isha mikononi mwake na nimwambie ya kwamba mungu mimi hapa timiliza lile kusudi ambalo unalo kwa ajili ya maisha yangu hivyo basi nakiri ya kwamba uko mahali panapostahili mahali pasawa kwa wakati wa sawa kwa kusudi lililojema la kufanya ni kufungua moyo wako nami nifungue moyo wangu nimtazame huyu mungu aliyenifilia na akasababisha kwamba nikaweze kuunganishwa upya na yeye hivyo tarajio utakalokuwa nalo ndilo ambalo mungu wetu atakutana na hilo kwa sababu moyo ulio na tarajio moyo ambao unakutarajia ndio moyo ambao unaweza ukashughulikiwa lakini nikiwa sina tarajio lolote ni vigumu kuweza kuhudumiwa kwa sababu hata yule hata, ambaye anapaswa anihudumie atakuwa hajapata kutambua ni nini hasa kilicho tamanio la moyo wangu lakini mungu wetu ashukuriwe kwa sababu upo na una ndani ya moyo wako nami na kuhakikishia ya kwamba ili mradhi umekuja basi mwenyezi mungu ataweza kukutana nawe katika eneo lile la hitaji ulio tunaye mtumishi wa mungu ambaye yuko pamoja nasi kwetu sisi si mgeni ni ndugu yetu mtumishi wa bwana ambaye yu pamoja nasi hivyo naamini kila mmoja isipokuwa pengine haukuungana nasi kitambo naweza kuwa hujamjua lakini leo imempendeza mungu kwamba akaweze kutubariki kupitia kwa mtumishi huyu ambaye amemleta kwetu siku ya leo nachoamini ni kwamba hawezi kuwa amemtuma kutoka umbali ule alikotoka mpaka hapa nchini kwetu na akakose kuwa na ujumbe ambao wumetokana kwa bwana kwa hivyo fungua masikio yako ya rohoni mimi nami ni ya yangu ya rohoni ili kile kilicholetwa kwetu kwa sababu yetu basi nisikikose na wewe nawe usikikose hivyo basi ni furaha yangu kwamba wewe na mimi tumpigie bwana yesu makofi wakati napomleta mtumishi wa bwana ili akaweze kuja kuendelea amen na wasalimu katika jina la yesu sema nawapenda mbona hamjibu ama mmezeea a kiingereza i love you amen kwanza apokeeni salamu kutoka kwa mke wangu pamoja na kanisa waliniambia sehemu yote nitafika kenya nikaweze kutoa salamu zao mmepokea salamu zao amen tumelindwa na mungu tunasema tanzania mungu ametupigania hatuvai barakoa Atuna social distance hatuna muda wa kuabudu tunaabudu kila siku kwa hivyo mungu ametupigania ni mungu sisisi si, si, ni mungu amen kwa hivyo tunajua huyo mungu ambaye ametupigania tunamwamini atapigania pia ha taifa la kenya nasema atapigania taifa la kenya baba yangu sababu tumeingia katika hema yako asubuhi hii ya leo ni kwa sababu kusudi lako halina budi kutimia ndipo tunajiweka katika utawala wa roho wako mtakatifu wewe ambaye unaufahamu moyo wa mwanadamu ukaseme na mmoja kwa mmoja katika njia yako mwenyewe zaidi ukatulete kuyafahamu yaliyo mapenzi ya, yako hasa katika hizi nyakati za mwisho unapoliandaa kanisa kwa ajili ya unyakuzi sante maanake neno lako umelibariki tunalipokea na shukrani likayasaidie maisha yetu kila mmoja anayesikia sauti yangu katika hema hii na nje ya hema hii baba zungumza naye yesu tunakutukuza mahali hapa wewe peke yake ndiye tunayekuinua utukufu na heshima zinabaki kuwa ni zako kwa jina la yesu tumeomba na kushukuru amen kwa hivyo mchana wa leo kwa muda ambao si mrefu maanake tunazingatia muda nataka nizungumzie silaha ambayo shetani anaitumia katika hizi nyakati za mwisho hasa kwa ajili ya kanisa na hii silaha ndiyo ambayo