cha cha kusisimua ujumbe wa leo sasa <toste> nilikuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni nataka uiseme hivyo kwanza alafu ni correct wakati mama anpoenda anafanya kazi mbali na nyumbani ana mtoto mchanga kwa sababu ya upendo anafanya nini kwa kizungu eh yeah? ah, si ana suppress maziwa anaacha nyumbani Ex- express yeah, express ana expression nimeendaana hata nimeandika ana epres kwa sababu ya ule upendo expression of love love nime si ex, ex, nimeandika expression of lakini kwa sababu ya eiment na ngia za zingine <laughs> Today, I want to share of that expression leo nataka kuzungumza kuhusu hali hiyo ya upendo you yes, you, ex, you do the expression aua yani ile hali ya kukamua upendo even if you don't want to to you you have do do it because there is nothing else you can do but express hata kama hutaki kufanya lakini nakubidi ufanye maana hakuna jambo lingine la kufanya isipokuwa tu kukauahuo upendo when you express, you you express don't use it you give it give unapokamua uwa utumii bali unapeana god started this by expressing his love to us mungu alianzisha kitu hiki kwa kukamua upendo wake kwa ajili yetu when he loved his son his only begotten son wakati alipompenda mwanao wa pekee he had to release him for us ili mbida aweze kumwachilia kwa ajili yetu sisi instead of having him reigning in heaven in the trion godhed badala ya kumwacha aendelee kuongoza akutawala pamoja naye kule mbinguni katika ule utatu mtakatifu wa mungu he had to him to him suffer ilimbidi aweze kumtuma ili ajateseke ili kaweze kukamua uo upendo kwa ajili yetu sisi whatever god did he did he so that we can also and do kile kitu hiki ambacho mungu alifanya alikifanya ili sisi nansi tuweze kukiigiza na tukafanye saying that that the the bible study the bible in morning and the message that god has given me are telling very well ndio maana nikasema ya kwamba ile mafundisho ya ibada ile ya kwanza na ujumbe ambao mungu amenipatia vinaingiliana vizuri sana we are not just to, to receive ve that expression but we're also to express hatutakii tu kupokea upendo huo ambao umekamuliwa bali sisi nasi tatakiwo tuweze kukamua upendo kwa ajili ya wengine to him and wengineo iaohs kwake yeye na hata kwa wale wengine jesus said you you do do to the one of these little ones you do it me yesu akasema ya kwamba chochote ambacho unafanya kwa ajili ya hawa wadogo unafanya kwa ajili yangu mimi if iyouare doing a good thing to them you are doing it to me if you are doing m ioe doinbad thi doing it to me kama unafanya kitu kizuri kwa wao basi wanifanyia mimi na kama pia wafanya kitu kibaya kwa wao wanifanyia mimi you can evil, you, you can can express express evil or love inawezekana uweze kukamua upendo ama u, ukamue uovu Now, the choice is always yours as to to what you are going to kila mara chagua huwa lakoko wewe vile ambavyo utaenda kukamua now when it comes to choosing some people choose out of emotions inapokuja ni mambo na kuchagua wengine wanachagua kutokana na hisia zao but we are supposed to choose out of the spirit lakini hata hivyo tatuchague kutokana na heshima heshimakutokana na roho the spirits in you roho ndani yako should lead you to express atakuongoza wewe ili uweze kukamua huo upendo but if you don't have the spirit of god in you lakini kama basi hauna roho huyo wa mungu ndani yako you cannot remain empty maana hauwezi kubaki o e having another spirit lazima utakuwa na roho ingine hapo ndani and that spirit will help you to express of the spirit. So as I introduce this topic, there is need for you to make sure that you are led and controlled by the Holy Spirit. Because if you're not led and controlled by the Holy Spirit, you will find yourself being led by another spirit the bible says when you get saved and you don't occupy that new house then and the, the, the, the evil spirit that left will come and check and if he finds it empty he goes back and seeks seven others worse than him to come and help him himpybibiliani asema ya kwamba unapookoka kama hiyo haumo ndani yako hakutakuwa