hicho ndiyo kichwa chetu pale give god the glory kwamba kama kuna chochote ambacho nituweze kumupa mungu basi ni tuweze kumpatia yeye utukufu kwa maana tunapojiangazia na kuangalia na kuweza kuzunguka ile mazingira ambayo yamekuzingira na kuangalia kule nyuma mpaka leo mahali hapa ambapo umefika hakika kama kuna lolote la kufanya ni kumshukuru na kusema ya kwamba mungu wa mbinguni unastahili kutukuzwa unastahili kwamba niweze kukupatia utukufu kwa maana ni kweli katika yote ambayo nimeweza kuyapata ushindi wote ambao umeweza kuupata kila kitu kile ambacho umeweza kukayafikia siku ya leo hatuwezi tukasema ya kwamba ni kwa juhudi zetu wala bidii zetu bali imegharimu mkono wa bwana na hatuna lengine ambalo tunaweza tukamfanyia huyu mungu ni nini ambacho nitakifanya ili kwamba kilengane na kile ambacho bwana amenitendea kuanzia januari mpaka siku hii ya leo ambapo nimebakisha wiki kidogo tu niweze kumaliza mwaka huu kwa hivyo kilo ilichosalia ni mimi kumshukuru ni mimi kumsifu ni mimi niseme ya kwamba bwana wastahili kutukuzwa kwa maana hakika mpendwa uko vile ulivyo kwa sababu mungu wa mbinguni amehusika katika maishani mwako ushindi ule wote ambao umeupata hakika ni bwana na isingekuwa ni yeye havingewezekana kuwa vile vilivyo katika maishani mwetu na yale yote mema ambayo umeyafikia mpendwa ni mungu kwa hivyo tuna sababu za kumwambia bwana asante nina sababu za kumwambia bwana pokea sifa na sababu za kusema ya kwamba bwana utukufu wote achabava ukurudie wewe kwa sababu hakika kama kuna lolote basi ni mkono wa mungu ambao umekuwa pamoja nasi ndio maana hata yule mwimbaji akawa na sababu ya kuimba naamini hata wewe waweza kuungana unaweza ukaiimba nyimbo hiyo hata wewe nayo pia ya kwamba kwa kweli haijawa rahisi lakini ni mkono wa mungu ulionibeba haikuwa rahisi kuanza januari na mezi hiyo yote kuifikia na kuipitia salama katikati ya mawimbi katikati ya misukosuko katikati ya hali ambazo zimekuwa zimetuzunguka haikuwa rahisi mpendwa lakini mungu wa amani amepata kusimama nasi bwana ameweza kutushikilia mungu ameweza kutubeba wapendwa hakika kama kunaye wakushukuriwa kama kunaye wakupewa utukufu si mwingine bali ni mungu huyu ambaye katikati ya mawimbi tena ametuvusha tukiwa salama mimi sijui wewe lakini mimi ninaona ya kwamba umbali huu ambao nimefika ni mkono wa mungu ni bwana amesimama pamoja nami na, na ndugu zangu nimekuja kugundua ya kwamba hakuna vita vilivyo vigumu sana kama vita vinavyopigwa katika maishani mwako ndani vita vya kiroho huwa ni vigumu sana kwa maana havionekani hakuna mtu ambaye anaona kila anayekuona nakuona usawa lakini wewe ndani yako unapigana vita kabisa na nguvu za giza kwa sababu zimesimama kinyume na matakwa ya mungu maishani mwako lakini hivyo hivyo katikati ya hali hizo zote tena mungu ameendelea kukutia moyo mungu ameendelea kukupatia neno la kukupeleka siku baada ya nyingine mpaka leo hii tunaweza kusimama ya kwamba hakika umbali huu yeye ni ebeneza ndugu zangu imechukua mkono wa mungu kwa hivyo kama ni bwana basi anastahili kushukuriwa kama ni mungu ndiye ametenda haya anastahili kuabudiwa kama ni yeye aliyefanya haya ana sababu zote kwamba utukufu wote umurudie yeye acha tusome zaburi mia na tat zaburi mia na tatu kwamba ni mungu pekee anayestahili kushukuriwa ni yeye pekee tunayestahili