Everlasting Jehovah God, in the name of Jesus Christ, we thank you one more time. This hour we gather here to ascribe unto you the highest praise and glory and honor for having granted us yet another opportunity, not like the other one, but a special one indeed. Because every moment before you is unique and different. And there's no way that we shall come into your house and be the way that we came in. And therefore, Jehovah God, as you have already purposed to speak to your people, may you speak to the hearts of your people. Because your people are ready and waiting to hear from you. Not with man's wisdom, But as you ordain my atterances o oh lord may you speak through me as a tool to bring forth the bread of life your word father may you minister because we are ready and let our lives be transformed wacha maisha yetu yakachukue mtazamo mupya na mwelekeo tofauti ili tukatimize makusudi yako kama vile ambavyo unataka jina lako liinuliwe na jina lako lihimidiwe kwa sababu wewe ni mungu na unastahili na ni katika jina la yesu kristo tumeomba na tumeamini na mtu aseme na mtu asemeje amen wakati wetu ni mzuri our time is good and therefore na jua ya kwamba katika huo wakati mzuri tutashiriki tu neno kama vile ambavyo atatuongoza kwa hivyo your belts funga mshipi wako sawasawa sababu sijui tutamaliza saa ngapi the laws of harvest kama nilivyosema wakati ule mwingine jumapili iliyopita nisema ya kwamba nilianzisha uh, somo hili la sheria za sheria za mavuno sheria za mavuno ama kanuni za mavuno the laws of harvest na nikasema ya kwamba nitaendeleza na naamini ya kwamba leo nimepata nafasi hii ili niweze kuendeleza kutoka pale ambapo tuliwachia kwa wale ambao mlikuwepo last time nataka mnikumbushe tulisoma sheria ngapi zilikuwa ngapi tulisoma ya kwanza ilikuwa gani you must plant may lazima uipande mbegu yako you must ni lazima lazima it is a for harvesting na ya pili the second one you must, you must must render your seed useless ni lazima uifanye mbegu yako isiyokuwa na manufaa kwako kwa wakati huo kwa sababu mbegu ikikuondoka kwa mkono wako siyo yako unachongojea ni nini ni mazao lazima mbegu ianguke katika mchanga na ife chochochote so kinachokufa katika hali hiyo na wakati huo hakina manufaa tena kwa hivyo once you your seed, let go ukipeana mbegu yako wachilia na mchakato uliosalia hauko mikononi mwako lakini yule ambaye anawewe kama vile paulo alisema mimi nilipanda apollos akafanya nini akamwagia nini maji naye mungu akafanya nini Akale, akaleta mazao ama ongezeko akaisababisha ilete mazao kwa hivyo once you release your, seed, your job is done leo basi tunasoma sheria zingine mbili na tunaenda kwa sheria ya tatu inasema hivi you must plant what you expect to harvest, harvest. ni lazima upande kile unachotarajia kuvuna ni lazima upande kile unachotarajia kuvuna ni lazima upande kile unachotarajia ni lazima upande kile unachotarajia kuvuna mwanzo mmoja mstari wa kumi na mbilienchapnn nchi ikatoa majani mche utoao mbegu kwa jinsi yake na mti uzaao matunda ambao mbegu zake zimo ndani yake kwa jinsi yake mungu akaona yakuwa ni vyema sisitizo ni nini inchi ikatoa majani mche utoao mbegu kwa jinsi yake of its kind bweka kizungu pia of its kind kwa jinsi yake and the earth brought forth grass and half yielding seed after his kind and the tree yielding fruit whose seed was in itself after his kind wachana na haya mazingaumbwe ya kusema atiyee alizaa paka wachana na hiyo wachana na hiyo t alizaa ngombe wachana na hiyo kanuni ya mungu ndiyo hii ndiyo hii you will produce one of your kind kwa knd kusema mchawi one of atazaayo atazaa nini mchawi si tumefundishwa hapa nguvu ya karakta yako katika kusababisha mbegu yako iwe inayomchanani mungu iwa karakta