Life of prayer can overflow and help another. We don't just pray because we are hungry or because we are in need. We pray because we are talking to God. If you show me a prayerless person, Kama, you'll be showing me somebody who has got a beautiful phone, but it has no line and credit in it. Ambaye, simu sana, haina simu yake, wala haina yake. What kind of a phone? What use is that phone? sasa simu kama hiyo ina maana gani it has no card inside yaani ndani yake haina laini na pia haina salio ndani yake so it is not for communication kwa hiyo hiyo ni kumanisha kwamba simu hiyo si kwa ajili ya mawasiliano you can even write on it not for communication hata unaweza kuandika katika juu yake kwamba hii siya mawasiliano so even if you dump it on the ground, nobody will find it. U- so we are like phones with communication. Sisi ni kama simu ni za in prayer, that's the only way we can be able to ascend to heaven and come down. Katika maombi amen, amen. Now, let's start reading t tuanze na kusomewa tusomewe katika marko ti kumi na nn hadi ishirini na tis marko mlango wa ti mstari wa kumi na nn hadi wa ishirin na tisaaahata walipofika walipowafikia wanafunzi waliona mkutano mkuu wakiwazunguka na waandishi wakijadiliana nao mara mkutano wote walipomuona walishangaa wakamwendea mbio wakamsalimu akawauliza mnajadiliana nini nao mtu mmoja katika mkutano akamjibu mwalimu nimemleta mwanangu kwako ana pepo bubu na kila ampagapo humbwaga chini naye hutoka povu na kusaga meno na, na kukonda nikasema na wanafunzi wako wamtoe pepo wasiweze akawajibu akasema enye kizazi kisichoamini nikaye nanyi hata lini nichukulane nanyi hata lini mleteni kwangu wakamleta kwake hata alipomwona mara yule pepo alimtia kifafa naye akaanguka chini akagaagaa kitokwa na povu akamuuliza babaye amepatwa na haya tangu lini akasema tangu utoto na mara nyingi amemtupa katika moto na katika maji amwangamize lakini ukiweza neno lolote utuhurumie na kutusaidia yesu akamwambia ukiweza yote yawezekana kwake aminie ukiweza yote yawezekana asante mstari wa m- mstari wa ishirini samahani wakamleta kwake hata alipomwona mara yule pepo alimtia kifafa naye akaanguka chini akagaagaa akitokwo na povu akamuuliza babaye amepatwa na haya tangu lini akasema tangu utoto na mara nyingine amemtupa katika moto na katika maji amwangamize lakini ukiweza lolote utuhurumie na kutusaidia yesu akamwambia ukiweza yote yawezekana kwake aaminie hapo ni swali alimuuliza swali ukiweza yote yawezekana kwake aminie asante mara babaye yule kijana akapata sauti akasema naamini nisaidie kutokwamini kwangu naye yesu akiona yakuwa mkutano unakusanyika mbio akamkemea yule pepo mchafu akamwambia ewe pepo bubu na kiziwi mimi nakuamuru mtoke huyu wala usimwingie tena akalia akamtia kifafa sana akamtoka naye akawa kama amekufa hata wengi wakasema amekufa lakini yesu akamshika mkono akamwinua naye akasimama hata alipoingia nyumbani wanafunzi wake wakamuuliza kwa faraga mbona sisi hatukuweza kumtoa akawambia namna hii haiwezekani kutoka kwa nno lolote isipokuwa kwa kuomba in the the good translation like the one i have here it is written by prayer and fasting kwa zile nakala nzuri kama hii nliyo nayo hapa imenakili ya kwamba kwa kufunga na kuomba i believe many people have God's. Such kind of. Amini, how many have got such a translation? Yeah, I have witnesses. There are, there are some things that you cannot do except by prayer and fasting. Yani, kuna vitu ispokuwa kwa kufunga na kuomba. Prayer and fasting means you are not just praying, you are also sacrificing. For that thing and in this case, Jesus came and found his disciples, his own disciples, who were walking with him, unable to cast out a demon and after all the long conversation, he did not even rebuke them. Okay, he rebuked them at first, but when they were discussing, he they asked him, Why were we not able to do it? And he told them, such like cannot go except by prayer and fasting. With a literal understanding, you think that once you come across that demon, then you start praying and fasting so that you can go out.: How can you fast for two seconds and then cast out a demon? unawezaje kufunga kwa, kwa sekunde mbili alafu, uombe, alafu fast ile sawa hapa ni kwamba unafaa kuwa umeshafunga na kuomba kabla hata wakati huo even without knowing whether there is a problem coming hata kabla ya kujua kwamba kuna tatizo linakuja how can that happen When you have made a prayer pattern of your life, you don't wait for a problem to come so that you can pray and fast. You pray and fast even if there is no