We thank you because you are our God, the ancient of days and the rock of ages. We are grateful to you, O oh God, the one that holds the times and the seasons in your hands, and you change them in the manner that you want. uliyeshikilia nyakati na majira katika mkono wako na unayebadilisha kama vile unavyotaka mungu uliyeketi mahali pajuu mungu uliyetukuka asante bwana tunakushukuru kwa sababu ya kutupa nafasi hii ili kwamba tuweze kukusanyika ndani ya ukumbi huu ili mungu wetu ukanene na mioyo yetu inajua ya kwamba uko na sababu bwana ina ya kwamba uko na makusudi kwa sababu ya kila mmoja wetu hakuna yeyote ambaye atapoteza muda wake hapa maana bwana unataka kutulisha unataka kunena na mioyo yetu unataka kunena na maisha ya watoto wako asante bwana roho mtakatifu asante roho mtakatifu tunakushukuru maana wewe ndiwe mwalimu wetu wewe ndiwe msaidizi wetu uarawa mamenta yuarawa ticha ahearo toea o you nitumie bwana kama chombo ili mtu akapate kupona nitumie kama chombo bwana ili neno lako likaingie likapate nafasi katika moyo wa mtu na matarajio aliyo nayo yasikatike asante sante maana kwa hakika huko tayari kutenda kama unavyotaka bariki watu wako na neno lako likawe kawe mbegu itakayopata nafasi katika moyo wa mtu aa matunda kwa ajili ya sifa na utukufu kwa jina lako asante na nani katika jina la yesu kristo tumeomba na tumeamini na mtu aseme amen pigia makofi tu bwana yesu ukiwa unamaanisha kwa nini unampigia makofi unamwambia bwana asante kwa kunipa nafasi hii unamwambia bwana mungu asante kwa sababu ya nafasi hii aeluya nataka tukashiriki neno pamoja tu kwa kifupi kwa muda huu mchache tulio nao nataka nizungumze juu ya kushughulikia roho ya kukataliwa kushughulikia ama kukataa roho ya kukataliwa dealing with the spirit of rejection kushughulikia ama kukataa roho ya kukataliwa kama vile mtu akiwa na kidonda kidonda katika mwili wake hicho kidonda ni lazima kitibiwe kwa lugha ya wauguzi wanasema we dress the wound na usipoie ita, ita, itakuwajeinakuwa kama inaitwaje ni hivyo hivo na ikifanyika hivyo kupona inakuwa ngumu kwa hivyo kuna kidonda cha mwili na pia kuna kidonda cha moyoni sasa vile ambavyo kidonda cha mwili ni lazima kipate dawa dawa utaambiwa kuna antibiotics utakunywa kuna dawa ya kupaka utadungwa sindano si ni hivyo mama hili ndiyo kipone na usipochunga kinaoza na kikioza kitaanza kunuka alafu kiwe ni kidonda sugu kinatembea mwilini kinatoa maji tu kila mahali kimekataa kupona hivyo hivyo pia kuna vidonda katika mioyo yetu kuna vidonda katika mioyo yetu ambavyo pia vinahitaji dawa vinahitaji vipone kama vile ambavyo ukiwa mgonjwa katika mwili huu unaenda kwa daktari anakufanyia analysis na diagnosis alafu anafanya prescription anaandika anasema <laughs> niliona mtu mwingine aliandika stari mrefu maana madaktari madtari wezi ukasoma kile ambacho ameandika so, nikaona mgonjwa anamza da, daktari hasa hii ninine, kambe, ni ni nini akamwambia ninininiaraa amechona mstari mpaka huko mwisho maana ukijua anaweza kuambia unakufa usiku alafu unasoma hivyo hivo ameandika hasa wanavorongavoronga ili ndio usielewe hao wenyewe wanajua lugha yao sasa vile kama ukiwa mgonjwa katika mwili unaenda kwa daktari pia moyo wa mwanadamu daktari wake ni mmoja tu naye ni yesu kristo kwa hivyo moyo pia nao huwa unapata majeraha unakuwa majeruhi moyo pia nao unataabika na, na sababu moja yapo ni hii roho