kufanyia mke wa ujanani wako hiana kumduu hiana kumfanyia nini hiana mke wa ujanani wako so you you will produce as asyue kama wee ni mchoyo utatoa mbegu ya choyo wamejaribu kutufanyishia grafting sijui nini naingela nafeil hiyo ni syensi ya mwanadamu lakini ukweli na kanuni ya mungu ni kwamba kile ambacho sampuli hiyo hiyo si tofauti sampuli gani hiyo hiyo ukitaka maembe utapanda mbegu ya mwembe ufanye nini upate maembe ukitaka maapple utapanda mbegu ya map mu- uvune nini Ukipata, ukitaka parachichi utapanda mbegu ya mu parachichi uvune nini parachichi nini ninigani mzeemunga <laughs> Eh, ni maembe nasikia nasema atamelo nasikia hapo nasikia ni oh, ni avocado avoado yes. angalau eh, nimejua kineno kidogo msamiati eh, avocado na ukitaka pesa utafanya nini utapanda nini That's what it means wewe unapeana kiatu unatarajia pesa No, the word of god is saying kile aina hiyo jinsi hiyo kitu hicho ambacho umekipanda utarajie mavunoo nilikuwa nasoma mahali nikaona mtumishi wa bwana mmoja mkongwe anapeana ushuhuda wa rafiki yake mwingine rafiki yake akamwendea akamwambia mchungaji mama yangu amekuwa mtu wa kupenda watu sana mama yangu alikuwa anatembelea wagonjwa na wenye hali ngumu ngumu kuenda kuwatia moyo mama yangu alikuwa hata anapikia watu vyakula anawapelekea ili wale alikuwa na huduma ya dorkasi huduma gani ile ile tabitha huduma gani ya kushona alikuwa anawashonea nini wale wajane nguo anawapelekea na anawapatia sasa huyu ndugu akauliza kwa nini mama yangu amekuwa muzee na anaishi katika maisha ambayo hana pesa kwa nini na naamekuwa na moyo mzuri ametoa nguo ametoa viatu amepika vyakula ametembelea mayatima na waliofungwa mbone mpaka ameenda kwa nyumba ya wazee anakaa huko kwa nini huyu mchungaji akaamuiza yule rafiki yake nakuuliza huko kwa nyumba ya wazee anapata wageni akasema hata kuna kuanga na jamu ya kuingia huko kuna kuanga na jamu ya kuingia wapi huko maana watu wanafurika wengi kwenda kumwona nani mama before visiting after visiting watu wamejaa tu paka wanawekwa huko nje ni mgeni wa nani madam mx kaeni huko mko wengi sana huko ndani sema sawa akasema je kuna watu wanamletea mapiha huko akasema iko nyingi mapiza huko analetewa huko akaulizwa je na analetewa mablanketi huko ni mingi yamejaa mpaka hata kutoka ulaya oh. okay sasa akamuuliza je mama yako alipokuwa bado na nguvu zake na katika msimu aliyokuwa na uwezo alikuwa anatoa mafungu ya kumi alikuwa anatoa sadaka ile ya hiari akasema huyu akasema kwanza mimi na mama yangu hatuamini dhana hiyo ya kutoa nini mafungu na kutoa nini sadaka naku hatuamini hiyo hiyo ni ukora ya wachungaji hiyo ni ukora ya nani ya wachungaji ni matapeli wachungaji na tuliwajua tukasema hatutoi tithe hii sadaka e hatutoi fasfui hatutoi tulipeana vitu So what do you expect unataka pesa na nahukupanda pesa Utaitua wapi neno la mungu ni kweli kagalatia ssab neno la mungu ni kweli na uwezi kubadilisha is very simple yani ni very simple lakini saa zingine inatuchenga akili akaulizwa so huamini oh, habari ya kutoa oh, uamini hiyo mapasta ni ye okay na unataka mtu akuletee pesa it is what the exact thing ie eathi yo havs yes. si so, ulipeana manguo unajua i have come to realize kutoa hadi kash inasumbua watu lakini akaambua nani yako na nguo kuukua kuukuavai unakimbia mbio nayo because huitaki tena huitaki tena so husikii uchungu sisemi ni mbaye kupeana nguo hizo msinielewe vibaya lakini pima uzito wakati ule unatoa nguo mzee na nguo ni mpya uzito uko wapi uchungu uko wapi wakati nguo ni ni mupya so ikikiwa mzee kwanza mimi mtu wa accounts huwa anasema kuna kuanga na depreciation So kulingana na mambo ya depreciation nguo huwa haina value hata ni uipeane bure imeisha huwa tunapeana life life span ya kitu inapeanwa