiza watumishi wa nyumbani kila mtu afanye apendavyo tena vashti malikia naye akawafanyia karamu wanawake ndani ya nyumba ya kifalme ya mfalme aswero hata siku ya saba mfalme alifurahiwa moyo wake kwa divai aliwaamuru mehumani bista harbona bigda abagta abag, zetar na karkasi wale wasimamizi wa nyumba saba waliohudumu mbele za mfalme aaswero wamlete vat malikia mbele ya mfalme amevaa taji ya kifalme ili kuwaonyesha watu na maakida uzuri wake maana alikuwa mzuri wa uso bali vt tuko mstari wa kumi na mbili malikia alikataa shikilia hapo kuja kwa amri ya mfalme kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba kwa hiyo mfalme akaghadhabika sana na hasira yake ikawaka ndani yake wacha tu, tusimame hapo bwana yesu asifiwe tumesikia yaliyotukia uh, katika wakati huo ya kwamba kulikuwa na mfalme ambaye aliweza kuandaa karamu kwa ajili ya watu wake na malengo ya karamu ile ilikuwa ni kwamba alikuwa anajitangaza yani anatamani tu kueleza ule ukuu wake katika ufalme wake bwana yesu asifiwe na maandiko yametwambia ya kwamba akawa na kufurahi na wale aliokuwa amewaalika watu wakubwa wakubwa wenye vyeo na kukawa na vinywaji tofauti tofauti ambavyo vimetengenezwa kwa ustadi katika hali ya kifalme bwana asifiwe na ikawa imeruhusiwa ya kwamba kila mtu ajibambe kulingana na uwezo wake bwana yesu asifiwe anywe kulingana na anavyoweza bwana asifiwe hayo ndiyo masharti yaliyokuwa yamewekwa na tunaona ya kwamba watu wakaendelea kukunywa wakakunywa mpaka mfalme naye akakunywa mpaka akafika mahali sasa akasikia ya kwamba hapa imetosha sasa imefika ule wakati ya kwamba sasa mbali na kutangaza uzuri wa ufalme wangu niende nionyeshe nijionye, ukuu ulioko pia uzuri na urembo ulioko katika mke wangu bwana asifiwe na nandiposta sasa maandiko pale kumi na mbili yanasema ya kwamba vashti malikia kumi na moja hapo juu akaagiziwa na kabla aagiziwe maandiko yametwambia ya kwamba hata yeye malikia pia alialika watu wake na alitengeneza pia vinwa kwa ajili ya watu wake alikuwa na watu wake pia na wakaendelea kufurahi lakini cha ajabu ni kwamba nafasi ambayo sasa tunaiendea ni ile nafasi ambayo chochote kinaweza kufanyika katika maisha ya mtu nafasi ambayo haikujulikana ilikuwa imefichika bwana asifiwe alipoagizwa ya kwamba vashti sasa aletwe mbele ya maakida mbele ya watu wakuu wenye vyeo aki- akijitokeza pale akiwa amejipamba amevaa taji yake ya kimalikia amejiweka vizuri ndio akijitokeza mwonekano wake uonekane ni mwonekano wa kifalme lakini sikia mstari wa kumi na mbili vast alipoambiwa habari zile za mfalme kukawa na kiburi ndani yake bwana yesu asifiwe akaona haina haja ya yeye kutoka kwenda kujionyesha mbele ya watu kuna maana gani watu wengi wamekusanyika naenda kufanya nini bwana asifiwe akakataa vashti malikia akakataa amri ya mfalme na baada ya kukataa wale watumwa wakapeleka ujumbe kwamba vasti amekataa jambo hilo likamghadhabisha mfalme likamfanya akahuzunika likamfanya akapandwa na hasira likamshusha kiwango cha chini mfalme anakataliwa na malikia wake bwana asifiwe akawa anasikia kushushwa kupelekwa chini bwana asifiwe ikawa ni aibu kwake naakasikia uchungu kwa nini malikia wangu ambaye siku zote nimeishi naye akiniheshimu tumeheshimiana tumetembea pamoja kwa muda mrefu kwa nini leo ananionyesha madharau na ikawa ni ghadhabu kwa mfalme bwana asifiwe na hiyo ghadhabu ilipoendelea katika moyo wa mfalme maandiko yanasema ya kwamba wale wasimamizi wakaja na mawazo ya kwamba Vashti, haja hajakushusha wewe mfalme peke yake ameshusha ufalme mzima bwana yesu asifiwi na kwa sababu ameshusha ufalme mzima hastahili mawazo yakaanza kuinuka wakashindwa tutafanyaje mmoja akasema hafai huyu kukaa katika hu falme maana yale ambayo ameyafanya leo hata mabibi zetu watayaongea wataya si amemdharau mfalme amesababisha hata sisi nasi tutaharauliwa katika nyumba zetu bwana yesu asifiwe na ikawa sasa watatafuta suluhu tufanye nini angalau mambo yarudi kama yalivyokuwa siku zile zengine basi wakaamua ya kwamba huyu mtu tutamtoa bwana yesu asifiwe so kukawa na tukio pale ya kwamba vashti aondolewe na nafasi yake ipewe mtu mwingine kwa