yesu apewe sifa ni asubuhi nyingine njema ambayo mbwana mungu wetu wa mbinguni ametupatia nafasi nyingine tena ya kuweza kujiwakilisha mbele zake nachoamini ni kwamba mahali popote palipo na uwepo wa mungu ndugu yangu kuna kila ambacho unakihitaji mliposa mtumishi wa mungu akasema ya kwamba nalifurahi waliponiambia na twende katika nyumba ya mungu hivyo basi nachokitazamia ni kwamba uko hapa ukiwa umejawa na furaha kwa sababu ni fursa nyingine tena mungu wetu ametupatia ili kwamba tukaweze kuwa katika uwepo wake pia ninayo sababu ya kumshukuru kwa sababu katika juma hili lote mungu wa mbinguni amekuwa pamoja nami amekutetea amenitetea na ametuhifadhi tukiwa haya kama hakuna lengine ambalo laweza kunisababisha kwamba ni mshukuru huyu bwana hilo la tosha kwa sababu kunako wengine ambao pengine wamekumbana na changamoto lakini wewe si kwa juhudi wala bidii zako lakini imegharimu mkono wa bwana na kwa sababu imegharimu mkono wa mungu mimi sina cha kumlipa lakini naweza kumshukuru naweza kumtukuza naweza nikamabudu na ndiyo maana wewe na mimi tumetoka kila mmoja nyumbani kwake akasema liwe liwalo nitaenda katika nyumba ya bwana ili nikaweze kuwa na nafasi ya kumabudu na kumtukuza hivyo imefanya jambo lilo la sawa tena lilo la muhimu sana katika maisha ya mwanadamu hakuna lililo la maana ambalo wewe na mimi tunapaswa kulitafuta hapa chini ya jua isipokuwa kutafuta kumwa abudo huyu mungu katika roho na katika kweli hivyo basi ni majira mengine tena tuatamani tukaweze kuangalia ni nini kile ambacho mungu anacho kwa ajili yetu tena kwa wakati kama huo shukuru bwana kwa sababu amenipatia pia neema ya kuweza kuendelea na kile ambacho tumekianja wapendwa huwa si rahisi kwa sababu huwa wakati mwingine unajaribika kutaka kuingilia upande mwingine lakini mungu ni mwaminifu wewe ukiazimia kutupatia hiyo neema ya kuweza kusimama katika kile ambacho umekianzisha mpaka ukaweze kukikamilisha nimekuwa nikizungumza kuhusu tunda la roho mtakatifu na nilianza kwa kusema ya kwamba tunda la roho mtakatifu ndiyo tabia ambayo mwamini anapaswa kuwa nayo kwa sababu tunapompokea kristo yesu yesu yeye huchukua nafasi na kuanza kutawala na kutamalaki maisha yetu na yeye ndiye aliyesema ya kwamba ntamtumia msaidizi roho mtakatifu ambaye atakaa pamoja nanyi kati yenu na ndani yenu ili kwamba aweze kutusaidia hivyo linayoimani ya kwamba maishani mwako maishani mwangu napomruhusu huyu roho mtakatifu kuweza kutamalaki na kunitawala hakika hakuna siku hata moja ambayo nitalifanya jambo lisilompendeza huyu mungu wetu hivyo nihimizo langu ya kwamba mungu wa mbinguni akusaidie anisaidie niweze kusababisha huyu roho mtakatifu aweze kutenda kazi ndani yangu na adhihirishe lile tunda lake katika maishani mwangu ili jina la bwana likazidi kuinuliwa kwa hivyo tumekuwa tukikiangalia kipengele kile cha upendo na naamini katika ibada hii yetu ya kwanza tumekamilisha kipengele hicho nataka tuendende katika kipengele kile cha pili katika kitabu cha wagalatia ma22waga 22 bibilia inanena neno hili lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria kwa hivyo tunaliangalia hili tunda la roho mtakatifu na nasema ya kwamba tunda la roho ni upendo ni furaha sasa tuko katika kipengele hicho cha furaha kwa maana nilikwambia ya kwamba tunda hili ni moja lakini ndani ya hilo tunda linalo vipengele tisa hivyo tumeangalia kile cha kwanza na tamani tukaweza kuangalia hicho cha pili ambacho ni furaha twende katika kitabu cha nehemia mlango huo wa nane kitabu cha nehemia mlango wa nane nehemia mlango wa nane fungu hilo la kumi nehemia mlango wa nane fungu ni la kumi bibilia inatuambia haya kisha akawaambia enendeni zenu mule kilichonona na kunywa kilicho kitamu tena mpelekeni sehemu yeye asiyewekewa kitu maana siku hii ni takatifu kwa bwana wetu wala msihuzunike kwa kuwa furaha ya bwana ni nguvu zenu huyu ni mtumishi wa bwana aliyekuwa ametoka uhamishoni akaenda katika nchi aliyokuwa ametekwa nchi ya israeli akarudi kwao na akawa ana jukumu la kutengeneza ule mji hivyo nehemia akawajibika