Our place in judgment. Our place in judgment. This word needs explanation for you to get the message. When we live, we are living a life where the People are judging us, we are judging others. We cannot af- avoid judgments. There is some judgment which is good and some which is bad. And life is about judgments. And the ultimate end of our life, which shall stand at the judgment seat of God. And as Paul said, we shall receive our reward according to that judgment, whether they are good or bad. But we shall stand before them. na kama vile paulo alivyosema ya kwamba tutapokea zawouzetu kulingana na ile hukumu iwe ni mbaya ama njema so, njemakwa no hiyo hakuna vile ambavyo unaweza kujitenga na hukumu hukumuw isikwa leo nilihukumiwa nishagua nguo za kuvaa nikaambia a nikijaribu h hii na hii a a hii hii na it was hiyo ilikuwa ni hukumu naye i had to wear what what is judge correct <laughs> hadi nikafikia kuvaa kile ambacho huyo hakimu alikuwa anaona kiko sawa ilikuwa na mahakimu wawili mama anakaa ynakaapoana nio my wife was not helping me as i was wasbeing judge mkewangu naye hata alikuwa anisaidie wakati liuwa anahukumiwa but finally i obeyed and I, the, when the judgment was wapa lakini so hatimaye liweza kutii wakati hukumu ilipokuwa imepitishwa imepitishwaseve have yo seen me dress like this thisitis not my choice kwa hiyo hata unaponiona nimevaa hivi hili si chaguo langu <laughs> ts ut of judgmenti imetokana <laughs> na hiyo hukumu So somtime we are judged and we kame out better kwa hiyo wakati mwingine tunahukumiwa na tunatoka tukiwa bora so judgment is not bad and we kannot avoid it kwa hiyo hukumu si know, mbaya na hakuna vile a kujitenga naye o for us men we don't like being judged but we better accept unajua kwetu sisi wanaume hatupendi kuhukumiwa lakini afadhali ukubali jambo hilo things will be better for you mambo yatakuwa bora kwako talking to men nazungumza na wanaume and am one of them nammi ni mmoja wao we don't like being d hatupendi kuhukumiwa but if we are not judged, there are some things which will go wrong lakini kama hautahukumiwa kuna vitu vingine ambavyo vitanda makosa if you are mr right kama wewe ni bwana sawa kuna vitu ambavyo vitakuendea makosa in that right you realize it is a wrong katika sawa yako hiyo utakuja kutambua kwamba ni makosa so sometimes we we need to be judged and we accept kwa hiyo wakati mwingine tunahitaji kuhukumiwa na i remember one time bishop gave us an nakumbuka wakati mmoja mmojat walitupatia how he got drunk jinsi alivyokuwa amelewa and he was arrested alafu akakamatwa and he was taken to wketot na akapelekwa mahakamani so on the day of the hearing kwa hiyo ile siku ya kesi yake kusikizwa the jde postponded for some time yule hakimu aliairisha kwa muda and he said hear them in the afternoon na akasema nitasikiza hiyo hiyo kesi mkakati wa mchana and i want to see that young man he is very e na nataka nimwone huyo kijana is very arrogant ni kijana ambaye ni mkaidi sana so he was in his office kwa hiyo akaitwa katika afisi ya yule hakimu the judge was his uncle huyo hakimu alikuwa ni mjomba wake did you get drunk? na akamuuliza ni kwa sababu gani uliweza akajieleza lakini hata hivyo alikubali kweli nilikuwa okay since you have accepted I will help you akasema sawa kwa sababu umekubali basi nitakusaidia about accepting ntakusaidiap nazungumza jambo hili la kukubali hukumu And because he could see the, the sheet, drunk ther adehuyu hakimu alikuwa anaona yale mashtaka mbele yake yakieleza kwamba amelewa na anajitokeza vibayavibaya kukojwakojwa vyoovyoea ouadeymup you ask what, what the meaning of order is na swala hilo la kulewa na kujitokeza katika tabia mbaya unajiuliza hiyo hali ya mwongozo mzuri ni ipi and the officer said when he says that you are moving in a zigzag way around the road you ask him was there aparde That we should walk <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na akaelezwa na huyu mjomba wake huyu askari akikuuliza ni kwa sababu gani ulikuwa unatembea ukiyumbayumba barabaraniauliatembea unayumbayumaakwani kulikuwa naparedidioutembee kamaakiahea di you brinthaa na alipokuwa alipyoleta swala li hili la kukojwa ovyohovyo umuulize je alileta huo mkojo ili kitu cha kupima u mkojo ili athibitisha kwamba uo mkojo kweli ulikuwa ni wa kwangu you know the d willgo with na ujue hakimu anaenda kulingana na vile yale maelezo yamewekwa pale he knew if this boy is isjiled the problem is on maana yeye alijua kama kijana huyo atafungwa basi shida itakuwa juu ya so i have to judge him before he comes for judgment kwa hiyo lazima ni mhukumu kabla hajaenda mbele ya hukumu an so when, he, when everything was done he came and won the