sababu ya madharau aliyoonyesha mbele ya mfalme na mbele ya ufalme wote na mbele ya wale wageni waliokuwa wamealikwa bwana yesu asifiwe na katika hali hiyo tukiingia katika ule mlango wa pili mstari huo wa kwanza tushuke chini niwekee mlango wa pili chapter chapt kwenda chini baada ya hayo hasira yake mfalme wa swero al, ilipotulia alimkumbuka vashti na vile alivyotenda na, na yale yaliyoamriwa juu yake bwana yesu asifiwe basi watumishi wa mfalme waliomhudumu walimwambia mfalme na atafutiwe mabikira vijana wazuri naye mfalme aweke, aweke wasimamizi katika majimbo yote ya ufalme wake ili wakusanye pamoja mabikira vijana wazuri wote waende shushani ngomeni kwenye nyumba ya wanawake mikononi mwa hegai msimamizi wa nyumba wa mfalme mwenye kuwalinda wanawake tena wapewe vifaa vya utakaso wacha wachatushikilie hapo sasa baada ya yale yote yaliyokuwa yametukia ya kwamba bashti amekataa kujitokeza na baada ya mfalme kwamba ameghadhabika utaenda kujisomea huko ambako sikusoma ikatoka amri ya kwamba sasa mfalme atafutiwe mabikira watakaochukua sehemu ya vashti na waka, ikatolewa amri kwamba wakusanywe mabikira wote waletwe katika nyumba ya, ya mfalme mahali pana mama msimamizi anayeangalia uh, vijana kama hao bwana yesu asifiwe amewekwa pale na shughuli yake ni hiyo tu wakakusanywa wasichana mabikira ambao wa wanaweza kufaa mfalme huyu bwana yesu asifiwe tuendelee mstari wa nne naye yule mchana atakayempendeza mfalme na awe malikia badala ya vashti neno hilo likampendeza mfalme naye akafanya hivyo maana tayari amepatwa na aibu sasa hakuna njia nyingine isikokuwa kukubali yale matokeo na kuendelea na maisha basi palikuwa na myahudi mmoja huko shushani ngomeni jina lake modekai binyairi bin shimei bin kish wa kabila ya benjamini ambaye kwamba amechukuliwa mateka kutoka yerusalemu miongoni mwa wafungwa waliochukuliwa pamoja na yekonia mfalme wa yuda ambaye nebukadnezar mfalme wa babeli alimchukua naye alikuwa amemlea hadasa yani esta wa mjomba wake kwa kuwa hana baba wala mama naye msichana huyu alikuwa wa umbo mzuri na uso mwema nao walipokufa baba yake na mama yake yule modekai alimtoa kuwa binti yake yeye basi ikawa wakati iliposikiwa amri ya mfalme na mbiu yake msichana wasichana wengine wakakusanyika huko shushani ngomeni mikononi mwa higai esta naye aliingizwa katika nyumba ya mfalme mikononi mwa higai mwenye kuwalinda wanawake shikilia hapo bwana yesu asifiwe amri ya mfalme ikatangazwa wasichana wakakusanywa wakaletwa mahali pale na wakaanza kupewa vitu vya kujitakasa vya utakaso tunampata msichana esta sasa ambaye tunajifundisha kutoka kwake kwaket anatoka katika jamii ambayo haijulikani maana maandiko yanasema hata alikuwa yatima wazazi wake walikuwa wamekufa na akachu, akachukuliwa na ndugu yake wa mjomba wake akamlea kama mtoto wake sasa habari ya mfalme ilipotoka akachukuliwa sasa na huyu ambaye ni kama ndugu yake ni kama mamake na ni kama babake akapelekwa katika nyumba ya mfalme maandiko yanatueleza ya kwamba msichana huyu alikuwa mzuri wa umbo na alikuwa pia mzuri wa uso bwana yesu asifiwe pale mwanzo tumesoma vasti alikuwa ni mzuri wauso lakini esta hapa alikuwa amemzidi vasti kwa uzuri umbo lake lilikuwa la kupendeza uzuri wake ulikuwa wa kipekee bwana asifiwe kiasi cha kwamba alipopelekwa katikati ya wale wasichana yule mama msimamizi wa nyumba maandiko yanasema ya kwamba akamwangalia esta na akaona basi huyu huyu huyu ndiye bwana asifiwe huyu ndiye katikati ya wale wengi esta akaondolewa ukiendelea kusoma inasema hivyo akaondolewa katikati ya wale wasichana wengine akawekwa katika humu nyengine na akakabidhiwa vifaa vya utakaso haraka haraka maana nafasi iliyokuwa imefichika sasa imeonekana bwana yesu asifiwe hakutambulika utotoni mwake hakutambulika katika usichana wake huko kwao lakini kwa sababu kuna nafasi iliyopangwa inakuja inajitokeza yaani inampata tu akiwa hajielewi ameambiwa nenda na angalia kuna mahali katika kulelewa kwake huyu msichana maandiko yanasema ya kwamba alifundishwa kuficha siri hata akienda katika hii nyumba anaambiwa usiwahi kusema kabila yako wala mahali unapotoka