sasa nataka niongee kuhusu roho ya uongo the lying spirit sitakaa sana lakini nitaongea kuhusu hii roho ya uongo tukiongea roho ya uongo mara nyingi watu wanaangalia tu mutu muongo lakini dhari za spirit kuna roho ambayo hiyo roho ikija inatatiza kama hauna roho ya uongo huwezi kusema uongo na katika kipindi hiki tuko unakuta ni rahisi tu mtu akupigie simu uko wapi hata niko hapa hapatu hapa stage na uko mombasa sasa mtu ana anakuuliza uko wapi unasema uko hapa stage mwingine anasema tu daka tano nitakuwa nimefika na anajua hata lisaa halitoshi lakini kuliko aseme kwa sababu gani ndani yake kuna kitu ambacho hajaelewa lakini kiko kinaitwa roho ya uongo the lying spirit jambo moja ambalo nataka tuelewe ni kwamba hiyo roho ya uongo huwa inajua ukweli lakini inaubadilisha uongo kuwa ndio ukweli na ukweli ndio uongo mbwana zuri sana tunapodilna roho ya uongo hatushughulikii roho ambayo haielewi kile kinachoendelea lakini kwa makusudi imeweka lile ambalo silo kuwa ndio liko na lile ambalo liko kwamba haliko unakuta sasa inainua mambo fulani na sa zingine utakuta watu wanaopendana lakini roho ya uongo ikiingiza ka uongo kidogo tu pale katikati kila mmoja anaenda njia yake kwa sababu gani imeleta habari ikilenga kuharibu ukweli unaojulikana roho hiyo uongo katika wakati huu inafanya kazi sana katika kumpinga kristu It has become the spirit of the antichrist kwa kwanini nasema inampinga kristu kwa sababu lolote ambalo linawekwa la kristu inazungumza kuwa ni uwongo kwa scriptures bado lakini taka tu nyuma kidogo wakati ambapo daudi alikuwa serikali yake imepinduliwa na akasikia kwamba ahidhofel ameenda na amemfuata uh, absalom kitu kimoja ambacho kilimtatiza daudi tu ni ukweli ambao ahidho felo ataenda kuongea kwa absalomu kainuwa mikono yake kaombiya bwana naomba ugeuze hekima ya ahidho iwe ni uwongo aliomba mungu aachilie uwongo iwe ni upumbavu ili huyu mtu akiongea kitu cha ukweli kibadilishwe with a lying na baadhi ya wale wazee waliokuwa wanamfuata daudi alipomfuata alipomftbonaunnafamnda uko kwa mfalme kili atakachosema hizo fel ukibadilishe naikwav hizofl anatoa ushauri usha mzuri sana jinsi watakyomhea daudi akini sma hpana hiyo ni hatari huyo mtu ni mwerevu sana anajua tukienda na njia hiyo tutampata kwa hivyo afadhali tunaenda njia nyingine kila aidho firo akisema inageuzwa mwisho ilitokea nini aidho firo aliangalia akaona sasa amefanywa kuwa mjinga akaondoka akenda akajinyonga able to kill kwa sababu inapigana na ule ukweli scripture ya kwanza utakayosoma ni genesis mwanzo mwanzo tatu mstari wa kwanza hadi wanane lakini sasa tunaiangalia katika mtizamo wa roho ya udanganyifu basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke hati hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya mti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustani twaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu amesema musiale wala musiaguse msije mkafa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayoyakula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wa faa kwa chakula wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa basi alichuma matunda yake akala akampa na mumewe naye akala wakafumbuliwa macho wote wawili wakajitambua kuwa wako uchi wakashona majani ya mti na kujifanyia mavazi ya kustiri uchi wao kisha wakasikia sauti ya bwana mungu ikitembea bustanini wakati wa jua kupunga adamu na mkewe wakajificha kati ya mti ya bustani bwana mungu asiwaone tunaona kwamba