nami najua ya kwamba kwa sababu umefika na kwa sababu uwepo wa bwana uko hapa basi kuna kitu kizuri tu ambacho kinafanyika hata sasa katika maisha yako na maisha yako kwa hivyo tujiwachilie uweponi mwa bwana ili tumruhusu afanye kile ambacho anajua na anaweza kukifanya katika maisha yako na maisha yangu amen yanguaen nataka tu shiriki neno pamoja ambalo nimelipa kichwa beyond sowing and ripping. zaidi ya kupanda na kuvuna beyond sowing and ripping. zaidi ya kupanda na kuvuna ninajua ya kwamba tunaishi katika nyakati ngumu hali za kimaisha zinaendelea kuzorota tukiangalia hali ya anga haiko vile ambavyo tumeizoea zamani zile ulikuwa unajua wakati gani mvua itanyesha na ulikuwa na uhakika wa kwamba ukifika huo wakati mvua itanyesha utapanda chochote kile ambacho umekusudia kupanda na baada ya muda ukingojea kwahakika utavuna tena baadaye kama huku pwani tuko na misimu miwili baadaye kuja msimu wa mvua chache tulikuwa tumezoea lakini sasa ni nani ambaye anaweza kutuambia kwa uhakika ya kwamba ukifika mwezi fulani mvua itanyesha ni nani ambaye ako na uhakika hakuna hata wale watu wanaitwa watabiri wa hali ya anga wanajaribu tu kubahatisha lakini yule ambaye anaelewa kweli majira na nyakati ni mmoja tu ambaye ni mungu yeye ndiye ambaye ameshikilia majira na nyakati na yeye anasema anageuza nyakati na majira kama vile ambavyo anataka hana haja ya kuuliza mwanadamu sowing and beyond s- no, S-O. siya kupasua mbao sowing ile ya so Alafu ripping ile ya kuvuna ya yara nafikiri pia n zaidi ya kupanda na kuvuna nilikuwa nataka niweke tu kwanza maandalizi ama utangulizi ya kwamba nyakati hizi ni nyakati ngumu nyakati ambazo zimenenwa katika neno ukienda katika timotheo wa pili sura ya tatu kuanzia mstari wa kwanza mpaka wa tano imesema ya kwamba tutasoma pale ili ndio tuweke misingi pale ya kwamba nyakati tunazoishi sio za kawaida na ni nyakati ambazo zimenenwa vizuri sana katika neno la mungu sasa inatupasa mimi na wewe tuwe na ufahamu wa kuelewa na kutambua kile ambacho mungu anazungumza na kile ambacho kinafanyika katika wakati huu We are living in a materialistic generation. tunaishi nyakati ambazo vitu vimewekwa mbele kila kitu mtu anaangalia vitu kwanza ndio timotheo akazungumza habari hizi hebu tusome pale timotheo wapi. timothy Chapter number nab mstari wa kwanza mpaka wa tano tunaongea kuhusu zaidi ya kupanda na kuvuna kwa sababu si hata hizi tulipanda wengi tulipanda na wengi na amshiwa wengi wale tuliopanda hatukupata kweli ama uongo sini ukweli sasa swali ni mungu bado ni mungu ama amegeuka kuwa si mungu yeye bado ni mungu kwa hivyo kuna kitu ambacho ni tukielewe zaidi tu ya kanuni hii ya kupanda na kuvuna timoth chapta nab sura ya tatu nasema hivi stari wa kwanza mpaka wa watano lakini ufahamu neno hili ya kuwa siku za mwisho utakuwako nyakati za hatari maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe sasa kuna dalili ama kuna ishara ambazo zimeandikwa hapa za kuthibitisha ya kwamba hizi ni nyakati za za mwisho na ni nyakati za hatari watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe wenye kupenda fedha wenye kujisifu wenye kiburi wenye kutukana wasiotii wazazi wao wasio na shukurani wasio safi wasio wasiowapenda wakwao wasiotaka kufanya suluhu wasingiziaji wasiojizuia wakali wasiyopenda pen... wasio mema wasaliti wakaidi wenye