kuweza kutengeneza mji ule na kuta zake akazijenga akaweka malango na akaitengeneza kama vile ulivyokuwa unatakikana na alipokamilisha ndipo wakaweka mkutano mkubwa sana na mkutano ule wakachukua neno la mungu wakaanza kulisoma kwa hivyo walipokuwa wanalisoma neno hili likagusa mioya hawa watu watu hawa wakafikia maeneo ya kutubu kwa kulia na kunyenyekea na hatimaye huyu ndugu nehemia akawa wanaambiwa wapendwa siku hii ya leo siyo siku ya kulia si siku ya kuhuzunika ni siku ya kufurahi kwa mana tumeazimia sasa kumurudia mungu na kwa sababu tumeazimia kumurudia mungu basi tumeugusa moyo wa bwana na mungu huyu ambaye tumeugusa moyo wake amefurahi na kwa sababu mungu wetu amefurahi basi hata na sisi nasi tuna nguvu kwa maana furaha ya bwana ni nguvu zetu hivyo tunda hili la roho mtakatifu lina kipengele hiki kinachoitwa furaha anataka niseme ya kwamba mahali popote palipo na furaha pana nguvu kwa maana angalia mtu aliyefurahika ndani ya mwili wake kuna nguvu ambayo si ya kawaida kwa sababu yeye amekwanza moyo umejawa na furaha na mwili unapata nguvu bibilia inasema ya kwamba furaha ya bwana ni nguvu zetu pesa nikawa ninaiangalia hii nikaona kwamba furaha hii inaegemea pande mbili inaegemea ina pande mbili upande wmmoja ni wa mungu na upande mwengine ni wetu sisi hivyo basi ina maanisha ya kwamba ni mungu afurahi ndiyo anapofurahi sisi nasi tukifurahi ndiyo tunakuwa tunapata zile nguvu ambazo zinatokana kwa bwana ndo nehemia akasema kwamba furaha ya bwana ni nguvu zetu kwa hivyo mahali popote unapotenda chochote ambacho kimeugusa moyo wa bwana na namfurahishe lazima kuna nguvu ambazo mungu ataachilia katika maishani mwako kwa ninaona hapa wapendwa sijui kama wewe unaielewaje lakini ni, mimi ninaangalia ya kwamba si mimi tu katika maeneo ya kucheka peke yake ndiyo eti ni furaha ya bwana ni jambo ambalo limelitenda lililougusa moyo wa bwana likaleta furaha katika moyo wa mungu na mungu ninapomfurahisha yeye naye huachulia nguvu katika maishani mwangu kwa hivyo hapa nasemea kwamba this is not the joy of oflaft only the bible also is talking of the joy of the heart kwa hivyo si furaha ya kucheka peke yake waone mtu amecheka unafikiria kwamba ana furaha wengine hucheka lakini ndani ya mioyo yao hawana furaha lakini nje anaonyesha kana kwamba yuko salama inje anaonyesha kwamba ana raha ana furaha lakini ukweli wa mambo ni kwamba ungeufungua moyo utagundua ya kwamba yanayodhihirishwa nje sivyo yalivyo katika moyo wa huyu mtu kwa hivyo tunaposema furaha ya bwana hatuzungumzii furaha ile ya kicheko tu tunaizungumzia furaha kutokana na kilindi cha moyo wa huyu mtu kwa hivyo mungu ajapofurahika kwa kile nilichomtendea basi yeye naye huachilia uwezo na nguvu na nguvu zile anazoziachilia huachilia pia furaha ambayo chanzo chake inaenda kuanza kule moyoni ndipo idhihurike huku nchi sijui kama umewahi kukutana mtu wa aina hiyo pwele anacheka lakini huyu ndugu ana furaha kwa maana sikicheko kicheko kinachoangazia anga, kinacho furaha lakini moyo unapoguswa ndipo furaha ile ya kweli hulidhihurisha katika ulimwengu huu wa nchi v kuna uwezekano ya kwamba uko lakini ndani ya moyo wako hiki kipengele cha furaha hakimo sasathamanio la moyo wa mungu ni kwamba mungu huyu akupatia hiyo furaha na anapokupa furaha ataachilia na nguvu pia khizyo una jambo ambalo lazima mpendwa tuweze kulizingatia hapa si ile tu kwamba furaha ya bwana ni nguvu yangu hiyo lakini furaha inayotokana na roho mtakatifu hii huanza kule moyoni ndipo ikatokeza huku nje sijui moyo wako uko namna gani naweza nikaona unacheka lakini ndani ya moyo unahuzuni bado furaha ya bwana haijapata nafasi katika maishani mwako naweza ni kuone kwamba nikana kwamba hauna tashwishu yoyote hauna shida huku nje lakini ndani ya moyo unaumia kwa maana ile furaha ambayo unaitamani haimo kwa hivyo ni lazima turuhusu roho mtakatifu atende jambo katika maishani mwetu hebu angalia mahali hapa ambapo tumepaswoma inasema ya kwamba si wakati huu wa kulia kwa maana tumeugusa moyo wa mungu na kwa sababu