nataka mimi na wewe tukaweze kukataana nayo kwa hivyo somo langu limelipa jina nomo dilei nomodilei labda kiswahili tutasema sitachelewa tena No more delay sitachelewa tena kwa hivyo leo sitakwambia umwambie mwenzako maanake uko mbali naye lakini kama una uwezo mwambie sitachelewa tena kwa hivyo no delay kwa hivyo sitachelewa tena no more delay kwa hivyo unapochelewa inamaanisha maanisha yaliyokuwa umeyakusudia kuyafanya mara nyingi unahayairisha yaani unayafanya yasitimie katika wakati wakati labda ambao ulikuwa umeupanga ama wakati ambao ulikuwa umeuzingatia na hebu niweke utangulizi na mstari wa kumi na tano kitabu cha waefeso kifungu cha tano waefeso kifungu cha tano nitaweka utangulizi na mistari miwili hapo waefeso kifungu cha tano a kifungu cha tano twende mstari wa kumi na tano avyo nikipata msomaji atanisaidia nitashukuru kifungu cha tano twende mstari wa kumi na tano hivyo kwa ajili ya ukomboa wakati atakuwa anajiandaa ataendelea kunisomea nitasoma basi angalieni sana jinsi mnavyoenenda si kama watu wasio na hekima bali kama watu wenye hekima basi angalieni sana jinsi mnavyoenenda kwa hivyo ni tahadhari tumepewa si kama watu wasio na hekima bali kama watu wenye hekima kwa hivyo unapochelewa inamaanisha si mimi ni biblia inasema hauna hekima kwa hivyo mwambie mwenzako tu unapochelewa hauna hekima mwambie tu kwa hivyo angalieni sana katika hizi nyakati za mwisho jinsi mnavyoenenda si kama watu wasio na hekima bali watu wenye hekima kumi na sita mkiukomboa wakati kwa maana zamahizi ni za uovu mkiukomboa wakati kwa maana zama hizi ni za uovu hebu niseme hivi ninapoendelea kuweka utangulizi huu kuhusiana na wakati nataka ujue hivi hii ndiyo silaha ambayo shetani anaitumia kuweza kuyatatiza hasa mipango ambayo mungu ameiweka kwa ajili yetu na shetani hatutatizi kwa mambo yaliyopita katika hizi nyakati tunazoishi nataka ujue hivyo shetani hataanza kupambana na wewe kwa maswala ambayo yamepita asha kuna siri ameelewa maanaake mambo yaliyopita hata wee mwenyewe kwa hizi nyakati hayawezi kutatiza lakini anajua mambo yaliyo mbele yako ni ya umuhimu sana na ndiyo sababu anashughulikia wakati kwa hivyo anapotafuta nafasi ya kukuchelewesha kwa ajili ya mambo yaliyo mbele yako inamaanisha kile ambacho mungu alikuwa amekusudia katika maisha yako kwa maneno ya urahisi hatima ya maisha yako tayari ana uwezo wa kuingilia kati sema amen kwa hivyo anapohakikisha tu ya kwamba amekuchelewesha tayari ameachivu ile tageti yake katika maisha yako kwa hivyo suala hili la kucheleweshwa ndiyo mbinu ambayo shetani amejiandaa kuitumia katika kanisa katika hizi nyakati za mwisho kwa hivyo tumeambiwa angalieni jinsi mnavyoenenda kila inapoitwa leo angalia jinsi unavyoenenda je unajikuta unaishi maisha ya kuchelewesha jambo ama mambo jua tayari huu ni mtego wa shetani ambao anahutumia kwa hivyo kwa ajili ya muda nataka twende kwa neno letu la msingi ambalo tutalipata katika kumbukumbu kumbu la torati nimeweka tu utangulizi kidogo kukupa ufahamu yale ambayo tutazungumza kwa muda huu kumbukumbu la torati twende kifungu cha pili kumbukumbu la torati kifungu cha pili msomaji wetu ajiendaye atusomee mstari wa kwanza na wa pili ndipo tukageuka tukashika safari yetu