na roho a mungu basi yule pepo ataenda na kutafuta mapepo wengine saba wabaya zaidi kuliko yeye aje waje wamsaidie kutawala ndani yako so your will will not only be be times worse but it will be also magnified the eight times magnified the So we should have, we should because we're told that Jesus is the one who walks between. You know, he, he is the one who carries the the seven spirits. I'm not going to explain that much today. The, he is the one who carries the seven spirits, and he's the one who walks in between the seven candlesticks. So when he comes and you have. led by the, the spirit of god you will be somebody that supernaturally people will experience something they have not experienced with another bibilia imesema ya kwamba bwana wetu kristo ndiye anayebeba zile, zile roho saba naye nayehutembea katikati ya vile vinara saba vya taa na nanapokuza ndani yako na kupata roho mungu yuko ndani yako basi utafanya kitu ambacho kisio cha kawaida yaani unaweza kuwa mzuri mpaka watu wakasema umezubaa umezubaha bana ssaa siati umezubaa ukichapa kofi unacheka maana unacheka ile mtu sasa wee unaguza mwili lakini roho iko mbali sana si mtu akikuchapa kofi anataka uumie roho hata haja yake si uumie huo mwili nakutandika kofi lakini anataka kukuza kule ndani lakini kule ndani kuna mwingine ameshikilia roho saba za upendo na kuna mishumaa saba inaowakisha hakuna giza anakushangaa bona wafanyiwa hayo yote kuchapwa si kwa kofi tu weza kuchapwa na maneno weza kuchapwa na chochoti lakini huchapiki kwa sababu una express love naf asa na unaelewa kile ambacho ninakitafutatwende katika neno sasa tusomewe katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa ishirina mstari wa kumi na tano mpaka wkumi na tisa tusomewe pale a yoa 15 a sura ya 2a msta5 wa basi walipokwisha kula yesu akamwambia simeoni petro je simeoni wa yohana wanipenda kuliko hawa akamwambia nam bwana wewe wajua kuwa anakupenda akamwambia lisha wanakondoa wangu akamwambia tena mara ya pili simoni wa yona wanipenda ndio bwana we wajua kuwa nakupenda akamwambia chunga kondoo zangu jesus and simon namwangalia yesu na simeoni petro Now i want you to put yourself in the shoes of simon nataka ujiweke mwenyewe katika viatu vya huyu simeoni Pet- jesus knew that peter loved him yesu alijua kwamba petro alikuwa anampenda he loved him so much that sometimes he would rebuke him yaani alimpenda sana hali ya kwamba kuna wakati ambapo angemkemea in that love he could even rebuke him if he felt that now jesus is becoming too much katika upendo huo angemkemea akisikia huyu yesu sasa amevuka That is going to die no you cannot die angemkemea akamwambia yesu akisema mi nitakufa naambia hufiwewe rebuking him because he loved him and he wanted to see with him anamkemea maana yeye alimpenda sana ya kwamba alitaka tuabaki naye and jesus knew it itayesu hicho and that's why he picked him to lead the church after him na ndio maana alimchagua yeye kuliongoza kanisa baada ya because the church needed somebody who loved jesus to keep it alive maana kanisa lilihitaji mtu ambaye alikuwa anampenda yesu ili kulibakisha likiwa hai even today the church needs somebody who loves jesus to keep it alive hata leo kanisa linahitaji mtu ambaye anampenda yesu ili aweze kulibakisha kanisa likiwa hai everyone at their level kila moja katika kiwango chake in the area where you are jesus needs somebody who loves him there so that the work can be done according to hae katika maeneo ulio yesu anatamani kupata mtu ambaye anampenda ili kanisa likaweze kuwa vile anavyotaka yeye the minute you that you you that don't love jesus where you are please quit and let somebody else take over mara tu napo ya kwamba mahali ulipo umpendi yesu tafadhali ondokeyo nafasi mwingine achukeyo nafasi if you love something else or somebody else, not jesus, there kama wapenda hu, hu, mtu mwingine ama kitu kingine nasi yesu hapo just quit tafadhali ondoka if you love your wife, your husband, your your wife husband child even yban more than jesus there kama unampenda mme wako au mke