haitajarisha ni nini ambacho kitakuwa kinaendelea lakini sisi tutamtumaini bwana mungu wetu daudi akamwambia goliathi ya kwamba wewe unanijilia kwa mapanga mafumo pamoja na mikuki lakini mimi ninakujilia kwa jina la bwana wa majeshi ambaye majeshi yake unayatusi haitajalisha adui atakuja na nini sisi tutakabiliana na yeye katika jina la bwana wetu yesu kristo maandiko yanatuambia ya kwamba akapewa jina juu ya falme zote juu ya mamlaka juu ya nguvu zote hili ndilo jina ambalo tumelitegemea na katu hakuna aliyetegemea jina hili mtu huyu akaweza kuaibika lakini kila aliyesimama na kulitumainia jina la bwana wetu yesu kristo wema wa mungu uliweza kuambataye ukuu wa bwana haukumpungukia uwepo wa bwana uliendelea kumzunguka ndiyo maana ninatangaza na kukiri ya kwamba liwe liwalo chochote na kiwe lakini mungu wa mbinguni mtumaini na kumtegemea amesema yeye mwenyewe ya kwamba hata tuacha hata tupungukia lakini atasimama pamoja nasi na atatushindania na katika kila jambo uweza na ukuu wake utazidi kudhihirika katika maishani mwetu hivyo tunalo sababu tunayo sababu ya kumwambia wewe mungu unastahili maishani mwetu wewe mungu tuna tunakutumainia wewe mungu tumekukimbilia na kama vile tulivyokukimbilia ndivyo ewe baba wa amani utasimama pamoja nasi hivyo naamini umzima ukuwa bwana umekuwa dhahiri katika maishani mwako na wema wa mungu pia umeweza kufunuliwa maishani mwako uhalisia ni kwamba tuna mungu anayehusika nasi tuna mungu anayetujali tuna mungu anayetupenda tuna mungu ambaye amenena ya kwamba hatatuacha wala kutupungukia bali kila iitwapo siku yeye atakuwa kati yetu na atakuwa pamoja na sisi na natuambia ya kwamba usiogope kwa maana nimekushika na mkono wangu wa kwoume hivyo hatuna haja ya kuhofu wala kuogopa lolote liwalo lile ambalo huenda linafanyika hapa chini ya chua lakini katika kila jambo tumepata kujua ya kwamba mungu wa mbinguni amesimama na sisi hivyo usifadhaike moyoni mwako unamwamini mungu endelea kumwamini na kristo yesu kwa sababu yeye ndiye chanzo cha imani aliyoianzisha ndanini mwetu na ndiye atakayeweza kuikamilisha hivyo tunashukuru kwa sababu ya kuitanishwa na jina hili la bwana wetu yesu kristo chanituombe mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu ninakushukuru kwa sababu ya asubuhi ya leo asante kwa uzima asante kwa afya iliyo nzuri asante pia hata kwa nafasi ya kuja katika nyumba hii ewe bwana kwa kusudi la kuja kukuabudu tunajiachulia na kujikabidhi mikononi mwako tunapoketi ewe bwana miguuni mwako tunakuhimiza ama tunakusihi kwamba bwana ukanene nasi kama vile ambavyo baba umetamani acha mioyo yetu ewe bwana ikuelekee wewe na roho mtakatifu akazidi kutupatia kufahamu na kuelewa zaidi tupe neema ya kuwa watendaji wa lile utakalozungumza nasi ili mabadiliko uliyo kusudia maishani mwetu yakaweze kupatikana himidiwa baba yangu utukuzwe kwa mana nungome wewe ni mwamba sante hata kwa ajili yangu pia mikononi mwako bwana nimejisalimisha acha mungu wa mbinguni kawe chombo ewe bwana kwa ajili ya utukufu wako asante baba asante jehova katika jina la yesu bwana wetu tumeomba tuko warumi nane mlango ni wanane tumefika kifungu cha kumi na moja warumi nane mlango ni wanane tumefika kifungu cha kumi na moja taka tu nikukumbushe kabila sijaendelea hapo huo mstari wa kwanza nasema sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu ya wa, juu yao walio katika kristo yesu kwayo furaha tuliyo nayo asubuhi ya leo kwamba hata kama tunaambiwa ya kwamba kuna hukumu yaja ya na ni kweli ipo haitajalisha itachukua muda gani lakini siku itafika kila mwanadamu atasimama mbele za kristo yesu kwa ajili ya kuhukumiwa lakini tuna sababu ya kumshukuru mungu kwa sababu anasema kwetu sisi tuliyo ndani ya kristo yesu hakutakuwa na hukumu ya adhabu kwa hivyo tayari tumevuka ile hukumu ya adhabu na tumeingia katika huo ufalme wa mungu kisanamana kwa sababu tuko ndani ya kristo yesu kwa hivyo ombi langu ni kukuhimiza wewe ya kwamba ukaendelee kudumu katika kristo yesu ili ukaendelee kubaki kuwa mtu ambaye hautarajii hukumu ya adhabu tena kwa sababu adhabu yako yesu kristo aliichukua pale msalabani kwa hivyo wewe hakuna hukumu yoyote ya adhabu ambayo iko juu yako kile kimesalia ni hukumu tu ya kuangaliwa je katika ufalme huu ni nini ulichokitenda ambacho unapaswa ukaweze kutuzwa hilo ndilo ambalo tutakuwa yesu anaangazia kwetu sisi tulio ndani yake hivyo mstari huo wa kumi na moja bilia inasema ya kwamba lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu kristo wafu anakaa naudia lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua kristo yesu katika wafu atayuisha mile iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu paulo anatuambia ya kwamba yeye roho aliye aliyemfufua kristo yesu anayekaa ndanini mwetu yeye naye atatuhuisha sisi ambaye kimwili tumekufa lakini kiroho tuhai na kwa ajili hiyo basi tunaona ya kwamba yesu kristo ameishughulikia lile tatizo tuliyokuwa nalo ambalo mwanadhamu kuwa nalo tangu maanguko kwa maana tulipo ama adam na hawa alipoanguka kuna mwili mwingine tuliovaa mwili wa dhambi lakini yesu kristo akalishughulikia jambo hili na akahakikisha ya kwamba anatutoa katika eneo lile tulilojiweka na kuturudisha katika sehemu ile ambayo mungu alikuwa ametuweka pale mwanzu kwa maana adamu na hawa baada ya kuumbwa walikuwa hawana shida na bwana hivyo ndivyo alivyokuwa wameumbwa kwamba wanaweza kuwa na mawasiliano na mungu na wakawa na ushirika na bwana kwa maana machoni kwa bwana walikuwa ni watewa walikuwa ni watakatifu lakini kwa sababu mwanadamu huyu akafiki akaazimia kuto kumtii bwana akajitoa mahali ambako tulikuwa tumewekwa palipo na uhusiano na ushirika pamoja na bwana na tukajiweka katika maeneo ya uhadui kati yetu sisi na bwana mungu wetu lakini yesu kristo akaja akashuhulikia hali ile shida ambayo tulikuwa nayo baada ya maanguko na akaweza kujidhihirisha katika ulimwenguni hapa na mwili uliyo wa dhambi kama sisi na hatimaye mwili ule ukabeba kila kilichokuwa kimetukosesha amani na mungu pale juu ya msalaba na baada ya hivyo akaachilia roho wake sasa ambaye anakaa ndani yako na anakaa ndanini mwangu kwa hivyo hapa tunaambiwa ya kwamba basi kama roho wa yesu kristo roho wa mungu yule, yule aliyemfufua kristo katika wafu anaishi nchi ndanini mwetu basi sisi hatuna tatizo tena hatuna shida kwa maana atahuisha mili yetu na tukaweze kutembea katika kumpendeza yeye katika uzima katika uhai usiopatikana katika mwili lakini unaopatikana katika roho wa kristo yesu ambaye anaishi ndani yetu kwa hivyo hatuna tashwishi hatuna shaka hatuna shida hebu acha tuangalie wakorintho kumi na tano tuone anasema lini wakorinto kuata mstari wa watatu wakorinto kuinata mstari wa tatu anasema kwa maana na naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe ya kuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yaninavyo maandiko kwa hivyo bado anathibitisha hapa ya kwamba sisi sasa hatuna shida sisi si wale wa zamani kwa maana kristo yesu tayari ametufilia na alikufa kwa ajili ya yale makosa tuliyokuwa tumemfanya mungu akafa kwa ajili ya dhambi iliyokuwa imetutenganisha sisi na mungu kwa hivyo ili sasa tuko ndani ya yesu kristo na huyo roho wa kristo yuko ndanini mwetu basi hatuoko katika hatia yoyote iwayo ile isipokuwa sisi na bwana tuna nini tuna amani na tumeweza kukubalika machoni kwa bwana kwa hivyo kupitia kile ambacho kristo yesu aliva kukifanya katika maishani mwetu ndivyo vile tulivyo tuna uhakika ya uzima ambao unahuishwa ndani yetu na nani na huyo roho mtakatifu wa bwana mstarwa kumi na mbili basi kama ni hivyo ndugu tuwadeni si wa mwili tuishi kwa kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiishi kwa kufuata mambo ya mwili mwataka kufaa bbali kama mkiafisha muki, matendo ya matendo ya mwili kwa roho mutaishi kwahiyo hapa anatuambia kwamba tuwadeni na tuwadeni si kwa mambo ya mwili lakini kwa mambo ya roho kwa maana sasa akaenda nini mwenu nyinyi ni roho wa bwana na kwa sababu roho huyu wa bwana alipataje nafasi ya kukanda nini mwetu ni kwa sababu ya kifo cha yesu kristo pale msalamani basi sisi tuwadeni na tuwadeni katika mambo ya rohoni si mambo ya mwilini kwa maana sema kama basi tutainenda katika mambo ya mwilini tutakufa lakini tuwadeni katika mambo ya nini ya rohoni kwa hivyo yale ambayo kristo ameyafia tusipaswe kuyarudia tena ndiyo maana tubaki ndani ya yesu kristo na kama basi tuwadeni anatudai nini anatudai kuendelea kuyatenda yanayompendeza huyu yesu kristo ambayo ndiyo ya rohoni hilo ndilo deni tuliyo nalo kwamba kila itwapo siku kwa kile alichokifanya pale msalabani kwa vile jisa alivyonifilia akateswa kwa sababu yangu akachukua dhambi zangu sasa ni mdeni mimi nadaiwa na yesu kristo ananidai nini kutembea katika njia zake kutenda yanayompendeza yeye kristo yesu hilo ndio deni ulio nalo ambalo inatakikana ulilipe kila inapoitwa leo mpaka yesu atakapokuja tena hapa duniani kukuchukua wewe ili mukaweze kumalizana hilo deni akaweze kulifuta tunapochukuliwa na tuende kule juu mbinguni tukakae na yeye kristo yesu hakuna changamoto zingine za kwamba naweza nianguke ama nienende katika njia potovu kwa maana kule sasa yale ya chini tutakuwa tumeyaacha hapa ndiyo nasema ya kwamba we umdeni mpaka yesu atakapokuja kuchukua na daiwa nini kutenda