case kwa hiyo kila kitu kilipofanyika alikuja na akaweza kushinda kesi and all those that were after him would ask the same uestions na wale ambao walikuwa nyuma yake pia wangeuliza maswali yale yale so they they were not, they were not no the yalekwa hiyo wao nao pia wakashinda hawakufungwa hivyo kuliuwa hakuna ushahidi had been lakini ukweli ni kwamba walikuwa wamelewaswala hili la kujisaidia ovyo ovyoovyo ilo hatujuie lakini kwa sababu walihukumiwa And they accepted that judgment the pre judgment judgment na kwa sababu walikubali hayo uh, hiyo hukumu ya mwanzo kabla ile yenyewe they were able to sueed in the se waliweza kushinda katika ile kesi yao narudi kwa wazee tukikosa kusikiza judjment nyumbani toweza kuwahidikaae Amen. Eh? si wazee wa kike wa kiume maana sisi ndio kusema nanyiwa mama mkisikia mtu ana umemwambia kitu jua amesikia ni vile tu hawezi kusema umeongea kitu akaanza kakohozi jua amesikia lakini kile kiume kina shida eh wahivokusipigilie misumali mingi huo mmoja unatosha amen au mwasemaji wazpita mwasemai kwahivyo tujifundiche nazi kukohoa ili anga ijulikane umesikia hata kama huwezi wezi kuwadimitiar niwaulize nayin haya a, meeting? Ah, yeah. a meeting and eh? a seminar Where people will be free to talk kwa hivyo si hapa ndani yao eh, maana tukifanya hapa watu hawa tutamwaga hmm? tama mbele ya kuku wengi hmm? Not that i am planning another one for the young anh na hata hivyo bado napanga mkutano mwingine wa wale na anawalioana ambao ni juzi juzi another one coming unakuja so because we want discipline maana tunataka nidhamu amen amen nidamu tunahitaji nidhamu in the meeting even if your spouse is not born again you are welcome to come with them katika mkutano huo wa waliowana hata kama mwenzako ajaokoka unaruhusiwa kuja naye it it will will not be be a a preaching in church church a, a training teaching and training outside hayo yatakuwa si mahubiri kanisani lakini atakuwa ni mafundisho nje ya kanisa so if we plan that meeting not here kwa hivyo tunapopanga mkutano huo si hapa ndani utakuwa kule nje ili tuweze kukubali kila moja ambayo atakuwa na utayari wa kuja kujatarehe bado haijawekwa kwa hiyo uko hapo hewani wewe jitayarishe tayarisha moyo wako have it tutakuwa nao we we want to be trained. We want to to be be trained kuweza kuwa na nidhamu us to see the other side of nidam hukumu inatusaidia kuona sehemu ile ingine yetu sisi mahali ambapo sisi wenyewe tuwezi kuona hadi mtu mwingine aone sometimes we we give god a hard time he must call something so that we can see ourselves wakati mwingine tunampatia mungu wakati mgumu wakati ambapo inabidi afanye kitu ili tuweze kujiona wenyewe he has to break our bo yaani inabidi avunje shingo zetu ndio tuweze kujiona hayo makosa yetu and it is not easy, a good experience na hiyo si rahisi When, a, when a, a shepherd is having a sheep which is notorious, the best thing they do is they break one of the legs, the front leg. So that that sheep will not be able to move up easily. vibaya vibaya and then he will be karryin that ship when they are going for orto the pasture alafu atakuwa anambeba huyo ukondoo wakati anapowapeleka malishoni and that brings abod between the she and the thesip na hiyo inaleta muunganiko katikati ya huyo ukondoo na huyo mchungaji by the time it is healed, it will be hadi kufikia wakati wa kupona ule mguu atakuwa amepata nidhamu nidhamuwh i when hehi with a broken leg ni kwa sababu gani katika nyumba ya mungu huyu kondoo anapokosea uh, hawezi kukaa anapo kukaaati zik anaenda the never get hiled katika hali hiyo basi hawaponywi kamwe the need to stay and be judged kuna uhitaji wa kubaki na uhukumiwe so that after the judgment you yoam ili ya kwamba baada ya hukumu unatokelezea ukiwa mzuri Let's go to the scriptures now that was a long introduction twende katika maandiko sasa huo ulikuwa ni utangulizi mrefu thats why i said before we, before we we get into the word we need explanation ndiyo maana nikasema kwamba kabla hatujaingia katika neno tunahitaji maelezo tutasoma katika kitabu cha matendo ya mitume 1uin8n hadi 1 n 7 matendo ya mitume hadi bwana akamwambia paulo kwa maono usiku usiogope bali nena wala usinyamaze kwa kuwa mimi ni pamoja nawe wala hapana mtu atakayekushambulia ili kukudhuru kwa maana mimi nina watu wengi No, let, let's start a bit early because I feel, although I, I have it, in, let's let's start here. Let's start here. Yeah, because it, it is hanging. I had, I I've written where I need, where I want, not where I need. Yeah. Title, Mwakendo, nane, tano, hadi pale. hata sila na timotheo walipoteremka kutoka makedonia paulo akasongwa sana na lile neno akiwashuhudia wayahudi ya kwamba yesu