kujivuna wapendao anasa kuliko kumpenda mungu wenye mfano wa utaua lakini wakikana nguvu zake na hao nao ujiepushe now. amen haya ni baadhi ya mambo ambayo yametajwa hapa kutuonyesha dalili lakini imesema ni nyakati za hatari kwa hivyo kuna tahadhari inapeanwa ni nyakati ni wakati naye yoeli akasema ya kwamba nyakati za mwisho in the last days nitamwaga roho wangu huyo ni mungu anaongea nyakati za mwisho nitamwaga ama nitawachilia roho wangu swali ni hizi nyakati za mwisho zilianza lini roho huyu wa bwana aliwachiliwa kwa wingi kuanzia wakati gani hiyo ndiyo ishara ama dalili ya kwamba hizi ndizo nyakati za mwisho yesu kristo aliporudi mbinguni ndiyo roho mtakatifu akawachiliwa kwa wingi kuanzia siku ile ya pentecost. the day of pentecost so inaashiria ya kwamba zilianza tangu siku hiyo na kuendelea ni nyakati za mwisho kuanzia siku hiyo na kuendelea mpaka sasa ni nyakati za mwisho kwa hivyo hatari ilianzia huko na inaendelea na itaendelea mpaka hitimisho la wakati so tusishangae tukiona watu ama tukijiona wenyewe tunapenda vitu sana tunapenda pesa kuliko ama zaidi ya kumpenda nani mungu ukiona ya kwamba watoto hawasikii hawatii wazazi usishangaye haya yote yametajwa wapi hapa na ukiangalia tena katika kitabu cha barua ya kwanza ya yohana moja ishirini na sita inaweka msumari zaidi ya yale mambo ambayo yamejaa ulimwenguni na hayatapungua yatajaa lakini naye oeli akatwambia roho wa bwana atawachiliwa na amewachiliwa amemwagwa ili akusaidie wewe na mimi kuziepuka nyakati kama kama hizi kiangalia barua ya kwanza ya yohana bili mstariwa kumi na sita Kuna mambo ya, metajwa, hayo ya dunia, na wala mungu barua ya kwanza ya yohana tunaongea kuhusu kupanda, zaidi ya kupanda na, na kuvuna barua ya kwanza ya yohana john chapter chapt mstari wa kumi na sita ah, iko kweli hiyo hakuna two, chapter two. E, ina- chainakwanga saa zingine lakini <laughs> leo ndio hakuna <laughs> kumi na <sita. laughs> hapo First john chapt nab mstari wa kumi na sita unasema hivi maana kila kilichomo duniani yaani kitu cha kwanza tamaa ya mwili kitu cha pili na tamaa ya macho na kitu cha tatu na kiburi cha uzima hayo ndiyo mambo yamebeba dunia leo unasikia mtu anajiita made man I am a business person anajiitayani anasema kwa uwezo wangu nimejifanya nimejitengeneza mimi ni msanii ambaye nimejifanya mwenyewe kwa uwezo wangu ama katika biashara ama katika huduma kiburi ambacho kimejaa ulimwenguni nyakati hizi ambazo tunaishi na inasema havitokani na baba bali vyatokana na dunia tunaishi katika nyakati ambazo hekima ambayo imejaa katika dunia ni hekima ya ulimwengu hekima ya ulimwengu imejaa lakini tujue hay kwamba roho wa bwana pia bado ako amewachiliwa kwa yule ambaye atakuwa na kiu na njaa ya kumpokea na kukaa na kutembea katika nguvu za roho mtakatifu ili ndiyo tuweze kukumbana na wakati huu ambao tunaishi sasa wakati wa hatari katika neno la mungu tukiangalia mwanzo nane ishirini na mbili kuna msingi umewekwa pale wa kanuni hii ya kupanda na kuvuna na hii kanuni imetapakaa tumeitumia katika kanisa katika maisha yetu na wakati mwingine imetumiwa vibaya na watu wengine kwa sababu ya tamaa zao wenyewe mbegu injili ya mbegu mwanzo an isiiimbii mwanzo nane ishirini na mbili inasema hivyi muda nchi idumupo majira ya kupanda na mavuno wakati wa baridi na wakati wa hari wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana na usiku havita oma maadam the earth bado iko jinsi ilivyo kutakuweko na wakati wa kupanda na wakuvuna sasa kitu ambacho ni tuelewe ni kwamba kupanda na kuvuna katika kanuni hii kumeambatanishwa na wakatii kuna wakati unaofaa wa kupanda na kuna wakati usiofaa wa kupanda kwa sababu ya wakati na majira ambayo yamewekwa huo ndio msingi wa kanuni ya kupanda na kuvuna na ziko sehemu nyingi zimeonyeshwa ya kwamba kile unachopanda ndicho utakachovuna hiyo ni kanuni ya mungu na ni kanuni nzuri lakini sisi tunasema leo ya kwamba kuna zaidi sasa tuangalie hii zaidi ni gani hii zaidi ndani ya neno la mungu hii mvua ikinyesha inachagua mtu wa kunyeshea haichagui mlevi mganga mchawi pasta askofu mtoto kila mtu inamwnyeshea haichagui so hii ni general grace ya kila kila mtu general yaani hii ni neema ambayo inawachiliwa kwa kila mtu haichagui na neno la mungu limesema wazi katika mathayo tano arobaini na tano matayo tano arobaini na tano ya kwamba mvua inyeshapo inanyeshea kila mtu jua likichomoza lamwichomozea kila mtu halichagui kwa hivyo hiyo kanuni inafanya kazi kwa kila mtu aliokoka na ambayo hajaokoka hiyo kanuni inafanya kazi ndio hata wale watu ambao hawajaokoka baada wakipanda mahindi bora tu ni wakati huo kupandwa mahindi watavuna ama hawatavuna ama unafikiria mungu atakuja achague hili ni shamba la miz marome hili lizae aende kwa shamba la nani la mtu mwingine hili lisizae anafanya hivyo kweli achagui maana ni kanuni ya kila ha? mtu mathayo tano arobaini na tano sema ya kwamba ili eh? mathayo ngapi nimesema arobain na hivyo ndio inasema oh, ina, ina, inasema hivo okay. ya kwamba ili mpate kuwa wana wa okay wana wa baba yenu aliye mbinguni maana yeye huwaangazia jua lake waovu na wema huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki hasa swali ndilo hili huu utofauti wa yule muovu na asiyekuwa mwovu uko wapi there has to be a wanao mngoje ya bwana na wale ambao hawamungojei bwana wale ambao wanamtegemea mungu na wasiyomtegemea mungu ni lazima kuwe na utofauti nandiposa mungu amesema ya kwamba sisi ni special. sisi ni special. ni muhimu zaidi ya wale wengine hivyi ndio amesema sisi ni muhimu sisi ni special ukiangalia katika maandiko utaona ya kwamba ametupatia majina tofauti we we chosen people we are a special people watu waliochaguliwa watu tofauti watu a royal priesthood yani kuna utofauti lakini je katika hii kanuni utofauti wetu uko wapi na ukiangalia hiyo tu mathayo bado ukisonga mathayo sita hapo mbele wakati mungu anajaribu ama yesu anajaribu kutofautisha baina ya sisi na ndege wa angani kuna maneno anazungumuza pale yanayodhihirisha utofauti vile ambavyo mungu anatuangalia sisi hebu tupaangalie pale5ouua mathayo juu ya zaidi, ya zaidi na zaid There has mathayo na 26. inasema hivyo kwa sababu hiyo nawaambieni musisumbuke maisha yenu mule nini au munywe nini wala miili yenu muvae nini hayo ma- basic needs. Basic needs. kwa sababu hiyo nawaambieni musisumbuke maisha yenu mule nini au munywe nini wala mili yenu muvae nini maisha je si zaidi ya chakula na mwili zaidi ya mavazi 6waangalieni ndege wa angani ya kwamba hawapandi wala hawavuni wala hawakusanyi galani na baba yenu wa mbinguni huwalisha hao nyinyi je si bora kupita hao hapo ni mahali ambapo pia mungu anapatumia anauliza swali hawa