yanayompendeza kwa nini kwa sababu ya ile gharama aliyolipa pale musalaban lakini watu wa mungu wengi sana wamekuwa hawako tayari kulipa hilo deni na ndio tabia mwanadamu lakini wewe sasa si yule wa zamani kwa sababu roho wa bwana anakaa ndani yako hivyo uendelee kulipa hilo deni kila kuchao kila itwapo siku na kufanya nini kufanya mema kutembea pamoja na yesu kristo kuyatenda yanayompendeza yeye Kilo hilo ndilo deni tulionalo wapendwa na tena si kwa faida yake yeye kristo lakini kwa faida yako wewe mwenyewe kwa maana akija akinikuta naendelea kulilipa hilo deni ndipo atakuwa na nafasi ya kunichukua niende pamoja na yeye lakini akija akakuta kwamba kunaarias tachwa hasa hakikisha unafanini kwa maana unafani? huyu yesu si kama kenya wime kwamba kuna fain utalipa alafu samehe akija anakuja kuangalia umekuwa mwaminifu kulipa hili deni nililo kuwa ninakudai ndio hayatwende nasi gumu kwa maana si lazima uende uendeikuichi ndio ukaweze kulipa Ha-ha. ni vile jinsi utakavyotembea nayeye tu lakini kwa nini iwe ngumu kwako kwanini iwe ngumu kwangu hata niwe na shaka mpaka hivi kwa gafu la mtu akute njiani akuulize ndugu umeokoka utafikiria kwanza dmjibu wamaana hulipide lakini haupaswi kuwa na kufikiria ukiulizwa umekuwa kwambia yeye nimeokoka yesu ni bwana maishani mwangu kwa maana nalipa hili deni la kuishi kulingana na mapenzi yake yeye natembea kama alivyotaka litembee kwa hivyo mimi na yeye sina shaka niko salama apa paulo asema tuwa deni si kwao katika mambo ya mwilini kwa maana tukienenda katika mambo ya mwilini tutakufa lakini kama tutaenenda katika mambo ya rohoni tutaishi kwa hivyo ni jukumu lako ni jukumu langu ndugu yangu kila mmoja aji za titi kwa maana vile jinsi ambavyo unapaswa kulipa deni ndivyo hata na mimi nami navyopaswa niendelee kulipa kila itwapo leo kwa maana kigezo ni kimoja hakuna vijezo viwili kwamba hiki, hiki Haa, ni cha mchungaji hiki ni cha mushirika kijezo ni hicho hicho kimoja kila mmoja alipe deni na deni lenyewe si bumu ni kutembea na kuenenda kulengana na vile ambavyo vyampendeza yeye yesu kristo aliyetufilia pale musalaban kwa hivyo tuna deni ambalo ni lazima ulipe na utakapolipa utakuwa rafiki wa mungu utakapolipa utauona wema wa bwana utakapolipa utauona wa bwana utakapolipa utaziona baraka za mungu lakini pasipo kuwa mwaminifu katika kulipa hili deni tayari tumeambiwa ya kwamba utakuwa sasa umerudi kuishi katika mwili ambako kuna kuelekeza katika kifo na wapendwa hakuna ambaye anatamani kufa kwa maana mungu angesema anaweka gharama ya kulipa na ukiitimiliza gharama hiyo hufi hapa duniani kila mmoja angeenda ndio angalau afikishe hiyo gharama aishi milele ambayo ingekutatiza kwa sababu ngetoa jasho lakini sasa gharama ishalipwa kilichosalia ni wewe sasa tukulipa hilo deni ambalo halikugharimu jasho lako kazi ni kutembea kulingana na mapenzi ya yesu kristo uenende katika kuyatimiliza yale yanayomtukuza yeye hiyo ndo gharama lakini kwa wengine imekuwa gali sana sasa chaguo ni lako kwa maana yeye mungu ni mwerevu aliona ya kwamba sitamlazimisha mwanadamu lakini nitamwekea chaguo ajiue mwenyewe ama ajipatie uzima mwenyewe ndio maana akawaambia waisraeli kwamba nimeweka mbele yako mauti na uzima sasa hakuwa nazungumza na wanawaisraeli peke yake alikuwa ananena na sisi ya kwamba sasa mimi kazi yangu nishaimaliza hasa kilichosalia ni wewe na chaguo ni la kwako ukitembea katika mwili ni sawa tutaonana siku ya mwisho ukitembea katika roho ni sawa tutakutana siku ya mwisho lakini kila utembezi akauwekea hatima yake ya kwamba katika mwili kifo katika roho uzima kwa hivyo tu wadeni wa yesu kristo kile inapoitwa leo kwa hivyo unapomaliza ile pesa ya sep useme kwamba una deni umemalizana akina nani na nakina simepo lakini wewe na yesu hamujamalizana unadaiwa kila inapoitwa leo kwa hivyo simama katika ile njia aliyokuwekea ambayo kwa hiyo utakuwa unalipa lile deni lake kila iitwapo leo mpaka atakapokuja huyo kristo yesu mustari wa kumi nanne kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu kwa hivyo wote wale ambao wanaongozwa na mungu na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu minaona bwana ametupendelea sana na huyu roho amekubali akaenda nini mwako lakini wengine tumekataa atuongoze ingawaje yuko hapa ndani na kama si roho anayekuongoza basi kulengana bibilia hili wewe si mwana wa mungu kaaaamesema kwa, kwa kuwa kila anayeongozwa na roho wa mungu yeye ni mwana wa mungu na kama wewe si mwana wa mungu wanani kwa kwengine hakutajiki kwa sababu hukutaki lakini ndivyo je tunaongozwa na roho na kama tunaongozwa na roho roho wa nani kwa mana hakutaja roho tu