ni kristo walipopingana naye na, na kumtukana mungu akakunguta mavazi yake akawaambia damu yenu na iwe juu ya vichwa vyenu mimi ni safi tangu sasa nitakwenda kwa watu wa mataifa akaondoka huko akaingia katika nyumba ya mtu mmoja jina lake tito yusto mchamungu ambaye nyumba yake ilikuwa mpaka mmoja na sinagogi na krispo mkuu wa sinagogi akamwamini bwana pamoja na nyumba yake yote wakorintho wengi waliposikia waliamini wakabatizwa bwana akamwambia paulo kwa maono usiku usiogope bali nena wala usinyamaze kwa kuwa mimi ni pamoja nawe wala hapana mtu atakayekushambulia ili kukudhuru kwa maana mimi na watu wengi katika mji huu akakaa huko muda wa mwaka mmoja na miezi sita akifundisha kati yao neno la mungu hata galio alipokuwa mtawala wa akaya wayahudi wakamuinukia paulo kwa nia moja wakamleta mbele ya kiti cha hukumu wakisema mtu huyu huwashawishi watu ili wamwabudu mungu kinyume cha sheria na paulo alipotaka kufunua kinywa chake galio akawaambia wayahudi kama lingekuwa jambo la dhuluma au la hila mbaya enyi wayahudi ingekuwa haki mimi kuchukua mtarudia kuchu, kuchu, enyi wayahudi ingekuwa haki mimi kuchukuliana nanyi bali ikiwa ni hoja juu ya maneno na majina ya sheria yenu liangalieni ninyi wenyewe maana mimi sitaki kuwa mwamuzi wa mambo hayo akawafukuza waondoke mbele ya kiti cha hukumu nao wote wakamshika sostene, mkuu wa sinagogi wakampiga mbele ya kitu cha hukumu wala galio hakuyaona mambo hayo kuwa ni kitu we a here whereby paul is preaching in one place kitutunaona taswira hapa ambapo paulo alikuwa anahubiri mahali fulani and people rose up in against the mahali na watu wakamwinukia kumhukumu kuhusiana na mafundisho yake and when they, they, they, they opposed him na wakati walipompinga he, he shook his garment against them alikunguta mavazi yake kinyume na in judgment because they have refused to hear the gospel and he said your blood is not on me kama njia ya kuwahukumu maana wamekataa kusikiza mafundisho na wakaambia kwamba damu yenu haiko juu yangu And i think this thing sort of drew him back bakna kama kitu, kama ambaye kitu hiki kilimuvuta nyuma so when when timothy and, uh, timothy and, sila. and Silas, when they came now jesus spoke to him wakati ambapo sila na, na timotheo walipokuja yesu akaongea naye nayedo These the na yesu akamwambia hebu usiwache kuambia hawa watu kuhusu injili judment kan sort of block you from going ahead hiyo hukumu inaweza kuwa kana kwamba inakuzuia kwenda mbele but jesus encourage him don't stop speaking go on speak These people lakini yesu akamtia moyo akamwambia usiwache kuzungumza endelea kuzungumza na watu hawa kuhusu injili i have njiliihav man pep he h with you nobody will hurt you na akamwambia kwamba niko na watu wengi sana hapa ambao watasimama nawe na hakuna mtu atakaye kudhuru an as heontinue christ then the enemies theenem more and more in judment na alipoendelea na watu wengi wakaja kumkubali kristo kuna pia wengi walinuka kumhukumu if what you're doing is the right thing go ahead and do it in spite of the o kama kitu unachofanya ni kitu cha sawa endelea kukifanya hata kama kuna mambo na hukumu i said if it is the nimesema kama ni kitu cha sawa not everything you doing is the right thing si kila kitu unachofanya ni kitu cha sawa but if what you're doing is the right thing lakini ikiwa kitu unachofanya ni kitu cha sawa go on with it endelea nacho because there is the protection of god against maana kuna ulinzi wa mungu kinyume na hukumu now in this case jesus told him i am with you i have many people here nobody this sush hvyo katika hali hii yesu akamwambia kwamba mimi niko pamoja nawe na hakuna mtu atakaa kudhuru a s so, hpch gospel kwa hiyo akaendelea aka kuihubiri injini theof theage hadi yule kiongozi wa sinagogi saved yaani mtu ambaye angekuwa ndiye wa kwanza kukataa kuokoka ye mwenyewe aliokoka And many others no na wengine pia wengi nao wakakubali kumpokea kristo and the jews knew now if we cannot handle this thing on our own na wale wayahudi wakajia kama hatutashughulikia kitu hiki wenyewe we have to take it to the high ourt lazima tuipeleke mahakama kuu and when they got there and paul was accused na walipofika pale na paulo wakashitakiwa before he could speak la hata kuweza kuongea the the said i am the one to speak first before you yule kiongozi wa mashtaka akasemamimi ndyule hakimu akasema mimi ndiye takayaongea kabla mwenye if you had brought this man because of things of things criminal nature i could have listened to you naye huyu kiongozi whuyu wa hakimu akasema kama mngekuwa umemleta huyu mtu kumushtaki kuhusu mambo na uhalifu ningewasikiza but if it is issues about your laws and traditions deal with them a lakini kama