ya kukataliwa roho ya kukataliwa najua kuna kina na kuna urefu lakini nitaenda tu kwa sababu ya muda nitaongea tu kwa kifupi lakini kuna many issues and many things that we can discuss kuhusu hii roho ya kukataliwa na ukiwa vijana wa chipuka ulikuwa unaambiwa wata wa msichana akuna mistari siku hizo wamekuwa wataalam watu wako na mistari Una, kuna wataalam wanakupatia mistari unaenda niliona mchungaji mwingine kwa sijui kama ni ya ukweli hizi vitu zinatembea za whatsapp whatsap anaombea mabachelors vijana anawagonga nwagonga ichnwami ee wanza unajuakukatia wasichanambone ujawa mbone wee unakatia na na unakatia vichwa sasa sijui hiyo ni roho gani lakini tulikuwa tunaambiwa ukifuata msichana akikukataa usikufe moyo akisema hapana anamaanisha ilikuwa tukiambiwa siku hizo lakini sasa tunataka tuangalie ni mambo gani haya ambayo huleta hii roho na kuanzia mambo tu ya kawaida mambo tu ya kawaida katika maboma mtoto kwa yale maneno anayoambiwa kila siku kwa yale maneno anayoyasikia kila siku kuna kitu ndani yake kinainuka anahisi kana kwamba hapa mimi sipendwi hapa mimi sipendwi kwa yale maneno anayo yasikia anahisi ya kwamba hapendi ana wewe ni, ni muuzaji raselaso unaenda unauza vitu zako hazinunuliwi kuna watu huanza kuingiwa na uchungu wakahisikana kwamba ni wao ndio wamekataliwa sio vile vitu vyao wanavyoviuza watoto wengine pia nao walizaliwa by the badhoweo unajua ya kwamba mtoto hata akiwa kwa tumbo ya mamake bado anasi, ana, ana, ana, ana, anasikia maneno bado roho mtakatifu anaweza kufanya kazi ndani ya huyo mtoto hata akiwa kwa tumbo mnajua hiyo si hata elizabeth alipotembelewa na nani na mary watoto walifanyaje huko ndani walicomunicte na wakajazwa na nguvu za roho mtakatifu kuanzia wapi Which means there is kwa tumba tumbaicaomunication kwa hivyo kuna watoto wengine waliambiwa hata kabla wazaliwe ya kwamba ee basi nao mwana ulikuja mapema kuna wengine waliambiwa walikuja mapema si sungekaakaa kwanza wengine nao wakawa wanataka vijana wakapata wasichana ama wanataka wasichana wakapata niliona mahali kwengine mama alikuwa anaomba apate msichana mpaka akachagua jina la msichana mtoto alipozaliwa ni kijana mtoto alikaa karibu mwezi mzima hajapewa jina maana mama amekahirika anasema walikujaja kijana mi nani msichana hizo zote zinapanda mbegu maana shetani anatafuta nafasi ya kuingia ili ndio sasa anze kukwambia ya kwamba hapa hupendwi ama hapa si kwenu ama huenda ikawa pengine ulizaliwa kwa familia na hata hujui baba yako ni nani alafu ukianza kuwa mkubwa anakwambia enda kwenu enda kwenu hapa si kwenu alafu nafuata maa namuulizaaii baba ni nani halafu ile roho sasa mawazo yanaanza kufanya kazi katika nia yako ya kwamba hapa sipendwi hapa sikwetu na pia watoto wamepitia hali nyingi nazungumza kwa upande wa watoto lakini hii roho inaingia mtu yeyote mtu yeyote kazini unafanya kazi unaona tu mkubwa anapendelea unahisi tu ya kwamba mkubwa anapendelea tu huyu mwingine anapendelea tu huyu mwingine unasema mbone mimi mbone mimi unahisi kana kwamba umetemgwa naye shetani anaingia hapo nafasi amepata acheze na nia yako akwambie hapa sikweni hapa hupenu kinaanza kuwa kidonda kinaanza kuwa kidonda ama hawa mae huwa wanatembea wanahisi ya kwamba nisipofanya hivi sitakubaliwa kwa group maana hawa vijana wanatembea kwa mtindo huu kwa hivyo mimi lazima nijibidishe aimearab ili nifikie kipimo cha wale