nyoka hakuenda kama nyoka nyoka alienda akiwa roho ya uongo katika iliya bibilia yangu naipenda inasema alifika pale akasema do you understand that god has said yaani unataka kuniambia mungu amesema kwamba msile matunda ya mti wowote hapa chambani akaleta aka maneno anajua kula amelenga roho ya uongo kila wakati anajua analenga wapi inapokuja kuna mahali imelenga haya maneno ya hapa mwanzo mwanzo hivi hii ni ri tu ni shuka koti niile wale ambao umewahi kula ile zile pelembele zilikuwa zinaitwa koo ilikuwa inawekwa sukari juu imejaa sukari sasa ukianza unasikia utaamu wa sukari lakini ukifika pale katikati watamani uiteme kwa sababu ni kali kusudi ilikuwa ni ufike hapo pakali kusudi haikuwa hii sukari iliyo juu lakini ufikie pale ndani penye ukali Hap, hiyo ndio koo yenyewe na hiyo ndio ilikuwa ni dawa anakumbuka na nyakati zetu ali als tukuwa hatupendi hatupendi mafuta ya samaki sasa ulikuwa unashikiwa peremende upande huu na kijiko cha mafuta upande huu umeze upatiwe sasa hii hii peremende ndiyo imetupeleka pale lakini mpeanaji amelega mafuta sasa roho ya uongo imelenga kuingiza kile ambacho inataka hata kama kuna kitu kingine kizuri unachokipata na utakuta mtu anaweza kuja akakupatia habari zile habari zikawa ni tamu sana mpaka unasikiza hata ndio wafungua wa masikio vizuri sana usikize na ukisikiza yale maneno ile iles kile alitaka uingingie rohoni mwako akilini mwako hicho ndicho kitakachoingia si tamu ambayo unaambiwa sasa nyoka hapa naye akaja yat roho ya udanganyifu akaongea na mwanamke najua sasa yule mwanamke alikuwa alikua na nafkirisangire alikuwa naboweka tu yote tu ni, ni adamu tu adamu hata hana hanamanake hajui nje ya shamba sasa amepata mwingine mwerevu sana anajua zaidi ya kile mungu alichosema na jua siku hizi watu wanataka kujua kile hawajui kile kipya the news the, the, the latest news. uliza hata watu wengi ambao wanapenda kuangalia runinga wanapenda kusikiza habari anataka kusikia ilikuwaje leo na ikifika kesho amesahau ilivyokuwekwa leo maana anataka kusikia hiyo ya kesho ikoje na hakuna mahali yanaweka nataka tu kusikiza the latest huyu mwanamke akaletewa the latest news anajua ukweli kile mungu alisema lakini akaletewa habari za uongo lakini zikawa zimepakwa sukari mpaka akasikia kweli ni nzuri tunaambiwa alifika kiwango akasema aliutizama ule mti mara mbili mbili akaona ule mti kwanza unapendeza masho siku zote alikuwa nauona akaona unapendeza tena akaona ni mzuri wa chakula na alikuwa nauona najua kuna matunda yake ambayo ameambewa wasile alafu pia ni wakutamanika kwa sababu unaleta maarifa na akajua kwamba kulingana na nyoka alivyosema si kwamba ati achiukile utakufa utafunguliwa macho uwe kama mungu ambao ni ukweli ilikuwa ni ukweli lakini hakuambiwa hapo ndipo kifo kinapoingia wakati mtu anakuja kwako anakuketisha anakupa habari ambazo zitakusongeza mawazo yako si ati anakufundisha anakuletea habari unajua mi tanashangaa na yule mama mama yupi yule huwa pale hivi kwani ana ya nini sasa umeanza kuwa interested kwani hujui wewe? yule yuko na na na na na hivi na hivi na hivi oh, na hivi nilikuwa namfikiria niulize umeaza kuwaauuihlia na oh, wewe. Ulize, mimi habari zote ztwewe unamjua na ukweli lakini sasa umeletea uongo unaambiwa huyu ndio anayemjua wewe humjui asamachimbi alikuwa anasema unaweka una, una, una mapakacha ya masikio linakuwa pakasha lijazwe linajazwa na habari na habari na hakuna ukweli mara nyingi lengo ilikuwa ni kuchafua moyo wako auwe upendo