ni mambo na sheria zenu na tamaduni zenu hebu zishughulikiani nyinyi wenyewe you see god unaona mungu hapa aliweza kugeuza hayo mambo now with that song sasa tumeingia katika ule wimbo wa things waiiaetthiaru aligeuza mambo and these guys had nothing to do na hawa watu wakakosa la kufanya so they they went to their leader, things and they arrested him and brought antheethi In the, in the, in the house him in h anohesasa basi wakaenda kwa ile kiongozi wa sinagogi wakamleta wakamkamata wakaja wakamingiza amtandika amat hilo sasa ndio swala la uhalifu uhalifulakini yule hakimu aliangalia tu na akajifanya kana kwamba hajaona chochote chochoteohedh kwahiyo wakafanya uhalifu wao na hakimu hakushughulika nao so when somebody starts breaking all the in the in naowa hio unapoona mtu anaanza kuvunja vikombe vyote ndani ya nyumba somebody just walk out out of the the house because you said the right thing mama unapoona mtu anagumburuka tu anatoka nje ya nyumba kwa vile mama umesema kitu cha sawa aha aende nyakati ambazo hatuzungumzwakati mwingine we hatimaye ukweli utakuja kutokea now this man just kept quiet He is the authority and somebody is being beaten in front of him and he hedz see kwa hivyo huyo mtu akaamua kunyamaza kimya na hapa mtu anachapwa mbele yake na anakuwa kana kwamba haoni and is the final authority ambapo yeye ndiye mamlaka ya mwisho against criminal acts kinyume na matendo ya uhalifu but he knew the source and he knew e kneitspovotion lakini alijua chanzo chake na akajua hiyo ni hali ya kuchokoza now he came with his judgment of silence kwa hivyo akaja na hukumu yake hii ya kunyamaza kimya as for paul sasa kwa paulo after he had preached and succeeded to bring many to christ the god turnd things around so that the ones who were accusing him started fighting amongst themselves baada ya kuwa paulo ameshahubiri na watu wengi wamemgeukia kristo mungu alikugeuza mambo na wale waliokuwa wanampinga wakaanza kupigana wenyewe kwa wenyewe god can play about with according to his own way he had already told paul many people withjudment adi tohihpuph kwa hiyo mungu anaweza kuleta hukumu kwa njia yake mwenyewe kama vile alivyomwambia paulo ya kwamba hapa niko na watu wengi sana na hakuna mtu ataka kudhuruna kwa hakika hawakuweza kumdhurud you know, therthi right unajua unapofanya kitu cha sawa sawahasa hasa vitu vya vya kiungu kiunguhaialishi hukumu ambayo inaletwa kinyume na Keep on doing what you're endelea tu kufanya kile ambacho unatakiwa kufanya na mungu atasimama pamoja nawe kuna nyakati ambapo unatakiwa tu kunyamaza kim na kuna wakati ambapo unatakiwa uweze kujitokezamaana kama hautajitokeza hauta na kujibu basi unaweza kusababisha uharibifu zaidi jesus was yesu alikuwa bingwa katika kunyamaza kimya a woman they say we caught her in the very act wakamletea mwanamke na wakamwambia kwamba tumempumania katika tendo la uzinzi the law says we should stone such N na wakasema sheria inasema kwamba mtu kama huyu tunapaswa kumpiga mawe hadi afi. jesus looked at them yesu afeesuakawaa And then he bent over alafu akainama and he started writing on the, on the floor na akaanza kuandika chinihestd again he asked, what do you say na walipoinuka wakamuuliza unasemaje kuhusu swala hilisad the oe without si let him be the first one to cast The first tone na akawaambia yule ambaye hana dhambi awe mtu wa kwanza kumrushia jiyoyu mamaakainama tena na akaanza kuandika ardhini the time he stood up again there was th accused kufika wakati alipoinuka tena wote walikuwa wameenda zao amebakia yule mshtakiwa where are your na nakamuuliza wako wapi washtaki wako they akasema wameenda zao not any who you guilty? na ak akamuuliza hakuna yeyote ambaye yalikuona kwamba una hatia nah. na akasema hakuna no more na akamwambia basi naenda kwa mani na usitende dhambi tena u si had been committed kwa maana dhambi ilikuwa imefanyika but in judgment, there was no evidence lakini katika kuhukumu kulikuwa hakuna ushahidi ushuhuda ushuhuda so hse free kwa hiyo akawachiliwa huru sometimes god will set us free wakati mwingine mungu atatuachilia huru because of lack of lack evidence kwa sababu ya kukosa ushahidi but the only way that evidence can be lacking is if you are remorseful. lakini wakati huo ushahidi utakuja njia ya pekee ushahidi hukukosekana ni ikiwa wee mwenyewe unatubia makosa yako we about self tumefundishwa mambo hii ya nidhamu ya kibinafsi are you you because of what you did zewe mwenyewe unasikitikia makosa yako god mungu ataona then na yeye peke yake ndiye anaweza kugeuza mambo is not bad hukumu si mbaya vile it is good in a way ni nzuri kwa njia fulani i i remember I have story before about the young that had