ndege hapa ni mahali tunapajua sana tunapasoma sana na kwamba ndege wa angani hawapandi hawavuni lakini bado mungu aliyejuu mbinguni anawalisha na wanakaa smat na wanaendelea na maisha yao kama kawaida sasa nauliza baina ya wale na sisi ni nani wa thamani zaidi sasa unaweza ukajiuliza hawa ndege wako na maana gani hawa ndege wako na maana gani vidude hivi vinarukaruka viko na kazi gani kuna mahali tutaona ya kwamba mungu amesema vitu vinavyo visivyoonekana vinadhihirishwa na kuelezwa na vitu vinavyoonekana anasema ya kwamba ukiangalia vitu vilivyo hapa nje vinaashiria na vinakueleza kumuhusu mungu mungu amejitambulisha kwa wanadamu kupitia kwa urahisi wa vile vitu ambavyo wanaviona sasa hawa ndege yaani ukiangalia hao ndege wewe unatakikana umuone mungu ukiangalia hao ndege hao ndege hujui chanzo chao angalau sisi tumepewa historia yetu wale ni kunenwa tu maneno waka wakatoka hisok na wakawa kule walikotoka wewe hujui sisi tunajua tu tumetoka kwake asa ukiwaona hao ndege unamwona mungu the birds portray god miti ukiona inaonyesha mungu mito ukiiona inaonyesha mungu ndio tunaimba ule wimbo unasema nini bwana mungu nashangaa nashanga kabisnio wimbo eh? tukiangalia tukitazama vitu ambavyo kazi mikono yako imetengeneza tunauona ukuu wako tunamuona mungu sasa ndege huyu ambaye ametajwa hapa kazi yake ni moja wacha haya mambo mengine ya kusema kuna litn nini hayo ni ya ziada lakini cha msingi kikubwa ni mungu tumuone ndani ya hao ndege naye mungu kwa sababu hawa wanyama wanamuonyesha yeye hana budi kuwa kuwe ni shua ya kwamba wanaendelea wakuweko ndio wanadamu waendelee kumuona mungu kuna pointi nataka iingie hapa na naomba mungu atusaidie hiyo pointi tuione ya kwamba kwa sababu hawa ndege wanaonyesha mungu mungu hanabudi awashughulikie tumeambiwa hawapandi na wala hawa wavuni So, kuna kitu chingine zaidi ya kupanda na kuvuna hawa hawapandi na hawavuni lakini bado wanakula bado wanatembea bado wanaishi kazi yao ni mungu aonekane ndani yao the of god the glory of god. sasa utofauti wetu ni uonekane katika mitazamo yetu hatupandi tu kama wale watu wengine unajua ukweli ni kwamba hata ukija hapa ukweli tu ni kwamba our greatest motivation msukumo mkubwa tulionao wa kutoa ni nini tuseme tu ukweli kutoa chochote kile ambacho unatoa msukumo mkubwa sana ulionao ni nini ili ufanye nini ufanye nini sisikii ufanye nini ufanye nini urudishiwe yeah. that is our greatest motivation kwa sababu si mungu na, na, si makosa ni neno la mungu neno la mungu nasema anayeshughulikia maskini ama mjane ni kama si siamkopeshaye sia mtu anangoja arudishiwe sihuo ndio ukweli na asipokurudishia si utasema ni mudhalimu utasema kweli na umesema mbone ufanyi hiyo ni sawa lakini cha msingi ni kwamba mungu macho yake hayako hapo yeye anaangalia je watu wakikuona wananiona hiyo ndio funguo kubwa kushinda ya kupanda kupanda tutapanda lakini unaweza kuwa unapanda na unavuna tu visogi hata vieleweki hata tofauti yangu mimi na yule ambaye ni wa uko nje itakuwa wapi hata haya mazao yangu ni ya kwamba mimi niko na mungu yule hana mungu sini ukweli maana ukiteremuka chini hapo hapo tu ukiteremuka huko chini matayo sit hiyo tu thelathini na mbili anasema ya kwamba vile vitu ambavyo amevizungumza pale juu ya kwamba msijali mtakunywa nini na hayo ndiyo mambo yale yalei ambayo yanatusumbua