kwenda jangwani kwa njia ya bahari ya shamu kama alivyoniambia bwana tukawa, tukawa kuizunguka milima ya sieri siku nyingi bwana akanena akaniambia mlivyouzunguka mlima huu vya tosha amen kwa hivyo tumeona katika tukio hili nataka tulifananishe tuli na huu wakati ndipo tukageuka tukashika safari kwenda jangwani kwa njia ya bahari ya shamu yalikuwa ndiyo maagizo ya bwana na biblia inasema waliuzunguka ule mlima kwa muda mrefu na ikafika mahali bwana akawaambia inatosha ni nini kilichokuwa kinawafanya wauzunguke ule mlima tayari maagizo walikuwa wamepewa walikuwa wameambiwa safari yao itachukua muda gani lakini walijikuta kila wanapoamka wanauzunguka ule mlima nini kilichokuwa kinaendelea hawakujua ilikuwa ni mbinu ya shetani ya kuchelewesha hatima ya maisha yao waliona ni kawaida na naamini hata sisi kuna mambo ambayo tunayafanya tunajikuta tunazunguka sehemu moja na unaona ni kawaida maisha yako ya maombi yamekuwa yanazunguka sehemu moja hakuna kwenda mbele hakuna kurudi nyuma unazunguka mahali pamoja na unaona tu ni jambo la kawaida kanuni ya imani ni ipi kanuni ya imani inasema ya kwamba tunainuliwa kutoka kiwango kimoja cha utukufu na kwenda kiwango kingine sema amen kwa hivyo masuala ya kukuwa katika sehemu moja si mpango wa kimungu kumbe ni mbinu ya shetani kwa hivyo ni kuzingatia na ndiyo paulo anasema tuangalie sana jinsi tunavyoenenda mara nyingi tumetoa macho yetu hatutazami je maisha yangu mimi kama mkristo yanaendaje maisha yangu ya maombi maisha yangu ya kumtolea ya mungu maisha yangu ya imani maisha yangu ya kujitoa kwa ajili ya kazi ya mungu yanaendaje niko pale pale nilipoanza ama nazunguka pale pale kumbe ndiyo mpango wa shetani kuja kanisani na kuondoka hilo jambo halimtatizi linalomtatiza ni yeye yeah, anayekuja kanisani siku ya leo lakini akiondoka anaondoka mtu ambaye amebadilika sema amen kwa hivyo hata kama utakuja kanisani kila siku na unabakia pale pale hiyo haimuhumizi shetani wana wa israeli waliuzunguka ule mlima wanamka asubuhi kuliko waendelee mbele na safari yao wanajikuta wanazunguka ule mlima miaka zaidi ya mpango wa mungu kwa ajili ya maisha yao ndio mungu akajitokeza mstari wa pili akamwambia imetosha mwambie mwenzako imetosha mm, mstari wa tatu mlivyozunguka mlima huu vyatosha geukeni upande wa kaskazini amen mlivyozunguka mlima huu kwa hivyo ni paka ufikie mahali kwanza ujue kucheleweshwa ni mpango wa shetani bwana yesu asifiwe kucheleweshwa ahadi ya mungu ni ya kwamba kila siku lazima mambo fulani yafanyike katika hali ya upya hiyo ndiyo ahadi ya mungu kwa hivyo unapoona mambo hayako kama jinsi ambavyo neno la mungu limesema jua tayari mtego wa shetani umeyaingilia maisha yako usione ni kawaida na hili ndiyo jambo ambalo shetani amewafumba macho watu wengi kwa nini kiwango changu cha maombi hakiinuki jua ni mpango wa shetani kwa nini hali yangu ya kusoma neno la mungu imezorota haiendelei jua ni mpango wa shetani kwa nini uaminifu wangu kwa mungu bado unatatizika cuwa ni mpango wa shetani anakuchelewesha usiweze kuifikia hatima yako wakati umefika na uazimie sitachelewa tena sema amen kwa hivyo sitachelewa tena ndiyo jambo ambalo tunataka tulisimamie kwa daka chache ambazo ziko mbele yetu kwa hivyo musa