their wedding in church nilishazungumza hadithi hii wakati moja kuhusu watu wengine ambao walikuwa wamefanya ruhsi yao kanisani wamefunga ndoa kanisani kanisaninatamani ningeruhusiwa kuonyesha mfano ikuna mtu hata and the pastor said you are avoded but when the time comes for you to divorce come back to church na yule mchungaji akawambia ndiyo mmefanya rusi lakini inapofika wakati wa kuwachana pia rudin he knew their challenges in marriage maana yeye alijua kunazo changamoto katika ndoa and the first thing people go to is the judge. the judge thin is divorce Indazako, na, kitu, na, na kitu cha kwanza watu wanachokiendea ni huko kutengana a kwamba weye nienda zako na mi nende zanguhuwa ni rahisi kufikia hukumu hiyo because it is out of maana hiyo inatokana na ubinafsi the the zao ubinafsiajakaedaaaafu changamoto zikaja and they remembered the promise that they should go back to church na wakakumbuka ile ahadi ya kwamba inawapasa kurudi kanisani so they came back to the pastor kwa hiyo wakarudi kwa yule mchungaji we have, we cannot reve this marriage we have decided its done na wakamwambia mchungaji hatuwezi kurekebisha mambo haya ya ndoa ndoa hii imemalizika siheri si heri no problem na mchungaji akamwambia ni sawa basi okay prepare some cards invitation cards invitation hebu tatengenezeni hizo kadi za mwaliko your divorce za kutengana kwenu call your friends the the ones who are there in the wedding mwaalike wenzenu ambao walikuwa katika hiyo harusi yenu so that that they they can be true, they can be see that this marriage cannot work ili waweze kuona kwamba ndoa hii haiwezi kufanya kazi And they came and on that day they came and stood before the pastor. But now the, the, the questions were different. You so and so at I, do you divorce this woman from your love for wedded uh, no, uh, do you divorce this woman icant membe the words me. lakini al huyu mwanamke asiwe mke wako wa ndoa ndioatheas kaulizwa tena unamkana huyu mwanamke asiwe mke wako wa ndoa kasema ndio <laughs> thewife grabbed hish teran out and stayed in marriage uyo mke alishika mkono wa mme wake na wakatoka mbio sana hapo na wakaendelea na ndoa yao it is more painful to pass than to than handle the issues <laughs> yani ni uchungu sana kuachana kuashana tuongee ukweli wakati umeachana alafu hujo mkuti ndio ameshikana na mwingine ameshikana na mwingine na wanaendelea vizuri unaumia mara hamsini ni kweli inakuumiza ih unaumia because of uoent unaumia kwa sababu ya, ya hukumu hiyo mbaya if you made the right and decided to resolve those issues you would not kama ukifanya hukumu ya sawa na umamue kusuluhisha matatizo yenu hautakuwa katika hali hiyo ya uchungu mengine hayo mtafundishwa katika hiyo washa tusomewe sasa katika waharaka kwa waefeso mlango wa waz mo hadi 1 waefeso 1 had1 hearsomehings i you know, the of side the, the, there are some i keep for myself i don't prepare them for your yt kuna vitu vingine najiwekea mwenyewe basi viweke hapo ambapo vinasoma lakini hii haina soma kwa wefeso iyo moja hadi kumahi paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu waliyoko efeso wanaomwamini kristo yesu neema na iwe kwenu na amani isitokazwa kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu watu wasio na hatia mbele zake katika pendo kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya yesu kristo kulingana na radhi ya mapenzi yake na usifiwe utukufu wa neema yake ambayo ametunemesha katika huyo mpendwa katika yeye huyo kwa damu yake tunao ukombozi wetu msamaha wa dhambi sawasawa na wingi wa neema yake naye alituzidishia hiyo katika hekima yote na ujuzi akiisha kutujulisha siri ya mapenzi yake kulingana na radhi yake aliyekusudia katika yeye huyo yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu akavijumlisha vitu vyote katika kristo vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia nam katika yeye huyo na ndani yake sisi nasi tulifanywa uriti huku tukichaguliwa tuki tangu awali sawasawa na kusudi lake yeye ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake nasi katika huyo tupate kuwa sifa ya utukufu wake sisi tuliotangulia tulio kumwekea kristo tumaini letu nanyi pia katika huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli habari njema za uokovu wenu tena mmekwisha kumwamini yeye na kutiwa muhori na roho yule wa, ha- wa ahadi aliye mtakatifu ndiye aliye arubuni ya uruti wetu ili kuleta ukombozi wa milki yake kuwa sifa ya utukufu wake nt o bioynontakuletea sala hlihisadgod alledtodent kuna siku ambapo mungu alikuita kwa hukumu hukumuhen y ae fufi wakati ulipokuwa mwejaa dhambi unacceptable ukiwa hukubaliki kamwe and you are, you ware presented to him and you ware not acceptable at