wengine wanavaa nguo hizi wanatembea jinsi hii wananyoa minyoo hii ili ni fit ama mayuth na usiposo unang'ang'ana ili ufikie hicho kiwango na usipofikia unatolewa kwa hiyo group naambiwa wewe sio wa hiyo group Social status ya maisha kuna mahali kwengine hata makanisa mengine ukienda unaona watu wamejipanga kwa vikundi vikundi wale ambao wanasemekana ni wa kiwango hiki wanatembea namna hii na wale ambao ni wa kiwango hiki wanatembea namna hii sasa unaji, kuna watu wanajikuta hapo katikati hawajui waende njia gani ama wafanye nini roho ya kukataliwa inaingia maana shetani kazi yake anatembea kama simba anayenguruma akitafuta mtu wa kufanya nini wakumtafuna hisokin an orpni anatafuta tu nafasi aingie alete mawazo yatakayokuambia ya kwamba hapa mimi sistahili roho ya kukataliwa katika ndoa kama hakuna upendo hata mke ama mume anaweza hisi kana kwamba hapa i don't it hapa sistahili nataka tuangalie habari ya bwana mmoja hapa katika kitabu cha e kitabu cha jue ni kina nani waamuzi e, kumi na moja kuna vidonda ambavyo vimeathiri watu kwa sababu ya hali ya maisha kwa sababu ya mambo ambayo tumepitia aidha ni nyumbani ama ni kanisani ama ni kwa biashara ama ni katika kazi kuna mambo ambayo tunapitia alafu mawazo yanaingia kutwambia ya kwamba we wdont alafu hiyo roho inaingia kuna siku moja niliuliza nyumbani kwetu kwani mimi nilikuja mtoto ama nilizaliwa hapa mimi nikauliza kwa sababu nilikuwa nahisi hiyo roho ya kukataliwa nikauliza nilikuja mimba ama nilitungua mimba hapa nikazaliwa hapa na nilikuwa niko na uchungu mwingi sana nikilia machozi kwa sababu ya hali ya nyumbani so naongea kitu ambacho nakielewa ya kwamba inafika wakati unajiuliza nilikujaje hapa hawa watu waliamua nizaliwe ama nilimama alinibeba kanileta mimba hapa maana ukifanya hiki unaambiwa wacha ukigusa kile unaambiwa wacha ukienda kule unaambiwa wacha roho inaingia ndani yako unahisi ya kwamba hapana nimekataliwa hapa siketu hapa siku judges sura ya sik etu sua yakunaoj mstari wa kwanza sasa hapa tunaona bwana mmoja anaitwa anaitwayefta ama yefta ajua hawa wakwe zangu wana, chefta chefta <laughs> basi huyo yefta mgiliadi alikuwa mtu shujaa sana sasa unaona kwanza kabisa ina inaanza ina kumueleza yefta ni nani alikuwa mtu shupavu sana hodari kwa hivyo hata hawa watu walimuelewa walimjua lakini kasoro yake ilikuwa ni nini wanasema unajua mwanadamu lazima atafute kasoro katika maisha yako basi huyo yetamugiliadi alikuwa mtu shujaa sana naye alikuwa ni mwana wa mwanamke kahaba gileadi akamuzaa yefta sasa dosari hapa ambayo anawekwa ni kwamba ni mtoto wa kahaba huwa ninasikia mama kule gatanga kuna jamaa wa wanaita muthungu huyo mtu unamjua mama huyo mtu anaitwa mudhungu wanasema eti yule mwanasiasa anaitwa peter kenneth huwa ni maneo sijui kama ni kweli wanasema eti hawamkubali kiukweli ukweli kama yeye ni mkikuyu kwa sababu pia yeye wanasema ni mtoto wa kahaba wanasema huyu ni mdhungu maana ni chotara wanasema huyu hatujui kama tukimpatia uongozi atatuongoza vilivyo lama atakuja kukuka yale matakwa yetu hiyo ni mipaka ya wanadamu hivyo ni vigezo vya wanadamu juu ya maisha ya watu lakini wanasema huyu yefda alikuwa mtu shupavu alikuwa mtu shujaa naye alikuwa mwana wa mwanamke kahaba mstari huyo mkewe huyo giliadi akamzalia wana sasa kwa sababu huyo ametengwa kuna wana wengine wakazaliwa kupitia kwa huyo mzee na baada ya hao wana na hao