hapo amesema kila anayeongozwa na roho wa mungu kwa hivyo kumaanisha kwamba kuna roho zingine ambazo zaweza zikakuongoza ambazo si za mungu waongozwa na nani we huyo roho anayekuongozwa ni wanani kwa maana kama ni uwe mwana wa mungu basi ni uwe unaongozwa na roho wa mungu kwa khivyo ombi ambalo ninaomba bwana atusaidie sote ni kwamba kila iitwapo siku tuwe tunaongozwa na huyo roho wa bwana na kiongozwa na roho wa bwana nitakuwa ninalipa hilo deni kwa maana huyo roho hata nipeleka nje na ile njia ambayo yesu kristo anataka niifuate kwa hivyo nikimwacha roho wa mungu aniongoze basi takuwa nalipa hilo deni moja kwa moja bila hata kung'ang'aa kwa hivyo maamuzi ya na mimi maamuzi yana wewe ni roho yupe unataka akuongozi kwa maana kila aongozwae na roho wa mungu yeye ni mwana wa mungu na ombi langu ni kwamba sote tuwe wana wanani wa mungu na kama ni tuwe wana wa mungu sote nituongozwe na roho wa mungu kwa hivyo unalo jukumu na katika kuongozwa na roho wa bwana huyo basi ndipo nitakapokuwa naendelea kulilipa hilo deni la yesu kristo kila inapoitwa siku mstari wa kumi na tano kwa kuwa hamkupokea tena roho wa utumwa iletayo hofu bali mulipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo twalia abba yaani baba natuambia kama tunaongozwa na roho wa bwana basi sisi hatukupokea roho ile ya utumwa roho huyu wa bwana ni roho aliyemwema roho ambaye anatamani tuwe na uhusiano na mungu ndio maana hapa tunalia aba yani baba mungu ni baba yetu lakini atakuwa baba ikiwa nimeazimia kuongozwa na huyo roho wake lakini nisipokuwa nimeadzimia kuongoz huyo roho wake basi hawezi kuwa baba katika maishani mwetu kwa hivyo wewe umwana wa nani kwa maana kama si mwana wa mungu basi bado una baba yako ambaye si huyo mungu na kama si huyo mungu uko hatarini kwa hivyo nifanye nini acha sasa kama nimeenenda mbali na mwelekeo huu wa kiroho wa mungu hacha ni ache yule roho ambaye hanielekezi kwa bwana nimfate huyu roho wa mungu anayenielekeza kwa mungu ili mimi nami nikisema aba niwe nasema baba baba nani mungu hapa tunaambiwa kwamba aba is Aramaiki word It is a word a child uses to address his isramaik kwa hivyo ni neno la like kiaramaiki hili na ni neno ambalo anatumia huyu mtoto akiwa anataka kuwasiliana na baba hivyo basi anaposema Aba, it implies trust in reliance upon and direction from the father in all aspects of one's l ofesife son kwa hivyo anaposema abba baba basi inamaanisha ya kwamba unamtumainia wewe unamtegemea wewe na unaenenda kulengana na uongozi wowote ambao mwana anahitaji kutokana kwa baba lakini hivyo vitakuwa ikiwa nitakuwa ni naongozwa na roho wa bwana kwa maana pasipo hivyo basi mimi siwezi kuwa ni wanani ni wa mungu lakini kama roho wa bwana ndiye anayoongoza basi maandiko yamesemea kwamba kila anayoongozwa na roho wa bwana yeye ni mwana wa mungu kwa hivyo mungu ni baba yetu na kama mungu ni baba tuna uhuru wa kumwendea wakati wowote kwa sababu yoyote kwahivyo sina sababu ya kutafuta mtu aende kwa niaba yangu kwa baba yangu lakini siku ya leo kuna watu wanaotaka wa wa, waende wanatafuta watu waende kwa niaba yao kwa baba yao si ndivyo mnavyofanya kama si siwewe basi pengine ni vale makanisa mengine hapa kwetu pengine tuko salama Amba, watu ambao wanatafuta watu kwa, waende kwa baba kwa baba yao kwa niaba yaani mimi nataka niende kwa baba badala niende moja kwa moja natafuta mwingine namwambia nenda kwa baba ukamwambie kwa niaba yangu kwamba nataka hivi na hivi hasa mungu anakushangaa anaujiuliza kwani huyu mwanangu ana shida gani na mimi ambaye hawezi akanijilia mpaka aende kwa mwingine na akifika kule yule mwingine kumbe naye haendi kwa yule baba anayetarajia yule mwingine ana baba yake kwa maana haongozi na roho wa bwana huyo uliyomwendea anakupeleka kwa baba mwingine ndiyo pale badala urudi ukiwa na amani unarudi ukiwa na chuki unarudi ukiwa na huzuni unarudi ukiwa na chuki kwa sababu yule uliomwendea kule alikokupeleka kwa baba yake ameenda kukwambia huyo baba yako mzazi ndiye mchawi hey utarudi na amani wewe ungeenda mwenyewe huko kwa baba si ungeyapata mwenyewe kama mungu atakwambia kweli kweli lakini babayako ndiye anakusumbua lakini mwanangu usijali kwa maana wewe uko juu ya nguvu mamlaka zote zilizo kinyume nawe lakini umeenda ukija umekuja panga shikapanga kwa maana umetaka mwengine aende kwa niaba yako ombi langu ni hii limpendwa ya kwamba huyu mungu kama vile ambavyo umepokea roho ambaye ni roho wa amani ambaye amekupa neema ya kumuuta mungu aba fadha aba baba wewe acha mungu awe baba yako na kama una lolote usienende kutafuta mwingine aende kwa niaba yako nenda mwenyewe namwambie baba