akaambiwa na bwana waambie wana wa israeli nami mchana wa leo nimekuja kutangazia mahali ambapo umekuwa kwa muda mrefu umezunguka vya kutosha nasema umezunguka vya kutosha nasema tena umezunguka vya kutosha sijui umezunguka wapi wee mwenyewe unajua unajua sehemu ambayo umezunguka hauendi mbele hauendi nyuma unajua nataka nikwambie mchana wa leo tuazimie tunapoondoka katika hema hii tutakuwa tumemalizana na hiyo hali katika jina la yesu nasema tutamalizana na hiyo hali katika jina la yesu nasema hatima ya maisha yetu lazima tuifikie kwa sababu neno la mungu ni sahihi na haliwezi likabadilika kwa hivyo nataka niseme hivi haitakuwa tumechelewa sana kubadilisha jambo hili mathayo ishirini na tano hatutasoma ni mistari mirefu lakini hatutasoma kwa ajili ya wakati tutasoma mistari michache alafu tutaacha tuta tuendelee mbele mathayo ta anza anzakusomea mstari wa kwanza ndipo ufalme wa mbinguni utakapofanana na wanawali kumi waliotoa taa zao wakatoka kwenda kumlaki bwana harusi watano wao walikuwa wapumbavu na watano wenye busara busarauona mwandishi huyu jambo linalonishangaza tusimame kwanza hapo kidogo wakati wako mwenyewe utasoma mlango huo wote mwandishi huyu anatuzungumzia kuhusu wanawali kumi nisikilize bibiliani yako utasoma wakati wako mwenyewe anazungumza kuhusu wanawali kumi na wanawali hawa walikuwa wana hatima iliyokuwa mbele yao na ahebu niseme hivi pamoja na chochote ambacho unakifanyia kazi katika maisha haya tunayo hatima moja na hiyo hatima ni ya kumwona bwana wetu yesu kristo hatuna hatima nyingine zaidi ya hiyo sema amen kwa hivyo kama una nyingine nauna umepotea kwa hivyo pamoja na mambo mengi pamoja na vitu na mali pamoja na kuongezeka katika hali ya kawaida tuna hatima moja na ni kumwona kristo yesu hilo ndio jambo la kuzingatia zaidi ya kila kitu kwa hivyo heri nikose kila kitu lakini kumwona yesu nisikose sema amen kwa hivyo wanawali hawa kumi walijua kuna hatima ambayo ilikuwa mbele yao na hatima hiyo ilikuwa ni kumlaki bwana harusi na biblia inasema walikuwa ni kumi lakini kinachonishangaza katika mstari ambao unafuatia anaanza kwa kuwazungumzia wale waliokuwa wapumbavu nilikwambia mtu anayechelewa biblia inamwita nani na si mimi, ni nani mpumbavu tumesoma kitabu cha waefes yani wewe ukiwa na maisha ya kuchelewa jua bibilia inakuangazia kama mpumbavu kwa hivyo inaanza kuwangazia wanawali hawa watano wa pumbavu kwanza inasema na watano wao walikuwa wapumbavu na kisha ninawaangazia hawa wengine watano na watano wao na watano wenye busara endelea wale waliokuwa wapumbavu walizitwaa taa zao wazitwae na mafuta pamoja nao naosimama ha, tu hapo wakati wako mwenyewe utaendelea hebu niendelee kwa ajili ya wakati kuna jambo zilitendeka katika maisha hawa wanawali wale wapumbavu biblia inasema ya kwamba walijua kilichokuwa kinahitajika kwanza katika maisha yao na hata katika hizi nyakati tunazoishi kila mmoja wetu hakuna ambaye hajui kristo anarudi sini kweli hakuna ambaye hajui hakuna kila mmoja anajua lakini tayari shetani ametupumbaza na anatupumbaza kwa hii mbinu ya kutuchelewesha kwa hivyo wanawali hawa watano wapumbavu walijichelewesha kwenda kununua mafuta si ya kwamba walikuwa hawajui taa zinahitaji mafuta wanajua unawezaje