wana wa mkewe hapo walipokuwa wamekuwa wakubwa wakamutoa yefta wakamwambia wewe hautarithi chochote hapa maana hapa sio kwenu hautarithi chochote maana hapa siyo kwenu enda ukatafute kule ambako utakwenda enda ukajitafutie kwenu enda ukatafute baba yako ama mama yako enda maana hapa sio kwenu sasa inaonekana huyo mzee alitembea akapata mtoto akamuleta nyumbani ama alikuja mtoto alafu watoto wengine wakazaliwa kama vile mimi nilikuwa nauliza mimi kwani nilikujaje hapa pone sioni mambo yakienda vizuri pone naona maonevu hapa pone naona mapendeleo kuna watu wamekuwa katika familia wanahisi kuna mapendeleo wazazi wanapendelea kama wee ni mzazi kama mimi unapopendelea mtoto e! ujue unamaliza yule mtoto mwingine unapomwambia eti wewe mbone haupiti mitihani kama yule mwenzako unamumaliza unamuua kuna mbegu inaingia na atakuwa nayo atakomaa nayo mpaka aje akombolewe kwa neema ya mungu naambiwa wewe mwenzako alikuwa ni mtulivu mwenzako alikuwa anakaa vizuri mwenzako alikuwa hayuki hayuki wee basi ni kimbelembele tu masomo uziki ni mitindo tu tusiyoelewa umetoka wapi wewe wapi na umemuzaa wewe ndio mtoto mwingine alipoambiwa arudi nyumbani aende shuleni na mamake mamake anacefanya amekasirika mbele ya principal anamwambia wewe ni ngombe sana akamwambia mtoto wa ngombe ni ngombe kama mimi ni ngombe mdogo wewe ni ngombe mkubwa roho ikaingia ndio kama huyu bwana akaambiwa na wale watoto wenzake kama mtu tu anakuchukia angalia pua pua kubwa kama, puwa, nilisema iisemanizaliwe na pua kama hii nilisema na macho makubwa ama masikio makubwa wazazi wanasema wewe kichwa kama kunguru unapanda mbegu ndani ya huyo mtoto mbegu zinapandwa katika unaona especially kama umetoka kwa familia ambayo ni polygamas ambapo wazee wetu walioa wake wengi kama wametoka kwa hiyo misingi wakati mwingine utaona na wewe mtoto utaanza kusikia uchungu unaanza kujitafutia mambo yako kwa sababu naye shetani huwa anapenda apate mwanya maana mahali ambapo hakuna mwanya haingii lakini mahali kuna mwanya anaingia anaanza kuleta maneno maneno maneno yefta hapa akaambiwa toka na ukwende naye yefta alipotoka alienda wapi Ona, hiyo ikianza kuingia ndani yako huwa kuna maeneo mengine kuna michipuko mingine inakuja hiyo michipuko unangang'ana ili ndio uwafurahishe wale watu wengine hata biashara yako is to play yakoayh unakimbia unaishi maisha ya kuwapendeza ya kuwafurahisha kama mamako anasema wewe hauna bidii unatafuta njia nyingine ya kucompensate anguvu zako mwenyewe na wala si mungu ooe si nimeambiwa hapa niko na felia hapa niko na upungufu na tafuta njia nyingine ni compensate alafu roho ingine inaingia ya kujikataa so, roho ya kwanza ambayo imeingia ni fear of rejection unaogopa kukataliwa roho ya pili inaingia ni wewe mwenyewe unajikataa so baada ya hiyo mbegu kupandwa roho ingine inakuja hutaki kukataliwa so unangangana ili ufikie kiwango ambacho umewekewa na roho ya pili naingia pale ni kwamba unaanza kujikataa wewe mwenyewe ndio mnamkumbuka yule bwana aliyeitwa imefiboshet alipo kumbukwa na mfalme daudi akauliza kuna yeyote aliyesalia katika nyumba ya nani nyumba ya nani vile ya sauli akapatikana mtoto wa nani wa jonathan anaitwa nani mephiboshet aliyekuwa amekuwa kiwete ama kilema kwa sababu msaidizi wake alimwangusha akaumia akaitwa alijiita nini mbwa mfu umbwafuumbwa aliyekufa na ni mtu anaongea hiyo ni roho ya self rejection