nimekuja bwana nimekuja unanena ukija ukifika hapo usiwe na maneno mengi baba nimekuja nena kile ambacho kimekupeleka nimefukuzwa shule na kalamu sendo kazunguke kulesinawajua baba kule shuleni siku hizi aa naambie nimekuja baba nataka hiki na mungu wa mbinguni atakupatia jibu na usitarajia lile jibu unalotaka wewe a, a, tarajia lile jibu ambalo baba analo kwa ajili ya kile ambacho umemwomba anaweza kusema ndio akasema hapana ama akakwambia ngoja sasa sisi huwa hatutaki jibu zingine kando na ndio basi kama umeshajipanga tayari si ukafanya mwenyewe kwa nini unamwendea nakuambia ngoja ni kweli nimesikia lakini ngoja ni kweli nimesikia mwanangu lakini hili halikufai kwa hivyo hivyost ni kweli nimesikiangu nina kutendea kwahivyo yo majibu yako lakini ni kwa yule ambaye atamwendea kibinafsi akiwa anajua haendi kwa mgeni anaenda kwa baba yake kwa hivyo mungu kwetu sisi ni baba na kama ni baba hakuna baba anayetakia mabaya mwanawe kila baba anatakia mema ndio maana utakuta ya kwamba mzee yeye ni mgema lakini anataka mtoto wake awe profesa kwa nini ni baba anayemtakia mema mtoto wake kama sisi bibilia ea kwamba kama sisi waovu twaweza kuwapatia watoto wetu vipawa vilivyo vyema je na mungu ni zaidi gani kwa hivyo huyu mungu wewe kwako ni nani unahusiana naye kama baba kwa maana yeye anakuhesabu kuwa mwana ndio maana akasema ya kwamba kila anayeongozwa na roho wa mungu yeye ni mwana wa mungu kwa hivyo anakuhesabu kama mwana na mwana una uhuru kuingia nyumbani kwa baba yako katika nyakati na majira yoyote na kutaka chochote unachokitaka kwa hivyo usiwe na tashwishi usiwe na shaka usiwe na hofu ya kwamba pengine maombi yangu hayasikiwi hakuna ombi lolote la mtoto kwa baba yake ambalo baba atakosa kulisikia kila ombi huyu baba atalisikia na kila ombi atalijibu hata akinyamaza pia ni akinyamaza pia ni nini ni jawabu hasabu utaenda kubashiri kama atafanya ama hatafanya lakini amekujibu akifanywa utajua kuwa amesema ndiyo asipofanywa atasema pengine amesema ngojea na asivyofanya zaidi utasema pengine amesema kwamba sasa hainifai kwa wakati huo kwa hivyo mungu kwetu sisi ni baba yetu na huyu roho tuliyepewa si roho wa hofu si roho wa uoga kwa maana roho wa uoga anatokana na yuale, zile roho ambazo si za mungu ambazo zinasema usivyofanya hivi ni hivi lakini roho wa bwana tuliompokea yeye ametufanya kuwa bwana kwa mungu na mwana yoyote mbele za babaye hana hofu yoyote hapaswi kuogopa anapaswa amwendee baba yake kwa furaha na kwa ujasiri wote na ndivyo tulivyo sisi na mungu wetu kwa hivyo mungu kwetu sisi ni baba saraut bado anaeleza hapo vile jinsi ambavyo huyu roho anafanya ndanini mwetu kwamba sisi tu wana wa bwana anasema roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu roho huyu wa mungu anashuhudia na roho wako kwamba wewe o mtoto wa mungu kama huo ushuhuda haumo ndanini mwako jichunguze akumbe ho roho huwa wanazungumuza na huyo roho wako wameketi kikaa wanasema awewe usiwe na shaka wewe ni mwana wa mungu kwa maana huyo roho anayekaa ndani wako ambaye ni wa mungu anashuhudia roho wako kwamba wewe umwana wa mungu na kama ushuhuda huo umo hofu na shaka na wasiwasi yatoka wapi mpaka siwezi nikamwendea ya baba yangu na huku roho ananishuhudia kwamba mimi ni mwana wa mungu unajua hakuna kitu kizuri kama hicho kuambiwa ya kwamba wewe umwana wa fulani hamjawahi kusikia mtoto ameishi mpaka amefika miaka kumi na minane ishirini lakini anaangalia sema hapa wenzangu ana baba mimi sijaambiwa baba kama yuko kama alikufa ama gani akamfuata mamake mama baba ni nani hapo wa mama huwa anakasirika sanahuwa huyu mtoto huyu amejua ya kwamba mimi napaswa niwe na baba na kama nina baba basi kama nitamjua haya yote naoyapitia haya huenda yakafika mwisho kwa kwambaa nitakuwa na mahali pa kuzungumza na mahali kwa kuenda ni mahali kwa kuenda kunena kuomba kwamba baba nimekuja nataka hivi hasa hivi roho aliye ndani mwako anazungumza na roho wako anakwambia wewe ubaba yako, baba yako ni mungu kwa hivyo kama baba yako ni mungu usifanye haya ambayo si ya baba yako usifanye ya mwilini kwa maana ya mwilini yatakufanya ku, yata ufe fanya ya rohoni kwa maana mungu ni roho na ye anawatafuta watakawa mwabudu katika kweli na katika roho kwa hivyo wewe umwana wa mungu kwa hivyo tembea na yale ya rohoni ili ukaendelee kumpendeza nani bwana roho wa mungu anashuhudia roho yako ya kwamba wewe umtoto wa mungu umwana sijui kama e hauna huwa ushuhuda na kama huwa ushuhuda haumo sasa wazungu husema ya kwamba urudi pale kwa drawing board anza tena ujuulize huo ushuhuda haumo kwa nini je ni bado nimekufa kwa maanatembea katika yale ya mwilini ama niko