philipe akcente amjambo amjambo sana bwana daniel tunazungumza nawe ndani ya kipindi yetunoev mada yetu ya yaleo nikusema mutu ni mti muti ni mutu tunataka tuelewe ile adage ina nini kwa watu wanaopenda mazingira na wale wanaoharibu mazingira wote tunataka kuwazungumzia ndani ya kipindi ya leo philipe akcente unakuwa poinfocal wa selile ya production recherche vulgarisation e diffusion ya ma maproduit bio rdc tueleze namna gani muti ni mutu na mutu ni muti bon merci sana bwana daniel linanza kuaza usaliw kusalimia baouditer yotu ni ba mingi hapa goma pasee ba mingi wanazoa kusema gisi uh, banatufataka merci sana tunasalimia bale bahimbi bafasi tunavasalimia tem nasema muti ni mutu ni teme ya mrefu sana tutaanza kuintroi mt ni t ss ua ia iuazungumziabudongoapau bwaaanil maisha ya mtu juu, juu ya budongo hii ina dpende na mti kusma kama o kma mtu anaishi juu ya dunia hii ni juu kuko mti par exemple grase ya muti unapata papie grasa ya muti unapata hewa grasa ya muti unapata kimvuli grasa ya muti unapata mbao grasa ya muti unapata mamiti inwe naweza jengamo grasa ya mti unapata kwanza hewa nzuri or mutu mwenye hana hewa haweziishi kudunia doke ni kusema kama mutini ni, ni mtu mutu ni mti sisi tunawaziaka kama sisi watu njo tunaishi na natukonabezoakuishi na tunaonea muti jue ayo aitembe yake epta mti nayo inaishi kama mutu ikusma wakaikonai kwao hiaei kuchumbia gisi muti inawezaka kukula ndaoneshaka gisi muti nayo inapomuaka gisi muti inalalaka na gisi muti inazalaka na gisi mutindaoneshaka vyote gisi muti nayo naishi sawa mutu naonakaa muti inaimbia mungu namna gani nachezaka umesema aitembe yake ai ya na miguu hatukokunani hatuko kutevii unayonasemaka nani omeopati le homeopatiaimuti inaendaka inarudia unakutaka surtout wakati ya dimanshe utakona ke muti nozeneza shukuru mungu wana daniel uendeleo nambi nambia basikilizaje vote venye viko ku niveu viko saa hii kunyumba kila mutu dimanshe ako ngala mbile ya kwende kukanisa esi se nenea d ao negisi mamiti yake ziko zinashukuru mungu siokaa uekleziaste na anasemaka bwanadaniel kama wanadani, likama, na miti zamani ilika inaimba mwenko mti wa mazingira aizijua kama mtiko ambamti aitembeze gari m gari, gari natembeaka u miti nazo ziko daniel naya kama motere wakati inashofakanamna gani wakati hewa haingi hai me eo kama mi apatie hewa mamoere zote zitashofe na, na, na hewa, na, na hewa maam ya lpgl wala kumogoma kumwogoma minakamata ile mamuti nakonapenda muti eyiko kwako usikgisi muti na furai yaka unakamata muti mangaribi tihand na kugusa na maani ile mis a smangaribiaa ani anaiandami yako anapiha kwakona mtiakaaango waktikona as naskiknngalia kulel bwana daniel bumayani ea unaakobunatngizik kwin nikusema nini nikusma kmamti ni mutu na mutu ni mti leo vakisema kama miti yote ina katiwa ina haziko tena hat apataka kompri, komprime ganiyetoke muti mwana daniel makomprime osini muti na chakula yoteartesinate so, sini artemise yane natoshaka artesinate kinkinane natoshaka kinini na unakuta mayani ya mingi o natoka mnini sinatoka mumuti aaoani iaoauiuyote ui atoa i auauaasaikusmawyma eeuyuma nakmaisha ya w naaii jur muchana muti inatoshaka ina nini oxygène na busiku muti inafana nini ina sequestre carbone sasa ile carbone njo inauwaa mutu bwana daniele ile carbone wakati inafikake nakamatake na itufe oxygène busiku wakati mti ko unona kama muti lakini niya mzuri bwana daniel muti nafikaka inatusaid shi banadamu huko mubondodo yako uko na f mmtionafanya wanau busiku ikonafana nini ikona sequestre arbone kamaliacha mbabula munyumba mu ukonapiga maragi busiku surtout tunakonenapiga maragi busiku