jifunze kuweka siri bwana asifiwe kwa sababu nafasi uliyoipata ukiichezea hautaipata tena nafasi imetokea weka siri tunza siri nyamaza hata unapokuwa katika mikono ya huyo mwanamke usiwahi bwana asifiwe na akaingia pale akapewa vifaa vya utakaso na akakaa pale akaendelea kujitakasa akaendelea kutengenezwa katika nafasi hizi ambazo huwa hazipatikani zinakuja tu kwa mara moja kipindi kile ambacho hiyo nafasi haijajitokeza ni wakati wako wa kutengenezwa bwana yesu asifiwe huwa ni wakati wa kutengenezwa unatayarishwa ukiwa wewe mwenyewe hujui unaandaliwa ukiwa hata huna ufahamu lakini kuna vitu tu unaona vinajitokeza ambavyo si vya kawaida katika maisha yako lakini kwa sababu haujafahamu na kuelewa unaona tu maisha yanaendelea lakini kuna mahali nafasi imefichika na wakati wa bwana utakapofika nafasi hiyo itafunuliwa bwana asifiwe sasa esa akawa katika matayarisho wanamtayarisha wanamuona ni mrembo kuna sababu ya wewe kuumbwa mrembo kuna sababu ya wewe mungu kukutengeneza vile ulivyo kuna sababu ya wewe kukufanya jinsi kukuweka katika jamii ile ambayo amekuweka kuna sababu si kawaida lakini kwa sababu huwa hatuelewi ni sababu gani mungu ameniweka hapa huwa hatuna ufahamu lakini kama tungepata ufahamu kutoka mwanzo tungejielewa kutoka pale bwana asifiwe sasa huyu msichana akaendelea kutengenezwa vifaa vikapeanwa tayari ni mrembo na tena anaongezewa vifaa vya kumrembesha zaidi ili ampendeze mfalme lakini lengo halikuwa kumpendeza mfalme mfalme mwenyewe hakuwa na ufahamu ya kwamba kuna siku ataachana na vashti hata esta mwenyewe hakuwa na ufahamu kwamba kuna siku atakuwa malikia nafasi zinazofichika katika maisha yetu bwana yesu asifiwe kwa sababu mfalme haswero alikuwa amezoea ya kwamba malikia ni esta na ni esta tu mpaka kifo kitutenganishe lakini bwana anatengeneza nafasi kwa ajili ya mtu bwana anatengeza nafasi kwa ajili yako bwana asifiwe lile ambalo limekutatiza muda mrefu usilione kwamba ni tatizo kuna nafasi ya kufichika mungu anakutengenezea endelea kuvumilia endelea kusonga endelea kungojea simama ukisubiri endelea kumwamini mungu maana hiyo nafasi iko hapo mbele yako bwana yesu asifiwe kwa hivyo estha akaambiwa ficha siri usiwe mtu wa kusema sema mambo yako bwana asifiwe usiwe mama wa kunena nena mumeo usiwe msichana wa kunena nena jamii yako jaribu kuficha siri kwa sababu unapokuwa katika hali hiyo unamfanya mungu anafanya hiyo nafasi kukufikia kwa wepesi bwana asifiwe esa akaendelea kutengenezwa esa akaendelea kutayarishwa kipindi cha matayarisho kikafanyika katika hali ya upekee akiwa na wenzake lakini yeye akajipata amechukuliwa amewekwa katika rumu nyingine ya kando pekee yake maana yeye kuna nafasi bwana ameitengeneza kwa ajili yake na nafasi ile inamsubiri bwana yesu asifiwe ikabidi yule msimamizi afanye mambo kwa haraka haraka matayarisho tayari mungu alikuwa anajua ya kwamba aa, kuna mfanyikazi part time mahali ataondoka vast alikuwa part time bwana asifiwe wale wanaitwa kule wako kwa internship basi vast alikuwa mmoja wao bwana asifiwe kwa hivyo unaweza kuwa unatumika mahali lakini kumbe si mahali pako umeshikilia tu na gafla ukaona umekuwa shifted mahali pengine ukashangaa na bwana kuna kupandishwa na kuna kushushwa tuishi tukielewa hata katika huduma ni hivyo unaweza umewekwa mahali kwa muda umeshikilia kwa sababu mwenye kuhusika hapo bado hajaandaliwa yuko katika maandalizi lakini wakati maandalizi ya mtu huyo yatakapokamilika ukaona umeondolewa mwenyewe amefika usishangae bwana yesu asifiwe usishangae usishangae ni mambo ya mungu hatujui anavyotenda na, na hatujui anavyofanya lakini akiamurisha tu mambo yanafanyika kwa sababu yeye ni mungu bwana yesu asifiwe kwa hivyo kukaandaliwa mtu tayari kumesababishwa jambo kufanyika kiburi kimeingizwa kwa vasti amesababisha ame ufalme umegadhabika mfalme amegadhabika maakida wamegadhabika watu wote wametatizika maana wanaona aibu wanasema bado sasa tudharauliwe na wake wetu bwana yesu asifiwe este akaandaliwa na este alipoandaliwa ilipofika ile siku ya kwamba ni este sasa aende mbele za mfalme yaani yule mama alikuwa na hakika ya kwamba huyu