watu wa accounts wamefanya utafiti wao kuna kunanasema ni miaka mitano miaka mingapi ikifika hiyo zero so unapeana kitu kilicho bure zero so wewe unatamani uletwe nguo mpya you want a new piece of cloth unataka mimi nikudunie suti nikuletee wewe naulinipatia nguo umeka kiraka hapa chini neno la mungu ni p tu hakuna mchanganyiko msidanganyike don't be deceived musi niulize kazi ya udanganyifu imewachiwa ni In ndsty ya nani yes the chief chiefmanufaure wa udanganyifu anaitwa ibilisi yule yule wa kutoka zamani musidanganyike mungu hadhihak ao eti mungu mfanyie sayansi na sarakasi eti mungu hao ni mungu yupi ni dagn ama ni mungu huyu jehova musidanganyike mungu hahihak hadhihakiwi hadhi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna ukipanda nguo kukuu tarajia hiyo ukipanda kitu mupya tarajia hicho ukipanda pesa tarajia nini ninibana yes. hiyo mnaongea polepole ukitaka pesa panda yes na ukipanda pesa utavuna hiyo injili ntaiubiri mpende msipende asemepast nitahubiri na mungu siku moja akiniambia achukua sadaka nitachukua hajaniambia akiniambia nitaitishah unakaa tu unasema siwezi peana hii pesa maana hali ni ngumu na unatarajia pesa itoke wapi sayansi gani hii uko nayo mpendwa hakuna hakuna msidanganyike msidanganyike na unajua deception imeingia na hiyo ni industry yake world world coin world coin kuulize wewe mpendwa kwa nini kwa nini in fact wanasema kenya ndiyo nchi ambayo world coin wenyewe wamepata brekthroug wamepata breakthroug watu wanakimbilia upima iris yako unasimama mabacho na mnahii unakoboa macho wachukue the iris cause kuna unique, unique kuna vitu unique ndani ya iris yako which is all, in fact, more than your youfingerprint wanachukua data yako na nyiye mnafikiria ni muche, a world system inaundwa ya ku dunia. so nodso theso buildin therystem et elfu saba why because mtu anakiuka sheria iliyo was panda pesa panda kitu kizuri tarajia kuvuna elifu sabawe ni kupatia et50 ni kupatia yabure fromwere miseni jo amabesman yule mtu mutu aldcoin na wakristo wamejaa huko na ndimi zote wamejaa huko wameenda kwa mstari kc wanangoja iris pmw chochote mutu atakachopanda ni upumbavu msidanganyike unajua ni kwa nini tumesumbuka dunia hii ni kwa sababu the laws of god tunataka tuzibadilishe huwezibadilisha huwezi, badilisha, huwezi ilikuwa tangu abrahamu na naitakuweko milele itakuwa hivyo yes At World coin iitakuwa hivyoloi walikuwa, walikuwa wanaandikisha watu mpaka juzi ndio naona kindiki minister amesema stop lakini tayari macho ya watu zingine zimeenda hmm? macho za watu azingine zimeenda <laughs> wa unajua wanachuku wana, wana tena imagine kuna mtu alikuwa anasema kwa ile fomu ambayo una sain <laughs> kuna mahali eti kikiumana wewe ambayo umechukuliwa macho ndio utawapatia fidia you will indemnify them yaani kama kimeumana na wamepelekwa kotini wewe huna ruhusa ya kupeana ushahidi kinyume nao ni usimame wapi upande na watu walisaini na hawajui walisaini nini they signed na hawajui waichokuwa wanaweka kidole sababu ni dollars ninia hakuna hiyo story musidanganyike wapendwa musitanganyike mwanzo no, no, -not mwanzo ufunuo wa yohana ufunuo wa yohana hiyo next hebu niwekee ni funu wa yohana ngapi yes lile joka kuu likatupwa yule nyoka wa zamani aitwaye ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu uh, ukijikuta kwa hizo vitu wewe jua ya kwamba wewe jua ya kwamba umedanganya kuna kitu nilikuwa nnatafuta na, na, mahali so mtu akaona jina langu mahali akanipigia simu akanaambia nimeona jina lako mahali na kile kitu ambacho unataka mkubwa amenituma utoe pesa mkubwa amenituma utoe pesa na hiyo pesa ukitoa tu ikimufikia hivi kile ambacho unataka so nikamuuliza ni pesa ngapi unataka nataka laki nne na nusu <laughs> kaambia yakata