munyumba kisha unakuta inanza, inanza de séquestr ile aboepatauimee ah, ie muti, muti narudiaka mu donk muti narudia ate natenda cangana tanakule kubulongo sadiri ukikata muti i mupoi anaanilaa siebote na muti na mutu tunarudiyaka do udongoninasema tena ingine mtu hmm. anazaliwa ni kwenye kitanda ya mti na mm-hmm. wakati anazikwa anapelekwa tnandani yamtunazaliwa unapelekwa juu ya kitanda ya mti na wakati unazikwa unarujishwa tena kumuti ni kusema kama muti iko inkontnable muti iko kumaternit newkati anazaliwatanda ya akti naaia mti na nineemamtu arudie mmtiunaz rudia mmti a mti ni mtu onawezi kwenda awezi enda kama kupita mumuti nawezitoka na mutumbu ya mamako kishendazaliwa kma tdakala kumuti na mbele uyue mbele philipe akuwe mbele mwingine akuwe kila msikilizaji wtufata niju papa na mama balilalaka kumuti ias kama nasika, muti iku na importance ya mingi njokomana ni kilio sana wakati unakata muti unajo kama muti nee naumiakam mamutu anakata muti kwa sababu yaa nazhiona kama yenjo mtu lakini muti, muti yanayua uut wa mtu doke mutu hayuwe uwutu wa mti lakini muti inayuwa uwutu wa mtu muti inayua importance ya mutu kudunia paseke muti inayua kama mutu n na kuipalilia muti inajua kama mutu njo nakuyaka uisalemie muti miti zinaniyua zinaniwa paee minapita kumutiakmt yaaaakufya 3 i y iyanu waki uluii iakktiyang aodit itafikia wakati y siku kila mtu anaza pa mbele ya mungu mti unaa kama mtin litangulia mtu kudunia siku ya tatu mungu akaiumba mmutu akakuyaka nya snaona kama muti ilikuwa na valeu mbelkwa mungu mbele ya mtu unayua mungu aliumba mutu na kamtayarisha tayari majani kwa siku ya tatu mutu alikuya siku ya sita sababu yenje alipashwa lima bo snaya so, kama uh, mungu, mungu njo planifiater wa kwanza unayoa kama aliplanifiaka mutu akuye me nakaacha na planifie le muti nakaambia mu, mutu kama ugereile muti mzuri mutu wakati alifanya zambi alienda ahificha njoo ngozi ya mti nanje pale kwenye mutu alianziaka onfli na mti napale nanje kwenye muti ilioneao waduyi wa mutu pana yoanaka bwanaanilana akamiza mtu k an kuo eo au alimwakizaka kukula tunda wakamwakiz kenda umiza mti nangelikani kwa siku yaleo wakati ambapo watu wameharibisha kukata miti unafikiri nani angelikua kwenye mahakamanglikagogoleo na ni kusema kama ni, ni murorongo kama ni watu t ambaoanaenda kwenye mahakama lakini kunaka wali ambao awangenda kweye mahaama sienda kwenye mahamanapenda mti na a nikikata mti moa minapandaka miti tatu unana namwele miti tatu mkikomala mbili nasikia mi nashukuru mungu na lakini amingi nakutaka sasa ukiuliza mutu kila mtu kila msikilizaji asemi kama lishaka kpanda muti ingapi... kama shapa atamtim nazaw ua a apaa kona aanemtiyang aik nianye antka sn tauatnds haizetoshata 50 f nakutmtu anapendele tita ti mwaigoma naaliatu unavafelisit sana Mais, hamu, hamu na vali naboni barafiki yetu me osenyevanafanyaka amukwke na afecio kumami znu fika ata wakati mwaivyambiamtimangaribi ndakonatiatabure chini yako namini sikie tena buzuri yako fika ata fasi ma nagusa mayani amtitn aokai nstzk waani umiintiwaii namuti taongea na, taonge. na ni hapo ndipo tunakuwa tukimalizia kipindi yetu tumekuwa nazunguzia mada inayosema mutu ni muti muti ni mutu musikilizaje mpenzi mlikuwa mkisikia sauti yake philipe aksente ambay anakuwa kiongozi kwenye association ya bajardinier amidhila nature kongua janac filipe asante tunakushukuru kwa kutupatia hyufunuo kimazingira na pia kukuwa disponible kwa kuzungumuza na wasikilizaji asante bwana daniel na nikusema kama tunaendelea na mada yetu ya mti ni mtu tutaendelea tu kusema vitu mingi asante mimi ni daniele makasi memtangazia