kwamba tuweze kumtukuza zaburi mia na tatu. e nafsi yangu umhimidi bwana naam vyote vilivyo ndani yangu vilihimidi jina lake takatifu naona hizo rangi hapo zimenichanganya tayari e nafsi yangu umhimidi bwana wala usisahau fadhili zake zote akusamehaye maovu yako yote akuponyaye magonjwa yako yote anakukomboa anakuokoa na nini hii hi inatoa rangi pale alafu na rangi zingine ndo oh hii ya huku nyuma hii ya nyuma ndiyo ni uzuri akukomboa aukomboa uhai wako kutoka kwa kaburi akutia taji la fadhili na rehema kateni yetu nayo auisha meaaushibisha mema, mema uzee wako ujana wako akaurejeza kukarejezwa kama tae eh? maona hizo mamu, na una mtu ambaye alikuwa amefikishwa mahali na huyu bwana na akasema kwa sababu ya mambo haya ambayo huyu bwana ameweza kunitendea bwana ameweza kusimama pamoja nani bwana ameweza kuwa ngao na kigao katika maishani mwangu basi anasemezana na nafsi yake ena, anasema ya kwamba anayeambia nafsi yake e, nafsi yangu umhimidi bwana naam na vyote vilivyo ndani yangu vilihimidi jina lake takatifu nauna mtu ambaye alikuwa ametafakari aa ameenda kuketi mahali akatafakari yale ambayo ameyapitia katika kile kipindi alichokuwa na tafakari sisi tuna katika kipindi cha mwaka mmoja lakini huyu sijuu alikuwa na katika kipindi cha aina gani katika kipindi cha muda gani lakini moyoni mwake akafika mahali akasema haya yote bwana ameweza kunitembea haya basi kama ni haya bwana ametenda ni wewe nafsi yangu hauna sababu ya kukosa kumhimidi bwana nam si nafsi yangu tu lakini na vyote vilivyo ndani yangu vilihimiri jina lake takatifu wapendwa hakika iwapo utakuwa mkweli na uweze kuangalia upingi darubuni kule nyuma mwaka vile ulivyoanza na vile ulivyoenda katika mezi hiyo mpaka siku ya leo unaweza kuungana na huyu ndugu na ukaiambia nafsi yako ya kwamba nafsi yako imuhimiri bwana nafsi yako imutukuze bwana nafsi yako imshukuru mungu nafsi yako imupatie mungu utukufu na si nafsi tu lakini na vyote vilivyo ndani yako vifa nini vilihimiri jina lake vimpatie bwana vimhimidi mungu vihimidi jina la bwama lililo takatifu wapendwa hili jambo ninaliangazia naliona ya kwamba sisi ndo tunapaswa tuyanene maneno haya kwa maana umbali huu ambao tuko angalia katika familia yako angalia katika nyumba yako angalia katika kazi yako angalia katika biashara yako angalia katika mashamba lako angalia katika mifugo ulionayo angalia watoto wako na uwe uangazie uone vile bwana ambavyo amekuwa mwaminifu utakuwa na sababu ya kuketi pekee yako na kusema nafsi yangu una sababu ya kumtukuza bwana una sababu ya kumhimidi bwana una sababu ya kumsifu mungu kwa maana ni kweli isingekuwa ni huyu mungu nina imani ya kwamba umbali huu nisingekuwa nimefika lakini mpendwa mungu amekuwa pamoja nawe mungu amesimama pamoja na wewe ni kweli changamoto umezipitia kweli hali zimeinuka lakini katikati ya mawimbi mungu aliye juu mbinguni akasema mawimbi atakuja lakini hayatakuzamisha hali zitainuka lakini hasita kuwekea kikomo lakini katikati ya hali hizi zote niko pamoja na wewe na mungu amekufikisha hivi leo ni sababu ya kumshukuru huyu bwana ndukusa ni sababu ya wewe kumtukuza huyu mungu ndio huyu mwandishi wa zaburi anasema ya nafsi yangu na si nafsi yangu tu pekee yake lakini na vyote vilivyo ndani yangu vinapata vya nini limhimili huyu mungu wapendwa naona kitu