kati ni hai katika roho na kama ni hai katika roho kwa nini huyu roho hann na roho wangu kwamba mimi ni mwana wa mungu unapojiuliza masuali hayo huyo roho kama yu karibu na wewe atakwambia ni kweli huu shuhuda haujakamilika hauja ndani yako kwa sababu hapa na hapa na hapa bado unatembea katika mwili na wanaotembea katika mwili ni wafu na kule kwa baba mbinguni hakuendi wakufa wanaenda kule ni wazima ana asifiwe wapendwa sisi mungu ni baba yetu tena si kwamba ni baba tu tumeshuhudiwa na roho huyo wa mungu ya kwamba mungu ni baba yetu kumi na saba ayanazidi kueleza tu kama tu watoto wa mungu na kama tu watoto basi tuwarithi warithi wa mungu warithio pamoja na kristo naam tukite, tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye eh. amnaona hapa hakuna kitu kizuri kama hiki ya kwamba kama sisi tu watoto basi tuwarithi warithi nani warithi wa baba tunamrithi baba tuwarithi pamoja na nani na ndugu yetu mkubwa yesu kristo tuwarithi wa mungu na mungu ana chochote ambacho anapungukiwa jiuliziwe huyu mungu ambaye ni baba yetu na sisi tu warithi wake ana chochote ambacho hana na kama yuna kila kitu kwa nini niuko vile nilivyo kwa nini uko vile ulivyo kwanini uko vile ulivyo ama wamekuwa kama wale wa harusi walipooana baba ya msichana akasema atawapatia nini zawadi wanangu akachukua fundi akaliweka kwenye bibilia mpya akaenda akachukua ile gift ilee akaerapu vizuri siku ya harusi wakaenda wakawapatia zawadi waliharusi walidhani kwamba ni kichu kikubwa kwa maana mzee huyu pia hakuwa ni mchache wa mali lakini walipoenda kufungua ikiwa pia imeandikwa jina la huyo mzee hapo kwenye kwenyea wakifungua wakashtuka mzee na mali zake zote ametupatia bibilia sasa shida ya watu wa mungu huwa hawasomi bibilia hahiyo wakachukuayo bibilia wakaliweka tu mahali pazuri achalikae hapa si wakaendelea kuishi baada ya muda changamoto zikaja maishani mwao wakawa wanahitaji fedha sema sasa tutafanyaje acha tuende kwa baba tukamwambie baba akapenda kuambia wakaamba ni sawa lakini nataka niwaulize swali moja je mumelisoma lile bibilia hata kulisoma mbe basirudini ukalisoma alafu mj sawa so, akafikiria huyu mzee ni mkatili kiasi gani yaani ile shida tuliyomweleza alafu hivi sasa natwambia tukasome bibilia akaambia tuende t somesomlipitie kidogo alafu tumrudi tuambie tushafanywa hivyo walipoenda wakachukua bibilia lile wakaanza kufungua walipokuwa wanafungua zile kurasa kukaanguka bahasha yo bahasha wakaiokota walipoifungua bahasha ilikuwa ina hundi ya pesa nyingi sana ambazo wangenunua zawadi yoyote ama kitu chochote walichokuwa anakitaka wenyewe hasa shida hiyo iliyokuwa na hao maharusi wawili ndo tulionayo sisi tuwarithi wa mungu pamoja na nani na yesu kristu lakini maisha tunayoishi ni kwa sababu hatuja kubali ama hatuja amua kusoma hili bibilia na sikusoma tu nisome na linalokinachoniagiza ni, nitende akuwa mzuri sana wa kusoma lakini mbaya katika kutenda kile ambacho bibilia kinasema maana tuko vile tulivyo ili hali sisi na mungu ni tuna uhusiano wa baba na mtoto na hapa bibilia imesemea kwamba tuwarithi wa mungu warithi pamoja na kristo sasa shida iko wapi bone wewe mrithi ambaye baba yako ana kila kitu ungekuwa sahizi wa mama mmejirembesha vizuri sana kama ni bangili mmevaa bangili ya dhahabu hata huku miguniamjaona We, wengine huvaa mpaka huku kwa maana wanavyo sasa sisi nasi sisi nasi tuwarithi wa mungu lakini mbone sababu ni kwamba hatutaki kusoma bibilia na kama tunaisoma hatutendi maagizo inayotuagiza tumebaki vile tulivyo urti huko lakini hatujui kama hawa harusi paka shida ilipokuja kwa hivyo wewe na mimi tuwarithi pamoja na kristo yesu warithi wa mungu na mungu ana kila chochote unachokihitaji na kama hakiko ana uwezo wa kukifanya kiwe akiite kije akiumbe kiweko ili wewe mrithi wake usitatiziki lakini ikoje shida hatutaki kufata maagizo kwa maana baba alikuwa amewapa bibilia akiwaagiza ya kwamba walisome lakini hawa wampendwa wakaenda kuliweka na walipoliweka urithi uko pale mali iko hapo lakini bado wakateseka wakawa na shida wakasumbuka na amini kitambo waamue kwenda kwa baba yao walikuwa wawameteseka vya kutosha wakasema sasa imetosha hapa kwa baba na mali iko hapi wakonayo hume nyumbani ndivyo ilivyo na sisi kwa maana tunataka mungu atufanyie lakini sisi tusifanye vile ambavyo mungu anataka tufanye na hilo haliwezi kwa sababu mungu ni wa kanuni kama alisema omba ili usiingie katika majaribu kwa hivyo kanuni ni kuomba utakapoomba yeye ndiye ahakikishe huingii katika majaribu lakini usipoomba tayee naye hatafanyile sehemu yake kwa hivyo wewe mrithi wa mungu na umrithi pamoja na kristu yesu ni nini kimeenda