msichana mf- mfalme akimuona tu hivi atamkubali atamkubali sasa mungu naye huwa anasababisha nafasi hizo wakati wako wa kuandaliwa unapitia mambo magumu mpaka ukitoka hapo unakuwa dhahabu safi ukionekana hivi akikuangalia mungu kutoka juu anasema huyu mwanangu yuko tayari sasa wacha aingie katika huduma using'ang'anie kuna wakati wako utafika wakati ambao umefichika wa bwana utafika huu wakati ukifika hautazuiliwa na mtu hutazuiliwa utajipata tu umeingia vizuri kwa wepesi bwana asifiwe esta akapelekwa esta akaenda akaenda akaingizwa mfalme kumwona akasikia ye sasa huyu ndiye mtu akapata kibali maandiko anasema akapata kibali bwana asifiwe akakubaliwa na akaingia akajipata ameingia kutoka mahali pa mtu asiyejulikana mpaka ikulu yaani kutoka kwa uyatima na umateka mpaka kwa ikulu si mungu huyu bwana asifiwe na makusudi ya mungu haikuwa kwamba ni umalikia wa esta tu hapana kuna kazi kubwa ambayo esta alikuwa niaifanye akiwa pale ikulu bwana yesu asifiwe na katika kuendelea kwake mahali pale ikatokea ya kwamba kuna mambo yamefanyika kuna mhuduma mwingine pale mtu mkubwa tu ambaye alikuwa katika nyumba ya mfalme anaitwa namani anaitwa hamani alipokuwa pale akifanya fanya kazi pale mfalme akaona basi wacha nimpandishe tu akuwe mtu mkubwa tu naamani alipopandishwa kuwa mtu mkubwa tu hivyo akazusha esta anaendelea kutengenezewa njia bwana asifiwe tunaona kwamba alipozusha huyu mwanaume basi mambo yakaenda vile yalivyoenda lakini huko hatuka, hatukutaki sana huko tuna tunadili na esta hapa huko ni kwa siku nyingine wacha tusome estan mlango wa nne kumi na mbili kumi na sabast to 417 nasoma basi wakamwambia modekai maneno ya esta bwana asifiwe yale ambayo yalikuwa yamezushwa na hamani ya kwamba kuna njama amepanga ili kwamba ahakikishe hawa wayahudi wote wamepotea jambo lile likamfikia huyu mtumishi mordekai mordekaie alikuwa pale mlangoni na alipopata habari maandiko yanasema akahuzunika na akavua mavazi yake na akavaa magunia walipo alipoonekana pale na wafanyikazi wengine wakapeleka habari kwa kwasamalikia tayari ameingia katika umalikia bwana asifiwe na akiwa pale habari zilipomfikia akatuma ujumbe wamuulize kwani kuna nini na akapeleka nguo nguo modeka akarudi akazikataa ikawa sasa huyu msichana haelewi ndiyo ameingia katika ufalme lakini mengine nayo yamezuka bwana asifiwe lakini yeye hakuwa amejua ya kwamba ule wakati ameingia pale sasa ndiyo wakati wa mungu hiyo ndiyo laini mungu amemtengenezea na ndiyo sasa haya mengine yanasababishwa kutoka, kutoka ndiyo sasa lile kusudi lililompeleka katika ikulu liweze kutimilika bwana yesu asifiwe sasa ikawa ni kwamba modekai amesikia zile habari akamwendea esa akamwambia kwamba kuko hivi na hivi na hivi naye modekai akawagiza wampelekee wa, wa esa jibu la kusema wewe usijidhanie kuwa uta wacha turudi hapo nyuma kidogo wacha tuende kabisa mstari wa kwanza hiyo estan kuanzia hapo mwanzo kabisa basi modekai alipojua mambo yote yaliyofanyika alizirarua nguo zake akajivika gunia pamoja na majivu akatoka hata kufika katikati ya mji akalia kwa sauti kuu ya uchungu pia akafika hata mbele ya mlango wa mfalme maana haku, hakuwa Uh, hakuna awezaye kuingia ndani ya mlango wa mfalme hali amevaa magunia na katika kila jambo ambako amri ya mfalme na mbiu yake imewasili palikuwa uh, palikuweko msiba mkuu kwa wayahudi na kufunga na kulia na kuomboleza hata na wengi wakalala juu ya gunia na majivu basi waka uh, basi waka wajakazi wake esta na wasimamizi wake wa nyumba wakamjia wakampasha habari naye malkia akahuzunika mno akampelekea maodekai mavazi avae ili kumvika na kumuondolea gunia lake walakini yeye asikubali Es, yeah, kisha esta akamwita hadhaki msimamizi wa nyumba mmojawapo wa mfalme aliyemwagiza amhudumu esta akamtuma kwa modekai ili ajue mambo hayo na maana yake ni nini basi yule ha, hadhaki akatoka nche kumwendea modekai kwenye uwanda wa mji uliopo mbele ya mlango wa mfalme naye modekai akamweleza yote yaliyompata na hesabu ya fedha hamani aliyoahidi kulipa katika hazina ya mfalme ili wayahudi waangamizwe uh, pia akampa na, na na akili ya andiko la mbiu ya kuwangamiza