hapa ambacho huyu ndugu yangu alikuwa amekiona mustari wa pili anasemaje anasema e nafsi yangu umhimidi bwana wala usisahau fadhili zake zote sikia anazidi kumwambia kuzungumuza na yeye mwenyewe kwa maana ni yeye na nafsi yake kwa hiyo so, anazungumza na yeye mwenyewe anasema ya kwamba bado una sababu za kumuhimidi bwana na kando ya kumhimiri bwana pia usisahau fadhili zake zote zile ambazo amekutendea tangu januari mpaka siku hii ya leo kuna fadhili bwana ametenda kwa maana isingekuwa ni fadhili zake hatungekuwa hapa siku ya leo isingekuwa ni fadhili zake pengine hata hii neema ya uokovu tungekuwa tumeiachilia kwa maana ni changamoto ngapi umekutana nazo zinazopigana kinyume na imani yako lakini fadhili za mungu zimesimama pamoja na wewe fadhili za mungu zimekuhifadhi fadhili za mungu zimekuzingira bwana amesimama nawe kwamba mwanangu ni kweli yaonekana kana kwamba maji yamekufika katika shingo yanataka kuzamisha lakini usihofu niko pamoja na wewe tuendelee tutavuka ile ng'ambo nyingine na kwa kweli mungu ametuvukisha wapendwa anastahili kutukuzwa anastahili kushukuriwa anastahili kupewa utukufu kwa maana ni mungu nani aliye karibu na watu wake kama huyu mungu wetu wapendwa hakika tukiangalia haya yatenda tunaungana na huyu ndugu tumwambie kwamba basi ana sababu za kupewa utukufu hasa ana hesabu yale ya mambo ambayo mungu ameepusha nayo anahesabu zile baraka ambazo mungu ameweza kumkirimia anahesabu yale mazingira na hali zilizokuwa zimemzunguka na mungu wa mbinguni akaweza kumpatia ushindi mpendwa hakika kama hakuna chochote cha kunena na kumshukuru mungu kwacho kwa sababu ya hii neema ya wokovu kuna wengine sahizi huenda ikawa kwa sababu ya hali maisha yamekuwa yamepanda sana wameata wokovu kwa sababu ya hali lakini wewe umesimama kwa maana nema na fadhili za bwana zimeendelea kukuzingira tazama vile anavyosema hebu siki anavyosema mstari huo watatu akusamehe maovu yako yote akuponya magonjwa yako yote anatusamehe maovu yetu yote wapendwa hatuko wakamilifu na hatukufika hapa kwa sababu tuwakamilifu lakini ni rehema za bwana ambaye hata tunapomkosea tena mungu yuko pale asema mwanangu ni kweli umenikosea lakini tutarekebishana na baada ya kurekebishana sasa mwanangu na tuende ametusameha makosa mengi kuna mambo mengi sana ambayo angekuwa ameyaweka katika nakala na ameyasimamia wengine hatunge stahili hata kulitaja jina la mungu siku hii ya leo kamana tumepitia mambo mengi sana na katika mapito hayo tumemkosea tu mungu katika hali zote lakini vivyo hivyo kando na yule mshtaki wetu aliyeenda akasema haya huyo unayosema kuwa ni mwanao huyo ulikuwa unasema kwamba anakupenda hayaona hivi tena mungu akasema hata hayo nayo sitayaangalia kwa maana mimi nimemsamehe ni na kwa sababu hiyo leo hii waweza kuinwa mkono na mungu akasema karibu mwanangu kwa nini kwa sababu amechukua jukumu la kukusamehe makosa yako yote na zaidi ya yote akakuponya magonjwa yako yote hata hivi nimeshuhudia ya kwamba nilikuwa na hizo changamoto lakini bwana akafanya nini akaweza kuniondolea hivyo nina sababu ya kumhimidi huyu bwana wewe nao huenda kuna wakati mmoja umepitia hali ngumu ya kiafya lakini katikati ya hali hizo zote bwana amekuponya una sababu ya kumtukuza kumwambia bwana kwa hili pokea utukufu ewe mungu kwa mana isingekuwa ni yeye bwana