tumeugusa moyo wa mungu si majira ya kulia ni majira ya kufurahi kwa maana furaha ya mungu ni nguvu zetu wapendwa akaeleza mambo pala akasema kwa sababu hii ni kitu ambacho kimeanza na moyo basi inatakikana hata wale ambao hawana pia sisi tulionavyo tuwasababishe waweze kuona hii furaha do nasema wapelekeeni ambao hawana kitu kwa hivyo ninaona pia hapa kwamba the strength from giving to hs ca in need kwa hivyo hii nguvu inayozungumziwa ya kwamba ni nguvu zetu furaha ya bwana ni nguvu zetu basi nguvu hii inayozungumziwa ili nisababishe huyu bwana aachilie ile nguvu basi ni lazima nitembee katika kumpendeza yeye na njia wapo ya kumpendeza nihakikishe aliyemhitaji kama nafasi niko nayo nimeweza kumsaidia mtu huyu kamna ndivyo alivyonena hapa hawapeni wale ambao hawana kitu kilichowekwa mbele yao kumaanisha ya kwamba siwezi kuwana furaha ya kweli wakati ni na jirani yangu anahuzunika kwa hivyo kama furaha ya kweli ni iwe ndani yangu inamaanisha uh, watakaonizunguka lazima nao wawe na furaha hio ninaona hapa kitu kisiokuwa cha kawaida wapele si ile raha ile kicheko cha kawaida usema mimi nafurahi hapa ni furaha ambayo chanzo chake ni mungu na ili mungu apate kufurahi ndiyo nguvu ziwe kwetu basi ni lazima kusiwe na chochote kitakachomhuzunisha mahali ambapo wewe upo ndo hapa nehemia anawaambia kwamba asiyekuwa ambaye anavyo na kunako mwenzake ambaye hana asile pekee yake nendeni ndeni mukawapelekea na hawapendwa ili mungu akaendelee kufurahi na atakapo yeye ataachilia nguvu juu yetu na ataachilia hiyo furaha kwetu kwa hivyo tuna kitu hapa ndugu zangu ambacho liwe liwalo ni tuweze kuangalia kwa undani tusiangalia katika hali ya juujuu hii furaha ya roho mtakatifu hii si furaha ile ambayo tunaifikiria ni furaha ambayo imguse mungu kwanza afurahike ndiyo aachilie nguvu kwetu aachilie furaha kwetu na ili mungu aweze kufurahika lazima kusiwe na mtu kati yetu ambaye anahuzunika dihuyu nehemia akasema wasiokuwa navyo kawapeni ili wasiwe katika hali ya kuhusunika na watakapokuwa wao nao pia wanahisi angalau wao wunao pia wamefikiwa tutamfanya mungu afurahi na mungu akifurahi ataachilia nguvu na furaha yake pia ataachilia juu yetu ripo nikasema ya kwamba nje unaweza kuonyesha kuwa una raha una furaha lakini ndani ya moyo una huzuni sana na mtu yoyote aliyehuzunika moyoni mtu yoyote aliye hana furaha katika moyo wake huyo mtu ni munyonge sana huwa hana nguvu huyo mtu huyo huwa nguvu hana kwa sababu nguvu uwe nazo ni zianze kule moyoni mpendwa kama moyo umefurahika moyo uko salama hata huku inje pia kutaonyesha kuko salamu kwa hivyo hapa ina inamanisha tunaona ya kwamba the joy of the lord also ofthe from giving to the needy people kwa hivyo furaha ya bwana huja wakati nimesimama pia namhitaji kwa hivyo mungu ajapokuwa sasa amependezwa kwa kile ninachokitenda basi mungu hutujaza na furaha na nguvu zake kwa hivyo ninaona ya kwamba hata hii furaha inayopatikana ndani ya roho mtakatifu pia lazima ugharamike ndiyo uipate lazima uwe tayari kugaramika kwa maana pasipo kugharamika hatuwezi pasipokuwa umewajibika hatuwezi kutembea katika hii furaha ambayo inazungumziwa katika tunda la roho mtakatifu sidhani kama kutakuwa na mwenzako hapa amehuzunika wewe ucheke hapa na ukicheka watu watakudhamia kivingine watasema ya kwamba huyu ndugu yamkini anafurahia mateso ya huyo mpendo ndio maana niuguse moyo wa mungu na kama nimuguse mungu ni muguse huyu aliye karibu na wewe ndio ile furaha ya bwana iweze kuwa nguvu zako na pia iweze kutawala maishani mwako wafilipi ine? wafilipi ne kitabu cha wafilipi mlango ule wa ine na naamini hata mnajua tunasoma wapi kwa sababu tumekuwa tukipasoma wafilipi mstari wa bibilia anasema hivi furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini sasa hapa paulo sijui kama alikuwa anazungumza kitu kitugani hapa kwa wa filipi alikuwa anatuambia nini na hivi leo anatueleza nini ya kwamba uwe na furaha kila siku vyawezekana ja kila siku uwe na furahi vinawezekana kwa sababu hakuwa anazungumzia furaha ya nje lakini alikuwa