ama uhusiano wako na fulani lakini katika hali unasikiza uhusiano unauliwa na havyazi leo tumesoma vilianza chamba la edeni uhusiano wa adamu na mke wake na mungu ndio ulikuwa umelengwa shetani alikuwa ni mdanganyifu alikuwa ana hekima zaidi kuliko wanadamu na akaja na habari za kuvunja huu uhusiano aingize uhusiano wake yeye na hawa alifaulu ama hakufaulu nauliza soali alifaulu ama hakufaulu siku hizi matendo mengi duniani ni ya nani ni ya mungu ama ni ya shetani sasa shetani alipata fursa alipoingia pale kama roho wa udanganyifu akaeleza yale aliyokuwa anayazungumza lakini hayo sio alikuwa hakuwa na haja na kumfanya mwanadamu awe na hekima A-a hakuwa na haja na kumfanya mwanadamu ale chakula kitamu zaidia lengo lake ni kwamba aingize maneno yatakayomtoa mwanadamu katika ushirika na uhusiano wa mungu aje kwa ushirika wake nalipomaliza hivo basi mwanadamu akawa ashavuka kirahisi tu namna hii roho ya uongo haingangani saingie tu ah sijui kama Hmm. nina jambo nikuwa nikuambia lakini wacha tu sasa wa interest kwani ushaingizwae ku... wacha tu nitakwambia siku yingine niambie tu ah, we wacha. sasa wewe ndio una- unadai kwa sababu gani kwa sababu dani yako kushaingizwa kile chambo cha roho ya uongo chambo kimeingia bado sasa upate ule uongo ndi ule uongo ukugeuze mama yetu wa kwanza kabisa akameza kile shambo na najua hakika mungu amewambia kuleni matunda ya miti yote lakini ule mti msiuguze basi unaweza kuuliza bona mungu hakuweka bonde likizunguka ule mti mwandamu asifike mungu anasema ukitaka kufika fika na hata leo nasema ukitaka kusikiza uongo sikiza lakini ukweli uko dhahiri mbele yako ule ukweli mungu anaozungumza nasi kila kukisha lakini uongo unafanya kutengenezwa na kuboreshwa kila kukisha ili tuashe ule ukweli bwana sikui sana shetani ana miaka mingi kumliko mwanadamu maana alikuwakwa binguni na mwanadamu hajawahi kuwa huko akashukishwa kutoka huko na hasira yote mpaka malaika wakasema wokovu sasa umepatikana mbinguni ole wao wale wanaoishi duniani alisukumwa chini kwa sababu gani alinena uongo kwa wale watu waliokuwa pale wenzake malaika wale walioanguka akasema nitakiinua kiti changu kitakuwa juu kama cha mwenye enzi hye aliona akiinua kiti aliongea mawazo yake kwa hao watu wengine wakamwamini wakasema basi kama, kama atainua kiti chake kama mwenye enzi mimi nami nitakuwa hapo si sie pale ndiye mwenye next tu mwenye enzi na mimi basi nitakuwa hapo karibu karibu naye kumbe ndivyo walimeza shambo huko wakafukuzwa wakarushwa huku chini na waliporushwa chini ndo wakaja kutatiza mama yetu na baba naye alikuwa yuko pale baba naye hakufanya kitu alipoona vyaenda akaenda navyo kwa sababu gani ilipomwingia unaambiwa mume na mke wanakuwa kitu kimoja kwa hivyo baba alipo mama alipotembea nacho baba naye akashikilia wakaendelea ndio tuko vile spirit the lying spirit ilipoanza katika kitabu gani cha mambo yanye wakati wa pili mlango wa 1uia8 mstari wa kwanza hadi 2shiini a nitakupatia naaubaadaye utasoma basi yehoshafati yeho yeho alikuwa na mali na heshima tele tena alifanya maridhiano ya ndoa na ahabu hata baada ya miaka kadhaa akamshukia ahabu huko samaria ahabu alimchinjia kondoo na ng'ombe tele yeye na watu waliokuwa pamoja naye akawashawishi ili yapande pamoja naye waende Ramato... Ramato... Jio... <laughs> ahabu mfalme wa israeli akamwambia yehoyafati mfalme wa yuda je utakwenda nami mpaka ramoth giladi akam, akamjibu mimi ni kama wewe na watu wangu kama watu wako nasi tutakuwa pamoja