pengine haingekuwa vile ndivyo lakini mungu wa mbiguni na wewe kweli mwili unauma lakini neno likakujia roho akakuhimiza ya kwamba usiwe na shaka usiwe na wasiwasi hado wakati wako wakuja unajua wakati wingi sana ukisikia maumivu unasema h eh? nizakuwa safari ha, ha. bwana asema kwamba bado niko pamoja na nawewe hujamaliza kazi iliyokusababisha uwe huko duniani kwa sababu hiyo nditakuponya ili kazi yangu uendelee kuitekeleza kwa hivyo wapendwa huyu mtu anasema nafsi yangu bado anazunguza nafsi yake hiyo kwamba amekusamea maovu yako yote na anazunguza nafsi yake kwamba amekuponya magonjwa yako yote mstari wa waine anasema au- aukomboa uhai wako na kaburi awaona anaukomboa uhai wako na nini na kaburi kuna shuhuda hapa zimetolewa zingine zikuwa zinaogofya kwa mara zile za mti kuangukia gari sasa kama yule dereva neema haingemtosha mungu hangemsaidia angalau kuona ule muti na kuhepa na kuenda kando nao ili mtu wanguke peke yake mwenye ushuhuda alikuwa anasema sijui kama vingekuwaji ni hapa anakukomboa uhai wako na nini kaburi na ametukomboa wapendwa uhai wetu na kaburi kwa maana kuna mambo mengine yamepangwa ambayo ungekuwa umefunuliwa wewe mungu angeya angeruhusu uyaone hata kabla haingekuja ungeenda ukajimaliza mwenyewe lakini mungu akasema hili sitamuonyesha lakini talishughulikia akakukomboa kutokana nini nayu no kaburi akakukomboa kutokana na mipango mibaya miovu ya shetani ambayo tamanio lake yeye kazi yake ni kuua kuiba na kuangamiza na katika mipango hiyo yote bwana akakukomboa kutokana na mipango yake yote hilo ni jambo mpendwa la tosha mimi na wewe kusema bwana ninakushukuru kumaambia bwana pokea sifa kumaambia bwana kwa hili pokea utukufu kwa mana hakika ni wewe peke uliyesimama pamoja nami tena anasemaje baada ya hapo akutia taji ya fadhili na rehema ada kukukomboa kutokana na kaburi anakuja anakuvikataji ya fadhili zake na rehema zake kwamba sikufanya hivi kwa sababu ulikuwa unastahili a lakini ni fadhili zangu na rehema zangu ndizo zimenisababisha ni kukomboe kutokana na mauti ni kukomboe kutokana na kaburi kwa hivyo kama bwana anaweza kutenda haya yote tuupe nini sisi ni nini ambacho tunaweza tukampatia kikasimama kwa niaba ya yale aliyoyatenda ya hakuna lolote tunaloweza kufanya isipokuwa ni kumshukuru na kumwambia bwana utukufu na kupa wewe tukuzwa wewe bwana kwa ajili ya fadhili zako hizi tukuzwa wewe bwana kwa ajili ya rehema zako hizi hakika umesimama nani kando kando katikati ya hali zote ambazo zilikuwa zinasema tukamwangamize lakini mungu ukasema huyu siw gamia bwana una sababu ya kupewa sifa na shukurani wapendwa huyu mungu ni waajabu huyu mungu wetu ni waajabu anasema hivi kwa sababu ya yale ambayo bwana ametenda maishani mwako mengi huja ya shuhudia na mimi nani mengi sijayashughudia lakini na imani ya kwamba katikati ya hali zote zile ambazo mwaka huu zimekuweza kuchipuka katika maishani mwetu kama taifa letu hili wapendwa umbali huu ambao huko imegarimu mkono wa mungu mstari huo wa tano asema aushibisha mema uzee wako ujana wako akaureji ujana wako ukarejezwa kama tai wajiangaliaje we umewahi kuenda kuketi na wale marika zako ambao hawajamjua mungu mkutane tu kulikuwa na sherehe fulani lf mkutane vile utakavyoshangaa s mamake fulani umekuwa hivyo ndugu vinkuaje mbona naonekana umezeeka sana hata wengine