anazungumzia furaha katika moyo wako ndio maana akawa anasema ya kwamba wapendwa imetupasa tufurahi siku zote kweli mazingira yanaweza kuonyesha ya kwamba hauna sababu ya kufurahi ni sawa lakini moyoni kukoje ndio akawa anasema ya kwamba furahini siku zote tena nasema furahini alikuwa haelewi kwamba kuna wakati mwingine waweza kujikuta katika mazingira yaliyo magumu alikuwa anajua lakini kwa nini anatuhimiza anatuhimiza tufurahi kila wakati kwa maana furaha ya bwana ndiyo nguvu zetu ni kweli nje ninaweza nionyeshe kana kwamba kuna tatizo kuna hali iliyo nikishikilia lakini ndani ya moyo wangu kukabaki kuwa na furaha kwa hivyo mazingira yale yanayotuzingira yaliyo yanatukumba wapendwa yasisababishe furaha ya mioyo yetu itatizike isitusababishi hiyo isiwe ni sababu ya kwamba kuna kitu kimetukia kiondoe furaha ya moyoni mwako kwa nini nasema hivyo kwa sababu wakati mvua inanyesha wakati kuna gharika wakati kuna ukame bado roho mtakatifu yuko ndani yako na yeye ndiye ana hilo tunda la roho mtakatifu ambalo na kipengele kinachoitwa furaha kwa hivyo furaha ya moyo wako lazima iwe ina kila inapoitwa siku ndio posa akasema furahini siku zote na tena sema furahini kwa maana kama uko katika hali hiyo ambayo ulio ambayo inaonyesha kwamba hauwezi kudhihirisha furaha je yamaanisha roho amekutoka na kama yuko humo tunda limeondoka kama liko humo basi lazima furaha ifanyeni idhihiriki ndio hapa paulo akawa anamaanisha furahini siku zote kwa sababu siku zote roho mtakatifu anapaswa awe ndani yako na akiwa ndani yako lazima tunda lake lijidhihirisha ndo hapo furahini kwa kwahivo ninaweza kuwa ninalia lakini ndani ya moyo wangu nina furaha kwa maana ingawaja ni kulia ninalia lakini amani ya bwana imetawala kwa sababu furaha ya bwana imekuwa ndiyo nguvu zangu ndo maana huyu mpendwa akawaambia wale wa filipi wa furahhini siku zote na sisi leo tunaambiwa ya kwamba imetupasa tuwe na furaha siku zote kwa nini tuwe na furaha siku zote kwa sababu huwe na furaha siku zote kwa sababu yale malengo yetu ambaye our destiny cannot be changed by circumstances as long as jesus is lord in our lives kwa hivyo ili mradi bado yesu ni bwana katika maishani mwetu yale malengo yetu hayawezi yakabadilishwa na hali wapendwa wapendwah ndo so maana nataka nikwambie ya kwamba kuwe na mvua kusiwe na mvua mchungwa utabaki kuwa mchungwa na kama ni kuzaa utazaa chungwa au utazaa vitu vingine kwa sababu umekumbwa na ukosefu wa maji So maana sasa hali haziwezi kukusababisha wewe ukose kuwa na furaha moyoni mwako kisa na maana yesu bado yuko ndani na tunda la roho yake lazima lijidhihurishe ndio maana mwembe hata kuwa na mazingara ya aina gani hauwezi siku moja ukabadilika ukazaa mka, makanju bado utabaki kuwa mwembe na utazaa maembe ndiyo hicho alichokuwa nakizungumzia huyu ndugu hapa kwamba tufurahi siku zote alikuwa anajua hali zinaweza zikawa zinaonyesha kwamba hauna sababu ya kufurahi lakini yeye hakuwa anazungumzia furaha ya nje anaizungumzia furaha ya moyoni kwa hivyo furaha hii tunayozungumziwa wapendwa si furaha ijayo kwa sababu mambo ni mazuri ni furaha ambayo inadumu mambo ni mazuri ufurahi ni magumu uufurahi hivyo hivyo ndiyo furahini siku zote tena nasema furahini na mtu ambaye atakuwa amepungukiwa na hii furaha moyoni mwake chunguza maneno yake utagundua huyu mtu furaha ya bwana haiko moyoni mwake utagundua huyu mtu nguvu za bwana haziko ndani yake kwa maana kama ni zije mpaka mungu afurahi na furaha ya bwana ndio nguvu zake na hivi sasa bwana hamfurahishi kwa kile anachokinena kwa hiyo furaha ya bwana haimo katika moyoni mwake haijalishi hali jinsi ilivyo furaha ya bwana lazima idumu katika maishani mwako haijalishi furaha ya bwana ni lazima ifanye kazi katika maishani mwako mpendo kwa hivyo furahaini siku zote na hivi sasa kama una kitu kinacho kusababisha usifurahi hebu ugunue ya kwamba kuna shida na hili tunda la roho katika maishani mwako hasa katika hicho kipengele cha furaha unapo hifadhi na kushikilia furaha ya bwana katika moyo wako ndipo utaweza kufurahi