problem. Mention things that you are praying for during that time. You never know they could be bothering somebody or somewhere. But because you are praying and fasting, like Jesus was living that life. lakini kwa sababu unafunga na kuomba kama vile yesu alivyokuwa akifanya somebody who needs help will came and get it from you modza ambaye anahitaji msaada atakuja kuupata hapo kwako now in this case in the whole of that region only jesus was equipped because he had a aprayer Okay, they were praying and fasting, but maybe casually. But the one who could be able to cast out that demon was Jesus. This old man said the child had been that way for a long time. yesu pekee yake ndiye aliyeweza kutoa huyo pepo maana huyo mzee alimwambia bwana wetu yesu kristo ya huyo mtoto amekaa katika hali hiyo kwa muda mrefu sana since his childhood thangia kuzaliwa kwake a simple problem that jesus said get out and come back no more yani shida ndogo tu kama hiyo ambapo yesu tu alimwambia toka na usimwingie tena because the prayer and fasting that was being done Was regalistic by the others. They were not doing it as a life pattern. So they could not be able to fight. The devil is, is well informed. You pray aloud, and when he comes, try to tell him that you are casting him out. Yes, how can you do it? kwa hiyo kwa sababu hali yao ya maombi ilikuwa tu ya juujuu hakuweza kutoa yule pepo maana shetani tayari ana ufahamu mwingi sana kwa hiyo hata ukiwa unaomba hizo maombi zako za juujuu nah, you, you me out na ukijaribu kumtoa hata we nawe unaweza kumtoa kweli but it's not about a class of people casting out demons Na si ni watu, fula, ni la watu ndio Jesus said such like will not go except by prayer and fasting so those people who pray and fast not legalistically, they can be able to cast out demons because they are already equipped kwa hiya, watu mbao, wanaishi maisha, kufunga na kuomba. moja kwa moja weza kutoa mapepo maana tayari wako na silaha za kutosha you you are not praying and fasting so that you can cast out demons it is your life pattern yaani haufungi na kuomba ili uende ukatoe pepo bali huo ni mfumo wa maisha yako how i i wish there will be no no demon to to cast out but I still have time to pray and fast Jinsi, gani yakojinsi ganiatamankwamba kuwe hakuna mapepo yoyote ya kutoa lakini bado niwe na wakati wa kufunga na kuomba The guys who were professional demon chasers were defeated because they were just professionally doing it, and the demons knew who they were. You know, you know the story of the sons of Skever?: Yes. Skever was a priest. And these were children or rather sons of a priest. ni So they knew we were we are born in this stuff, we can do it. So they go chasing, looking for demons to cast out. kwenda in the name of Jesus, whom Paul preaches, come out. Jesus, I know. Paul, I know. But who are you? Not about names. But in that realm of prayer and fasting. Who are you? And before they knew it, they were in trouble. Now, Jesus, who was walking with the disciples then and who leads us today, said, You must be praying and fasting so that you can be able to walk with victory. yesu ambaye alikuwa anatembea na wanafunzi wake nyakati hizo na ambaye yuko pamoja na leo anasema ya kwamba ni lazima uwe mtu wa kufunga na kuomba ndio uweze kuwa na ushindi i won't ask you whether you do prayer and fast because you say you do but if you dont i want you to know that the devil knows you don't sitakuuliza kama unafunga na kuomba maana anajua utasema unafunga unafanya lakini ataa hujue kwamba shetani kama huufanyi basi shetani anajua kuwa now prayer and fasting has has got to be done within the ability that god has given you kufunga na kuomba kunakufanywe katikati ya uwezo ambao mungu mweyewe amekupatia you cannot fast the way somebody else is fasting katika swala hili huwezi kufunga vile ambavyo yule mwingine anavyofunga no you fast Within your perimeter, there is one who cannot be able to fast from morning till evening. There is one who cannot fast without eating something small because of the condition of health. hai yae ya ayatheea wote wanafungaooteoouwei kumwamia ujafun mechni thennot a wihotathemateoa thekama hawawezi kufunga asioklahilo chunwa hebu wache waouna ili wafunge na waombe kuna wengine akifunga na asiume kitu basi ni <sighs> the whole day yaani anaishiwa anaishiwa nguvu kabisa and he is not na si ati anafanya dhambi that is the level at which he is and you must allow it hicho ndicho kiwango ambacho yuko ni needs Some nutrients so that he can go on. A time will come, he will