nawe vitani yehoshafati akamwambia mfalme wa israeli lakini kwanza umuulize bwana ushauri ndipo mfalme wa israeli akawakusanya manabii watu wa watu mia nne akawaambia je tuende ramoth giledi vitani au niache wakasema kwea kwa mungu kwea kwa kuwa mungu atautia mkono mkononi mwa mfalme lakini yehoshafati akasema je hayupo hapa nabii mwingine wa bwana ili tumuulize yeye mfalme wa israeli akamwambia yehoshafati yupo mtu mmoja ambaye tungeweza kumuuliza ya bwana lakini namchukia kwa sababu hanibashirii mema kamwe ila siku zote mabaya naye ndiye mikaa ya mwana wa imla Yeho, yehoshafati akasema la mfalme asiseme hivyo ndipo mfalme wa israeli akamwita kamanda mmoja akasema mlete hima mikaaya mwana wa imla basi mfalme wa israeli na yehoshafati mfalme wa yuda walikuwa wamekaa kila mtu katika kiti chake cha enzi wamevaa mavazi yao wakakaa penye kiwanja cha kupuria nafaka kwenye lango la samaria nao manabii wote wakafanya unabii mbele yao na nasedekia mwana wa ke, kenana akajifanyia pembe za chuma akasema bwana asema hivi kwa hizi utawasukuma washami hata watakapoangamia na manabii wote wakatoa unabii huo wakisema kwea ramoth geledi ukafanikiwe kwa kuwa bwana atautia mkononi mwa mfalme na yule mjumbe aliyekwenda kumwita mikaya akamwambia akasema angalia maneno ya manabii wa wakupa, kupatana yasema mema kwa mfalme neno lako basi naliwe kama mojawapo leo ukaseme mema mikaya akasema kama aishivyo bwana neno lile atakalolinena mungu wangu ndilo ni takalolinena na alipokuja kwa mfalme mfalme akamwambia je mikaya tuende ramothi giledi vitani au niache akasema kweni mkafanikiwe nao watatiwa mikononi mwenu mfalme akamwambia mara ngapi nikuepushe usiniambie mfalme akamwambia mara marangapi nikuapishe usiniambie neno ila yaliyo kweli kwa jina la bwana akasema niliwaona waisraeli wote wametawanyika milimani kama kondoo wasio na mchungaji bwana akasema hawa hawana bwana na warudi kila mtu nyumbani kwake kwa kwa, ma- kwa amani mfalme wa israeli akamwambia yehoshafati je sikukuambia hata nibashiria mema ila mabaya mikaya akasema sikieni basi neno la bwana nilimwona bwana ameketi katika kiti chake cha enzi na jeshi lote la mbinguni wamesimama mkono wake wa kulia na wa kushoto bwana akasema ni nani atakayemdanganya ahabu mfalme wa israeli ili akwee ramothi giledi akaanguke basi huyo akasema hivi na huyu hivi akatoka pepo akasimama mbele ya bwana akasema mimi nitamdanganya bwana akamwambi, akamwambia jinsi gani akasema nitaondoka na kua pepo wa uongo vinywani mwa manabii wake wote akasema utamdanganya na kunif, kunikiwa, na kufanikiwa pia ondoka ukafanye hivyo basi sasa angalia bwana ametia pepo wa uongo vinywani mwa manabii wako hawa naye bwana amenena mabaya juu yako ndipo akakari akakaribia sedekia mwana wa kenaan akampiga mikaya kofi la shavu akasema alitokaje kwangu roho ya bwana ili aseme nawewe mikaya akasema angalia utaona siku ile utakapoingia katika chumba cha ndani ili ujifiche tunaposoma hii habari tunaona kwamba ukweli ni kwamba ahab alikuwa anajua ukweli na uongo si kwamba alikuwa hajui lakini akajitafutia watu ambao watambashiria sirio tunasema tuka, tuende tukatabiriwe tuka watu wanaenda kutabiliwa sindio ni kweli yama sikweli wanaenda kutabiliwa ukweli wanaojua lakini wanaenda kutabiliwa na mtu wasijuwe ana roho ya uongo kwa faida yake tunamwona hapa mfalme a jehoshafati alipokuja kutembea rafiki yake akawambia mnataka kwenda vitani nje utendea pamoja nami kasema ha, ha, ntaenda hata watu wangu tundaenda