kumu, iliyotangazwa shushani ili a-amuonyeshe esta na kumweleza tena amwagize aingie kwa mfalme kumsihi na kuwaombea watu wake basi hataki akaja akamwambia esa maneno ya modekai ndipo esa akasema na hataki akimtuma tena kwa modekai kusema watumwa wote wa mfalme wanajua sana hata na watu wa majimbo ya mfalme ya kwamba mtu yeyote akiwa mwanamume au mwanamke atakaye mjia mfalme katika ua wa ndani wala hakuitwa kuna sheria moja kwake ni kwamba auawe isipokuwa yeye ambaye mfalme atamnyoshea fimbo ya dhahabu ili aishi wala mimi sikuitwa niingie kwa mfalme yapata siku thelathini basi wakamwambia modekai maneno ya esta naye modekai akawaagiza wampelekeza jibu la kusema wewe usidhanie kuwa wewe utaokoka nyumbani mwa mfalme zaidi ya wayahudi wote kwa maana wewe ukinyamaza kabisa wakati huu ndipo kutakapo watokea wayahudi msaada wa, na uokovu kwa njia nyingine ila wewe utaangamia pamoja na mlango wote wa baba yako la, walakini ni nani ajuaye kama wewe huku jia ufalme kwa ajili ya wakati kama huu bwana sifiwe akapelekewa zile habari kwa nini modekai amevaa magumia na akaelewa sasa ikawa ni kwamba ni lazima achu, a, a, asimame katika nafasi yake kwa maana sasa ile ndiyo nafasi ya pekee ambayo mungu alisababisha yeye kuingia katika ikulu so ikawa ni lazima aicheze ile nafasi vizuri baada ya kuambiwa ni kwa nini modekai amevaa magunia baada ya kuelezwa yale yote anatoa sababu ya kwamba kuna sheria kuingia kumfikia mfalme naye modekai anamwambia tumia mbinu zako zote esta maana uzuri wako ndio ulikufikisha ikulu haku jua ya kwamba ulikuwa ni mpango wa mungu na ni nafasi ilikuwa imekusudiwa toka mwanzo bwana yesu asifiwe anamwambia sasa usifikirie ni huo uzuri ulifiki, ulikufikisha ikulu ikulu ulifika kwa sababu ya nafasi kama hii ya kwamba usimame kidete na utetee watu wako maana usipotetea watu wako sasa usiposimama wewe esta tutaangamia na ni nani, nani ajuaye kama mungu amekuleta katika ufalme wakati kama huu ili ufanye makusudi yake bwana asifiwe kwa hivyo nyakati kama hizo haziji rahisi katika maisha ya mtu lakini zinapokuja huwa zina sababu bwana yesu asifiwe haukuingia kwa sababu ya vashti ameondolewa kulikuwa na sababu ya vashti kuondoka maana haikuwa mpango wa vashti kwamba aendelee kukaa ikulu haikuwa mpango wa mungu kwamba vashti aendelee kukaa ikulu ingawaja yeye mwenyewe vashti alikuwa anajua ya kwamba yeye ndiye malikia waumilele lakini mawazo ya mungu yalikuwa tofauti bwana asifiwe na mipango ya mungu ilikuwa tofauti bwana yesu asifiwe na ikawa ni lazima esthe awaze lenye atafanya na esthe akafunguliwa akapata ufahamu ya kwamba ni kweli kwa wakati kama ule hapaswi kulaza masikio hapaswi kukaa kimya lazima ainuke afanye jambo ufahamu ukamujilia akasema ya kwamba mimi sasa mimi peke yake ndiye mwenye ah, ninayeweza nikamfikia mfalme na kwa sababu ninaua uwezo na nina hii nafasi wacha niijaribu akarudisha majibu kwa modekai nendeni mumwambie modekai ya kwamba akusanye watu wote wayahudi wote wafunge kwa siku tatu na mimi na vichakazi wangu nitaingia ndani siku tatu nitamulilia mungu nitamtafuta mungu atupatie mwelekeo na atupatie jibu ya haya yaliyojiri bwana asifiwe nyakati ambayo ilikuwa imefichika machoni pa mtu imefunuliwa na inafanya kazi ya ajabu bwana asifiwe na ikawa siku zile tatu walipoingia katika maombi na wakachapa maombi kisawasawa wakajipeana kwa mungu mungu wa mbinguni hangeweza kuzuia kutimiliza yale makusudi aliyokuwa amempeleka esa katika ikulu bwana yesu asifiwe mordekai akaenda akatangaza hiyo mbiu ya maombi watu wakafunga watu wakafunga wakaomba siku tatu zikaisha esa akarudi akaenda mbele za mfalme kuomba nafasi bwana yesu asifiwe basi esa akawatuma wajumbe kwa modekai twende kumi na sita uende ukawakusanya wayahudi wote waliopo shushani mkafunge kwa ajili yangu msile wala kunywa muda wa siku tatu usiku wala mchana nami na wajakazi wangu tutafunga vilevile vile, kisha nitaingia kwa mfalme kinyume cha sheria anavunja sheria kwa sababu amewekwa pale kama mwokozi wa wayahudi na sheria haiwezi kumruhusu sheria haiwezi kusimama mbele za mungu bwana asifiwe hakuna sheria ambayo