be able to go seven days without taking anything. The issue is does he have a prayer pattern that God understands and the devil fears? That is the main thing. Now, we have a habit of telling people when they come with a problem, you go and fast three days, I also fast with you and we'll cast out the demon. Now, this boy was already sick. sasa hapa huyo kijana tayari alikuwa and jesus was already fasting and praying na yesu tayari alikuwa anafunga na kuomba so when they met jesus complimented for that boy kwa hivyo alipokutana yesu akaongezea kwa huyo kijana even today the old Margo, you guys eneni kwanza mfunge siku tatu alafu muje na sadaka tutoe huyo pepo That's the way it could have been done. These days, demons are not cast out without money and other sacrifices. But in the Bible days, we didn't need sacrifices. So if you have a Bible, you don't need sacrifice. Go by the principle of Jesus, and there will be no need for those sacrifices. You can give your sacrifices at your will, anywhere, anytime. The sacrifice he talks here is have a pattern. of prayer and fasting sadaka ya pekee anayozungumzia hapa ni ile ya kuwa na mfumo maombi wa kufunga na kuomba and that is enough na hiyo imetosha before you na hakuna kile ambacho kitasimama mbele yako tusomewe sasa katika waraka wa yakobo mlango wa wata mstari wa wa waraka yakobo wauaaaraa ayaoo aa yakobo mtu wa kwenu amepatikana na mabaya na aombe ana moyo wa kuchangamka na aimbe zaboriyakobo 51 mtu wakwenu amepatikana na mabaya na aombe ana moyo wa kuchangamka na aimbe zabori working as pastors that is you and me are today if somebody has got a problem let them pray it doesn't say pray for them for your information jesus did not pray when that boy was brought to him kwa taarifa yako yesu hakuomba wakati yule kijana aliletwa kwakealitoa tu ile pepooiaie lakini hapo amesema kama mtu ako na shida naaombe kwa maneno mengine watu wanapaswa kuwa na maisha ya maombi Prayer life. If you have a prayer, pray. You don't need me. Just pray. You have a phone with the, with, which has got the credit and the line in it. What do you want to use mine? Ask your neighbor, why do you want to use mine? us he is already equipped for that that's what that, that, that part of the bible says in other words encourage each other to pray we are supposed to raise the church to a level of tiwa tue kaiahad liikie kiwango cha kuombea wenginewaktimchunji awaahw in in the name of of of rebuke that spirit of that spirit tayari mkono haya katika jina la yesu nakemea hiyo roho ya kumwana you you remain if live kind of life utaishi basi ukiwa unafungwa oh. za, za za kiroho kama hey, hautaomba kila siku ni ufungwe pmnakimbiayanu oh, kow <laughs> <laughs> God wants us to grow. God wants us to grow. That's why He says, let them pray. Encourage them to pray. And if they are happy, let them sing psalms. They don't have to wait until Sunday when the praise team is here. Oh yeah, now I now got, I got How many who, who has been singing psalms at home? Who no, has been singing psalms no at home? And be truthful. Jimani. Be truthful. Na we, we Do you see how we, we are? Are we not happy when we are at home? Why are there no songs then? mbona kule nyumbani hakuna nyimbo because on sunday there there be some people there leading us telling us telling how to sing and how to sing sing and kwa sababu ya jumapili kutakuwa na watu pale wamesimama wakutufundisha jinsi ya kuimba then when you you at home you should always be sasa <laughs> kama ni hivyo ukiwa nyumbani ka na sura ya, ya punda <laughs> never na, nani ya kuona punda ucai kunapuna anasmile kama kusmile hakuna then that's how yo should be because we don't sing beus wedon't sinbasihivo ndio tunafaa kuwa maana hatu zaburi pray and if you are happy sing omba na kama unayofuraha imba zaburi yeah thats, that's o life hayo ndio maisha yetu but here we want the pastor to pray for us lakini hapa mchungaji atuombe. or we select a team of prayer warriors ama, who will be doing it for us ama tuchague kikundi cha maombi kitakuwa also have have the team if they they don't break, we just how how are they it. na na na pia hiko kikundi cha sifa kama vizuri mm. oh, leo hata hawakufanya mazoezi now you been doing it at home <laughs> kule nyumbani umekuwa chaawai watakiwa usimbe kama hauna furaha kule kue yuina kama hauna furaha unafanya iioa uombei iko kitu ambacho kinakufanya usio na furahaiaoo sijasema watu wasije kwaa But before you come, if you go on in, uh, you, you read. Can, can you read on? I didn't want to read the other