simu nikakata simu huyo mkubwa mwenyewe hiyo maofisi yake inajua nika... watu huko nikauliza huyu mtu mnamjua kwanza hatumujui huyu mtu ni wale ambao wanatembea kila mahali kutafuta majina ya watu kama World coin kutafuta details za watu wee ndio fulani wa fulani eh. number this ulisomea huku ulifanya hivi nasema na kweli huyu mtu ana ananijua ana this person knows me we, kumbe ni matapeli lakini wewe kwa sababu ya tamaa zako na unataka ugeuze sheria ya mungu uifanye yako ujiandikie yako useme hii ndio sheria mpya utakoniwa na utapata kitu you you won't get anything you will be and get nothing nikamwambia sina pesa sitatoa pesa eh, akasema Uki, ukigeuka nia utaniambia mwambia sina pesa eh, sina pesa sitoi pesa kwa vitu kama hizo eh, sitoi pesa Akarambia, ama or you ori poor <laughs> kawambia miso sio masikini lakini sitatoa pesa pesa nilio nimeipangia vitu zangu hiyo yako unasema sitatoa yeah. Watu wa coin watuwa deception biashara ya shetani ndio hiyo audanganye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika wake wakatupwa pamoja so do you know their number sonajua idadi yao wanasema a third thuluthu moja ya malaika wote wapi mbinguni hasa malaika hakuna mtu anayejua isipokuwa tu mungu idadi yake ndio anawajua it is millions and millions and wachana wale ambao tumewajua kwa kazi zao wale si mnajua wa, wale walikuwa na sifa kipaumbele ni wangapi watatu nani nani wa kwanza hey, michael gabriel na mwingine lusife hao ndio walikuwa wanajulikana sana lakini kunao wengi wa kazi nyingi kuna wale hata atujii majina yao ni wazee wangapi na viumbe vingapi hai The, waine haialafu kuna wale sasa ambao kuna yule wako you have an angel kuna yule wako Weo, kuna malaika kama ujui. you have an angel ambaye kazi it needs to to be assigned to do work for you. They are ministering spirits who should minister tuas hasa huyu bwana alitupwa hapa na watu wake na kama vile tuliambiwa asubuhi kabisa ya kwamba shetani ametambua hana nafasi na wakati ni mchache masaa yameyoyoma giza linaingia na anataka wafuasi wewe na mimi atuingize kwa box ili ndio pesa tusiione tusiipate tuishi tu kuhangaika na kunung'unika na kanuni tumeziwa, tumeziwacha luka68 uka88 so ifanmonpa mon in hekingdombsinesifan mon pamon ieindomin the kingdom business wapeni watu vitu nanyi mutapewa niwekee kizungu kwanza kuna kitu pale nye nataka nye, ekee kizungu. Kizungu mm-hmm. give, give and eat sasa mi huwa namverekea na maneno ya kizungu give and ni kitu gani kizunguni ni ile i ni gani what is that eat hiyo it ni nini ni kile kitu ambacho ume yes thats what it means give and t shall be given unto you what you have given is what will come back to you. in terms of proportion i don't know lakini ukweli ni kwamba tutaona if you you want more you must youwant okay, moosieenda mbele ya shira nyingine lakini give and eat shall be a shiraingie peana yani kile kitu ambacho na haijasema pesa hapa ni kile kile kitu kitu unataka eh? ni nini unataka that that thing will come back to you. And that thing will come back to you na huo ndio ukweli wa mambo na hii ndio kanuni ya mungu unajua nilikuwa na tafakari asubuhi kuhusu hu ujumbe huu so nilikuwa namuuliza mungu haya haya yote umeniambia na nimeyasoma nimeo lakini sasa mimi katika maisha yangu nataka nianze ni kutafuta mifano kutoka kwa maisha maisha yangu mungu akanikumbusha na hata nilikuwa nimesahau unakumbuka kuna wakati ulikuwa umepleji sijui kama bibi yangu anakumbuka we had we increased our oi unakumbuka hiyo on ma umeisahau aegivi we o tha mesahauhatami eh? nilikuwa nimeisahau asubuhi nikakumbushwa gv oo pakakaniasasa hii hey, pesa wewe tunang'ang'ana hivi ni yanini? ya nini amesahau lakini nikakumbushwa alafu nikawa na, nauliswa, Do you know