inaweza kusimama mbele ya mungu wetu ambayo imewekwa na mwanadamu mbele za mungu hakuna isipokuwa sheria ya mungu mwenyewe peke yake lakini sheria ya kupangwa na mwanadamu haiwezi kuzuia mungu kufanya makusudi yake nami nikiangamia ni, ni, ni, ni na niangamie anahatarisha maisha yake kwa ajili ya wengine kwa sababu gani nafasi ilikuwa imefichika imepatikana na ni lazima makusudi yatimie basi modekai akaenda zake akafanya yote kama vile esa alivyomwagiza ya kwamba wafunge na wakaendelea kufunga ikawa siku ya tatu esa alijivika mavazi yake ya kifalme haleluya siku ya tatu mbali na ule utukufu wa mungu kuwa juu yake ameingiza mavazi yake ya kifalme yale sasa yatam- ya ni, ya- ni kama ni kibembelezo kinambembeleza modekai lakini tayari utukufu juu yake na huo utukufu modekai hataweza kuuvumilia ah, mfalme hataweza kuuvumilia bwana asifiwe akajivika mavazi yake ya kifalme juu yake kuna utukufu wa mungu unamsukuma unamwambia usitulie unamwambia usinyamaze maana huu si wakati wa kunyamaza si wakati wa kurilaksi esa nenda fanya jambo bwana asifiwe nyakati kama hizo huwa zinatufikia pia sisi sijui wewe lakini mimi kuna kipindi nilipitia hiyo nafasi unasikia kwabisa hapa siwezi nikanyamaza hapa lazima nifanye jambo maana nisipofanya jambo sijui hivyo ndivyo ndivyoeza alisikia ndiyo nimevaa nguo za kifalme lakini kuna mungu mbinguni ambaye ananisukuma kutimiza makusudi yake bwana asifiwe na akaingia akasimama katika ua wa ndani wa chumba cha uh, wa nyumba ya mfalme kuelekea nyumba m- ya mfalme naye mfalme akaketi juu ya kiti chake cha enzi kiti chake cha enzi katika nyumba ya mfalme kuelekea mlango wa nyumba tuendelee ikawa mfalme alipomwona malkia esta amesimama wani yeye akapata kibali machoni pake ni nini kilimsukuma mfalme asohero kumpatia kibali esta utukufu na imagine bado hajasema yeye ni wakabila bado pale pale mwanzo tumesoma ya kwamba aliambiwa hapa sasa amejitangaza amejitangaza ya kwamba yeye ni wakabila mwana asifiwe na ikawa ikawa mfalme alipomwona maliki ya este amesimama wani yeye akapata kibali machoni pake naye mfalme akamnyoshea este fimbo ya dhahabu aliyokuwa nayo mkononi basi este akakaribia akaigusa ncha ya fimbo mfalme akamwambia maliki ya este hmm, wataka nini nayo ni haja gani ulionayo este utapewa hata nusu ya ufalme kwa sababu gani kibali cha mungu kiko juu yake na nafasi ilikiwa imefichika sasa ni lazima ifanye kazi ni nini unataka esa hata nusu ya ufalme nitakupatia yaani hmm. kule kwetu huwa tunasema y kwamba anagurua mchecheta bwana asifiwe anamchecheta yan anatamani esta aseme tayari ili amyani anasikia rijijimo bwana asifiwe yani anasikia hali ya kuwa siuseme tu siuseme yani kule ndani kuna bwana asifiwe esta akasema mfalme ukiona vyema na aje, mfalme akiona vyema na aje leo mfalme na hamani kwenye karamu niliyomwandalia hana haraka bwana yesu asifiwe maana chance ameipata anajua tu chochote nitazaa hapa anasikia kusukuma lakini hana haraka bwana asifiwe hana haraka maana anajua hiyo time ni yake hakuna vasht atakayoingia pale alitolewa kitambo na nafasi iliyosalia ni yake kwa hivyo kivyo vyote vile lazima aringe kidogo na yesu bwana yesu asifiwe kuna mambo mazuri mungu ametuandalia kuna nafasi tu nzuri vumilia vumilia kesho yako iko hapo mbele utafurahi utafurahi maana wakati utakaposikia huo msukumo hirori jijimo jua kuna kitu kinaenda kufanyika bwana yesu asifiwe yes esa hana haraka akarudi tena akamwambia mfalme umesukuma mbele ama iko hapo esta akasema mfalme akiona vyema na aje leo mfalme na amani kwenye karamu niliyomwandalia bado hana hana haraka mpaka mara ya tatu twende basi mfalme akasema mhimize amani ili ifanyike kama esta alivyosema hivyo mfalme na amani wakafika katika karamu ile aliyoiandaa esta basi mfalme akamwambia akamwambiaesta pale penye karamu ya divai dua yako ni nini nawe utapewa na haja yako ni nini hata nusu ya ufalume utafanyiliwa undapewa chochosi umalayi bwana sisiwe chochote yaani mfalme ameridhika na huyu msichana amemvunjavunja kabisa siku tatu zilimmaliza kabisa mfalme wa sweru zilikuwa zimemumaliza hizi siku hata ni esa tu yani anachukua time