amejikataa mwenyewe inaingia na inakita mizizi huyu jamaa alipofukuzwa alienda mahali kwengine huko alipokwenda ndipo ienga akawakimbia aka hao nduguze akakaa katika nchi ya tobu siku moja nilienda nyumbani na mgeni na sababu mimi nilikuwa napenda kufuga kuku kwanzia y kitambo nikaambia ndugu yangu mdogo kamata kuku tuchinje kwa sababu ya mgeni baba akauliza nani ametoa ruhusa so, unajua pia kuna makosa huwa tunafanya na hayo makosa tukifanya yanaleta makosa mengine na madhara mengine kwa sababu ya kutoelewa kwa sababu ya kutoelewa kukosa ufahamu alipouliza nani amesema kuku achinjwe akaambiwa ni soa ndi soo akasema kuku awachwe mimi kwa utoto wangu sikuwa naelewa ya kwamba hata nikinunua kuku nikiwekwa kwa boma boma si langu boma si langu mwenye boma ndiye mwenye mashariti akisema kama nimeweka ngombe akisema namuuza huyo ngombe atamuuza kweli ama uongo kweli kama hutaki nunua shamba yako weka kwako weka ngombe uza vile unataka lakini hapa ni kwangu ndio huwa nawaambia hawa vijana wangu huyu kijana ya kwamba hapa ni kwa baba yako lakini siyo kwa kwako unafuata mashariti sheria na mashariti kufanya nini kutumika hasa mimi sikuelewa hiyo kwa ufahamu wangu nikakathirika sana na kwa sababu nilikasirika na siku hizo nilikuwa ninakamata karubu kanjo hii sasa nilikuwa niko juu shetani tayari amenichapa viboko niko ndani ya influence ya kapombe tena nimefanya makosa mengine nataka kubishana na baba yangu kwa sababu ninasema niko na haki hakia uku nimelipa pesa yangu bwana nikakasirika sana nikaanza kulia machozi shetani nanifanyia kazi sawasaa ndugu yangu mkubwa akaniambia wewe mboo unataka kuharibu maisha yako nilikuwa nasema hata afadhali nikufe afadhali nikajinyonge na nipotee maana upumbavu umejaanani hasa sikia vile vimeanzia eh? sikia kule kumeanzia na kama nisingepata mtu wakunisaidia nisingekuwa naubiri hapa siku ya leo sikia kule tumeanzia na kule tunakwenda sasa shetani anakusukuma tu maana mulango umefunguka na uchungu umeingia sasa anaendelea kukutandika anakusukuma anakusukuma usipojielewa ama kupata msaada utakufa nikidondo akanambia usijiue kwa sababu huyu ni mzee ameishi miaka yake na hata ukijinyonga yeye utamwacha bado anakula ugali na wee utakuwa umekwenda katika dhambi hata yeye alikuwa ajaokoka ni mulezi kama mimi lakini ako na hekima hivyo ndio huwa mlango unapatikana alafu munaendelea unaendelea sasa huyu bwana alipoleta tobu unajua huwa tunasema ukiwa mtu mwenye kidonda katika moyo wale watu ambao utavutiwa nao ni watu wenye vidonda kama kama wewe kama uko na kidonda ndani yako wale watu utakaovutiwa nao ni watu wa vidonda kama wewe so akaenda tobu akakaa na watu asio na maana maana yeye alijikubali ya kwamba sina maana sina maana mimi akaenda tobu akajitafutia watu men akakaa na wao hivyo ndio roho ya kujikataa fear of rejection. uoga wa kukataliwa na roho ya kujikataa akaenda akakaa na watu wasionamana huko tobu ndipo mm. yepta akawakimbia kama vile mimi ilikuwa nataka kutoroka haya nduguze akakaa katika nchi ya tobu na watu tunasema mabaradulitunasema Mi, yaani ile hali ile ambayo imekusukuma inapenda watu kama wewe ndiyo mwende mukaendelee kuongea hiyo story yenu kama hiyo munafarijiana msaidiani munaendelea ku, kupotea mkiambiana na ni kweli tulizaliwa tuwe hivi na ni kweli maana sisi hatuna maana ni kweli maana sisi hatupendwi ni kweli hasa mkikaa hapo kama kile kidimbwi