nao watakupiga vita vyako lakini akamwambia lakini kabla hatujaenda kuna wewe kupanga lakini sasa kabla hatujaenda hebu muulize mungu kama ni kweli twende ama tusiende kwa sababu roho wa ukweli anaenenda na mpango wa mungu roho wa uongo anaenenda na mpango wa shetani basi akamwambia uliza mungu kwanza a rahisi tu namna hiyo kawambia ak okay, basi anyimanabii mwasemaje wakaongea wakasema akaanza huyu wa mmoja ametengeneza pembe akasema kwa hizi utawafukuza hawachami mpaka wamalize na kila mwingine alikuja ndio mfalme pa panda juu utawafukuza utawamaliza bona atawatia mikonon wanabashiriwa kwen. right na watu wanabashiriwa mema mema mema mema mema alafu wakienda nyumbani maauliza mbona hayaji yatakujaje tatabiriwa tu saa hizi tunapoendelea hivi watu walionywagiwa mafuta kwamba ndi watakuwa presdenti si mmoja ama wawili na tunataka presdenti mmoja Unless yawe mmoja atakuwa wa wajudicialy mwingine wa wa executive na mwingine wa wareisrt lakini wanamwagiwa mafuta na manabii ni kweli yamasikweli wote watakuwa mapresdent lakini kila anayemiminiwa mafuta nasema basi mimi chamwagiwa mafuta naenda pesa ndio zitamiminika hapo sasa tunaona kwamba jehoshaphati akamwambia hivu muulize mungu kwanza na hawa wakaja wakasema kwa sababu ni lazima waseme mazuri wapate roho wa uongo anajua huu si ukweli lakini lazima atumie uongo ili naye apate maana lengo si upate lengo ni yeye apate na wakatabiri wote <gibu> jeoshapat naye akiwa pale akasikiza ni mtu wa mungu akasikiza akasema hapa <gibu> hapa hakuna mungu kumuulizi hata elija elija alipokuwa yuku pangoni alisikiza anasikia uv... yaani upepo na vuma akisikiza hivi mungu hayuko anasikiza hata hizo guruma Haa, mungu hayuko lakini kaupepo kidogo hapo akamsikia mungu yuko kwa sababu wauong atakuja na vishindo lakini wa mungu anakuja na upole na mikaya alipoambiwa akaambiwa alipoitwa akaambiwa basi sasa baada ya wale kusema akauliza kwani hakuna nabii wa mungu watuambie sasa jiulize kwa nini aseme kwani hakuna nabii wa mungu kwa sababu alisikia hawa si wa mungu na wanaongea yao si a mungu na alipomaliza kusema hivyo kaambea huko mmoja lakini hanibashirii mema huyo Ka, aha, wacha tumsikize tu wacha tupate hiyo second opinion naye alipokuja we chako akaambiwahckibeebele nacho manabii wote wamesema mfalme aende vitani na wewe ioibebeechauahv tasma kl abah aaiamepatiwa benda utashinda lakini si kwamba ni yeye aliyesema aliambiwa aseme bwana sana yeye alikuja kusema ukweli lakini na ukweli alikuwa anaujua maanaake alikuwa ameuona lakini akasema enda mfalme akajua hapa hii ni triki huyu hakuna siku anashikana hakuna shiku, siku anashikana na hao wengine maana yeye huwa anauliza huko hawa wanaongeaya hapa akamwambia ni mara ngapi ntakuwapisha wewe uniambie ukweli kamwambia haya basi kia neno la mungu kawambia basi kulikuwa na mkutano mbwana wameketi na wa, na wote wazee wale wale malaika na wote wameketi upande huu na upande huu wake na nika israeli, wa na nikawaona israeli wametawanyika bwana akasema hawa ni kondoo wasiokuwa na mchungaji kwa hivyo kila mmoja naende nyumbani kondoo kama hawana mchungaji hawawezi kukaa wanakula maana ni hatari ni kila mmoja aende nyumbani kwake na akamwambia tena sababu ni kwamba katika ule mkutano mungu aliuliza huyu bwana aliuliza ni nani atakaenda kumshawishi sasa tumerudi neno la ushawishi lile la enesis nani ataenda kumshawishi ahabu aende vitani akafe huko na roho zikaja tofauti huyu anasema hivi mi nitamwambia hivi mmoja akaja