tunaambiwa tusijali ya. nini si hiyo ndariani ya yanatusumbuaubuawhiyo dii kanisani tu cibanda changu nzichifunga That is the ishu ambayo tunapambana nayo nitakula nini nitakunywa nini nitavaa nini nitapelekea msichana wangu shule na pesa gani wewe mungu kani hujuu ya kwamba niko na mahitaji lakini mungu anasema hapo chini ya kwamba haya mambo najua jua munayahitaji haya mambo najua jua munayataka lakini hata watu wa ulimwengu pia wanayatafuta hayo so tofauti yako na yule iko wapi ikowapi hapo chini ina, inasemaje kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta yeah. hayoyote hayo tumetaja pale juu hata yule kule nje anayatafuta so iko wapi kutafuta kwetu kuwe na utofauti There has to be a kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua jua ya kuwa mnahitaji hayo yote baba yetu aliyejuu mbinguni anajua jua ya kwamba tunahitaji hayo yote sasa akisema hata mataifa wanayatafuta anaashiria ya kwamba sisi kutafuta kwetu kuwe tofauti huwezi to kimbia kama mtaifa anavyokimbia huwezi lia kilio chako wewe kisiwe kama cha mtaifa mtaifa anasema mimi leo nimekwisha nafa leo wewe nao unayetafuta kwa haki unasema unasemataimu hii wakati huu tumekwisha tunabebwa mungu anasema najua ino ninajua ino ya kwamba wewe lazima ukule tena ule vizuri ninajua ya kwamba lazima upeleke watoto shule tena hauwezi miwanaambia mungu siwezi kuwa nimekuwa nikilipia school fees watoto wa watu wengine mpaka leo bado nawalipia alafu wangu akae unafikiria mungu hataruhusu unafikiria mungu hataruhusu hataruhusu wengine wetu tulikuwa wazazi kabila tuzae wetu sawa na tukawa tunawashughulia mikopo tukiwalipia kabla sasa mungu anataka utofauti uonekane katika maisha yetu na kutafuta kwetu ndege wa angani hawa hawa hawenye, hawa wenyewe hawajui lakini mungu aliwaweka kwa sababu kubwa mungu haonekani pekee yake si ndio anasema tukiwaona hao tunamuona mungu ya kwamba kunaye mungu kunaye mungu tukiwaona hao je huyu mtu kule nje akikuona wewe anamuona mungu je akiona kutafuta kwako anamuona mungu mpaka atamani kutafuta kwako asemakama kuna kutafuta wacha nitafute kama huyu mzee samson anayotafuta kama kuna ku, kuna kulia wacha nilie kama vile samson analia samson unaliaje how do you cry tunasema wanaume hawalii je siku ile ukilia unaliaje ndio mtoto wako atamani kulia kwako because god must be besin hapo ndio utofauti wetu utaonekana tusilime kama wa mataifa tusipande kama mataifa tusitembee na kuishi nyakati hizi haya tulipanda hatukuvuna tofauti iko wapi na unamwambia ndugu kuna mungu lazima kisha hata kama mahindi hukupata aone kitu chengine umepata lazima tule zaidi ya kupanda u weangalia yesu tuko na mfano mzuri wa yesu yesu akawa anatembea katika barabara siku hiyo anatembea akafika mahali akahisi njaa akaangalia akaona mtini mr ni mtini eh? akauona kwa mbali akaufuata huo mti kufika pale akakuta mti hauna nini hauna matunda na sababu imepeanwa hapo sababu ni nini wasomi wa bibilia huo mti kwa sababu ya si majira si majira yake isnotou na yesu alijua ya kwamba huu mti si wakati wake wa kuzaa lakini alisema nini kwanzia leo kusipatikane mtu atakayekula kutokana na wewe sababu nimekuja hapa hayo mengine ninaongeza nimekuja hapa niko na njaa na huna kitu umeniteeawakatiouy know ii ndio nilikuumba wewe ujue information anyway hayo nimeongeza huo mti haukuwa na matunda je