ambacho yule bwana alikaa miaka thelathini na minane na wote wagonjwa vipofu waganga wachawi walikuwa pale yukanimaji walikuwa wanaongea nini pale jamaa akaenda akakaa mahali ambapo ni wenzake kama hao kampani ya watu wasiokuwa na mahali wanakwenda lakini vilianzia wapi hapa sikweni hapa siokwe ama tu unahisi ya kwamba hapa sipendwi ama kwa hiyo nyumba mzee mwagona kwa mfano tu sisemi ni wewe unahisi ya kwamba hakukaliki sasa fudhali niende huko mayeye mayeye huko nikatafute mahali kwa kujipumuzisha sasa ukichukua tu hatua ya kutoka anasema bas nafasi ndio hii naweka maneno mengine sasa hata huyo mwingine hivyo ndio huwa anataka lakini inaanzia hapa mlango ukifunguliwa akakaa na watu wasio na maana because umejikataa lakini kulifanyika nini watu mabaraduli walikwenda na kutangamana na yefta wakatoka kwenda pamoja naye mara nyingi mtu akitoroka kwao huwa anaenda kwa matatizo akitoroka kwao mtoto akitoroka kwao anaenda kwa matatizo anaenda kushikana na wale watu wabaya maana alianzia kwa roho ya kukataliwa na sasa anasukumwa anaingia katika mitego na hivyo ndivyo shetani anataka ikawa baadaye mustari wa ine wana wa amoni wakapigana na israeli sasa ujua ya kwamba wakati roho ya kukataliwa inaingia huo inakufanya ujisahau wewe ni nani ujisahau ukuu nao na nguvu ulio nayo ao mabwana wakakumbuka ya kwamba yefta na nguvu yefta ni shujaa walikumbuka ya kwamba huyu jamaa tulimfukuza kwa sababu ya urithi mashamba kwa sababu ya pesa lakini sasa kimeumana tutaenda kwa nani mpendwa jua ya kwamba ndani yako kuna thamani ndani yako kuna kitu cha thamani kama wewe umeokoka kama wewe unampenda yesu jua ya kwamba ndani yako kuna kitu cha thamani hicho ndicho shetani anapigana vita ahakikisha ya kwamba hakichipuki hakifanyi kazi hakileti mazao katika maisha yako kuna kitu cha thamani kitu cha thamani wehaveasue in s in thsr kuna thamani kuna treasure hawa majamaa wakakumbuka nataka hata wewe ujue ya kwamba una kitu cha thamani ndani yako na mungu anakuthamini wakakumbuka ya kwamba kuna jamaa tulimfukuza unajua watakukataa huanzi wewe hebu tusome isaya hamsini na na tatu kama sijakosea isaya hamsini hujaanza wewe yesu akawaambia wanafunzi wake wakiwakataa nyinyi hawawakatai nyinyi wananikataa mimi kama wewe ni mtu uliyeokoka let me just confirm Isaiah, well, time hata imeisha tayari pale isaya nimesema hamsini um, yes hebu anzia mstari wa kwanza mpaka watano asante njia nyingine hapa tunaona ni sifa wakati tunapobadilisha sifa na uchungu tunaona ya kwamba mwishowe mstari wa nane unasema wawafunge wafalume wao kwa minyororo roho maana falume ni roho ndio zinasukuma ulimwengu wa giza hizi ni roho na shetani hawezi akakaa mahali hakuna sifa amini mahali ambapo kuna sifa mahali kuna sifa mahali kuna kumsifu mungu shetani hawezi akakaa ndio maana neno la mungu linasema yeye aketie wapi katika sifa za watu wake so pceegative tunapobadilisha maneno ambayo ni kinyume na neno la mungu tubadilishe mitazamo yetu tubadilishe maongezi yetu tuanze kusema na kusamehe na umwendeo umwambie nimekusamehe na useme unajitabiria mema unaposifu ile roho ambayo ilikuwa imekubana ile roho ambayo ilikuwa imekukamata ya kuogopa kukataliwa na kujikataa mungu anasema nini wafungwe wafalume wao kwa minyororo na wakuu wao kwa pingu za chuma ukombozi unapatikana ukombozi unapatikana shetani na roho zake zote hawezi kukaa mahali kuna sifa alafu