asema mi nitamuweza nita utamuweza vipi mi nitakuwa roho nitakuwa nita roho wa uongo niingie kwa manabii wake na ataenda kwa sababu gani hata leo tunaamini manabii mtu akija akisema mi ni nabii akisema ni nabii tayari anajua mungu tayari yuko hapa hapa hakuna neno lililo makosa chochote atakachosema kama ni nabii latoka huko nitakuwa roho wa uongo ningie kwa mwanabii wake mungu akasemaje enda utafanikiwa na kumshawishi wale wengine wote hawangeweza lakini roho wa uongo alikuwa tamshawishi kwa nini kwa sababu akishapata neno lile la unabii alipokee liwe lake analifuata hata kama amefunga macho maana nabii ameongea najua hiyo ni mbaya kwa sababu watu wanapenda sana kwenda kwa manabii sisemi hatuna manabii tunao manabii lakini si wakutafuta ni nabii awe ni wa mwito nabii awe ni wa mwito si wakoe kujitafutia ahabu alijitafutia manabii akajiwekea hata hawana taimu ya kuomba maanaake unajua kwa mfalme vinono viko ufunge ufunge ukose vile viliyoko vya leo uende safari atiwaenda kuomba ukose kile kinachotolewa leo unakaa pale hekaluni hata hakuna hakuna taimu hapo ndio hekalu ndio kila kitu ule ulale ukiamka uulize swale ujibu akili yako ndio unabii wakajibu kwa nabii yaani hebu fikiria huyu mmoja hata alikuwa ametengeneza pembe itengenezo sangapi za chuma tumeambiwa si ni za chuma pembe za chuma kutengeneza ni kazi ndogo si ni kazi itashukua siku kadhaa eh? ametengeneza ina ametengenezan ya kwamba akiuliza ntamwambia hizi ndio zenye ushindi na hakika ni ni kweli kweli wakaungana naye na wanajua hata hawajui na ukweli wanajua hapa sisi hatuja, hatujaongea na mungu na manabii wengine wanajua kabisa hawajaongea na mungu lakini kwa sababu umejitokeza utabiriwe utatabiriwa ukishatabiriwa unalipokea unatembea nalo lakini ni vizuri kwa sababu hapo ndipo msemo unatimia wajinga ndio e maana mwenye hakima atasikiza kama jehoshahat jehoshahati alisikiza ule unabii akasikiza akasema kwani hakuna nabii wa mungu mi hao wengine ni manabii lakini si wa mungu na akasema yuko mmoja lakini anibashirii mema si mpendi afadhali kutopendwa lakini liwe neno litakalotoka kinywani ni la mungu ili yule wa waku, kuonywa aonywe wakutia moyo atiwe moyo lakini iwe ni sauti ya mungu na wakati yule nabii mkuu aliye- aliposikia hivyo alikuja na hasira zote mpaka kamchapa kofi mikaayapa alitoka sangapi alitoka lini roho wa mungu kwangu akaja kwako kumbe huyu roho wa mungu ni pasono si tumewasikia wengine wakisema mimi ndiyo nabi hakuna mwingine kwa hivyo hakuna mwingine anaweza kuongea ni huyo mmoja ndie anaweza kuongea kwa hivyo hata mungu anaambiwa huna ruhusa ya kuingia kwa yule huna ruhusa ya kuongea ndani ya yule nimetoka kuzungumza hapa kile kipindi kingine mambo mengine ya ushindi si mahubiri ni matendo ya rehema anaktomasi at that time huyu mtu anafanya anafanyaa huo ndio unabii anaufanya utakaoleta faida bwana asiwe sana lakini mengine yanaongelewa hata madhabaoni ni roho ya uongo na baada ya kwamba amezungumzwa utaingia mfukoni mwenyewe utoe hkbuk uandike kwa sababu the lying has power lakini unaandikia hakikusemwa na mungu kwa hivyo mungu hatatimiza tuliposoma in the other service kitabu cha chanaum chat akisema kwamba hiyo miungu naishibia kaburi ambayo haina alama yani hakuna kwa hivyo baada ya siku kadhaa hapatajulikana hapa, kama pamezikwa kitu itakuwa imesahaulika haiwezi kuendelea kwa muda mrefu maana inaishiwa nguvu within a short time danganya leo utabidi udanganye baadaye sahizi umepigiwa simu uko wapi hata