wako mwanao ama jirani yako zaidi kuliko vila ompenda yesu hapo tafadhali ondoka if you can mess for the sake of that person, instead of sustaining the love of christ there, you better come out. jesus expects you to express your love in, an, in any place where you are. I know this because as we were starting church in Kilifi, people would come from home aiming at specific archers to receive them or to receive their children. What you Fulani Akimuona you anajua mimi nikienda pale nataka nisalimiwe na fulani ama nataka mtoto wangu nimpatie fulani nakumbuka hata mmoja alikuwa naita dok msomi wakitoka nyumbani amelenga popote nipo anipatie mtoto wake aende aketi asikize njini na akigauka hivi akute mtoto mtu mingine, na mtu mwingine anakuja namshukua anamrudisha kwangu because he knew that i would express the love to the child to the point that the child would not disturb And so he will not be disturbed. It was not only me. But there were also others. Somebody must make you, they, they, will, they will look at the door where you are studying. If you are studying at the back door, this door or that one, they will come through that door to shake your head as they come in. ilikuwa si simim peke yangu bali kulikuwa pia na mabawabu wengine ambao watu wangekuja na kutazama wamekaa upande gani wanachi t wakiwapeleka pale because they know you are going to you know, be concerned to to express love to that person maana walijua kwamba utahusika hali ya kwamba utakuwa unakamua upendo wako kwa ajili ya yule mtoto ask you a nikuulize swali together with meeting jesus here today pamoja na kwamba umekuja kukutana na yesu hapa leo And i want you to be honest na nataka uwe mwaminifu hapo did you want to see somebody else here je ulikuwa wataka kuona mtu mwingine hapa so that means nobody is expressing love here nobody came ame nikimsalimia yule basi nitasikia nina nama yaani mtu anatakikana hata akija kanisani anajua mimi nikimkuta bratha fulani nikimkuta sister fulani at least nitasikia nina amani you know, amaniii unajua upendo huu unatakikana kuwa kitu ambacho kinaweza kuonekana its not just to be imaginary haitakikani kuwa uwe tu ni kitu cha kufanya if if i i don't see see that person it's okay. If I see, it's okay okay anyway t hata kama sitamwona yule ni, ni sawa tu ama nikimwona pia ni sawa and at the same time when he sm ti he ig i go there, so vivyo so. hivyo pia nitakapofika pale natamani niweze kuzungumza na mtu na kumtia moyo Do you know why we we out of church and a wajua ni kwa sababu gani tunakuja kanisani na tunakimbia nyumbani haraka haraka we, we have nothing harakahatuna chochote cha kukamua kwa ajili ya mtu mwingine we have come back we are almost back to normal. so there is no mwingineoeio sa hii tumekaribia kuwa kawaida kama vile kanisa kitambo kwa hivyo hakuna ile haraka ya kukimbia mbio mbio at least when we are done with the service you can even share that same word with somebody angalau wakati tushamalizana na ibada unaweza hata kushiriki hilo neno na mtu mwingineeven if you are no going to teach you can ask how did you understand di youudsta hata kama utaenda kufundisha weza kuuliza umeelewa vipi hii sehemu hii ya ujumbe how it was with the church in Berea hivyo ndivyo ilivyokuwa katika lile kanisa la berea after the bereaafte they, they would consult and see how, how did you ih this word here how, how, how did you understand it baada ya mafundisho wangetoka kule nje na wakaanza kuzungumza na kuulizana maswali hapa ulielewaje obviously you cannot ask somebody whom you don't have fellowship with kwa vyovyote vile hawezi kuuliza mtu ambaye hamna ushirika naye you cannot nayeono You, how, how, how and you, and you. Are, it must be somebody you have a relation of love with hicho si kitu ache utaenda tu kwa mtu mulize huyu mara umulize yule lakini natekana hiyo ni mtu ambaye uko ushirika naye and jesus now after they had had breakfast na bwaate yesu kristo baada ya kuwa wameshapata kile kifungua kinywa picked Peter. Out of the rest, Katika le kundi And he asked him, "Do you