section, but then just read it for the, for the sake of clarification. Yeah. mtu wa kwenu amekuwa hawezi na waite wazee wa kanisa nao wamwombee na kumpaka mafuta kwa jina la bwana na kule kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule na bwana atamwinua hata akiwa amefanya dambi atasamehewa so we When you're not able to pray. wakati ambapo huwezi kuomba mwenyewe ita hebu isometena hapo mahali mtu wa kwenu amekuwa hawezi na waite wazee wa kanisa nao wamwombee na kumpaka mafuta kwa jina la bwanakwa hiyo tunatakiwa kuombea wale tu ambao hawawezi kuomba you may be so hurt or demoralized that you cannot pray come we'll pray but after we have prayed go on and keep on praying for yourself don't make prayer sessions of coming so okay catch on nge lakini baada ya kuwa umeombewa na ukafunguliwa ifanye tabia yako ya kuomba na si ukae hapo ukiuliza mchungaji haya kesho nitakuja you coming for the second injection sangapi nije kuombewaoohe si mamboati ni kama ambayo unakuja kwa sindano ya pili hapa unapata tuyo sindano moja na unaenda zako amen, amen. So that now you you start praying At least you have known kumbe hiyo hiyo kitu alikuwa kadogo hivyo tu yuuotaealia tu h sasa ukiwa huko omba ukimaliza imba Are we pamoja but you do it if you don't have a prayer pattern lakini huwezi kuvifanya kama hauna huo mfumo wa maombi will make make prayer pattern for you you make it by maombina hakuna ambaye atatengeneza huo mfumo wa maombi kwa ajili yako bali utavifanya hapo utavifanyaew basa uelewi yaani vile nilikuwa pepo kila nikilala anakuja naona majini wea uelewi kilo nasema naelewa sana wanakuja kwa sababu umekaa kama wana wa skeva ebu ujulikana kwa mungu na ujulikane na hayo mapepo kwamba yule ni moto wa kuotea mbali hawatakuja bwana siwi sana hawatakuja mungu alitengeneza we are strong enough toomana vile mungu alivyotufanya sisi tuko na nguvu za kutosha joshua was told be strong and very courageous aneyoh kambiwa uwe na nguvu na uwe mjasiri and let the word of god not depart from your mouth na usije ukawata neno la mungu liondoke kinywani mwako in other words pray quoting quoting the the bible not quoting the problem kwa maneno mengine omba ukinaakili bibilia anasiku naakili mashida zako Mon, people are just problem god now now now you you see see not even eaten for two days now. my are out of school now. say a the bible ma, says aetof yeah, okay. shool wengine maombi yao ni mungu naona sijakula tangu juzi watoto wangu wako nyumbani wajaenda shule sijalipa renti sijafanya nini yaani wewe kazi yako wataja tu zile mashida ah. Look for what God says about that situation. That is the word of God in your mouth. Angalia, mungu anasema nini niini kuwasuhalihio ulionaayo na ilondio neno la mungo ambaliko kinyani moabu. He says, "You shall give to men, you shall lend to men, and you shall not borrow." So, God, you said I should be lending, not borrowing. Na vile ambapo msemaya kuamba we utapian anasimu utapian anasimu ukwape. Na basi utamwambia mungu ya kwamba umesema sitakopa bali nitakopesha yani utamwambia mungu katikasmsiiesemaa wamba watoto wangu watasoma na watakuaaatautawasomesha na watakuwa na amani, amani. Si, si uta, amani. hay sahiiwanahitaji unaelewa jis ya kuongea na mungu Ndi. mwambie neno lake aliilolisema wachakuteje sasa hapa bwana nihelekeze niwapi nikakopey si praying e unajua ni neno lipi na la kunakili wakati unaomba because jesus said in mark a that those things that you pray that you say you say pray they he be yours maana yesu akasema katika marko kumi na moj kwamba vile vitu unavyosema wakati unaomba unaombaamini vimekuwa mean, vyako na vitakuwa vyako aii yeah. eh? useme vitu ambavyo viko kwa w Si bwana naomba uguze mtu hey. <laughs> atume majini ya chukue pesa za and god t yani hakuna mtu wakai hapo katikatiyako ewe na mungu unless your phone does not have a card and it does not have labda hiyo simu yako hiyo haina laini na haina salio na mtu wa aina hiyo ni yule ambaye ni mgonjwa sana ya kwamba hawezi hata kuomba if you have managed to to walk up to this place kama umeweza kutembea kutoka nyumbani kwako hadi mahali hapa then you can also pray hapabasi unaweza kuomba tahywul ambayo ni mgonwa sana ameamiwaaitii hk to to go there and and pray or the ambulance will go and take him to hospital ama niende nimwombe ni impeleke hospitali chukempelekehotaa kiaendanamchukua na, na nampeleka kwa mungu ambulance inamchukua inampeleka kwa hospitali ule ambaye hawezi lakini ule anaweza anaomba mwenyewe mimi nioko pale nikukubaliana haya yeah. haya omba tu tuendelee bwana