why? Even if hata kama mambo ni magumu nafunguanga njia zile umekwama school fees hujalipa na kupatia kazi unafanya unalipa school fees na nyingine unakula aukumbuki hiyo kasema nakumbuka mungu nakumbuka yaani saa zile umefika mahali imeandikwa no road na si kibao tu ukuta unajua kuna ile imeandikwa no road ni kibao lakini kuna njia unasema kiumana kikiumana anasema eh, umbwa kali na pro, eh, will be prosecuted highly, highly. ahaind <laughs> <laughs> hata wanaokojoa hapo pia no, nini umeona usikojoe kwa hiyo ukuta hi ukutawandaakun na tabia mbaya sana kwa hiyo ukuta bado tabiambasanaendakukoa kwautabadwachaile <laughs> ya shamba yake wacha ile ya kwamba unaona lakini kuna njia ile umeona ukuta ukuta kabisa from nowhere god just opens the door for wapi hapana pesa haikujiangi tu mtu hivi hivi nikaambiwa give 5 that is why even when you, you just need something sa hiyo na ujui itatoka wapi i ipen the door for you nafungua njia na unapata pesa si kitu pe siku nyingine nikawa naongea na, na mzungu nikamwambia my brother there is no way i know you umeishi maisha yako ukilipia school fees watu wewe na kujua because nimeishi kwa nyumba yako a muda mrefu hakuna vile mungu ataruhusu weye mtoto wako afukuzwe akaye nyumbani haiwezekani it can never happen and that's a fact yes haiwezekani Etu wako afukuzwe akaye nyumbani na nawewe miaka yako yote hata mshahara wako na ulikuwa siki si kitu si pesa lakini umeng'ang'ana umeng'ang'ana ndugu zako brother sister no. no god mungu si mdhalimu na ndiyo ukweli mnasikia wapendwa jirani yako kama n ihadiou That is a fact sheria ya ngapi sasa ya ine nimesema kwa sababu ya wakati sheria ya ine your harvest size when you sow your seed you nikusema nini unachagua kiasi cha mavuno yako wakati unapanda mbegu yako unachagua kiasi cha mavuno yako wakati unapanda mbegu yako niwaulize tatizo gani liko rahisi ile upande chakula iwe nyingi ama ile upande kidogo na i- i- i- sekana, which is the best problem eh? tabu ile nzuri ni gani eh, panda ikuwe nyingi unaamua we mwenyewe wakorintho wa pili tisa mstari wa sita ukipata tlb kwa kizungu kama utaipata niwekee tlb yes kizungu wakorintho wa pili tis sita Remember, but remember this if you give a little you get little eh. a farmer who plants just a few seeds will get only a small crop but if he plants much he will rip much niweke kisuahili sasa ni mwnafikiri kwa nini e, bibilia iliongea kuhusu 30 fold, 60 and kuhusufd ni kwa nini kwa sababu ni chaguo lakwe leo unataka ukitaka mazao mengi ochanikuambia sahizi kuna watu tunasema mbona nisikukwatisha shamba kubwa mimi yaani vile kumezaa hivi mbonasikulima eh? eka tano mbone sikuweka mbolea kwa sababu umeona mazao ya watu wengi na wewe unasema mimi hata gunia moja sitafikisha oh, wakati ulikuwa unapanda ulikuwa ni uamue kile ambacho unataka wakati wapendwa tunasema hapa kuna token ya 0 na unasema ni nyingi na unamwamini mungu akupatie elfu mia moja itoke wapi from where kama si mshahara wako wa kazini unataka itoke wapi na hapa tumekupatia fursa we have given you an opportunity to plant a bigger seed na unasema hiyo ni kubwa so ukisema hiyo ni kubwa inamaanisha y kwamba humwamini mungu you see when we wi pleji niulize pledge, siwe, ni ulize, pledge ma, ma, maana ya pledge ni nini what is a pledge pleji ni nini ni hadithi nadhiri ni ahadi eh? hiyo kitu hicho kitu uko nacho una si unasindio eh? so umepeana hiyo nadhiri ama hiyo ahadi na unaamini ya kwamba utapata ufanye nini ulete kwa sababu kama ungekuwa nayo saa hiyo si ungetoa like, hasa wewe mwenyewe imani yako ndio itakuambia mimi niwahamsini tu acha niseme shilingi hamsini na unasema unainua mkono niandike hamsini kwa maziwa so ukiandikwa hamsini kwa maziwa unataka mungu apige