love me?" Na Kamuliza za je penda. Can you read that part again? So mewe katika semuyo tena. And each each, each love, question of love, and it is its its answer. Kila sana ni laupendo na jibu lake. And then you you stop there. Everyone every question and the answer. And you stop there. Okay. After breakfast, Peter did not expect this. The question to Peter was very odd. And he was asked, Do you love me? And so he answered casually, Yes, I love you. nakajibu na tu kwa kirahisi tu hivyo ndiyo nakupenda ndivyo akaambiwa kama wanipenda wachunge kondoo zangu and it it looked like it there na ikaonekana kana kwamba ilimalizikia palekulingana na petro then jesus went on etro alafu yesu akaendelea mter do you love me mara ya pili tena akamuuliza simeoni petero je wanipenda u no ilv yes, you akasema ana mbwana we wajua na kama wanipenda chunga kondo zangu What does that tell hiyo nakwambia nini if you don't love me i cannot trust you. With the care, the feeding, and the care of my sheep. If you cannot express your love towards me, you cannot express it towards my flock. Third time. So you see, the third time. ile mara ya tatu alihuzunika for how long are we going alihuzunikao go o nekana kwamba alikuwa anajiuliza nitaendelea kwa muda gani na maswali kama amthin na akamwambia yesu a you kwamba know, wewe wajua you kwamba nakupenda yu no evrythin you kwamba know wewe wajua kila kitu and you an yonoilov know you nawajua kwamba nakupenda Ah, he was serious. Yes, yes, yes Jesus, you know everything. Why are you bothering me with this question? You know, sometimes we think we are being bothered when we are asked to express love. And Jesus knows everything. But he still asked the question. And he said, okay. Then if you if it is true you love me, then feed my flock. And thereafter he asked him to follow him. nbaada ya hapo akamwambia mfuate hapa sasa ndiyo mchezo unabadilika if you have to follow jesus kama ni umfuate yesu ni lazima uwe mmoja ambaye anampenda and if you are, the, you are one that loves him, na kama wewe ni mmoja yule anayempenda then you must express love to his flock basi ni lazima uweze kuwa ni mwenye kukamua upendo wake kuelekea kondoo zake no matter how they are pasipo kujali wako hali gani even if they are not prsent to you hata kama hawakuridhishi wewe you still have to express your love to them bado itakubidi kukamua upendo wako kuaelekea hao yesterday morning when i was going through this message yani yeah. asubuhi npokuwa napitia ujumbe huno i remembered the kind of kind fses of, uh, that comes p to the ship do you know how it is nilikumbuka ilikumbukakinyesi yeah. cha mbuzi nakonda kikoje sini tembe tembe hata ukiziguza husikii chochote si ni kweli hata tulikuwa tukicheza nazo kwetu hata zamani kabisa just before my time because mimi sikuvaa hivyo waliokuwa mbele yetu walikuwa wakivaa shuka kama hizi za kimasai anafunga hapa anatumia hizo kufungia hilo fundo naingizwa ndani alafu anafunga na kakamba wakati mnacheza kakifunguka zinaanguka sasa ni utafute kama hakuna mbuzi karibu ili uzirudishe sasa nikawa nafikiria upende hizi mbuzi wakati huo na wakati zina hara alafu hawezi kutembea umpende mpaka mwekee mabegani eh, ni ngumwe eh? hiyo ya, ya tembe tembe haisumbui lakini niingine ya maji maji you won't want to touch it now this chip change How? when they are under some hard conditions and you're supposed to express love to them even during that time but what do we do when they change, they say, I have nothing to do with you. Do you know this person? uh Because there is something that has changed in that person. kwa sababu kuna kitu fulani ambayo kimebadilika katika huyo mtu but jesus says Feed and b d at re ofa lakini yesu akasema kwamba walishe na wachunge kondo are katika hali yoyote ile watakayokuwa it is not to you or against against you that they have changed. it is a si kwako wewe ama kinyume na wewe ya kwamba umebadilika bali ni kinyume na yeye mwenyewe and as you express love to them that's the only way you can be able to bring them back na unapoukamua