nikukubalianaakushuuru najua hatujakula hapa ndio anajua tayari hiyo ni waste of time kama unamwambia unajua you are wasting time already he knows si ni kweli kama unajua anajua usimwambie kwa sababu anajua mwambie kile hajui bwana biashara yangu imezoroteka naomba unisaidie nipate mstaji kwa njia hi maana ulisema tutanipa utabariki uta, uta kazi ya mikono yangu si hapo ni neno eh? utabariki kazi ya mikono yangu nataka bwana unbariki hii kazi maanake mimi sitakopa nitakopesha neno na mungu anasema huyu amekoma huyu si wa wadaias natumana napewa ba sana lakini sasa mambo mengine ni ya ndani sana hata huwezi kuambia mshungaji yataombwa na nani yataombwa lini maana ni e, andani, haya, ya ndani si ni kuomba ndipose haya ya ndani mwambie waombe hapo tusomewe katika danieli kitabu cha danieli mlango wa sita, wa mstari danilmlangowamstariwaa hadi ishirini na tatu hata danieli alipojua ya kuwa yale maandiko yamekwisha kutiwa sahihi akaingia nyumbani mwake na, madiri, na madirisha katika chumba chake yalikuwa yamefunguliwa kukabili yerusalemu akapiga magoti mara tatu kila siku akasali akashukuru mbele za mungu wake kama ilivyokuwa akifanya tokea hapo basi watu hawo wakakusanyika pamoja wakamwona daniele akiomba dua na kusihi mbele za mungu wake ndipo wakakaribia wakasema mbele ya mfalme katika habari ya ile marufuku ya mfalme je hukuitia huku sahihi ile marufuku ya kwamba kila mtu atakayeomba dua kwa mungu awayoyote au kwa mtu awa yoyote katika muda wa siku thelathini ila kwako e mfalme atatupwa katika tundu la simba mfalme akajibu akasema neno hili ni kweli kama ilivyo sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika basi waka wakamjibu akasema wakamjibu wakasema mbele ya mfalme yule danieli aliye mmoja wa wana wa wale walio waliohamishwa wa yuda hakujali wewe e mfalme wala ile marufuku iliyotia sahihi bali aomba dua mara tatu kila siku basi mfalme aliposikia maneno haya alikasirika sana akakaza moyo wake ili kumponya danieli akajitaabisha kumwokoa hata jua likachwa Ndipo yule ndipo watu wale wakakusanyika pamoja mbele ya mfalme wakamwambia mfalme e mfalme ujue ya kuwa ni sheria ya wamedi na wajemi lisibatilike neno lolote lilo marufuku wala amri yoyote iliyowekwa na mfalme basi mfalme akatoa amri nao akamleta danieli wakamtupa katika tundu la simba mfalme akanena akamwambia danieli mungu wako unayemtumikia daima yeye atakuponya likaletwa jiwe likawekwa mdomoni lile tundu naye na mfalme akalitia muhuri kwa muhuri yake mwenyewe na kwa muhuri ya wakuu wake lisibadilike neno lolote katika habari za danieli kisha mfalme akaenda nyumbani kwake akakesha usiku kucha akafunga na vinanda havikuletwa mbele yake na usingizi wake ukampaa asubuhi mfalme alipoondoka asubuhi mfalme akaondoka mapema akaenda kwa haraka mpaka penye lile tundu la simba naye alipolikaribia lile tundu akamlilia aka danieli kwa sauti ya huzuni mfalme akanena akamwambia danieli e danieli mtumishi wa mungu aliye hai je mungu wako unayemtumikia daima anaweza kukuponya na simba hawa ndipo danieli akamwambia mfalme e ee, mfalme uishi milele mungu wangu amemtuma malaika wake naye ameyafumba makanwa ya simba nao hawakunidhuru kwa kuwa mbele zake mimi nalionekana kuwa sina hatiya tena mbele yako e mfalme sikukosa neno basi mfalme akafurahi sana akaamuru wamtoe danieli katika lile tundu ndipo danieli akatolewa katika lile tundu wala dhara lolote halikuonekana mwilini mwake kwa sababu alikuwa anamtumaini mungu wakehiyo hadithi hata sihitaji kuifafanua zaidi maana imeelezwa waziwazi I'll talk about it. Here is a man with a prayer pattern. If you read a few, a few verses earlier, <laughs> the people who are, who are looking for a way to destroy him. They said, We cannot fight anything to fight him except something which is found in his God. So they controlled this idea that nobody should pray to any other God except praying to the king. kwa hivyo wakapanga swala hili la kwamba hakuna mtu ambaye anaruhusiwa kuomba chochote kwa mungu yoyote ama kwa mtu yoyote isipokuwa kwa mfalme peke lakini hapa kuna mtu ambaye alikuwa na mfumo wa kuomba wa kudumunotn hange And he could not hide na hangejificha He could not even give you the opportunity to assume that he did not pray. His was a plain life. Times of prayer were times of prayer and times of doing other things the same way. That's why our brothers. Have adapted to that kind of pattern. But for us, we have prayer giants who can pray for us. God wants us to make a prayer pattern like Daniel. Mungu anataka tu mfumo ama ombe kama wa Danieli. Which is uncheckable by anything. Even