n- natoka hata hivi umepiga nikwa nimetoka hapa nje ya kanisa nigojea nigoje kama dakika kumi na tano itakuwa imefika haya baadaye utasikia mbana haujafika mepita hata ah, ni niko tu niko juu ya boda na nasikia hata hakuna kelele ya boda unatafuta uongo mwingine wa kusaidia uongo wa ule mwingine alafu ikiongezekamasa ah, hii boda basi hata imeharibikia njiani na sikwa na mapeni mengine hata natembea A is short lived the lying spirit cannot take you too cannoke utaendelea kuunda kuundaundaundaunda sasa kesho basi ni usiulizwe hilo swali mbona hukufika mapema Aha, unajua basi pale uh, unaanza kufikiria ulisemaje jana ndio uunganishi sasa isijulikani lipuwasema uongo nsa itabidi udanganye tena udanganyivu mwingine wa kusaidia ule ule wajana hiyo ndio stori true na haiwezi kuwa na, na mwelekeo wa sawa sasa hawa walipoongea yote mishwa huyu mtumishi akauliza alitoka lini huyu roho wanu kwangu akaja kwako kwa. aaambia utaj, hakika utajua wakati utakapokuwa unakimbilia una shumbani kwako kujificha na hi kuchukua mda aabu alipoenda vitani akabadilishana mavasi na jehoshafati ili wasimtambue kikaumana wakaanza kufukuzwa afa akasema hapana si mimi simimi jehosafati akavua mavazi kume tulikuwa tunafukuza mtu ambaye siye wakageuka ehosafati akaashwa yes alikuwa anataka roho ya ukweli akaashwa amefukuzwa hakuuwawa akaashwa hab naye wakimbia hana mavazi ya kifalme lakini mtu mmoja akavuta uso tu. mchale mchale ukaenda ukatafuta mahali hilo nguo ilikuwa inawekwa vyuma vime- vimefungwa vimelazwa hivi mefungwa vime na ngozi ikatafuta mahali zimeunganikia yani zinaashania kamwanya ule mchale ukaingia hapo h mpaka kwenye moyo kwa sababu gani alitaka uongo na ameenda kwa uongo hata mchale nao ukaenda kwa ukweli wa mungu kwamba ni yauawe na yule ambayo bibilia linasema kwamba yule alirusha bila ku, bila kulenga mwenye kurusha alirusha bila kujenga lakini mchale ukaenda kama ulipiga makona ukaingia ndani uongo utakusababisha upatikane hata kama utajifisha mvunguni hata ujifunike na uongo kiasi gani the spirit cannot take you far ni mpaka ikuuetu bwana zivi sana friday tulikuwa hapa tukizungumza neno neno la yuda yuda alikuwa miongoni mwa wale tenasha ambao walichaguliwa disciples wale ambao waliitwa wengina wakuitwa wale kumi na wawili wanaokaa pamoja na mungu najua hapa upande huu watu sita upande huu watu sita hapo katikati na huyu jamaa ndiye mwenye kuweka fedha lakini roho ya uongo ikamwingia kwamba hizi pesa zile anaiba hazitoshi zile anaiba na yesu alikuwa anajua uwaiba pesa hazitoshi sasa akasikia fununu hawa jamaa wanamtaka yesu akawambia yesu tu huyo tu ndiye mnamtaka mna nitamleta kwenu mtanipa nini wakakubaliana price pri semabas siyo na wasiwasi nipeni muda nitaleta kwa sababu gani Lion spirit ya kwamba pesa hazitoshi imemwingia <laughs> ukiona mtu anaiba ni kwa sababu roho ya uongo iko ndani yake kwamba zile ako nazo hazitoshi na biblia inasema kwamba roho akamwingia hebu tusomee ves to of Look 22. Look 22 to 6. luka ishirini na mbili moja hadi sita ikakaribia sikukuu ya mkate isiyotiwa chachu iitwayo sikukuu ya pasaka na wakuu wa makuhani na waandishi walikuwa wakitafuta njia ya kumuua maana walikuwa wakiogopa watu shetani akamwingia yuda aitwaye iskarioti naye ni mmoja wa wale kumi na wawili akaondoka akaenda akasema na wakuu wa makuhani na majemedari jinsi atakavyoweza kumtia mkononi mwao wakafurahi wakapatana naye kumpa fedha akakubali akatafuta nafasi ya kumsaliti kwao pasipokuwapo mkutano