kila inapoitwa siku kwa nini hio kwa sababu hata wakati mambo ni mazito bado roho mtakatifu yuko ndani yako na kama yuko humo kwanini usifurahi na yeye ndiye aliye hilo tunda la roho mtakatifu kwa hivyo hatuna sababu ya siku hata moja tukose kuwa na furaha katika milioni e hebu angalia kitabu cha ayubu kitabu cha ayubu kitabu cha ayubu mlang wa kwanza kwanzia fungu la kuta ilitukia siku mmoja hao wanawe na binti zake walipokuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mjumbe akamfikilia ayubu na kumwambia hao ng'ombe walikuwa wakilima na punda walikuwa wakilisha karibu nao mara waseba wakamshambulia wakawachukua wakaenda nao nami nami ni mnam nami, wamewaua hao watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yake nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa akale akinena akatokea na mwingine na kusema moto wa mungu umeanguka kutoka mbinguni na kuwateketeza kondoo na wale watumishi na kuwaangamiza mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa akale a kinena akatokea na mwingine na kusema wakalidayo walifanya vikosi vitatu wakawaangukia waka, ngamia wakaenda nao naam wamewaua wale watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yake nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa akali akinena akatokea na mwingine na kusema wanao na binti zako walikuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mara tazama upepo wenye nguvu ukatoka uka upande za jangwani ukaipiga hiyo nyumba pembe zake nne nayo ikawaangukia hao vijana na wamekufa na mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari ndipo ayubu akainuka akalirarua joho lake kisha akanyoa kichwa chake na kuanguka chini na kusujudia akasema mimi nilitoka tumboni mwa mama yangu ili uchi nami nitarudi tena huko uchi vilevile kwama vile. alitoa na bwana ametoaa jina la bwana na libarikiwe sasa niambie matukio kama haya ambayo yalikumba ndugu yetu ayubu kama si tunda la roho mtakatifu na kipengele hiicha furaha ambacho kilikuwa ndani ya moyo wake niambie ni maneno gani yangetokea baada ya habari hizo alizozipokea lakini ayubu akajua ya kwamba kinachoweza kunishikilia ni kwamba furaha ya bwama iwe kila wakati ndani yangu iwe na mimi nimpendeze mungu ndiposa mungu anaponifurahia aajilie hiyo neema nguvu juu yangu na aajilie hiyo furaha ndani yangu na akashikilia hapo ndio maana hata hali zilipokuwa ngumu tena ayubu alisimama na kusema ya kwamba bado na uwezo wa kumsujudu na kumwabudu huyu mungu kwa maana yeye ndiye aliyenipa na yeye ndiye ametoa jina lake lfanini libarikiwa lingekuwa wewe ingekuwa ni wewe ni nini kingetokea ndani yako naamini ya kwamba kuna maneno mengi sana ungenena kumhusu huyu bwana ya kumkashifu kwa maana ile furaha ya bwana ndani ya moyo wako itakuwa mfani imeondoka lakini ayubu akawa na nafasi ya kumwabudu mungu wakati ngombe zimeenda ngamia zimeenda kondoo wameenda watoto wote wameenda tena akasema furaha ya bwana ndiyo nguvu yangu kwa sababu furaha ya bwana ni nguvu yangu bado ninisimame katika imani na utaua nimfurahishe mungu hata katika majira haya ambayo ni magumu paulo anasema furahini siku zote na ninasema furahini kwa maana hali hazibadilishi maisha yetu ya imani hali haziondoi roho mtakatifu ndani yetu hali haziondoi tunda la roho ndani yetu kwa hivyo kama hali zimekuja na zije lakini furaha ya bwana idumu katika moyo wako utembee katika furaha kama roho mtakatifu anavyoishi ndani ya maisha yao hyo hauna siku ambayo unapatwa ukawezi kuhuzunika ndio huyu ndugu anawambia kwamba wapendwa fanya mfanyalo lakini lazima mfurahi siku zote hata kwa sababu furaha hii ilidumu ndani ya ndugu yetu ayubu hakuwa na sababu ya kumkashifu na kumlaumu mwenyezimungu alichokifanya alidhihirisha nje ilidhihirisha kwamba ana huzuni lakini ndani ilidhihirisha ya kwamba furaha ya mungu iko ndani yake ndiposa maneno yakajitokeza yaliyo ni ya kulihimili jina la bwana nilikuja kitupu na nitarudi kitupu bwana ametoa na bwana amechukua jina lake libarikiwe je wewe inawezekana lakini inapaswa iwezekane kwa sababu roho