when things are made in a way that they, they, they seem to destroy you, they still find you rooted. We have a very big tree here and another very small one here, but they are all rooted. You cannot just you cannot just pull them down. You cannot you cannot just destroy it. tu Even if you cut it down, it will sprout. Hata kama baro because it is rooted. When we are rooted in prayers, no no damage is going to destroy. Because we are rooted. But when we are we are just placed on the ground, we can be pushed anytime. Lakini, so I don't like this thing here. Kama and then you are taken away. lakini kama tuko tu hapo juujuu unaweaemaaa kugndrakarakahauwezi kuzuia maana hauna mizizi but when you have roots lakini kama uko na mizizi whether you you like like it or you don't like it or don't this way I ama unavipenda ama huvipendi hapa ndipo niko prayer pattern yaani mfumo wa maombi personal prayer yaani mfumo wa kibinafsi wa maombi we can have have one as a church but do you have your own tunaweza kuwa na moja kama kanisa lakini lakinie uko na yakwako mwenyewemaana hicho ndicho kinachokufanya aliingizwa katika matatizo makubwa can you imagine being thrown In a pit where they are hungry eusikiria utupwe katika tundu la simba ambao wako na njaa wengine hata angekanyanga huku kuta hivi kwa sababu anajiona ndani ya tumbwu ya ya simba hata hatoshi lakini anaenda taratibu alikuwa amekita amekit And the other thing about the king, when he was signing, everybody should pray to him. Were they going to go to him and tell you, uh, uh, Mr. King, I need some money to pay school fees? Were they going to talk to him? And if they were not going to do that, how can they pray there and, be, and their needs be met? And he has not even heard. <inaudible> je hawa watu walikuwa ni waende pale kwake wamwambie kwamba oh mfalme hatuna karo ya shule hatuna hiki na hiki ama walikuwa ni wakae kwa manyumbani alafu waanze kuomba wakati Now, ambapo huyu si ati ni roho ni mwanadamu so so when when when you you you look at the whole thing it is just so when you are when you are not having a prayer, a prayer line, you are wakati hauko When you are not having a prayer line that is established, you are misplaced. But when you are having at that line, whereby it is you who knows when you pray and how you pray, nobody is there to monitor you. na unaomba unaomba nini nini hakuna mtu wa kukuangalia hati anaomba vii anaomba ii ee tayari umekiita mizizi then be like daniel hapo sasa utakuwa kama a in the lion, the lion said, oh, King, w- we want you to know today we are fasting yaani hata ukitupa katika lile tundu la simba kama vile yule danieli hawa simba nao wanamwambia mfalme mfalme tafadhali mfalme, leo tunafunga <laughs> and then iao wanamwamiamfalmtaahaimfalmeo tunafunusta oeh when out, the other guys are put in. if you read on you find that they were not when they are thrown in the lions were jumping and breaking their bones sasa andbeaitheiroalafu <laughs> anakaa anakaapo ndani na simba zake na anafurahikia lakini ukiendelea kusoma katika maeneo hayo utakuta y kwamba wale jamaa wengine waliporushwa hawa simba walifanya kuwanyanga juu kwa juu they did not wait for them to juuhawakuwangojea wadare shini ndio aanze kuwashambulia their bones were were not broken broken by by the the fall they were broken by the teeth mifupa yao haikuvunjwa na ule mwanguko bali ilivunjwa na ile meno ya simba simba the same lions wale wale But the the difference is these are people with a, without a prayer pattern, and here is one man who was not enough to feed the, the lions with a prayer pattern. wengine we tu wewe pekee yako unaitatua na maombi ukiwa un, na jua lile la kumwambia unamwambia na inaishia pale lakini wale ambao hawana mfumo wa maombi tutafanyaje yaani unakuta sisi sote hapa kila mmoja ameshika kichwa chake sasa hapa tutafanyaje sasa sijui sijui itakuaje hapa yaani wasi wasiwasi lakini kama wewe unajua la kufanya unasimama bwana umesema hivi ukimwambia bwana umesema si bwana unajua anajua tayari bwana umesema katika neno lako ya kwamba mimi sitakufa nitaishi katika ile hali ulio utashangaa cheni kupatia kasturi kadogo nimewahi kukaelezea wakati mwingine wakati wa 207, wakati kulikuwa kuna vita kama hivi jamaa mmoja alienda molo aliambiwa ndugu yake ameuawa akaenda akafika mji mmoja mmojak yani kamoja kijiji kijiji kijiji kimoja na na alikuwa sasa ndugu ndugu ndugu yake ako ni usiku Aka, akafika pale nimekuja kwa sababu nimesikia yangu akambiwa, hata hivyo yako ni mgonjwa lakini hajafa akasema hata kama hajafa naenda