wameweza kuja kukwambia kwamba wee mamake fulani huzeeki kwa nini si kwa sababu echi wajipondoa wa sana ni kwa sababu mungu wa mbinguni yuko pamoja na sisi kila wakati anaondoa uzee anahuisha ujana wetu na naweza kutembea na vijana lakini kwa sababu hawaja mjua bwana nikaonekana mimi ni heri sana nikiwa nimeficha zile dalili kuna dawa nikaipaka hapa basi ushikan na vijana alafu unabitaweahasa hapa ukambua uchagua chogone vijana wataachwa kwa sababu ujana wangu farini umehuishwa nasi kwa sababu nyingine ni inema ndani ya mungu wapendwa na kwa ajili hiyo kwa nini nisimtukuze huyu mungu kwa nini nisiliadhimisha jina lake kwa sababu ana hata mambo ambayo pengine mimi mwenyewe singeangalia kwamba yana umuhimu lakini yeye anayashughulikia kwa sababu mambo haya ya uzee na ujana wapendwa haiko mikononi mwangu lakini yeye anasema kwa sababu wewe ni wa kwangu hata ujana wako nafana nini ninaurejesha kwa hivyo langu mimi ni kumshukuru kumwambia bwana nakshukuru kwa maana unanishughulikia bwana unahusika nani bwana unatenda makuna ya kipekee bwana hakika ningekuwa ni mimi umeniachilia sahizi wapendwa pengine ningekuwa sijui vingekuwaje na vile nilivyokuwa sijui kama vingekuwaje sahizi ningekuwa kati ya wale ambao wanaotwa vidole si ndio hivyo ukitoka hizi nye wasemaje nyeupewasemaji wekakae kule mbuzi lakini vile umekokahuna shida <laughs> <laughs> lakini yesu angekuwa hayumo basi mtoto asishikwe na homa pale nyumbani <laughs> tangu aje hapa basi hatuna amani <laughs> lakini kwa sababu yesu yumo ndani yetu kila utakapokanyaga neema ya bwana inakufuata haijalishi uko katika hali gani lakini kila atakaye kuona anatamani kuwa karibu na wewe zaidi kwa sababu ya ule uzuri wa mungu ambao umekuzunguka kwa sababu hiyo kwa nini tusimtukuze huyu bwana kwa sababu hii kwa nini tusimpatie sifa kwa nini tusimshukuru ndugu zangu haya mambo wapendwa yangekuwa ingekuwa ni yagharamikie kila mmoja angeshindwa na hii gharama lakini bwana amechukua hilo jukumu la kuhakikisha ya kwamba ananirembesha kila inapoitwa leo na ni kweli naweza kuwa na, na vaanguo umoja kila siku na ukakosa kuiona w kila ukiona ona ni nguo nyingine tofauti kwa nini kwa sababu bwana nini ananirembesha sasa wewe unashindwa kuelewa hu ndugu bas kumbe kila siku ni hiyo lakini kwa sababu ya fadhili za bwana na rehema zake na jinsi ya upendwo anaonipenda nao kila iichwapo leo anafanya upya maisha yetu na si jambo la kushangaza kwa maana wale wana wa israeli kulikuwa hakuna botiki kule jangwani ama ilikuwa iko kulikuwa hakuna botiki na wakazunguka miaka mia miaka miaka arobaini jangwani nguo ni hizo hizo viatu ni hivyo hivyo na hazikuchakaa kwa nini hasifanye leo laweza akafanya pia kwa hivo kama bwana anaweza akanishughulikia jinsi hiyo mpaka watu waone kwamba ni heri kwa sababu wanapokulinganisha wewe na wao wanaona ya kwamba wewe ni heri kwa neema ya bwana ambayo kwa juu yako wewe ni nani usimshukuru huyu bwana wewe ni nani usimpatie utukufu huyu mungu eh? hebu tumtukuze huyu bwana wapendwa kwa maana ameshikilia kutujali na kuhusika na maisha yetu kwa kweli haijawa rahisi haijawa rahisi sijui wewe waifikiriaje januari mpaka leo sijui wewe wafikiriaje katika hayo mapito alioyapitia lakini mimi nasema haijawa rahisi ndugu yangu ni mkono wa bwana tu tuaea umetubeba mkono wa bwana