washa taa bila mafuta unauwezekana kweli hivyo vowalikuwa wanajua vizuri mno kama vile mimi nawee tunajua kristo iwaja tunajua kabisa hii siri haijafiti haijafitika lakini bado tuko katika ule mtego wa kujichelewesha kwa hivyo walijua hizi taa haziwezi kuwaka bila mafuta hata kwa mfano diposa tupate huu meme ambao tunao hapa lazima tuweke luku ama lazima tuweke credit ndio tuwashe hizi taa kredit ikikata hatuna mwangaza hapa je kukosa mwangaza ni kwa sababu ya nini si ya kwamba tulikuwa hatujui tukuwa tunajua lakini tukaazimia kujichelewesha na ndiposa giza likiingia hatuna mwangaza kwa hivyo wanawake hawa usi ya kwamba walikuwa hawajui walikuwa wanajua vizuri sana lakini wakajichelewesha na walipojichelewesha biblia inasema bwana harusi akakawia kuja kwa hivyo unapojichelewesha tayari kunapatikana mambo mengine yanayojitokeza ya kuendelea kutatiza hatima ya maisha yako sema amen kwa hivyo walipojichelewesha ukatokea jambo fulani hasa anapochelewa inamaanisha taa ambayo inafaa iwake inafaa iendelee kuwaka hasa katika ile hali taa zao biblia inasema kwamba zikazima kwa sababu hazina mafuta tego na njia ya shetani anayoitumia kutuzuia katika hatima yetu sema amen taa zikazima wakati wako mwenyewe utasoma na zilipozima tu hmm. masana ya kawadia usiku wa manane tayari bwana harusi akashuka kanuni ilikuwa ni moja lazima taa yako iwe inawaka sema amen kwa hivyo kanuni ilikuwa tu ni moja tu taa yako iwe inawaka hakuna njia utakutana na yeye mwenye nuru na kama taa yako bado inaagiza hamna sasa wale wanawake si alikua wanajua haya mambo soma wakati wako e mwenyee utaona walichokifanya ni nini hawakuanza kutafuta ni nini wakifanye walijua lazima taa iwe inawaka hivyo wakaendea hawa ambao walikuwa ni wenye hekima wakawaambia tunaomba mtusaidia na mafuta kidogo taa zetu zimezima hmm. akawambia yale ambayo tunayo ni yetu ya kutuwezesha kumlaki bwana harusi sema kwa hivyo tunafanyaje akawambia maduka hajafungwa hasa hmm. tunaona kujichelewesha pesa walikuwa wako nazo ndio manake atu kusikia mahali waliomba pesa esa na waliwanazo kwa hivyo moja kwa moja engine sema ya kwamba wakakimbia madukani kununua mafuta kwa ahvowalipuwa na kila kitu kama vile we, una kila kitu ndio uweze kumlaki bwana yesu sema amen tumepewa masharti tumepewa mwongozo tumeambiwa la kufanya tumeambiwa fanya hiki usifanye hiki ndio uweze kumlaki yesu lakini tumekubali kujichelewesha sema kujicheleweshasema wanawake hawa walikuwa ni mfano mzuri na kweli walienda na wakanunua mafuta na waliponunua wakaja mbio wakajaza taa zao mafuta wakajua hii ndio kanuni moja lazima taa ziwe zinawaka oh, na basi wakajaza zikawaka kweli lakini tatizo tatizo ni nini walikuwa walikuwa wamechelewa walikuwa wamechelewa mwambie hilo eandio mtego wa shetani kwa hivyo kumbe walikuwa wamechelewa taa zinawaka lakini wamechelewa kwa hivyo hatima yao ikatatizwa pale mahali walipofika na kubisha wakaambiwa tayari mmechelewa hata kama taa zenyu zinawaka mmechelewa kwa hivyo ilikuwa ni tahadhari ya upewa wa juu sana sema amen hebu nituweze sababu chache napwenda kumalizia kwa nini watu wanachelewa nini watu wanachelewa kwa sababu tusipoelewa kwa nini watu wanachelewa hatuwezi kupata suluhisho ya hili tatizo katika