hivo hivo kwenda kumshukua kuenda kumwona we akuendeki pale kee kamsitu metugawanya hapapitiki watu hawaendi kama anaenda hivyo so, basi bas. wakajua huyo ameisha wa akaenda alipita ule msitu haoni mtu mpaka akafika ule mjiume ah, kujanje na hii si story ni tukio naenda kupati ingine ya kwangu Alifika, alifika kule wakachangaa umekujaji akasema kwani kuna niniu ah, mstu waupitike imepita siuna mtu alipomwona mzima akasema hasa, basi hasa basi acha nirudi huko ili wale nao wasiwe na wasiwasi wakidhani nimekufa kesho Kama, ah, basi wacha tunawajua hao jamaa walioko hapo wakidani kwama pale wakakuta wote wamejifisha msituni walipoona akatoke bora mmejifisha msituni eh, pamepita mtu hapa amelindwa na jamaa warefu wana panga zinawaka moto tulipoona hivi tukajifisha wale wanaotatiza waliona hizo panga za kuwaka moto na jamaa moja tu akawauliza kuna mtu mwingine amepita isipokuwa huya hakuna akajwa kume ni mimi nilikuwa nimelindwa hivyo ndivyo ulivyo prayer na umelindwa umelindwa siku hili nilipata habari kwamba uh, babake mama abel na yule bwanake mama abel wameuwawa niliambiwa wameuwawa na nikaambiwa kuna gari imetayarishwa ya kkupeleka ukashukue mili ah, wapi kule ambako hakuendeki <laughs> <laughs> hakuendeki huko huko hey, e hakuendeki tayari imetaarishiwa gari akasema anaenda hata mke wangu hakuweko ulikuwa hauko wakati huo was not <laughs> hakuwepo lakini angekuwepo angekataa tukafika baari ya kule gari ikaharibika ile propa tukarudi kamji kengine tutengenezewe haikuwa ikabidi ile niho e, e, ile spring zil za ba tufunge ikafungwa mbao tukarudi pale kwa baria wale askari wakatuliza mwenda wapi tuenda huko ni mpekenimpeketoni kuna nini tuenda kuchukua mili huko hivyo sasa ni saa moja jioni hatuna security nyinyi ndio mlikuwa na ile gari ndio mtaenda hivyo hivo e, twaenda waenda kufika huko watu wale watwaletukatu kama wann naulizana sasa tutalala wapi maana kule ilikuwa ni utolewe kwa nyumba uulizwe kama kuna mwanamke mwanake mume wa huyi ni nani ni mimi pigwa risasi haya rudi ukalale asa ndio tumeenda huko lakini kufika tuli mahali tulikuwa s tunatafuta chakula ndio tufikirie tutalala wapi kasikia jamaa ameniita ndugu yake virugu kana yule ni bishop brua yul kaa kaniita twe ni nani ani kuna nini kamwelezabasi usie na wasiwasi kule kuna lala wakimbizi tsisi ndio tunawasimamianikapewa kitanda nikalala eh? ka sababu gani mungu amenilinda ninaombea hiyo safari nitaenda nirudi na tulipewa mili tukarudi na hiyo gari ambayo haina spring mpaka tukafika hapa tuli sumu, tena tulikuja na usiku tena safari za usiku na hakuendeki mpendwa nakwambia kitu najua kinafanyika na kinawezekana shida ile ambayo wengine wanakimbia wewe huiogopi unakumbuka mazishi ya, ya ya jemima tulienda gorbanti watu wanauliza wana, mwenda wapi gorbanti kuzika e. na mtakesha huko e. na sisi twatoka huko e. jii mwatoka maanake hamna shughuli sisi tuna shughuli ya kuzika na tukakesha na zile nyimbo za ngware kule e zinaendelea kwasababu gani situnaomba yeah, mngu anatupeleka natu hey. na aturudishe ja turudshe na huo kama kama kama sita- sitasikia eh. lakini prayer prayer prayer maombi maombi amen god wants the church to rise up in prayer. mungu anataka kanisa liweze kuinuka katika maombi. even if you are not called for prayer, you you will will pray hata hukuitwa kuomba we omba you will be somewhere yaani kaaaataiw mahali ukiomba And when Daniel could not be in a place to pray, even the king could not, could, could not, entertain, could not be entertained with the music. Said, No way, there is somebody that I need to pray and fast for. sema sitaki vitu kama hivyo maana kuna mtu ambaye anavaa nimwombee na nifunge na was waiting for the the morning like nimwombeeanatifo wait for it na akawa anangojea kama vile walinzi wangojavyo servant of god has the god you have been serving so faithfully uh, been able to save you na wakati kulipo mfalme akaenda katika tundu la simba na akaita The part I want to. How was he serving God? Yes, somebody answer me. How was he serving God? Yeah? Prayer and supplication. That was the service he was giving to God. In a, in, in a foreign land. But he was praying and fasting. akiwa nchi ya ugenini alikuwa akifunga na kuomba he was not preaching alikuwa ahubiri alikuwa anaomba and he was saved na aliokolewa and that is is what god is talking today na iko ndicho ambacho mungu anazungumza leo this of having some people to pray for you is ungodly uvivu huu wa kutafuta watu wa kuombee hicho si kiungu Hey, some somewe katika marko mlango wa kwanza mstari wa 3it5 hadi 3t marko mo5 hadi tmaro 