ya mwisho ni upendo yohana barua ya yohana ya kwanza ine nane atumalizie hapo yohana barua ya yohana ya kwanza n nan mungu ni upendo tusomee pale nautumalizia hapo n nan upendo inasema ya kwamba upendo una ziba dhambi nyingilvevaio tuwapende wale wanaotuchukia maana mungu ni upendo na asiyependa yeye basi hana mungu ndani yake maana tabia ya mungu ni upendo huwa ni uchungu naelewa ni uchungu naelewa lakini upendo ndio utakaotutofautisha sisi na wale wengine upendo ndio utakaoweka mipaka katikati kati yetu watajuaje kuwa sisi ni wana wa mungu watajuaje ya kwamba sisi ni wana wa nuru baba yetu ni anaitwa upendo baba yetu anaitwa upendo yeye ni upendo for god is love na yeyote asiyependa yeye si wa mungu yeye hatoki huko upendo unasukuma mtu kusamehe upendo unasukuma mtu unapo rilis ndio unapokea unapowachilia ndio unapokea hata kama ulitukanwa hata kama ulisemwa hata kama ulikataliwa hata kama ulipitia hali ya kujihisika na kwamba haustahili kuna uponyaji katika jina la yesu kristo bwana yesu asifiwe ntakomea pale lakini kuna mambo mengi kuna so many dimensions ijazitaja bado za rejection najua wanasaikolojia watachukua mitazamo yao lakini sisi mtazamo wetu ni bibilia na neno la mungu usishikilie mtu katika moyo wako usishikilie hali yoyote na dawa iko yesu kristo ili tukapate kupona wachilia mzazi wako wachilia mtoto wako wachilia mumeo wachilia mwajiri wako wachilia bosi wako wachilia mchungaji wa usepe vitu ama watu katika moyo wako ili ndio upate kupona ili tukapate kupona wana yesu asifiwe nataka nisimamie pale inataka tusimame tu sisi wazazi tumefanya watoto wetu wengine huenda ikawa wanajihisikana kwamba hawapendwi hawastahili si watoto wetu tunatakana pia tutubu tumwambie mungu tusamehe kwa sababu tumewasukuma watoto wetu kwa viwango ambavyo wameingia wame katika dhambi na roho ya ikawaingia the spirit of and disobedience ingia ndani kwa sababu ya kusukumwa acha mungu atusaidie ili tukapate kupona roho zetu zipone nafsi zetu zipone familia zetu zipone watoto wetu wapone wake na waume zetu wapone na nyumba zetu zipone katika jina la yesu kristo fungua tu kinywa chako mwambie bwana asante kwa neno hili mwambie bwana asante kwa yesu kristo ambaye alichukua nafasi yetu ili tukapate kupona mwambie mungu hatusamehe pale ambapo tumekosa tumesukuma wengine tumewafanya wengine wajihisi kana kwamba hawatakikani mwambie mungu tunisamehe na unipe nguvu kidonda kilicho ndani yangu kipone kidonda kilicho ndani yangu kipone niliyemushikilia na muwachilia nipe neema ya kusamehe nipe neema ya kuwachilia nipe nehema nimusamehe mume wangu nipe nehema nimusamehe muke wangu niliyembeba na muwachilia maana nataka nipone katika jina la yesu kristo mwambiye bwana nisaidie mwambie yesu nisaidie nataka nipone roho wako yijuu yango maana umenipaka mafuta ili nikapate kupona ili nikakombolewe ili nikapate uzima katika jina la yesu kristo mwambiye tu bwana nisaidie wambiye bwana nisaidie nataka nipone nataka nipone nataka nipone neema yako ikanitoshe neema yako ikanitoshe neema yako ikanitoshe katika jina la yesu kristo ili nikapate kupona maisha yangu ya pone katika jina la yesu kristo asante bwana tuna kushukuru tuna kuinua asante kwa neno lako asante kwa uponyaji asante kwa ukombozi asante kwa kutuweka huru asante kwa kutuweka huru katika jina la yesu kristo tuna kwabudu tuna kuinua tuna kupasifa asante bwana