wa mungu anakaa ndani yako inapaswa iwe hivyo kwa maana roho wa mungu yuko ndani yako na tunda hili lazima lidhihurike ndani yako mpendwa hata kama kuna mambo ambayo unaona umeyatamani hayaja kufikia hauna sababu ya kuwa na huzuni ni napaswa ufurahi siku zote na unapofurahi siku zote ndipo utakapotenda ya kumpendeza bwana na utakapotenda ya kumpendeza bwana nguvu za bwana zitakuwa juu yako na furaha ya mungu itashuka ndani ya moyo wako na maishani mwako kwahivyo haijalishi ni nini sina haijalishi ni nini nimekitamani kwa muda gani lakini hata kama nimekitamani kwa muda wa miezi miaka mitano kumi akijanijilia bado inanipasa ni furahi kwa maana bado roho mtakatifu yuko ndani yangu ndiyo anasema ya kwamba furahi siku zote sasa wewe angalia ndani ya moyo wako ni nini kwa maana hii furaha hii inayozungumziwa ni zaidi ya nini ya hisia hii si furaha ile ya hisia peke yake ni zaidi ya furaha ya hisia kwa maana furaha ya hisia hiyo ni ya msimu hivyo unahisi kwamba umefurahi kitu kimetendeka urahisi uko chini kwa maana furaha ya hisia ina misimu na inaenenda kulengana na matukio hii furaha inayozungumziwa katika tunda la roho mtakatifu si hiyo ya hisia ni furaha ya moyo ambayo chanzo chake ni huyo roho mtakatifu mwenyewe ambaye katikati ya hali zilizo ngumu tena bado utaendelea kumsifu mungu utaendelea kumwadimisha mungu utaendelea kumtukuza mungu utaendelea kumbariki huyu bwana katikati ya hali hizo ngumu kama ndugu yetu ayubu aliyesimama na akasema bado furaha ya bwana ni nguvu zangu kwa hivo ilinidumu katika kumfurahisha mungu na kutembea katika hizo nguvu lazima hata katika nyakati hizi ngumu tena bado nilitukuze jina lake ndipo bilia asema kwamba akaanguka kifudifudi akamsujudu mungu ningekuwa ni mimi pata ibada nisingekuja ibada nisingeifanya haya pia nisije kwa ibada lakini pale nilipo nifanya ibada pia hapo hapo nisingeifanya kwanini kwa sababu ya yale yaliyo nisibu lakini ukweli ni kwamba paulo anatwambia tufurahi siku zote na moyo ulio na furaha wapendwa kila inapoitwa leo ndo moyo ulio na msamaha lakini moyo unaohuzunika wakati mwingine inakuwa ni vigumu sana kusamehe na mpendwa ambaye naye aligundua siri hii ya kuwa na furaha kila siku licha ya hali zilizomzunguka na kwa sababu aliiweka furaha ndani yake na nguvu za bwana zikawa ndani yake basi ndugu huyu alihimili kipindi kigumu na tena akasimama na kusema ya kwamba mungu kama vile ambavyo umenisemehe hata hawa nini wasamehe kwa maana sioni ni rahisi watu wamekupiga mawe mpaka hapa unahisi nguvu zimekuisha za mwilini unatoka katika hu mwili unarudi kule ulikoenda tena umwambie mungu ya kwamba bwana nakuomba kosa hili ambalo limeisababisha kuja huko au alilonitenda naomba uwasamehe inachukua mtu aliye na furaha ndani ya moyo wake na tena furaha ya nani ya mungu furaha ambayo chanzo chake ni tunda la roho mtakatifu wapendwa lakini ingekuwa mimi pingine ombe ningeleomba pingine ningeomba ya kwamba mungu kama inawezekana shusha moto uwateketeze ili nisalimike lakini yeye akasema naomba ufanye nini uwasamehe watu hawa mimi naja kwako lakini kosa hili kama wataingia motoni wasiingie kwa kosa hili mimi nimewasamehe na wewe nawe naomba uwasamehe yachukua mtu alihe na furaha katika moyo wake wakati mambo ni magumu tena bado anaweza kumtukuza mungu katika maishani wake kwa hivyo tuna umbali ambao bado tunatakikana tuende wapendwa kwa maana huenda ikawa uko mahali hapa leo lakini kuna mtu hata kumwona hutaki kumwona chukuza moyo hii furaha hilo tunda la roho mtakatifu linaloitwa furaha halijafanya kazi maishanio kwabada nijapo furaha iwapendwa sitakuwa na uvia chuki na yoyote awaye ndani yangu hata hali zijapokuwa zinanruhusu lakini tasimama nihakikishe ya, ya kwamba hili tunda la roho linadhihurika ndani yangu na kipengele hiki cha furaha kwa hivyo kumbuka nimesema ya kwamba hii si ya hisia iliyokuwa nazungumziwa na paulo hapo hapa wafilipi kwa maana hisia zetu zinaenenda kulingana na matukio lakini hii ni ya roho ni ya moyo ambayo chanzo chake ni ule roho mtakatifu ukoje asubuhi