3539 hata alfajiri na mapema sana akaondoka akatoka kaenda zake mahali pasipokuwa na watu akaomba huko simioni na wenziwe wakamtafuta nao walipomwona wakamwambia watu wote wanakutafuta akawaambia twendeni mahali pengine mpaka vijiji vilivyo karibu nipate kuhubiri huko nako maana kwa hiyo nalitokea akaenda akihubiri katika masinagogi yao katika nchi yote ya galilaya na kutoa pepo no, this is Jesus. Every day, early in the morning, before daybreak, he goes alone to pray. He leaves the disciples sleeping. He goes somewhere private to pray. He gave them a hard time. They had to look for him until they find him. And when they found him, he said, lord everybody is looking for you now come and help them he said no let's move on to another town another they already know how to deal with the problems let's go and teach others yani, how to deal with the pastors are not for praying every day unless God says so. They are for teaching people how to pray. How to serve God. Massuring the believers. And then they walk the walk. Jesus, did it and him, him and jesus himself he did not respond to the problems of the people yaani yesu mwenyewe hakuang, hakuangalia kushughulikia mashida hao watu wabaki na shida zao twende twende zetu mm. siwamejua kile misikuwadunga shindano kwa hivyo vile nilifanya nawafanya twende zetu na, na akaenda akaenda kuhubiri kwingine kwa hivyo na sisi tujifunze tusigoje kila siku eh, basi sbasakijaktu ni mkali wewe akikuwekea mkono hivi hata watingisika unajisifia hivyo waliokuwa wakitoa mapepo yesu ungekuwa hapo uone vile mapepo yalikuwa yanatimua natma nilimwona shetani akishuka kama umeme hiyo mnayoniambia aicishii eh msifurahi kwa sababu mapepo yanatoka furahini kwa sababu majina yetu ya, yenu yameandikwa kwa hivyo asubuhi ha, okay. huyu asubuhih wapi hajeja leo huyu asubuhi kama tu huyu ameshinda hapo kwa maombi huyu ha, hakuna kubwa huywdog ukiwa ukiwan unajulikana uko ukiwa e unajulikana uko ren kwa sababu mungu anakugojea anagojea kunena nawe si utumani t wakati watu namba haya kamwambieni huyo mungu tuko pamoja kiroho na yye ndiye roho enda mwenyewe mbona <laughs> ziwi sana so lets, let's, let's wake up kuinuka and do the business of an o atufanye also go and pray to god yi akiwa yee mwenyewe ni mungu bado alikuwa angeenda kumuomba mungu the human part of him akiwa katika sasa ile sehemu ya kimwanadamu he gave us that pattern alitupatia huo mfumo sometimes leave the bed please and go and go pray kwa hiyo tafadhali a watana... mwingine wachana na kitanda ukaombe hata kama utajifanya wenda dukani lakini unaomba tu ukienda na mtu akekusalimia wwenda tu sigoje hapo hoti, wakati eh. uko busy you you talking to your dad yaani unazungumza na babaku. amen do you have any more meaning sluka kumi na moja mstari wa kwanza ikawa alipokuwa mahali fulani akiomba alipokwisha mmoja katika wanafunzi wake alimwambia bwana tufundishe sisi kusali kama vile yohana alivyofundisha wanafunzi wake Now, this is Sahaba, ni, ni kipindi kingine he was praying alikuwa bilihari na... moja anaomba tu mfululizo nao wanakaa by the way nashukuru tulielewa chini ya bishop bhop mashumbesunakumbuka lakini hamkuwa karibu naye mi nikuwa karibu naye Tuna, jioni tunapiga maraud asubuhi yeye hatamka mapema tamka kama kama saa tatu aombe mpaka saa nane sasa kwa hivyo kama unahitaji lolote ni uja kwangu kwa sababu pasa hapatikani na ukienda kumuita hatoki ndani watu wawili tu ndio wangemtoa huko ndani angejua kuna shida ambayo inamhitaji eshae ni shahidi ni shahidi wengine hapa ni mashahidi akimaanisha kuomba anaomba hayo maombi saa saa saa ana-anakula breakfast that is the school i went for for for prayer for my prayer my life hiyo tu shule anakulaaiiooeyoo shunioo ndioenda kujifunza maisha yangu ya maombi prayer maombi ni kazi ngumu and it must be nite na ni lazimaifawe utajengaje nyumba juujuu mpaka uchimbe msingi nahakikisha pakosalama Says, how, for how long are we going to continue like this so one of them approached him and said jesus just just just teach us how to pray the same way John taught his disciples so in other words, you need to desire to grow." In your prayer life, these people knew they were, had not made it. They were already the, the bouncers of Jesus. But they knew they were weak when it comes to spiritual matters. Yes, you are a believer. ndio ni kweli wewe ni muumini but you need more strength lakini bado unahitaji nguvu zaidi but this strength will only come when you start lakini hii nguvu itakuja tu wakati utakapoanza kuomba si mungu awaamshe basi basio si ndio hivyoashaaia