huyu yesu alifanya vizuri kuulani ama alikuwa m alikuwa alifanya makosa kwa nini aliulani huu mti ulikuwa ni makosa yake huo mti kulingana na kanuni ya majira aukuwa makosa yake lakini kuna kitu anatufundisha hapa ambacho lazima tukishike hebu twende pale Mariko, mark wa utasoma mwenyewe tuende pal mar akaona kwa mbali mtini wenye majani akaenda ili labda aone kitu juu yake najua mti ulikuwa umenawiri kabisa uko na majani uko green uko sawa umewanda uko sawa kabisa akaufuata ili angalau apate kitu na alipokwisha na aalipo akaenda ili labda aone kitu juu yake na alipoufikilia hakuona kitu ila majani maana si wakati wa tini akajibu akauambia tangu leo hata milele mtu asile matunda kwako wanafunzi wake wakasikia mtu asile matunda kwako sasa hapa kuna kitu ambacho ni, ni tukishike vizuri sana ambacho yesu alikuwa anatufundisha hapa ya kwamba hata kama kuna majira na kuna wakati wa kupanda na kuvuna alikuwa anasema lakini mimi yesu lakini mimi mungu niko na uwezo zaidi ya hayo majira na wakati hivyo ndivyo alikuwa anasema lakini yeye anasema mimi kwa kitendo hiki alikuwa anaonyesha ya kwamba yeye ako na nguvu zaidi ya majira na wakati yaani anataka wakati ambapo katika hali ya majira na anga hii hakuna kitu lakini wewe bado unazaa lakini wewe bado uko na mazao lakini wewe bado uko na matunda na kama huyu yesu ndiye tunabeba hiyo nguvu aliyokuwa nayo situko nayo hata sasa sasaiftheameu ambaye aliambia huu mutini ya kwamba wewe kwanzia leo hakuna mtu atakula matunda yako je kama huyo yesu tuko naye hiyo nguvu that same nuvuasmpow tuko nayo ya kwamba hata wakati huu wa ugumu wakati ambapo kila mtu analia nimewaambia vilio vyetu kama havitakuwa tofauti watu wa mataifa wanalia watu wa ulimwengu wanalia maserikali yanaanguka kwa sababu ya hali hii wewe nawotukilia kama wale mungu haoneka mungu haonekani na akasema let them have wacha wawe na nguvu wacha wawe na mamlaka juu ya vitu vyote hapa duniani hata ukienda zaburi ya nane ukisoma mstari wa kwanza mpaka wa tisa anaongea juu ya ukuu wa mungu anaongea juu ya sehemu ya mwanadamu alafu anauliza daudi je mwanadamu ni nani e mwanadamu ni nani ambayo unamjali una unamshughulikia unamjua una na ukamuweka juu ya vitu vyote ukamuweka juu ya vitu vyote ni nani sasa hapa tunamuona yesu anaonyesha ya kwamba majira na nyakati unaweza ukaenda zaidi ya majira na nyakati you can go the times and unaweza kuenda mbele you can go. tumeona hapa huo mti haukuwa na matunda na si makosa yake na si wakati wa kuzaa matunda lakini yesu akaulani Time, wakati huu ni wakati wa vilio ni wakati wa vilio kama ule wakati misri kulikuwa na kilio kila nyumba ya, ya mumisri kulikuwa na kilio baada ya malaika wa kifo kutembea na kuwa kila kila mimba mbele wa hiyo nyumba maana hakukuwa na damu iliyopakwa pale kwa mlango ukawa ni vilio kila nyumba kilio kila nyumba kilio lakini nyumba za wa israeli kulikuwa na nini huo ndio utofauti huo ndio utofauti maana malaika alipopita akaona damu akaona ishara ya yesu damu ya yesu akipita anamuona mungu anasema hapa nitapita janga hili liende kule kitu hiki kiende pale anapita That's the same thing the grace grce ofexclusion andinclusion ina kuinklude hapa na hiyo semu grece inakutoa kule inakuweka hapa kwa sababu huye ni tofauti maana akipita anaona hapa ni kwangu hapa ni kwangu huyu hata kama