all na ukaletwa kwake wakati ambapo ulikuwa hukubaliki kamwe and in a judgment na katika hiyo hukumu the advocate who was there for you huyo hakimu ambaye ilikuwepo pale kwa ajili yako Full well that you are sin akiwa anajua kabisa kwamba wewe ni mwenye dhambi presented you as one who dhambiya h akakuleta wewe kama mmoja ambaye ni mtakatifu took your e ukachukuwa nafasi yako. And he put you in his place. na akakuweka wewe katika nafasi yake In that judgment, if you were allowed to speak for yourself, you could not have passed the test. Just what we saw, Paul was not given a chance to speak because what he could have spoken maybe could have angered people more. And in that judgment, you are made righteous in the love through the love of god Depend. the love of god in that time was vested in jesus christ and he said i have given my life for this naakasema nimepeana maisha yangu kwa ajili ya mtu huyu let him come in. he or she is sinless. yeye hana dhambi dambiv nimelipa kila kitu kitumife kan witness on the day i igot saved i ha been in bad drinking from oms to th mke wangu anaweza kuwashahidi wangu wakati siku ile ambapo niliokoka nilikuwa nime kesha kunywa pombe kwanzia saa kumi na mbili hadi saa tisa alfajiri an as i wa soin o church iwa goin to dinsom na wakati nilipokuwa nikimsindikiza kwenda kanisani bado nilikuwa na nikitoka huko nitaenda kunywa tena and jesus just like that thato n he just looked at me and m a sinner na yesu kama tu vile ile hakimu aliponiangalia akasema huy si mwenye daninapeana mfano wa kwangu mwenyewe maana wajijua mwenyewe nami najijua mwenyewe that day na katika siku hii i nilikimbilia imbil kiozuu tuliketi kama hapa hivi wale mnajua chan sinema kuna visekshon miketi ekshon hii gazi iko kule na ni upana wa wah urefu wa hiny nilikimbia kutoka hapa nikaenda nikendakna nikapanda gazi nikaja hapa hapamab na nikapiga magoti hata ule asou hakuvielewaaakuvyelewaliaa kufungua lsem angalie angalieni wale wanaotaka huko oko wanakuja wakilia na machozi na, na makamasi nilikuwa nikuwa nichajaza kitambaa changu machozi na makamasi akanibadilishia nikajaza chapili akawa hana cha tatu sa ikabidi mkaa hivyo na katika hiyo hali i was wase katika hali hiyo nikahukumiwa kwamba sina dhambi And I know you are judged in your own way, the way you are judged. And when you consider that judgment of Jesus Christ, then you know the value of His love and how much that you should accept that judgment that He judged you. hapo you ndipo utakapojua thamani ya upendo wake na vile upendo wake kwako na vile ambavyo ukubali hiyo hukumu yake na kupitia ule upendo yaani ukitizama ule upendo ukitizama ule upendo unasema kweli kweli hapa siondoke hii hukumu ninaishukua yote ya e utakatifu i take this of naichukua hii hukumu yote ya utakatifu now ask your, your neighbor, then why do you drop it sometimes haya muulize jirani yako ni kwa sababu gani basi unaibwaga wakati mwingine is it that you don't know the the value of the love of love god mwingineje yeah, ni kwa sababu haujui thamani ya upendo wa mungu kukuelekea because because if if you knew because if you knew maana kama ungejua haungechezea uokovu kila kitu unaweza kukichukulia kwamba ni kitu kisicho na maana unapofikiria kuhusu hukumu hiyo liulizo hapa kuna mmoja hapa ambaye ni ndugu yake na mungu munguo hmm. hata hatuhusiani lakini aliweza kutuingiza katika upendo wake n w na sisi sasa hivi tunaitwa wana wa mungu that is not enough na kama kwamba hiyo haitoshi we are not a a mursio muhuri huo unajua kuna mihuri yain kuna yule ya muhuri tumezoea l tunapiga ngaa hii ni siri yaile ya kufinya haifutiki angalia karatasi ambayo imewekwa siri haifutiki imefinywa sasa nashanga, how can you ashanoaiafutkaaaisasa unawezaje kufuta aina hiyo ya mhuri ambao umefanya kufinyiliwa ndani ya hiyo karatasi ambayo ni wewe unawezaje kufanya kitu hiko hukumu hukumu ambayo ilipitishwa na ukahesabiwa eh, kwamba una haki na kwamba ukawekwa huo muhuri wa kufanya kufinyiliwa ya kwamba hali ya kwamba hauwezi hauwezimahukumu hiyo haiwezi kubadilishwa the seal of the Holy spirit yaani huo ni muhuri wa roho mtakatifu lakini wakati unapokataa unapokataapo We to don't the holy spirit by o giv tumeambiwa ya kwamba usije ukamhuzunisha roho mtakatifu ambaye ndiye aliye kupiga mhuri unapomhuzunisha ule mhuri kwa hivyo unatakiwa ubebe kwa thamani kubwa sana a ukovu wako Lest you find yourself guilty of grieving the Holy Spirit. And Jesus said, You can say anything about the Father, you'll be forgiven. You can say anything about me, you will be forgiven. But whatever you say or do against the Holy Spirit, you will not be forgiven. Because when the seed is gone, you are gone. So, in