makosa kinichoenda makosa si mungu aliyokosea wewe ndiwe uliye na tabu mimi ndiye niliye na shida lakini nikiazimia kuenenda kulengana na vile mungu ananiagiza basi ule urithi ambao amesema ya kwamba mi ni mrithi wake pamoja na kristo yesu hata uzuia kunijilia utanijilia ndio wale wa waisraeli wa, wa pale katika kumbukumbu kumbu ya torati ishirini na nane kwanzia mstari wa kwanza mpaka wa kumi na nne akawapatia maagizo maagizo yakwapo jutu kambia ya kwamba mtakapo zishika amri zangu na kuyafanya maagizo yangu kwa bidii na msiende kushoto ama kulia mubaki katika yale niliyowaagiza basi baraka hizi zitafatana na nyinyi mpaka ziwapite sasa hilo neno lilikuwa linaandikwa kwa sababu ya wao na kwa sababu yetu sisi nasi kwa sababu tumeingizwa katika ukoo wa ibrahimu kwa hivyo sisi nasi tuwarithi wa hizo baraka walizoambiwa lakini kabila zije na zitupite kuna kanuni pale aliwekewa kwamba muyashike sheria zangu mzishike na muyatende maagizo yangu musiende kushoto wala kulia tembee kulengana na roho ili mubaki kuwa wana wangu na mtakapokuwa mumebaki hivyo baraka hizi zitawafata na kuwapita hivi zinatufuata hizi hizo shida si kwamba mungu ni muongo shida ni wewe zile kanuni ulizowekewa pale hutaki kuzifuata ndio huo urithi haupatikani lakini upo na mungu anasema huyu mwanangu hu. angejua vile ambavyo nimemwekea huu urithi angejua angeteseka vile anavyoteseka lakini wewe wataka kufanya vyako alafu mwambie mungu fanya hawezi kwa maana mungu ni wa kanuni atafata kanuni yake ndio maana huo urithi hatuko nao na kama tuko nao ni mchache sana si ule ambao sasa unaweza ukajulikana ya kwamba huyu mtu hana shida si huo ni ule angalau unawezapata sima ukala lakini sivyo mungu atakavyo ana tamani ya kwamba uwe ni mrithi wa vyote alivyo navyo kwa ajili yako wewe kumi na nane mstari kwa maana na yahesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu canirudi hapo kumi na saba kumbe huu rithi tunaozungumziwa hapa huko mara mbili kuna huo wa mali na pia kuna huo wa kupitia hali ngumu kama vile yesu kristo ambavyo yeye alipitia anasemaji hapa mstari huo wa kumi na saba huko mwisho anasema uarithio pamoja na kristo nam tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye ndo huo mstara wa kumi na nane nasemaya kwamba haya mateso haya ambayo yametajwa hapa na yahesabu sikitu ya kilenganishwa na huwa utukufu ambao nina usubiri a unaporithi haurithi yale mema tu hata yale ambayo yesu aliyapitia pia wakati mwingine itabidi uyapitie lakini hata unapopitia hayo unaambiwa ya kwamba yasikutatize kwa sababu hauyawezi kufanana na ule utukufu ambao unakungojea kama utastahamili hayo mapita utakaokuwa unayapitia hapa tulijaribiwa kidogo tu wengine mlipapeza hapa kabisa kawa muji kabisa si jumapili si katikati wiki lakini hatukuwa tumeambiwa tusije tulikuwa tunaambiwa tusikusanyike lakini nikija peke yangu sinaweza ingia nikaomba haya mwlikwa mwaja kajaribu kadogo sasa hapa tunabiwa kwamba yatakuja lakini yakija ili niweze kusimama niniangalie kule mbele haya mateso na ule utukufu unaoningojea ni upi ambao umepita mwenzake wapendwa utukufu ni mkuu zaidi ndo hapa kumi na nane anasema ya kwamba kwa maana na ya hesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu mateso ya sasa si chochote kwa hivyo changamoto yoyote ambayo mpendwa unaipitia kwa ajili ya kristo yesu isikutatize si chochote ikilinganishwa na ile faida ambayo inatungojea kwa hivyo nifanye nini stahamili hiyo changamoto vumilia ndio maana roho wa bwana yuko ndanini mwako akusaidie na anapokusaidia atakuwezesha kupitia hayo mateso ataachilia neema na uvumilivu kwa maana ni sehemu ya lile tunda lake uvumilivu kwa hivyo evumilia kwa maana ule utukufu ambao unakungojea ni mkuu kuliko haya mateso tutakayokuwa tunayapitia kwa hivyo ndugu zangu mi naona huyu ndugu alikuwa ana kusudi ya kutuhimiza tuishikilie imani wapendwa tusimame na hii imani ndugu yangu usitatizike na mambo ya hapa chini ya jua ni ya muda haya lakini huko tuendako kwanza mambo ya masaa sekunde wiki mwezi mwaka twaviacha hapa huku hatuhesabu huku hakuhesabiu huku kwa maana twaenda kukaa na bwana milele na milele hakuna hesabu sasa huku kwenye hesabu huku wapendwa yasikutatize yale utakayokutana nayo kwa ajili ya imani simamia hiyo imani kwa maana mateso utakayokuwa unayapitia hayalenganishwi na ukuu ya yale ule utukufu ambao unakungojea ndugu yangu yavoshikilia na mimi nami nifainili nishikilie kwa sababu liwe liwalo siku yaja ambayo utameremeta ufanane na kristo yesu lakini ni ukusudie kudumu kuwa mwana wa mungu natakuwaje mwana wa mungu kwa kutembea katika kulipa lile deni ambalo yesu kristo