tunaona pale tuna, tunaambiwa kwamba shetani akamwingia sasa hata the kumzungumzia spirit ikamwingia na hiyo roho ya roho ya uongo ilipomwingia alianza kufikiria jinsi atakavyotengeneza pesa sasa kabla haijamwingia alikuwa haya mawazo ya, ya kuuza yesu hayuko nayo lakini sasa ilipomwingia akabadilika sasa si mtume tena ni mfanyi biashara amepata jinsi ya kupata hela zaidi za rahisi na kwa sababu hiyo sasa akaanza kuelewana na wale vile atakavifanya amesahau mwito wacha nikwambie the lying spirit eikikuingia unabadilika umeondoka mara moja katika eneo lako uko eneo lingine roho ya uongo ikikuingia wewe hauko orijino tena uchabadilika uchaharibika na hata baadaye alipopewa tena tonge la, la mkate na yesu ndio hapo sasa akashemka kabisa na yesu akamwambia lili ulikuwa ni ufanye fanya haraka hata haoni makosa yaani yesu yule ana anaelewa kwamba yesu anamwambia fanya haraka ukaniuze tena iwatoka mbiu aenda kumuuza kwa sababu sasa inakupropel inakupeleka stage baada ya nyingine tena mbio sana roho ya uongo itakusukuma utaenda mpaka hata utajijua utaona kile unachokifanya ni sawa lakini hapana ukweli ni kwamba hauko sawa ulibadilika kitambo You're not yourself anymore na sasa hapo ndio sasa inageuka kwamba haifanyi kazi kutoka nje haina lazima uone kitu ndiposa useme uongo sasa umebadilika unaweza kuwa wewe ndiye mtengenezaji wa uongo ndiposa hicho kitu ukifanya uongo ndio spirit inakubadilisha unakuwa sasa hutegemei kuona ndiposa usongeze inakuwa ni utengeneze ndi uashirie na hapo sasa umebadilika si wewe tena umekuwa mtu mwingine waped kama kuna kitu cha kujilinda nacho na kama kuna kitu mungu anachukia ni roho ya uongo aliitumia tu wakati wa yuda na wakati huo wa wakati wa manabii wamwanabii wa, manabi, wa, manabi wa, wa ahab akaingiza huko diposa iwasongeze katika maangamizi yao na hata leo hiyo roho iliyomwingia yuda ikambadilisha akamuuza yesu iko kwa ajili ya kutubadilisha tukose yani tukubaliane na roho ya dunia tumwasi yesu bwana asifue sana lakini kitu kimoja ninajua wale wamji wao mungu wao watafanya mambo makuu na watakuwa saf kama jehoshaphat bona siwe sana kuishinda hii roho ni mjiwe mungu maana utaambiwa kitu cha uongo useme hapana utamwambia mtu hapana ngoja hata kama ni kuwa ondi utakuwa kondi kama hujui lakini kama mungu anaongea nawe utashinda na mungu wetu ako na uwezo wa kutulinda na roho ya uongo kwa sababu tukijifisha dani yake hapo haingii na ninarudi hapo hapo kwa jehoshafati jehoshafati yeye kwenda vitani alitaka mungu awe ameongea lakini kwa sababu alikuwa amemwapia huyu kwamba nitaenda na wewe hata wakati ambapo ilikuwa ni kwa uongo tena akakosa kuvunja ule urafiki akaenda ndio mavazi kwambiatubadshanmava mavazi ya mfalme <laughs> akaandam akasemasmm si sasa mfalme akaanza kupiga nduru kwa sababu amekubaliana wacha niambi ukikubaliana na uongo huko mbele utapiga nduru utasalimika kwa sababu ya kusema ukweli alipovaa mavazi ya, ya, ya ahabu alifanyika kwamba yeye ndiye ahab watu wakaona yule ndiye ahabu kumbe ahabu anajiokoa nafsi yake anamuuza ilibidi aseme ukweli kwamba yeye si ahabu ndio wakaasha kumfuata laha sivyo wangemuua na wewe kama umeingizwa katika roho ya uongo ebu geuka sema ukweli ulivyo ili mungu naye akutetee katika eneo lako mungu awabariki tunapotafakari habari hizi na tunapofikiria jinsi ambavyo tutaepukana na uongo maana uongo huua utakuua kwanza kabla haujaua wale wengine ambao wamelengwa mungu atusaidie kusimama na neno la kweli la umungu chatuwombe