our position here of judgment, we need to take care. of that seal kwa hivyo katika sehemu yetu hapa ya hukumu tunatakiwa tueze kushughulikia vizuri sana huo mhuri no, kama uko na karatasi na imepigwa mhuri aina hiyo and that seal is permanent na huo mhuri ni wa kudumu it will remain permanent if you don't, if you you don't treat that paper well. itabakia ya kudumu kama hiyo karatasi utaihifadhi vizuri But if you put it in water, kama ya maji. this time the water will sink. Ni maji ya when it changes shape, wake, the seal goes. It will go. Tu. And it will be a worthless paper because it is not authentic. na karatasi hiyo itakuwa haina thamani yoyote maana itakuwa a siya, siya halali. The seal is. kwa sababu mhuri tayari umeenda Ask your neighbor, you have your seal umeendahebu mulize jirani yakoe bado uko na mhuri wako have you subjected yourself to the water ama umejiingiza mwenyewe katika maji tunatakiwa tuweze kufikiria sana kuhusu hukumu hiyo maana kama hatutatunza mhuri huo basi umekuisha andiko la mwisho ambalo ni ayubu 6 ayu61 tena eliho akaendelea na kusema ingojee kidogo nami na nitakueleza kwa kuwa ningali na maneno kwa ajili ya mungu ntayaleta maarifa yangu kutoka mbali nami na nitampa haki muumba wangu maana hakika maneno yangu si ya uongo aliyekamilika katika maarifa u pamoja nae tazama mungu ni hodari wala hamdharau mtu yoyote anauweza an, katika nguvu za fahamu Hau, hauhifadhi uhai wa waovu wa, wa, wa, lakini huwapa wateswao haki yao yeye hua, hua, hawaondolei macho yake wenye haki lakini pamoja na wafalme huwaweka katika viti vya enzi milele nao hutukuzwa nao wakifungwa kwa pingu wakitwaliwa kwa kamba za mateso ndipo huwaonyesha matendo yao na makosa yao ya kuwa wametenda kwa kujivuna yeye huyafunua masikio yao wasikie maonyo na kuwaagiza warudi kuuacha uovu kama wakisikia na kumtumikia watapisha siku zao katika kufanikiwa na miaka yao katika furaha lakini wasiposikia wataangamia kwa upanga nao watakufa, watakufa pasipo maarifa lakini hao wasiomcha mungu mioyoni kujiwekea hasira hawalilii msaada hapo hawafungapo wao hufa wakingali vijana na uhai wao huangamia katikati ya wachafu yeye humponya aliyethaabika kwa njia ya thaabu yake na kuyafunua masikio yao kwa maonevu naam yeye angekuongoza utoke katika msiba hata mahali penye nafasi ambapo hapana kizuizi na kilichowekwa mezani pako kingejaa mafuta lakini umejaa hukumu ya waovu hukumu na haki hukushika basi ujitunze isije hasira ikakuvuta hata ukafanya mzaha wala usikubali ukuu wa ukombozi ukugeuze je mali yako itatosha hata usiwe katika taabu au uwezo wote wa nguvu zako usiutamani usiku wakati watu wakatwapo katika, katika mahali pao jitunze usiutazame movu kwani umeuchagua huo zaidi ya tabu tazama mungu hutenda makuu kwa uweza wake ni nani afundishaye kama yeye ni nani aliyemwagiza njia yake au ni nani awezae kusema wewe umetenda yasiyo haki I want us to think this was a time when Job was being judged by his friends. He was the most righteous person in the whole world. According to the testimony of God Himself to the devil. sawasawa na ushahidi wa mungu kumuhusu kwa shetani and he riched a time that he was being judged by people akafika wakati ambapo alikuwa anahukumiwa ni watu and not ordinary people but his friends na si watu wa kawaida bali marafiki zake and they, they blamed him for not being beingihteus na wakamlaumu kwa kukosa kuwa na haki to a point that he tried to hakithepushehimtoapointhathtred himself walimsukuma hadi akafikia mahali kwa kutaka kujitetea mwenyewe he know times god does mwenyewehe dinohaimeo us dan ustoedusel hako jua ya kwamba kuna wakati ambapo mungu hataki tujitetee wenyewe and by that he ignited the wrath of ofh na kwa sababu hiyo aliweza kuukakuinua gadhabu ya elihu and elihu said i am as the advocate of god na akasema mimi ninasimama kama akimo wa mungu and ask wisdom from very far na nitauliza hekima kutoka mbali sana he knew he knew needed the wisdom of god to god to alijua kwamba alihitaji hekima ya mungu ili kumtetea mungu in other words he he needed to to to on god speak speak whatever he was going to speak. kwa maneno mengine ili mbidi amtegemee am, am mungu ili anene kile ambacho alitakiwa kunenana akazungumza hayo maneno yote ambayo tumesikia kuhusu hekima kuhuswu hekimani nani anayeweza kumhukumu mungu endeleakwanzia4pt kumbuka kuitukuza kazi yake watu walioimba wanadamu wote wameitazama watu huiangalia kwa mbali tazama mungu ni mkuu nasi hatumjui hesabu ya miaka yake haichunguziki maana yeye huvuta juu matone ya maji yamwakikayo katika, uh, katika mvua kutoka ukungu wake ambayo mawingu yaenyesha uh, ya na kudondoza juu ya wanadamu kwa wingi naam mtu aweza kuelewa matandazo ya