upendo wako kwao hapo ndipo utakapoweza kuwarudishab the minute you shae then its like youare throwing them away maana mara tu unapobadilika ni kana kwamba unazidi kwasukuma kando if the prodsaan was not sure of the fathers love in the house kama huyu yule mwana mpotevu haku na uhakika na upendo wa baba yake katika ile nyumba he could have found it hard to go back home ikiwa vigumu sana kurudi nyumbani kwao but the the expression of the father's love kwaolakini alijua jinsi baba yake huwa anakamua upendo wake kuwaelekea kwa bahatimbaya alipofika nyumbani hakupata upendo kutoka kwa ndugu yake wa pekee there was an wapekee of hate bali kulikuwa na, na hali ya kukamuliwa uh, ile chuki alikamuliwa chuki tu ani ndugu alimchukia kabisa akasema no hata akakemea babake he rebuked his father because the hate in him was enough to separate him from the faher yaani alimkemea baba yake maana ile chuki iliyokuwa ndani yake ilikuwa inatosha kumtenganisha na baba yake yeye hakujali baba yake alikuwa anahisi nini ninialipokuwa anakamua u, u, ile chuki yake yakevivyo hivyo pia huwa hatujali yesu anahisi nini wakati tunapokamua hiyo chuki kuelekea yule mtu but our, our, our heading is expression of love lakini kichwa chetu ni ile hali ya kukamua so i am expecting that even if you have been expressing hate, please change and express love kwa hivyo tamanio langu ni kwamba kama umekuwa ukikamua chuki tafadhali badilika uweze upendo The Bible says, if you only love those that love you, where is the difference between you and the non believers? So, when you don't express love, you're already an unbeliever. When you don't express the love, you're already an unbeliever according to the word. kwa hivyo kama wewe kamuyi upendo basi wewe tayari ni mtu you change yourself maana umejibadilisha mwenyewe and jesus expects you to be one who is full of love no what na yesu anakutarajia wewe uwe mtu ambaye amejawa na upendo pasipokujali hali iko namna gani when we are joining people in wakati una tunapounganisha watu katika ndoa a question that we weask them kuna swali ambalo huwa tunawauliza will you love this one and stay with him o har despite all the circumstances of life huwa tunauliza hilo swali je utampenda mtu huyu ka na, naye na pasipo kujali hali yoyote itakayobadilika maishani mwake yes, na watu wanasema tua rakaraka ndiyo nitafanya hivyo we be that times, the way Jesus asked Peter. inafaa uwe unauliza hilo swali mara tatu kama vile yesu alimuuliza huyu petu. and we it huyupetkaweza tokea kushapwa makofi kwaweza tokea kukimbiwa akutokea vituvtu vingine lakini utavumilia it is not just a aiiuta io kutembea huko huwa si rahisi you know, a a in the park is not like rahisiihpar in the bush hutembea katika ile mbuga ya wa wanyama si sawa na kutembea kule msituni msitunikutembea oh oh. kwenye bustani kila kitu kimetengenezwa vizuri hakuna miba ya kukudunga hakuna nyoka hakuna kilo lakini kule bugani we kutana na hujuwakutanananani mkawangu sema zama hizo walikuwa wakitembea anatembea mahali ambapo hujui kama in the next thext mts nyati atakuwa naye ywaja na kwetu nako ilikuwa kukuta chui si shida ukienda unasikia kando kuna mtu anatembea yeah? unajua ni na mwenzangu this life is a wok maisha haya ni safari and it may be in a bush or in a garden na inawezekana hiyo ni mstuni ama ni katika so the walk in a bush kwa kutembea msituni you, you should turn it into a walk in the garden kwa hivyo ile safari ya kutembea katika msituni unatakiwa uibadilisha iwe kutembea katika bustani because all you know, you know have to make it home maana vyote vile ni lazima ufike nyumbani we we make it if we express love tutaweeza tu kufika pale kama tutakamua upendo omewe katika zaburi ya zaburi ya thelathin na mbili moja mpaka kumi kitabu cha zaburi ya thalathina mbili moja mpaka kumi tusomewe pale unatilia mkazo katika ule mstari wa nane Just read in English. Yeah. Okay. First, count yourself like you, who is a believer. Because of what your life has been. Anyway, just, just read on. I'll explain it because I don't want