analia kilio chake ni cha furaha kilio chake ni cha kunijua ni cha kunielewa because they can ride above the times and seasons amen amimi nafurahia ujumbe wewe sijuiaau kuwa wakati, wakati? yaani watu wakiangalia kwako wakiangalia kwenu wakikuangalia wewe hata katika mambo yote magumu lakini wewe umesimama wewe ume nawiri tu unatembea tofauti i o najua ya kwamba najua ya kwamba hali zinakuwa ngumu hali zinazorota lakini mungu anasema lazima kuwe na utofauti anasema lazima, lazima, lazima nionekane o kama sionekani sitashughulika kama sionekani nitapita There has to be a ndegewewe ukiona wale ndege ile wanafanya maajabu yao wanaruka juu wanashuka wanapendeza wanangara tunamuona mungu tunamuona mungu pekee yake kama utatoka hapa usahau vyote jua ya kwamba shika hii mtu akikuona mtu akikusikia akiona unatembea akikuona umevaa akikuona unaishi unalala unakula unakunywa jinsi ulivyo amuone mungu let god be seen. And when you mind the kingdom because unamwonyesha mungu mungu hana budi naye akumind yes. hana budi hiyo ni kanuni ya mungu lazima lasimnakumbuka It siku nyingine yesu akawa anatembea shambani alafu wa... na ilikuwa ni siku ya sabato wanafunzi wakaanza kufanaii wakaanza kuchuna zile n kons. sijui n nini ni maindi ama ni sijui wakaanza kuchuna wanakula wale mafarisayo kama kawaida maana farisayo ni aone makosa yako farisayo ni ya kushtaki kazi yake ni kusema ukristo wingi sana uko nao lakini mbone ni kama mimi naunamba no naomba mpaka unalala chini flt una... mbone hiyo ndio kazi ya mfarisai kwa hivyo sisi tuwe zaidi ya wao katika bidi zetu sasa wakawa wanapita wanakula wakamuuliza mbone wanafunzi wako wanafanya kile ambacho nikisifanyike leo hawajui leo ni sabato akasema sabato siku ile iliumbwa kwa sababu ya hebu tusome pale a2a Mark, ikawa alipokuwa akipita aa Mark, ikawa alipokuwa akipita mashambani siku ya sabato wanafunzi wake walianza kuendele, kuendelea njiani wakivunja masuke mafarisayo wakamwambia tazama mbona wanafanya lisilokuwa halali siku ya sabato akawaambia hamukusoma popote maana hamujui hamujasoma mnasumbukana kwa sababu hamuna ufahamu hamuelewi macho munayo hamuoni masikio munayo hamusikii mioyo munayo hamuna ufahamu akawaambia hamujasoma ni ngapi pale eh. ishirini na ngapi hamu kusoma popote alivyofanya daudi alipokuwa ana haja na kuona njaa yeye na wenziwe jinsi alivyoingia katika nyumba ya mungu zamani za kuhani mkuu akabiathari akaila mikate ile ya, ya uonyesho ambayo si halali kuliwa ila ni makuhani akawapa na wenziwe akawaambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu na si mwanadamu kwa ajili ya sabato anasema nini you can change situations unaweza ukageuza hali You can break the protocol as long ukanehaoaoa unatii neno la mungu unaweza ukaongea na hali yako na hata kama si ya kuzaa bado kuna kunazaliwa kama si ya kucheka bado kunachekwa change unaweza ukageuza hivyo ndio alikuwa anawaambia hapa na ukisonga hapo tu usi, usi, usi, usisonge akawaambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu si mwanadamu kwa ajili ya sabato hawakujua yeye yeah, yesu ndiye bwana wa sabato akasema the lord of the I am the lord of mtheo othsabatho o youife the lord ukiniruhusu nikuongoze siku iwe ni ya kuvuna si ya kuvuna ni ya kupanda si ya kupanda bora tu nikionekana ndani yako nitatenda jambo i will do someti for