ya leo je furaha ya bwana yafanya kazi katika maishani mwako ama haijajidhihirisha ndani yako shida simu shida ni wewe name wapendwa wakati mwingine tunafikia kuchukua hatua ambazo baadaye tunajutia hasa kisa na maana ni kwamba umeruhusu kwamba hizi nguvu zinazopatikana kwa kumfanya mungu afurahi ndipo naye akupe nguvu na aachilie furaha yake ndani yako hazikuweza hukufanya vitu ambavyo vinaweza kusababisha huyo mungu atende kile ambacho tunakizungumzia wahali hapa nataka nikuambie ya kwamba nafasi ni nyingi sana za hii furaha ya mungu ikose nafasi katika moyo wangu ni nyingi sana lakini anachoomba bwana kwamba kila inapoitwa leo tuhakikishe ya kwamba furaha hii ya roho mtakatifu inatawala ndani yetu kwa maana isipokuwa inatamaraki tutajiumiza sisi wenyewe utajiumiza mwenyewe kwa sababu angalia mtu ambaye kila wakati moyo wake unahuzunika ni mtu ambaye hata afya yake pia inakuwa ina angalia mtu ambaye moyo wake una chuki na mtu mwingine yeye huwa anasumbuka kwa sababu umeweka mzigo ambao huo mungu hawezi akauangalia kwa sababu ayubu angekuwa mtu wa aina hiyo swali so, angilokuwa anamuuliza kila mmoja aliyekuwa analeta ujume angemuuliza wewe umeponaje katika hali hiyo na vitu vyangu vifanini vimeangamia kwanza yule aliyeleta habari kuhusu watoto angeulizwa imekuwaje wewe ulikuwa ndani ama ulikuwa nji na wee lakini ayubu hakuyaangalia haya kwa maana alitambua ya kwamba daima moyo wangu safi, ni uwe safi mbele za bwala ndiyo maana nimfurahishe na ninapomfurahisha ataachilia nguvu na pia ataajhalia furaha katika maishani mwangu lakini angalia mama ambaye alikuwa amefika mahali amechoka raa bwana ikawa imemuondokea ndani ya moyo wake na naona mama aliyekuwa ana maswali kumhusu mungu na amenena mengi moyoni mwake kumuhusu huyo bwana kwa maana alianza kuangalia vile jinsi walivyokuwa na hiyo mali akaanza kuangalia vile jinsi alivyokuwa amezingirwa na wale watoto wake kumi na hivi sasa hakuna chochote na yule aliyebaki naye sasa nikana kwamba ni mfu aliye hai akanena yote kwa maana furaha ya mungu ikawa imemwondokea ndani ya moyo wake ndipo alipokuwa na ujasiri wa kumfata mumewe akamwambia utaendelea kumshikilia huyu mungu mpaka livi yamkini aliweza kumkumbusha ya kwamba tulikuwa na ng'ombe hivi ziko wapi na zilipokuwa zaenda huyo mungu alikuwa wapi tulikuwa na kondoo hivi ziko wapi huyo mungu ambaye umemshikilia angeweza kutetea hizo kondoo haya hiyo sawa isitoshe hawa watoto wetu kumi siku moja hata tukashindwa kuwazika yalizikwa na, na hiyo nyumba mungu ambaye umemshikilia ayubu alikuwa wapi na una mama ambaye furaha ya bwana ilikuwa imemwondokea katika moyo wake lakini ndugu huyu akashikilia neno hile ambalo paulo amezungumza ya kwamba furahini siku zote na tena nasema furahini haijalishi mazingira yaliyokuzingira akamwambia mama ninajua jua wewe ni mwerevu lakini leo unanena kama wale wanawake wajinga n unaona mtu mwenye furaha ya mungu ndani yake hata kutukana hataki kutukana hakumwambia mkewe ni mjinga lakini alimwambia unazungumza kama wale wanawake ingekuwa wewe ni nini kilichoshikilia huyu ndugu furaha ya bwana ndani yake ile ambayo chanzo chake ni lile tunda la roho mtakatifu ndio maana hata katikati ya hali zilizo ngumu tena bado alikuwa na uwezo wa kumtukuza bwana ikoje leo maishani mwako unaweza kumwambia bwana na kushukuru kwa sababu ya hili ambalo limetukia na si zuri lakini kwa sababu bwana ameliruhusu ukamwambia mungu liwe liwalo sifa na utukufu ninakupaa kwa maana haya yote bwana ni hapa chini ya jua lakini wewe una mema ambayo umeniwazia ndio ayubu akaweza kusimama akamwambia mungu nilikuja nikiwa uchi na uchi nitarudi umenipa na hivi umechukua bado jina lako lifanini litukuzwe mtu aliye na furaha ya mungu ndani yake naomba mungu akusaidie na mi namenisaidia kemana pasipo bwana kusimama na sisi hii furaha ya bwana haitaweza kukaa ika maishani mwetu na Ma kama haimo amaanisha ya kwamba huyo roho mtakatifu bado hajakamilika ndani yako maana mtu na mkewe atakashirikiana mama amekwazwa mpaka apike chakula ampe bwanake