yake hana haraka anamuonyesha tu madaha ya kwamba he, utajua mimi ni nani si vasti sina haraka anachukua taimu yangu nimekuuliza leo na kesho utarudi hapa nikuulize na kesho kutwa utarudi hapa nikuulize maana nimekuweka hapa na si kwamba amemuweka mikononi kwa nguvu zake siku tatu zilikuwa zimemaliza huyu mtu mwana asifiwe basi mfalme akamwambia ah, ni mmebadilisha esa akajibu na kusema dua yangu ni hii anajieleza sasa maana sasa kitu kinaenda kuzaliwa haja yangu ni hii kile ambacho kimenileta katika ufalme sasa ni hiki ikiwa nimepata kibali machoni ma- pa mfalme na mfalme akiona vyema kunipa niombalo na kunifanyizia haja yangu na aje tena mfalme na hamani kwenye karamu ni- nitakayowaandalia nani kesho nitafanya kama vile mfalme alivyosema kama nimepata kibali basi haman akatoka siku ile kwa furaha na a na uh, ukunjufu wa moyo lakini haman alipomwona mordekai pale mlangoni pa mfalme ya kwamba hasima, uh, hasimami wala kutetemeka mbele yake alijaga gadhabu juu ya mordekai bwana yesu asifiwe sasa ikawa wacha sasa ni katikati ikawa sasa kila kitu kimefanyika ni esta tu atamke na baada ya hapo ukiendelea kusoma ni kwamba alikuja akajieleza sasa hii nafasi ambayo niko nimeingia si kwamba nimekuja kama vasti si kwamba nimekuja kama malikia nimekuja kumalizana kutengeneza ama kutimiliza ile huduma ambayo bwana alikuwa ameiweka kutoka mwanzo ikiwa vashti alikuwa anaishikilia lakini mwenye kuikamilisha ni mimi niko hapa bwana mfalme kukwambia ya kwamba kuna hivi na hivi na hivi, hivi, hivi juu ya, ya wayahudi wa na kwamba tumeuzwa na tutauawa na akasema na ikawa itakuwa hivyo bwana asifiwe na alipotamka kile kibabe kilimgeukia yule hamani bwana asifiwe kwa hivyo ikawa ni nyakati ambayo imetengenezwa kwa ajili yake aingie ili aweze kuwaokoa wayahudi na hatujaambiwa kwamba kuna vashti ama kuna malikia mwengine aliyeinuka baada ya estha akachukuliwa na hashero hatujaambiwa ni vashti na estha bwana yesu asifiwe na matukio kama hayo tena yaliweza kutokea mahali pengine yanayofanana na hayo estha ikawa sasa amemwaga mtama mahali pa watu wengi bwana yesu asifiwe na lengo la mungu likawa ndio litafika utimilifu wake ikawa sasa wa wayahudi hawatauwawa tena bwana yesu asifiwe ikawa imebadilika kwa sababu gani kulipatikana mtu kwa wakati ule wa nafasi ile iliyofichika akasimama na aliposimama hakuichezea ile nafasi alifanyia kazi bwana yesu asifiwe wa wacha tusome samweli wa kwanza haraka tisa mstari wa kwanza hadi ishiri na tano pale pia kuna mtumishi mmoja ambaye anaitwa sauli wakati umenienda mbio kweli wacha niseme sauli naye aka- akazaliwa na akakuwa na ikawa itafikia wakati ya kwamba bwana anataka kwamba akaweze kumwingiza mahali ambapo yeye mwenyewe alikuwa hapata rajii na wala hakuwa anajua ya kwamba kuna siku kama hiyo itamfikia katika maisha yake bwana yesu asifiwe ikawa atasababisha huyu yesu mungu kwamba hali ya kawaida tu yakunda kupotea na iwe ni njia ya sauli kuingia katika ufalme basi kulikuwa na mtu mmoja wa benjamini jina lake akiitwa kishi mwana wa abieli mwana wa serori mwana wa bekorasi mwana wa afia mwana wa Be, benjamini mtu shujaa mwenye nguvu naye alikuwa na mwana al, aliyeitwa jina lake sauli kijana tena mzuri wala katika wana wa israeli hakukuweko mtu mzuri kuliko yeye tangu mabega yake kwenda juu alikuwa mrefu kuliko watu wote na punda za kishi baba yake sauli walikuwa wamepotea kishi akamwambia sauli mwanawe haya basi twa mtumishi mmoja pamoja nawe uende u uondoke uh, uende ukawatafute punda hao naye akapita, akapita kati ya nchi ya milima milima uh, milima ya ifrahimu akapita na kati ya nchi ya shalisha lakini hakuwaona wale punda alipokuwa amewakosa akaendelea kutafuta na kwengine na kwengine maandiko yanasema wakatafuta wakiwa na yule mtumishi lakini hawakufanikiwa kupata wale punda na nakafika mahali akamwambia yule mtumishi mimi naona turudi nyumbani maana tumetafuta vya kutosha lakini wazo likamjia yule mtumishi akamwambia sauli ya kwamba katika haya maeneo kumesikika ya kwamba kuna mwonaji sia kuna nabii hapa tumtafute tumwendee tumuulize yeye anaweza akatuonyesha akatuambia mahali