you i will do it anaitwa bwana wa sabato bwana aliye juu ya yote si sindio ukiangalia kuna siku askofu alisema ya kwamba ukiangalia vizuri petero na yesu kule baharini mmoja alitembea juu ya s si, mwingine juu ya maji ukisoma vizuri utaona yesu alikuwa anatembea juu ya not the the water but on the maji plus the whale and the papa aaai dani wanaokula watu na wanaokuliwa na wanadamu wote yesu akawa juu lakini petero akasema niambie nitembee juu ya maji inasema wota yeye mwenyewe na akaambiwa tembee which means petero alichagua kutembea kwa kitu kimoja tu akaambiwaembeeero yote kwakit he on on the water while jesus was on the sea so alikuwa na sehemu ndogo na hiyo pia nayo ikamshinda ikamshinda we tuko na nguvu tuko na nguvu namaliza nikisema hivi jambo la kwanza kumbuka ni kuhusu mungu about about god is all about god aosi e ni kuhusu mungu mungu uki, ukiangalia vitu vyake vyote ni mungu wewe ukiangaliwa mungu kama mungu haonekane haya basi kuna question mark all all about god, all about the of god. lazima mungu aonekane kwanza and when god ai he is bound by his word to come and you adsuwhe si wakati wa mazao maana ndege wale kazi yao ni moja kumutukuza mungu kumtukuza mungu jambo la pili jambo la pili nimesema la kwanza ni nini about god and his kingdom nitatumia hapo hapo mfano wa, so, wa suleima suleimani solomon tunamujua vizuri sana alipoanza baada ya kutoa dhabihu usiku alipokuwa analala mungu akamtokezea akamuuliza unataka nini sema unachotaka nitakufanyia chochote ambacho angeitisha mungu angemupa s alikuwa amesha hata kama angeitisha mke angepewa angeitisha magari angepewa angeitisha nyumba chochote lakini suleiman akachagua kitu kimoja kwa sababu alifikiria watu wa mungu alisema people alisema mimi ni mtoto mdogo mtoto mdogo mimi na hata sina uwezo wa kuamua makesi na hawa watu wako walionipa ni wengi ukinipa ufahamu ndio niweze kushughulikia mambo ya yao so jambo la kwanza ufalume pili watu watu wa nani wa mungu hicho kikampendeza mungu akamwambia kwa sababu hujaitisha maisha marefu hujaitisha mali majina makubwa hata kile ambacho hukuitisha nitakupa kile ambacho hukunililia juu yake nitakupa utofauti uonekane katika kutafuta kwetu kwa sababu tunaangalia watu ambao ndio moyo wa mungu amen hiyo utajisomea mwenyewe wafalme wa kwanza tatu 5p2 jambo la tatu b not in your, wisdom. Not in your own wisdom usifanye chochote kwa hekima yako mwenyewe mithali 23 na, na mstari wa n rvshv usijitaabishe ili kupata utajiri ac acha kuzitegemea akili zako mwenyewe king james iaendio imeweka kwa lugha yake na nilipenda hiyo king james huo mstari huo wow. kwa king james 23 and verse 4. Labor not to be rich. from huoi ao kitu ambacho kinatusumbua wakati kama huu tunataka kutegemea hekima zetu wenyewe na tukitafuta kwa hekima ya kiulimwengu maana tumeona mambo yaliyojaa katika ulimwengu hatutapata na hakutakuwa na utofauti baina yetu sisi na watu wa ulimwengu tutafute kujua ni kitu gani ambacho mungu anataka tukifanye wakati kama huu tupitie hayo mambo kama haya amen wacha tuwe watu wa kuelewa ya kwamba kuna kupanda na kuvuna lakini jua ya kwamba hiyo kanuni inafanya kazi katika ufahamu wa kwamba ni mungu aonekane katika maisha yetu mungu aonekane katika kutafuta kwetu we pasu not as the world pasus tutafute kama vile mungu anataka tutafute hebu tusimame