to cut so many times. Repeat that one and then you go to the first Now, you are supposed to count yourself lucky. You, you, you, tell your neighbor you count yourself lucky. Because of the life that has been created by the expression of love by God. Your slate has been wiped clean. <laughs> yaani ypal zimeandikwa zamani tukisoma tulikuwa tunaandika kwenye kibao kinaitwa slate tulikuwa tunaandika tunaandikanashoka hiyo ndio kitabu imefutwa maandishi yaliyokuwepo yamefutwa hayako your life, your life past life it has been wiped clean that slate is plain yaani maisha yako yaliyopita yamesafishwa kabisa and even when things come up again is and they suppress you you, told, you, told, you should release everything to god na hata wakati mambo yanapoinuka kinyume nawe watakikana kuachilia kila kitu kwa mungu there are some things we express ourselves to god kuna vitu vingine ambavyo anasema anakamua my yeyni ninafinya vyote vinavyovinitatiza na nampatiaungu alafu sasa namwambia ni umbii moyo mpya kuna wakati unasinywa na mambo kuna wakati unasinywa na watu kamua itoke bwana sana ssaepres itoke ili mungu akujaze na vipya maana vile vilikujazavyo moyoni ndivyo utaweza kutoa kama moyo umejaa na hivyo vibaya hivyo tu ndivyo utaweza kutoa saute anakumbuka yule <laughs> alinikopa pesa zangu na hajalipa basi kila umwonapo unamwona mdeni wako na mdeni ni mtumwa lakini kama unaweza kumwambia mungu naona yule ameshindwa kulipa nisaidie kusamehe na unifungulie milango mipya hapo utakuwa na upendo si chuki na hapo ndio anasema mungu yeye wakati ambapo maji yanafurika yanajaa kila mahali ndio maana nimependa hiyo meseji anasema yeye anakuwa kisiwa changu kilicho mahali juu He's anaponipeleka pale kwa upendo wake halso puts ag on my nekia anaweka maua katika shingo langu unajua wakati watu wakifuzu vile tunawaweka maua hata kama hukumaanisha umenunua umenunua pale ukamwwekelea hapa hata hu nayo nyumbani lakini inamaanisha sana <laughs> yee mungu naye anapokukuka anakuwekea maua anasema huyu nampendahuyu jua kuna jambo lingine watu h wa, hawaelewi ikiwa mtu alipokuwa hai aliwahi kukupa kukupata glasi ya maji basi huyu mtu umpelekee maua anapokufa lakini kwa nini hatuendi na maua kwa sababu hata pengine hanipa maji hajaonyesha upendo kwa hivyo anapokufa pali, nitegeye, maua, muingine, moja, ni niende pale nitegee maua yaliyonunuliwa na mwingine nipeeamanami nipe kamoja niingize kwenye ile kaburi <laughs> But those that express love, you can carry that flower from far. And make sure I'm going to carry one that is going to last on that grave. Now, the, the flower that God puts, that Galad of flowers on your neck, they are flowers that are going to last. sasa yale maua ambayo mungu anaweka katika shingo lako ni maua ambayo yatadumu kwa muda mrefu that love is going to last asthu upendo utadumu kwa muda mrefu but it is those who whocount themsels uklakini ni kwa wale ambao wanajihesabu kuwa wana that when things are not working they can pray the Bible says it tells us to pray, isn't it we read that should should pray pray are not wakati ambapo mambo hayaendi sawa unatakiwa unatakiwa i hate somebody I should pray. Ni, ni napo, Nintapo, mtu mtu niombe naomba nini mungu nisaidie nimpende tu hivyo hivyo ili nizidi kukamua upendo kumwelekea anyonye upendo wengine upendoawengine wananyonyeshachuk eh. I'm looking at you straight in the eyes, and I'm giving it to you straight. So we should tell these people, I love you. Even if you don't think I do, yes, still I love you. inakubiza kuambia mtu nakupenda hata kama huzani kwamba nakupenda because love is determined by how you express it maana upendo unatathminiwa na vile ambavyo unavyoukamua it is not determined by what that person is doing to you hautathminiwe na kile ambacho yule mtu anakufanyia wewe because in any case it is in your breast kwa kasabbuvote vile hiyo iko i ikatkfchtititityk kama iko katika matiti yako si lazima mtoto avute kwa kunyonya weka kwa chupa ukienda safari atanyweshwa baadaye bona sie sana Amen. hata kama anakuchukia wewe weka