sarakasi upate laki moja kwa account uongo yaani mungu afanye uchawi na uganga ili ukienda kwa atm unajua kuna watu wametwambia miraco money anakwambia wacha atm kadi yako iongeleshe hiyotmkad enda kwa bank angalie unaingia kwa atm uweke hapo utoe pesa uongo yako uongo yako hiyo ni sarakasi gani sasa why because you want to circumvent lakini umwambie mungu sina but i am trusting god for 10 us namwamini mungu kutoa shilingi elfu kmi alafu ukienda mwambie mungu unajua mimi nimesema lakini sijui sasa ni wewe ujitokeze uondoe aibu nikuulize ukishindwa kulipa kumi. nani ameaibika nani ameaibika so utukufu si wako nani anatamani utukufu unajua tabu ni kwamba we want to bring w unapeana ahadi kulingana na bank akaunti yako so unasema kwa akaunti hata sahiyo unachukua una simu unaenda kwa IT, unaenda kwa unaangalia niko mbannaangalia nikona i sasa acha niseme shilingi mia1 basi 100 shillings. sasa umepeana ahadi yako kulingana na akaunti yako na sikulingana na akaunti yako inavyosee mungu anasema oh e unataka unazunguka huko unapata mtu pale ndugu samson wachani kununulia lanchi anakuulia lanchi ya mia miamoja siulipleje hamusini sasa hatayo miamoja ni bakishishi ya hamusini umeongezewa juu yake the point is this giving can only happen if you have trust in god if your faith is in god wakati unaopeana ahadi zako utapeana kulingana na jinsi unavyomwamini mungu kufanya kazi katika maisha yako kuna wengine wanasema sitaki nyingi eti daudi alisema ee hey, bwana nakuomba usininyime nini kuna mhali huo watu, watuwanapenda ku, ku, kusema sana usinipatie vingi sana nikakuwa nkakusahau ama vichache nikawa nini hey. nikuiza huyo david hiyo vichache aliyokuwa nayo na umeifikia huyo david hayo maomi yaomba hivyo vichache alivyokuwa navyo tumevifikia ile pesa alitoa kujenga kanisa alitamani akaambua hu okay david naye akajua oh, mungu ni mwerevu umeniambia nisijenge sawa lakini pesa yangu je sitajenga yes. yeye akaandaa kila kitu akamwachia suleman afanye nini ajenge lakini pesa ya nani alafu nasema stake nyingi nitakuwa nita, tata-hapana nita, nita, sasa wewe kama unataka tu kula yaku pekee yake na hapo ya utatoa only nayataoa shillings ingie kwa akaunti yako ntaungaifiki ni ngapi ni niliuza mtu pale alikuwa ako na bandari akasema bandari ni 2020. so tu, ni kama 5 so umepima kulingana na mfuko ya unga umepima omena umepima tomato siku hizi zimefika ngapi ine ishirini umepima kitungui imepanda sana sasa hiyo ndio imani yako inacheza hapo you cata wagalatia tatu ishirini na tisa inasema hebu tuwekee hiyo nataka nikimbie nimfunge hapo ndio tuweze ku will pick it up from there inasema na kama ninyi ni wakristo basi mumekuwa uzao wa abrahamu na warithi kulingana na ahadi kwa hivyo sisi ni uzao wa abrahamu haya twende tusikie abrahamu aliambiwa nini weka hiyo eh, mwanzo kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka watatu abrahamu aliambiwa nini ili ndiyo ujue kazi ya uzao wa ibrahimu ni kitu gani bwana akamwambia abrahamu toka wewe katika nchi yako na jamaa na nyumba ya baba, za- ya baba yako kwende mpaka nchi nitakayokuonyesha mm-hmm. nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako na uwe baraka tatu nami nitawabariki wa kubarikio naye akulaniye nitamulani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa jamaa zote za dunia wata haya sasa huo ndio uzao wa abrahamu unavyofanya huo ukiitwa mwabrahamu huo ndio uzao a hiyo hamsini ita, itafanya hayo kweli hiyo eh? hamsini itafanya hayo kweli eh. najua na hapo ndio deception imeingia katika kanisa do you know the the poorest poorest people people are found where dyo thepespaia arfouwe in yeah. the arfounichar na kuna kamutu ni artheist akaingii kanisa akatoai sadaka fungu la kumi akasaidii mtu