maisha yetu sababu ya kwanza kwa nini watu wanachelewa ama ni kwa nini pia wale wanawali wapumbavu waichelewimeandika katika kiingereza nitaisema inability a to make decision kwa hivyo kutokuwa na uwezo wa kufanya maamuzi io jambo la kwanza inalofanya watu kuchelewa kwa hivyo wakati wowote wa unapokosa uwezo wa kufanya maamuzi kwa lolote tayari ndio mwanzo wa kuchelewa bwana yesu asifiwe hata kwa mfano siku ya leo kama uliamka na haujafanya maamuzi kuja kanisani si unachelewa tu unachelewa kwa hivyo inability hiyo hali ya kutokuwa na uwezo wa kufanya maamuzi ndio chanzo cha kwanza kwa nini watu wanachelewa sema m ukiwa tuna uwezo wa kufanya maamuzi katika jambo lolote katika maisha yako masuala ya kuchelewa itakuwa ni historia kwako kwa hivyo tunachelewa kwa sababu hatuna uwezo wa kufanya maamuzi songs of solomon nikitabu ambacho atikisomi sana Songs of solomon naitwa wimbo bo twende kifungu cha ta some mstari wa pili nalikuwa nimelala lakini moyo wangu umacho sikiliza mpendwa wangu ana bisha nifungulie umbu langu mpenzi wangu huwa wangu mkamilifu wangu kwa maana kichwa changu kimeloa umande nywele zangu zina manyunyu ya usiku Derea. nimeivua kanzu yangu ni ivaeje ni nimeitawadha miguu ni ichafueje mpendwa wangu mpendwa wangu aliutia mkono wake tunduni na moyo wangu ukachomeka kwa ajili yake nikaondoka nimfungulie mpendwa wangu mikono yangu ilidondoza manemane na vidole vyangu matone ya manemane penye vipini vya komeo amen kwa hivyo alishindwa alishindwa kufanya maamuzi bwana yesu asifiwe na ndiposa mikono yake ilikuwa tayari haina nguvu za kuufungua ule mlango maamuzi ndiyo jambo la kimsingi tunaposhindwa kufanya maamuzi chochote ambacho kimekusudiwa kufanyika mara nyingi huwa kinachelewa na pia shetani anapata nafasi ya kuingiza mawazo mengine hapo na ndio unaona hata kanisa la kwanza ilichokuwa inafanya yani kilichokuwa kinafanya lile kanisa kufanikiwa zaidi katika nyakati zao ni kwa sababu ya maamuzi waliokuwa wanayafanya kwa lolote ambalo lilikuwa mbele yao na wakati wowote hali ya kucheleweshwa ilipotukia tayari tatizo liliingia kwa hivyo mwandishi huyu anatuambia mambo haya yote yalimfanya asifikie maamuzi ya yule mpendwa wake amekuja kwa ajili yake amekuja kwa sababu yake lakini huyu ambaye anafaa afanye maamuzi tayari hajaamua akamfungulie mlango ama asimfungulie kama vile nimesema kuja kwa yesu kumekaribia yesu amefanya maamuzi kuja kulichukua kanisa lake sema amen amefanya kila kitu kinachohitajika ndiyo mimi na wewe tukapate hiyo nafasi lakini je anavyofanya hivi mimi na wewe tunafanyaje tumeruhusu mambo ambayo yanatuchelewesha yaingilie kati na hatima yetu maanake kuna vitu vingi vya kuchelewesha nandio naamini shetani atatumia kila aina ya mbinu kila aina ya mbinu ambayo anaijua vizuri sana ataitumia atatufanya tuzunguke katika sehemu moja labda ni seme hivi vinapoendelea napoenda kuitimiza wakati umefika kila mmoja wetu kama kanisa tujue tunayo hatima ambayo lazima tufanye bidii kuifikia na hatima ni kwa ajili ya kumwona kristo yesu sema amen yaani hii ndio inafai chochee kila mmoja wetu sahau mambo yote ambayo yanaendelea kila siku our main goal yani ni ya kwamba tunataka kumwona yesu chochote kinachohitajika ndio ni