mawingu guru... naam mtu aweza kuelewa matandazo ya mawingu ngurumo za makao yake tazama yeye huutandaza mwanga wake humzunguke naye hufunika vilindi vya bahari kwani huwahukumu makabila ya watu kwa njia hizi hutoa chakula kwa ukarimu yeye huifunika mikono yake kwa umeme na kuagiza ku, shabaha utakayopiga mshindo wake hutoa habari zake anayewaka hasira juu ya uovu katika sehemu hii ya maandiko tunaona maelezo kuhusu mungu jinsi jinsi alivyo We need to ask ourselves ourselves in self-examination on the way we behave. When we are doing what we do against God Do we know his age Do we know his power? je tunajua nguvu zake do we know how he makes rain je tunajua jinsi anavyotengeneza mvua je tunajua jinsi anavyotengeneza umemehi ye anafanya kazi zake katika nguvu zake na ukuu wake just from home and i was so surprised wakeilikuwa nimetoka nyumbani na nilishangaa sana the whole was full of shamba lote lilikuwa limejaa mahindi sasa imekauka kabisa yani inaonekana kama tu vile nyasi imekauka and that was a na hilo ni shamba ambalo watu walikuwa wanatarajia wapate known kama wangejua that god bring ya kwamba mungu ataleta jua not hawangekuwa wamepoteza fedha hizo zote kupanda hiyo mahini but we don't know lakini sisi hatumjui mungu let me give you you a, a short story fupi which will make you think about your munguhadihi up ambayo itakufanya iweze kufikiria kwa undani kuhusu kujitolea kwako kwa mungu there was a a time we had a meeting going on for about two weeks tuna kipindi ambapo tulikuwa na mkutano ukiendelea kama kwa muda wa wikimbili an it was during the time people were telling their la na kilikuwa ni kipindi ambako watu walikuwa wanatayarisha mashamba mashambaaliawnapalilia mahindi yao and one of us na mmoja wetu dint have time to go and do it in Mwende hakuwa na wakati wa kwenda kupalilia katika shamba lake kule mawenille oh pop wn mbu in church na akawa nalalamika mimi kweli nitapata mavuno wakati ambapo wenzangu wote wanapalilia mahindi yao na mimi niko na shughuli kukanisani hakupata nafasi kabisa ya kwenda kupalilia mahindi yake alafu jua likaja the the maze from the, the, the, the, the, the of where people had, had na mahindi ya wale- amba, mahali ambapo watu walikuwa tayari wamepalilia yakaanza kunyauka kwa sababu ya mwako wa jua She is the only one who will have the state. That is. Yeah, because I can't deal with people who are Muslim. She had to repent because she had complaints. And she had to give the neighbors maize. Na ilimbi di apati ya majirani zake mahiindi. Because they didn't have it. kwa sababu hawakuwa na chochote manama indi au elika uka. God's wisdom is unique. Uh, hekima ya mungu iko yakivyake ulinzi wa mungu uko wa kitofauti na katika maeneo haya maandiko pia amezungumza kwamba upeanaji wake pia ni wa wakitofauti yeye ndiyo anayotupatia chakula in his katika njia zake zisizo za kawaida if we can submit to tohi kama tunaweza kujinyenyekesha na tuende sawasawa na hukumu zake i want to tell you nothing nataka nikwambia kwamba hakuna kitu ambacho kitakoseka he will save us in that that is out kitakosekauokoa katika haki hiyo ambayo inatokana na upendo wake naona elu hapa anaanzaanamaliza kwa kusema hakuna aliye kama mungu mungunyimbo zilikuwa ni mbili ya kwanza niliwatajia na hii sasa ndio ile ya pili ya kwamba hakuna aliye kama mungu yani ukuu wake haufikiriki na nguvu zake yeye anafanya kazi peke lakini anawakubali wale ambao ni wenye haki hebu tufikirie kuhusu uhusiano wetu na mungu When he calls us to judgment na pia tuelewe wakati anapotuita kwa hukumu when i came back from home niliporudi kutoka nyumbani i told my wife now i have seen the truth of the word of god in isaiah 58 nilimwambia mke wangu ya kwamba nimeona ukweli wa mungu katika neno la mungu katika isaya 58 that you should not hide yourself from the of your own blood ya kwamba usije ukajificha mwenyewe kutoka kwa jamaa wa damu yako they i wadamu wakati wako na uhitaji they are uhitajinikamwambia kama watasema sasa najua kama watasema wako na njaa ni kweli wako na njaa if in another need kama pia wako katika uhitaji mwingine na nawaseme kitu hiko mimi kwa hivyo so isaya 58 ambayo inazungumza kuhusu mambo ya kufunga na kuna mahali anasema ya kwamba usijifishe wakati ndugu wa jamaa yako damu yako ako katika shida We told we are brothers and sisters t na pia tukaambiwa hapa tuko mandugu na madada so i don't know is not, is not the blood you know. they they are are really your brothers and and you ask muulize mulize jirani yako kama kweli eye ni dadako ama ni ndugu yako according to the answer that you got kulingana na juu ambalo and the one that you give na lile ulilopea na wewe behave ahebu jitunzi jitokeze