akamwamini mungu akaombi the richest man in the world kuna kitu anajua hatujui ama kuna kitu sisi tumekataa kujua katika eneno la nanies yeah tukikuja so, tukija pamoja tunasema bwana ah, ni mwema mungu amenionekania so kwa sababu eh, we are in our comfort zones tunasema mungu ametubariki lakini unaona extent ya baraka za wana wa abraham yes, dunia inakungojea you know, when you have much, you have choices. kama uko na vingi uko na maamuzi mengi ya kufanya wapendwa nataka siku moja ifike na ifike karibuni ya kwamba mtu mmoja atakuja hapa na si kwa kujipiga kifua aseme mimi nimesikia ya kwamba tunataka milioni mbili na nusu hiyo pesa mi nitatoa mtu aseme asemeti hiyo pesa nitatoa peke ya peke yangu na hiyo ameenda kwa sako amechukua amechukuao amesema hii aibu ya michango ya kila siku na tunakusanya pesa kidogo nataka kuikomesha leo milioni mbili na nusu anaichukua analeta Kani. atasema uyo ni mpumbavu e <laughs> si tunasema chochote mtu anachopanda hicho hicho ndicho atakachovuna na unachagua kiwango cha mavuno yako kutoka mwanzo ili ndio uweze kufanya maamuzi haya lazima tujue ya kwamba we must make our promise to god unamwambia mungu mimi enyewe siwezi kutoa ile pesa ambayo watu wanatoa lakini mimi nasema hivi kila wiki mi nataka tu niwe nichange tu kiwango hiki kwa sababu ya u kujishirikisha na kile ambacho mungu unafanya is a faith promise wewe na mungu wako unajua ni kitu gani unafanya alafu jambo lingine lazima uwe na macho ya kuona kile ambacho mungu amefanya katika maisha yako you must have eyes to see what god has, has done in your life have eyes to see because kama mimi nilikuwa najiuliza asubuhi nikakumbushwa we ni unataka kusahau nikakumbushwa unasahau kile ambacho ninakufanyia nikasema mungu nimekumbuka huwa na macho ya kuona kile ambacho mungu anafanya katika maisha yako unaweza ukapeana pesa plot na half the price simungu yes ufungue macho uone yale mema ya bwana katika maisha yako kulingana na uaminifu wako katika kupanda mbegu yako you must make a quality and quantity decision. make a a a quality quality and and quantity quantity decision decision thamani na wingi ya kile ambacho unafanya a a a big big seed will bring a big harvest And that is a fact And that is the word of god na hivyo ndivyo mungu amesema tumesoma sheria mbili leo sheria mbili sheria ya, ya tatu ilikuwa ni gani lazima upande kile unachoanjia kile unacho tarajia kufana nini kuvuna alafu ya ine establish your ha- the size of your harvest at the time of your planting amua kiwango cha mavuno unayotaka kuanzia y wakati ambapo unapanda wacha mungu atuwezeshe kuyatafakari hayo wacha mungu atupatie neema ya kuyatenda hayo ili tukaweze kuona yale mazao ambayo tunataka ukitaka mtu akuombee ombea wengine ukitaka mtu akutaje tu kwa kuna yule ambaye anatajwa tu kwa bless ama unasama, bless ama unasema everybody in unasemachc najua hayo maombi hayo na kuna yale maombi ya kwamba unataja grace unamwombea grace unasema unasema unaongozwa katika maeneo mengi jua huyo mtu anapanda mbegu kuliko jua hivyo tu hata pia mchungaji yule mtu ambaye ni mwaminifu kuna yule ambaye atamwombea akimtaja jina kwa sababu ni mwaminifu na kuna yule ambaye atakuwa katika general katikageneral ya ni cha mwanadamrohowa <laughs> mungu atamuongoza of course lakini kile ninachosema kama wewe huonekani siutasaulikauonekahuonekani hey, kwa horogha na idadi na hesabu uko you are not there. but yule ambaye anapanda kila siku mbegu ya aina mbalimbali mbali. na anaonekana na anabidhii huyo will specifically be for not because ni biashara hapana lakini hivyo ndivyo ilivyo mungu awabariki sana bacha tufanyie kazi hayo na neno litaendelea kutoka hapo kuanzia sheria ya tano na kuendelea kuja utumalizie mrs mwatata