kaweze kumwona yesu niko tayari niko tayari na sitaruhusu jambo lolote liweze kunitatiza sababu ya pili hebu tusome mstari mmoja tu alafu wa tumalizie waibrania ttukumi na tu hapo basi twaona ya kuwa hawakuweza kuingia kwa sababu ya kutoamini kwao hawakuweza kuingia kwa sababu ya kutokuamini kwao unapokuwa na hali ya kutokuamini inakuchelewesha kufanya maamuzi bwana yesu asifiwe unapokuwa na hali ya kutokuamini nakupa mfano mzuri yule mwanamke aliyekuwa natoka mwanadamu miaka kumi na miwili alitafuta uponyaji akakosa alisumbuka na biblia kwamba kom- alifanya maamuzi hua wakati mwingine alikuwa hajafanya maamuzi alikuwa anatafuta vitu vya kumchelewesha sema amen alienda kwa waganga hali yake ikazidi kwa nini mbaya na ndio tunafanya alitafuta matibabu katika njia zote alizozijua biblia inasema alitumia hela zake kumbe anaendelea kujichelewesha siku ikawadia akasema imetosha mwambie mwenzako lazima itoshe mwambie tu lazima itoshe kabla haujafikia hapa kusema imetosha tayari utaendelea kuchelewa sema semaman huyu mwanamke ahadi ya uponyaji ilikuwa ni yake ndiyo huyu mwanamke alijua atakachokifanya kitamletea ushindi ndiyo na hebu fikiria naenda kumalizia hebu fikiria mwanamke huyu alijua kanuni ya israeli inasemaje yaani mwanamke yote akipatikana anatokwa na damu hafai kuwa katikati ya watu na akipatikana apigwe mawe ya uawe we hata hujafikia hapa lakini bado unachelewa hebu tuambia kwamba watakaochelewa jumapili ijayo wapigwe na mawi tutafika hapa hata kabla ya wakati si ni kweli hey, tutafika hapa kabla ya wakati tutawahi hata hmm? ya masuala timtoto anamchelesha hamna utamwamsha saa tisa ya usiku hamna bwana yesu asifiwe hatujafikia hapo lakini bado tunachelewa hilo ndio tatizo mwanamke huyu alijua kanuni israeli nasemaje akibatikana anapigwa na mawe na akaazimia kama ni kupigwa na mawe sitakubali kuchelewa tena sema amen akasema kama ni kupigwa na mawe wanipige wanimalize lakini masuala ya kuchelewa tena kwa ajili ya uponyaji wangu yamefika mwisho napenda yule mwishoapenda ule waaasemea kwamba mtu ambaye ameazimia hatachelewa hatajali atafikia master ama bwana wake katika njia hii biblia inasema ya kwamba alipenyeza katikati ya miguu ya watu asijali ni nani ama ni nani na naamini alipokuwa na penyezo wengine hata alikuwa na mkanyaga vidole lakini hajali huwo uchungwa wauskii ameazimia sitachelewa tena sema amen yani nataka watu kama hao kanisa katika hizi nyakati za mwisho ni watu ambao watasema haijalishi tumeazimia hatutachelewa tena tumejua huu ni mpango wa shetani wa kuchelewesha hatima ya maisha yetu kile ambacho mungu amesema ni chetu lazima tukakipokee akasema sitachelewa tena nasema akapenyeza katikati ya miguu na alisema ndani ya moyo wake yani watu ambao wameazimia hawatachelewa wakitoka nyumbaniwa siku ya leo siondoki kama nilivyoingia yani wameazimia tu haijalishi wa utafanyaje wameazimia lazima nikutane na mungu wangu yani, ya yakiwa hayo ndio maazimio yetu kila siku utakuwa unaenda kiwango kimoja cha utukufu utukufupa kila siku nataka ufanye hivi kuanzia jumapili ijayo ukija katika nyumba ya mungu azimia siondoki kama nilivyoingia azimia tu siondoki kama nilivyoingia uone vile maisha yako yatabadilika Kukubayani, watu wengi