punda wako bwana asifiwe na ikawa itakuwa hivyo wakaenda wakaulizia na wakafika wakapata waka, waka, waka yule mtu mahali alikuwa yuko na ikawa kabla hawajamfikia samweli bwana usiku hule alikuwa amemzungumzia samweli ya kwamba naleta mtu ambaye utamfanya kuwa umpake mafuta aweze kuwa mfalme bwana yesu asifiwe mtu ambaye ameondoka kwao kwa ajili ya kutafuta punda lakini punda inakuwa ni njia ya kumtengenezea yeye kufika mahali pa kupakwa mafuta pake na kuingia katika ikulu bwana asifiwe kwa hivyo nyakati hizo wapendwa si nyakati za kudharau huwa ni nyakati za muhimu hata ingawaje huwa hatuzielewi hatuzifahamu lakini ziko na niko hapa kukwambia ya kwamba hebu jaribu kile chochote ambacho ume, unakipitia kile ambacho unakiona ni kigumu kwako ilikuwa nyakati ngumu wewe uende utafute punda usiku mzima uzunguke kila mahali alafu urudi uwakose na umechoka alafu unasema warudi nyumbani mtu anakufarija nakwambia hapa naona kuna nabii ambayo anaweza akatuelekeza tukafika ama tukaelewa punda wako wapi yani kwa maneno mengine ni kwamba ni kana kwamba yule mtumishi alikuwa nakaufahamu kiasi ingawaje hakujielewa yeye alikuwa ni ampeleke kule kwa nabii ili waambiwe punda wako wapi kumbe anamsongesha sauli mahali pa sawa ambapo bwana anamngojea kuna mahali mungu anakusubiri lakini kitambo ufike hapo mpaka wapitishwe na ile njia ambayo yeye mwenyewe amekusudia kukupitisha nayo bwana asifihu atakupitishia na usiseme hii njia ni ngumu pica hivyo hivyo ng'ang'ana hivyo hivyo maana kuna mahali anakungoja ili mweze kukutana bwana yesu asifiwe kwa hivyo hatuna sababu yoyote ya kulalamika hasa wakati huu maisha vile hayaendi watu wengi ukiwasikiza mpaka wokovu kanisani maisha ni magumu yani umesahau wenye haki wangu wataishi kwa imani umesahau hilo maisha ni magumu ni magumu lakini kwako wewe hebu jaribu kumtazama yule kuna mahali anakungoja kuna mahali anakusubiri lakini ukiendelea kusema maisha ni magumu unamsongesha mbele anazidi kusonga na hutamfikia bwana yesu asikiwe hizi nyakati zimeruhusiwa kuna sababu kuna sababu ya sisi kujipeana zaidi kumtafuta zaidi maana kuna mahali anatusubiri hapo mbee kwa hivyo ni lazima tufanyie kazi hizi nyakati hata kama ni ngumu ugumu wa maisha haumbadilishi mungu kuu kutokuwa mungu unamzidisha kuwa mungu anakutazama wewe umfanye kuwa mungu zaidi anakutarajia bwana yesu asifiwe maana hata sa, sauli sa, uh, alipokuwa amegive up mtumishi anatumika hapa wacha tusonge tuendelee anamwambia imani tutazipata tukimpata huyu nabii Ni ninaimani tutazipata nina imani kumbe anamsongeza mahali pake panafasi iliyofichika nimependa huu ujumbe nimeupenda nikawa naongea na napasa namwambia na kuna ujumbe umekuja kwangu wiki mbili na sijui nitauhubiri wapi bwana yesu asikiwe naupenda kumbe kuna nafasi katika maisha yangu ambayo mimi sijaielewa lakini nataj, nahitajika ni, niendelee kumwamini mungu maana ananisubiri kuna mahali ananingoja kuna mahali amenitayarishia samweli nikutane naye anipake mafuta niendelee bwana asifiwe kuna mahali umetayarishiwa samweli kuna samweli amewekwa kwa ajili yako mahali fanya bidii umfikie huyo samweli na hiyo bidii utaifanya gani masa yameenda hiyo bidii utaifikia kinamnaga. utaifanya gani kwa sababu sasa wewe huna mtumishi samweli alikuwa na mtumishi aliyemtia moyo na kumwambia wacha tusonge hata kama umechoka tumutafute nabii zidisha maombi zidisha kukaa uweponi mwa bwana atakufunulia atakusongesha atakufikisha mahali samweli yuko utakutana na samweli wako na mambo yako yatabadilika bwana asifiwe utakutana na samweli wako na mambo yako yatakuwa tofauti utaelewa ni nini mungu anataka ufanye kwa muda wa miaka mingi ume yumba umeyumbayumba hmm? unasikia ni kama uko na huduma ni kama hauna unasikia ni kama kuna kamwito ndani yako na ni kama hakuna endelea endelea endelea na usiwe na haraka kuingia hapo maana mpaka utengene kuna samweli amewekwa mahali na kumfikia ni mpaka ung'ang'ane bwana sifiwe kuna kuremdeshwa esa yuko hapa ameingizwa katika chumba cha upekee anatengenezwa lazima utengenezwe ndio aufikie mahali mungu yuko bila kutengenezwa hautaweza hutafika amen