umetushikilia mkono wa bwana umesimama pamoja na sisi mkono wa bwana umetufikisha pale mahali alipo ndugu anasema ya kwamba kusoma kwake ilikuwa anafikiria ni toto lakini kwa sababu alisimama na mungu kwa sababu alimtumainia mungu anasema bwana akampitisha akamvukisha katika kipindi hicho cha masomo na akafanya viu-akasoma pasipokuwa na changamoto iwa yoyote hakika ndugu zangu waweza kuona kitu kwa m- ukakiona ni kidogo lakini kwa mwingine kikawa ni kikubwa kwa sababu hujui pale mahali alipopitishwa napo ndio akafikia kukipata kitu hicho kwa hivyo hata na mimi nami na wewe nawe kuna kitu ambacho kinanisababisha kwamba nimwambie bwana asante siku ya leo bwana ni asante utukufu chukua wewe kwa sababu hakika ungeniachia mimi ningekuwa nishasauliwa kitambo mahali ningeaibika bwana ulinivika nguo ukanipatia heshima kwa maana tuko hivi lakini watu wana kazi ngumu sana majirani semahili hey, lililompata hili, li hili kama atavuka kuna kitu kimoja ambacho kinashangaza ambacho o nikasema kwamba kuna mengi ambayo ningeweza kuyazungumzia lakini kwa sababu na- kuna wenzangu noo wanataka kushuhudia ndio maana nikakatisha lakini kuna kitu ambacho mimi ninakishangaa na wakati mke, mke wangu alipokuwa sasa ni akafanyiwa upasuaji tulienda siku ya tuesday na baada ya vile kupimwapimwa kote kumalizika anaambiwa kwamba sasa wewe damu yako iko katika hali ya hatari ni kidogo sana kama alikuwa na pati nsiu at sasa kupata damu ndugu yangu sikazi rahisi na pale hspitali mefi akawa wamesema hatutamlaza kama hakuna damu sasa wakati huo wakisema hivyo nafikiria ilikuwa ni kitu kama saa sita hapo lakini nashangaa bwana akalishangaza kufikia saa kumi za jioni pat zilikuwa zimepatikana jambo hilo huwa wuketi, nikaliangalia Kasama, kama si mungu kuwa na angalia hawa kwetu vingekuwaji igeu kauuusa naangalia mtu lakini mungu wa mbinguni akafanya alivyofanya yeye mwenyewe na wapendwa hata wale waliokuja kutoa hiyo damu wengine siwajui ninayemjua hapo ni mmoja tu lakini wale watatu siwajui lakini walipoambiwa kwamba kuna uhitaji na hawakutaka hata shilingi hilo likanipatia shangazo likanipatia jambo la kusema hakika kumbe mtumaini a huyu mungu si jambo la bure mungu naye anahusika kwa hivyo wengine wakitaka kusema sasa kwani nasikia kutakaasema na natakikana hey, lakini ishapatikana na baada ya jumaene, juma ine juma jumaa akafanyiwa na bwana akamsaidia akatoka vizuri sasa kwa sababu hiyo na nyingine zote kwa nini mimi nisimtukuze huyu bwana kwa nini nisimwambie bwana asante na wewe ni ya kwamba kuna mengi ambayo mungu wa mbinguni ameyatekeleza katika maishani mwako lakini kwo hapa kukuhimiza tumtendwa kwamba angalau upate nafasi ya kumshukuru mungu kwa yale yote ambayo ameyatenda na hata kwa yale ambayo anayatenda sasa na hata kwa yale ambayo atayatenda siku zile zinazokuja kwa maana ni mungu wa leo ni mungu wa jana mungu wa leo na mungu wa kesho <laughs> alivyotenda jana atatenda leo na atakavyotenda leo atatenda hata na siku ya kesho mradhi tuna moyo wa shukurani kila anapotutendea hakika hata acha kwa sababu ni mungu ambaye na nayee nayee anaguswa na shukurani zetu anaguswa wakati anapotenda na tunajitenga na utukufu tunamwambia bwana utukufu ni wakwako pokea wewe heshima tukuzwa wewe na pia na kushukuru kwa makuu haya ambayo umeyatenda naomba tusimame