hawako wa, wa, wa, wa, wa tayari kukubali hii hali wanasema ha, kawaida tu ha, ibada ni zile za kawaida azimia sasa ni maamuzi unayo yafanya kutoka ndani mwanamke aliazimia akasema kama ni wanipiga lakini wanake uy aliaii aua nikishika pindo la vazi ya yesu yesueke mikono taji hata niombe nishike tu pindo la vazi yake ni laaa alipogusa pindo la vazi yake yesu alisimama bingu nzima ilisimama mkutano wote ukasimama wakashangaa wanafunzi inakuwaje bwana kasema kuna kitu ambacho si cha kawaida watu ambao wameazimia hawatachelewa wataifanya bingu isimame kwa ajili yao nasema wataifanya bingu isimame kwa ajili yao yani bingu itasimama na naiseme kuna kitu kilifi kimefanyika wakati watu wengine wanaangamia kuna kitu kilifiki kuna watu wameaimia hawatachelewa ombi langu nasema tena hilo ndio ombi langu nasema tena hilo ndio ombi langu ya kwamba tutaazimia hatutachelewa tena maanake ni mbinu ya shetani kuzuia hatima ya maisha yetu kwa hivyo mwanamke yule akafanya yesu alikuwa enda kufanya uponyaji kwa mtu kabidi, mtu fulani lakini huyo napenda mtuaoe watu ambao wameazimia hawatachelewa watafanya bingu ingojee kwa muda diposa yaliyo yao yakatimia sema amen kwa hivyo yesu akasimama na mkutano wote ukasimama kwa mfano hata rais kenyata akija hapa mambo yote anasimama hap hatahizikiaa inakaa hapa kila mmoja anasimama is kweli lazima jambo yesu i imetendekakunamtu ameguza wa bwana watu wote wanajisukua kuna mtu petro amenigusa guswa abao wa kawaida alikugusa tu ile da kkatakutok na kutangazia napoenda kumalizia nani nanimini muda wangu umeisha na kutangazia napoenda kumalizia ukiazimia hautachelewa tena haijalishi nini ambacho rua kinakusumbua nasema siku ya leo kinafika kikomo nasema kinafika kikomo ukiazimia tu lazima kifike kikomo ukiazimia kwamba sitachelewa tena kilichokuwa kinakusumbua ndio mwisho wake mambo mengi yanatusumbua maanake hatujaazimia tukiazimia hatutachelewa tena ndio suluhisho na ndio kupata hatima ya maisha yetu kwa hivyo tusimame katika jina la yesu na kwa dakika chache kila mmoja wetu ataenda mbele za bwana atamwambia bwana zusha neema katika maisha yangu ya kwamba kuanzia siku hii ya leo nimeazimia sitachelewa katika sehemu yoyote ya maisha yangu katika jina la yesu kwa hivyo tumwambie bwana jambo kwa dakika chache tunapoenda kuhitimisha katika jina la yesu asante bwana huu, asante bwana fungua tu kinywa chako hata kabla ya kuimba wimbo wowote fungua kinywa chako anza kuzungumza na bwana asante bwana yesu tumeazimia bwana tumeazimia hatutachelewa tena bwana tumeazimia ewe mfalme hakuna kuchelewa tena maanake haya ndio ambayo shetani ameyatumia kuweza kuzuia hatima ya maisha yetu kuweza kuzuia yale ambayo bwana umesema ni yetu nasi tumeazimia siku hii ya leo katika jina la yesu ya kwamba jehova hatutachelewa tena tumeazimia jehova tumeazimia zusha neema zusha neema zusha neema zusha neema juu ya maisha ya mmoja kwa mmoja katika jina la yesu katika jina la yesu zusha neema jehova zusha neema juu ya maisha ya mmoja kwa mmoja ya kwamba azimie hatachelewa katika sehemu yoyote ya maisha yake katika jina la yesu katika jina la yesu katika jina la yesu katika jina la yesu zusha neema jehova katika jina la yesu sante bwana alega a da Jesus