atajua baadaye atajua ah huyu mtu ananipenda yani hata aliniashia maziwa hata asiponiona kuna maziwa ni nyonye wakati huu ambapo nimeshindwa kumlipa tena amesikia nina mahitaji amenitumia mchango mingine nasema si alikataa kunilipa haya akate hapo apunguze hapo kwa hizo <laughs> tena katika chuki <laughs> There is no love there. Even if you are not going to ask for that money. Let God cleanse you through prayers. Let Him take out all the evil that is there. So that the milk. That is going to come out kwamba yale mazio ambayo yatenda kutoka pale yawe ni mazuri kwa ajili ya kila loved moja ilipenda ujumbe mungu alipokuwa anazungumza that he makes me keep it na nikaomba ya kwamba aniwezeshe kukuwa kukua usomewe katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa tat moja mpaka ishirn moj injili ya yohana mtakatifu mlango ni watatu mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na moja wi shal justtat anthe ill kut it tusomewe tu tu kwa sababu talk about it because it is because tusomewetu taipunguzatu wasababuletm tak abotttnizungumze kwa sababu ya to verse 16, isn't it tumezoea ule mstari wa kumi na sitahe talk about ohn Anybody can finish for you. John 3, sixteen. Yeah. Yani unapota ya tu yohana na chart umuaja na kumalizia msaru But it has more than just sixteen. Lakini inazaidi yahuo msaru wakumnasita. Because Jesus was talking about this love. Mana Yesu alikuwa na zungumzaku sopenrohu uno. And salvation. Na wakov. And the kingdom of God. Na wafalme wamu. And also, he talked about, about condemnation. And also, restoration. Jesus has everything to undo the evil. And he put everything to undo the evil in you. That's why you. yourself lucky. na nnafanya kila kitu itiweka Ali, kila, kila, kila kitu ili kuondoa ule uovu ndani yako na ndio maana kuambia kwamba ujahesabu kua mwenye bahati because you you cannot change when you are not maana huwezi kubadilika wakati ba- kubadilisha kama hujabadilika wakatiuaubadiaadwewe umebadilishwa kwanza kwa hivyo unaweza ukabadilisha kwa hivyo nikionyesha upendo niko nao tayari alwaystel my brother peter to come and at least make some kesome at my house or at his place he me but he but he ous a ut hdt btvmanaelavanichomeka nyama eidhe kwake ama kwangu hafanyi lakini ajua siku moja atafanya kwa sababu nampendan you can produce it a kama uko nao unaweza kutoa and the bible tells us what we read in the messenge that we should count ourselves rake in, in, in psalms 20 it says that when david was crushed he cried to god godhatukusoma hiyo zaburi hiyo hiyo tu katika nakuptia tuiyo zaburii nasemaykamba wakati daudi alipokuwa ameanapitia kipindi cha uvunjwavunjwa alimlilia mungu Di david is an example of the life we fte daudi ni mfano wa yale maisha ambayo tunaishi sometimes he he he messes up up and he cries to god soi hea awakati mwingine anakosewa anamlilia mungu and, and that is the way that life ndivyo maisha nuatithea John three sixteen is only a small portion. But we have memorized that one since Sunday school, and that is all what we stick with. But when we read the whole of it, we see it's a big it's a bigger package. lakini unaposoma huo mlango wote utakuta kwamba ni kifurushi kikubwa kuliko hivyo we were not able to read it today so that you ulivyozona ninafuraha maana hatukuweza kuisoma leo ili uende ukajisomee wenehiyo ni hiyo ni kazi ya kwenda kufanya nyumbani tusomewe katika matendo ya mitume saba arobain na 4n mpaka hamsi matendo ya mitume saba mlango wa mpaka going to combine that with the, with that with arobaini na nne mpaka nitaenda kuichanganya hiyo na ile saburi ya thelathini uh, na mbili ambayo tulisomewa matendo ya mitume saba god has built that hamsi even though we have talked about you loving and creating love and taking care of love, you cannot have it unless god puts it there. that temple of love, it is built by god. because only when it is built by god, can it function. The way God wants. If you don't allow God to build that temple of love in you, he, you will not be able to be a career of that love. You will