anakudai kuishi maisha yanayompendeza yeye hilo ndio deni lake na ukifanya hivyo basi wewe umwana wa mungu kwa maana kila anayeongozwa na roho wa mungu yeye ni mwana wa mungu na kama tu watoto wa bwana tuwarithi tena warithio pamoja na kristo yesu tukirithi mali pamoja na mateso yake lakini mateso tutakayokumbana nayo kama yatakutana na sisi hayatakuwa yana usawa yakilenganishwa na utukufu unaodingojea kwa hivyo hayo mateso yasukusumbue kulalanjaa visikusumbue watukukuzi haki visikusumbue wambie hilo si tatizo nina rithi ule urithi ambao bwana yesu kristo pia anarithi na kwa sababu hiyo najua kuna utukufu ambao nimewekewa wahivyo ombi langu mungu wa mbinguni akusaidie naimi anisaidie ili tukaweze kuufikilia huo utukufu kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu ishirini kwa maana viumbe vyote pia vitatiishwa chini ya ubatili si kwa hiari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini viumbe vyote vinatazamia siku hiyo ambapo sisi wana wa mungu tutajitokeza mbele za bwana wakisema hawa ndio wana wa mungu walioshinda changamoto kule chini ya jua viumbe wanangojea utakuwa katikati ya hilo kundi wewe abatu utakuacha hapa vinangojea kwa hivyo kila kiumbe kitajua ya kwamba fulani kumbe yeye ni mwana wa mungu je utakuwa huko kwa hivyo hata hivi viumbe hivi navyo vinangojea hata hivyo navyo viweze kuondolewa katika hili dhiki ili na wao waweze kuufikiria huo utukufu lakini sisi tumehakikishiwa tayari lakini hawa wanagojea na wataweza kuweza kufikia kuondolewa katika hiyo ziki wakati sisi wana wa mungu tumedhihirishwa mbele za bwana kwa hivyo mustari wa ishirii na moja unasema kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhuru wa utukufu wa watoto wa mungu kwa maana twajua kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja hata sasa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na, na malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafasi zetu tukikutazamia tuki kufanywa wana yani ukombozi wa mwili wetu tumeenda mpaka ishirini na tatu hapo kwa hivyo hata na sisi hivi viume navo vinatamani ya kwamba siku hiyo itakapofika ambayo wewe na mimi tutatukuzwa machoni kwa bwana hata na wao nao waweze kuwekwa huru kutokana zile shida kutokana zile changamoto kutokana zile tabu ambazo wanazipitia hata na wao nao waweze kuufikilia huo utukufu lakini sisi tayari tushaufikiria kwa maana tunahesabiwa wana katika macho ya bwana kwa nini anasema hivyo kwamba hata vyumbe vinatarajia hivyo chani kurudishe katika kitabu cha mwanzo wakati wa ile gharika waliokufa ni wanadamu peke yao sata vyumbe navyo vitanini kwa sababu vinaishi hapa duniani hasa kama wanadamu wangekuwa wanaenda vizuri na mungu viumbe havingefanili havingekufa kwa maana garika halilingekuja sasa ndivyo ilivyo hata na sasa viumbe vingine vinatatizika vinaumia vinahisi utungu vinangojea ni lini awa wana wa mungu watakapodhihirishwa kwa maana watakapodhihirishwa hata sisi nasi tutatoka katika utumwa huu wa uchungu tuingie katika uhuru wa utukufu watakaokuwa wameingia kwa hivyo kama viumbe vinatamani wewe tamani zaidi na ili kwamba ufaulu basi uhakikishe ya kwamba utabaki kuwa mdeni wa yesu kristo kila siku mpaka yesu atakapokuja kukuchukua ukifanya hivyo hauna shida taka nikomee hapo mstari wa ishirini na tatu tutakuja kuchukulia hapo ishirini na nne s ninachokiangalia hapa naona jambo hili ya kwamba wapendwa sisi wakati mwingine tunajisumbua na kujitesa wenyewe lakini mungu wa mbinguni anatuazia yaliyo mema kama ametukubali kama wana na si wana tu warithi wake kwa nini tupitie haya tunayoyapitia sasanachokuhimiza ni kwamba wewe anayofanya sehemu yako kwa maana nimesema ya kwamba mungu ni mungu wa kanuni anasema ukifanya hivi mimi nami nitafanya hivi usipofanya hivyo yeye hatafanya kitu nasivofanya kitu lile ambalo hulitaki ndio lilotakalotukia kwa hivyo tunaomba mungu wa minguni atusaidie atuwezeshe kuishi vile ambavyo anataka tuishi tuishi tukiwa wana kama vile ambavyo yeye mwenyewe anasema sisi tu wana na roho yule wa mungu aliye ndani yako anashuhudia roho wako kwamba wewe umwana wa mungu kwa hivyo usile tumbaku umwana wa mungu usitukane umwana wa mungu usiibe wewe ni mwana wa mungu kwa maana yale ya mwilini ushayafia kwa hivyo kama utatembea katika mwili tena utakufaa lakini azimia kutembea katika roho kwa maana sasa roho wa bwana amekuhuisha uhai kwa ajili ya mungu kwa hivyo wewe ni mdeni wa yesu kristo endelea kulipa hilo deni siku hata moja isipite kabila hujalipa na no ukifanya hivyo basi utatembea kama mrithi wa yesu kristo na utaingia katika ule utukufu ambao mungu wa mbinguni ameenda kutuandalia tuombe