ake yeye asile shida si kile kilichofanyika ni moyo no furaha ya mungu lakini kama furaha ya bwana iko ndani chakula kile nini umekosa na na chakula ambaye unampatia hicho chakula lakini kama furaha ya bwana iko ile ambao chanzo chake ni roho mtakatifu utakula vizuri sana sasa kama kupigana mpigana, kila moja na nguvu lakini kama hiyo furaha ya bwana iko humo wapendwa hata hakutakuwa na ghasia ndio maana utakuta ndugu ambaye furaha ya bwana iko ndani yake mama akianza kuchafuka yeye anatoka anatembea tembea anajua hiyo ni mawimbi hayo ya bahari upepo ukitulia s atatulia sidhani kama akiondoka ataendelea huko na ndugu anatembea tembea huku anaimba nyumba za kumfariji kwa maana furaha ya bwana iko ndani yake sasa akiwa anageuka sasa kurudi anamwambia mungu sasa mimi umenishughulikia narudi nyumbani mushughulikie na huyo naye sasa akifika pale aulukwapo kutafuta kiohachakikwapo mezani vimeisha havkuisha ho ndugu shida ni sisi hatutaki kuruhusu roho mtakatifu afanye ile kazi yake ndani yetu lakini utakapomruhusu hautakuwa na vikwazo ndani yako na mtu awaye yoyote ndo maana stefano hakuwa na vikwazo na wale waliompiga mawe hivyo ninakuomba mungu akusaidie na mimi nami anisaidie ya kwamba furaha hii ya bwana ambayo chanzo chake ni moyoni na anayeileta ni roho mtakatifu idumu ndani yangu ili kila mmoja na kila mahali itakapokuwa nisiwe na kukwazika bali niwe ni mtu wa kumtukuza bwana na kumshukuru mungu kwa chochote kitakachonitokezea mahali popote natuombe ninakushukuru baba yangu na mungu wa mbinguni na kupasifa heshima na utukufu kwa maana umeangalia mioyo yetu na ukathamani bwana kuiganga na hata kuiponya ya kwamba moyo usiokuwa na furaha mwanadamu huyu hana nguvu ndiyo maana tunapaswa ewe bwana kwamba tusimame katika kutenda yanayokupendeza wewe ili tunapokufurahisha basi furaha yako iwe nguvu zetu na pia iachilie iweze kutawala katika mioyo na kubariki ewe mungu wa amani kumana, ambaye, buama, kwa maana kunaye mpendo ambaye ameikosa furahi bwana na amekuwa mdhaifu bwana kwa sababu akiwa furahhii bwana haipo nguvu nazo zinakosekana lakini leo vile mungu wa amani umenena nasi hebu kasaidie moyo ule ewe jehova acha mungu akajue ya kwamba kumbe nguvu zake ni wakati amekufanya wewe umefurahi furaha yake bwana ni wakati wewe mungu umefurahi ndiposa na wewe uachilie hiyo furaha ya kweli katika maishani mwake chunguza mioyo yetu baba wa mbinguni ondoa chochote kisichokufurahisha kwa maana usipofurahi nguvu hatuna usipofurahi furaha ya kweli inakosekana katika maishani mwetu ondoa ewe mungu na utusaidie bwana kwamba unapoondoa kisichokupendeza tusiwe na nafasi nyingine ya kuweka kingine kisichokupendeza bali kila iitwapo leo tukatembee katika maagizo na kuyatenda yaliyo mapenzi yako ewe bwana ili kila dakika ukaweze kufurahi nasi tukawe na sababu ya kufurahi kila siku kwa maana ndivyo ulivyomwagiza mtumishi wako paulo kutwambia kwamba tufurahi kila siku nakubariki kwa mana ni mungu mkuu ufalme waowote ambao umejaribu kutute, kuteka ile furaha yako ndani yetu ewe bwana tunauamurisha kwamba kuanzia sasa hauna mamlaka na kila aina ya ngome iliyojengeka ya kutukosesha furaha ya kweli ambayo chanzo chake ni wewe tunaivunja katika jina la yesu aliye haya tuna kiri ya kwamba shetani hana mamlaka tena katika maishani mwetu nasi tutakuwa ni watu tutakaotembea katika furaha yako ewe bwana tutembee katika ewe bwana nguvu inayotokana na wewe ambayo chanzo chake takuwa ni sisi tumekupendeza na unapopendezwa ewe baba unaachulia nguvu katika maishani mwetu na furaha inatanda katika nyanja zote za maisha yetu barikiwa himidiwa kwa mana umungu unayehusika na kupasifa na heshima hakika haulenganishi wala kufananishwa na yoyote asante bwana kwa kuiponya mioyo yetu ewe mungu kuondoa chuki kuondoa bwana uchungu kuondoa mfashi bwana hata uhusuda ndani yetu na kuachilia furaha yako baba kuanza kuchukua nafasi ataikatamalaki kuanzia sasa na kuendelea na sante bwana wangu na nakuinua ninakutukuza katika jina la yesu bwana wetu tumeomba amen mungu awabariki