be having that partiality love. utakuwa basi na upendo huo huowakigeugeo kwa huyu upendo kwa huyu chuki but when he that temple for you lakini anapojenga hilo la hekalu kwa ajili hapo basi utakuwa mbebaji wa upendo upendoust like we read red we need to with prayer kama vile tulivyosoma katika ile zaburi ya thelathini na mbili tunatakiwa tuweze kuupalilia upendo huu na maombi when you that there is something that is attacking your love unapotambua ya kwamba kuna kitu ambacho kinashambulia upendo wako you need to o unatakiwa uombei katika ile miaka ya sabini there was one comedian i used to like so much kuna mchezaji sarakasi mmoja ambao iua nikimpenda sana his name was mutiso jina lake alikuwa mts very slender and very tall alikuwa mwembamba sana na mrefu sana so one of the things he used to do is sometimes he would speak something silly mambo ambayo angefanya mara ingine angezungumza kitu ambacho kinaonekana ni upumbavu and then he slaps himself alafu anajichapa kofi mwenyewe anaanguka rises up apologetically alafu anainuka <laughs> akiwa anaomba Now, for us, we, our is prayer kwa hivyo kwetu sisi kofi letu ni maombi i i i know know know and and najua najua najua na na going to meet some challenges which maombiinaa tempt you Not to express love. But when you pray, let it be the slap that will bring bring you back on your feet. Because it won't hurt you. When Mutisu used to slap himself, he never used to get hurt. wakati ule mtiso alikuwa anajichapa kofi mwenyewe alikuwa haumii kamwe so when you slap yourself in prayer you won't get hurt kwa hivyo unapojichapa mwenyewe kofi katika maombi hautaumia prayers include confession maombi haya yanahusu pia kuungama so that god can restore you ili mungu aweze kurudisha and make you a avese of love na akufanye wewekuwa amen ah mama basi aaakumbe ilikuwa inaisha sikuwa itaisha baba yetu katika jina la yesu kristo tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe ambayo tumeusikia ndani ya nyumba yako hakika mungu wetu wewo ni upendo na ukinena na sisi juu ya upendo ni sababu unatupenda sana tunashukuru kwa ajili ya yote ambayo tumeyasikia siku ya leo ya kwamba kama vile yesu alirudiarudia kwa petro kama anampenda inaonyesha jehova mg wangu unarudia kwetu ya kwamba tunatakikana tupende wengine kama vile wewe unatupenda asante baba sababu hata huu upendo tumesikia kupitia kwa neno lako ya kwamba isigekuwa ni wewe kuuweka ndani ya mioo yetu hakika hatugekuwa na upendo lakini wewe ndiyo uliweka ndani yetu ili tuweze kutoa kwa ajili ya wengine tunasikia hii habari kama kanisa la kristu na tunajua kati yetu jehova unataka tufanye haya mambo si kusikia tu bali ni kupendana sisi kwa sisi ili tuweze hata kupenda wale ambao wako nje ili wakajue wewe ni mungu ambayo ni wa upendo tusaidie kama kanisa la kristo jehova na kama kuna maeneo na ni mengi ambayo tunaweza kuwa tumesahau upendo wako jehova tusamehe na tuoshe na damu yako ili turudie upendo wako wa kweli si ule wa unafiki lakini ule wa kweli kama vile ulifanya pale msarabani ukakufa uka kwa ajili yetu wakati tulikuwa sisi ni wenye dhambi na neno likatwambia asubuhi eh, ya kwamba kama ni sisi tulikuwa tumeulizwa tukakufe kwa ajili ya wenye dhambi je tungeweza pengine tungejaribu kama tulikuwa tungekufa kwa wenye haki lakini kama ni kwa ajili ya wenye dhambi hakika naona tungeshindwa kabisa kwa hivyo ulitufundisha upendo toka mwanzo tusaidie kama kanisa la kristo na kama vile tumesikia challenges zinaweza kuja ambayo ni kuu sana ambayo jehovah zinatuadama hata bila kujua ili tuweze kushidwa kutoa ule upendo ambayo uko ndani yetu kwa ajili ya wengine jehovah tusaidie uenende mbele zetu kama vile neno limetoka lime, lime ya kwamba utatupatia ushindi nyakati kama hizo zikifika na hakika tutatoa upendo kama vile unatarajia tukiwa watoto wako asante baba kwa ajili ya hayo yote asante kwa ajili ya mnenaji tu, eh, tunajiweka mikononi mwako jehova utembee pamoja nasi mwendo wa eh, the of life ili jehova tuwe washindi katika kila jambo na ni katika jina la yesu kristo tumeomba na ata amen amen